Jump to content

- - - - -

ได้ข่าวว่ามีการท้าทายเรื่องจำนวนคนที่จะมาต่อต้านอีโง่

• Please log in to reply
13 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:29

เผอิญน้องที่ทำงานถามว่าผมได้ข่าวไหม

ที่อีโง่ให้สัมพลาดว่าถ้าออกมา 10 ล้านคน

มันจะยอมลาออก

ฟังดูผมรู้สึกว่า ไม่น่าจริง

แต่น้องเขาบอกว่ามีคลิปเสียงด้วย

เลยไม่แน่ใจ มาขอสอบถามเพื่อนสมชครับ

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#2 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 09:08

ไม่แน่ใจเรื่องสัมภาษณ์นะครับ

แต่ถ้ามีคนเป่านกหวีดไล่มันทุกที่ที่มันไป มันคงประสาทแดกแน่

ว่าแต่ว่า มันเกลียดนกหวีดมากซะจนไม่ไปร่วมงานพิธีเปิดซีเกมส์ :D

#3 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:05

ไม่สมกับเป็นม็อบผู้ดีเลย ลูกเขาก็ไปเป่านกหวีดใส่ เกิดเด็กตกใจแต๋วแตกขึ้นมาจะว่าไง

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#4 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 11:12

ต่อให้มันพูดจริง คิดเหรอคะว่าคนแบบนี้จะกลับคำไม่เป็น

#5 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:09

มา10ล้านจริง เดี๋ยวมันก็ตอ..แห.. ว่า ยังไม่ถึง 15 ล้านที่เลือกมันมาอีก..... -_-

#6 อดีตไทยเฉย

อดีตไทยเฉย

น้องใหม่

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:37

ต่อให้มา 15 ล้าน ปึ้งก็บอกมาราวๆแสนคน

#7 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 13:59

พวกขี้ข้ามันนับเลขถึงล้านเป็นเหรออออออออออ......

มาเท่าไรก็นับได้ไม่กี่พันกี่หมื่นอยู่ดีแหละ

#8 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:01

ครั้งสุดท้ายวันที่ 9 ธันวา

ภราดร ณ สมช. บอกว่า กปปส.มีผู้ชุมนุมประมาณ 50,000 คน

ถ้ามันนับได้แค่นั้นก็อย่าเสียเวลาแข่งกันมันเลยครับ

#9 TypeYourMind

TypeYourMind

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:09

ต่อให้มันพูดจริง คิดเหรอคะว่าคนแบบนี้จะกลับคำไม่เป็น

กลับคำทำไม่เป็น

กลับด้านไม่ต้องสั่งก็ทำเอง

.. ถ้ากุลีมีสิทธิเท่าบัณฑิต .. บัณฑิตจะลงทุนเรียนกันไปทำไม??? .. ประชาธิปไตยมันว่าด้วยเรื่องเสียงข้างมาก .. ฉะนั้น ประเทศไหนที่เสียงข้างมากไม่มีการศึกษา ประเทศก็ล่ม .. เพราะกุ๊ยซื้อกุ๊ย และกุ๊ยเลือกกุ๊ยแน่นอนครับ

#10 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:35

หมายถึงเล่นท่า ?  :blink:

#11 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:38

10 ล้านคนจะยอมลาออก

สู้เอาแค่ 1 ล้านคนจับมันสำเร็จโทษเลยจะไม่ง่ายกว่าเหรอ

#12 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:51

คุณจะหวังคำมั่นสัญญาอะไรกับพวกปลิ้นปล้อนหล่ะค่ะ

ขนาดบอกว่าพวกเราก้าวพ้นทักษิณแล้ว เราคงไม่ทำให้ประเทศชาติเสียหายเพราะช่วยๆๆคนๆเดียวหรอกนะคะ

ยังเห็นทักษิณยังโฟนอินเข้ามาประจำ  แต่งตั้งโยกย้าย รมต ข้าราชการ ยังต้องบินไปประจบทักกี้ที่เมืองนอก เพื่อขอตำแหน่ง

และดัน พรบ นิรโทษกรรมแบบสุดซอยตอนตี 4 ..เลย

คนมาชุมนุมเป้นล้านๆๆ พวกมันประเมินได้แค่ หลักหมื่นหลักแสน (แต่ก็ขี้ขลาดตาขาว รีบยุบสภาเฉยเลย งง คนมาน้อยกลัวอะไรฟ่ะ )

เพราะฉะนั้น มา 10 ล้าน ...ก็ไม่มีประโยชน์หรอกค่ะ

นังคนนี้หล่อน โง่ แล้วยัง ตอแหล ด้านอีก

#13 คนชายแดน

คนชายแดน

น้องเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:21

ไม่ได้มีการท้าทายอะไรกัน ลองกลับไปดูคลิปที่กำนันพูดบนเวทีราชดำเนินเมื่อคืน 15/12/56

ฟังแล้วลองจับความให้ดี เป็นเพียงเรื่องเล่าเกี่ยวกับคนที่โทรศัพท์มาพูดคุยกับกำนันเท่านั้น

#14 TypeYourMind

TypeYourMind

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:33

หมายถึงเล่นท่า ?  :blink:

ไม่รู้สินะ 555

.. ถ้ากุลีมีสิทธิเท่าบัณฑิต .. บัณฑิตจะลงทุนเรียนกันไปทำไม??? .. ประชาธิปไตยมันว่าด้วยเรื่องเสียงข้างมาก .. ฉะนั้น ประเทศไหนที่เสียงข้างมากไม่มีการศึกษา ประเทศก็ล่ม .. เพราะกุ๊ยซื้อกุ๊ย และกุ๊ยเลือกกุ๊ยแน่นอนครับ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน