Jump to content

- - - - -

กปปส ตอนใหนจะรุกฆาตซะที

• Please log in to reply
31 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 papa05

papa05

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:49

ผมติดตามข่าว  อยากปร่วมช่วย   ไม่อยากให้ยืดเยื้อ  ศท

ควรกำหนดทิศทางรุกฆาตเถอะครับ  ให้รู้แพ้รู้ชนะซะที   เป็นเบี่ยอยู่อย่างนี้  มวลชนจะหมดกำลังใจนะผมว่า

ตอนนี้กำลังใจยังไม่หมด ควรตัดสินได้แล้ว

ขอฝันใฝ่ในฝันอันเหลือเชื่อ ขอสู้ศึกทุกเมื่อไม่หวั่นไหว ขอทนทุกข์รุกโรมโหมกายใจ ขอฝ่าฟันผองถัยด้วยใจทนง[b] http://www.facebook....me.php?sk=group

#2 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 14:57

เอาปืนไปยิงหัวอิป้ามันเลยมั๊ย
จะได้จบๆซะที
ถ้าทำไม่ได้
ก็เดินหน้าด่ามันต่อไป
จนกว่ามันจะประสาทแดรกตายไปเอง
อดทนครับ อดทน

#3 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:00

เล่นหมากรุกกันอยู่รึ นึกว่าเล่นหมากล้อมกันอยู่

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#4 papa05

papa05

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:10

สงสารพี่น้องโดนกระทำ   แกนนำนั่งวถ่างตาดู มีแต่ยุให้ทำโน้นทำนี้   มันเจ็บปวดในหัวใจ

ถึงท้องฟ้าจะมืดครึ้ม  แต่ยังมีวันสดใส

เล่นกับคน***  ใจต้องถึงกว่านี้   

เห็นพี่น้องโดนถล่ม  มันไม่สนุกครับ 

ขอฝันใฝ่ในฝันอันเหลือเชื่อ ขอสู้ศึกทุกเมื่อไม่หวั่นไหว ขอทนทุกข์รุกโรมโหมกายใจ ขอฝ่าฟันผองถัยด้วยใจทนง[b] http://www.facebook....me.php?sk=group

#5 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:12

จบไวต้องฆ่ากันครับ

ยืดเยื้อแน่นอนครับ ไม่ไหวก็ไปพัก ไม่อยากร่วมก็ไม่ต้องร่วมครับ

ไม่ต้องร้อง

ปี 59 -60 โน่นคัรบจบ จบแบบจริงๆ ล้างหมด

#6 op745

op745

น้องเก่า

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:14

คงกำลังรอคนอย่าง จขกท. เอา m16 หรือไม่ก็ผูกระเบิดกับตัว 

เดินเข้าสภา ระเบิด แม่มให้ตายหมดเลยอะครับ

จขกท.อยากให้จบไวๆเย็นนี้ไปหาแกนนำแล้วอาสาไปเลยนะครับ  :D

ปล. กปปส. เขาคงอยากจะจบใจจะขาดแล้วละครับ แต่คนแม่มด้านอะ ก็ต้องสู้กันต่อไป

สู้เข้าไปอย่าได้หนี เพื่อเสรีภาพอันยิ่งใหญ่
                                                                     รวมพลังผองเรา เหล่าชาวไทย
                                                                           สู้ขาดใจ พวกเราเสรีชน 

#7 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:17

เมื่อเข้าไปลุยแก๊สน้ำตามาหรือปล่าว

#8 134340

134340

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:24

ผมไม่ค่อยห่วงเรื่องมวลชนจะแผ่วแล้วนะ
พอเริ่มนิ่งๆ กร่อยๆ ทีไร ขี้ข้ามันช่วยกระตุ้นให้ทุกที

ใจเย็นๆ กันเถอะครับ เหนื่อยก็พักเสียหน่อย งดรับข่าวไปก่อนสักวันสองวัน
ผมไม่รู้หรอกว่าสุดท้ายแล้วเราจะชนะหรือแพ้ แต่จนกว่าเรื่องนี้จะจบ ผมจะไม่ถอดใจครับ

#9 papa05

papa05

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:50

ที่จบไม่ได้หมายถึงต้อ งฆ่ากัน   หัวใจของเรื่องอยู่ที่ใหน

รูปแบบการต่อสู้  ทำอย่างไร ที่จะเผด็จศึกโดยเร็ว  โดยที่ไม่ต้องเสียเลือดเนื้อ  

แบบแนวทางที่ผ่านมาผมว่ามัน เด็กอนุบาลไปหน่อย   มันไม่หนักแน่น 

Edited by papa05, 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:51.

#10 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:00

ที่จบไม่ได้หมายถึงต้อ งฆ่ากัน   หัวใจของเรื่องอยู่ที่ใหน

รูปแบบการต่อสู้  ทำอย่างไร ที่จะเผด็จศึกโดยเร็ว  โดยที่ไม่ต้องเสียเลือดเนื้อ  

แบบแนวทางที่ผ่านมาผมว่ามัน เด็กอนุบาลไปหน่อย   มันไม่หนักแน่น

พูดง่ายครับ แต่ในทางปฏิบัติจริงๆมันจะง่ายอย่างที่คิดไหม
อย่าเอาผู้นำประเทศอื่นๆมาเป็นบรรทัดฐานครับ ถ้านางยกมันมีสำนึกสักครึ่งนึงของที่คิดไว้ป่านนี้มันฆ่าตัวตายไปแปดรอบแล้ว
แล้วคนที่มีอำนาจอย่างทหาร ตำรวจทำอะไรอยู่ลองไปดูสิครับ

หรือจขกท.มีวิธีอะไรเสนอแนะก็ลองบอกมาครับ ที่ว่าไม่ใช้ความรุนแรงแต่ให้จบไวๆ

#11 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:08

พูดตามตรงนะ จริง ๆ กปปส อยากให้จบไว ๆ เหมือนกันครับ

แต่ คนมันหน้าด้านหน้าทน เค้าด่าเค้าไล่ก้อไม่ออก เกาะเก้าอี้ไว้แน่น

ไม่เหมือน ต่างประเทศ อย่าง ญี่ปุ่น ครับ แค่ข้อกล่าวหา นะ ย้ำนะครับ ข้อกล่าวหา ของนักข่าว เฉย ๆ

เค้ายังมีสปีริต ลาออก เลย

แต่นักการเมืองบ้านเรา ท่องคาถานี้  "ด้านได้ อายอด จะด่าตรูเลวยังไง กรูไม่ออกซะอย่าง" ครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#12 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:12

คิดอะไรก็คิดได้ครับ แต่ถ้าคิดวิถีทางอื่นไม่ออก ก็อย่าบ่นครับ เสียกำลังใจคนอื่นหมด

ต้องขอโทษที่พูดตรงๆครับ  :mellow:

Edited by ควันหลง, 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:13.

#13 dragon baby

dragon baby

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:15

ระดับคนที่อยู่ใน"กปปส."ทั้งหลาย  

คงไม่โง่  หรอกน่า...เขื่อเหอะ

#14 น้ำเต้า

น้ำเต้า

น้องใหม่

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:17

ช่วยกันคิดดีกว่า 

ตอนนี้ผมเสนอให้ กปปส แต่ละจังหวัด จัดกิจกรรมแสดงพลังได้แล้ว

ว่าแต่ว่า กปปส ปทุมอยู่ไหน เงียบจัง

Edited by น้ำเต้า, 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:18.

#15 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:18

ลองแนะวิธีที่ไม่อนุบาลมาหน่อยสิครับ ผมอาจจะเห็นดีเห็นงามด้วย

We love fender.

#16 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:22

กปปส. ก็อย่าให้ถึงขั้น "กว่าถั่วจะสุก แก๊สก็หมด" แล้วกันครับ

ใจผมเองลึกๆ ก็อยากให้จบเร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ

ไม่อยากเห็นคนรักชาติบาดเจ็บล้มตายด้วยน้ำมือ "ขี้ข้าทักษิณ" อีกแล้วครับ

#17 papa05

papa05

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:28

คิดอะไรก็คิดได้ครับ แต่ถ้าคิดวิถีทางอื่นไม่ออก ก็อย่าบ่นครับ เสียกำลังใจคนอื่นหมด

ต้องขอโทษที่พูดตรงๆครับ  :mellow:

ไม่เป็นไรครับ       การพูดตรงเป็นสิ่งที่ดี   

ถ้าจะแนะนำว่าใช้ตาต่อตาฟันต่อฟัน  ก้คงไม่มีใครเห็นด้วย

เห็นพี่น้องเราโดนถล่มอยู่บ่อยๆๆ   เป็นภาพที่ไม่ค่อยน่าชมเท่าไหร่

ช่วยกันคิดดีกว่า 

ตอนนี้ผมเสนอให้ กปปส แต่ละจังหวัด จัดกิจกรรมแสดงพลังได้แล้ว

ว่าแต่ว่า กปปส ปทุมอยู่ไหน เงียบจัง

แบบนี้ยิ่งเข้าทางเขาไปใหญ๋   การกระจาย พลังยิ่งไม่มี 

ถ้าจะแนะนำว่าเข้ายึด  กกต กลางแบบ เบ็ดเสร็จ เด็ดขาด  โดยจับ 5 กกต  มาเป็นตัวประกัน  

ใหนๆๆก้เป็นกบฎแล้วเอาอีกวักข้อหน่อยเป้นไร  

#18 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:35

เพราะรัฐบาลคิดว่าถือกำลังตำรวจอยู่ แต่สมมุตินะครับ ถ้าประชาชนติดอาวุธเหมือนตำรวจแล้วลุยกันผมว่าตำรวจก็หนาวแน่

ใจผมไม่อยากให้ประชาชนติดอาวุธสู้กับตำรวจเลยครับ ถ้าตระกูลๆหนึ่งมีจิตสำนึก เสียสละหรือยอมรับผิดแต่แรกจะไม่มีวันนี้แน่นอน

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#19 idecon

idecon

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:43

เพราะรัฐบาลคิดว่าถือกำลังตำรวจอยู่ แต่สมมุตินะครับ ถ้าประชาชนติดอาวุธเหมือนตำรวจแล้วลุยกันผมว่าตำรวจก็หนาวแน่

ใจผมไม่อยากให้ประชาชนติดอาวุธสู้กับตำรวจเลยครับ ถ้าตระกูลๆหนึ่งมีจิตสำนึก เสียสละหรือยอมรับผิดแต่แรกจะไม่มีวันนี้แน่นอน

อย่าเชียวครับ
เตือนไว้ก่อนเลย
ขนาดโจรใต้ฝึกมาดี
ตีโรงพักหรือค่ายพักเมื่อไหร่
ไม่เคยรอดซักที่
หากไม่เล่นทีเผลอจริงๆ

หากท่านไม่ได้ฝึกมาอย่างถูกวิธี
เก็บปืนไว้บ้านไว้ป้องกันตัว
แล้วใส่ผ้าใบมาดีกว่า
วิ่งหนีลูกปืนไม่ทำให้เสียศักดิ์ศรีครับ
ตะกวดมันก็วิ่งบ่อย

#20 papa05

papa05

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:43

ใหนๆๆก็เป็นการเลือกตั้งที่เต็มไปด้วยเลือดเนื้อของประชาชนแล้ว     กกต  ก็ไปอยู่ใต้ชายคาของระบอบเขาแล้ว

ถ้าหัวใจของ   กกต  ชุดใหม่  จะละเลงการเลือกตั้งด้วยเลืดของคนไทย  สนองตัณหาของเขาหน่อย   โดยขอเลือดเขามาละเลงพร้อมเรา  จะเป็นไรไป

ผมอยากแนะนำให้ตีที่จุดนี้จุดเดียว  ให้หนักแน่น

Edited by papa05, 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:45.

#21 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:24

อย่าเชียวครับ
เตือนไว้ก่อนเลย
ขนาดโจรใต้ฝึกมาดี
ตีโรงพักหรือค่ายพักเมื่อไหร่
ไม่เคยรอดซักที่
หากไม่เล่นทีเผลอจริงๆ

หากท่านไม่ได้ฝึกมาอย่างถูกวิธี
เก็บปืนไว้บ้านไว้ป้องกันตัว
แล้วใส่ผ้าใบมาดีกว่า
วิ่งหนีลูกปืนไม่ทำให้เสียศักดิ์ศรีครับ
ตะกวดมันก็วิ่งบ่อย

โจรใต้ฝึกมาค่อยดีหรอกครับ เวลาประกอบกำลังขนาดใหญ่ จะทำได้ไม่ค่อยดี ถนัดซุ่มโจมตีมากกว่า ส่วนตำรวจก็มีดีบ้างไม่ดีบ้าง แย่จัดๆก็มี แล้วแต่หน่วยครับ 

Edited by ควันหลง, 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:24.

#22 papa05

papa05

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:51

บางท่านอาจว่า ไม่ดีก็ได้ บ่อยครั้งที่เห้นพี่น้องโดนทำร้าย  โดยตำรวจ  ไทยที่ซื้อด้วยเงินของภาษีของเขาเองวกมาทำร้ายเขาเองแบบนี้

ถ้ายืดเยื้อไป  มีใครการันตีได้ว่าพี่น้องไม่โดนทำร้ายอีก  ถ้าจะโดนขอโดนเป็นครั้งสุดท้ายได้ใหม?

ถ้าประกาศวันดีเดย์  รับรองอะไรก็ฉุดไม่อยู่   มวลมหาประชาชนรับรองออกมาแน่  ถ้าเป็นวันตัดสิน

เล่นกะคนเลว  จะเล่นมาดผู้ดีไม่ได้หรอกครับ   ต้องตาต่อตา ฟันต่อตีนครับ

#23 hsrtn

hsrtn

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:27

ทุกอย่างที่ รบ. และตำรวจทำร้าย ปชช. แต้มจะได้กับ ปชช. เสมอ

เลือดทุกหยดที่หลั่งลงสู่ผืนปฐพี คือก้างย่างแห่งชัยชนะ

ทุกภาพที่ ปชช. ถูกผู้มีอำนาจทำร้ายใหลออกสู่สายตาสาธารณะ คือความชอบธรรมในการกำจัดระบอบทักษิณและตระกูลชินวัตร

สันติ อหิงสาคือวิธีเดียว ในการต่อสู้ของประชาชนมือเปล่า

ความเจ็บปวดของประชาชนคือสิ่งที่สามารถชนะใจของผู้เฝ้ามองเสมอ

ชัยชนะที่ยิ่งใหญ่คือ การชนะใจผู้ที่เฝ้ามองจากทั่วโลก เมื่อใหร่ที่ผู้เฝ้ามองเข้าข้างจะเป็นชัยชนะที่บริสุทธิ์

#24 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:34

ผมสงสัยนะครับว่า...

กำนัน แกจะปิด กทม. หลังปีใหม่ แน่ๆ

คือ ไม่ให้คนไปเที่ยวกลับ เข้า กทม. แน่ๆ

.

.

.

.

.

ปล. ความเห็นส่วนตัว

:P

#25 bird

bird

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:47

ค่อย ๆ ขยับ ค่อย ๆ กระชับวงล้อมเข้าไป ทีละก้าว ทีละก้าว

แต่ละก้าวที่ค่อย ๆ ขยับ ค่อย ๆ กระชับวงล้อม ต้องมั่นคงแน่วแน่

อาจจะใช้เวลา...ช้า ๆ ได้พล่าเล่มงาม...

ผลีผลาม อาจจะพลาดพลั้ง เสียกระบวนเอาง่าย ๆ

ไม้นวมบ้าง...ไม้แข็งบ้าง....หมั่นทุบเข้า...เดี่ยวก็น่วม

ภายในพรรค...กำลังแย่ แบ่งเป็นก๊ก เป็นเหล่า

ไฟกำลังจะลุกไหม้จากข้างใน...ในเร็ว ๆ วันนี้...

#26 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:00

แล้วท่านจขกท.จะให้ทำอย่างไรดีครับ  ช่วยแนะนำหน่อย

gladiator 1.jpg

#27 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 02:03

คงจะลืมมองอะไรบางอย่างไปนะครับ

เป็นเพราะแนวทางมันดูเด็กน้อยหน่อมแน้มแบบนี้ไง
เลยมีมวลชนมาร่วมเยอะกว่าทุกกลุ่มที่เคยมี
ผู้ชุมนุมหน้าใหม่ใน กปปส เพียบ เค้าเน้นตรงนี้

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#28 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 02:25

รุกฆาต แปลว่ายังไม่จบครับ

จบเกมต้อง รุกจน  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#29 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 06:37

หัวใจของเรื่องอยู่ที่พวกเราได้อำนาจรัฐ เป็นรัฐบาล หรือได้นายกพระราชทาน งานนี้ก็จบ

ส่วนรูปแบบในการต่อสู้  พวกเราจะใช้มวลหมาประชาชนป่วนประเทศชาติกดดันรัฐบาลปูแม่มไปทุกวัน

ทำลายบุกยึดมันทุกอย่างที่ขวางหน้า ควบคู่กับ ตลก องค์อิสระ สางเขียวที่ตอนนี้รอเงื่อนไขสำคัญนำรถถังปืนใหญ่ออกมา

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#30 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 06:54

ระบอบแม้ว มันฝังรากรึกขนาดไหนดูต.ย.จากเสื้อแดงในนี้ได้ มันหน้าด้าน ถูกแบนแล้วแบนอีก มันก็ยังแอบมาสมัครใหม่ เพื่ออะไร

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#31 papa05

papa05

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:03

หัวใจของเรื่องอยู่ที่พวกเราได้อำนาจรัฐ เป็นรัฐบาล หรือได้นายกพระราชทาน งานนี้ก็จบ

ส่วนรูปแบบในการต่อสู้  พวกเราจะใช้มวลหมาประชาชนป่วนประเทศชาติกดดันรัฐบาลปูแม่มไปทุกวัน

ทำลายบุกยึดมันทุกอย่างที่ขวางหน้า ควบคู่กับ ตลก องค์อิสระ สางเขียวที่ตอนนี้รอเงื่อนไขสำคัญนำรถถังปืนใหญ่ออกมา

ปัณหาคือ  ถ้ายึดเยื้อเกินเกินไป  จะทำให้ผู้คน  เอือมระอา    ความคิดจะพลิกกลับนะครับ  

อยากให้มองด้านนี้บ้าง    ปัณหา  ยุ่งยาก  วุ่นวาย   การเบื่อหน่าย ในการต่อสู้   ตรงนี้ต้องคำนึงถึงด้วย   การล้มเจ็บแต่ละครั้ง  มวลชน  อาจมีผลบ้าง

การเดินทัพแต่ละครั้ง มักจะเห็นภาพสูญเสีย บาดเจ็บของพี่น้องเรา       

#32 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:08

ปัณหาคือ  ถ้ายึดเยื้อเกินเกินไป  จะทำให้ผู้คน  เอือมระอา    ความคิดจะพลิกกลับนะครับ  

อยากให้มองด้านนี้บ้าง    ปัณหา  ยุ่งยาก  วุ่นวาย   การเบื่อหน่าย ในการต่อสู้   ตรงนี้ต้องคำนึงถึงด้วย   การล้มเจ็บแต่ละครั้ง  มวลชน  อาจมีผลบ้าง

การเดินทัพแต่ละครั้ง มักจะเห็นภาพสูญเสีย บาดเจ็บของพี่น้องเรา       

กลางมกราน่าจะเห็นอะไรเปลี่ยนแปลงแล้วครับ  ลุงกำนันบอก  วัน ว เวลา น  จบก่อน กุมภา  แน่นอนคับ  แล้ววันนั้นเราจะออกไปสู้ด้วยกัน 

อย่าพึ่งท้อนะคับ  สู้สู้คับ  :)  :)  :)

Edited by templar, 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:09.

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน