Jump to content

* * * * * 1 votes

ล้านแล้วจ้าาาาาาาา

• Please log in to reply
68 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 chackrapbong

chackrapbong

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:53

ไปก่อนครับ เดี่ยวไม่ได้ลำดับที่ สองล้าน 1

ชัยชนะเป็นของเรา ชาวเสรีชน อย่างแน่นอน

ขอให้โชคดีทุกคนครับ

รู้ว่าใครแต่ง :D :D

CNN รายงานล่าสุดว่า เกิน สองล้าน

ผมแน่ใจว่า ผมได้ลำดับที่ สองล้าน 1

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#52 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:00

ไปก่อนครับ เดี่ยวไม่ได้ลำดับที่ สองล้าน 1

ชัยชนะเป็นของเรา ชาวเสรีชน อย่างแน่นอน

CNN รายงานล่าสุดว่า เกิน สองล้าน

ผมแน่ใจว่า ผมได้ลำดับที่ สองล้าน 1

นั่งเฝ้าให้กำลังใจ เสียดายไปไม่ได้ :(

เปิดบลูสกายเสียงดังๆ พระคุณเจ้าที่เชียร์อีกฝ่าย ไม่กล้าเดินผ่าน :lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#53 chackrapbong

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:05

นั่งเฝ้าให้กำลังใจ เสียดายไปไม่ได้ :(

เปิดบลูสกายเสียงดังๆ พระคุณเจ้าที่เชียร์อีกฝ่าย ไม่กล้าเดินผ่าน :lol: :lol:

คนดีพระคุ้มครอง

หลวงพี่ คุ้มครองผม

ขอกราบขอบพระคุณ ครับ

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#54 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:10

ลำบากใจในการพูดถึงตำกวด

มีความจำเป็นต้องรายงานให้น้อย

เพราะถ้ารายงานมาก จะมีคำถามสวนมาว่า

อ้าว แล้วที่มรึงทำๆอยู่นี่ ไม่ได้เรื่องเลยเรอะ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#55 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:28

ลำบากใจในการพูดถึงตำกวด

มีความจำเป็นต้องรายงานให้น้อย

เพราะถ้ารายงานมาก จะมีคำถามสวนมาว่า

อ้าว แล้วที่มรึงทำๆอยู่นี่ ไม่ได้เรื่องเลยเรอะ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#56 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:37

มาเป็นล้านเหรอ?? แล้วยังไงต่ออะ ม๊อบต่อต้านคนโกง นำโดยคนโกง หึหึ

อย่ามา'ล้วงความลับ'จากคุณสุเทพ....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#57 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:48

อย่างที่คิดไว้ ไทยรัฐ ฉบับวันนี้ ไม่มีภาพม๊อบวันที่24ครับ

น่าสงสารจริงๆ ต้องรอสกรีนภาพจากใครอยู่มั้ง เอาคนน้อยๆ ภาพมุมแคบ

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#58 nastyfunky

nastyfunky

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 05:24

มาเป็นล้านเหรอ?? แล้วยังไงต่ออะ ม๊อบต่อต้านคนโกง นำโดยคนโกง หึหึ

ฝั่งนั้นมาถึงล้านยัง?? แล้วยังไงม็อบช่วยคนโกง นำโกงคนโกง หึหึ

Savoir…
Savoir parler…
Savoir parler pour ne rien dire…

#59 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:20

เมื่อคืนอ่านที่หว้ากอ พันทิพ.เขาบอกต้องขบวนผู้ชุมนุมยาวถึง 9 กม 1 ล้านคนจึงเป็นไปได้
อมยิ้มกับตัวเอง

#60 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:14

โดย จิวยี้.
เมื่อ อาทิตย์, 24/11/2013 - 21:16
ผมพึ่งกลับ มาจากม็อบราชดำเนิน ขำขำ

ผมจะคำนวณจำนวนคนให้ดูนะ

-จากสนามหลวงมาถึงผ่านฟ้า ระยะทางประมาณ1.7กิโลผมให้แบบเต็มที่ 2 กิโลเมตรพอดี

-พื่นที่ความยาว 4 เมตรนั่งหรือยืนติดกัน ได้ 10 คนคิดแบบให้เห็นภาพ

-พื่นที่ยาว 40 เมตร นั่งหรือยืนติดกันได้ 100 คน คิดแบบให้เห็นภาพ

-พื่นที่ยาว 400 เมตรนั่งหรือยืนติดกันได้ 1000 คน คิดแบบให้เห็นภาพ

-พื่นที่ยาว 4000 เมตรนั่งหรือยืนติดกันได้ 10000 คนคิดแบบให้เห็นภาพ 

>>>>สรุปคือ พื่นที่ยาว 2 กิโลเมตร หรือ 2000 เมตร นั่งหรือยืนติดกันได้ 5000 คน

>>>>>ถนนกว้าง 40 เมตร คูณ 5000 คน =200000 คน คิดให้เต็มที่แบบถนนว่างเปล่ายกรถยกเวทียกร้านค้าออกครับ

สรุป.คือ

-ถ้าให้คนยืนเต็มพื่นที่เลยนะคุณเรณู ขำขำ แบบยกรถยกร้านค้ายกรถส้วมยกเวทียกสิ่งของต่างออกและคนแบบยืนติดกันนิ่งๆห้ามเดินแบบเรียงแถวแบบตำรวจในทำเนียบ คนจากถนนสนามหลวงถึงถนนทำเนียบให้เต็มที่ 2 แสนคนอันนี้แบบเต็มที่สุดๆๆๆๆ

-บวกคนในสนามหลวงเต็มที่ 2 หมื่น

-บวกคนในบริเวณถนนรอบนอกราชดำเนิน 5 พันคน

-บวกคนแยกนางเลิ้ง 5 พันคน

รวมทุกม็อบทุกกลุ่มครับคือ

=200000+20000+5000+5000

=ทั้งหมดทุกกลุ่มวันนี้ คือ 230000 คน

อันนี้คือสรุปแบบทุกคนยืนนิ่งไม่เดินไปไหนยืนเรียงติเกันยกสิ่งของออกหมดยกร้านค้ายกรถยกเวทีออกหมดแบบไม่มีที่เดินถึงจะถึง 2 แสน 3 หมื่นคน

-แต่ความเป็นจริง คุณเรณูฟังไว้นะมันไม่ถึงหรอกเพราะรถเยอะมากร้านค้าเยอะคนรอบนอกคนโหลงเหลงไปแน่นแถวราชดำเนินกลางและบริเวณสนามหลวงฝัางม็อบ คปท และม็อบจำลองคนไม่เยอะเท่าไหร่ห่างกันมาก

สรุปคือผมตีให้เต็มที่สุเทพคนมาจากต่างจังหวัดไม่เกิน5หมื่น มาเองสักสามหมื่น อีก 2 หมื่นคนกทม ผมตีให้ม็อบราชดำเนินถ้าหักพื่นที่สิ่งของบอกตรงไม่น่าเกิน1แสนครับเหตุผลก็ตามข้างบนครับ

>>>>>คุณเรณูอย่าพึ่งร้องให้นะครับขำขำ ผมอธิบายละเอียดให้ฟังทุกอย่าง ไม่ใช้มาอ้างข้างๆคู เพราะเดี๋ยวจะขำไม่ออก

***-ตอนนี้ผมอยู่ราชมังคนเยอะไหม ไม่อยากบอกหรือเข้าข้างฝั่งแดงเอาเป็นว่า ราชดำเนินไม่ได้ขี้ตีนขำครับ แดงยังมาไม่หมดเอาเป็นว่าแค่นี้ก็เยอะกว่าราชดำเนินครับ

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#61 taecu

taecu

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:12

เรารู้ว่านายเจ็บปวด

โลก นี้มีทรัพยากรสำหรับคนทุกคน แต่มีทรัพยากรไม่พอสำหรับคนโลภมากคนเดียว, ประเทศก็เช่นกัน... ไม่มีประเทศไหนมีทรัพยากรมากพอสำหรับคนละโมบโลภมากที่ไม่รู้จักพอ (โกงกินจนพังทั้งประเทศ)

#62 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:06

-พื่นที่ความยาว 4 เมตรนั่งหรือยืนติดกัน ได้ 10 คนคิดแบบให้เห็นภาพ 

แค่มันเริ่มต้นก็ผิดละ  ไม่แปลกใจที่ทั้งประเทศด่าพวกมันว่าโง่ว่าฟาย  4*4 16ตารางเมตร มันคิดแค่ 10 คน   555555  เอ้าๆๆๆ โง่ต่อไปฮ่ะ ผมอยากให้โง่แบบนี้แหละ ผมหลอกกินเงินง่ายดี  ชาตินี้คงชดใช้กรรมแหละนะ  ถึงได้โง่ให้คนจูงความคิด

#63 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:11

แค่มันเริ่มต้นก็ผิดละ  ไม่แปลกใจที่ทั้งประเทศด่าพวกมันว่าโง่ว่าฟาย  4*4 16ตารางเมตร มันคิดแค่ 10 คน   555555  เอ้าๆๆๆ โง่ต่อไปฮ่ะ ผมอยากให้โง่แบบนี้แหละ ผมหลอกกินเงินง่ายดี  ชาตินี้คงชดใช้กรรมแหละนะ  ถึงได้โง่ให้คนจูงความคิด

รถตู้คันนึงพื้นที่น้อยกว่านั้นซะอีก

ยังยัดเข้าไปนั่งได้ 15 คน+  :lol:  :lol:  :lol:

แต่นี่ยืน ไม่ใช่นั่ง

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#64 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:16

รถตู้คันนึงพื้นที่น้อยกว่านั้นซะอีก

ยังยัดเข้าไปนั่งได้ 15 คน+  :lol:  :lol:  :lol:

แต่นี่ยืน ไม่ใช่นั่ง

ปล่อย ๆ ควายแดง ปลอบใจตัวเองไปเถอะครับ

แค่นี้ เค้าก้อไม่มีที่ยืน ต้องหลบ ๆ ซ่อน ๆ ไม่กล้าเปิดเผยว่า เป็นเสื้อแดงอยู่แล้วครับ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#65 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:17

อย่างที่คิดไว้ ไทยรัฐ ฉบับวันนี้ ไม่มีภาพม๊อบวันที่24ครับ

น่าสงสารจริงๆ ต้องรอสกรีนภาพจากใครอยู่มั้ง เอาคนน้อยๆ ภาพมุมแคบ

ดูผิดวันหรือเปล่าครับ

thairath 25-11-56.jpg

#66 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:19

ดีกว่า ... เอาคนโง่
ตลกในสภาโจ๊ก

แกนนำ ที่เคยเป็น คอมมิวนิตส์
หนีเข้าป่า

แกนนำ ที่เคยโดนคดีอาญา
112

ดีกว่าแกนนำ ที่ปากว่า ตาขยิบ 

ดีกว่าผู้สั่งการ ที่หนีคำสั่งศาล ...
อ้างไปดูโอลิมปิก แล้วบอกตัวเองบริสุทธิ์

ดีกว่าผู้นำที่จบจากอเมริกา
แต่พูดภาษา หมายไม่รับประทาน

Edited by KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:20.

#67 chackrapbong

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:38

วันนี้ ไม่สำคัญอีกต่อไปแล้วว่า มากันเท่าไหร่

แม้ Cnn ปลอมจะบอกว่า เกิน สองล้าน

ก็ไม่มีผลต่อการเปลื่ยนเจตนาของคนไทยทั้งชาติ

แต่พิสูจน์ได้อย่างน้อยหนึ่งข้อคือ

คนไทย แปลว่า ไม่ใช่ทาส

#68 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:33

ไอ้พวกกบฏ

พ่อแม่ไม่สั่งสอน ไอ้เห็บเกาะหอยอีปูเน่าเหม็นโอ่

พวกใจตุ๊ดสิ์เล็กกว่าจิ๋มมด วันๆ คอยเปลี่ยนล๊อกอินเข้ามาป่วน

คำว่าไอ้พวกกบฎเขาใช้กับพวกจ้องล้มรัฐบาลครับ ละเมอหรือเปล่า

สมัยนั้นพวกนี้คือพวกรัก รบ หรือครับ

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#69 Kiosky

Kiosky

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:28

ใครจะไม่เห็นด้วย อย่าไปว่าเค้าเลย ... แผ่เมตตาให้เค้าเถอะ ...
ขอให้เค้าพบทางสว่างในเร็ววัน

ไม่ได้เชียร์ พรรคใดเป็นพิเศษ ถ้าไม่ใช่เพราะ ปชป
คงไม่สามารถรวมคนได้เยอะมากๆขนาดนี้ได้แน่นอน
ไม่ได้ชอบ ปชป นะแต่เห็นด้วยว่า รบ ชุดนี้ ตุกติก
ทำไม่ถูกต้อง จะอยู่ๆมาแก้ กม นู่นนี่ ถ้าครั้งนี้แก้ได้
ครั้งต่อไปก็แก้ กม ไปเรื่อย คิดว่า ปชช จะเป็นไทยเฉยไปตลอด
ครั้งนี้ รบ คิดผิดนะ เจอมวลชน ขนาดนี้
เงิบเลยมั๊ย ... เป็นประวัติศาสตร์หน้าใหม่ของไทยเลยทีเดียว

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน