Jump to content

- - - - -

คลิป ส.ส. พรรคเพื่อไทย เสียบบัตรแทนกันอีกแล้วครับ

• Please log in to reply
11 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:33

คลิปจับภาพเห็นกันคาตาอย่างนี้ เธอผู้ทรงเกียรติจะแก้ตัวว่ายังไงดี "***"!!! "ผู้แทนของปวงชนชาวไทย" ไร้ยางอายกันขนาดนี้เลยเชียวหรือ? สมควรต้องปรับตกเหมือนเด็กโกงข้อสอบมั้ยคับ?

เชิญประจานคับพี่น้อง...

ส.ส. พรรคเพื่อไทย นางอรุณลักษณ์ กิจเลิศไพโรจน์เสียบบัตรสองใบ

https://www.facebook...&type=2

เครดิต ตามข้างบนครับ

---------------------

เอาอีกแล้ว ยังหน้าด้านไม่พอใช่ไหม

ดิทครับ 

คลิปเก่าเมื่อปี เมษา ปีที่แล้วครับ

Edited by พอล คุง, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:37.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#2 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:35

จำนามสกุลนี้ไว้ให้ดีๆนะครับ คนขี้โกง โดยสันดร B)

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#3 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:37

อยากให้เอาชื่่อพวกชั่วๆใส่ลงในหนังสือเรียนวิชาสังคม

ให้มันอายยันเจ็ดชั่วโคตรเลย

สร้างอนุสาวรีย์ให้คนถ่มน้ำลายใส่พวกมันก็ได้ :lol:

ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#4 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:38

จากการวิแคะของกระผม สส.ที่ไม่มาเสียบเองข้างๆนั่น สงสัยน่าจะแขนด้วน หรือพิการทางสมอง อิป้านี่สงสารเลยเสียบบัตรแทนให้ครับ

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#5 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:39

จากการวิแคะของกระผม สส.ที่ไม่มาเสียบเองข้างๆนั่น สงสัยน่าจะแขนด้วน หรือพิการทางสมอง อิป้านี่สงสารเลยเสียบบัตรแทนให้ครับ

พ่อสุดารัตน์หรือเปล่าครับ 

#6 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:39

คนดีทำความดีง่าย ทำความชั่วยาก

คนชั่วทำความชั่วง่าย ทำความดียาก

#7 มีการศึกษา

มีการศึกษา

น้องใหม่

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:47

เรื่องนี้เกิดมานานหลายปีมากๆครับ   มีลูกน้องผมคนหนึ่งขับมอเตอร์ไซด์ถึงหน้าประตูโรงงาน  ด้วยความขี้เกียจของตน

ขี้เกียจจอดรถ และลงมาตอกบัตรเวลา  จึงตะโกนให้เพื่อนพนักงานอีกคนช่วยตอกบัตรให้

ปรากฎว่า เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยเห็น  และได้เขียนบันทึกประจำวันลง ส่งเรื่องถึง ผจก.ฝ่ายบุคคล    ผจก.ฝ่ายบุคคล

เรียกทั้งผู้ขอ และผู้ตอกแทนเข้ามาสอบถามเหตุการณ์    ทั้งคู่ยอมรับตามคำบันทึกของ รปภ.

หลังจากนั้นอีกไม่เกินชั่วโมง  ทั้งคู่ได้รับซองขาว(ไล่ออก)  พร้อมเงินชดเชยตามกฎหมายแรงงาน  นี่คือผลของการกระทำผิด

แบบไม่สามารถให้อภัยได้  เป็นกฎเหล็กของบริษัท  และกรณีนี้เกิดมาไม่ใช่ครั้งแรกครับ  เคยมีตัวอย่างและทางบริษัทก็ได้ประกาศ

ให้พนักงานทุกท่านได้ทราบ และอย่าได้กระทำอีกเด็ดขาด

เพราะฉะนั้น สส.ที่เสียบบัตรแทนกัน  ตามกฎเหล็กแล้ว   ต้องไล่ออกสถานเดียวครับ

#8 ผู้พิทักษ์ความดี

ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:01

ดีครับ ควรจะมีกล้องจับผิดพวกลักไก่แบบนี้ไว้เยอะๆ อย่าไปกลัวมัน เอามันออกมาประจาน โตเป็นควายแล้วความละอายยังไม่มี เลวโดยสันขวานจริงๆครับพวกนี้ พท.เค้าคัดคุณภาพมาแล้วยังมีอีกหลายตัว

#9 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:17

เป็นโรคห่าอะไร จึงแขนด้วน สมองพิการว่ะ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#10 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:20

เรื่องนี้เกิดมานานหลายปีมากๆครับ   มีลูกน้องผมคนหนึ่งขับมอเตอร์ไซด์ถึงหน้าประตูโรงงาน  ด้วยความขี้เกียจของตน

ขี้เกียจจอดรถ และลงมาตอกบัตรเวลา  จึงตะโกนให้เพื่อนพนักงานอีกคนช่วยตอกบัตรให้

ปรากฎว่า เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยเห็น  และได้เขียนบันทึกประจำวันลง ส่งเรื่องถึง ผจก.ฝ่ายบุคคล    ผจก.ฝ่ายบุคคล

เรียกทั้งผู้ขอ และผู้ตอกแทนเข้ามาสอบถามเหตุการณ์    ทั้งคู่ยอมรับตามคำบันทึกของ รปภ.

หลังจากนั้นอีกไม่เกินชั่วโมง  ทั้งคู่ได้รับซองขาว(ไล่ออก)  พร้อมเงินชดเชยตามกฎหมายแรงงาน  นี่คือผลของการกระทำผิด

แบบไม่สามารถให้อภัยได้  เป็นกฎเหล็กของบริษัท  และกรณีนี้เกิดมาไม่ใช่ครั้งแรกครับ  เคยมีตัวอย่างและทางบริษัทก็ได้ประกาศ

ให้พนักงานทุกท่านได้ทราบ และอย่าได้กระทำอีกเด็ดขาด

เพราะฉะนั้น สส.ที่เสียบบัตรแทนกัน  ตามกฎเหล็กแล้ว   ต้องไล่ออกสถานเดียวครับ

ไอ้จ๊ะเอ๋ มันไม่มีมโนธรรมและคุณธรรม.....!

มันปล่อยให้สส.เพื่อไทยโกงได้โกงเอา

เอาอย่างนายใหญ่และลูก ๆ.....

เวลาพบกันจะได้ไม่ขวยเขิน.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#11 TypeYourMind

TypeYourMind

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:32

สส.ควายแดง ก็จะบอกว่า ไล่ออกไปสิแค่เสียงเดียว ยังไงก็ยังชนะฝ่ายค้าน ถรุ้ยยยส์

ปชต.บ้านพ่องงงง มันคิดกันได้แค่นี้

.. ถ้ากุลีมีสิทธิเท่าบัณฑิต .. บัณฑิตจะลงทุนเรียนกันไปทำไม??? .. ประชาธิปไตยมันว่าด้วยเรื่องเสียงข้างมาก .. ฉะนั้น ประเทศไหนที่เสียงข้างมากไม่มีการศึกษา ประเทศก็ล่ม .. เพราะกุ๊ยซื้อกุ๊ย และกุ๊ยเลือกกุ๊ยแน่นอนครับ

#12 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:45

สำนึก?

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน