Jump to content

- - - - -

งง..มันง่ายอย่างนั้นเลยหรือวะ

• Please log in to reply
34 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ต้นกล้า

ต้นกล้า

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:18

ทำไมตำรวจมันยอมง่ายจังวะ

#2 Kiosky

Kiosky

น้องเก่า

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:28

มีอะไรซ่อนเร้นรึเปล่า?????????

#3 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:30

เดี๋ยวมันจะตลบหลังเอานะสิ

#4 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:32

เดี๋ยวจะเห็นเห็บหมากระโดดเกาะกันโกลาหล
ไม่สนใจสิ่งที่เรียกร้องกันมา30กว่าวัน
อิปรูเป็นนายกต่อไป
การเมืองเลวๆเริ่มเดินเครื่องต่อ

กำนันครับ
อย่าหยุด
เดินหน้าเอามันลงให้ได้
ชินวัตรและบริวาร
ต้องหมดจากประเทศของเรา

#5 ต้นกล้า

ต้นกล้า

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:35

ผมว่ามันยังไงอยู่นา.....อบ่าเพิ่งวางใจ.....

#6 GKTH

GKTH

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:37

อืมม งง เหมือนกัน

มันจะจบอะไรง่ายปานนั้น ???

#7 ต้นกล้า

ต้นกล้า

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:39

ท่าไม่มีอะไรซ่อนเร้น......สุเทพ.คือ.........hero..

#8 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:40

ไม่มีใครวางใจแน่นอน

ทุกคนล้วนแต่ไม่อยู่ในความประมาทแน่นอน โดยเฉพาะแกนนำ

แต่ตอนนี้ถ้าใครจะดีใจ หรือเฉลิมฉลองอะไร

ก็เอา่เรยยยยยยยยยยยยย เต็มที่

^_^  ^_^

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#9 แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:49

ให้เดาก็คงเป็น  ผ.บ.สามเหล่าทัพเรียกตำรวจเข้าไปเคลียร์เรียบร้อย

#10 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:38

รัฐบาลยังอยู่ ยิ่งลักษณ์ยังอยู่ ขี้ข้ายังอยู่ครบทุกตัว -_-

We love fender.

#11 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:42

ผมว่ารัฐบาลคงปรับท่าทีอ่อนลง ใช้มาตรการนิ่งสงบสยบความเคลื่อนไหว สร้างความชอบธรรมให้ตนเอง

ปรับบทบาทให้สังคมมองว่ากลุ่มผู้ชุมนุมมีความก้าวร้าว และไม่ยอมถอย ไม่เจรจา ไม่เคารพกฎกติกา

ไม่งั้นถ้าทางรัฐยังใช้ไม้แข็ง ทางรัฐก็จะเสียเปรียบมากกว่า แล้วเขาจะเอาวันที่ 5 มาเป็นข้ออ้างโจมตีผู้ชุมนุมด้วย

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#12 ต้นกล้า

ต้นกล้า

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:46

ผมมั่นใจในมวลชนครับคงไม่ยอมให้ใครมาหลอกง่ายๆได้ครับ....

#13 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:49

นั่นสิ งง......ชนะแบบไหน

รัฐบาลก็ยังอยู่

ระบอบทักษิณก็ยังอยู่เหมือนเดิม

ตำรวจบอกยอมเิปิดเส้นทางให้แค่นั้น

แต่ประกาศชัยชนะ ประชาชนกลับบ้าน

หรือแค่...หาทางลง

เวรกรรมของประชาชน เหมือนเด็กโดนเอาลูกอมมาล่อ

#14 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:52

..... ฟังสาธิต ตะโกนได้....แต่อย่าเพิ่ง ปลงใจ

ยังไม่ ๑๐๐%  แถม เขาเรียกทหารมาใช้ได้

ตอนนี้ เพียงแต่เปิด แท่งปูน ไอ้ เอ้ออ นั่น แต่

ขออย่าประมาท. มันอาจจะเกิด ตลบหลังอะไร

ได้ พวกนี้....มันโหด.....

#15 เซงกี่ เออเดะ

เซงกี่ เออเดะ

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:13

ยังไงก่อนลง ขอเอานายกยุบสภาก่อนเถอะจ้า

#16 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:16

จุดชี้ขาดน่าจะหลังวันที่ 5 ธ.ค. ตอนนี้จับตาดูสถานการณ์ไปก่อน ผู้ชุมนุมผ่อนคลายได้บ้างแต่อย่าเพิ่งสลายตัว

ตอนนี้ กปปส. น่าจะถือโอกาสแถลงแนวคิดและวิธีการตั้งสภาประชาชน ดัดหลังรัฐบาลที่บอกว่าจะรับฟังประชาชน (มันฟังแนวคิดแล้วต้องปฏิเสธแน่เพราะเหมือนไปกำหนดกติกาใหม่ที่พวกมันเสียเปรียบ)

#17 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:16

แค่หลบฉากให้พ้นวันพ่อก่อนมั้ง

#18 คนชายแดน

คนชายแดน

น้องเก่า

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:26

เท่าที่เห็นขณะนี้ก็คือ รัฐบาลได้หน้า ดูดีขึ้นมากมาย ที่ยอมให้ผู้ชุมนุมเข้าเยี่ยม บชน. และทำเนียบ โดยไม่ขัดขวาง

และกำนันได้หมายจับ  ก็เท่านั้นเอง ส่วนตัวไม่เห็นจะดีใจอะไรเลย

#19 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:33

การที่ทรงวิทย์นำทหารเข้าช่วยเด็กรามนั้นละคือคำตอบอีกอย่างถ้าปูออกตอนนี้ใครจะนำวันที่5หลังวันที่5คงชัดเจนกว่านี้ ที่ระวังต้องระวังพวกเสื้อดำมากกว่าเพราะมันเสื้อแดงมันหายไปแล้วนะถ้าเกิดตอนนี้มีเรื่องมันก็อ้างได้ว่าทะเลาะกันเองท้ายสุดกรรมจะตกที่เทือกและจะโดนคำว่าพาคนมาตาย ต้องจับตาดูไว้ให้ดี

Edited by น้องจุบุจุบุ, 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:41.

#20 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:42

ฟัง FM101 ตอนนี้เลยค่ะ

Now!  Restart Thailand  

#21 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:42

เนชั่นสุดสัปดาห์ @nationweekend 6 นาที

@noppatjak 13.30 ทำเนียบฯ; ถาวรปราศรัยหน้าตึกไทยคู่ฟ้า เตรียมพามวลชนกลับราชดำเนิน ให้คปท.ดูแลทำเนียบต่อไป #nationtv http://fb.me/6x55fzYBl

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#22 TypeYourMind

TypeYourMind

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:45

ฟังไม่ทันอ่ะครับ มีอะไรเหรอ

.. ถ้ากุลีมีสิทธิเท่าบัณฑิต .. บัณฑิตจะลงทุนเรียนกันไปทำไม??? .. ประชาธิปไตยมันว่าด้วยเรื่องเสียงข้างมาก .. ฉะนั้น ประเทศไหนที่เสียงข้างมากไม่มีการศึกษา ประเทศก็ล่ม .. เพราะกุ๊ยซื้อกุ๊ย และกุ๊ยเลือกกุ๊ยแน่นอนครับ

#23 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:50

คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม บอกเป็นลับลวงพราง เพื่อล้อมกรอบคุณสุเทพ ทุกทางค่ะ - แถวแจ้งวัฒนะ มีหน่วยอรินทราช และจู่โจมทางอากาศมารออยู่จำนวนมาก - ตอนนี้เหมือนสร้างภาพว่า รัฐบาล ยอมอ่อนข้อทุกอย่างแล้ว หากยิ่งลักษณ์ประกาศยุบสภา แล้วเลือกตั้ง (ซึ่งไม่เป็นไปตามเจตนารมย์ ของพวกเราที่จะขุดรากถอนโคนระบอบทักษิณ) แล้วคุณสุเทพ ยังไม่ยอมเลิก จะกลายเป็นว่าคุณสุเทพ ดื้อแพ่งอยู่คนเดียว กระแสอาจจะตีกลับ

#24 ต้นกล้า

ต้นกล้า

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:56

เท่าที่เห็นขณะนี้ก็คือ รัฐบาลได้หน้า ดูดีขึ้นมากมาย ที่ยอมให้ผู้ชุมนุมเข้าเยี่ยม บชน. และทำเนียบ โดยไม่ขัดขวาง

และกำนันได้หมายจับ ก็เท่านั้นเอง ส่วนตัวไม่เห็นจะดีใจอะไรเลย

ก็เข้าทางกำนันอีกนั่นหล่ะ แสดงว่าพวกมันยอมรับอำนาจศาลโดยไม่มีข้ออ้างอีก จบทั้งอีปู และสสขี้ข้ายกเข่ง.....ส่วนกำนันขึ้นศาลก็ยกฟ้องครับ...

Edited by ต้นกล้า, 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:57.

#25 TypeYourMind

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:04

คุณสนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม บอกเป็นลับลวงพราง เพื่อล้อมกรอบคุณสุเทพ ทุกทางค่ะ - แถวแจ้งวัฒนะ มีหน่วยอรินทราช และจู่โจมทางอากาศมารออยู่จำนวนมาก - ตอนนี้เหมือนสร้างภาพว่า รัฐบาล ยอมอ่อนข้อทุกอย่างแล้ว หากยิ่งลักษณ์ประกาศยุบสภา แล้วเลือกตั้ง (ซึ่งไม่เป็นไปตามเจตนารมย์ ของพวกเราที่จะขุดรากถอนโคนระบอบทักษิณ) แล้วคุณสุเทพ ยังไม่ยอมเลิก จะกลายเป็นว่าคุณสุเทพ ดื้อแพ่งอยู่คนเดียว กระแสอาจจะตีกลับ

ผมว่าไม่ง่ายนะ ถ้าคิดจะเข้าไปจัดการ กำนัน ตอนนี้

ลับลวงพราง ??? ผมว่ามันหลายกระแสนะ ที่ผมได้อ่าน ได้รู้มา สักพัก ลับลวงพราง กลายเป็น ลับลวงพรางบน facebook ซะงั้น

เจตนารมณ์ไม่ใช่การลาออก หรือยุบสภาครับ 2 อย่างนี้ มันอาจจะเป็นการเริ่มต้น ถ้า รบ.มันยอมเพื่อลดกระแส แต่จะต้องนับต่อ ๆ ไป

ผมเชื่อของผมเองว่า ต้องมีการเปลี่ยนแปลงมากกว่าการเลือกตั้งแบบเดิม ๆ ครับ

ว่าแต่... จบแล้วหรอครับ มีลับลวงพรางไรต่ออีกมั้ยครับ ^ ^

.. ถ้ากุลีมีสิทธิเท่าบัณฑิต .. บัณฑิตจะลงทุนเรียนกันไปทำไม??? .. ประชาธิปไตยมันว่าด้วยเรื่องเสียงข้างมาก .. ฉะนั้น ประเทศไหนที่เสียงข้างมากไม่มีการศึกษา ประเทศก็ล่ม .. เพราะกุ๊ยซื้อกุ๊ย และกุ๊ยเลือกกุ๊ยแน่นอนครับ

#26 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:09

ผมว่าไม่ง่ายนะ ถ้าคิดจะเข้าไปจัดการ กำนัน ตอนนี้

ลับลวงพราง ??? ผมว่ามันหลายกระแสนะ ที่ผมได้อ่าน ได้รู้มา สักพัก ลับลวงพราง กลายเป็น ลับลวงพรางบน facebook ซะงั้น

เจตนารมณ์ไม่ใช่การลาออก หรือยุบสภาครับ 2 อย่างนี้ มันอาจจะเป็นการเริ่มต้น ถ้า รบ.มันยอมเพื่อลดกระแส แต่จะต้องนับต่อ ๆ ไป

ผมเชื่อของผมเองว่า ต้องมีการเปลี่ยนแปลงมากกว่าการเลือกตั้งแบบเดิม ๆ ครับ

ว่าแต่... จบแล้วหรอครับ มีลับลวงพรางไรต่ออีกมั้ยครับ ^ ^

คุณสนธิญาณ นี่อยู่ในทีมยุทธศาสตร์ ของ กำนัน นะคะ - ประเด็นที่ต้องการสื่อคือ อย่าทำให้มวลชนสับสนว่า เราชนะแล้ว - รอฟังกำนันดีกว่าค่ะ

#27 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:36

สมชายพา109คนเข้าสมัครสมาชิกพรรคเพื่อไทยเรียบร้อย การปะทะจบแต่การเมืองยังไม่จบดูกันไปว่าจะทำยังไงกันต่อ

Edited by น้องจุบุจุบุ, 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:37.

#28 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:38

รัฐบาลมันคงช่วงชิงสุดฤทธิ์ที่จะจัดตั้งสภาประชาชน แสดงให้คนเห็นว่า ทำตามคำเรียกร้องแล้ว

#29 พลพรรคเดอะคอป

พลพรรคเดอะคอป

น้องเก่า

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:46

พักสงบศึก วันพ่อ จะยากก็เรื่องรั้งมวลชน ให้ไม่น้อยลง

#30 Lucy Van Pelt

Lucy Van Pelt

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:48

ยังไม่จบแน่นอนครับ เพราะทางรัฐบาลก็ยังอยู่ไปเรื่อยๆด้วยความด้าน ตราบใดที่ไม่มีการจัดตั้งสภาประชาชนหรืออะไรก็ตามที่บอกว่าเป็นการปฏิรูป ก็ถือว่ายังไม่บรรลุวัตถุประสงค์

เรามาไกลขาดนี้แล้ว ต้องไม่ชล่าใจหรือประมาทครับ

#31 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:54

จากวันนี้ไปจะยิ่งเข้มข้นทุกนาที เเกนนำทุกคนถูกออกหมายจับข้่อหากบฎเเล้ว   ตอนนี้ตำรวจเล่นบทพระเอกหนังไทย  เเต่ข้างในเราก็รู้ว่ามันคิดอะไร 

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#32 vokk9999

vokk9999

น้องใหม่

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:55

ตำรวจ ประชาชน ดีกันแล้ว ยังงัยต่อครับ 

#33 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:07

เห็นบนเวทีราชดำเนิน แล้วน่าสมเพชจริงๆ เหมือนเด็กเล่นไอติมว่ะ 

#34 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:19

เมื่อคืนมีคนจับภาพไว้ได้ว่า มีชายจำนวนมากมาพร้อมกับรถบรรทุกตำรวจ ที่วัดหัวลำโพง แต่การทมัดทะแมงสีดำ สวมไอ้โม่ง

เช้ามาว่ายอม งง จริงๆ

#35 TypeYourMind

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:33

ผมรู้สึกลึก ๆ นะ อะไรที่เราเห็นใน social หรือสื่อ แกนนำจะรู้ก่อนเรา และน่าจะเตรียมวิธีรับมือไว้อยู่แล้ว

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน