Jump to content

- - - - -

ถ้าพวกมันดื้อเลือกตั้ง จะเป็นไรถ้าเกิดประชาชนทั่วประเทศเลิกจ่ายภาษี

• Please log in to reply
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:19

ให้ไปเก็บจากภาษี VAT อย่างเดียว

ขึ้นให้เป็น 30% ไปเลยส่วนภาษีอื่น

ถ้าคนทั่วประเทศขอติดคุกพร้อมกัน

จะไม่จ่ายดีมั้ยพี่น้อง :lol: :lol:

#2 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:25

จะว่าไป เป็นแนวคิดที่ผมเห็นด้วยที่สุด

จะได้ร^hสึกรู้สากันไปสักที ถ้าคนที่เสื้อแดงบูชาไม่มีเงินไปบำเรอ

จะยังยกให้เป็นคนดีมีเงินให้ใช้อยู่หรือไม่

Edited by Shariff, 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:24.

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#3 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:43

เห็นด้วยครับ ถึงแม้ว่าผมอยากกระทืบตำรวจใจจะขาด แต่วิธีแนวนี้น่าจะดีกว่าและได้ผลมากที่สุด แต่ต้องนัดแนะกันดีๆเลย

Edited by Garfield, 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:43.

#4 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:47

ไม่จ่ายน่าจะไม่ได้ครับ  เต็มที่ก็แค่ยื้อเวลาการจ่าย  แต่สามารถหาทางลดหย่อนให้จ่ายให้น้อยที่สุดน่าจะดีครับ

#5 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:50

..... เลิกเสียภาษี นี่  แหม.... ถ้าทำได้ ทำไปแล้ว..

ทุกวันนี้ โคตรเสียดาย...จริง ๆ. ซื้อ  Me. O.. ให้

หมา-แมว  ยังไม่เสียดายเท่านี้  จริง ๆ ......

#6 Thip

Thip

น้องเก่า

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:51

ได้แนวคิดจากความเห็นของกระทู้หนึ่งในนี้แหละ จะบริจาคเงินให้องกรณ์การกุศลเพื่อให้เหลือเงินสำหรับคำนวนจ่ายภาษีให้น้อยที่สุด ตอนนี้กำลังวางแผนอยู่ว่าจะบริจาคให้ที่ใหนบ้าง

#7 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 15:51

ขออภัยด้วยผมไม่รู้เลยครับ

ผมเปิดทีวีดูก็ต้องเสียภาษีผมอาบน้ำก็ต้องเสียภาษีผมซื้อแป๊ปซี่กินก็ต้องเสียภาษี

แล้วจะงดจ่ายยังไงครับ

งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#8 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:04

ผมเปิดทีวีดูก็ต้องเสียภาษีผมอาบน้ำก็ต้องเสียภาษีผมซื้อแป๊ปซี่กินก็ต้องเสียภาษี

ภาษีรายได้บุคคลธรรมดาครับ
ไม่ใช่ภาษีมูลค่าเพิ่มหรือ VAT

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#9 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:06

ภาษีบุคคลธรรมดาบริษัทหักตอนจ่ายเงินเดือนแล้วนิครับ ฝ่ายการเงินเค้าทำให้เสร็จสรรพ

#10 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:07

อ้อ อันนี้ผมก็เสียเหมือนกัน

แล้วไปเพิ่ม แวท .... งง ครับท่าน

งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#11 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:14

แล้วไปเพิ่ม แวท .... งง ครับท่าน

คืองี้ครับ เจ้าของกระทู้จะสื่อว่า จะไม่จ่ายภาษีรายได้บุคคลธรรมดา ให้รัฐบาลไปหาทางออกโดยการเพิ่ม VAT เอา พี่น้องเสื้อแดงจะได้รู้สึกบ้าง

ปล.ผมเดาเอานะ รอ จขกท มายืนยัน

#12 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:15

ภาษีบุคคลธรรมดาบริษัทหักตอนจ่ายเงินเดือนแล้วนิครับ ฝ่ายการเงินเค้าทำให้เสร็จสรรพ

จริงๆ เราขอไม่ให้ทางบริษัทหักภาษีบุคคลธรรมดาได้นะครับ บอกกับเค้าว่าเราจะจ่ายทีเดียวรวดเดียวตอนสิ้นปี ของเราเอง โดยที่ทางบริษัทไม่มีความผิดใดๆ ทั้งสิ้น 

#13 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:24

คืองี้ครับ เจ้าของกระทู้จะสื่อว่า จะไม่จ่ายภาษีรายได้บุคคลธรรมดา ให้รัฐบาลไปหาทางออกโดยการเพิ่ม VAT เอา พี่น้องเสื้อแดงจะได้รู้สึกบ้าง

ปล.ผมเดาเอานะ รอ จขกท มายืนยัน

ตามนั้นแหละค่ะ :lol: :lol:

#14 ขุนสำราญ

ขุนสำราญ

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:28

เช่นกันครับ ผมจะทำทุกวิถีทาง (ที่ถููกกฏหมาย) เพื่อไม่ต้องจ่ายภาษี

ถ้าทำทุกอย่างแล้วยังต้องจ่ายอยู่อีก จะเลิกทำงาน มนุษษ์เงินเดือนให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย แล้วไปยึดเศรษฐกิจพอเพียง

อยู่บ้านนอก ดูซิ ใครจะอยู่รอดกว่ากัน ฮึ นังปรู :angry:

#15 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:29

ผมก็ว่าจะชะลอการจ่ายภาษีออกไป กรณีมีการเรียกเก็บเงินเพิ่ม ร่วมมือกันไม่จ่ายมันในแต่ละเดือน มาจ่ายทีเดียวตอนสิ้นปี แล้วขอชะลอแบ่งจ่าย 3 เดือน ผมเอาว่ามันกระอักเลือดได้นะครับ 

#16 ToraKun

ToraKun

น้องใหม่

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:35

..... เลิกเสียภาษี นี่  แหม.... ถ้าทำได้ ทำไปแล้ว..

ทุกวันนี้ โคตรเสียดาย...จริง ๆ. ซื้อ  Me. O.. ให้

หมา-แมว  ยังไม่เสียดายเท่านี้  จริง ๆ ......

ให้น้องแมว ขี้อ้อนกอดนุ่มๆ ไม่เสียดายจิงๆครับ

#17 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:42

ผมเห็นด้วยนะครับ ถ้าติดคุกพร้อมกันเป็นล้านๆ คน แต่ผมว่า กว่าทางสรรพากรจะฟ้อง ก็ 5 ปี ผ่านไปนั่นล่ะครับ เพราะผมเคยจ่ายภาษีไม่ครบ ก็ไม่รู้ว่าไปทำภาษีผิดตรงไหน ผ่านไป 5 ปี ทางสรรพากรมันถึงค่อยมาเรียกเก็บเงินเพิ่ม

#18 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:44

มันก็หักอยู่ในชีวิตประจำวันแทบทุกอย่าง มี Vat หมดเลย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#19 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:50

ผมเห็นด้วยนะครับ ถ้าติดคุกพร้อมกันเป็นล้านๆ คน แต่ผมว่า กว่าทางสรรพากรจะฟ้อง ก็ 5 ปี ผ่านไปนั่นล่ะครับ เพราะผมเคยจ่ายภาษีไม่ครบ ก็ไม่รู้ว่าไปทำภาษีผิดตรงไหน ผ่านไป 5 ปี ทางสรรพากรมันถึงค่อยมาเรียกเก็บเงินเพิ่ม

ผมมองแบบเดียวกันนะครับ คือถ้าจะแสดงออกว่าเราไม่ยอมรับพวกเลวนี่ เราไม่จำเป็นต้องทำแต่เรื่องที่ถูกกฏหมาย

แต่ถ้าเรายอมทำเรื่องที่ผิดกฏหมาย (ที่ไม่ได้ไปปล้นฆ่าใคร) พร้อมใจกันทำทุกคน ทำแล้วก็ตั้งใจไปรับโทษตามกฏหมาย

เหมือนกรณี คานธี ตั้งใจนำคนอินเดียไปผลิตเกลือ โดนจับแล้วคนต่อไปก็มาทำต่อแล้วโดนจับอีกแบบนี้เรื่อยๆ

แบบนี้คือการต่อสู้แบบสันติ อหิงสาของจริง และน่าจะสร้างผลกระทบและการรับรู้ในวงกว้างได้อย่างแน่นอน

#20 idecon

idecon

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:14

เราก็ประกาศไม่ยอมรับสรรพากรบ้างดิ

#21 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:17

ต้องหาวิธีที่เป็นรูปธรรม ให้สามารถทำได้โดยไม่ลำบากคนอืน ถ้ามีวิธียินดีร่วมเต็มที่ครับ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#22 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:29

ใส่ทุกอย่างที่ขวางหน้าไว้ก่อน ไม่ว่า LTF ,RMF บริจาคทุกอย่าง ทั้งการศึกษา วัด  ประกันชีวิต ช่วยเหลือพ่อแม่ พ่อตาแม่ยาย ประกันสุขภาพ ให้หักทุกอย่างแล้วไม่ต้องจ่ายภาษีเลย พอถึงเวลายื่นแบบ ถึงแม้ไม่ทำจริงก็ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวถูกเรียกเก็บเอง คราวนี้แหละเป็นทีของเรา เตะถ่วงภาครัฐมั่ง ทั้งไปจ่ายช้า ทั้งขอผ่อนผัน จัดเต็มไปเลย :D

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน