Jump to content

- - - - -

ขอคนมาชี้แจงอันนี้หน่อยค่ะ เหตุเกิดที่ไหนและใครทำอะไรใคร

• Please log in to reply
45 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:39

อันนี้อยากทราบจริงๆ
เกิดอะไรขึ้นที่ไหนยังไงคะ?
เริ่มแพร่ในเฟสแล้วนะคะ
เราว่ามันดูไม่ค่อยดีเท่าไหร่เลยค่ะ

ปล. ยังไม่ขอลงลิงค์วิดิโอนะคะ

Attached Images

Edited by nomoreshin, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:40.

สิ่งที่นักการเมืองไทยไม่เคยรู้และประชาชนไม่จำเป็นต้องบอก

หากปกครองด้วยความลุแก่อำนาจ หยิบยื่นแต่ความอิ่มหนำสำราญให้แต่กับพวกพ้องของตน สร้างความคับแค้นให้กัดกินในใจผู้คนทั่วไป วันหนึ่งคนเหล่านั้นจะลุกขึ้นมาทำอะไรก็ได้ เพราะไม่มีอะไรที่จะเสีย..

#2 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:43

เรื่องราวคือ มีคนถูกบังคับให้ถอดเสื้อผ้า ไม่แน่ใจว่าเป็นฝ่ายไหน แอบเห็นเสื้อผ้าเป็นสีแดงๆ แต่ก็ไม่แน่ใจ
แต่ฝ่ายที่กระทำถือธงชาติ ลักษณะเหมือนผู้ชุมนุมต้านรัฐบาลค่ะ
มีการทำร้ายร่างกายกันด้วย คนถ่ายเราไม่ทราบว่าเป็นใครค่ะ สถานที่ก็ไม่แน่ใจด้วย
สิ่งที่นักการเมืองไทยไม่เคยรู้และประชาชนไม่จำเป็นต้องบอก

หากปกครองด้วยความลุแก่อำนาจ หยิบยื่นแต่ความอิ่มหนำสำราญให้แต่กับพวกพ้องของตน สร้างความคับแค้นให้กัดกินในใจผู้คนทั่วไป วันหนึ่งคนเหล่านั้นจะลุกขึ้นมาทำอะไรก็ได้ เพราะไม่มีอะไรที่จะเสีย..

#3 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:48

น่าจะเป็นคลิบตัดต่อครับ แค่ประเพณีรับน้องเฉยๆ

เหมือนที่ตำรวยมันคยกล่าวไว้

#4 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:53

*
POPULAR

ผมอยาก ให้ คุณ nomore

อย่าเพิ่งไป คิดมาก น่ะครับ

อย่างหนึ่ง เราตอนนี้ ยังไม่มีใครรู้ ต้นสาย ปลายเหตุ

อีกอย่างหนึ่งที่ เราต้องยอมรับ ความจริง

" ไม่ใช่ " ทุกคน ในการชุมนุม

จะต้องเป็น คนที่ดี หรือ มีเหตุผล ทั้งหมด

มันมีแน่ครับ คนที่ทำตัวไม่ดี ไม่มีเหตุผล

ถามว่า แล้วแบบนี้ เราต้องทำยังไง

ถ้าเสื้อแดงถาม ก็รับไปเลย ก็ได้ครับ

ว่าพวกนี้ ทำผิดจริง เราไม่ควร ทำแบบนั้น

ผมถามว่า มีผู้ชุมนุม 1 แสนคน

คุณ nomore จะบอกว่า ทั้ง 1 แสนคน

จะต้องเป็นคนดี ทั้งหมด ได้อย่างไร

บางคน อาจเคย ฆ่าคนมาแล้ว ก็ได้

บางคน อาจเคย โกงแชร์ เบี้ยวหนี้ มาก็ได้

แต่ถ้าเรา อยากให้ ทั้งหมด เป็นคนดี

เราอาจต้องรอ ยุค พระศรีอาริย์ ครับ

ไม่ใช่ว่า เราจะต้องไปปฏิเสธ ว่าพวกเค้า

ไม่ใช่ กลุ่มเดียวกับเรา ยืดอก รับไปครับ

เปล่าประโยชน์ จะบอกว่า ไม่ใช่

ก็เห็นอยู่ ว่าพวกเดียวกัน

แต่ถามว่า ถ้าหวัง ให้ดี 100 % แล้วไม่ได้

ต้องหยุด การชุมนุม ไหม

ผมว่า คุณ nomore ตอบตัวเอง ได้แน่นอน

ว่า " ไม่ "

เราแค่ต้องยอมรับ และขอโทษ

แต่เรา ไม่ต้องหยุด การชุมนุม

เพราะเรา จะไปสามารถ คุม ร้อยพ่อ พันแม่ อย่างไร ล่ะครับ

การชุมนุม ที่ บริสุทธิ์ 100 %

ต้องรอ ยุค พระศรีอาริย์ ครับ ผมยืนยัน

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#5 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:02

โอเคค่ะ ไม่ค่อยสบายใจ
แต่ก็ช่างมันเถอะ
ส่วนตัวเราก็รู้สึกว่า มันต้องมีอะไรมากกว่านี้
ในวิดิโอ คนทำก็ตะโกนมาทางกล้องนะคะ ว่าถ่ายเลย ถ่ายเลย
มันต้องมีอะไรแน่ๆ ถึงได้ลงมือแบบนั้น และไม่สนใจหากถูกเก็บภาพ
เหมือนมั่นใจว่าที่ทำเนี่ยต้องทำนะ แค่เราอยากรู้น่ะค่ะ 5555
เบื่อคนวิจารณ์ค่ะ ประมาณว่าอยากหาเรื่องด่าคนชุมนุมต้านอยู่แล้ว
มาเห็นวิดิโอนี้ เข้าลอคเค้าเลย
เรางี้เซ็ง

Edited by nomoreshin, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:02.

#6 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:02

ไม่เกี่ยวกับการชุมนุมครับ เกิดแถวซอยมหาดไทย ซึ่งถ้าดูสถานที่คือช่วงสะพานก็น่าจะใกลๆกับ สนามราชมังคลาครับ

ในคลิปอ้างว่าเป็นเสื้อแดงที่ถูกทำร้ายครับ ส่วนสาเหตุก่อนหน้าที่ทำให้เกิดการทำร้ายยังไม่ทราบครับ

https://www.facebook...617869804939544 (มีคลิป)

"ม๊อบคนดีถ่อย พกปืนรุมต่อยแดงมือเปล่า" 

ซอยมหาดไทย ลาดพร้าว122 เวลาประมาณ1ทุ่ม วันที่27พฤศจิกายน2556 
ผู้ชายเสื้อดำที่หันหน้ามาตะโกนบอกว่า "ถ่ายเลยพี่" เหน็บปืนไว้ที่ด้านหน้ากางเกง คาดว่าน่าจะเป็นคิง คอบร้า ไทยประดิษฐ์ขนาดประมาณ.22มม. ทำให้ผู้ชายแดง3คน ต้องยอมโดนรุม ยอมถอดเสื้อผ้า

กลางเมือง รถผ่านไปผ่านมาเยอะแยะ โทรแจ้ง 191 ไม่มีคนรับ สงสัยไม่มีสิ่งมีชีวิตอยู่ มีคนไปแจ้งตำรวจหัวหมาก ไม่ถึง10นาที ตำรวจก็มา แต่ไม่ทัน พวกมันลงเรือไปก่อน

หวังว่า คนดี คงไม่ลอยนวล

Edited by HiddenMan, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:03.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#7 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

มันต้องมี ต้นน้ำ กลางน้ำ ปลายน้ำ ที่เราเห็นนั่นมันปลายน้ำแล้ว

ในเมื่อเห็นแต่ปลายน้ำ จะไปรู้ได้ไงว่า ต้นน้ำกับกลางน้ำมันเป็นยังไง?

55+ ว่าไปนั่น...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#8 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:11

ไม่เกี่ยวกับการชุมนุมครับ เกิดแถวซอยมหาดไทย ซึ่งถ้าดูสถานที่คือช่วงสะพานก็น่าจะใกลๆกับ สนามราชมังคลาครับ

ในคลิปอ้างว่าเป็นเสื้อแดงที่ถูกทำร้ายครับ ส่วนสาเหตุก่อนหน้าที่ทำให้เกิดการทำร้ายยังไม่ทราบครับ

https://www.facebook...617869804939544 (มีคลิป)

"ม๊อบคนดีถ่อย พกปืนรุมต่อยแดงมือเปล่า" 

ซอยมหาดไทย ลาดพร้าว122 เวลาประมาณ1ทุ่ม วันที่27พฤศจิกายน2556 
ผู้ชายเสื้อดำที่หันหน้ามาตะโกนบอกว่า "ถ่ายเลยพี่" เหน็บปืนไว้ที่ด้านหน้ากางเกง คาดว่าน่าจะเป็นคิง คอบร้า ไทยประดิษฐ์ขนาดประมาณ.22มม. ทำให้ผู้ชายแดง3คน ต้องยอมโดนรุม ยอมถอดเสื้อผ้า

กลางเมือง รถผ่านไปผ่านมาเยอะแยะ โทรแจ้ง 191 ไม่มีคนรับ สงสัยไม่มีสิ่งมีชีวิตอยู่ มีคนไปแจ้งตำรวจหัวหมาก ไม่ถึง10นาที ตำรวจก็มา แต่ไม่ทัน พวกมันลงเรือไปก่อน

มันรู้ได้ไงว่าเป็นปืนคิงค้อบบร้า ไทยประดิษฐ์ ไม่มีนะ มีแต่ของu.s.

content-64661-c93ec63e29b45c545d98d32699

ของไทยมีแต่ปืนปากกา ไทยประดิษฐ์

Edited by คนกรุงธน, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:14.

#9 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:13

ผมอยาก ให้ คุณ nomore

อย่าเพิ่งไป คิดมาก น่ะครับ

อย่างหนึ่ง เราตอนนี้ ยังไม่มีใครรู้ ต้นสาย ปลายเหตุ

อีกอย่างหนึ่งที่ เราต้องยอมรับ ความจริง

" ไม่ใช่ " ทุกคน ในการชุมนุม

จะต้องเป็น คนที่ดี หรือ มีเหตุผล ทั้งหมด

มันมีแน่ครับ คนที่ทำตัวไม่ดี ไม่มีเหตุผล

ถามว่า แล้วแบบนี้ เราต้องทำยังไง

ถ้าเสื้อแดงถาม ก็รับไปเลย ก็ได้ครับ

ว่าพวกนี้ ทำผิดจริง เราไม่ควร ทำแบบนั้น

ผมถามว่า มีผู้ชุมนุม 1 แสนคน

คุณ nomore จะบอกว่า ทั้ง 1 แสนคน

จะต้องเป็นคนดี ทั้งหมด ได้อย่างไร

บางคน อาจเคย ฆ่าคนมาแล้ว ก็ได้

บางคน อาจเคย โกงแชร์ เบี้ยวหนี้ มาก็ได้

แต่ถ้าเรา อยากให้ ทั้งหมด เป็นคนดี

เราอาจต้องรอ ยุค พระศรีอาริย์ ครับ

ไม่ใช่ว่า เราจะต้องไปปฏิเสธ ว่าพวกเค้า

ไม่ใช่ กลุ่มเดียวกับเรา ยืดอก รับไปครับ

เปล่าประโยชน์ จะบอกว่า ไม่ใช่

ก็เห็นอยู่ ว่าพวกเดียวกัน

แต่ถามว่า ถ้าหวัง ให้ดี 100 % แล้วไม่ได้

ต้องหยุด การชุมนุม ไหม

ผมว่า คุณ nomore ตอบตัวเอง ได้แน่นอน

ว่า " ไม่ "

เราแค่ต้องยอมรับ และขอโทษ

แต่เรา ไม่ต้องหยุด การชุมนุม

เพราะเรา จะไปสามารถ คุม ร้อยพ่อ พันแม่ อย่างไร ล่ะครับ

การชุมนุม ที่ บริสุทธิ์ 100 %

ต้องรอ ยุค พระศรีอาริย์ ครับ ผมยืนยัน

ไงก็ตาม ยังไงก็ต้องมีใครทำอะไรสักอย่าง
เพราะว่าการทำร้ายร่างกายกันมันไม่ดีจริงๆ
ยิ่งถ้าปล่อยไปให้สังคมมาวิจารณ์เอง
ก็จะแย่ตรงที่คนจะคิดว่าเป็นเพราะนั่นนี่ ไม่รู้สาเหตุที่แท้จริง
เอาจริงๆ มันก็อาจจะไม่เกี่ยวกับการชุมนุมเลยก็ได้ แค่เป็นอริเก่ากัน
บังเอิญคนทำไปชุมนุมมาอะไรงี้ เราก็ไม่อาจทราบได้
แหม แต่อยากรู้ต้นน้ำจริงๆ นะคะ
ต่อมความอยากรู้มันทำงานแล้ว 555

#10 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:14

มันรู้ได้ไงว่าเป็นปืนคิงค้อบบร้า ไทยประดิษฐ์ ไม่มีนะ มีแต่ของu.s.

content-64661-c93ec63e29b45c545d98d32699

ของไทยมีแต่ปืนปากกา ไทยประดิษฐ์

:lol:  :lol: ผมยังดูไม่ออกเลยว่าเหน็บอะไรไว้ครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#11 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:16

ผมรู้แค่ว่า หากเป็นฝั่งผู้ชุมนุมต่อต้านระบอบทักษิณทำจริง ตำรวจ สื่อมวลชนเอาไปเล่นข่าวใหญ่โตแล้วครับ

ลองเช็คข่าววันนี้ดูครับ  :)

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#12 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:21

*
POPULAR

ผมเอง จะเล่าให้ฟัง นิดหน่อย

ตัวผมเอง ในอดีต เป็นพวก ไม่ยอมรับ ความจริง

เพราะคิดว่า ถ้ารับแล้ว ผมจะรับ ตัวเองไม่ได้

ผมเป็นเด็กเรียน ผมคิดว่า ตัวเองเรียนดี

ผมอยู่วัดสุทธิวราราม ผมอยู่ในห้อง คิง

เพื่อนผม หลายคน ได้ดีไปเยอะ

แต่ผมเอง กลับ ตกต่ำ อยู่คนเดียว

เพราะความจริง ผมเป็นคน ขี้ขลาด

กลัวโน่น กลัวนี่ ไม่เคยยอมรับ

ว่าตัวเอง จริง ๆ แล้ว แค่ขยัน

ไม่ได้ หัวดี จริง ๆ

ผมกลัวด้วย ที่จะต้องยอมรับมัน

ชีวิตผมเลย อยู่เรื่อยมา ด้วยการโกหก ตัวเอง

ว่าเราแค่ โชคไม่ดี

แต่จริง ๆ เพราะเรา ไม่มีความสามารถ

และไม่กล้าตัดสินใจด้วย ทั้งยังอายเพื่อนด้วย

ทุกวันนี้ ผมได้เงินเดือน ไม่ถึงหมื่น

ทั้งที่เพื่อนรุ่นเดียวกัน ได้ไป จะแสน แล้วมั้ง

แต่วันนี้ ผมเฉย ๆ กับมันแล้ว

ไม่เก่ง ไม่เป็นไร ผมยังมีความขยันนะ

ไม่รวย ไม่เป็นไร ผมมีความประหยัดนะ

ดังนั้นแล้ว ถ้าคนเรา รับได้ว่า ตัวเอง

บกพร่อง ยังไง ชีวิตจะมีความสุขได้

แม้ว่า เราจะดูเหมือนขาด ก็ตาม

ดังนั้น ผมเชื่อว่า แม้ผมไม่เก่ง

ไม่รอบรู้ แต่ผมเชื่อ อย่างหนึ่ง

ผมเชื่อในความดี ผมเชื่อว่า ถ้าเรายึดความดี

ความถูกต้อง

และไม่ต้องกลัว ที่จะรับผิด ซะบ้าง

พรรคพวกเรา ที่ไปชุมนุม มันต้องมี คนไม่ดี

บ้างอยู่แล้ว ไม่ต้องปฏิเสธ ยืดอกรับไว้

คนเราอย่ากลัว ผลเสีย บทลงโทษ

แต่จงกลัว ความกลัว ของตัวเอง

ที่จะไม่ยอมรับมัน ดีกว่า

ถึงวันนี้ ผมไม่เคย รู้สึก หนักอก หนักใจเลย

แม้ชีวิต ผมจะไม่เคยดีขึ้นเลย

แต่ใจเราต่างหาก มันปลดปล่อย ทุกสิ่งไปแล้ว

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#13 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:26

ตัวผมเอง ในอดีต เป็นพวก ไม่ยอมรับ ความจริง

เพราะคิดว่า ถ้ารับแล้ว ผมจะรับ ตัวเองไม่ได้

ผมเป็นเด็กเรียน ผมคิดว่า ตัวเองเรียนดี

ผมอยู่วัดสุทธิวราราม ผมอยู่ในห้อง คิง

แต่ผมเอง กลับ ตกต่ำ อยู่คนเดียว

เพราะความจริง ผมเป็นคน ขี้ขลาด

ชีวิตผมเลย อยู่เรื่อยมา ด้วยการโกหก ตัวเอง

แต่จริง ๆ เพราะเรา ไม่มีความสามารถ

และไม่กล้าตัดสินใจด้วย ทั้งยังอายเพื่อนด้วย

ทุกวันนี้ ผมได้เงินเดือน ไม่ถึงหมื่น

ทั้งที่เพื่อนรุ่นเดียวกัน ได้ไป จะแสน แล้วมั้ง

ไม่เก่ง ไม่เป็นไร ผมยังมีความขยันนะ

ไม่รวย ไม่เป็นไร ผมมีความประหยัดนะ

ดังนั้นแล้ว ถ้าคนเรา รับได้ว่า ตัวเอง

บกพร่อง ยังไง ชีวิตจะมีความสุขได้

ดังนั้น ผมเชื่อว่า แม้ผมไม่เก่ง

ไม่รอบรู้ แต่ผมเชื่อ อย่างหนึ่ง

ผมเชื่อในความดี ผมเชื่อว่า ถ้าเรายึดความดี

ความถูกต้อง

และไม่ต้องกลัว ที่จะรับผิด ซะบ้าง

พรรคพวกเรา ที่ไปชุมนุม มันต้องมี คนไม่ดี

บ้างอยู่แล้ว ไม่ต้องปฏิเสธ ยืดอกรับไว้

ถึงวันนี้ ผมไม่เคย รู้สึก หนักอก หนักใจเลย

แต่ใจเราต่างหาก มันปลดปล่อย ทุกสิ่งไปแล้ว

ผมนับถือความคิดคุณทรงธรรมครับ

#14 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:26

ผู้ชายเสื้อดำที่หันหน้ามาตะโกนบอกว่า "ถ่ายเลยพี่"

***เหน็บปืนไว้ที่ด้านหน้ากางเกง คาดว่าน่าจะเป็นคิง คอบร้า ไทยประดิษฐ์ขนาดประมาณ.22มม.

ทำให้ผู้ชายแดง3คน ต้องยอมโดนรุม ยอมถอดเสื้อผ้า กลางเมือง รถผ่านไปผ่านมาเยอะแยะ โทรแจ้ง 191 ไม่มีคนรับ

สงสัยไม่มีสิ่งมีชีวิตอยู่ มีคนไปแจ้งตำรวจหัวหมาก ไม่ถึง10นาที ตำรวจก็มา

***แต่ไม่ทัน พวกมันลงเรือไปก่อน

***เออ...ไอ้คนถ่ายมันรู้ได้ไง...

Edited by คนกรุงธน, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:35.

#15 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:30

อันนี้อยากทราบจริงๆ
เกิดอะไรขึ้นที่ไหนยังไงคะ?
เริ่มแพร่ในเฟสแล้วนะคะ
เราว่ามันดูไม่ค่อยดีเท่าไหร่เลยค่ะ

ปล. ยังไม่ขอลงลิงค์วิดิโอนะคะ

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ไม่หรอกลี

คากคกคอนเฟิร์มมาแล้ว ม็อบนี้แหละที่เผาตอนปี53

Edited by MOD_01, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:45.

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#16 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:31

ไม่ว่าจะเป็นใคร ตำรวจต้องจัดการกับผู้กระทำผิดครับ
แต่ถ้าจะเหมาว่า แค่ถือธงชาติแล้วฝ่ายต่อต้านรัฐบาลทั้งหมดต้องรับผิดชอบ

ฝากบอกให้อีบางคนที่เคยใส่เสื้อแดงไปนั่งถือโทรศัพท์อยู่ในม็อบราชประสงค์
ให้พวกมันรับผิดชอบกับความเสียหายของบ้านเมืองด้วย

#17 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:32

คุณทรงธรรม วันนี้คุณ made my day เรามากเลยค่ะ

เราเองก็ไม่ใช่คนดีเด่อะไร
แค่ทุกคนที่มาชุมนุมนี่เป้าหมายเดียวกันคือไม่ชอบระบอบทักษิณ
คือมันต้องหมดไปซะ แต่ไอ้เรื่องชีวิตส่วนตัวจะเป็นคนนิสัยยังไง มันก็เป็นอีกเรื่องนึง บางคนเหนียวหนี้ ไม่ยอมคืนตังใครง่ายๆ แต่ถ้าจะให้โกงชาติโกงแผ่นดิน ก็อาจทำไม่ได้ก็ได้ คือลิมิตการทำความชั่วของคนทุกคนนี่ เราคิดว่ามีอยู่จริงค่ะ

ในใจเราคิดอยู่แล้วค่ะ ว่าภายในคนเป็นแสนๆ
มันจะเป็นไปได้ไงที่ทุกคนจะเป็นคนดีไปทั้งหมด และถ้ามีข่าว มีเรื่องมีราวอะไร
จะดำเนินการตามกฎหมายก็ทำไป เราไ่ม่ซีเรียสเลยว่าจะต้องมาปกปัองคนของเราว่าเห้ย เราคนดีนะ ไม่ใช่เราหรอกไรงี้
แค่แบบว่าอยากรู้ความจริง เพราะเจ้าตัวเค้าต้องการให้ถ่ายไว้
มันก็เลยสงสัยน่ะค่ะ

#18 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:36

น่าจะเป็นปาหี่ เหมือนกรณีนี้แหละครับ

ประดับดาว คนเดิม เพจสาม

หลังไมค์ส่งข่าว
หลังคุณณัฐวุฒิลงจากเวที
พี่น้องเรากำลังเดินทางกลับ
ถูกแทงที่หน้า ม.ราม
มูลนิธิกำลังปฐมพยาบาล และส่ง รพ. ต่อค่ะ

https://m.facebook.c...&type=1

(**จากกระทู้ "เลือดหยดแรก" ของคุณ wincha)

-----------------------------------

ก็อาจจะเป็นวิชามารของฝั่งแดง เพราะถ้าเหตุเกิดแถวราชมังคลา(ซึ่งเป็นบริเวณที่เสื้อแดงชุมนุม) มันก็เป็นไปได้ยากที่ผู้ชุมนุมราชดำเนินจะไปแถวนั้น

#19 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:37

ช่วงนี้เราคงจะได้เห็นการดิสเครดิตมวลชน ค.ป.ท. มากขึ้นเรื่อยๆและหลายรูปแบบครับ

มันจะจริงไม่จริง ดีไม่ดี ผมไม่เสียเวลาพิสูจน์แน่ๆ  แค่ไม่ forward ต่อซะก็จบ

สงสารมวลชน สงสารแกนนำที่ต้องมาแปดเปื้อนด้วยพวกความคิดชั่วๆที่จ้องจะคอยกัดกินบั่นทอน หวังทำลายความน่าเชื่อถือ

ไม่สำเร็จหรอกครับ  ใครก็ตามที่มีความคิดอย่างนั้นอยู่อย่าทำอีกเลยมันเสียเวลาเปล่า ประชาชนเค้าตัดสินเองได้ครับ

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#20 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:43

ปาหยี่ ใส่ร้าย ของ โจรเสื้อแดง.........

#21 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:43

ถ้ามีเรื่องขนาดนี้ มีคนถ่ายวีดีโอได้ขนาดนี้

แล้วบอกว่าเป็นผลงานของ "พวกม้อบ" ล่ะก็

มีหรือตะกวดจะไม่เอามา Blow เหตุการณ์นี้

ให้มันใหญ่กว่าอนุสาวรีย์ประชาธิปไตยที่เราไปชุมนุมกันเลยล่ะหรือ?

Edited by ม่านน้ำ, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:44.

#22 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:44

ก่อนหน้านี้เสื้อแดงก็ปลอมเป็นเด็กอาชีวะไปกระทืบพวกเดียวกันมาแล้ว คราวนี้ถ้าจะเป็นเสื้อแดงปลอมเป็นผู้ชุมนุมอีก ก็คงไม่ใช่เรื่องแปลก

ในขณะที่ผู้ชุมนุมระมัดระวังจะไม่ให้เกิดความรุนแรง แต่เสื้อแดงพยายามให้ข่าวใส่ร้ายทุกวัน

ความจริงคือ แม้แต่ลุงยิ้มตาสว่างยังไปเดินในม็อบราชดำเนินได้ โดยที่ไม่มีใครทำอะไร หรือแม้แต่การสะกัดกั้นรถตำรวจแล้วผู้ชุมนุมเลือกใช้วิธีปล่อยลมยาง คิดว่ามันยากที่ผู้ชุมนุมจะทำแบบนี้โดยไม่มีใครห้าม แถมบุกไปในถิ่นแดงถึงแถวราชมังคลา

#23 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:44

ความถูกต้อง

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

สงสัยจะเป็นไอ้กากลีไร้ราคาตัวจริง  มาป่วนให้โดนบล๊อค user เล่นตามประสาคนไร้ค่า

มาเสพคำด่าเพื่อการดำรงชีพ

มาอวดฉลาดทั้งๆที่โง่

มาสำรอกความคิดชั่วๆให้เห็น แล้วก็เผ่น เพราะตั้งใจให้โดนบล๊อค user ตามสูตรพวกใจตุ๊ด

เค้าเห็นกำพรืดเมิงกันหมดแล้ว  คำว่า" ไอ้กากลี "ไม่ได้มาเพราะโชคช่วยจริงๆ   เพราะเมิงกากจริงอะไรจริง  ..... กากเอ้ย!

Edited by MOD_01, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:46.

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#24 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:51

แต่ถ้าเป็นผู้ชุมนุมทำจริง ผมก็อยากให้มีการตามตัวคนผิดมารับผิด เพื่อสร้างบรรทัดฐานที่ดีในการชุมนุมครับ ถ้าทำได้ผมก็จะรู้สึกดีมาก

#25 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:52

เหอะ เหอะ  ถ้าตำรวจจับไม่ได้ หรือไม่รู้ว่าคนร้ายเป็นใคร ผมถือว่าเป็นการสร้างภาพ

เพื่อให้เสื้อแดงไม่พอใจว่าพวกตัวเองถูกทำร้ายนะ เพราะตอนนี้การชุมนุมของเสื้อแดง

มันต่ำกว่าเป้า

มีพยานรู้เห็นเยอะแยะทั้งภาพ และคนที่ถ่ายภาพ แต่ตำรวจปัญญาที่จะไปตามจับมีหรือเปล่า

ถ้าจับไม่ได้ก็สันนิฐานไว้ก่อนว่า มีคนเจตนาทำให้เกิดเรื่องแบบนี้

ผู้ชุมนุมฝ่ายหนึ่งก็มีอีกฝ่ายหนึ่งแฝงตัวเข้าไปร่วมชุมนุม เพื่อก่อเหตุ ก่อกวนให้เกิดความ

เข้าใจผิดตลอดเวลา

#26 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:53

คุณคนดีจริงๆ นะ คุณเข้าใจผิดไปไหม
คุณทรงธรรม เค้าไม่ได้ว่าว่าที่ทำไม่ผิดนี่คะ
และการกระทำนี้ ถ้าเป็นจริงตามที่มีข่าวออกมา เราก็ขอประนามค่ะ
เราไม่เห็นด้วย แต่ก็ไม่อยากให้คนพูดกันไปทั่ว ถ้าตอนนี้ยังไม่รู้สาเหตที่แท้จริง
เรื่องของเรื่องคือ ที่เราไปเจอมานี่พวกสื่อสารมวลชนเค้าเอาลิงค์มาแปะให้กัน
มันน่าจะดีถ้ามีคนสืบให้รู้ความจริงซักหน่อย

#27 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:59

แต่ถ้าเป็นผู้ชุมนุมทำจริง ผมก็อยากให้มีการตามตัวคนผิดมารับผิด เพื่อสร้างบรรทัดฐานที่ดีในการชุมนุมครับ ถ้าทำได้ผมก็จะรู้สึกดีมาก

^_^ จะเป็นผู้ชุมนุมหรือไม่ก็ต้องติดตามจับกุมมาให้ได้ครับ

แต่เสื้อแดงพยายามจะโยงบุคคลในภาพให้เป็นผู้มาร่วมชุมนุมให้ได้ ทั้งๆที่สถานที่เกิดเหตุก็อยู่ไกลจากที่ชุมนุมมาก เวลาที่เกิดเหตุก็เป็น

ช่วงการปราศรัยหลักของเวทีราชดำเนินเลยด้วย ผู้คนสัญจรผ่านไปมาก็มากมายคงไม่ยากที่จะหาพยาน เพื่อจับกุมผู้ก่อเหตุครับ

อยู่ที่ว่า ตำรวจ จะดำเนินการยังไง หรือปล่อยให้เรื่องเงียบไป

#28 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:59

ก่อนหน้านี้เสื้อแดงก็ปลอมเป็นเด็กอาชีวะไปกระทืบพวกเดียวกันมาแล้ว คราวนี้ถ้าจะเป็นเสื้อแดงปลอมเป็นผู้ชุมนุมอีก ก็คงไม่ใช่เรื่องแปลก
ในขณะที่ผู้ชุมนุมระมัดระวังจะไม่ให้เกิดความรุนแรง แต่เสื้อแดงพยายามให้ข่าวใส่ร้ายทุกวัน
ความจริงคือ แม้แต่ลุงยิ้มตาสว่างยังไปเดินในม็อบราชดำเนินได้ โดยที่ไม่มีใครทำอะไร หรือแม้แต่การสะกัดกั้นรถตำรวจแล้วผู้ชุมนุมเลือกใช้วิธีปล่อยลมยาง คิดว่ามันยากที่ผู้ชุมนุมจะทำแบบนี้โดยไม่มีใครห้าม แถมบุกไปในถิ่นแดงถึงแถวราชมังคลา

เป็นไปได้มากค่ะ
ว่าแต่คนถ่ายนี่ก็ดูเหมือนไม่ค่อยชอบผู้ชุมนุมต้านม๊อบ ดูจากคำพูด

#29 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:08

ต้องจับมาเข้าคุกให้หมด ไม่ว่ามือหมุนกล้อง หรือคนที่ทำเรื่องในคลิป  ตำรวจต้องทำความจริงให้ปรากฎ

เหมือนเรืองที่ตำรวจนายนึงชื่ออะไรช่างมันยศสูงๆหน่อยออกมาบอกว่ารูปที่มีคนเอาถุงไปปิดกล้องกทมว่าตัดต่อ เเล้วกทมก็ออกมายินยันเเละฟ้องร้องตามหลักฐาน  บ้านเมืองมันต้องเเบบนี้ถึงจะไปต่อได้

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#30 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:10

-_- เสื้อแดงเขาเอาไว้ปลุกระดม...

#31 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:11

เป็นไปได้มากค่ะ
ว่าแต่คนถ่ายนี่ก็ดูเหมือนไม่ค่อยชอบผู้ชุมนุมต้านม๊อบ ดูจากคำพูด

ถูกต้องครับ สิ่งที่เห็นอาจจะไม่ใช่สิ่งที่เป็นจริง

ละครโปรดั๊กชั่นห่วยๆ สร้างง่ายครับ

#32 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:17

ผมดูผ่านตามา

เหมือนว่า 3 คนที่โดนรุมมีปืนใช่มั๊ยครับ

ส่วนคนที่ไปรุมเขา เป็นพวกเดียวกันกับคนถ่าย

จึงหันมาบอกให้ถ่ายเลย

ผมเข้าใจถูกมั๊ย

ผมสมมุตินะ ถ้าเป็นอย่างที่ผมเห็น

ถ้ามีโอกาสทำจริง เป็นผม ผมก็อาจจะลงไปรุมกระทืบด้วยก็ได้

หากอีกฝ่ายมีการพกอาวุธ

เป็นการป้องกันไว้ก่อนครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#33 Apocalypse

Apocalypse

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:18

โธ่ นอปอชั่วมันทำได้ทุกอย่าง สร้างเรื่องมาโกหกตอแหลได้ทุกอย่าง

เมื่อตอน พ.ค. 53 มันก็เคยเอาคนมาทำเป็นนอนตายตามฟุตบาทแถวๆรางน้ำหรือดินแดงนี่แหละ

แล้วก็ถ่ายรูปเอามาปล่อยตามเน็ต

แต่ก็ถูกจับโกหกได้เพราะมีคนอื่นถ่ายตอนที่มันเลิกแสดงละครไว้ได้

#34 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:57

-_- เสื้อแดงเขาเอาไว้ปลุกระดม...

เออ ลุงยิ้มก็รู้นี่น่า ว่าไปถิ่นใคร

เหมือนไปรวมตัวกันรอวันโดน  ทำไมไม่จัด ที่อิม ลาดพร้าวแล้วล่ะ

จะบอกว่ากลัวไม่พอผู้ชุมนุมเหรอ  เหอะๆ

#35 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:00

ถึงคุณ "เค้าเป็นคนดี" นะคะ

เรายังไม่ได้สรุป แค่พูดว่าเป็นไปได้
ไม่แน่ใจด้วยซ้ำใครพกปืน ใครเป็นใคร
ได้แต่ฟังคนที่พูดในคลิป เพราะมันมืดเท่านั้น
คนดัดจริต คือคนที่ดัดตนให้เป็นอย่างใดอย่างหนึ่ง เพราะเข้าใจไปเอง่าเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ ทั้งๆที่ยังไม่ทราบเรื่องราวค่ะ
เพราะงั้นใครกันแน่ที่ดัดจริตคะ
อ่านหัวข้อกระทู้ใหม่นะคะ
ถ้าลงความเห็นแล้วว่าเป็นการสร้างเรื่อง คงไม่มาตั้งเชิงคำถาม คงตั้งอีกแบบ
ถ้าสมองยังสั่งการวนลูป ไม่เข้าที่เข้าทาง วันหลังอย่าตอบคอมเม้นนะคะ ขอร้องจากใจจริง

Edited by nomoreshin, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:50.

#36 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:07

ยังไงก็ขอให้ตำรวจตามเรื่องได้ ถ้ามีการทำแบบนี้จริงๆ ที่ไม่ใช่การสร้างเรื่อง
อย่าเงียบหายไปก็แล้วกัน เห็นชอบมีข่าวรุมทำร้ายอีกฝ่าย แต่ก็ไม่เห็นจับมาออกข่าวชัดๆได้ สักที
คนถ่ายก็ออกมาให้ปากคำด้วยนะ ถ้าเป็นไปได้

#37 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:07

เรียก “พ่อ” สิ ลี

Edited by tonythebest, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:25.

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#38 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:48

-_- อันนี้เป็นอีกเหตุการณ์หนึ่งที่เสื้อแดงอ้างถึง... เรื่องเริ่มจากในซอยมหาดไทยเช่นเดียวกัน

รายงานพิเศษเฉพาะกิจ 

เสื้อแดงออกจากสนามราชมังคลาฯ ประมาณ ตี 4 เพื่อกลับบ้านถูกทำร้ายร่างกายแทงด้วยมีดปักเข้าท้อง ชกเบ้าตาแตก ที่แยกลำสาลี เหตุไปบีบแตร ดั่งสนั้นไล่ในซอยมหาดไทยหรือ ซอยรามคำแหง65 เขาเตือนแล้วไม่ฟัง เลยโดดจัดไป

#39 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:42

-_- อันนี้เป็นอีกเหตุการณ์หนึ่งที่เสื้อแดงอ้างถึง... เรื่องเริ่มจากในซอยมหาดไทยเช่นเดียวกัน

เสื้อแดงออกจากสนามราชมังคลาฯ ประมาณ ตี 4 เพื่อกลับบ้านถูกทำร้ายร่างกายแทงด้วยมีดปักเข้าท้อง ชกเบ้าตาแตก ที่แยกลำสาลี เหตุไปบีบแตร ดั่งสนั้นไล่ในซอยมหาดไทยหรือ ซอยรามคำแหง65 เขาเตือนแล้วไม่ฟัง เลยโดดจัดไป

พ่ อง แม ร่ง ลูกเมีย มันคงแช่งให้รีบๆตาย จะได้เงิน 7.5 ล้าน

#40 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:58

ถ้าเหตุการณ์นี้เป็นจริงตามที่ข่าวนี้ว่า

ขออนุโมทนาต่อคนที่ีเอามีดไปปักไว้ที่พุงมันด้วยเถิดดดดดดดดดดดดดดดดด

^_^  ^_^  ^_^

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#41 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:06

เรื่องราวนี้ผมจะเล่าให้ฟังคร่าวๆ

มันมีการนำคนเข้าไปชุมนุมราชมังด้วยการจ้างมาบางคนก็ไม่ได้ชอบเสื้อแดงนักหรอกแต่ไปก็เพราะคิดว่าจะได้เงิน

พนักงานที่ส่งของให้ผมก็ไปด้วยมันก็หายไป 2 วันโดยให้คนอื่นมาส่งแทนพอวันที่3กลับมาผมเลยเข้าใจว่า...เดี่ยวเล่าให้ฟังต่อ

มันถึงกับมีการตั้งขบวนขับมอเตอร์ไซร์บีบแตร ร้องโหยหวน วนไปวนมาบริเวณนั้นหลายรอบเป็นร้อยๆคัน โดยคนนำขบวนถือธงแดงตามด้วยธงชาติ

บางคนขับๆไปก็ไปเตะรถเขา เอามือไปตีรถเขาแล้วบอกเร็วๆหน่อย อย่าขวาง  ไปปิดกระจกมองข้างเขาคือง่ายๆก่อนกวนนั้นละ หลายๆคนเลยไม่ชอบ 

แล้วยิ่งสำคัญอันนี้ฟังจากพนักงานที่กล่าวไปก่อนหน้านั้นคือ ไม่ได้เงิน โดนหลอกให้ขับรถฟรี ไปชุมนุมฟรี มันเลยไม่เอาแล้วกลับมาส่งของให้ผมเหมือนเดิม

ผมเลยคิดว่ามีการคิดจะเอาคืนจากคนใส่เสื้อแดงนั้นละ ไม่ใช่ว่าเป็นแหล่งปชป อะไรนั้นหรอกไร้สาระ

จริงๆไม่ได้มีแค่นี้ตอนพวกมันเอารถกะบะขนคนมาก็ไปตะโกนด่าเขาด้วยนั้นละอีกประเด็นนึง บริษัทลูกของผมอยู่ในซอย 122 ผมเห็นพฤติกรรมคนพวกนี้หลายรอบแล้วตั้งแต่มันมาชุมนุมกัน 

คร่าวๆเป็นแบบนี้แหละผมว่านี่ละคือปัญหาเพราะผมดูในภาพเห็นคนนึงมีธงชาติ ซึ่งมันก็นึกถึงขบวนนั้นได้

Edited by น้องจุบุจุบุ, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:07.

#42 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:17

..... ปัญหาที่จะเกิด  พระฤๅษี..ว่า น่าจะที่  สนง ตำรวจแห่งชาติ.

มากกว่า. เพราะตำรวจ..อุจจะโย..เอารูปมาแสดง   แล้วให้สัมภาษณ์

ว่า ตำรวจ ถูก หนังสติ๊ก หัวน๊อต เข้า หว่างคิ้วพอดี...และตอนนี้ก็

ตัดน้ำ-ไฟ  แล้ว บางส่วน....ต้องรีบกลับบ้าน เพราะวันนี้ ร้อนมากกก

#43 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:37

ซอย 112 มหาดไทย ท้ายซอยทะลุไป สนามราชมังคลาได้

#44 มอบฉันทะ

มอบฉันทะ

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:46

ซอย 112 มหาดไทย ท้ายซอยทะลุไป สนามราชมังคลาได้

ทำไมมันถึงคิดว่าเป็นม๊อบราชดำเนินละในเมื่อพื้นที่ชุมนุมแถวนั้นมันใกล้ม๊อบควายแดงไม่ใช่เหรอ ราม65 ตรงข้ามมังคลานิ หรือม๊อบราชดำเนินไปทำอะไรแถวนั้นควายแท้ๆใส่ร้ายชัดๆ

#45 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:15

ก้อเกิดเรื่องทุกตืน เมาชกกันบ้าง แอบย่องไปดูพวกห่มเหลืองซิ

#46 อีโง่ Google

อีโง่ Google

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:17

เห็นบอกมาจาก go6tv ดังนั้น แน่นอนว่าคลิปนี้ มั่วแน่นอนครับ เพราะเวปนี้ไม่เคยพูดความจริง

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน