Jump to content

- - - - -

คิดว่าควรหรือไม่ครับ ถ้าหากเราจะขอให้พี่น้องช่างกลกลับมาสวมเขี้ยวเล็บอีกครัง

• Please log in to reply
7 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:31

จากเหตุการณ์ที่เกิดหน้ารามขึ้นเมื่อคืน ซึ่งพวกเราก็รู้ๆกันอยู่ว่ามันเกิดจากกองกำลังเถื่อนๆ โหด***ม อำมหิต ของพวกควายแดง ผมเลยคิดว่า ในเมื่อพวกมันแรงมา เราก็ควรจะขอร้องพี่น้องช่างกลซึ่งมีจำนวนมากในหมู่เรา ออกมาแสดงแสนยานุภาพอีกครั้ง ทุกท่านคิดว่ายังไงบ้างครับ

ปล.เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวของผมเฉยๆนะ  :P

Edited by ctpk05, 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:38.

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#2 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:01

ผมก็คิดเฉยๆนะ  ทำไมไอ้รัฐบวมมันค้นอาวุธที่ราชดำเนิน  แต่ที่ราชมังครา  ไม่มีการค้นอาวุธ  สุดท้ายอาวุธสงครามเป็นล๊อตๆ  

นี่ใช่ไหมที่ด่าคนอื่น 2 มาตฐาน +

นี่เหลอที่ด่าคนอื่นว่าพวกนิยมความรุนแรง

นี่เหลอที่เรียกว่ารักชาติ แต่ทำธงชาติซะใหม่ให้มีแค่ 2 สี คือ ขาว กับแดง

นี่เหลอ ที่บอกว่าอยากให้ยุติความรุนแรง แต่แกนนำเสื้อแดงที่ทำให้ความรุนแรงเกิดมาจาก คณะรัฐมนตรีรัฐบาล 

สรุป คือ รัฐบาลนี้คือโจร  ตำรวจกับทหาร ถูกโจรครอบงำหมดแล้ว  สื่อก็โดนโจรเอามีดจี้คอ    แล้วประชาชนเสื้อแดงก็เชียร์ให้โจรฆ่าคนในครอบครัว แล้วสุดท้ายก็ฆ่าตัวเอง  

บ้านเมืองวิบัติแล้วฮ่ะ  ผมหมดคำพูดแล้ว

#3 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:13

ผมก็คิดเฉยๆนะ  ทำไมไอ้รัฐบวมมันค้นอาวุธที่ราชดำเนิน  แต่ที่ราชมังครา  ไม่มีการค้นอาวุธ  สุดท้ายอาวุธสงครามเป็นล๊อตๆ  

นี่ใช่ไหมที่ด่าคนอื่น 2 มาตฐาน +

นี่เหลอที่ด่าคนอื่นว่าพวกนิยมความรุนแรง

นี่เหลอที่เรียกว่ารักชาติ แต่ทำธงชาติซะใหม่ให้มีแค่ 2 สี คือ ขาว กับแดง

นี่เหลอ ที่บอกว่าอยากให้ยุติความรุนแรง แต่แกนนำเสื้อแดงที่ทำให้ความรุนแรงเกิดมาจาก คณะรัฐมนตรีรัฐบาล 

สรุป คือ รัฐบาลนี้คือโจร  ตำรวจกับทหาร ถูกโจรครอบงำหมดแล้ว  สื่อก็โดนโจรเอามีดจี้คอ    แล้วประชาชนเสื้อแดงก็เชียร์ให้โจรฆ่าคนในครอบครัว แล้วสุดท้ายก็ฆ่าตัวเอง  

บ้านเมืองวิบัติแล้วฮ่ะ  ผมหมดคำพูดแล้ว

ใจเย็นๆครับ ผมไม่ใช่แดงเน่อ แค่ผมทนไม่ได้ว่า ทำไมเราต้องถูกกระทำอยู่ฝ่ายเดียว โดยปราศจากการเหลียวแลจากเจ้าหน้าที่เลย ดังนั้น จุดแข็งอะไรที่เรามี เราก็ควารจะเอามาเล่นงานมันกลับบ้าง ก็แค่นั้นเองครับ 

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#4 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:20

พี่คิดเสียงดังในบอร์ด ไม่ได้ลงมือทำ

คนข้างนอกคิดเหมือนพี่ เสียงไม่ดัง แต่รอเวลาลงมือ...ผมนั่งเทียนน้าาาา :D

#5 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:26

ต้องโทษทีนะครับ ช่วงนี้ผมคิดอะไรรุนแรงไปหน่อย พอดีมันคับแค้นใจคับ ที่เห็นพี่น้องร่วมอุดมการณ์เดียวกันต้องมาตายเพราะพวกควายแดงเห้ๆ แถมตะกวดก็ไม่ดูดำดูดีอีก เลยเข้าสู่โหมดดาร์คนิดนึง

Edited by ctpk05, 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:26.

#6 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:43

จริง ๆ แล้วมีคนอยากใต้ดินอยู่แล้วครับ 

แต่ิยิ่งทำมันจะยิ่งบานปลายครับ

ใต้ดิน จะเป็นวิธีสุดท้ายครับ ถ้าเหตุการณ์เหมือน ๆ 2516 ครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#7 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:45

จะเอาอะไรไปสู้เขา พวกนั้นมีปืนมีอาวุธสงคราม และมีการฝึกการใช้อาวุธมาเป็นอย่างดี

เดี๋ยวก็ประวัตืศาสตร์ซ้ำรอยแบบที่รามอีก แล้วใครจะมารับผิดชอบชีวิตน้องๆละครับ

วัยรุ่นใจร้อนถูกยั่วยุได้ง่าย เดี๋ยวก็หลงกลพวกเขาอีก

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#8 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:54

อยู่ ที่ แยกวังแดง ครับ หมดปัญญา นำภาพมาฝากเพื่อนเพื่อน

เวปฝากรูปที่ใช้กับ iPad อยู่ เข้าไม่ได้ ครับ ใช้วิธีแนบไฟล์ของบอร์ดก็ไม่ได้

เพราะขนาดมันใหญ่เกิน ไม่รู้ว่าจะ resize ได้อย่างไร ต้องขอโทษเพื่อนเพื่อนทุกคนด้วยครับ

ตะนิ่นตาญี

วันอาทิตย์ที่ ๑ ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๑๐.๕๔ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน