Jump to content

- - - - -

กระทู้แรกคับ.....ถามหน่อย???

cashpayment

• Please log in to reply
35 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Thaiss

Thaiss

น้องใหม่

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:05

ใครทราบบ้างว่า.....เขาจ้างมาชุมนุมกันยังไง? ราคาเท่าไหร่?

เอาที่ทุกท่านพอทราบนะคับ...ขอบคุณ

#2 Thaiss

Thaiss

น้องใหม่

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:07

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้า

ข้อมูลราคากลาง(Update 1/12/2556)

ต. ไม่ระบุ

จ. น่าจะกรุงเทพ ราคา 500 บาท/ท่าน/วัน

ที่มา : Stargate-1

ต. ไม่ระบุ

จ. อุดรธานี ราคา 200 บาท/ท่าน/วัน

ที่มา https://www.facebook...246797518808568

ปล.โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม

Edited by Thaiss, 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:27.

#3 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:14

ใครทราบบ้างว่า.....เขาจ้างมาชุมนุมกันยังไง? ราคาเท่าไหร่?

เอาที่ทุกท่านพอทราบนะคับ...ขอบคุณ

Attached Images

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#4 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

• Moderators_S

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:18

*
POPULAR

ท่านคงต้องระบุให้ชัดว่าถามถึงฝ่ายไหน  เพราะราคาไม่เท่ากัน

ฝ่ายแดงเท่าที่ทราบ รับมา 2,000 จ่ายจริง 200 ฝั่งนี้นายทุนใหญ่มีเงินเป็นแสนล้าน

ฝ่ายสุเทพ เห็นว่าต้องไปยืมเงินเขา แล้วสัญญาว่าจะขายที่ดินคืนให้

คงหมดเงินไปเยอะ เพราะม็อบนี้ค่าตัวจะสูงมาก

ชุมนุมไม่กี่วันแกนนำถึงกับหมดตูดต้องเที่ยวเร่ยืมเงินเขามาจ้างต่อ

#5 Thaiss

Thaiss

น้องใหม่

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:25

ท่านคงต้องระบุให้ชัดว่าถามถึงฝ่ายไหน  เพราะราคาไม่เท่ากัน

ฝ่ายแดงเท่าที่ทราบ รับมา 2,000 จ่ายจริง 200 ฝั่งนี้นายทุนใหญ่มีเงินเป็นแสนล้าน

ฝ่ายสุเทพ เห็นว่าต้องไปยืมเงินเขา แล้วสัญญาว่าจะขายที่ดินคืนให้

คงหมดเงินไปเยอะ เพราะม็อบนี้ค่าตัวจะสูงมาก

ชุมนุมไม่กี่วันแกนนำถึงกับหมดตูดต้องเที่ยวเร่ยืมเงินเขามาจ้างต่อ

ขอเปงฝ่ายแดงก่อนดีกว่า....เขาคงจะใช้บ่อยกว่า...ขอจังหวัด ตำบล มีลิงค์ไหมคับ (ไม่มีไม่เป็นไร)

#6 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:25

ถ้ามี คนรับเงิน มาชุมนุม 1000 คน

การเข้าร่วมชุมนุม ของคน 100,000 คน

หมดความหมาย ไปเลย เพราะคน 1000 คน

หรือเปล่า

บางที การบอกว่า ผู้ชุมนุม รับเงิน

หรือ ถูกหลอกมา เพื่อให้ การชุมนุม

หมดความหมาย คงเป็น มุก ที่โบราณ พอสมควร

ความเกลียดชัง ต่อ ฝั่งตรงข้าม ต่างหาก

ปัจจัย สำคัญ

อย่างผม ไม่เคยไปชุมนุม แต่บอกได้ว่า

ไม่เคยละ จิตใจ ออกจากการ ชุมนุม ไปได้

ห่วงใย อยากรู้ อยากชนะ

นั่นคือ สิ่งที่ ผู้ร่วมอุดมการณ์ คิด

และ คาดหวัง

เงินทอง มีความหมาย เฉพาะ กับคนยากไร้

หรือไร้ อุดมการณ์

คนที่หาเงิน กินข้าว ได้ครบ 3 มื้อ อย่างผม

จะไม่หากิน กับเรื่องแบบนี้

แม้ไม่ปฏิเสธ ว่ามี อยู่จริง แต่ไม่ขอ

เอามาเป็น ประเด็น อิดเอื้อน กับการชุมนุม

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#7 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:26

ไปรับ หน้างานก็ได้มั้ง ม๊อบควายแดงอ่ะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#8 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:30

จากหลายโพสต์ข้างบน  เจ้าของกระทู้คงได้ข้อมูลไประดับนึงแล้ว

ขอถามนิดครับ  อยากรู้ไปเพื่อประโยชน์อันใดครับ ?

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#9 Thaiss

Thaiss

น้องใหม่

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:31

ถ้ามี คนรับเงิน มาชุมนุม 1000 คน

การเข้าร่วมชุมนุม ของคน 100,000 คน

หมดความหมาย ไปเลย เพราะคน 1000 คน

หรือเปล่า

บางที การบอกว่า ผู้ชุมนุม รับเงิน

หรือ ถูกหลอกมา เพื่อให้ การชุมนุม

หมดความหมาย คงเป็น มุก ที่โบราณ พอสมควร

ความเกลียดชัง ต่อ ฝั่งตรงข้าม ต่างหาก

ปัจจัย สำคัญ

อย่างผม ไม่เคยไปชุมนุม แต่บอกได้ว่า

ไม่เคยละ จิตใจ ออกจากการ ชุมนุม ไปได้

ห่วงใย อยากรู้ อยากชนะ

นั่นคือ สิ่งที่ ผู้ร่วมอุดมการณ์ คิด

และ คาดหวัง

เงินทอง มีความหมาย เฉพาะ กับคนยากไร้

หรือไร้ อุดมการณ์

คนที่หาเงิน กินข้าว ได้ครบ 3 มื้อ อย่างผม

จะไม่หากิน กับเรื่องแบบนี้

แม้ไม่ปฏิเสธ ว่ามี อยู่จริง แต่ไม่ขอ

เอามาเป็น ประเด็น อิดเอื้อน กับการชุมนุม

ผมอาจจะไม่เห็นด้วยรับเงินมาชุมนุมอยู่บ้างคับ และเห็นด้วยว่าทุกการชุมนุมต้องมีค่าใข้จ่าย.......แต่อยากลดความเลื่อมล้ำระหว่างรายได้บ้างเล็กๆน้อยๆเท่านั้นคับ

ปล.จ้างคน 1000 คน ไม่สามารถลดความชอบธรรมของคนอีก 99,000 คนได้คับ

เพิ่ม>>ทางเลือกในอ้างอิงเพื่อต่อรองได้บ้างคับ

Edited by Thaiss, 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:35.

#10 Thaiss

Thaiss

น้องใหม่

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:32

ไปรับ หน้างานก็ได้มั้ง ม๊อบควายแดงอ่ะ

คหสต.เขาไม่ใช่ควายคับ>>>

#11 Thaiss

Thaiss

น้องใหม่

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:34

จากหลายโพสต์ข้างบน  เจ้าของกระทู้คงได้ข้อมูลไประดับนึงแล้ว

ขอถามนิดครับ  อยากรู้ไปเพื่อประโยชน์อันใดครับ ?

ลองดูว่ามันน่าจะมีโมเดลแบบไหน..และเป็นข้อมูลอ้างอิงไว้คับ ไม่เป็นทางการคับ

#12 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:35

นั่นอ่ะดิ ดูซิ สงสัยอยากได้รถยนต์คันใหญ่ๆ เลยออกมารับจ้างวันละ 500.-  :lol:  :lol:  :lol: 

ขอขอบคุณภาพจาก....https://www.facebook.com/antiamnesty

#13 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:36

ลองดูว่ามันน่าจะมีโมเดลแบบไหน..และเป็นข้อมูลอ้างอิงไว้คับ ไม่เป็นทางการคับ

รับทราบครับ

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#14 Thaiss

Thaiss

น้องใหม่

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:37

นั่นอ่ะดิ ดูซิ สงสัยอยากได้รถยนต์คันใหญ่ๆ เลยออกมารับจ้างวันละ 500.-  :lol:  :lol:  :lol: 

ขอขอบคุณภาพจาก....https://www.facebook.com/antiamnesty

ขอบคุง..... :rolleyes:

#15 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:38

ไม่รู้ซิครับ ลองไปที่นี่ดูซิ เผื่อเขายังแจกอยู่

หรือไปถามน้องๆพวกนี้ดู แต่ไม่รู้จะคุยกันรู้เรื่องป่าว

หรือถามไอ้นี่ดู

คนเดียวกัน

ถ้าไม่เจอจริงๆ อาจจะไปสายตรงเลยก็ได้

เออ..แล้วก็ฝากพาพวกนี้กลับบ้านด้วยละกันนะ

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#16 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:43

พักนี้ล็อคอินเฉพาะกิจเยอะนะ

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#17 Thaiss

Thaiss

น้องใหม่

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:44

ผมไม่กล้าอะคับ..... :(

#18 Ballbk

Ballbk

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:51

แล้วรู้เหรอ ว่ามันหมายถึงใคร

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#19 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:55

ราคาเท่าไหร่ ไม่รู้

แต่ "ไอ้ยิ้ม" มันรู้ว่า "จ้างมาทั้งกรุงเทพฯ"

แสดงว่า "คงต้องใช้เงินเยอะพอสมควร"

ถ้าอย่างไอ้ยิ้มว่า และประมวลคนจากที่ผ่านมา

จขกท.ว่า "จะใช้เงินเท่าไหร่" ครับ

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#20 Thaiss

Thaiss

น้องใหม่

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:55

แล้วรู้เหรอ ว่ามันหมายถึงใคร

:wub: โหด

#21 Thaiss

Thaiss

น้องใหม่

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:56

แต่ "ไอ้ยิ้ม" มันรู้ว่า "จ้างมาทั้งกรุงเทพฯ"

แสดงว่า "คงต้องใช้เงินเยอะพอสมควร"

ถ้าอย่างไอ้ยิ้มว่า และประมวลคนจากที่ผ่านมา

จขกท.ว่า "จะใช้เงินเท่าไหร่" ครับ

ฟังเขามาเขาโทรยืมกันมาเลยละ....แต่ไม่ได้ยินเอง น่าจะวันละหลายล้าน

อ่านต่อ>>http://www.posttoday...มเงินโค่นทักษิณ

Edited by Thaiss, 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:59.

#22 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:01

เห็นเขาโทรยืมกันมาเลยละ....แต่ไม่ได้เย็นเอง น่าจะวันละหลายล้าน

เหรอ....โทรมายืมเงิน...!!!!

วันละหลายล้าน นั่นนะ "เท่าไหร่" ประมาณให้หน่อย

2 ล้าน, 5 ล้าน, 10 ล้าน ต่อวันนะ ต่อจำนวนผู้ชุมนุมทั้งหมด

เท่าไหร่....บอกซิ....

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#23 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:03

สงสัยที่นี่จะหาคนตอบตรงกะที่เจ้าของมู้อยากได้ยากซะนิดนะ  :P

#24 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:04

ข้อมูลเพียบเรยวุ๊ย เรื่องเสื้อแดงรับตังค์ รอบนี้คงไม่กล้าหักหัวคิว มิน่าวันเดียวเลิก  :lol:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#25 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:04

มังกรหนุ่ม ลุ่มน้ำอีสาน
ผมได้ข่าวว่าเขาให้มา 2000 แต่ถึงมือประชาชนเสื้อแดง 1200 โกงกันเองมันก็ทำ

#26 Thaiss

Thaiss

น้องใหม่

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:06

......ผมว่าน่า จะ 10 ล้านต่อวันมั้งคับ..เดา

แต่..............ช่วยถาม"ไอ้ยิ้ม" ที่เขารู้ว่า จ้างมาทั้งกรุงเทพฯ ให้ที่นะคับ ขอบคุณ

#27 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:06

คนที่มีป้ายลพบุรีบางส่วน มาจากอีสานครับ

มารับจ้างตัดอ้อย มาเป็นรถบรรทุก 10 ล้อ

พอจะลงรถที่ชัยบาดาล เพื่อไปตัดอ้อย

ของเจ้าของไร่อ้อย ที่ไปจ้างมา

ปรากฎว่า มีนายหน้ามาติดต่อให้ไปม็อบ

บอกจะจ่ายหัวละ 2,000 บาท เลยเปลี่ยนใจ

ลงมากรุงเทพฯ

ตอนนี้ก็ยังกลับจากกรุงเทพฯไม่หมด ไปหลงอยู่ไหนไม่รู้

เจ้าของไร่อ้อยบ่นอยู่ว่าขาดแคลนคนงาน

ไม่รู้จะตัดอ้อยเสร็จก่อน โีรงงานปิดหรือไม่

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#28 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:08

เค้าจะรับจ้างหาเงิน ไปซื้อเครื่องบินแน่ๆเลย

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#29 Thaiss

Thaiss

น้องใหม่

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:09

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้า

ข้อมูลราคากลาง(Update 1/12/2556)

ต. ไม่ระบุ

จ. น่าจะกรุงเทพ ราคา 500 บาท/ท่าน/วัน

ที่มา : Stargate-1

ต.ฝ้ายสีงาม จ.อุดรธานี 1200 บาท/ท่าน/วัน

ที่มา : redfrog53

ต. ไม่ระบุ จ. อุดรธานี ราคา 200 บาท/ท่าน/วัน

ที่มา https://www.facebook...246797518808568

ปล.โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม

#30 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:13

ฟังเขามาเขาโทรยืมกันมาเลยละ....แต่ไม่ได้ยินเอง น่าจะวันละหลายล้าน

อ่านต่อ>>http://www.posttoday...มเงินโค่นทักษิณ

เข้าไปอ่าน link ที่ทิ้งไว้ให้แล้วน่ะ Thaiss

รบกวนทุกท่านช่วยเข้าไปอ่านกันหน่อย   

แล้วกลับมาทักทายมันอีกทีครับ

#31 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:13

......ผมว่าน่า จะ 10 ล้านต่อวันมั้งคับ..เดา

แต่..............ช่วยถาม"ไอ้ยิ้ม" ที่เขารู้ว่า จ้างมาทั้งกรุงเทพฯ ให้ที่นะคับ ขอบคุณ

นั่นดิ หากอยากได้รับคำตอบที่ชัดเจน คุณไปถามมันเองดีกว่า "ไอ้ยิ้ม" นั่นนะ

ว่าแต่ประเด็น

คุณบอกว่าน่าจะ "10 ล้านบาท ต่อวัน" กับจำนวนผู้ชุมนุม เอาแบบ ศอ.รส. ประกาศเมื่อวานว่า

ผู้ชุมนุมทั้งกรุงเทพฯ รวมแล้วประมาณ 75,000 คน 

เท่ากับได้เงินคนละ 133.33 บาท (หนึ่งร้อยสามสิบสามบาทสามสิบสามสตางค์) 

OK มะ... :P 

#32 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:19

ม้วนหางเก็บให้มิดชิดหน่อยก็ไม่ได้...ไม่หนุกเรยย -_-

#33 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:30

จ้างไม่จ้างไม่รู้ แต่พอมีเหตุการณ์อะไรปุ๊บ หายหัวหมดเลย

ไหนแกนนำบอกถ้าม็อบสุเทพยังไม่เลิก  จะไม่กลับบ้าน

แล้วนี่ไรตดยังไม่ทันหายเหม็นเลย  ยิ่งลักษณ์สายด่วนถึงแกนนำ

แล้วไพร่เสื้อดำยิง m79 นิดหน่อยประกาศเลิกชุมนุมเลย

ก็ยังงงอยู่ว่ามาแล้วทำไมรีบกลับ  

ต่างกับอีกฝ่ายนะครับ  ถ้าสุเทพเลิกม็อบกลางคัน  รับรองว่า

เกิดม็อบซ้อนแน่นอน  จากที่ยึดสถานที่ราชการ อาจจะกลายเป็น

ยึดบ้านคุณสุเทพแทน

ถ้าแกนนำไม่อมเงินผู้ชุมนุม  อมเงินค่ารถ  

หลอกไพร่มาตายแล้วบอกลืม ๆ ไปซะ

สั่งให้แดงไปทุบ ไปเผา แล้วปล่อยให้พวกเดียวกันติดคุก

เสื้อแดงไม่ล่มจมแบบทุกวันนี้หรอกครับ

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#34 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:38

เป็นเสื้อแดง ก็จงภาคภูมิใจในเสื้อแดง ไม่ต้องมาแอบแบบนี้หรอก มันไม่เนียน

ลูกผู้ชาย กล้าๆหน่อย

#35 idecon

idecon

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:53

เมื่อวานหน้าแฟลต ทบ ตรงข้างกระทรวงการคลัง
รถคันใหญ่วิ่งมาจอดข้างบันไดสะพานลอย
ประตูหลังเปิดออก มีหญิงวัยกลางคนลงมา
ใส่เสื้อสีดำ มือถือธงชาติ กระเป๋าใบใหญ่
ปากบอกคนขับรถให้กลับบ้าน
แล้วเดินข้ามสะพานลอยมาหลังผมนิดเดียว

ยืนยันว่ามีการจ้างมาและมีรถขนคนเข้าที่ชุมนุม

#36 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:59

ขอเปงฝ่ายแดงก่อนดีกว่า....เขาคงจะใช้บ่อยกว่า...ขอจังหวัด ตำบล มีลิงค์ไหมคับ (ไม่มีไม่เป็นไร)

เอาอีกฝ่ายด้วย อยากรู้ว่าเท่าไหร่กันจ๊ะ :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน