Jump to content

- - - - -

เพราะเ้หตุใดเสื้อแดงสมควรได้7 ล้าน ครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
30 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:09

เพราะเ้หตุใดเสื้อแดงสมควรได้7 ล้าน ครับ เมื่อเทียบกับ

พลเมืองดีที่่ช่วยคนอื่นแล้วโดนคนร้ายยิงตาย
ทหาร ตำรวจ ครู ที่ภาคใต้ ที่เสียชีวิต
ช่วยคนบาดเจ็บข้างถนนโดนรถชนเอง
ชาวบ้านทำไร่ตามชายแดนโดนลูกปื้นใหญ่เขมร บ้านพัง
ช่วยคนจมน้ำแต่ตัวเองจมน้ำไปด้วย
พนักงานดับเพลิง ไปดับเพลิงออกมาไม่ทันก่อนตกถล่ม แล้วบาดเจ็บเสียชีวิต
แล้วคน เดือดร้อนทำมาหากินไม่ได้ช่วงชุมนุม
คนอื่นทีี่่โดนระเบิดที่ สมานเมตตาแมนชั่น

http://www.youtube.com/watch?v=Ud3vNWhS9GM&feature=related

***แค่อยากรู้***

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#2 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:11

เพราะทำงานให้ท่านศาสดาทักษิณ ชันวัตรครับ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#3 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:16

ยอมเป็นศพ ให้ทักษิณได้เหยียบ หลังจากผิดหวังเมื่อคราวก่อนที่ไม่มีศพไง
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#4 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:03

เป็นขวัญและกำลังใจ
คราวหน้าถ้าต้องมาชุมนุมอีก จะได้สู้เต็มที่
ไม่ต้องห่วงคนที่อยู่ข้างหลัง

ส่วนทหาร อยากอาสาไปเสี่ยงตายเอง
ก็ต้องได้น้อยกว่าเป็นเรื่องธรรมดา
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#5 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:26

เสียดายเงิน ไปสร้างโรงเรียน ห้องสมุด เครื่องมือทางการรักษาผู้ป่วยได้อีกเยอะ
แล้วบอกว่าไม่มีเงิน

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#6 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:08

ไม่มีเหตุอันสมควรใดๆครับ

#7 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:21

โดนหลอก โดนพามาตาย โดนพวกเดียวกันยิงเล่น แถมเอาไปแห่เล่นรอบเมืองยังกะแห่นางแมวแบบนั้น

ผมว่า..........7 ล้านน้อยไปซะด้วยครับ

จะเอาค่าโง่จำนวนมหาศาลขนาดนั้นมาคำนวณเป็นตัวเลขไม่ได้หรอกครับ -_-
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#8 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:26

ผมพิมพ์ไปหลายกระทู้มากๆ เกี่ยวกะเรื่องนี้ พิมพ์จนไม่มีเสื้อแดงกล้าโต้แย้ง

ผมบอกได้เลยว่า คนธรรมดาหรือมนุษย์เงินเดือน หรือข้าราชการทั่วไป

เงินเดือนเดือนละ 10000-25000 บาท เก็บเงินเดือนละ 7000 บาท

ใช้เวลา 100 ปี ถึงจะได้เงิน 7000000 บาท นี่คิดแบบคร่าวๆ

แล้วประสาอะไร กับคนกลุ่มนึงที่เข้าเมืองมาก่อความวุ่นวายแล้วสมควรได้เงินมากขนาดนี้ ?

คนธรรมดาคิดไม่ได้หรอกครับ แจกเงิน 7 ล้านน่ะ ต้องเป็นคนที่ .............. ด้วย !!!!
" อันความคิดวิทยาดังอาวุธ ประเสริฐสุดซ่อนใส่เสียในฝัก สงวนคมสมนึกใครฮึกฮัก จึงค่อยชักเชือดฟันให้บรรลัย "

#9 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 01:50

เสียดายเงิน ไปสร้างโรงเรียน ห้องสมุด เครื่องมือทางการรักษาผู้ป่วยได้อีกเยอะ
แล้วบอกว่าไม่มีเงิน

ก็มันไม่มีเงินไงถึงหาข้ออ้างที่จะกู้
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#10 Hell come soon

Hell come soon

น้องเก่า

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 02:16

รัฐบาลโง่ ไม่รู้ใช้สมองหรือ หัวแม่ตีนคิด เล่นเอาเงินภาษีของประชาชน ไปจ่ายให้ เสื้อแดงทำผิดกฏหมาย เผาเมือง ตายได้ 7 ล้าน
ใช้ตรรกะ วิธีคิดแบบนี้ อย่าว่าแต่จะเป็น ผู้นำประเทศเลย ผู้นำ อบต. ก็ไม่สมควรเป็นแล้ว...
ต่อไปคงมีอาชีพใหม่ ม๊อบรับจ้างอ้างประชาธิปไตย ผุดเป็นดอกเห็ด เผาเมืองเล่น ตกใจก็วิ่งเข้าไปหา แบรนด์เนม เป็นของที่ระลึก
ถึงจะถูก พวกเดียวกันยิงกะบาล ก็ไม่เป็นไร เดี๋ยวเหตุการณ์ สงบค่อยไปรับ 7 ล้าน อาสาไปตาย ครอบครัวสบาย ก็น่าอยู่หรอกน่ะ
คิดแบบชาวบ้านๆ ว่าก็ว่าเห่อะ อาชีพทหาร รับจ้าง ยังได้ไม่เท่านี้เลย!

#11 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:00

ง่ายๆ ..

เสร็จงานก็เอาภาษีกูไปจ่าย
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#12 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:03

เป็นประเด็นที่ชวนให้หงุดหงิดหัวใจปละผิดหวัง ที่สุดแล้วครับ ใน ช่วงนี้

#13 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:56

@suthichai suthichai

RT @Voice_TV: สถานทูตสหรัฐฯ ออกประกาศเตือนชาวสหรัฐในไทย ระวังภัยก่อการร้ายในกรุงเทพ http://bit.ly/reFt8e #VoiceBRK

อเมริกาเตือนคนอเมริกัน คงได้กลิ่นตุๆ ว่าเสื้อแดงจะก่อจราจลอีก เพราะตายได้กว่า 7 ล้าน

#14 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:01

suthichai suthichai

สถานทูตสหรัฐฯออกคำเตือนคนอเมริกันในไทยให้ระวัง มีข่าวว่าอาจมีกลุ่มก่อการร้ายต่างชาติก่อเหตุในกรุงเทพฯ

ต่างชาติที่ว่าอาจสั่งมาจากดูไบหรือมอนเตฯ รึป่าว ?
เลียนแบบเสื้อแดงบ้าง

#15 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:31

มีกูรูท่านหนึ่งกล่าวไว้ครับ

เค้าเรียกว่าใช้คนเป็นครับ ... หรือว่าท่าน ไม่เคยใช้คนกัน ถ้าเคยใช้คงไม่ต้องพูดมาก...

แบบนี้ หน่วยงานอื่น หรือ อะไรก็ตามที่จะตั้งต่อๆมา ทำเต็มที่ ... ไม่ใช่ ตั้งๆไปงั้น หมดงานเลิกแยกย้าย
มีแต่เสมอตัว... หรือ มาช่วยตามคำสั่ง แล้วโดนจับสอบอีกต่างหาก ...

ผมบอกแล้วไงครับ ว่า ระหว่าง ผู้บริหารบริษัทเอกชน มหาชน ในตลาดหลักทรัพย์ กับ
ผู้บริหารพรรค การเมือง มัน คนละมิติกันเลย

...

ตอนทำเค้าบอกหรือปล่าวครับว่าจะมีเลี้ยง?? ดังนั้นคนทำๆ ไป ไม่รู้ด้วยซ้ำ แบบนี้เค้าเรียกว่า การ ให้โดยไม่รู้ตัว...
งานนี้จัดเพื่องานที่ผ่านมา และงานที่จะมีในอนาคต เป็นการบอกเป็น นัยว่า "รัฐบาลนี้ดูแลคนเป็น"

ผมไม่จินตนาการไปเองหรอกครับ คนที่ใช้คนเป็น เค้ารู้ มุกนี้กันทุกคน...

จขกท น่าจะหายสงสัยแล้วนะครับ :D
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#16 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:39

เค้าเรียกว่าใช้คนเป็นครับ ... หรือว่าท่าน ไม่เคยใช้คนกัน ถ้าเคยใช้คงไม่ต้องพูดมาก...

แบบนี้ หน่วยงานอื่น หรือ อะไรก็ตามที่จะตั้งต่อๆมา ทำเต็มที่ ... ไม่ใช่ ตั้งๆไปงั้น หมดงานเลิกแยกย้าย
มีแต่เสมอตัว... หรือ มาช่วยตามคำสั่ง แล้วโดนจับสอบอีกต่างหาก ...

ผมบอกแล้วไงครับ ว่า ระหว่าง ผู้บริหารบริษัทเอกชน มหาชน ในตลาดหลักทรัพย์ กับ
ผู้บริหารพรรค การเมือง มัน คนละมิติกันเลย

...

ตอนทำเค้าบอกหรือปล่าวครับว่าจะมีเลี้ยง?? ดังนั้นคนทำๆ ไป ไม่รู้ด้วยซ้ำ แบบนี้เค้าเรียกว่า การ ให้โดยไม่รู้ตัว...
งานนี้จัดเพื่องานที่ผ่านมา และงานที่จะมีในอนาคต เป็นการบอกเป็น นัยว่า "รัฐบาลนี้ดูแลคนเป็น"

ผมไม่จินตนาการไปเองหรอกครับ คนที่ใช้คนเป็น เค้ารู้ มุกนี้กันทุกคน...

จขกท น่าจะหายสงสัยแล้วนะครับ :D

สงสัยอย่างหนึ่งว่า ทำไมถ้าเป็นพวกเสื้อแดงแล้วต้องชอบคุยโวว่าข้าเก่งข้าแน่ด้วยละครับ
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#17 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:43

ที่ต้องแจก เพราะต้องอาศัยแรงมวลชนอีกเยอะ เช่น นิรโทษกรรม แก้รัฐธรรมนูญ ป้องกันปฎิวัติ แจกซะตอนนี้ถึงเวลาระดมคน แดงจะยิ่งแยงกันออกมา :lol:

เผลอๆ น้องหลอกพี่มายิงทิ้งกลางม๊อบเอาเงินประกัน :lol:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#18 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:30

เพราะต้องลงทุนซื้อน้ำมันคนละลิตรครับ..

การเผาเมืองมันมีความเสี่ยงมาก..

ควรต้องจ่ายให้คุ้มกับการเสียชีวิต..

:D

#19 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:40

จ่ายเงินมากเกินกว่ากรณีทั่วๆไป แล้วไม่มีการแจกแจงเหตุผลที่มาที่ไป ไม่มีหลักเกณฑ์

แบบนี้ ก็ต้องโดนด่าไป
มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...

#20 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:38

คนเสื้อแดงที่ตายเพราะการชุมนุมทางการเมืองสมควรได้ 7 ล้านแล้วครับ ส่วน

พลเมืองดีที่่ช่วยคนอื่นแล้วโดนคนร้ายยิงตาย
ทหาร ตำรวจ ครู ที่ภาคใต้ ที่เสียชีวิต
ช่วยคนบาดเจ็บข้างถนนโดนรถชนเอง
ชาวบ้านทำไร่ตามชายแดนโดนลูกปื้นใหญ่เขมร บ้านพัง
ช่วยคนจมน้ำแต่ตัวเองจมน้ำไปด้วย
พนักงานดับเพลิง ไปดับเพลิงออกมาไม่ทันก่อนตกถล่ม แล้วบาดเจ็บเสียชีวิต
แล้วคน เดือดร้อนทำมาหากินไม่ได้ช่วงชุมนุม
คนอื่นทีี่่โดนระเบิดที่ สมานเมตตาแมนชั่น

คนเหล่านี้ควรได้ ซัก 100 ล้านครับ :)

Edited by annykun, 14 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:38.

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#21 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:49

เพราะต้องลงทุนซื้อน้ำมันคนละลิตรครับ..

การเผาเมืองมันมีความเสี่ยงมาก..

ควรต้องจ่ายให้คุ้มกับการเสียชีวิต..

:D

น้ำมันมันแพง เอ๊า แพงเอา เนอะ

#22 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:54

...

สงสัยอย่างหนึ่งว่า ทำไมถ้าเป็นพวกเสื้อแดงแล้วต้องชอบคุยโวว่าข้าเก่งข้าแน่ด้วยละครับ

"รัฐบาลนี้ดูแลคนเป็น" แต่ไม่เท่าเทียมกันนี้สิ แต่คนที่จะได้7 ล้านนี้มานทำประโชยน์ให้ชาติมั่ง ไม่เข้าใจ
จากข่าวข้างล่าง ได้แค่ ประมาณ 2แสน -3แสน เค้าก็มีครอบครัว พ่อ แม่พี่น้องเหมือนกัน

Edited by คนไทย916, 14 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:56.

#23 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:29

...

ที่เจ็บใจก็ตรงที่ มันไม่เอาเงินในกระเป๋ามันจ่าย ดันมาเอาเงินที่เราเสียภาษีให้ไปพัฒนาประเทศมาจ่ายนี่สิ มันปวดใจ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#24 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:34

เหมือนเผาแบงก์กงเต๊กเลยเนอะ ตายแล้วได้เงิน เดี๋ยวเผาไปให้

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#25 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:47

พี่น้องที่ได้รับเงิน 7ล้าน5 คือผู้เสียสละเป็นวีรชนของชาติ สมควรได้รับการตบรางวัล ปูนบำเหน็จ แต่ผมไม่อยากควักกระเป๋าเอง
เงินในคลังมีเยอะเอาเงินส่วนนี้จ่ายแทนแล้วกัน พี่น้องที่รักผมปราดเปื่องมั๊ย

- ทักษิณ ชินวัตร -
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#26 บนดอยมีเม่า

บนดอยมีเม่า

น้องเก่า

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:11

เงินค่าจ้างไปตายที่ เคยเซ็นไว้ก่อนฮับ

#27 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:14

ผมจำได้ ตอนเผาเมืองปีแรก มันบอกว่าตายเป็นพันเอาศพไปทิ้งทะเลนี่ มันไม่เรียกร้องหาแล้วหรือครับ นั่นเค้าก็เหยื่อนะ ทำไมมันเอาแค่ 91​ศพที่รวมทหารอยู่ด้วยล่ะ

#28 Mojimaru

Mojimaru

น้องเก่า

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:53

อยากรู้ว่าทำไมไม่ให้เป็นรายเดือนจนครบ ต้องจ่ายทีเดียว ทีทหารผ่านศึกยังได้แบบนี้เลย ต่อไปมอเตอร์ไซค์ขายดีแน่ พร้อมกับกะบะ เอาไปถลุงวิ่งกันฝุ่นตลบ เป็นที่อิจฉาของเพื่อนบ้าน

#29 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:56

ไม่มีเหตุอันสมควรหรอกครับที่จะได้รับ

#30 mOOgrOb'pm'

mOOgrOb'pm'

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:54

เคยได้ยินคนด่ากันว่า "โง่ได้ถ้วย"

เพิ่งเคยเห็นนี่แหละครับ :D :D :D

แต่ไม่น่าเอาภาษีประชาชนไปจ่ายเลย น่าเอาแบงค์กงเต๊กจ่ายมากกว่า สมควรที่สุด

RED = Ready to use Enslaved Dumb

แดง = ทาสโง่ๆพร้อมใช้

youtube.com/watch?v=W5wOyorY3cM

youtube.com/watch?v=-DP5-tjgbck&list=PLC886308BCE409164

#31 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:13

7 ล้านหลังหักหัวคิวเสื้อแดงแล้วคงเหลือสัก 1 แสนละมั่ง