Jump to content

- - - - -

อยากทราบรายละเอียดของ สว.ครับ

• Please log in to reply
2 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 น้ำหวาน

น้ำหวาน

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:10

1. สว ต้องมาจากการเลือกตั้งใช่รึเปล่าครับ

2. แล้วอำนาจของสว.คืออะไรครับ

3. ต่างประเทศมี สว.รึเปล่าครับ เช่น มาเลย์เซีย สิงคโปร

นักการเมืองต้องกราบกรูซิ ไม่ใช่ให้กรูไปกราบนักการเมือง

#2 Assava007

Assava007

น้องเก่า

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:18

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ 

#3 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:06

1. สว ต้องมาจากการเลือกตั้งใช่รึเปล่าครับ

2. แล้วอำนาจของสว.คืออะไรครับ

3. ต่างประเทศมี สว.รึเปล่าครับ เช่น มาเลย์เซีย สิงคโปร

1. ถามประเทศไหน?

2. เยอะ จำได้คร่าวๆ ถอดถอน สส. องค์กรอิสระ ยับยั้งกม. คัดเลือกองค์กรอิสระ

3. เมกา อังกฤษ มี ส่วนประเทศเพื่อน ไม่มีความรู้เลย ลองเข้าไปดู วิกิ น่าจะมีรายละเอียดนะ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน