Jump to content

- - - - -

!!!! พวก ควายแดง กะ แกนนำ หายไปไหนหมดครับ !!!!

• Please log in to reply
19 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:05

เห็นแกนนำบอกให้มารับตัง แล้วเข้าคอก แล้วจะมีเพื่อน ๆ มาด้วยเป็นแสน

เพื่อนผมหายไปไหนครับ

:D

#2 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:08

ภาพนี้เล่นมาหลายกระทู้แล้ว

ขอภาพอัพเดทบ้าง อยากรู้ว่า

หนีกลับบ้านไปหมดแล้วหรือยัง?

#3 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:17

ในสื่อแดงก็ไม่มีภาพอัพเดทเลยครับ ผมก็รอดูด้วยเหมือนกันครับ

เห็นมีควายแดงเมือกวิ่งอยู่แถวนี้ เค้าเห็นกระทู้ ก็คงจะเอาภาพควายแดงในวันนี้มาอัพเดทให้ดูครับ

#4 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:21

ไปอยู่ในร่มกันหมดครับ ซ้ายบนในรูป 

น่าขุดบ่อกลางสนามให้มีโคลนเยอะๆ

It's us against the world

#5 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:23

ในสื่อแดงก็ไม่มีภาพอัพเดทเลยครับ ผมก็รอดูด้วยเหมือนกันครับ

เห็นมีควายแดงเมือกวิ่งอยู่แถวนี้ เค้าเห็นกระทู้ ก็คงจะเอาภาพควายแดงในวันนี้มาอัพเดทให้ดูครับ

สื่อแดงมันก็หนีกลับเหมือนกันล่ะสิ

ชิ  :angry:

#6 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:27

อ๋อ...รอให้เกกลับบลัฟแหลกใช่มั๊ย....ฝันไปเถอะ :lol:

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#7 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:30

เค้าหลบหลังกล้องเป็นแสน ๆ ครับ(ไม่รู้แสนอะไรนะ คิดเอาเองครับ) 

ไม่อยากออกทีวีครับ โดนจะหาว่า คนเยอะกว่า ราชดำเนิน ครับ

บ่องตง

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#8 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:35

มันร้อนนะ...เห็นใจกันบ้างสิ -_-

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#9 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:36

กรุณาเติมเงินด่วน!
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#10 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:39

แดงมาแบบทัพนินจา ผสมทัพเทพปีศาจค่ะ

คนทั่วๆ ไปจะมองไม่เห็น กองทัพนี้

ตอนนี้อาจล้นสนามอยู่ก็ได้

#11 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:40

ม็อบนี้ไม่เน้นปริมาณคนครับ ... เน้นปริมาณเขา  -_-

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#12 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:19

เห็นแกนนำบอกให้มารับตัง แล้วเข้าคอก แล้วจะมีเพื่อน ๆ มาด้วยเป็นแสน

เพื่อนผมหายไปไหนครับ

เห็นควายแดง เดินกินหญ้าอยู่แถว ๆ ดูไบนะ

#13 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:26

"ควายแดงที่ท่านเรียกไม่สามารถมาได้ขณะนี้  กรุณาเติมเงินด้วยค่ะ"

#14 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:52

พวกในภาพคงอยากกลับบ้านแล้วล่ะ

แต่มันไม่พาไปส่งเลยกลับไม่ได้

#15 มีการศึกษา

มีการศึกษา

น้องใหม่

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:29

*
POPULAR

มีเรื่องเล่าของคนเสื้อแดงให้ฟังครับ

ผมเป็นผู้จัดการอยู่ที่บริษัทแห่งหนึ่ง  เมื่อต้นๆปีที่ผ่านมานี้  ลูกน้องผมคนนึง(พวกคนเสื้อแดง)  เค้าเดินมาหาผมและพูดกับผมอย่างดีๆว่า พี่ครับ  

ผมขอทำOver timeทุกวันได้ไหมครับ      ผมตอบไปว่าได้นะ ถ้าคุณทำไหว  ว่าแต่คุณจะทำทุกวันเลยหรือ  ไม่เหนื่อยหรือไง?  แล้วไม่ต้องกลับไป

อยู่กับครอบครัวคุณหรือ?

ลูกน้องผมตอบกลับมาว่า  ไม่เป็นไรครับ  ผมทำได้ส่วนลูกผมผมให้อยู่ักับห้องเช่าข้างๆ   ผมถามต่อว่า ลูกคุณเป็นผู้หญิงไม่ใช่หรือ ห้องเช่า

ข้างๆ ไว้ใจได้นะ?   เค้าตอบว่าได้ครับ  พี่ไม่ต้องห่วง   "ลูกผมเอาตัวรอดได้" 

ผมงงกับคำพูดว่า "ลูกเอาตัวรอดได้"   เป็นเด็กผู้หญิง เรียนป.๖   หลังจากนั้นผมก็เซ็นใบทำงาน Over time ให้เค้า  ซึ่งผมก็ไม่ได้ถามเหตุผลนะ

ลูกน้องผมว่าทำไมต้องทำ Over time ทุกวันด้วย

ซึ่งในขณะที่ลูกน้องผมเข้ามาขอทำงานล่วงเวลากับผมอยู่นั้น  เป็นเวลาที่ผมมีคนนำงานมาส่ง(ซึ่งสนิทกับผมมาก)   คนนำงานมาส่งถามผมว่า

ทำไมลูกน้องพี่ถึงต้องมาขอทำงานล่วงเวลาทุกวันด้วยละ?   ผมตอบว่าไม่รู้เหมือนกัน   และคนนำงานมาส่งพูดว่า เค้าเป็นคน หรือ "ควาย"

จะทำงานล่วงเวลาอะไรได้ทุกวัน

ผมก็ไม่ได้ิคิดอะไรมากนะ (บอกตามจริง)  เพราะคิดว่าเค้าคงจำเป็นต้องใช้เงินในขณะนี้  จึงมาขอทำงานล่วงเวลา  ซึ่งผมก็อนุญาตครับ  

เห็นใจเหมือนกัน   

หลังจากนั้นประมาณ ๓ วัน   ผมไปถามลูกน้องอีกคนนี้ ว่าทำไมเจ้าหมอนี่ต้องทำงานล่วงเวลาแบบเอาเป็นเอาตายแบบนี้ด้วยละ?  

คำตอบที่ได้รับฟังแล้วอึ้งมากๆนะ   ลูกน้องผมคนนี้พูดว่า    ไอ้ชัยมันไปซื้อรถปิคอัพโครงการรถคันแรกครับพี่  มันต้องส่งเดือนละหมื่นนิดๆครับ

ฟังแล้วผมส่ายหัว  และเดินออก    ไอ้ชัยลูกน้องผมคนนี้เงินเดือนเค้าอยู่ที่ 12,000 บ.  ต้องผ่อนรถเดือนละหมื่นนิดๆ   แล้วมันจะเอา

เงินที่ไหนกิน   ผม งง กับความคิดมันจริงๆ     ทำให้ผมหวนกลับมาคิดคำพูดคนส่งของว่า คน  หรือ ควาย

ปัจจุบันนี้  ลูกน้องผมคนนี้  รถถูกยึดแล้วครับ  สมเพศจริงๆ

#16 Kiosky

Kiosky

น้องเก่า

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:34

ลองกดเข้าไปดูทีวีเสื้อแดง
มีแต่แสดงคอนเสริตหมอลำซิ่ง เพลงลูกทุ่ง
ภาพไม่ค่อยชัด

#17 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:41

มีเรื่องเล่าของคนเสื้อแดงให้ฟังครับ

ผมเป็นผู้จัดการอยู่ที่บริษัทแห่งหนึ่ง  เมื่อต้นๆปีที่ผ่านมานี้  ลูกน้องผมคนนึง(พวกคนเสื้อแดง)  เค้าเดินมาหาผมและพูดกับผมอย่างดีๆว่า พี่ครับ  

ผมขอทำOver timeทุกวันได้ไหมครับ      ผมตอบไปว่าได้นะ ถ้าคุณทำไหว  ว่าแต่คุณจะทำทุกวันเลยหรือ  ไม่เหนื่อยหรือไง?  แล้วไม่ต้องกลับไป

ลูกน้องผมตอบกลับมาว่า  ไม่เป็นไรครับ  ผมทำได้ส่วนลูกผมผมให้อยู่ักับห้องเช่าข้างๆ   ผมถามต่อว่า ลูกคุณเป็นผู้หญิงไม่ใช่หรือ ห้องเช่า

ข้างๆ ไว้ใจได้นะ?   เค้าตอบว่าได้ครับ  พี่ไม่ต้องห่วง   "ลูกผมเอาตัวรอดได้" 

ผมงงกับคำพูดว่า "ลูกเอาตัวรอดได้"   เป็นเด็กผู้หญิง เรียนป.๖   หลังจากนั้นผมก็เซ็นใบทำงาน Over time ให้เค้า  ซึ่งผมก็ไม่ได้ถามเหตุผลนะ

ลูกน้องผมว่าทำไมต้องทำ Over time ทุกวันด้วย

ซึ่งในขณะที่ลูกน้องผมเข้ามาขอทำงานล่วงเวลากับผมอยู่นั้น  เป็นเวลาที่ผมมีคนนำงานมาส่ง(ซึ่งสนิทกับผมมาก)   คนนำงานมาส่งถามผมว่า

ทำไมลูกน้องพี่ถึงต้องมาขอทำงานล่วงเวลาทุกวันด้วยละ?   ผมตอบว่าไม่รู้เหมือนกัน   และคนนำงานมาส่งพูดว่า เค้าเป็นคน หรือ "ควาย"

ผมก็ไม่ได้ิคิดอะไรมากนะ (บอกตามจริง)  เพราะคิดว่าเค้าคงจำเป็นต้องใช้เงินในขณะนี้  จึงมาขอทำงานล่วงเวลา  ซึ่งผมก็อนุญาตครับ  

หลังจากนั้นประมาณ ๓ วัน   ผมไปถามลูกน้องอีกคนนี้ ว่าทำไมเจ้าหมอนี่ต้องทำงานล่วงเวลาแบบเอาเป็นเอาตายแบบนี้ด้วยละ?  

คำตอบที่ได้รับฟังแล้วอึ้งมากๆนะ   ลูกน้องผมคนนี้พูดว่า    ไอ้ชัยมันไปซื้อรถปิคอัพโครงการรถคันแรกครับพี่  มันต้องส่งเดือนละหมื่นนิดๆครับ

ฟังแล้วผมส่ายหัว  และเดินออก    ไอ้ชัยลูกน้องผมคนนี้เงินเดือนเค้าอยู่ที่ 12,000 บ.  ต้องผ่อนรถเดือนละหมื่นนิดๆ   แล้วมันจะเอา

เงินที่ไหนกิน   ผม งง กับความคิดมันจริงๆ     ทำให้ผมหวนกลับมาคิดคำพูดคนส่งของว่า คน  หรือ ควาย

ปัจจุบันนี้  ลูกน้องผมคนนี้  รถถูกยึดแล้วครับ  สมเพศจริงๆ

แม่บ้าน บริษั่ทของกงสีเพื่อนผม ที่ทำเกี่ยวกับอาหาร เจ้าใหญ่ (บอกไปก็คงร้องอ๋อ)  มาเมาท์ในไลน์กลุ่ม นานแล้วว่า

งง ฉิบเป๋ง แม่บ้าน ไปซื้อรถป้ายแดง  เงินเดือนแค่ 9000 แบงค์ปล่อยให้ได้ไง  เพื่อนในกลุ่มเลยบอกว่า สงสัยมีคนค้ำมั้ง

เพื่อน ผม ถามแม่บ้านว่าซื้อทำไม  แม่บ้านบอกว่า ซื้อแล้วเดี๋ยวได้เงินคืนแสนนึง อยากได้ มีสิทธิ์ก็ต้องใช้สิทธิ์

ตอนนี้ รถก็โดนยึดแล้ว แถมลูกเขยที่่มาค้ำประกัน ก็กำลังปวดหัว เพราะโรงงานแถวปทุม เค้าไม่มีโอทีเหมือนเดิม และกำลังย้ายไปภาคตะวันออก

เฮ้อ ว่าไปก็สงสารคนไม่มีการศึกษา คนคิดอะไรสั้นๆจริงๆ  

#18 ant

ant

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:03

ผมก็ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรนะ

ทุกวันนี้เห็นเพื่อนร่วมงานที่เป็นเสื้อแดงหน้าตาหม่นหมองเหมือนคนเป็นโรคตับระยะที่สาม แล้วก็พยายามเดินเข้ามาหาผมเพื่ออยากทราบความคิดเห็นผมเกี่ยวกับม้อบราชดำเนิน .....แต่ผมใช้วิธียิ้มแล้วก็เลี่ยงไปคุยเรื่องอื่น เปลี่ยนไปคุยเรื่องข้าวที่ปีนี้อุดมสมบูรณ์ แต่ก็แอบสังเกตุอารมณ์พวกเขาว่า...ดิ้นพล่านกันทุกตัว

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#19 nastyfunky

nastyfunky

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 03:49

เมาท์บ้างดิ เพื่อนผมที่ว่างแดงจ๋าๆ พ่อแนว อบต หังคะแนนแดงฝั่งอีสาน ปรกติตอนนางโง่เข้ามาใหม่ๆ จะแชร์พวก FB ดัดจริต ศาสดา ห่านเหวอะไรมัน มีภาพการ์ตูนมานะมานีอะไรนั่น อวยรัฐบาล โอ่ย เวอร์อลัง ด่าสลิ่ม ฯลฯ ตอนนี้เงียบปากไปแล้ว เพราะแดงคนเดียว เพื่อนๆ ที่รักกันตอนแรกไม่ออกตัวแรง ไม่เอาฝ่ายไหน ตอนหลังเปิดตัวแรงไปเดินประท้วง ด่าอีโง่หมด ที่เมืองนอกเมืองในก็เอากันหมด เพื่อนที่สนิทๆ กันก็ Fade ตัว จริงไ การเป็นเสื้อแดงหาคนคบอยากนะ เพราะ 15 ล้านเสียงที่ได้มา ก็เงินๆ ทองๆ ไม่ม สันชาติญาณคนก็คือสัตว์จำพวกหนึ่ง หากไร้ซึ่งแรงจูงใจ ก็หมดความหมายที่จะเจ้าไปหา

ขนาดญาติตัวเองที่แดงๆ ที่ ตจว. ตัวดีนัก อวยมันเวอร์  แต่ตอนกลับไปเจอกัน เสือกมาบ่นๆ ว่าของแพง อะไรก็แพง ขายของไม่ได้กำไร อ่าว เมริงเลือกมาเองก็แก้กันเองนะ

Savoir…
Savoir parler…
Savoir parler pour ne rien dire…

#20 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 04:00

ผมเป็นผู้จัดการอยู่ที่บริษัทแห่งหนึ่ง เมื่อต้นๆปีที่ผ่านมานี้ ลูกน้องผมคนนึง(พวกคนเสื้อแดง) เค้าเดินมาหาผมและพูดกับผมอย่างดีๆว่า พี่ครับ
ผมขอทำOver timeทุกวันได้ไหมครับ ผมตอบไปว่าได้นะ ถ้าคุณทำไหว ว่าแต่คุณจะทำทุกวันเลยหรือ ไม่เหนื่อยหรือไง? แล้วไม่ต้องกลับไป

ลูกน้องผมตอบกลับมาว่า ไม่เป็นไรครับ ผมทำได้ส่วนลูกผมผมให้อยู่ักับห้องเช่าข้างๆ ผมถามต่อว่า ลูกคุณเป็นผู้หญิงไม่ใช่หรือ ห้องเช่า
ข้างๆ ไว้ใจได้นะ? เค้าตอบว่าได้ครับ พี่ไม่ต้องห่วง "ลูกผมเอาตัวรอดได้"

ผมงงกับคำพูดว่า "ลูกเอาตัวรอดได้" เป็นเด็กผู้หญิง เรียนป.๖ หลังจากนั้นผมก็เซ็นใบทำงาน Over time ให้เค้า ซึ่งผมก็ไม่ได้ถามเหตุผลนะ

ซึ่งในขณะที่ลูกน้องผมเข้ามาขอทำงานล่วงเวลากับผมอยู่นั้น เป็นเวลาที่ผมมีคนนำงานมาส่ง(ซึ่งสนิทกับผมมาก) คนนำงานมาส่งถามผมว่า
ทำไมลูกน้องพี่ถึงต้องมาขอทำงานล่วงเวลาทุกวันด้วยละ? ผมตอบว่าไม่รู้เหมือนกัน และคนนำงานมาส่งพูดว่า เค้าเป็นคน หรือ "ควาย"

ผมก็ไม่ได้ิคิดอะไรมากนะ (บอกตามจริง) เพราะคิดว่าเค้าคงจำเป็นต้องใช้เงินในขณะนี้ จึงมาขอทำงานล่วงเวลา ซึ่งผมก็อนุญาตครับ

หลังจากนั้นประมาณ ๓ วัน ผมไปถามลูกน้องอีกคนนี้ ว่าทำไมเจ้าหมอนี่ต้องทำงานล่วงเวลาแบบเอาเป็นเอาตายแบบนี้ด้วยละ?
คำตอบที่ได้รับฟังแล้วอึ้งมากๆนะ ลูกน้องผมคนนี้พูดว่า ไอ้ชัยมันไปซื้อรถปิคอัพโครงการรถคันแรกครับพี่ มันต้องส่งเดือนละหมื่นนิดๆครับ

ฟังแล้วผมส่ายหัว และเดินออก ไอ้ชัยลูกน้องผมคนนี้เงินเดือนเค้าอยู่ที่ 12,000 บ. ต้องผ่อนรถเดือนละหมื่นนิดๆ แล้วมันจะเอา
เงินที่ไหนกิน ผม งง กับความคิดมันจริงๆ ทำให้ผมหวนกลับมาคิดคำพูดคนส่งของว่า คน หรือ ควาย

ปัจจุบันนี้ ลูกน้องผมคนนี้ รถถูกยึดแล้วครับ สมเพศจริงๆ

แม่บ้าน บริษั่ทของกงสีเพื่อนผม ที่ทำเกี่ยวกับอาหาร เจ้าใหญ่ (บอกไปก็คงร้องอ๋อ) มาเมาท์ในไลน์กลุ่ม นานแล้วว่า

งง ฉิบเป๋ง แม่บ้าน ไปซื้อรถป้ายแดง เงินเดือนแค่ 9000 แบงค์ปล่อยให้ได้ไง เพื่อนในกลุ่มเลยบอกว่า สงสัยมีคนค้ำมั้ง

เพื่อน ผม ถามแม่บ้านว่าซื้อทำไม แม่บ้านบอกว่า ซื้อแล้วเดี๋ยวได้เงินคืนแสนนึง อยากได้ มีสิทธิ์ก็ต้องใช้สิทธิ์

ตอนนี้ รถก็โดนยึดแล้ว แถมลูกเขยที่่มาค้ำประกัน ก็กำลังปวดหัว เพราะโรงงานแถวปทุม เค้าไม่มีโอทีเหมือนเดิม และกำลังย้ายไปภาคตะวันออก

เฮ้อ ว่าไปก็สงสารคนไม่มีการศึกษา คนคิดอะไรสั้นๆจริงๆ
ซีพีใช่รึป่าว เพราะแม่ผมก็ไม่มีโอทีหลายเดือนแล้ว
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน