Jump to content

- - - - -

ทนกับมันมาได้ 12 ปีแล้ว ถ้าลุงกำนันจะเรียกอีกกี่ครั้งก็ยังจะมาคับ

• Please log in to reply
22 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:20

*
POPULAR

ระบอบทักษิณทันเริ่มตั้งแต่ 44

อดทนกัดฟันกับมันมาตลอด

แม้วันนี้ยังไม่ชนะ แต่ไม่เคยท้อ

ลุงกำนันเรียกเมื่อไหร่ก็จะออกมาอีกมาอีก

มีแต่ได้ไม่มีเสียอยู่แล้ว..

อยู่เฉยๆก็เป็นขี้ข้ามันตลอดไปซิ..

สู้ๆคับมวลมหาประชาชน

สู้ๆคับลุงกำนัน

#2 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:27

กูจะสู้แม้ไม่รู้วันชนะ...

เพราะกูไม่ใช่ทาส..

เพราะกูเป็นไทย...

ไทยสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว....

ไม่แค้นเคืองในโชคชะตา...

Attached Images

#3 RakBanHao

RakBanHao

น้องเก่า

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:31

ผมว่าคุณสุเทพ พูดเพื่อหาทางตันให้ตัวเอง แล้วเหมือนจะเลี้ยงใข้ม็อบไปแล้ว 

“สุเทพ”ยื่นคำขาด”ปู”ไม่ออกปิดกทม.ทั้งเดือน

On December 22, 2013

“สุเทพ” ขู่ถ้ามีเลือกตั้ง 2 ก.พ.จะปิดทั้งเมืองทุกจังหวัด

#4 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:39

ลูกผู้ชายตัวจริง ต้องอย่างนี้

สู้โดยไม่ร้องขออะไร

สู้โดยไม่สนใจเรื่องปัจจัย

สู้โดยไม่ห่วงตนเอง แต่ห่วงชาติมากกว่า

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#5 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:45

สู้โดยไม่ห่วงตนเอง แต่ห่วงชาติมากกว่า

คารวะ

:)

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#6 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:48

ผมว่าคุณสุเทพ พูดเพื่อหาทางตันให้ตัวเอง แล้วเหมือนจะเลี้ยงใข้ม็อบไปแล้ว 

“สุเทพ”ยื่นคำขาด”ปู”ไม่ออกปิดกทม.ทั้งเดือน

“สุเทพ” ขู่ถ้ามีเลือกตั้ง 2 ก.พ.จะปิดทั้งเมืองทุกจังหวัด

จุ๊..จุ๊... อย่าไปเผือกกับเรื่องของเค้าสิครับ -_-  -_-  -_- 

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#7 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 20:50

เอาข่าวจากสำนักข่าวเอียงแดงมา สลืมแถวนี้จะเชื่อเหรอครับ ? 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#8 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:07

#9 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:09

แน่จริงอธิบายมาสิว่าระบอบทักษิณมันทำไม เลวยังไง โกงยังไง!!

#10 SoloWingBank

SoloWingBank

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:11

แน่จริงอธิบายมาสิว่าระบอบทักษิณมันทำไม เลวยังไง โกงยังไง!!

ถามว่ามันไม่โกงวิธีไหน ไม่เลวยังไง ยังตอบสั้นกว่าเยอะอะครับ 5555+

#11 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:15

ถามว่ามันไม่โกงวิธีไหน ไม่เลวยังไง ยังตอบสั้นกว่าเยอะอะครับ 5555+

ไม่ได้โกงมีคนโกงที่ไหนชนะเลือกตั้งได้!  ที่กล่าวหาคุณอาปูว่าโกงก็ด้วยโกหกตอแหลค่ะ ถ้าโกงกระบวนการที่มีอยู่ก็ต้องเอาผิดได้ มันเป็นวาทกรรมหลอกลวง!

#12 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:17

ตอนนี้อย่าว่าแต่ลุงเลยฮะ

ตอนนี้ประชาชนก็ไม่มีใครถอยแล้ว

#13 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:22

เรียกอีกก็ไปอีก

Attached Images

#14 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:28

เอาจริงๆนะ ผมว่าถ้ายิ่งลักบอกว่าออกมา16ล้านแล้วลาออกเลยเนี่ย
ผมว่าทะลุเป้าแน่นอน
ปล.เสื้อแดงอย่าเผือกถามอีกนะครับว่าถ้าเสียงเยอะทำไมไม่เลือกตั้ง ผมคิดว่าคนที่ไปเนี่ยเค้ามีวิธีแก้ปัญหาในสมองหลากหลายกว่าคำๆเดียวที่พวกคุณท่องกัน

#15 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:34

เอาจริงๆนะ ผมว่าถ้ายิ่งลักบอกว่าออกมา16ล้านแล้วลาออกเลยเนี่ย
ปล.เสื้อแดงอย่าเผือกถามอีกนะครับว่าถ้าเสียงเยอะทำไมไม่เลือกตั้ง ผมคิดว่าคนที่ไปเนี่ยเค้ามีวิธีแก้ปัญหาในสมองหลากหลายกว่าคำๆเดียวที่พวกคุณท่องกัน

ข้อแก้ตัวของพวกควายแดง ที่ไม่ยอมปฎิรูปก่อนเลือกตั้ง เพราะมันยอมรับที่จะเป็นขี้ข้าได้ ไอ้สุขุม นวลสถุล มันก็ออกมายอมรับว่ามันยอมเป็นขี้ข้าครับ 

#16 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 23:47

น้อง เพชรชมพู กิจบูรณะ  พูดบนเวทีวันนี้ว่า

"ทุกความพยายาม ไม่อาจนำมาซึ่งความสำเร็จ
แต่ทุกความสำเร็จ ล้วนเกิดจากความพยายาม"

ขอแถม ภาษิตญี่ปุ่น

When I want to think, I sit.
When I want to change, I act
Japanese Proverb

เมื่อฉันต้องการ ที่จะคิด... ฉันนั่ง

เมื่อฉันต้องการ ที่จะเปลี่ยน ... ฉันลงมือทำ

:)

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:00

ขอคาราวะครับ

ตัวโตสุดฟอนท์ 48 อีกแล้วนะครับท่าน

ทุกคห.ของท่านไม่จำเป็นต้องเขียนตัวโตตลอดทุกคห.ได้หรือไม่ครับ?

มันเป็นมารยาทพื้นฐานที่สังคมบอร์ดจะรับรู้โดยทั่วกัน เพื่อสุขภาพตาของเพื่อนร่วมบอร์ดครับ

ท่านจะเกลียดผมก็ได้นะครับ  ผมยินดี

เพราะถ้าผมไม่ตามมาติงจนกว่าท่านจะเข้าใจ ผมจะรู้สึกไม่สบายใจกว่าถูกเกลียดอีก

เพราะเหมือนตัวผมเองละเลยหน้าที่สมาชิกในสังคมสาธารณะนี้ครับ

ท่านลองเข้าเว็บอื่นดูได้ เอาง่ายๆ เว็บพันทิปห้องศุภชลาศัย มีกระทู้แนะนำอยู่ตอนนี้เลย

มีล็อกอินหนึ่ง ใช้อักษร "ชิดขวา" และ "ตัวหนาทุกบรรทัด"

เจอด่ากระจายไปซะกระทู้กระเท้อเป็นรองไปเลย

เหตุผลที่เธอผู้นั้นถูกสมาชิกพันทิปตำหนิเรียงตัวเป็น 30-40 คนคือ

1. ต้องการเด่นกว่้าใคร ด้วยการแหกคอกชิดขวาซะงั้น..ทำให้คนอ่านคห.ตามๆกันมาที่เขาเขียนปกติซ้ายมาตลอด ต้องสะดุดและชะงัก ทำให้อ่านยาก

2. การทำตัวหนาทุกตัว มารยาทสังคมพื้นฐานคือการ "ตะคอก" ครับ

(ผมก็ไม่เคยรู้นะ เพราะอ่านกฎกติกาในบอร์ดเมืองนอกนี่แหละ ถึงได้รู้ว่าการทำตัว CAP หรือตัวหนาทุกคำ มันไม่สุภาพ)

ผมเขียนบอกท่านหลายรอบแล้ว ท่านก็กรุณาตอบมาว่าเวลาโมโหท่านถึงใช้ฟอนท์ใหญ่สุด

แต่หลายคห.ผมก็เห็นว่าเป็นการตอบคห.ธรรมดาๆ  จึงไม่เห็นความจำเป็นที่ท่านต้องใช้ตัวใหญ่นะครับ

จึงท้วงมาอีกครั้งด้วยความเคารพครับ

gladiator 1.jpg

#18 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:10

ใช่ครับใช่ เห็นด้วยครับคุณผึ้งครับ ใช้ตัวใหญ่มันเป็นเน้นข้อความ ถ้าเป็นการพูดก็เหมือนการเน้นเสียง หรือไม่ก็ตะคอกไปเลย สมาชิกในสรท.ไม่ใช่ทหารใหม่นะครับ ไม่ต้องตะคอกกันตลอดเวลาก็ได้  :lol: 

#19 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:11

ระบอบทักษิณทันเริ่มตั้งแต่ 44

อดทนกัดฟันกับมันมาตลอด

แม้วันนี้ยังไม่ชนะ แต่ไม่เคยท้อ

ลุงกำนันเรียกเมื่อไหร่ก็จะออกมาอีกมาอีก

มีแต่ได้ไม่มีเสียอยู่แล้ว..

อยู่เฉยๆก็เป็นขี้ข้ามันตลอดไปซิ..

สู้ๆคับมวลมหาประชาชน

สู้ๆคับลุงกำนัน

คุณได้สิทธิเดียวนั้น

ปล.เล็งๆไว้บ้างยังครับ

คุณไตรรงค์ ท่านกล่าวไว้

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#20 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:30

ต่อให้นักการเมืองโกงเป็นคนอื่น ก็มีคนออกมาต่อต้านอยู่ดี 

การมองคนอื่นทำชั่ว โดยที่ตัวเองไม่รู้สึกรู้สาอะไร นี่คือความล้มเหลวของสังคมครับ 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#21 Delta_PCP

Delta_PCP

น้องใหม่

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 02:47

วิธีแก้หลากหลายยังไงบ้างครับ อยากทราบบ้าง เอาที่ถูกกฎหมายนะ

#22 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 07:49

http://www.youtube.c...h?v=LgzXwpePTTU

เหมาะกับเพลงนี้จริงๆ

#23 คนไทยเท่านั้น

คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:59

เบื่อที่จะบอกแล้วว่ามันโกงอย่างไร ในกระทู้เก่าๆมีคนบอกไว้ตั้งหลายเรื่อง ไปหาเอาเองครับ บอกไปก็ไม่มีประโยชน์ ถ้ายังเป็นเสื้อแดงอยู่

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน