Jump to content

- - - - -

ตายละ เสื้อแดงบอกว่าสุเทพสั่งขนแก๊สเข้าทุกกระทรวง ถ้าแพ้เตรียมบึ้ม

• Please log in to reply
34 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:14

ไปนั่งกินกาแฟร้านนึงที่เชียงใหม่ เจ้าของร้านคุยกับลูกค้าอีกคนว่า ลุงกำนันสั่งให้ขนรถแก๊สเข้าไปในทุกกระทรวง ถ้าแพ้ขึ้นมา จะบึ้มกรุงเทพ ผมฟังแล้วก็อดตลกไม่ได้กับตรรกะนี้ ทุกท่านคิดว่าไงบ้างครับ

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#2 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:18

ตรรกความคิดแบบที่พวกพมันเคยทำ

-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#3 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:20

ยังไม่มีใครแพั
แค่ยันกันอยู่
รัถบานออกมาแถ สุดฤทธิ์
ผมว่างานนี้ แกนนำพลาดอีกหนแล้วครับ

#4 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:20

งึมสภากาแฟ

#5 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

พูดซ้ำๆคนเสื้อแดงก็เชื่อนะ ดูอย่างเรื่องราวปี53 เรื่องราวที่คนเสื้อแดงเชื่อ

กับเหตุการณ์จริงต่างกันลิบลับ เขาก็เชื่อกันอย่างนั้น ใครมาบอกเรื่องจริงเสื้อแดงก็ไม่

เปลี่ยนความเชื่อ

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#6 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

เรื่องแบบนี้เสื้อแดงเขาเชื่อกันจริงจังนะครับ เมื่อวานขากลับจาก สตช.

แท็กซี่ก็เล่าให้ผมฟังว่า เทพเทือก โดนหมายจับแล้วหนีแน่ๆ เห็นวิทยุเล่าว่านั่งรถหนีไปไหนไม่รู้ สงสัยออกนอกประเทศไปแล้ว

ผมได้แต่นั่งขำ เสื้อแดงพวกนี้อยู่แต่ในกะลาสีแดง ไม่ได้รับรู้ข่าวสารโลกภายนอกเขาเลย เฮ้อ...

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#7 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:31

เรื่องแบบนี้เสื้อแดงเขาเชื่อกันจริงจังนะครับ เมื่อวานขากลับจาก สตช.

แท็กซี่ก็เล่าให้ผมฟังว่า เทพเทือก โดนหมายจับแล้วหนีแน่ๆ เห็นวิทยุเล่าว่านั่งรถหนีไปไหนไม่รู้ สงสัยออกนอกประเทศไปแล้ว

ผมได้แต่นั่งขำ เสื้อแดงพวกนี้อยู่แต่ในกะลาสีแดง ไม่ได้รับรู้ข่าวสารโลกภายนอกเขาเลย เฮ้อ...

ตรรกความคิดแบบที่พวกมันเคยทำ

ตามนั้น 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#8 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:33

ยังไม่มีใครแพั
แค่ยันกันอยู่
รัถบานออกมาแถ สุดฤทธิ์
ผมว่างานนี้ แกนนำพลาดอีกหนแล้วครับ

ยังไม่มีใครเชื่อใจ รัฐบาลกับตำรวจหรอกครับ

ไอ้พวกนี้ตอแหลมาตลอด ใครๆก็รู้ ชิๆๆ

พวกเราต้องกอดคอกันสู้ต่อไป

Edited by คนกรุงธน, 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:34.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#9 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:37

แดงเริ่มออกมาดิ้นเฮือกสุดท้ายแล้วเพราะคงอึดอัด

สังเกตุแดงหลายคนเริ่มกลับมาที่บอร์ด

หลังจากห่างหายไปนาน    :D

Edited by ParaDon, 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:38.

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#10 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:49

ขอเสริมอีกนิดครับ เฮียแกยังบอกอีกว่าคนส่วนหนึ่งที่มาน่ะ คือพวกโจรใต้ สังเกตสิ ทำไมไม่เกิดเหตุบึ้มในสามจังหวัดเลยช่วงนี้
ปล.นั่งพิมพ์ไปก็คันเท้าไป อยากถีบคนเหลือเกิน อิอิ

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#11 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:50

ขอเสริมอีกนิดครับ เฮียแกยังบอกอีกว่าคนส่วนหนึ่งที่มาน่ะ คือพวกโจรใต้ สังเกตสิ ทำไมไม่เกิดเหตุบึ้มในสามจังหวัดเลยช่วงนี้
ปล.นั่งพิมพ์ไปก็คันเท้าไป อยากถีบคนเหลือเกิน อิอิ

ไม่ใช่ไม่เกิดเหตุครับ ข่าวไม่ค่อยออก 

พวกนั้นไม่มีปัญญาหาข่าวแล้วจิ้นกันเอง

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#12 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:00

..... ไร้สาระ......

#13 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:01

ที่สุด

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#14 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:04

จินตนาการได้สมกับเป็นเสื้อแดงจริงๆ

ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#15 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:05

ยอมแพ้ในจินตนาการอันล้ำเลิศ

#16 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:08

ไม่ใช่ไม่เกิดเหตุครับ ข่าวไม่ค่อยออก 

พวกนั้นไม่มีปัญญาหาข่าวแล้วจิ้นกันเอง

ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงก็ดีนะสิ

เพราะการประท้วงครั้งนี้ทำให้เด้กอาชีวะกลับมารักกัน

ทำให้กลุ่มก่อการภาคใต้ยอมรับที่เราไล่รับบาลนี้

เพราะอาจจะเป็นส่วนหนึ่งที่เขาต้องการและเขาอาจจะเจรจากับภาครัฐง่ายขึ้น

Edited by ParaDon, 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:08.

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:58

ถ้าผมอยู่ตรงนั้นผมจะสวนไปเลย

"คนดีๆเค้าไม่คิดเฮียๆเหมือนเสื้อแดงอย่างคุณหรอก"

gladiator 1.jpg

#18 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:09

ลองไปบอกพี่น้องเสื้อแดงว่า ... ท่านแม้วบอกว่าดวงอาทิตย์ขึ้นทางทิศตะวันตก ดูสิครับ ... ผมมั่นใจว่าพี่น้องเสื้อแดงต้องเชื่อแน่นอน  :wub:

ถ้าใครไม่เชื่อท่านแม้ว ... พวกนั้นต้องเป็นพวกแดงเทียม มาแอบเกาะกระแสมวลหมากัญชาชนผู้รกประชาธิปไตยอย่างพี่น้องเสื้อแดงแน่นอน  :angry:

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#19 usa

usa

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:13

"คนดีๆเค้าไม่คิดเฮียๆเหมือนเสื้อแดงอย่างคุณหรอก"

แล้วคุณผึ้งจะรอดกลับมาเรอะ

#20 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:37

แล้วคุณผึ้งจะรอดกลับมาเรอะ
อย่าเลยครับ ผมตัวคนเดียว เขาตั้ง 4-5 คน

#21 TypeYourMind

TypeYourMind

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:51

ไปนั่งกินกาแฟร้านนึงที่เชียงใหม่ เจ้าของร้านคุยกับลูกค้าอีกคนว่า ลุงกำนันสั่งให้ขนรถแก๊สเข้าไปในทุกกระทรวง ถ้าแพ้ขึ้นมา จะบึ้มกรุงเทพ ผมฟังแล้วก็อดตลกไม่ได้กับตรรกะนี้ ทุกท่านคิดว่าไงบ้างครับ

ไม่มีร้านอื่นจะกินแล้วหรอครับ

เป็นผมเปลี่ยนร้านไปละ

.. ถ้ากุลีมีสิทธิเท่าบัณฑิต .. บัณฑิตจะลงทุนเรียนกันไปทำไม??? .. ประชาธิปไตยมันว่าด้วยเรื่องเสียงข้างมาก .. ฉะนั้น ประเทศไหนที่เสียงข้างมากไม่มีการศึกษา ประเทศก็ล่ม .. เพราะกุ๊ยซื้อกุ๊ย และกุ๊ยเลือกกุ๊ยแน่นอนครับ

#22 หน้าตาไม่ดี แต่เร้าใจ

หน้าตาไม่ดี แต่เร้าใจ

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:58

และรายละเอียดเพิ่มเติมมีว่า  "โดยได้รับความความร่วมมือจาก" ไอ๊ห่ะ ไซสิด ชินวัด "  แม่บ่ อ๊ายยยยยยย

#23 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:16

และรายละเอียดเพิ่มเติมมีว่า  "โดยได้รับความความร่วมมือจาก" ไอ๊ห่ะ ไซสิด ชินวัด "  แม่บ่ อ๊ายยยยยยย

แหม่ ไค่บอกเจ้าของร้านว่าจะมากิ๋นเตื้อนี้เตื้อเดียว ละฮาจะบ่ะมาแหมละ ฮาหลาบ ลำก่บ่ะลำ จ๋างอย่างน้ำล้างถ้วย

Edited by ctpk05, 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:43.

#24 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:21

คนโง่ เวลาคาดการณ์อะไร ก็จะจินตนาการแค่ว่า ถ้าเป็นตัวเองจะทำอย่างไร  -_-

• -3- likes this
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#25 sorablade

sorablade

น้องเก่า

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:29

ผมดูข่าวที่เสื้อแดงเชียงใหม่ไปบุกล้อม nbt กับ thaipbs ที่เชียงใหม่ โดนขู่ว่าถ้ายังเสนอข่าวของผู้ชุมนุมอีก จะกลับมาปิดล้อมเผาสถานี

#26 robbo

robbo

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:34

สุเทพ พ่อทุกกระทรวง

พ่นสีสเปรย์ที่กำแพงเมืองเชียงใหม่เลยดีไหม  :D  :D

#27 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:19

ที่สุด

มากมาย

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#28 Bot V Mask

Bot V Mask

ตัว V อยู่กลางหน้าผาก

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:51

เคยมีคนบอกว่า รัฐบาลอภิสิทธ์ปิดข่าว เมกาตรอนจะบุกโลก พวกเขาก็เชื่อนะครับ :lol:

#29 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:42

ที่สุด

มากมาย

มหาศาล

#30 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:47

จินตนาการ สำคัญพอๆ กับความไม่รู้

( โน๊ต อุดม )

#31 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 18:55

ฯพณฯท่านเผาบ้านเผาเมืองบอกว่าจะทำให้ยางราคา 120 ปากดีไปได้ทุกเรื่องเลย แต่แปลกนะเรื่องดีๆทำไม่เคยได้สักทีพวกเนี้ย

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#32 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 19:22

หางแดงพร้อมจะเชื่อทุกอย่างที่แกนนำพ่นออกมาอยู่แล้วครับ

ไม่รู้ว่าตอนนี้หาศพร้อยกว่าศพตอน ปี52 เจอรึยัง รีบๆ เลยครับเอามาร์คกะสุเทพเข้าคุกให้ได้ รวมกะ 99 ศพ ปี 53 ศาลโลก กะ UN ต้องไม่นิ่งเฉยแน่ๆ

#33 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 19:27

ผมว่ามันพูดจริงนะ ว่าจะบึ้มกรุงเทพ กลับกันตรงที่ว่าไม่ใชุ่ลุงกำนันบึ้ม แต่เป็นรัฐบาลชั่วนี้ สั่งตะกวดทำ แล้วโยนบาปให้ลุงกำนัน 

#34 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 19:37

ระวังเชียงใหม่จะกลายเป็นเมืองร้าง

กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#35 snoozer

snoozer

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:27

ข่าวลือเยอะค่ะ แถมพวกฉวยโอกาศก็เยอะ

ไปนั่งชุมนุมมาหลายวัน จนวันก่อน มีลุงอะไรสักคน ขึ้นมาพูดเรื่อง เชียงใหม่มหานครอยู่นาน 2 นาน

คิดในใจ ชั้นไม่ได้มาเรื่องนี้ย่ะ แล้วเดินกลับออกมาแบบเซ็งๆ  

... เวรแท้ๆ 

Edited by snoozer, 3 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:28.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน