Jump to content

- - - - -

คนสาธารณสุขเขาฝากมา

• Please log in to reply
24 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 wincha

wincha

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:28

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Edited by MOD_01, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:12.
ไม่มีที่มา แค่ใบปลิว เจ้าของกระทู้ควรรอบคอบหน่อย

ขืนเป็นแบบนี้ต่ิอไป.. http://webboard.seri...็นแบบนี้ต่ิอไป/ประชาธิปไตยหรือเผด็จการ รัฐประหารหรือความเห็นชอบของประชาชน? http://webboard.seri...อเผด็จการ-รัฐป/

#2 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:34

ผมก็ไม่ได้เชื่อทุกเรื่อง แต่ฟังทุกเรื่อง พิจารณาเองได้ครับ ไม่งั้นจะเรียกว่าเสรีชนเหรอ  :D

อยากเห็นจังไอ้คนที่บังคับให้เชื่อ เอามาหน่อยสิจะได้ช่วยประจาน

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#3 Spiderbaidu(1)

Spiderbaidu(1)

น้องเก่า

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:34

ส่งถึงใครนี่?

#4 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:35

ที่ 1 เขาพยายามแบ่งเงินตามภาระงาน พวกทีอยู่ รพ.จังหวัดมันทำงานหนัก ขณะที่พวกทำงาน รพ.อำเภอ มันรีเฟอร์ลูกเดียว จนท.รพ.จังหวัดเขาด่ากันz

#5 มอบฉันทะ

มอบฉันทะ

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:35

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

จ๊ะเชิญเลยจ๊ะทำตีเนียน มากเลยนะ พูดลอยๆใครก็พูดได้แล้วไม่เคยเห็นหมอคนไหนพูดถึงเรื่องที่กล่าวมาเลยมีแต่เรื่องส่วนรวม

Edited by MOD_01, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:13.

#6 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:36

ของจริงหรือเปล่าเนี่ย เดี๋ยวเหมือนเจอชาวนาปลอมอีก

#7 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:37

ก็รับฟังไว้ครับ

แต่ทางที่ดี เอาจดหมายนี้ไปให้เวทีรดน.ดีกว่า สืบข้อมูลดูเลยว่า "จริงหรือเท็จ"

gladiator 1.jpg

#8 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:37

ขอข้อมูลเพิ่มเติมครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#9 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:38

ที่ 1 เขาพยายามแบ่งเงินตามภาระงาน พวกทีอยู่ รพ.จังหวัดมันทำงานหนัก ขณะที่พวกทำงาน รพ.อำเภอ มันรีเฟอร์ลูกเดียว จนท.รพ.จังหวัดเขาด่ากันz

แล้วแต่ความโง่ของคุณเลยครับ ตามสบาย

#10 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:38

ไม่แน่ใจว่าหมายถึงชมรมหมอชนบทหรือเปล่า  :rolleyes:

It's us against the world

#11 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:39

ได้ผลเว๊ยเฮ้ย........เรื่องแบบนี้ตอมเชื่อ  :lol:

ทีงี้เกิน 3 บรรทัดดันอ่านได้

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#12 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:41

มาม่าเรียกแขกอีกเลี้ยววววววววววววว

มิได้หวั่นไหวแต่อย่างใด  เรื่องของเฉพาะกลุ่มบุคคล  ดังนั้นจงไปเครียร์กันเอง  อย่ามาดราม่าดิสเครดิตเลย

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#13 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:48

ข้อมูลของหมอ ทำให้คนเขียนบอกว่าเลิกไป รดน ทั้งๆ ที่บอกว่า ไม่เห็นด้วยกับ พรบ นิรโทษกรรม และต้องการให้เปลี่ยนแปลงประเทศ อันไหนมันสำคัญกว่ากัน อย่างนี้ เกิดมีคนขึ้นเวที แล้วพูดออกมาแบบที่ตัวเองคิดว่ามันไม่ใช่ ก็เลิกไปล่ะ เหอๆๆ อย่าไปน่ะดีแล้ว เพราะที่ รดน ไม่ต้อนรับควายแดง  :D

#14 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:48

หมอ รพ.ชุมชน มันได้เงินเดือนเยอะขนาดนั้นเลยเหรอครับ ตอนผมไปอยู่ รพ.ชุมชน ก็ได้เงินเดือนรวมแล้วประมาณ 40,000 บาท

ผ่านไปไม่กี่ปี มันขึ้นเป็น 120,000 บาท แล้วเหรอครับ พุ่งยิ่งกว่าค่าแรง 300 บาทอีก

ถ้าเป็น รพ.เอกชน มีการันตี 150,000 บาท/เดือน แต่นั่นทำงาน 6 วัน วันละ 12 ชั่วโมง

ผมตอนนี้เงินเดือนบวกค่าเวรและค่าตอบแทนต่างๆ แล้วยังไม่ถึง 2 หมื่นเลยละครับ

อาศัยว่าก่อนมาเรียนต่อเฉพาะทางไปทำงานเอกชน จึงยังพอมีเงินเก็บอยู่บ้าง

ตอนนี้ตอบรับว่าจะเป็นอาจารย์แพทย์ เงินเดือนคงไม่มากไม่มายไปกว่านี้ถ้าไม่รับเอกชนบ้าง

ถ้าเงินเดือนมันเยอะแบบนี้จริงๆ ผมว่าผมเรียนจบไปอยู่แบบนั้น ท่าจะดีกว่านะครับ แหม่ พึ่งรู้ว่าเป็นข้าราชการก็รวยได้เหมือนกัน

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#15 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:50

เหอะ เหอะ มันเป็นเรื่องภายในของกระทรวงเขาครับ หมอที่ขึ้นไปพูดคงเป็นหัวหอกในการ

ต่อต้านเรื่องนี้นั่นแหละ แต่บนเวทีเขาไม่ได้พูดเรื่องนี้ เขาพูดเรื่องเขาไปบ้านนายก และแถมด้วย

การบริภาษ รมต สาธารณสุข  ผู้ชุมนุมคงรู้เรื่องบ้างไม่รู้เรื่องบ้างนั่นแหละ เพราะมันเป็นเรื่อง

ภายใน

เจ้าของจดหมายคงจะเชียร์ข้าง รมต มากกว่า เพราะถ้าจะอ้างว่า บรรดาหมอชนบทเป็นนักแบล็คเมล์

จึงไม่อยากมาร่วมชุมนุม ผมว่ามันตื้นเกินไป เพราะวัติถุประสงค์ในการชุมนุมมันคนละเรื่องกับที่

เจ้าของจดหมายพูดถึง จึงคงไม่ต้องแสดงความเสียใจอะไรกับผู้รักชาติหรอกครับ เพราะคนที่เขาออกมา

ชุมนุมเขามาเพื่อบอกว่าเขาไม่ต้องการรัฐบาลนอกกฎหมาย แต่ในกระทรวงสาธารณสุข จะไล่ รมต ก็เป็น

เรื่องภายในกระทรวงว่ากันไป ถ้ารัฐบาลอยู่ไม่ได้ รมต มันก็อยู่ไม่ได้นั่นแหละ เพราะฉะนั้นไม่ต้องแสดงความ

เสียใจครับ ไม่มาร่วมชุมนุมก็ไม่ต้องมา มันเป็นสิทธิ และความสำนึกของแต่ละคนมากกว่า

#16 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:54

เงินเดือน+ค่าตอบแทน แพทย์ร.พ.ชุมชน 120,000 บาท :o :o :o

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#17 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:55

ไม่กล้าลงชื่อ เพราะคนเขียน เป็นคนเดียวกับ คนที่เขียนโพยให้นางยก 

กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#18 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:01

หมอ รพ.ชุมชน มันได้เงินเดือนเยอะขนาดนั้นเลยเหรอครับ ตอนผมไปอยู่ รพ.ชุมชน ก็ได้เงินเดือนรวมแล้วประมาณ 40,000 บาท
ผ่านไปไม่กี่ปี มันขึ้นเป็น 120,000 บาท แล้วเหรอครับ พุ่งยิ่งกว่าค่าแรง 300 บาทอีก
ถ้าเป็น รพ.เอกชน มีการันตี 150,000 บาท/เดือน แต่นั่นทำงาน 6 วัน วันละ 12 ชั่วโมง
ผมตอนนี้เงินเดือนบวกค่าเวรและค่าตอบแทนต่างๆ แล้วยังไม่ถึง 2 หมื่นเลยละครับ
อาศัยว่าก่อนมาเรียนต่อเฉพาะทางไปทำงานเอกชน จึงยังพอมีเงินเก็บอยู่บ้าง
ตอนนี้ตอบรับว่าจะเป็นอาจารย์แพทย์ เงินเดือนคงไม่มากไม่มายไปกว่านี้ถ้าไม่รับเอกชนบ้าง
ถ้าเงินเดือนมันเยอะแบบนี้จริงๆ ผมว่าผมเรียนจบไปอยู่แบบนั้น ท่าจะดีกว่านะครับ แหม่ พึ่งรู้ว่าเป็นข้าราชการก็รวยได้เหมือนกัน

อะไรนะ ตูจะบ้า เงินเดือนหมอ บวกค่าเวร ค่าวิชาชีพไม่ถึง 2 หมื่น เอๆๆเป็นหมอนวดรึเปล่านี่..หึหึ รู้จัก CBC มั๊ย

#19 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:04

หมอ รพ.ชุมชน มันได้เงินเดือนเยอะขนาดนั้นเลยเหรอครับ ตอนผมไปอยู่ รพ.ชุมชน ก็ได้เงินเดือนรวมแล้วประมาณ 40,000 บาทผ่านไปไม่กี่ปี มันขึ้นเป็น 120,000 บาท แล้วเหรอครับ พุ่งยิ่งกว่าค่าแรง 300 บาทอีก ถ้าเป็น รพ.เอกชน มีการันตี 150,000 บาท/เดือน แต่นั่นทำงาน 6 วัน วันละ 12 ชั่วโมงผมตอนนี้เงินเดือนบวกค่าเวรและค่าตอบแทนต่างๆ แล้วยังไม่ถึง 2 หมื่นเลยละครับอาศัยว่าก่อนมาเรียนต่อเฉพาะทางไปทำงานเอกชน จึงยังพอมีเงินเก็บอยู่บ้างตอนนี้ตอบรับว่าจะเป็นอาจารย์แพทย์ เงินเดือนคงไม่มากไม่มายไปกว่านี้ถ้าไม่รับเอกชนบ้างถ้าเงินเดือนมันเยอะแบบนี้จริงๆ ผมว่าผมเรียนจบไปอยู่แบบนั้น ท่าจะดีกว่านะครับ แหม่ พึ่งรู้ว่าเป็นข้าราชการก็รวยได้เหมือนกัน

อะไรนะ ตูจะบ้า เงินเดือนหมอ บวกค่าเวร ค่าวิชาชีพไม่ถึง 2 หมื่น เอๆๆเป็นหมอนวดรึเปล่านี่..หึหึ รู้จัก CBC มั๊ย

น่ารำคาญตัวนี้จริง แถ อะไรของมัน

#20 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:06

ตลกกับพวกกาสรสีชาดจริงๆ พวกไม่เคยเป็นหมอ เอาแต่จินตนาการน้ำแตกไปวันๆ 

เงินเดือน 8,000 บาท ค่าเวรเหมาจ่าย 5,000 บาท ไม่มีค่าวิชาชีพเพราะรัฐบาลไม่จ่าย ทำงานอยู่ รพ.ราชวิถี 

ถ้าตอมมีหลักฐานจริง เอาสลิปเงินเดือนมายันกันเปล่า กล้าเปล่า

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#21 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:07

ตอมจบหมอหรอ  เสียดาย  โรงพยาบาลศรีฯขอนแก่นเค้ามีแต่หมอเก่งๆนะ 

แต่อย่างตอมน่าจะไปประจำศรีธัญญาน่ะ  ในฐานะคนไข้ขี้ดื้อ  :D

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#22 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:12

มานี่ ๆ ๆ ตรูเนี่ย มีข้อมูล เรื่องเงินเดือน หมอ และ พยาบาล เหมือนกัน

เอ๊งมีข้อมูลมาเถียงไหมละ ไอ้ตอม

เงินเดือนจริง ๆ ของหมอ นะ มันไม่ได้เยอะหรอก 

เอาง่าย ๆ หมอประจำตำบล นะ เงินเดือนจริง ๆ อยู่ที่ ราว ๆ

8-10000 นิด ๆ มีค่าวิาชีพ อยู่ที่ราว ๆ 5-6 พัน เท่านั้นเอง

ถ้ามีเวร เสาร์-อาทิต ก้อได้วันละ ราว ๆ 500 บาท เท่านั้น

สรุปว่า เดือนหนึ่งมีเงินราว ๆ 18000-20000 

หรือจะเอา รพ ใหญ่ๆ ก้อมีนะ

Edited by พอล คุง, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:15.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#23 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:16

หะหะ จะจริงหรือเท็จ  อันนี้ไม่ทราบได้

แต่ถ้าจะไม่ไป เพราะเจอ (สมมติ)ว่า แพทย์สองท่านเป็นดังจดหมายของท่านจริงๆ ผมว่าไร้เหตุผลนะครับ

สังคมเรา ประกอบด้วยคนดีและคนไม่ดี ปะปนกันไป แต่จุดมุ่งหมายของการชุมนุมคือขับไล่ระบอบชั่วตระกูลชินฯ

อย่าหลงทางสิครับ -_-

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#24 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:25

งง มาดูไม่ทัน จะได้ช่วยชี้แจงอีกแรง

#25 ลาดพร้าว 101

ลาดพร้าว 101

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:30

ตามนี่ครับ แฟนผมก็ราวๆ นี้ครับ ศิริราชครับ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน