Jump to content

- - - - -

นปช ประกาศตามล่า ..ตกลงกลับใจจริงป่าวอ่ะ

• Please log in to reply
10 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 wincha

wincha

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:06

ขืนเป็นแบบนี้ต่ิอไป.. http://webboard.seri...็นแบบนี้ต่ิอไป/ประชาธิปไตยหรือเผด็จการ รัฐประหารหรือความเห็นชอบของประชาชน? http://webboard.seri...อเผด็จการ-รัฐป/

#2 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:27

สีสันประชาติปไตยทั้งนั้นเลยฮับ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#3 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:08

ผมค่อนข้างเชื่อในสิ่งที่เธอพูดนะครับ เพราะเท่าที่สังเกตดูพฤติกรรมของแดงในหมู่บ้านผมก็เป็นสไตล์เดียวกับเธอนี่แหละ

โลภ เห็นเงินเป็นพระเจ้า ขี้เกียจ ไม่สู้ชีวิต หวังลาภลอย ไม่มีเหตุผล ดังทุรัง เถียงหัวชนฝา

ในหมู่บ้านผมมีคนประเภทเธอไม่น้อยครับ และพวกนี้อย่าไปยกเหตุและผลในการสนทนากับเขาเหล่านั้น..เสียเวลาเปล่า

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#4 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:13

ผมค่อนข้างเชื่อในสิ่งที่เธอพูดนะครับ เพราะเท่าที่สังเกตดูพฤติกรรมของแดงในหมู่บ้านผมก็เป็นสไตล์เดียวกับเธอนี่แหละ

โลภ เห็นเงินเป็นพระเจ้า ขี้เกียจ ไม่สู้ชีวิต หวังลาภลอย ไม่มีเหตุผล ดังทุรัง เถียงหัวชนฝา

ในหมู่บ้านผมมีคนประเภทเธอไม่น้อยครับ และพวกนี้อย่าไปยกเหตุและผลในการสนทนากับเขาเหล่านั้น..เสียเวลาเปล่า

หมู่บ้านผมเป็นแดงกันทั้งหมู่บ้านครับ  เหลือบ้านผมกับเพื่อนบ้านอีกหลังเท่านั้นครับ   เท่าที่รู้ว่าไม่แดง

#5 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:16

ไรว้า น่ากลัวโคตรเลย

#6 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:25

ไม่ต้องให้ใครมาหลอกมันหลอกเสื้อแดงน่ะ แค่มันหลอกตัวเองนี่ก็โง่ทะลุซอยแล้ว

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#7 ant

ant

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:27

หมู่บ้านผมเป็นแดงกันทั้งหมู่บ้านครับ  เหลือบ้านผมกับเพื่อนบ้านอีกหลังเท่านั้นครับ   เท่าที่รู้ว่าไม่แดง

ยังดีครับที่ยังมีเพื่อนบ้าน..บ้านผมขนาบทั้งซ้ายและขวา แถมหน้าบ้านยังมีพวกวินมอร์ไซด์และสามล้อ รวมทั้งลูกจ้างร้านขายปุ๋ย ล้านแดงเถือก วันดีคืนดีมันจับกลุ่มดวดเหล้าขาวกันคุยเรื่องการเมือง...แต่ละคนพูดยังกับมันมีตาทิพย์หูทิพย์ รู้ไปหมดว่าใครอยู่เบื้องหน้าเบื้องหลังการปฏิวัติรัฐประหาร ใครเป็นอำมาตย์ ใครกลั่นแกล้งใคร ใครถูกใส่ร้ายป้ายสี ใครซื้อที่ดินใครเซ็นต์ชื่อ...

บางวันโซเฟอร์รถบัส รถทัวร์ โซเฟอร์รถสิบล้อจอดพักรถมาซื้อน้ำแข็ง มันก็คุยได้ยินถึงหลังบ้านผม  วันดีคืนดีพวกไปร่วมชุมนุมเสื้อแดงมันก็มาจอดรถซื้อเบียร์ซื้อเหล้าแล้วก็นั่งโจ้กันอยู่หน้าบ้านผมนี่แหละ  แต่ละคนสไตล์เดียวกันไม่มีผิดเพี้ยน

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#8 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:30

อย่าเป็นม้าไม้เมืองทรอยละกัน!!!
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#9 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:34

ว้าาาา แดงจะรีบล่าทำไมวะ

แทนที่จะจ่ายเงินให้เขาตามสัญญาก็จบ

แม่มอมเงิน แล้วจ่ายด้วยตรีนแทน

ระวังนาว๊อย จะไม่เหลือพวกเอา  :lol: 

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#10 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:28

ยังดีครับที่ยังมีเพื่อนบ้าน..บ้านผมขนาบทั้งซ้ายและขวา แถมหน้าบ้านยังมีพวกวินมอร์ไซด์และสามล้อ รวมทั้งลูกจ้างร้านขายปุ๋ย ล้านแดงเถือก วันดีคืนดีมันจับกลุ่มดวดเหล้าขาวกันคุยเรื่องการเมือง...แต่ละคนพูดยังกับมันมีตาทิพย์หูทิพย์ รู้ไปหมดว่าใครอยู่เบื้องหน้าเบื้องหลังการปฏิวัติรัฐประหาร ใครเป็นอำมาตย์ ใครกลั่นแกล้งใคร ใครถูกใส่ร้ายป้ายสี ใครซื้อที่ดินใครเซ็นต์ชื่อ...

บางวันโซเฟอร์รถบัส รถทัวร์ โซเฟอร์รถสิบล้อจอดพักรถมาซื้อน้ำแข็ง มันก็คุยได้ยินถึงหลังบ้านผม  วันดีคืนดีพวกไปร่วมชุมนุมเสื้อแดงมันก็มาจอดรถซื้อเบียร์ซื้อเหล้าแล้วก็นั่งโจ้กันอยู่หน้าบ้านผมนี่แหละ  แต่ละคนสไตล์เดียวกันไม่มีผิดเพี้ยน

ผู้ร่วมชะตกครับ ในหมู่บ้านผม  ผมก็โดนล้อมโดยพวกควายแดง ซึ่งพวกควายทังหลายก็รู้ว่าผมเกลียดพวกควายแดงมาก

มันเคยคุยกันข้างบ้าน ตอนสมัยเผาบ้านเผาเมืองว่า เดี๋ยวจะหาเรื่องเผาบ้านไอ้พวกเสื้อเหลืองในหมู่บ้านซะเลยหมั่นไส้มานานละ

ผมก็เลย เอาปืนลูกซอง กับ ปืนพก มาเช็ดถูให้พวก ควายนี่เห็น  สรุปว่าเงียบและไม่กล้ามาคุยกับควายข้างบ้านให้ผมได้ยินอีกเลย พวกนี้ เก่งแต่ตอนอยู่เป็นกลุ่มครับ

ส่วนไอ้ควายข้างบ้านผม ลูกสาว ตัวพ่อตัวแม่ ไปชุมนุมตอนแดงเผาเมือง หลบไปอยู่วัดปทมวนาราม ได้สัมภาษณ์ อัลจาซีร่าซะด้วย

พอกลับมา โดนลูกเขย เอาเงินร้านค้าไปหมด จนร้านเจ๊ง  ตัวพ่อเค้าต้องเอาเงินเก็บสำหรับบั้นปลายมาลงทุนกิจการให้ลูกสาวซึ่งต้องเลี้ยงลูกเล็กๆอีกสองคน

หลังจากนั้นดูเค้าเงียบไปหน่อย   พวกด่าในหลวงผมไม่เคยเจอได้ดีสักตัว   

#11 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:32

ความจริง

เมื่อปรากฎขึ้นมา มีหลายปรากฎ

ส่วนใหญ่มีสองทาง ถูก หรือ ผิด

ไตร่ตรองดีกว่ามาตะลุมบอนกันเอง

แต่ผมขำที่ในที่จขกท.มาลงนะครับ

ถึงขั้นทุรนทุรายเลยนะนั่น

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน