Jump to content

- - - - -

ความเห็นเรื่องม็อบยางพาราอันนี้ เว็ปของสลิ่มไม่ยอมขึ้นความเห็นให้

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
79 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คมไข่มาร์กตัดอุฯฟาดจัณฯ

คมไข่มาร์กตัดอุฯฟาดจัณฯ

น้องใหม่

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:02

ในข่าวนี้
http://manager.co.th...D=9550000003938

ผมแสดงความเห็นไว้ตามข้างล่างตั้งแต่วันแรกที่ลงข่าว แต่มันไม่ยอมขึ้นข้อความให้ครับ อยากให้พี่น้องช่วยวิเคราะห์ว่าเพราะอะไรครับ

"พี่น้องชาวใต้ครับอย่ายอมให้พวกโจร มันปล้นศักดิ์ศรีของพี่น้องไปได้ครับ ราคายางที่เป็นจริงจะต้องขึ้นลงตามราคาน้ำมัน ถ้าราคาน้ำมันยังสูง ราคายางก็ต้องไม่ลดลงไปเกือบครึ่งอย่างนี้ครับ นอกเสียจากโจรมันจะสุมหัวกันปล้นพี่น้องแบบครั้งนี้ครับ ศักดิ์ศรีของการเป็นชาวสวนยางของพี่น้องชาวใต้คือ พี่น้องเป็นเกษตรกรผู้ส่งออกยางพาราอันดับหนึ่งของโลกครับ นำรายได้ด้านการเกษตรเข้าประเทศไทยมากกว่าสินค้าเกษตรอย่างอื่นในประเทศนี้ พี่น้องเสียภาษีให้กับประเทศ 2 หมื่นล้านเศษต่อปี ที่สำคัญคือความเป็นผู้นำของพี่น้องในการปลูกยางของประเทศนี้จนวันนี้ประเทศเราส่งออกมากเป็นอันดับหนึ่งของโลก พี่น้องเป็นผู้คิด ผู้สร้าง ผู้พัฒนา และผู้ทำความสำเร็จให้กับประเทศครับ ศักดิ์ศรีของพี่น้องจึงสำคัญมากกว่าเงินครับ อย่ายอมให้มันปล้นศักดิ์ศรีของพี่น้องไปครับ"

#2 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:24

เมเนเจอร์คือเวปสลิ่ม? เพิ่งรู้นะเนี่ย

#3 odyssey

odyssey

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:25

มั่วอะ - - จับแพะชนแกะ

#4 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:28

อ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจ เว็ปสลิ่มคือเว็ปไหนไม่รู้

#5 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:33

เฮ้ออออออออออ แต่ล่ะล๊อกอิน

#6 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:39

ถ้าเรียกว่าที่นี่เวบสลิ่มยังเนียนกว่าเลย

#7 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:40

เราควรมีกฎเพิ่มเติมไหมคะ ว่าสมาชิกเว็บนี้อย่างน้อยต้องพูดภาษาคนรู้เรื่อง

#8 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:41

เว็บผู้จัดการมันสลิ่มที่ไหน นั่นมันเว็บสับปะรด

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#9 koong

koong

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:44

เราควรมีกฎเพิ่มเติมไหมคะ ว่าสมาชิกเว็บนี้อย่างน้อยต้องพูดภาษาคนรู้เรื่อง

:lol: :lol: :lol:

#10 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:45

พรุ่งนี้ น้ำมันขึ้นอีกแล้ว รู้รึยังครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#11 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:45

ในข่าวนี้
http://manager.co.th...D=9550000003938

ผมแสดงความเห็นไว้ตามข้างล่างตั้งแต่วันแรกที่ลงข่าว แต่มันไม่ยอมขึ้นข้อความให้ครับ อยากให้พี่น้องช่วยวิเคราะห์ว่าเพราะอะไรครับ

"พี่น้องชาวใต้ครับอย่ายอมให้พวกโจร มันปล้นศักดิ์ศรีของพี่น้องไปได้ครับ ราคายางที่เป็นจริงจะต้องขึ้นลงตามราคาน้ำมัน ถ้าราคาน้ำมันยังสูง ราคายางก็ต้องไม่ลดลงไปเกือบครึ่งอย่างนี้ครับ นอกเสียจากโจรมันจะสุมหัวกันปล้นพี่น้องแบบครั้งนี้ครับ ศักดิ์ศรีของการเป็นชาวสวนยางของพี่น้องชาวใต้คือ พี่น้องเป็นเกษตรกรผู้ส่งออกยางพาราอันดับหนึ่งของโลกครับ นำรายได้ด้านการเกษตรเข้าประเทศไทยมากกว่าสินค้าเกษตรอย่างอื่นในประเทศนี้ พี่น้องเสียภาษีให้กับประเทศ 2 หมื่นล้านเศษต่อปี ที่สำคัญคือความเป็นผู้นำของพี่น้องในการปลูกยางของประเทศนี้จนวันนี้ประเทศเราส่งออกมากเป็นอันดับหนึ่งของโลก พี่น้องเป็นผู้คิด ผู้สร้าง ผู้พัฒนา และผู้ทำความสำเร็จให้กับประเทศครับ ศักดิ์ศรีของพี่น้องจึงสำคัญมากกว่าเงินครับ อย่ายอมให้มันปล้นศักดิ์ศรีของพี่น้องไปครับ"

ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจอะครับที่โพสมา

แต่ที่ทำสีแดงไว้นี่ก็ เป็นเรื่องจริงแต่ไม่ใช่กับน้ำมันเฉยๆ ครับ มันผูกอยู่กับราคาน้ำมันดิบ

เหตุที่ราคายางมีความเกี่ยวข้องกับน้ำมันดิบ เพราะ น้ำมันดิบที่เหลือจากการกลั่นน้ำมัน มันสามารถแปลงเป็นยางเทียมได้ครับ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#12 koong

koong

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:51

ในข่าวนี้

ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจอะครับที่โพสมา

แต่ที่ทำสีแดงไว้นี่ก็ เป็นเรื่องจริงแต่ไม่ใช่กับน้ำมันเฉยๆ ครับ มันผูกอยู่กับราคาน้ำมันดิบ

เหตุที่ราคายางมีความเกี่ยวข้องกับน้ำมันดิบ เพราะ น้ำมันดิบที่เหลือจากการกลั่นน้ำมัน มันสามารถแปลงเป็นยางเทียมได้ครับ

คุณเพลิงขา นอกเหนือจากโพย ความรู้รอบตัวของเขาก็พอๆ นายกอ่ะ ฉะนั้นเขาไม่ทราบเรื่องที่คุณเพลิงหยิบมาบอกหรอกค่ะ

#13 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:54

ในข่าวนี้

คุณเพลิงขา นอกเหนือจากโพย ความรู้รอบตัวของเขาก็พอๆ นายกอ่ะ ฉะนั้นเขาไม่ทราบเรื่องที่คุณเพลิงหยิบมาบอกหรอกค่ะ

โพสแรกของเขาผมยังไม่อยากตัดสินว่าเขาเป็น แดงแท้ อะครับ ดูดูไปก่อน

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#14 คมไข่มาร์กตัดอุฯฟาดจัณฯ

น้องใหม่

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:54

ขอโทษทุกท่านที่ทำให้งง นึกว่าสลิ่มย่อมาจากสนธิลิ้ม พอดีพึ่งเข้าเวปนี้ได้แค่สี่ห้าวัน ปกติอ่านแต่ไทยโพทกับผู้จัดการ ผมคงเข้าใจผิดมานานแล้วว่าสลิ่มคือพวกสนธิ เพราะตอนอ่านความเห็นคนที่ด่าพวกสลิ่มมันมีความรู้สึกว่าเขากำลังด่าพวกสนธิอยู่ด้วย คือมันไม่ค่อยต่างกัน

ที่มาสมัครสมาชิกเวปนี้เพราะเหตุผลเดียวคือพิมพ์ข้อความแบบนี้ในเวปผู้จัดการแล้วมันไม่ขึ้น

#15 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:48

เวบที่นี่ทุกโพสต์ของทุกสีไม่ว่าจะเหลือง แดง สลิ่ม เขาก็ขึ้นให้หมดค่ะ ยกเว้นเป็นคำพูดที่ผิดกฎของเวบ เช่นใช้คำส่อเสียด พาดพิงกล่าวร้ายสถาบัน การใช้คำหยาบคาย การแฝงโฆษณา ซึ่งอาจจะถูกแก้ไขข้อความหรือโดนแบนหรือถูกล๊อคกระทู้โดยผู้ดูแล (กรุณาอ่านกฏของเว็บนี้) ถ้าไม่ผิดกฏอยากเขียนอะไรที่เกี่ยวข้องกับกระทู้ก็ไม่เห็นเคยมีปัญหาอะไรนะคะ

#16 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:55

ขอโทษทุกท่านที่ทำให้งง นึกว่าสลิ่มย่อมาจากสนธิลิ้ม พอดีพึ่งเข้าเวปนี้ได้แค่สี่ห้าวัน ปกติอ่านแต่ไทยโพทกับผู้จัดการ ผมคงเข้าใจผิดมานานแล้วว่าสลิ่มคือพวกสนธิ เพราะตอนอ่านความเห็นคนที่ด่าพวกสลิ่มมันมีความรู้สึกว่าเขากำลังด่าพวกสนธิอยู่ด้วย คือมันไม่ค่อยต่างกัน

ที่มาสมัครสมาชิกเวปนี้เพราะเหตุผลเดียวคือพิมพ์ข้อความแบบนี้ในเวปผู้จัดการแล้วมันไม่ขึ้น

แสดงว่าไม่เคยรู้ฤทธิ์ของจอเหลืองในเว็บผู้จัดการ โพสต์ด่าพันธมิตรหรือญาติข้างไหนของสนธิ ความคิดเห็นนั้นก็จะถูกอุ้ม เอากระทู้บอร์ดเก่าไปดูซะ
http://forum.seritha...t=35818&start=0
http://forum.seritha...php?f=2&t=33318

ว่าแต่ ใช้ชื่อล็อกอินยังไงเนี่ย อ่านแล้วมันงงๆ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#17 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:57

รู้จักมารยาทผู้ดีปะ ต้องเคี้ยวหญ้าให้เสร็จก่อนถึงพูด ไม่งั้นพูดแล้วคนฟังไม่รู้เรื่อง :lol:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#18 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:00

:lol: :lol: :lol:

หัวเราะคนดิ
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#19 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:08

อย่าคิดมากครับ ทั้งหมดเขาเรียกรับน้องใหม่ :lol:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#20 คมไข่มาร์กตัดอุฯฟาดจัณฯ

น้องใหม่

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:18

รู้จักมารยาทผู้ดีปะ ต้องเคี้ยวหญ้าให้เสร็จก่อนถึงพูด ไม่งั้นพูดแล้วคนฟังไม่รู้เรื่อง :lol:

ผมรู้แล้วว่าสลิ่มไม้ใช่พวกสนธิ ถึงแม้พฤติกรรมทางอ้อมของมันจะคล้ายกัน คือพวกหนึ่งพยายามล้ม อีกพวกพยายามหากินกับคำว่าเทิดทูน

แล้วคุณยังไม่รู้หรือครับว่าผมเป็นพวกไหน

#21 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:21

ผมรู้แล้วว่าสลิ่มไม้ใช่พวกสนธิ ถึงแม้พฤติกรรมทางอ้อมของมันจะคล้ายกัน คือพวกหนึ่งพยายามล้ม อีกพวกพยายามหากินกับคำว่าเทิดทูน

แล้วคุณยังไม่รู้หรือครับว่าผมเป็นพวกไหน

กระผมไม่ใช้เสื้อแดง ที่ชอบแบ่งกลุ่มชนเป็นพวกๆ

ใครๆก็รู้ :lol:

#22 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:28

ดูชื่อล็อกอินแล้วก็รู้แล้วครับ หุหุ :P :P :P

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#23 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:31

ผมว่าคุณไข่เป็นพวกไหนคงไม่สำคัญหรอกครับ แต่อย่าโพสอะไรให้สมาชิก งง มากนัก
ที่สำคัญถ้าจะอธิบายชื่อที่ดูพิเรน ๆ ให้สมาชิกทราบด้วยก็จะดีนะครับ

#24 คมไข่มาร์กตัดอุฯฟาดจัณฯ

น้องใหม่

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:34

แสดงว่าไม่เคยรู้ฤทธิ์ของจอเหลืองในเว็บผู้จัดการ โพสต์ด่าพันธมิตรหรือญาติข้างไหนของสนธิ ความคิดเห็นนั้นก็จะถูกอุ้ม เอากระทู้บอร์ดเก่าไปดูซะ
http://forum.seritha...t=35818&start=0
http://forum.seritha...php?f=2&t=33318

ว่าแต่ ใช้ชื่อล็อกอินยังไงเนี่ย อ่านแล้วมันงงๆ

ตั้งชื่อนี้มีเหตุผลนะครับ
คือในเวปผู้จัดการมันชอบเรียกพวกผมว่าไข่มาร์ก ขี้เกียจเถียงมันเพราะไม่สำคัญ แต่ขอเป็นไข่ที่ไม่ทื่อ แล้วมันชอบด่ามาร์กว่าอัปปรีย์ ก็ขี้เกียจเถียงมันแต่ก็ขอเรียกพวกมันว่าอุบาทว์ ส่วนพวกควายแดงก็ได้รับ***ไปอยู่แล้ว จึงตั้งเป็น คมไข่มาร์กตัดอุบาทว์ฟาด*** แต่กลัวหยาบเลยย่อเป็น คมไข่มาร์กตัดอุฯฟาดจัญฯ (พิมพ์คำว่า จัญ ผิดไปเป็น จัณ แต่ผมไม่ถือ)

#25 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:35

ออกแนวลึกลับซ่อนเงื่อนน่าดู
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#26 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:37

เรื่องการลบความเห็นในเว็บ ASTV เจ๊คิดว่าเค้าเป็นผู้ดูแล ความเห็นอันไหนไม่ถูกใจ
เค้าก็มีสิทธิที่จะลบ หากไม่ถูกใจเรา ก็เอามาล้อเลียนขำๆ ตามประสาการหยอกล้อกันทางการเมืองไปค่ะ

ส่วนข้อความที่คุณ จขกท. ยกมานั้น เจ๊คิดว่าคุณเขียนประชดค่ะ เนื้อหาออกไปในแนวๆนั่งเทียนเขียนขึ้นมา
ซึ่งสำนวนการเขียนออกไปในแนวๆลอยๆ อ่านเอาสาระไม่ได้ ถ้าจะเอาจริง ก็กรุณายกข้อมูลเปรียบเทียบ
ข้อเท็จจริง ราคายางทำไมต้องผูกพันกับราคาน้ำมัน เรื่องภาษี เรื่องการส่งออกยางพารา
ไม่ว่าจะอยู่ในรูปของน้ำยางดิบ หรือยางเป็นแผ่นๆ ยกมาให้เห็นเลยว่า ไทยส่งออกไปเท่าไร
ประเทศไหนสั่งซื้อมากสุด ฯลฯ

อยู่ๆมาถามว่า รู้หรือเปล่าตัวเองเป็นพวกไหน
ถ้าเอาแค่เนื้อหาต้นกระทู้ที่คุณยกมาไว้ เจ๊ก็พอรู้แล้วละค่ะ ว่าคุณชื่นชอบกลุ่มไหน
แต่เจ๊อยากถามว่า คุณไม่รู้ตัวเองจริงๆเหรอคะ ว่าตัวเองสนับสนุนการเมืองกลุ่มใดอยู่?

Edited by -เจ๊ม้าม-, 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:39.

#27 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:39

สำหรับผม ถึงขนาดคลั่งมาร์กจนยอมเป็นไข่

ผมก็นับว่าเป็นกระบือครับ :D

#28 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:42

ปวดท้องจัง สงสัยเป็นโรคกระเพาะ

คำที่ถูกต้องเรียก กะเพาะ หรือ กระเพาะ ครับ เพื่อนๆ ช่วยบอกที
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#29 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:50

ตอนชั่งไข่เป็นกิโล จขกท.รู้ไม่ครับว่า เริ่มต้นกิโลเท่าไหร่ครับ
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#30 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:01

ตั้งชื่อนี้มีเหตุผลนะครับ
คือในเวปผู้จัดการมันชอบเรียกพวกผมว่าไข่มาร์ก ขี้เกียจเถียงมันเพราะไม่สำคัญ แต่ขอเป็นไข่ที่ไม่ทื่อ แล้วมันชอบด่ามาร์กว่าอัปปรีย์ ก็ขี้เกียจเถียงมันแต่ก็ขอเรียกพวกมันว่าอุบาทว์ ส่วนพวกควายแดงก็ได้รับ***ไปอยู่แล้ว จึงตั้งเป็น คมไข่มาร์กตัดอุบาทว์ฟาด*** แต่กลัวหยาบเลยย่อเป็น คมไข่มาร์กตัดอุฯฟาดจัญฯ (พิมพ์คำว่า จัญ ผิดไปเป็น จัณ แต่ผมไม่ถือ)

ไม่ต้องถือหรอกครับ จัณ ที่ว่า อาจจะมาจากคำว่า จัณฑาล

#31 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:09

ยืนยันอีกคน ว่าคุณเป็นฝ่ายไหนไม่สำคัญ แต่แนะนำว่าให้แสดงเจตนาให้ชัดเจนไปเลยในแต่ละความคิดเห็น บางทีสื่อสารผิดพลาด พาลเข้าใจผิดเป็นเรื่องยาวได้นะครับ ที่นี่มีคนรับฟังคุณอยู่เสมอ ขอแค่อย่าพูดลอยๆ แบบกล่าวหาเค้าดื้อๆ ไม่มีหลักฐาน มีแต่คำด่า มันน่ารังเกียจครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#32 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:22

นับถือ ศรัทธา สนับสนุนกันในส่วนดี อย่าถึงขนาดต้องแปรตัวเองไปห้อยใต้หว่างขาใครเลยครับ :lol:
ปล.อย่าเครียดนะครับ

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#33 คมไข่มาร์กตัดอุฯฟาดจัณฯ

น้องใหม่

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:27

เรื่องการลบความเห็นในเว็บ ASTV เจ๊คิดว่าเค้าเป็นผู้ดูแล ความเห็นอันไหนไม่ถูกใจ
เค้าก็มีสิทธิที่จะลบ หากไม่ถูกใจเรา ก็เอามาล้อเลียนขำๆ ตามประสาการหยอกล้อกันทางการเมืองไปค่ะ

ส่วนข้อความที่คุณ จขกท. ยกมานั้น เจ๊คิดว่าคุณเขียนประชดค่ะ เนื้อหาออกไปในแนวๆนั่งเทียนเขียนขึ้นมา
ซึ่งสำนวนการเขียนออกไปในแนวๆลอยๆ อ่านเอาสาระไม่ได้ ถ้าจะเอาจริง ก็กรุณายกข้อมูลเปรียบเทียบ
ข้อเท็จจริง ราคายางทำไมต้องผูกพันกับราคาน้ำมัน เรื่องภาษี เรื่องการส่งออกยางพารา
ไม่ว่าจะอยู่ในรูปของน้ำยางดิบ หรือยางเป็นแผ่นๆ ยกมาให้เห็นเลยว่า ไทยส่งออกไปเท่าไร

อยู่ๆมาถามว่า รู้หรือเปล่าตัวเองเป็นพวกไหน
ถ้าเอาแค่เนื้อหาต้นกระทู้ที่คุณยกมาไว้ เจ๊ก็พอรู้แล้วละค่ะ ว่าคุณชื่นชอบกลุ่มไหน
แต่เจ๊อยากถามว่า คุณไม่รู้ตัวเองจริงๆเหรอคะ ว่าตัวเองสนับสนุนการเมืองกลุ่มใดอยู่?

หลักฐานมีครับเคยหาไว้แล้วแต่ไม่ได้เก็บเอาไว้ ถ้าอยากดูขอเวลาหาใหม่ก่อนครับ

#34 คมไข่มาร์กตัดอุฯฟาดจัณฯ

น้องใหม่

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:34

สำหรับผม ถึงขนาดคลั่งมาร์กจนยอมเป็นไข่

ชอบนายชวนมากกว่ามาร์กครับ แต่ต้องที่ยอมเป็นเพราะ มีสิ่งสำคัญกว่าต้องรักษาเอาไว้ให้ลูกๆหลานๆ

#35 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:41

ชอบนายชวนมากกว่ามาร์กครับ แต่ต้องที่ยอมเป็นเพราะ มีสิ่งสำคัญกว่าต้องรักษาเอาไว้ให้ลูกๆหลานๆ

มาห้องมืดมั้ยละ :wub:

#36 คมไข่มาร์กตัดอุฯฟาดจัณฯ

น้องใหม่

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:57

หลักฐานมีครับเคยหาไว้แล้วแต่ไม่ได้เก็บเอาไว้ ถ้าอยากดูขอเวลาหาใหม่ก่อนครับ

ปริมาณและมูลค่าการส่งออกยางธรรมชาติ ปี 2547 - 2554 (ข้อมูลจากสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตร)

(ปี 2553 มูลค่าการส่งออกยางธรรมชาติ = 296,379,552,281 บาท)
(ปี 2554 มูลค่าการส่งออกยางธรรมชาติ = 388,377,482,444 บาท)
http://www.thainr.co....php?statID=198

เปรียบเทียบกับมูลค่าการส่งออกข้าว ปี 2553 ,2554

(ปี 2553 มูลค่าการส่งออกข้าว = 168,193,057,422 บาท)
(ปี 2554 มูลค่าการส่งออกข้าว = 184,112,637,790 บาท)
http://www.farmkaset...x?content=00123
(เข้าเวปแล้วดูในช่องรายการ พืชไร่ คลิกที่รายการ 1.ข้าว แล้วเลือกปีเริ่มต้น เลือกปีสิ้นสุด เลือกข้าว เลือกข้าวรวม )

สรุป
ปี 2554 ชาวสวนยาง เสียภาษีให้ประเทศ 27,000 กว่าล้าน ราคายางแพง คนในประเทศนี้ไม่ควรเดือดร้อน เพราะไม่มีใครกินยางพาราเป็นอาหาร ผลผลิตเกือบทั้งหมดขายออกนอกประเทศ ได้เงินเข้าประเทศล้วนๆ ได้เงินมาก็เอามาซื้อข้าวกิน ถามว่าทำไมเรื่องแค่นี้พิมพ์แล้วไม่ขึ้น ตอบเองก็ได้ว่าเพราะความใจแคบและไม่ได้หวังดีกับประเทศจริงอย่างที่เห่า

#37 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:45

ขอถามเจ้าของกระทู้ว่า โง่ตามขั้นบรรได หริอโง่ตามกำพืด

#38 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:00

เวบนั้นโพสไม่ออก เป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว

#39 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:07

สำหรับผม พวกไหนนั้นสำคัญยิ่ง
เพราะพวกแดง มักจะพิมพ์ไม่เป็นภาษามนุษย์สักเท่าไหร่
เวลาอ่านต้องทำ "สมาธิ" อย่างมาก ดังนั้นรู้ไว้ก่อนย่อมดี

สำหรับเจ้าของกระทู้
จากชื่อ กับข้อความ เข้าใกล้ความเป็นสื้อแดงไปกว่า 70% แล้ว
อ่านแล้วไม่ค่อยจะรู้เรื่อง ดังนั้นจะไม่แปลก ถ้าหลายๆ คนฟันธง
ว่าเป็นเสื้อแดงไปแล้ว

#40 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:17

ขอถามเจ้าของกระทู้ว่า โง่ตามขั้นบรรได หริอโง่ตามกำพืด

โอ้ว แรงงง

#41 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:03

อย่า ตัดสิน ทุกอย่างว่าต้องเป็นแบบนั้นเพราะ คำพูด คำเดียวสำหรับผมมันต้องดูหลาย ครั้ง แต่ยอมรับว่าหมอดูแม่นๆแถวนี้เยอะ
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#42 คมไข่มาร์กตัดอุฯฟาดจัณฯ

น้องใหม่

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:04

ตอนตั้งกระทู้กะจะดักพยาดหัวเหลือง มาโรยขี้เท่าซักหน่อย กลายเป็นว่าใส่เหยื่อผิดประเภท เลยได้ตัวพันธ์ผสมมา3-4ตัว รูปร่างเหมือนพยาดมีขาเหมือนแมลงสาบมีเขาสีแดงอันเล็กๆ เพราะเมื่อก่อนเคยโง่เป็นควายแดงมาก่อนเพิ่งมาฉลาดไม่เอาทักสินตามแป๊ะลิ่มได้ไม่นาน ไอ้ตัวประเภทนี้เถียงกับมันยากเพราะไม่แน่นอนว่ามันอยู่ฝ่ายไหน เพราะกำพืดข้างพ่อของมันเวลาขึ้นบันไดแล้วฉลาด เวลาลงบันไดแล้วโง่ ขึ้นบันไดแล้วมันเชียร์ ปชป. ลงบันไดแล้วมันเชียร์โหวตโน ตัวพันธ์นี้คบไม่ได้ผืด

#43 eAT

eAT

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:13

ตอนตั้งกระทู้กะจะดักพยาดหัวเหลือง มาโรยขี้เท่าซักหน่อย กลายเป็นว่าใส่เหยื่อผิดประเภท เลยได้ตัวพันธ์ผสมมา3-4ตัว รูปร่างเหมือนพยาดมีขาเหมือนแมลงสาบมีเขาสีแดงอันเล็กๆ เพราะเมื่อก่อนเคยโง่เป็นควายแดงมาก่อนเพิ่งมาฉลาดไม่เอาทักสินตามแป๊ะลิ่มได้ไม่นาน ไอ้ตัวประเภทนี้เถียงกับมันยากเพราะไม่แน่นอนว่ามันอยู่ฝ่ายไหน เพราะกำพืดข้างพ่อของมันเวลาขึ้นบันไดแล้วฉลาด เวลาลงบันไดแล้วโง่ ขึ้นบันไดแล้วมันเชียร์ ปชป. ลงบันไดแล้วมันเชียร์โหวตโน ตัวพันธ์นี้คบไม่ได้ผืด

แปลว่าไร อธิบายหน่อย!!!!

#44 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:49

ตั้งแต่ซ้อเจ็ดจากไป ก็ไม่ค่อยได้เข้าไปอีกเลย 555+
อย่าไปอะไรกับ Manager เท่าไหร่ครับอุดมการณ์มันเปลี่ยนไปตั้งนานแล้ว
เคยหลวมตัวไปบริจาคอยู่พักนึง ตอนนี้ อยู่แบบเสรี อย่างนี้ดีกว่า ไม่มีการลบกระทู้ นอกจากจะผิดกฏของเว็บเท่านั้น สบายใจดี

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#45 คมไข่มาร์กตัดอุฯฟาดจัณฯ

น้องใหม่

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:16

แปลว่าไร อธิบายหน่อย!!!!

พยาด คือ
ตัวที่มันเป็นเส้นยาวๆชอบอยู่ในรูทวารของคนและสัตว์กินขี้เป็นอาหาร เปรียบเหมือนพันธมิตรเอเอสทีวี ที่อาศัยอยู่แต่ในรูตูดไอ้แป๊ะลิ่ม กินแต่ขี้ไอ้แป๊ะลิ่มเพราะคิดว่าอร่อยที่สุดโดยไม่สนใจรับรู้สิ่งภายนอก ใครส่งความเห็นเข้าไปมันเลือกออกหมด

พันธ์ผสม 3-4ตัว คือ
ตัวพยาดที่แอบใส่ขาทำเนียนให้เหมือนแมลงสาบ คุณลอง Search ดูความเห็นของ 3-4 ตัวนั้นดู ว่ามันเคยแตะเคยวิจารณ์พวกโหวตโนหรือเปล่า ที่คุณตั้งกระทู้ วีระ-ราตรี มันเคยโผล่หัวไปหรือเปล่านอกจากโผล่มาผสมโรงด่าแดงกับคุณ แต่ที่มันมากวนตีนผมในกระทู้นี้เพราะกระทู้อันนี้โดนมันเต็มๆ

ไม่เอาทักสินตามแป๊ะลิ่ม คือ
ทักสิน = ทักษิณ แป๊ะลิ่ม = สนธิ ลิ่ม

ตัวพันธ์นี้คบไม่ได้ผืด คือ
พวกพยาดพันธ์ผสมคบไม่ได้อย่างแรง เพราะตอนด่าเสื้อแดงมันจะมาร่วมด้วยแต่พอตอนถึงเวลาเลือกตั้ง มันจะไปร่วมกับแดงหาว่าเราอัปรีย์ขายชาติ

#46 eAT

eAT

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:27

ภาษาไรครับท่าน
พยาธิ ผมรู้จัก แต่ พยาด ไม่รู้จัก
พันธ์ ก็ไม่รู้ รู้จักแต่ พันธุ์
อะไรคือ ผืด ค้นในพจนานุกรม ฉบับชิน ไม่เจอะลยอ่ะ

รักเมืองไทย ถึงไม่รักภาษาไทย ก็อย่าทำให้วิบัติมากไปกว่านี้เล้ยทั่น

อ้อ สนธิ ลิ่ม มันเป็นใครรึท่าน

#47 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:30

พยาธิ ต้องสะกดแบบนี้ครับ
พันธุ์ ที่หมายถึง สิ่งมีชีวิต ก็ต้องมีสระอุ

#48 MZero

MZero

น้องเก่า

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:33

เข้าใจคุณจขกท. เกี่ยวกับโพสบางโพสที่ไม่ถูกใจเวปโน้นเขาแล้วโดนอุ้ม
ผมเคยเห็นอยู่กับตัวเองประมาณสองสามครั้งแต่ตั้งหลานสาวเขาที่ได้ Thailand got Talent
มีโพสโดนอุ้มไปหลายอยู่ ไงก็ใจเย็นๆๆ ในการพูดคุยกับสมาชิกในบอร์ดท่านอื่นๆ ด้วยนะครับ
อย่าคิดมากเลย

Edited by MZero, 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:33.

#49 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:33

อิ ๆ เห็นไต..มาแอบดู...สงสัยจะมาหาพวก :lol: :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#50 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:41

เว็บที่ท่านว่าไม่ใช่สลิ่มหรอกครับ แต่ คนที่คอยกลั่นกรองความเห็นนั่นแหละ
สลิ่มแมลงสาบตัวพ่อ... เว็บก็เลย เสื่อมลงๆ สังเกตุง่ายๆ

บทความเนี่ย ด่า ปชป สลิ่มเห็นๆ ไม่ว่าของ เทพปานจะดี เทพมณโท ... ได้ลงหมด เพราะ สลิ่มน้อย ไม่มีปัญญากัน ต้องเอาลง...
แต่ ความเห็น ที่ ด่า ปชป สลิ่ม แมลงสาป ถ้าไม่ โพสท์ตอน ที่มันหลับ หรือ เลิกงานแล้ว ไม่มีทางผ่านได้หรอกครับ...
แต่ ถ้าความเห็นประมาณ หลอกให้ โหวดโน ทำไม ... 555 ผ่านฉลุย...
แต่ถ้าด่าเสื้อแดงนี่ ฝ่านตลอดเหมือนกัน...

เหลืองเสื่อม เพราะ เอาคนพวกแมลงสาบมาอยู่ใกล้ตัว ... และก็ไม่เคยรู้ตัว...

ถ้าไงมาเล่นที่นี่ดีกว่าครับ เวปแมลงสายสีฟ้าก็จริง แต่ ออกความเห็นได้เสรีสมชื่อจริงๆเหมือนกัน...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"