Jump to content

- - - - -

ขี้กลากใต้หล้า มันตั้งกระทู้ประชดว่าท่านสุเมธ มีเฟอรารี่ มาดูความจริงกัน

ดร.สุเมธ เมธเฟอรารี่ เฟอรารี่

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
51 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:04

จากกระทู้ของใต้หล้าชื่อ "เมธเฟอรารี่ บอกให้พวกรักสถาบัน และหมิ่น หยุดกันได้แล้ว"

ด้วยความเป็นคนขี้สงสัยเป็นกมล จึงไปดูตามเว็บที่พวกแดงชอบไปรวมฝูงแช่ปลัก
http://www.tfn5.info...p?topic=27854.0

มันเอารูปนี้แล้วอ้างว่าของ ดร.สุเมธ ToT

แล้วสุดท้าย พวกมันก็สรุปว่าเรื่องจริงเนื่องจากท่านพูดเอง เรามาดูที่ ดร.สุเมธพูดกัน

สำหรับพอประมาณของผมก็คือ รู้ว่าก่อนจะทำอะไรต่าง ๆ นี้ ผมจะประมาณตนก่อน คือทำอะไรอย่าให้เกินพละกำลังของเรา ทำอะไรให้มันพอดี อย่าเลยเถิด มีพละกำลังอย่าเที่ยวไปแบกอะไรที่มันหนักเกินไป แบกไม่ไหวหรอก เดี๋ยวมันล้มทับเอา

ถ้าจะซื้อของใหญ่ ๆ สักชิ้น ผมจะดูว่า เดือนหนึ่งผมมีรายรับเท่าไหร่ ได้เกษียณ บำนาญเท่าไหร่ ผมก็ประมาณตนให้สอดคล้องพอสมควรกับตัวผม ที่นี้เงินของแต่ละคนไม่เท่ากัน มีหลายครั้งที่ผมขับรถสปอร์ตไปบรรยายเรื่องเศรษฐกิจพอเพียง คนเห็นเข้าก็ต่อว่า อาจารย์มาบรรยายเรื่องเศรษฐกิจพอเพียง แต่ทำไมอาจารย์กลับขับรถสปอร์ต ผมตอบว่าคุณเข้าใจผิดแล้วละ เศรษฐกิจพอเพียงนั้น สำหรับทุกคน จะเป็นหมอ เป็นข้าราชการ เป็นนักธุรกิจ ก็ใช้เศรษฐกิจพอเพียงได้ทั้งนั้น ถึงใช้เศรษฐกิจพอเพียง แต่กิเลสตัณหา ผมยังมีอยู่ แต่ผมควบคุมรักษามันไว้ในเขตของความพอดี ใครที่คุยว่าตัดกิเลสตัณหาได้ ขอดูหน้าหน่อย ไม่มีหรอก พระบางรูปยังดับกิเลสไม่ได้เลย

เมื่อเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมา พระท่านนิมนต์ผมไปเทศน์ ผมก็เลยเทศน์พระเข้าให้ บอกว่าท่านยังมีกิเลส โบสถ์ควรจะสร้างเท่านี้ แต่ท่านไปสร้างราคาเป็นพันล้าน นึกอยากจะทำโน่นทำนี่ กิเลสทั้งนั้นนะ

คนเราถ้าเกิดความอยากแล้วจะเกิดความทุกข์ เพราะฉะนั้นต้องรักษาความพอดี เอาแค่พอประมาณ ถ้าผมอยากจะขับรถสปอร์ตสักคันหนึ่ง ผมควรจะซื้อในราคาสักเท่าไหร่ มีคนพูดว่าระดับ ดร.สุเมธ ต้องขับเฟอร์ร่ารี่ ผมชอบอยู่เหมือนกัน พอถามว่าราคาเท่าไหร่ ราคาต่ำสุดก็ประมาณ 24 ล้านบาท ผมบอกไม่ไหว มันเกินพอ ถามว่ามีเงินไหม ตอบว่ามีแต่ต้องขายไร่ขายนาที่เพชรบุรีจนหมด

ถ้าถึงขั้นขายบ้าน ขายที่ เพื่อเอาเงินมาซื้อรถ นั่นมันเกินไปแล้ว งั้นมีรถมือสอง second hand ราคา 4 ล้านเอาไหม ไม่เอา เกินพอ ถามว่ามีเงินไหม ก็บอกว่ามี แต่ไม่สมควร เพราะคำที่ 2 ของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวก็คือ มีเหตุมีผล เผอิญมีคน ๆ หนึ่งเอารถสปอร์ตมาขาย อายุ 10 ปีแล้ว แต่เจ้าของใช้ไปแค่ 8,000 กิโล สภาพรถยังใหม่เอี่ยมเลย มาขายผมราคาห้าแสนบาท เปิดเก๊ะดู เงินออมเรามี ไม่สะเทือน พอซื้อได้ ราคาเท่ากับราคารถแจ๊สของฮอนด้า แม้กระทั่งคิดเชิงเศรษฐศาสตร์ก็ถือว่าคุ้ม เบื่อเมื่อไหร่ก็สามารถขายต่อได้โดยไม่ขาดทุนเลย

ตกลงผมก็ซื้อ วันไปรับรถยังมีลังแถมมาให้ลังเบ้อเร่อ คนขายบอกว่าในลังนี้คือเครื่องเก่า แต่เครื่องที่ติดอยู่ในรถคือเครื่องรถแข่ง กลายเป็นว่าจ่ายห้าแสนได้รถแข่งมาคันหนึ่ง ถือว่าพอเพียง ไม่เดือดร้อน แถมยังได้ของดี ที่คุ้มค่าอีก ดังนั้นเศรษฐกิจพอเพียงไม่ได้ให้คุณมารัดเข็มขัด ใส่เสื้อม่อฮ่อม อาบน้ำแค่ 3 ขัน ไม่ต้องทุกข์ทรมานอะไรถึงขนาดนั้น แต่ให้รักษาความพอดีเอาไว้ ไม่ใช่มีเงินอยู่ห้าแสน แต่ทะลึ่งไปดาวน์รถถึงสองแสนแล้วผ่อนส่งอีกสัก 10 ปี แบบนี้อย่าทำ
http://psychiatry.or...iles/sumet.html

สมกับสุภาษิตที่ว่า : เสื้อแดงรักษาความเลว เหมือนเกลือที่รักษาความเค็ม!

Edited by ดราม่า, 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:07.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#2 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:07

ไม่เคยมีความจริง ออกจากปากหมาของพวกเสื้อแดง :angry:

#3 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:09

ขอด่ามันชาติหมาจะผิดไหม ลอบกัดจิงๆ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#4 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:10

รูปนี้รีทัชเห็นๆ สังเกตุตรงแว่นซิ ไม่ต้องขยายดูในโฟโต้ช้อป ก็เห็นแล้ว
ใครเชื่อก็ควายแล้ว 5555555

ไปบอกไอ้คนรีทัชนะ ถ้าอยากเก่ง หากินทางด้านนี้ มากราบตีนผมงามๆ
แล้วก็ใส่เสื้อแดงด้วยนะ พร้อมกับด่าไอ้ทักษิณ ชินวัตร ว่าโกงชาติ
ด่าอียิ่งลักษณ์ ชินวัตร ว่าตอแหล ต่อหน้าผม ผมจะสอนให้ 55555555

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#5 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:13

ไม่มี*** บิดเบือน
เป็นแดงไม่ได้หรอกครับ

มันต้องอยู่ในสันดาน ฉีดเชื้อบิดเบือนเข้าเส้นทุกวี่ทุกวันกันเลย

:)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#6 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:18

รูปนี้รีทัชเห็นๆ สังเกตุตรงแว่นซิ ไม่ต้องขยายดูในโฟโต้ช้อป ก็เห็นแล้ว

ไปบอกไอ้คนรีทัชนะ ถ้าอยากเก่ง หากินทางด้านนี้ มากราบตีนผมงามๆ
แล้วก็ใส่เสื้อแดงด้วยนะ พร้อมกับด่าไอ้ทักษิณ ชินวัตร ว่าโกงชาติ
ด่าอียิ่งลักษณ์ ชินวัตร ว่าตอแหล ต่อหน้าผม ผมจะสอนให้ 55555555

จากที่ท่านแนะนำมาผมลองสังเกตุต่อตรงใต้ข้อศอกขวาก็เบลอทำขอบไม่เนียนใช่ไหมครับ :)
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#7 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:20

ทั้งสองข้างนั่นแหละ ผมด้านบนอีก มันใช้เมจิคแวนกดซีเล็คพื้นทิ้งแบบมักง่ายเกินไป

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#8 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:21

ในรูป เป็นFerrari enzo ไม่มีพวงมาลัยซ้ายนะจ๊ะ

Edited by plunk, 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:23.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#9 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:22

จากที่ท่านแนะนำมาผมลองสังเกตุต่อตรงใต้ข้อศอกขวาก็เบลอทำขอบไม่เนียนใช่ไหมครับ :)

สีโดด เป็นชั้นๆ ดูยังไงก็ นะ 555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#10 ลมเย็น

ลมเย็น

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:25

แล้วจะทำยังไงกันดีละครับ ....

..ข่าวสารประเภทนี้ edit ปุ๊บ print แจก อธิบายในทางเสียหายเข้าไว้

.....คิดว่าคนความรู้น้อยจำนวนมาก ๆๆๆ จะรู้หรือไม่ ? ว่ารูปหรือ clip ถูกตัดต่อมา

........สุดท้ายก็หลงเชื่อ+เกิดอคติ+เกิดการเกลียดชัง

.............นี่แหละโคตรร้ายเลย

เพราะ....ข่าวทางร้าย ๆ มักไปไว.. ขยายความได้เยอะ ..ดูจากพาดหัวหนังสือพิมพ์แต่ละวันดูก็ได้ ว่าแมร่งเน้นยอดขายแค่ไหน ข่าวประเภทนี้

Edited by ลมเย็น, 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:32.

ประเทศไทย ยังมีที่ ที่ไม่ได้ไปเที่ยวอีกมากมาย..
....เพราะฉะนั้น...รีบไปซะ ก่อนที่พวกมรึงจะไม่กลับมาเหยียบอีก

#11 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:26

เรื่องตอ แหล มันเป็นนิสัยของเสื้อแดง เหมือนพ่อแม้วมันเด๊ะ

#12 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:26

ทุกท่านทำเป็นเล่นไป แดงเขาเชื่อจริงๆจังๆว่ารูปนั้นของจริงนะ ไม่เชื่อไปดูในlinkที่ผมโพสไว้สิ :lol:

ความจริงไม่อยากใช้คำว่า รวมฝูงแช่ปลัก แต่มันอดไม่ได้จริงๆ :wub:

Edited by ดราม่า, 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:27.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#13 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:36

http://www.prachacha...wsid=1272018509
"อย่างผมน่ะหรือจะมี ′เฟอร์รารี่′ ลำพังตัวเองหาได้แค่ ′โคโรลล่า′

ข่าวจากประชาชาติธุึรกิจ ... ไปบอกให้ควายแดงอ่านก็แล้วกัน

#14 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:36

ไอ้พวกควายแดง มันตั้งกระทู้ ตอบกระทู้ แต่ละครั้ง อ่านแล้วผมสงสัย ทำไมพวกมันทำอะไรไม่สงสารบุพาการีมันบ้าง

ไม่เห็นแก่เจ้าแก่นาย หรืออะไรอื่น ก็น่าจะเห็นแก่ผู้ให้กำเนิดบ้าง

มันไม่รู้หรือไม่สนใจเลยเหรอว่า การตั้ง-ตอบกระทู้ แบบ ชวนทะเลาะ ถากถาง แถกแถ หยาบคาย ถ่อย ไม่รู้กาละเทศะ

อ้างความเท็จใส่ร้ายแม้แต่บุคคลที่ไม่เคยทำให้พวกมันเสียหายเดือดร้อนอะไรเลย อย่างเช่น ท่านสุเมธ

คนอ่าน อ่านแล้วจะด่าโคตรพ่อโคตรแม่มัน

คนอ่านจะมองว่า การแสดงออกต่ำช้าเยี่ยงนี้ มาจากการอบรมสั่งสอนที่ดีจากบุพการี

อาจจะเข้าทำนอง แม่"ปู" - ลูก"ปู"

#15 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:37

วานคุณดราม่าเอาต้นเรื่อง และแหล่งที่มาของรูปไปตีกบาลมันให้หน่อย

ตาจะได้สว่างกันทั้งแผ่นดินจริงๆ ซะทีนึง 55555555

#16 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:47

สรุปอ้ายใต้ดิน มันก็แค่หมาขี้เรื้อนที่พ่อแม่ไม่ได้สั่งสอน เป็นได้แค่เศษขยะที่อ้ายแม้วมันหลอกไปวันๆ
อนาถว๊ะ

Edited by nornoo, 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:47.

#17 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:47

:angry:

Edited by มะเขือเทศเน่า, 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:08.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#18 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:54

ถ้าค้นหาความจริงที่ถูกต้อง ก็ไม่ใช่แดงสิ

คอนเซ็ปส์ แดง คือเราต้อง....โง่ กาก เกรียน แถ ควาย แล้วอะไรอีกอ่ะ ช่วยกันนึกหน่อยค่ะ

#19 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:07

เบื่อพวกไม่รู้เรื่องแล้วเอาท่านมาใส่ร้าย ใครเคยเห็นท่านขับเฟอรารี่เอารูปมาโชว์หน่อยค่ะ

#20 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:11

รูปตัดต่อ ชัวร์ ล้านเปอร์เซนต์

นี่คือภาพรถจริง มุมมองเดียวกัน แต่นำไปกลับด้าน

Edited by มะเขือเทศเน่า, 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:12.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#21 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:16

รถที่ท่านใช้ในการออกงานต่างๆ ซึ่งดูดีหน่อยคือรถตำแหน่ง และก็ไม่ใช่เฟอรารี่
แต่รถที่เป็นสมบัติส่วนตัวของท่าน มีแต่รถเก่าๆ หรือรถมือสองเท่านั้นเอง ...
น่าขำพวกใส่ความจริงๆ

#22 ryukendo

ryukendo

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:17

มันเอาเรื่องนี้มาตอแหลกันนานแล้วนี่ครับ :huh:

ยังมีควายที่ยังเชื่อ..........หลงเหลืออยู่อีกเหรอครับ :blink: :blink: :blink:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#23 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:27

3ห่วง ..

1.อ.สุเมธมีเงินมากกว่ จำนวนที่ต้องจ่าย เพื่อซื้อรถคันนี้ ไม่เดือดร้อน (พอประมาณ) ..
2.ชอบ รถดี วิ่งมาน้อย ราคาถูก(มีเหตุผล)
3.ซื้อรถแล้วไม่เดือดร้อน สามารถดูแลรักษาได้ ใช้เป็น(มีภูมิคุ้มกัน)

2เงื่อนไข ..
4.รู้จัก knowledge รถ เข้าใจการใช้ที่ถูกวิธี(ความรู้)
5.ไม่ได้ได้มาอย่างมิชอบ ไม่ได้อยากจนยอมทำทุกอย่างเพื่อให้ได้มา (คุณธรรม)

โง่ขนาดนี้ ถึงได้ แบมือขอเงินนักการเมือง มันอยู่นั่นไง ..

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#24 คืนหมาหอน

คืนหมาหอน

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:35

ก็พวกมันถึงได้ชื่อว่า "หมาหางแดง" ไง........เจ้านายมันเคาะกะลา ก็วิ่งกระดิกหางเฮตามกันไป....มีสมองที่ไหนหล่ะ
"คนดีนั้นก็เหมือนคนบ้า หากไม่มีปัญญา"

#25 vee

vee

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 01:33

สเป็คควายแดง
โง่ ควาย ดักดาน หน้าด้าน บิดเบือน

ไอ้พวกนี้กี่ครั้งแล้ว มาบิดเบือนปั้นเรื่องควายๆซ้ำๆซากๆ หมดเรื่องนี้ก็เอาเรื่องนั้น พวกควาย
แล้วก็หน้าด้าน พอเขาจับได้ก็แถต่อ แถไม่ไปก็หนีตั้งกระทู้ใหม่ ควายเอ๊ย
อยากถีบส่งพวกมันลงนรกจริงๆ

#26 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 01:44

ทั้งโง่ทั้งเลวในตัวเดียวกัน ตั้งแต่ที่มีคลิปเสียงโจมตีอภิสิทธิ์ทีแล้ว
ฟังครั้งเดียวก็รู้ว่าตัดต่อ มันยังเชื่อ
ทั้งรูปไอ้แม้วไปจับมือกับแมนเดล่าก็แล้ว
รู้สึกว่าไอ้พวกนี้มันโง่จนไม่หูลืมตา
อยากจะจับมาตบกบาลเรียงตัวให้หายโง่
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#27 Ballbk

Ballbk

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 06:57

พวกมันก็เป็นได้แค่ พวก กาก บอร์ดแหละ โพสให้มันรกบอร์ดเอาตังค์ แค่นั้น

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#28 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 07:41

จะขับรถไร ไม่เห็นแปลก
ขออย่าทำชั่ว
ขายชาติ
เนรคุณประเทศก็แล้วกัน

#29 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:03

ขอบคุณมากครับ ยิ่งแดงแถทั้งหลายทำแบบนี้

สำหรับผมมันกำลังลดค่าความเป็นคนของพวกมันเอง

อนาถใจกับการกระทำของพวกมันแท้ ๆ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#30 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:19

ปลอดแดงอีกกระทู้ื

#31 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:43

ใครดูก็รู้ว่า เสื้อแดง บิดเบือน ท่านผู้ชม คนกลางๆที่ผ่านมาอ่าน พิจารณาเอาเองนะครับPosted Image
แก๊งค์น้ำปู

#32 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:49

3ห่วง ..

1.อ.สุเมธมีเงินมากกว่ จำนวนที่ต้องจ่าย เพื่อซื้อรถคันนี้ ไม่เดือดร้อน (พอประมาณ) ..
2.ชอบ รถดี วิ่งมาน้อย ราคาถูก(มีเหตุผล)
3.ซื้อรถแล้วไม่เดือดร้อน สามารถดูแลรักษาได้ ใช้เป็น(มีภูมิคุ้มกัน)

2เงื่อนไข ..
4.รู้จัก knowledge รถ เข้าใจการใช้ที่ถูกวิธี(ความรู้)
5.ไม่ได้ได้มาอย่างมิชอบ ไม่ได้อยากจนยอมทำทุกอย่างเพื่อให้ได้มา (คุณธรรม)

โง่ขนาดนี้ ถึงได้ แบมือขอเงินนักการเมือง มันอยู่นั่นไง ..

จากภาพ ... สำหรับพี่น้องชาวไพร่มันจบตั้งแต่ ความรู้-คุณธรรมแล้วครับ :lol: :lol: :lol:

Edited by DumpDump, 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:50.

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#33 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:06

นับวัน นปช คนเสื้อแดง จะห่างไกลศิลธรรม จริยธรรมและละอายต่อบาปน้อยลงๆเรื่อยๆนะคะ
สามารถสร้างข้อมูลเท็จ ตัดต่อ สร้างให้มันเป้นเรื่องเดียวกัน เพื่อหาเหตุโจมตีคนที่ไม่ชอบ
หรืออยู่ฝ่ายตรงข้ามแบบไม่ละอายแก่ใจเลย ...สงสัยจังว่า พวกนปช เสื้อแดงเนี่ย
เค้าเข้าวัด ฟังเทศนื ฟังธรรมเพื่อกล่อมเกลาจิตใจบ้างไหมค่ะเนี่ย หรือว่าแดงสยาม คิดว่า
ศาสนาคือความงมงาย เลยทำให้จิตใจกระด้างและหยาบโลนขึ้นๆ

ดิฉันอ่านสิ่งที่ ดร สุเมธท่านให้สัมภาษณ์แล้ว กินใจจังเลยค่ะ เรื่องความพอเพียงและประมาณตัวเอง
ที่คนไทยนับวันยิ่งประมาณตัวเองไม่เป้น ใช้จ่ายเกินกำลังตัวเอง ถึงได้เกิดหนี้สิน และเป็นทุกข์
อยู่ทุกวันนี้ แทนที่จะกลับตัวกลับใจเห้นดีเห้นงามกับสิ่งที่พระเจ้าอยู่หัวท่านทรงดำรัสเรื่อง
เศรษฐกิจพอเพียง ...แดงทั้งหลายกลับหาว่าเป้นเรื่องจมปลัก ทำให้คนดักดาน ปิดหูปิดตา
ทำให้คนไม่ก้าวหน้า แล้วหันไปนิยมนโยบายทักษิณที่กระตุ้นเรื่องวัตถุนิยมแทน

ดิฉันว่าทุกอย่างต้องมีปัญญานะคะ ใครจะมีชีวิตอยู่รอดและเจอความจริงได้ต้องใช้ปัญญา
ไตร่ตรองมากกว่าให้ใครมาจูงจมูก คนเราทุกคนยังมีกิเลส ตัดไม่ได้หรอกค่ะ แต่อยู่ที่ว่า
เราจะควบคุมกิเลสหรือให้กิเลสควบคุมเรากันแน่

อ่านมาทั้งหมด ดิฉันไม่เห็นว่า ดร สุเมธท่านจะซื้อรถเปอร์เช่เลย ท่านแค่ยกตัวอย่างเอ่ยขึ้นมาเฉยๆ
รถที่ท่านซื้อมือสองคือรถสปอร์ตอายุงาน 10 ปีที่คนเอามาขายต่อในราคา 5 แสนนี่ค่ะ
ทำไปทำมา พวกเสื้อแดง เอาสองเรื่องมาควบรวมกันเฉยเลย อืม พวกนี้เค้าเก่งจริงในการสร้าง
เรื่องชั่วๆทำให้คนเสียหายเสมอๆนะคะ

#34 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:01

"บิดเบือนเป็นนิสัย ทำ***เป็นสันดาน"

#35 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:10

ดันมาให้ใต้หล้าเห็น กลัวมันทำมึน แกล้งทำเป็นไม่เห็น

#36 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:40

ตัวที่บอกว่า เฟอร์รารี่มีแต่สีแดง นี่น่าขำที่สุด
โง่แล้วยังกล้ามาเม๊นท์อึก
ขำโว้ย!ดักดานกันอยู่แต่ในกะลาที่จมปลักโคลน
น่าสมเพชจริงๆ :(

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#37 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:03

ดันมาให้ใต้หล้าเห็น กลัวมันทำมึน แกล้งทำเป็นไม่เห็น

Typical red trolls, post and run.

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#38 vee

vee

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:01

ทีกระทู้ยังงี้ มันแถไม่ได้ไปไม่เป็นละหายหัว ไอ้ควายแดง

#39 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:12

ตัวที่บอกว่า เฟอร์รารี่มีแต่สีแดง นี่น่าขำที่สุด
โง่แล้วยังกล้ามาเม๊นท์อึก
ขำโว้ย!ดักดานกันอยู่แต่ในกะลาที่จมปลักโคลน
น่าสมเพชจริงๆ :(

ตบด้วยภาพ
และอย่ามาแถว่าพ่นสีทับแล้วกัน

#40 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:26

ประชาธิปไตยแบบควายแดง คือ กรูมีสิทธิเสรีภาพที่จะ ด่า คนอื่นด้วยข้อมูล บิดเบือน ตอแหลยังไงก็ได้ แต่คนอื่นห้ามด่าท่านศาสดาแม้ว และเจ้าแม่ปูนะ แม้จะเป็นเรื่องจริงก็ตาม

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#41 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:17

อย่าว่างันงี้เลยค่ะ แค่เห็นฉากหลังรถก็น่าจะดูออกแล้วว่าตัดต่อ รถคันนี้น่าจะเรนเดอร์ออกมาจากโปรแกรมสามมิติหรือไม่ก็จัดฉากถ่ายในสตูดิโอ ที่สำคัญคือรูปคนกับรถมันคนละบรรยากาศ ไม่ได้ถ่ายจากที่เดียวกันแน่ๆ

#42 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:07

ผมได้เอาไปฝากแอดมินเสรีไทยเฟซบุ๊ค ให้ประจานความชั่วของเสื้อแดงโดยทั่วกัน แล้วฮะ

#43 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:15

สรุปว่า ดร สุเมธ มีรถสปอร์ต จริง ซื้ำอมา ห้าแสน
แต่ อาจไม่ใช่คันเดียวกับในรูป

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#44 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:27

สรุปว่า ดร สุเมธ มีรถสปอร์ต จริง ซื้ำอมา ห้าแสน

สรุปว่าแก๊งค์เสื้อแดงมันเล่นเรื่องโกหกฮะ

#45 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:40

หริอว่า เป็นคันนี้ ฮาาาา

#46 คืนหมาหอน

คืนหมาหอน

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:45

สรุปว่า....เรื่องนี้มีคนตอแหลใช่ไหมฮ่ะ
"คนดีนั้นก็เหมือนคนบ้า หากไม่มีปัญญา"

#47 yakult

yakult

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:51

ผมอยากให้คุณเด็กปากดี หรือท่านอื่นก็ได้ หาข้อมูลที่เป็นจริงให้หน่อยครับ ว่า ตกลงว่าท่านสุเมธ ท่านมีเฟอรารี่ หรือเปล่า หรือท่านมีรถอะไรบ้าง จะได้ให้ไอ้คนที่มันชอบพ่นว่า เล่าว่า ใคร ๆ เขาก็รู้ มันหายบ้าซะที
ผมทำสิ่งที่กฏหมายห้ามแค่นั้นเอง อย่ามายุ่งกับผม

#48 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:13

ห่ะ รีทัชได้สวะขนาดนั้น ยังอุตส่าห์มีควายเชื่อ

อ๊าาา โง่แท้...

#49 pakorn

pakorn

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:16

รวมฝูงแช่ปลัก

ฮ่าๆ ชอบคำนี้จริงๆ

#50 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:18

ขออีกหน่อย

ประเด็นที่ควายแดงพยายามจะยัดเยียดให้ท่านสุเมธ คือ

อำมาตย์ 100% ผู้พอเพียง มีรถสปอร์ตเฟอรารี่คันละ 20 ล้านขับเว้ยเฮ้ย

มีหลักฐานภาพถ่ายตัดแปะด้วยนะเออ (มอ มอออออ เสียงควายร้อง)

แต่เมื่อท่านสุเมธพูดความจริงออกมาแล้วว่า รถซื้อมาห้าแสน แถมไม่ใช่เฟอรารี่

เหล่าควายก็ไปต่อไม่เป็นครับพี่น้อง