Jump to content

- - - - -

สมัชชาปกป้องประชาธิปไตยทำอย่างไรคนถึงได้ไปไลค์เพจเยอะขนาดนั้นครับ

• Please log in to reply
19 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:05

ตอนนี้มีคนไลค์ถึงแสนแปดแล้ว คนเสื้อแดงกด + คนล้มเจ้า ไปกดเยอะผมก็เข้าใจ

แต่เพื่อนผมบางคนเห็นดีเห็นงามกับม็อบกำนัน ไม่ชอบรัฐบาลยิ่งลักษณ์ ด่าพวกจาบจ้วงในหลวง ยังไปกดไลค์เพจบ้านี่ได้เลย

เขาทำยังไงหรือครับ ถึงให้ฝ่ายตรงข้ามไปกดไลค์ได้?

#2 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:09

บางคนไลท์เพื่อตามความน่าสมเพชของมันเวลาโกหกพกลมแล้วเสื้อแดงน้ำลายยืด ตาค้าง แล้วรีบเอาข้อมูลไปขยายต่อให้คนรู้เขาสงสารสมองน้อยๆของมันไง  :ph34r:

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#3 SoloWingBank

SoloWingBank

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:09

ตอนนี้มีคนไลค์ถึงแสนแปดแล้ว คนเสื้อแดงกด + คนล้มเจ้า ไปกดเยอะผมก็เข้าใจ

แต่เพื่อนผมบางคนเห็นดีเห็นงามกับม็อบกำนัน ไม่ชอบรัฐบาลยิ่งลักษณ์ ด่าพวกจาบจ้วงในหลวง ยังไปกดไลค์เพจบ้านี่ได้เลย

เขาทำยังไงหรือครับ ถึงให้ฝ่ายตรงข้ามไปกดไลค์ได้?

คือมันมีพวกแบบ ไปกดเพื่อคอยดูความเคลื่อนไหวด้วยครับ เพราะงั้นกดมากกดน้อยไม่เท่าไหร่ต้องดูความเคลื่อนไหวของคนที่สนใจโพส ด้วยครับ

#4 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:11

เห็นแว้บๆ ว่าไปซื้อ Ad ของ Facebook นะ

สงสัยต้องไปถาม มาร์ค อภิสิทธิ์ เอ้ย ซัคเคอเบิร์ก 

It's us against the world

#5 farmers.

farmers.

น้องเก่า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:11

โกงชาติ โกงเมือง มันยังโกงมาแล้ว นับประสาอะไรกับแค่การโกงไลค์ 

#6 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:12

ปั่นเพจวิวง่ายจะตาย ถามคนที่ชนะแอคก์ ได้ไปบินในอวกาศสิ คืนเดียวมาเป็นแสน

ไร้ค่าครับ คนเขารู้กันหมดอ่ะ

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#7 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:18

แจ่ง fb ให้ตรวจสอบไลค์น่าจะได้ โดนแบนเพจเลย เพราะว่าถ้าจำไม่ผิดการเพิ่มไลค์เยอะในเวลาอันรวดเร็วน่าจะผิดกฏ google+ ก็มีกฏนี้

Edited by oneclick999, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:18.

#8 kairyuramon

kairyuramon

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:29

ผมไม่ค่อยแปลกใจนะ ที่มีคนไลค์เยอะขนาดนี้ เท่าที่สังเกตในเฟซตัวเองก็มีคนรู้จักหลายคนไปไลค์ด้วยเหมือนกัน

ถ้าถามผมมคิดว่าน่าจะมีกลุ่มไทยเฉยส่วนหนึ่งที่ไม่พอใจการกระทำของสุเทพเข้าไปไลค์ด้วย

นอกจากนี้ก็น่าจะมีกลุ่มเสรีนิยมที่พบได้ในคนรุ่นใหม่ ๆ หน่อย

#9 Ghost Rider

Ghost Rider

น้องเก่า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:39

ยอดไลท์ปั่นได้ ซื้อขายได้ครับ

หลักการคร่าวๆก็คือ เจ้าของเว็บที่ขายยอดไลท์ จะเขียนโปรแกรมบังคับให้คนที่เข้าเว็บต้องกดไลท์ให้ก่อน จึงจะเข้าเล่นเว็บนั้นๆได้

ส่วนใหญ่ก็จะเป็นพวกเว็บโป้ ที่ขาหื่นทั้งหลายต้องจำยอมกดไลท์ให้ง่ายๆครับ จำนวนเป็นแสนไลท์ทำได้ในวันเดียวครับ

★ ไม่มีอ้ายหรืออีตัวไหน หนีพ้นเพลิงกัลป์จากกรรมที่ตนก่อเอาไว้ได้หรอก ★

#10 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:45

คือมันมีพวกแบบ ไปกดเพื่อคอยดูความเคลื่อนไหวด้วยครับ เพราะงั้นกดมากกดน้อยไม่เท่าไหร่ต้องดูความเคลื่อนไหวของคนที่สนใจโพส ด้วยครับ

ผมก็พึ่งทราบวันนี้ว่า ไลค์ ตีความได้หลายอย่าง วันนี้เองครับ ขอบคุณครับ (สงสัยเราอยู่หลังเขาไปหน่อย-_-") เห็นคนในเพจนั้นภูมิใจกันยกใหญ่ ถึงขั้นจะระดมคนมาชุมนุมแสดงพลังกันเลย)

#11 SoloWingBank

SoloWingBank

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:46

ผมก็พึ่งทราบวันนี้ว่า ไลค์ ตีความได้หลายอย่าง วันนี้เองครับ ขอบคุณครับ (สงสัยเราอยู่หลังเขาไปหน่อย-_-") เห็นคนในเพจนั้นภูมิใจกันยกใหญ่ ถึงขั้นจะระดมคนมาชุมนุมแสดงพลังกันเลย)

5555555555555555555555555555555555

คน 180,000 จากกดแบบนี้

ออกมาเหลือไม่ถึง100,000 หรอกครับ 

ออกมาก็แค่มาประจานตัวเองเท่านั้นแหละครับ

#12 TBOYX

TBOYX

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:48

:rolleyes:  :rolleyes:  :rolleyes:  :rolleyes:

#13 the mask

the mask

น้องใหม่

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:19

ในฐานะผมคนใหม่ที่เพิ่งมาสมัครในเว็ปนี้    มองตามรูปการณ์พวกคุณที่เป็นฝ่ายปชป.ต้องยอมรับและต้องช่วยกันหาวิธีแก้ไข อย่าดื้อรั้นเพราะว่าถ้ากล้ายอมรับตามความเป็นจริงตอนนี้   รัฐบาลพลาดเรื่องพรบ.นิรโทษกรรม เมื่อพลาดยอมถอยและหนีปัญหาต่างด้วยการยุบสภา  แต่ท่านกำนันซึ่งได้เปรียบอยูแล้วแต่ทำไมกลับมาพลาดที่จะตั้งสภาประชาชนโดยไม่สนใจการเลือกตั้งเพราะในหลวงท่านก็ได้ออกพระราชกฤษฎีกาแล้ว

จุดนี้แหล่ะที่ทำให้เกิดจุดเปลี่ยนแปลง   พวกคุณถ้ารักปชป.ต้องช่วยหาวิธีที่จะแก้ไข  ไม่ใช่มัวแต่เอออวยกันเอง   พวกคุณต้องช่วยกันคิดว่าจะทำอย่างไร   ผมกล้าพูดเลยว่ากระแสการเลือกตั้งด้วยทั้งเหตุและผลมาแรงแซงการตั้งสหประชาชนของท่านกำนันแล้ว

#14 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:24

มี gmail หลายอัน ก็กดไลก์ได้หลายชื่อแล้ว 

#15 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:31

เลือกตั้งไม่ใช่ทางออกของประเทศ ถ้ามองว่าจะปล่อยๆ ให้ประเทศกลับไปสู่วังวนเดิม คือให้นังปู กลับมาทำแบบเดิม แล้วมันก็บอกว่า เป็นเรื่องของสภา ปัดฝุ่นนิรโทษกรรมอีกรอบ ผมว่า คนไทยนี่ปัญญาอ่อนชิบหายเลย ที่คิดว่า การเลือกตั้งคือทางแก้ปัญหา 

#16 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:51

เข้าไปอ่านแล้ว สำลักวาทกรรม

ขยันผลิตกันจริงพวกนี้  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#17 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:56

-_-

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#18 khlongez

khlongez

น้องเก่า

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:06

คงอารมณ์เดียวกับเพจทักษิณมั้งครับ  เพื่อนบางคนในเฟสผมเห็นเกลียดมันจะตายห่า แต่ไปกดไลค์มันตอนไหนเจ้าตัวยังไม่รู้เลย

#19 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:08

-_-

ทุนเขาหนาครับ 

ทำธุรกิจต้องสายป่านยาว  :lol:  :lol:  :lol:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#20 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:34

ในฐานะผมคนใหม่ที่เพิ่งมาสมัครในเว็ปนี้    มองตามรูปการณ์พวกคุณที่เป็นฝ่ายปชป.ต้องยอมรับและต้องช่วยกันหาวิธีแก้ไข อย่าดื้อรั้นเพราะว่าถ้ากล้ายอมรับตามความเป็นจริงตอนนี้   รัฐบาลพลาดเรื่องพรบ.นิรโทษกรรม เมื่อพลาดยอมถอยและหนีปัญหาต่างด้วยการยุบสภา  แต่ท่านกำนันซึ่งได้เปรียบอยูแล้วแต่ทำไมกลับมาพลาดที่จะตั้งสภาประชาชนโดยไม่สนใจการเลือกตั้งเพราะในหลวงท่านก็ได้ออกพระราชกฤษฎีกาแล้ว

จุดนี้แหล่ะที่ทำให้เกิดจุดเปลี่ยนแปลง   พวกคุณถ้ารักปชป.ต้องช่วยหาวิธีที่จะแก้ไข  ไม่ใช่มัวแต่เอออวยกันเอง   พวกคุณต้องช่วยกันคิดว่าจะทำอย่างไร   ผมกล้าพูดเลยว่ากระแสการเลือกตั้งด้วยทั้งเหตุและผลมาแรงแซงการตั้งสหประชาชนของท่านกำนันแล้ว

ความผิดพลาดของไอ้แม้ว และเหล่าพลพรรคโลกสวยในประเทศไทย คือคิดว่าคนที่ออกไปวันที่ 24 กับ 9 คือพวก ปชป. นี่แหละครับ และถ้ายังเข้าใจผิด ๆ แบบนี้ต่อไปเรื่อย ๆ ยิ่งลักษณ์อาจได้เป็นนายกคนแรกที่ต้องทำสงครามกับคนในชาติด้วยกันเอง

และจากหน้าหนังสือพิมพ์ทุกวันนี้ ผมไม่กล้าพูดได้อย่างเต็มปากครับว่ากระแสเลือกตั้งแซงการชุมนุมไปแล้ว ไม่เชื่อก็ลองให้ตำรวจยิงแก๊สน้ำตาใส่อีกรอบสิครับ 

และที่ผมขอเตือนไว้อย่างคือ อย่าอ้างสถาบันเป็นความชอบธรรมของฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งเด็ดขาด

Edited by Novice, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 01:38.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน