Jump to content

- - - - -

[[ท่านเป็นคนฝ่ายไหน !! เปิดประเด็น คนที่อึดอัด กะประเทศไทย]]

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
181 ความเห็นในกระทู้นี้

Poll: [[ท่านเป็นคนฝ่ายไหน !! เปิดประเด็น คนที่อึดอัด กะประเทศไทย]] (106 member(s) have cast votes)

ท่านอยู่ฝ่ายไหน ท่ามกลางความขัดแย้ง ในสังคม

1. พธม. เสื้อเหลือง (2 votes [1.89%])

Percentage of vote: 1.89%

2. นปช. เสื้อแดง (6 votes [5.66%])

Percentage of vote: 5.66%

3. แมงสาบ สลิ่ม เสื้อหลากสี (22 votes [20.75%])

Percentage of vote: 20.75%

4. ไม่สังกัดฝ่ายใด แต่ ยึดมั่นในระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข (76 votes [71.70%])

Percentage of vote: 71.70%

Vote Guests cannot vote

#1 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:52

สำหรับผม แน่นอนครับ ว่าเป็นข้อ 4

ไม่สังกัดฝ่าย แต่ยึดมั่นในอุดมการณ์ จรรโลงประชาธิปไตย

ส่วนท่านสังกัดฝ่ายไหน ลองแชร์กันดูครับ

Edited by Mark lover, 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:57.

#2 99 ราตรี

99 ราตรี

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:01

สำหรับผม แน่นอนครับ ว่าเป็นข้อ 4

ไม่สังกัดฝ่าย แต่ยึดมั่นในอุดมการณ์ จรรโลงประชาธิปไตย

ส่วนท่านสังกัดฝ่ายไหน ลองแชร์กันดูครับ

ก่อนจะถามคนอื่นตอบอะไรให้ตรงตัวเองให้ได้ก่อนดิม่ะ
[IMG]http://i.imgur.com/SUtOh.jpg[/IMG]

#3 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:21

กะตอบข้อสี่ แต่เห็นเจ้าของกระทู้แล้ว กูเป็นแมลงสาบก็ได้วะ

ไม่อยากเป็นพวกเดียวกับอีแอบเสื้อแดงล้มเจ้า

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#4 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:28

ผมเลือกข้อสุดท้ายขอรับ =3=)/

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#5 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:37

กล้าสาบานมั้ย แบบที่ไอ้เก่ง มันสาบาน ตอนเตะ สมเกียรติ น่ะ ลองสาบานมาให้ดูหน่อยสิ :lol:

#6 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:45

ผมฝ่ายต้าน ->

-ทักษินคนชั่วปล้นแผ่นดิน
-แดงเผาเมือง
-แดงคอมมิวนิสต์
-แดงล้มเจ้า
-และแดงเลวๆ ครับ :)

ปล. ยังไม่เคยเจอแดงที่ดีแม้แต่คนเดียว ไม่รู้มีหรือไม่ :lol:

ปล.2 น่าจะมีตัวเลือก ฝ่ายต้านคนชั่วทักษิน รับรองคะแนนนำลิ่ว ^_^

Edited by คนกวาดขยะ, 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:52.

#7 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:46

ถ้าฝั่ง แม้ว ทำผิด ผมก็ด่า ทำดีผมก็ชม

เช่นเดียวกัน ถ้าฝั่งมาร์คทำผิด ผมก็ด่า ทำดีก้อ ชม เหมือนกัน

ผมไม่รู้ ว่าผมเป็นแบบไหนใน 4 ข้อ แต่ 2 บันทัดข้างบน คือ vision ของผมครับ....
" อันความคิดวิทยาดังอาวุธ ประเสริฐสุดซ่อนใส่เสียในฝัก สงวนคมสมนึกใครฮึกฮัก จึงค่อยชักเชือดฟันให้บรรลัย "

#8 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:56

เป็นต่อ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#9 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:57

กุว่าถ้ามืงมีปมด้อยอยากเรียกร้องความสนใจอะไร มืงก็พูดออกมาเลยดีกว่าว่ะ

ทำโพลหน่อมแน้มแบบนี้แล้วมันได้อะไรวะ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#10 kennn

kennn

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:14

กะตอบข้อสองแต่เห็น จขกท ตอแหล เลยตอบข้อ 3 แทน
พกโพยมาด้วยเหรอ พกโพยมาด้วยเหรอเนี่ย แหมมาแค่เนี๊ยก็พกโพยมาด้วย

#11 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:27

ไม่อยากอยู่พวกเดียวกับคนที่ปากพร่ำประชาธิปไตย แต่สรุปเรื่องเอาเองแบบพวกออโตโนมี่ ขอเป็นข้อสามดีกว่าว่ะ

#12 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:43

ทำไมไม่มีข้อฝ่ายต่อต้านทักษิณ?

ว่าจะเลือกข้อสลิ่มอยู่หรอกนะ แต่เห็นแมลงสาบแล้ว เราไม่ได้เป็น เราจะเลือกได้ยังไง

ถ้าตั้งใจจะบอกว่าเป็นพวกสนับสนุน ปชป ก็น่าจะให้เกียรติกันหน่อย

ไม่โหวต แต่บอกว่าสนับสนุน ปชป ค่ะ

คุณไม่ให้เกียรติคนอื่น ก็อย่าหวังจะได้รับเกียรตินั้นเลยนะ
"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด

#13 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:47

ถ้าเรียกสลิ่ม เรียกแมงสาป ก็น่าจะให้เกียรติพวกเสื้อแดง เรีียก ควายแดง เรียกแมงดา บ้าง จะได้รู้ว่า คนตั้งกระทู้ เป็นกลางจริงๆ :lol:

Edited by Bookmarks, 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:47.

#14 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:57

ผมเป็นคนไทย

ชัดมั้ย?

Edited by ดาร์ค สวอน, 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:57.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#15 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:08

มาทำตัวเป็นสวะอีกแล้ว อยากให้กระทู้โดนอุ้มหายเพราะเจตนาสร้างความขัดแย้งใช่มั้ย

พฤติกรรมการตั้งโพลก็เดิม ๆ หาแต่ดีเข้าตัว เอาชั่วใส่ผู้อื่น แล้วแน่ใจรึว่าคุณเลือกความจริงน่ะ

ถุย
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#16 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:17

มันไม่ยากเลยที่จะตอบ แต่ที่ไม่อยากตอบเพราะ จขกท. ไม่เป็นกลางจริง ยังไม่รู้เลยว่าบ้านเมืองภายใต้คำว่าประชาธิปไตยเป็นอย่างไร

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#17 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:28

กะจะตอบข้อ 4 แต่เห็นเจ้าของกระทู้เลือกแล้ว
เอาเป็นข้อ 3 แล้วกัน ไม่อยากถูกจัดไปอยู่ class เดียวกัน
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#18 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:32

เป็น นปช เสื้อแดง ครับ :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#19 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:38

ผมอยู่ตรงข้ามกับพวกเสื้อแดงเผาเมือง และบรรดาหัวหน้าของมัน!!!

ชัดไหม
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#20 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:40

ผมอยู่ฝ่ายไม่เอาทักษิณ ชินวัตร โกงชาติ ตลอดเวลา

ถ้ามีฝ่ายรัฐประหาร แล้วฝ่ายรัฐประหารไม่เอา ทักษิณ ชินวัตร โกงชาติ
ผมก็จะอยู่ฝ่ายนั้น

ถ้ามีฝ่ายสลิ่ม แล้วฝ่ายสลิ่มไม่เอาทักษิณ ชินวัตร โกงชาติ

ถ้ามีฝ่ายแมงสาบ แล้วฝ่ายแมงสาบไม่เอาทักษิณ ชินวัตร โกงชาติ

ถ้ามีฝ่ายควายแดง แล้วฝ่ายควายแดงไม่เอาทักษิณ ชินวัตร โกงชาติ

สรุป ผมอยู่ฝ่ายไม่เอาทักษิณ ชินวัตร โกงชาติ ตลอดเวลา

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#21 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:42

ไม่รู้ รู้แต่ไม่ขออยู่ฝ่ายเจ้าของกระทู้ครับ :D
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#22 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:53

ยึดมั่นในระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข
ชื่นชอบคุณมาร์ค พรรคปชป.
และอยู่ตรงข้ามฝ่ายนช.แม้วและคนเสื้อแดง
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#23 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:30

กรุอยู่ข้างสี แดง-ขาว-น้ำเงิน ว่ะ ต้อง 3 สีรวมกันเท่านั้น แยกสีใด สีหนึ่งไม่เอา
พรรคการเมืองไหน ตั้้งใจธำรงค์ 3 สีนี้ไว้ ก็ถือว่าเป็นพวกเดียวกะกรุ
พรรคไหนสะเหล่อจะ ล้มสีแดง เพื่อตั้งรัฐไทยใหม่ หรือเพื่อเรียกตัวเองว่า นปช ล้มสีขาว เพื่อสถาปนาวัดจานบิน ล้มสีน้ำเงิน ไม่เอาเจ้า พรรคนั้นคือ ศัตรูของกรุว่ะ
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#24 ขุนพิชิต สุราพ่าย

ขุนพิชิต สุราพ่าย

น้องเก่า

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:47

ไม่มีให้เลือก แต่จะตอบว่าอยู่ข้างในหลวง

มีไรปะ :rolleyes:

แต่ ตอบงี้ เมิงก็บอกว่ากุ เป็นสลิ่มอยุ่ดี :D

#25 .กิ๊งก้าเปลี่ยนสี.

.กิ๊งก้าเปลี่ยนสี.

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:06

เมื่อก่อนผมก็เป้ง พธม. เสื้อเหลือง แต่อับอาย รับการกระทำของตัวเองไม่ได้ ที่ถูกเมพลิ้มหลอกใช้ :(

ก็เลยย้ายมาเป็นแดงเทียมในปัจจุบันอ่ะครับ ยืนยันปัจจุบันแดงเทียมจริงๆน๊าาาา.... :rolleyes: :rolleyes:

#26 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:12

เมื่อก่อนผมก็เป้ง พธม. เสื้อเหลือง แต่อับอาย รับการกระทำของตัวเองไม่ได้ ที่ถูกเมพลิ้มหลอกใช้ :(

ก็เลยย้ายมาเป็นแดงเทียมในปัจจุบันอ่ะครับ ยืนยันปัจจุบันแดงเทียมจริงๆน๊าาาา.... :rolleyes: :rolleyes:

จริงด้วยไอ้ลิ้มกับยะใสมันก็อับอายรับการกระทำไม่ไ้ด้จึงตามน้องก่าไปเป็นแดงเทียมด้วยแล้ว จับมือกับตู่สี่จิ๋มด้วยนะ
น้องก่าสร้างความบันเทิงให้พี่ได้ดีจริง ๆ
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#27 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:18

ไม่สังกัดฝ่ายใด แต่ ยึดมั่นในระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข

เห็นชื่อเจ้าของกระทู้เลือกยังนึกสงสัยว่ามีอะไรแฝงมั้ยแต่ช่างเหอะ
ไม่อยากคิดอะไรซับซ้อน เอาแค่รักในหลวงและเชิดชูคนที่ไม่ทำลายประเทศและพลเมืองของประเทศ

#28 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:23

ผมฝ่ายต้าน ->

-ทักษินคนชั่วปล้นแผ่นดิน
-แดงเผาเมือง
-แดงคอมมิวนิสต์
-แดงล้มเจ้า
-และแดงเลวๆ ครับ :)

ปล. ยังไม่เคยเจอแดงที่ดีแม้แต่คนเดียว ไม่รู้มีหรือไม่ :lol:

ปล.2 น่าจะมีตัวเลือก ฝ่ายต้านคนชั่วทักษิน รับรองคะแนนนำลิ่ว ^_^

อ้าว งั้นก็เป็น พธม สิครับ เพราะที่คุณกล่าวมา เป็น อุดมการของพวกเค้านี่

#29 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:27

ผมอยู่ฝ่ายไม่เอาทักษิณ ชินวัตร โกงชาติ ตลอดเวลา

ถ้ามีฝ่ายรัฐประหาร แล้วฝ่ายรัฐประหารไม่เอา ทักษิณ ชินวัตร โกงชาติ

ถ้ามีฝ่ายสลิ่ม แล้วฝ่ายสลิ่มไม่เอาทักษิณ ชินวัตร โกงชาติ

ถ้ามีฝ่ายแมงสาบ แล้วฝ่ายแมงสาบไม่เอาทักษิณ ชินวัตร โกงชาติ

ถ้ามีฝ่ายควายแดง แล้วฝ่ายควายแดงไม่เอาทักษิณ ชินวัตร โกงชาติ

สรุป ผมอยู่ฝ่ายไม่เอาทักษิณ ชินวัตร โกงชาติ ตลอดเวลา

ก็เห็น พธม เค้ายืนยันอุดมการ ต่อต้านสิ่งที่เค้าเรียกว่าระบอบทักษิณ มาตลอด เช่นเดียวกะคุณ

#30 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:28

ไม่สังกัดฝ่ายใด แต่ ยึดมั่นในระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข

เห็นชื่อเจ้าของกระทู้เลือกยังนึกสงสัยว่ามีอะไรแฝงมั้ยแต่ช่างเหอะ
ไม่อยากคิดอะไรซับซ้อน เอาแค่รักในหลวงและเชิดชูคนที่ไม่ทำลายประเทศและพลเมืองของประเทศ

ดีใจจังครับ ที่เราอยู่ฝ่ายเดียวกัน

#31 yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:28

ขออภัยที่เข้าแทรก แต่เจ้าของกระทู้น่ะแฝงเจตนาเพื่ออ้างชื่อคนที่นี่ไปทำความเสื่อมเสียยังไงล่ะ
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#32 yoshikiryuichiro

ดีใจจังครับ ที่เราอยู่ฝ่ายเดียวกัน

แน่ใจรึ ว่าเขาจะเป็นพวกเดียวกับพวกนิยมลัทธิเหมา แต่ทำเป็นเชิดชูประชาธิปไตรน่ะ

Edited by yoshikiryuichiro, 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:29.

#33 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:35

ไม่สนับสนุนเสื้อแดง ก็ไม่ได้หมายความว่าจะต้องเป็นเสื้อเหลือง

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#34 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:39

ผลโหวต ชัดเจน นะครับ

ผู้ที่ยึดมั่นในระบอบการปกครองประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข มีจำนวนเยอะมาก เป็นนิมิตหมายที่ดีมากๆครับผม :D :D

#35 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:42

ไม่สนับสนุนเสื้อแดง ก็ไม่ได้หมายความว่าจะต้องเป็นเสื้อเหลือง

เห็นด้วยครับผม เราไม่ควรจะไปเหมารวมเช่นนั้น ดังนั้น

คนที่รักประชาํืธิปไตยแบบผม ก็ไม่ควรจะถูกเหมารวมว่าเป็นเสื้อแดง

เพราะยืนยันแล้วว่า ผมเป็นคนไม่สังกัดฝ่ายไหน ผมมีแต่หัวใจที่ยืนหยัดเพื่อประชาธิปไตยเท่านั้น :D :D :D

#36 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:51

เห็นด้วยครับผม เราไม่ควรจะไปเหมารวมเช่นนั้น ดังนั้น

คนที่รักประชาํืธิปไตยแบบผม ก็ไม่ควรจะถูกเหมารวมว่าเป็นเสื้อแดง

เพราะยืนยันแล้วว่า ผมเป็นคนไม่สังกัดฝ่ายไหน ผมมีแต่หัวใจที่ยืนหยัดเพื่อประชาธิปไตยเท่านั้น :D :D :D

ถ้ารักประชาธิปไตยจริง ใครใคร่ชุมนุมในที่สาธารณะก็ตามสบาย แต่อย่าให้คนในพื้นที่ต้องเดือดร้อนหวาดกลัวแล้วกัน
ไม่มีการทำร้ายร่างกายและข่มขู่คนที่มีความคิดเห็นแตกต่าง
อย่าสนใจแต่สิทธิของตัวเองฝ่ายเดียว ต้องนึกถึงสิทธิของคนอื่นด้วย

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#37 yoshikiryuichiro

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:04

ผลโหวต ชัดเจน นะครับ

ผู้ที่ยึดมั่นในระบอบการปกครองประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข มีจำนวนเยอะมาก เป็นนิมิตหมายที่ดีมากๆครับผม :D :D

มาแนวนี้อีกแล้ว ไอ้ประชาิธิปไตรที่แฝงคำว่าคอมมิวนิสต์เนี่ย มันน่าดีใจตรงไหน ยังไม่สะใจสินะ กับการโดนแบนเพราะมีเจตนาร้ายน่ะ

#38 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:26

ก็เห็น พธม เค้ายืนยันอุดมการ ต่อต้านสิ่งที่เค้าเรียกว่าระบอบทักษิณ มาตลอด เช่นเดียวกะคุณ

แล้วไงผมต้องเข้าพวกกับมหาเทพสนธิ ณ การเมืองใหม่ แห่งเอ่เอ้ทีวีด้วยอย่างนั้นเรอะ

รัฐประหารปี 49 ผมว่า เค้าก็ไม่เอาทักษิณโกงชาตินะ อย่าลืมดิ 5555555

#39 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:27

เหมาเลฟเวอร์อย่างนี้เรียกประชาธิปตายหรือเปล่า?

Edited by ดราม่า, 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:27.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#40 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:32

ไม่เชื่อครับ อย่ามาอ้างว่ากลางเลย :lol:

เหตุผลเดียวกับคุณ bookmark ให้ไว้

#41 yoshikiryuichiro

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:32

ขอรณรงค์ทุก ๆ ท่านในเสรีไทย
กรุณาแจ้งลบกระทู้ที่พยายามนำอ้างที่นี่ไปใช้ประโยชน์ให้กับกลุ่มประชาธิปไตรจอมปลอมแบบเสื้อแดง
เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่าง และขอแจ้งต่อผู้ดูแลด้วยว่า user mark lover ยังคงมีพฤติกรรมเป็นภัยต่อบอร์ดแห่งนี้
จึงขอความกรุณาผูู้แลทุก ๆ ท่าน อย่าได้เอาคนแบบนี้ไว้ในบอร์ด
ขอให้ลบและเก็บ id address เพื่อแบนuser ใด ๆ ก็ตามที่ใช้id address นี้ต่อไป

#42 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:34

เห็นด้วยครับ เห็น marklover แสดงความเห็นแบบตรรกะคนกล๊างกลาง ทำไมมันช่างเหมือนแดงแถวบ้านจัง :lol:

Edited by SINANJU, 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:35.

#43 TFAP

TFAP

น้องเก่า

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:35

บอกเลย ฝ่าย3 +รักสถาบันด้วย

ไม่ใช่กลางระหว่างความดี กะความชั่ว ...ทำไปได้

#44 yoshikiryuichiro

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:38

บอกเลย ฝ่าย3 +รักสถาบันด้วย

ไม่ใช่กลางระหว่างความดี กะความชั่ว ...ทำไปได้

ถูกต้อง แม้ทุกอย่างในโลกจะมี 2 ด้าน แต่การควบคุมด้านไม่ดีไว้ย่อมถูกต้อง มิใช่กลางเอียงแดงแบบเจ้าของกระทู้

Edited by yoshikiryuichiro, 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:38.

#45 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:47

กรุณาแจ้งลบกระทู้ที่พยายามนำอ้างที่นี่ไปใช้ประโยชน์ให้กับกลุ่มประชาธิปไตรจอมปลอมแบบเสื้อแดง
เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่าง และขอแจ้งต่อผู้ดูแลด้วยว่า user mark lover ยังคงมีพฤติกรรมเป็นภัยต่อบอร์ดแห่งนี้
จึงขอความกรุณาผูู้แลทุก ๆ ท่าน อย่าได้เอาคนแบบนี้ไว้ในบอร์ด
ขอให้ลบและเก็บ id address เพื่อแบนuser ใด ๆ ก็ตามที่ใช้id address นี้ต่อไป

ไอ้ตัวนี้คงจะไม่เป็นภัยต่อบอร์ดหรอกครับ ผมว่ามันน่าจะเป็นภัยต่อตัวของมันเองมากกว่า
ดูคำถามที่มันตั้งมาซิ มันคงจะคิดนานมากๆ ว่าเอาแค่นี้ ไม่เอาฝ่ายนั้นนี้นู้นที่มันยังไม่ได้กล่าวถึงมาลง
เพราะถ้าลงมันคงจะหลงทาง ดักให้ทุกคนหลงไปข้อ 4 ไม่ได้

น่าสงสารครับคนอย่างนี้ มีความคิดเป็นเผด็จการอยู่ตัวแต่ตัวเองกลับไม่รู้ตัว แต่ดันมาเรียกร้องประชาธิไตย

น่าสงสารครับ

#46 yoshikiryuichiro

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:52

ไอ้ตัวนี้คงจะไม่เป็นภัยต่อบอร์ดหรอกครับ ผมว่ามันน่าจะเป็นภัยต่อตัวของมันเองมากกว่า
ดูคำถามที่มันตั้งมาซิ มันคงจะคิดนานมากๆ ว่าเอาแค่นี้ ไม่เอาฝ่ายนั้นนี้นู้นที่มันยังไม่ได้กล่าวถึงมาลง
เพราะถ้าลงมันคงจะหลงทาง ดักให้ทุกคนหลงไปข้อ 4 ไม่ได้

น่าสงสารครับคนอย่างนี้ มีความคิดเป็นเผด็จการอยู่ตัวแต่ตัวเองกลับไม่รู้ตัว แต่ดันมาเรียกร้องประชาธิไตย

น่าสงสารครับ

แต่ผมว่าใช่แน่นอน แม้จะไม่มีปัญหาภายในบอร์ด แต่พวกนี้จงใจขยายผลไปยังภายนอก
หากเป็นไปตามที่ต้องการบอร์ดนี้ก็จะถูกเหมารวมไปเป็นพวกเดียวกับพวกนี้ แม้จะไม่ใช่ก็ตาม
หากไ่ม่เป็นไปตามแผน ก็จะสร้างภาพว่าบอร์ดนี้เผด็จการ แบบเดียวกับที่พวกแดง***หลาย ๆกลุ่มชอบใช้กับคนเห็นต่าง
นี่แหละคือภัยที่แท้จริงของสวะรายนี้

Edited by yoshikiryuichiro, 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:52.

#47 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 01:04

มันก็ได้แค่กลุ่มควายแดงจมปลักอยู่กลุ่มเล็กๆ เท่านั้นแหละ
ให้มันเอาไปเหมาได้เลยครับ ถ้าคนอ่านเขามีวิจารณญาณมากพอ
เขาก็จะรู้ว่ามันมั่ว มันทำโพลล์มาแบบมั่วๆ

บอร์ดนี้โดนมาเยอะ มีคนอย่างคุณ อย่างผม อย่างเพื่อนสมาชิก
อีกหลายท่าน มันเอาไปขยายว่าเป็นเผด็จการไม่ได้หรอกครับ
บอร์ดนี้เสรีที่สุดแล้ว

ถ้ามันทำสำเร็จมันเหมารวมว่าบอร์ดนี้เป็นพวกมันก็ดีซิครับ
ควายแดงจะได้เข้ามาแถ เลือดสาดกลับไป แต่นี่ตั้งแต่ผมเป็น
สมาชิกมา ต่อวันไม่เคยเห็นมีควายแดงเข้ามาเกินห้าตัวเลย

ภาพของบอร์ดนี้แรกเริ่มเดิมทีคือเหลืองต่อต้านทักษิณ มาวันนึง
สนธิถีบหัว ปชป. ก็กลายร่างมาเป็นบอร์ดแมงสาบ แต่ความจริง
ทั้งหมดคือ ... บอร์ดนี้สมาชิกส่วนใหญ่ถือความจริงเป็นหลัก
ถูกก็ว่าไปตามถูก ผิดก็ว่าไปตามผิด ถ้า ปชป. พลาดท่ามาในวันนึง
ผมว่าเพื่อนสมาชิกก็คงจะรุมถล่มไม่ยั้งเช่นกัน ถึงตอนนั้นก็จะเหลือ
แค่คนที่ไม่ได้ยึดติดกับพรรคการเมืองใดการเมืองหนึ่งจริงๆ แต่ยึด
ถือความถูกต้องเป็นหลัก ส่วนคนที่รัก ปชป. เข้าใส้ ก็คงจะหายไป
กลายเป็นแดงแถ เลือดซิบๆ แบบควายแดงตอนนี้ก็ได้ ใครจะไปรู้

ปล่อยให้มันเห่าให้สบายใจไปเถอะครับ นึกซะว่า สงสารลูกหมู
ลูกหมา ขาเป๋ ตาดำๆ ก็ได้ครับ

:)

#48 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 01:09

บอร์ดนี้สมาชิกส่วนใหญ่ถือความจริงเป็นหลัก
ถูกก็ว่าไปตามถูก ผิดก็ว่าไปตามผิด

เยี่ยมครับ ต้องคิดแบบนี้สิครับ ประเทศชาติ ถึงจะเดินหน้า :D :D :D

#49 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 01:13

บอร์ดนี้สมาชิกส่วนใหญ่ถือความจริงเป็นหลัก
ถูกก็ว่าไปตามถูก ผิดก็ว่าไปตามผิด

เยี่ยมครับ ต้องคิดแบบนี้สิครับ ประเทศชาติ ถึงจะเดินหน้า :D :D :D

ผมเกลียดคนตัดตอนคำพูดของผมที่สุด ผมเกลียดคนที่เอาความจริงครึ่งเดียวมาพูดเป็นที่สุด
ผมรู้สึกว่าคนที่ทำสองอย่างที่ผมพูดถึง คือ พวกหน้าตัวเมีย

#50 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 01:17

เรียน ทุกท่าน

ขอยืนยันว่าข้อกล่าวหาด้านบนเป็นเท็จทั้งสิ้นครับผม

สมาชิกส่วนใหญ่ทราบดี จากผลงานที่ผ่านมาของผม เป็นที่ประจักษ์ชัดว่า ผมไม่สังกัดฝ่ายไหน

ผมมีแต่หัวใจที่ยืนหยัดเพื่อประชาธิปไตยเท่านั้ิน

ดังนั้น จึงเป็นการสมควรอย่างยิ่งที่ผมจะต้องทำหน้าที่ในบอร์ดนี้ต่อไป

จิงจิ๊ง :lol: :lol: :lol: