Jump to content

- - - - -

น่าจะมี สมาคม ล่าหัวเสือแดง นะครับ

• Please log in to reply
41 replies to this topic

#1 rexnormal

rexnormal

น้องเก่า

Posted 5 January 2014 - 19:59

- ตั้งเป็น สมาคม  เก็บเงิน เป็น สมาคมใต้ดิน ให้  สมาชิกไว้ใจ ได้เป็น สมาชิก เรียงไล่เงิน เก็บไว้ เพื่อ

เมื่อ แกน นำ เสือแดง ปลุก คนมา เผา บ้าน เผาเมือง ทำลาย ประเทศ อีก เราก้อ ตั้งสมาคม เครือข่าย กำจัด แกนนำที่ยั่วยุ ให้คน 

มา ทำลายประเทศ เช่น สั่ง เผารถ เผา บ้าน เผาตึก เรา ให้ คนของ สมาคม เรา จ้าง มืออาชีพ มา เด็ด หัวพวกนี้ 

- ถ้า เอาคนมาชุมนุมโดน สงบ จะจ้างไม่จ้าง ก้อช่างเหอะ แต่ไม่ใช่ปลุก คนมา ทำลายประเทศ สุดท้ายแกนนำ รวย เป็น รัฐมนตรี 

ได้เป็น สส  นี้หรือ สู้เพื่อประชาธิปไตย   

ข้ออ้าง ทั้งนั้น ทุกอย่าง แกนนำ  ทำเพื่อเงิน คนแบบนี้ อยู่ไป ก้อ รกโลก 

Edited by rexnormal, 5 January 2014 - 20:17.

#2 aumddd

aumddd

ขาประจำ

Posted 5 January 2014 - 20:15

ถ้าจะเอาคำตอบจริงๆ ดูเรื่อง death note นะไอ

งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#3 Gohell

Gohell

ขาประจำ

Posted 5 January 2014 - 20:44

อยากให้มีเหมือนกัน

คนที่มีอุดมการณ์เดียวกัน และ มีศักยภาพรวม มาตัวกัน ใครมีเงินออกเงิน ใครมีฝีมือออกแรง (เช่น ทหาร หรือ ตร นอกราชการ)

แต่ยากตรงที่ คนแบบนี้มีเยอะ แต่ไม่รู้ว่าอยู่ที่ไหน ใครจะประสานเชื่อมต่อกันได้

และ ควรปฏิบัติในทางลับเท่านั้น

#4 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

Posted 5 January 2014 - 20:50

จขกท.ไม่จ้างมายิงตัวเองมั่งฮะ

#5 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

Posted 5 January 2014 - 20:58

Order of Assassins สาขาประเทศไทย?

ไม่ควรใช้เงินจ้างครับ มันไว้ใจไม่ได้ ไปจับเด็กมาล้างสมองฝึกโหดๆ ไว้ใช้งานดีกว่า

จิ้นกันเข้าไป :lol:

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#6 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

Posted 5 January 2014 - 21:40

- ตั้งเป็น สมาคม  เก็บเงิน เป็น สมาคมใต้ดิน ให้  สมาชิกไว้ใจ ได้เป็น สมาชิก เรียงไล่เงิน เก็บไว้ เพื่อ

เมื่อ แกน นำ เสือแดง ปลุก คนมา เผา บ้าน เผาเมือง ทำลาย ประเทศ อีก เราก้อ ตั้งสมาคม เครือข่าย กำจัด แกนนำที่ยั่วยุ ให้คน 

มา ทำลายประเทศ เช่น สั่ง เผารถ เผา บ้าน เผาตึก เรา ให้ คนของ สมาคม เรา จ้าง มืออาชีพ มา เด็ด หัวพวกนี้ 

- ถ้า เอาคนมาชุมนุมโดน สงบ จะจ้างไม่จ้าง ก้อช่างเหอะ แต่ไม่ใช่ปลุก คนมา ทำลายประเทศ สุดท้ายแกนนำ รวย เป็น รัฐมนตรี 

ได้เป็น สส  นี้หรือ สู้เพื่อประชาธิปไตย   

ข้ออ้าง ทั้งนั้น ทุกอย่าง แกนนำ  ทำเพื่อเงิน คนแบบนี้ อยู่ไป ก้อ รกโลก

ทำแล้วจะได้อะไรขึ้นมา อย่ามายุยงแถวนี้เลย

พวกเราไม่ทำแบบราดดำนาแน่นอน ปล่อยให้

บริษัท กรรมตามสนอง ไม่จำกัด ทำหน้าที่ดีกว่า

ว่าแต่ คุณป็นใคร ถ้าคิดจะมาป่วน อย่าเสือ-ก

Edited by กระต่ายหมายจันทร์, 5 January 2014 - 21:41.

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#7 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

Posted 5 January 2014 - 22:27

ผมไม่ชอบแนวคิดเสื้อแดง

แต่ไม่ได้เกลียดพวกเค้าทั้งตัวตน

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#8 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 5 January 2014 - 22:33

แค่ แบน ไม่สนับสนุน ไม่อุดหนุน แบบ แม่ กิมไล้ จนตอนนี้ ต้องออกมาแก้ข้าว เพราะจะเจ้ง ก็พอครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#9 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

Posted 5 January 2014 - 23:30

สมาคมนี้ึคงต้องตั้งโดยซุ้มมือปืนในภาคใต้ แล้วก็มี head list ไว้จัดการทีละตัว

ผมก็ไม่แน่ใจว่า คนเป็นมือปืนรับจ้างนี่ เขาจะรักชาติแบบพวกเราหรือเปล่า

วิธีการแบบนี้คงเกินความสามารถชาวเสรีไทย

ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#10 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

Posted 5 January 2014 - 23:36

พวกคุณในเสรีไทย ทำผมปลื้มนะ

เวลามีแนวคิดที่ออกนอกลู่นอกทาง

ถึงแม้จะเป็นคนบ้านเดียวกันเอง

พวกคุณจะเบรกกันเอง

ลองไปอ่านบ้านราดสิครับ

มันกำลังสะใจกับการที่ เสื้อแดง เชียงใหม่ กระทืบ กปปส. อยู่เลย

หัวใจผมมอบให้ชาวเสรีไทยเพราะสิ่งนี้แหละ

#11 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

Posted 5 January 2014 - 23:52

ความรุนแรงไม่เคยแก้ปัญหาอะไรได้เลย เมื่อเราใช้ความรุนแรงเราก็จะได้รับความรุนแรงกลับมา สุดท้ายสิ่งที่เราเคยด่าเคยว่าเขาไว้มันก็ไม่ต่างอะไรกับการด่าตัวเอง ทุกคนมีจิตใจส่วนเลวกันทั้งนั้นแต่สามัญสำนึกของความเป็นคนจะใช้แบ่งเราระหว่างสัตว์ป่ากับมนุษย์ เราอาจจะคิดโกรธแค้นในใจได้แต่ในฐานะมวลมหาประชาชนกปปสเราใช้ความรุนแรงไม่ได้จริงๆ

#12 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

Posted 6 January 2014 - 00:01

ไม่ได้ตั้งใจหยาบคายนะครับ 

ขอโทษเถอะครับ พวกมรึงคิดอะไรกันอยู่ !!!!

#13 kairyuramon

kairyuramon

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 00:03

คุณเป็นใครครับ ถึงมีสิทธิ์ไปพิพากษาตัดสินเขาได้ เขาเป็นเสื้อแดงแล้วเขาผิดงั้นเหรอ

บางอย่างที่ว่าไม่ดี อย่างเช่นพูดร้ายเนี่ย ถ้ามันยังไม่เกิดเป็นการกระทำจริง เขาสวมควรตายเหรอ

ถ้าถามผม ผมรับไม่ได้ครับ คนจะเลวยังไงก็แล้วแต่ เขาก็มีโอกาสที่จะกลับตัวกลับใจ

ถ้่าเขาไม่ได้ทำผิดจนถึงขนาดโดนพิพากษาว่าต้องประหารชีวิต เขาก็ยังมีโอกาสเสมอ

แต่การจำกัดเขาไม่ให้อยู่ในอำนาจ (สำหรับคนที่ทำผิดตามกฎหมายจริง) หรือว่าลงโทษให้สำนึกผิดก็ยังจำเป็นอยู่นะ

#14 grand_v

grand_v

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 02:43

แพร่ด
เจอแนวร่วมแล้วเว้ย
ไปตั้งกองกำลังกันเลยไป๊
ขี้ข้าแม้ว ขี้ข้าแป๊ะ
คนกันเองทั้งนั้น

#15 10APR10

10APR10

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 10:59

จะมาอาศัยร่างสรท.แล้วโพสต์เสี้ยมควายๆแบบนี้คิดว่าคนอ่านจะเชื่อเหรอ

Gohomeไป๊ ชิ่วๆ

ปล.ถ้าหมายถึงเสือตัวสีแดงๆหรือไอ้เสือชื่่อแดงก็โทดด้วยนะ :P

Edited by 10APR10, 6 January 2014 - 11:02.

#16 134340

134340

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 11:11

ฆ่ากันก็เกิดประเด็นให้แก้แค้นไม่จบไม่สิ้น

ปล่อยให้ฝ่อตายไปเองอย่างไม่มีใครจดจำ ดีกว่าเยอะครับ

#17 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 6 January 2014 - 11:12

บอกตรง ๆ ใจจริงก้ออยากเก็บพวกเสื้อแดงเหมือนกันนะครับ

แต่ผมว่า ยังไงก้อคนไทย เหมือนกัน ไม่ควรที่จะทำ

ถ้าจะทำให้ทำ ไอ้แม้ว คนเดียว พอ รับรอง จบแบบถาวร

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#18 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 6 January 2014 - 11:17

จะบอกให้ผมน่ะกับเสื้อแดงข้างบ้านคบกันได้ไม่มีปัญหา จากเดิมเคยชกต่อยกันบ้าง

แต่ไม่เคยเกลียดขนาดไล่ล่ากันเลย ทุกวันนี้มันก็ยังแดงแต่ลดลง ไม่ได้น่ารังเกียจอะไร

ผมเชื่อว่าคนทั่วไปก็ไม่มีปัญหาที่จะไปมาหาสู่ สิ่งที่คุยกันได้คือข้อเท็จจริง อาจจะรังเกียจบ้างกับแดงหัวขบวนบางคน  -_-

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#19 ตี๋เล็ก

ตี๋เล็ก

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 11:20

คิดได้ ทำได้ แต่พูดไม่ได้ครับ

#20 Charlie

Charlie

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 11:20

อย่าไปทำเลยครับเป็นบาปป่าวๆ กรรมบ้างครั้งมันย้อนกลับมาหลายรูปแบบ

คนที่ทำตัวถ่อยเถื่อนในคราบเสื้อแดง ไม่ช้าก็รับกรรมเองครับ ไม่ต้องไปทำอะไรเค้าหรอก

แค่วันๆโดนเป่าหัวเสี้ยมให้เกลียดคนนั้นคนนี้ ออกมาก็เปรื้องตัวโง่ให้หลอกใช้ ก็เป็นกรรมแล้วครับ

หมดเวรกรรมเมื่อไหรตาจะสว่างออกมาไล่พวกที่หลอกใช้อีกที

เราให้ความรู้และความจริงเค้าดีกว่า ได้บุญมากกว่า อย่าไปทำปาบเลย

Edited by Charlie, 6 January 2014 - 11:28.

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#21 อิอิ

อิอิ

น้องเก่า

Posted 6 January 2014 - 11:33

เอาเฉพาะแกนนำได้ไหม แต่ไม่ได้ เอาชีวิตนะ แต่เอาแบบว่า ให้มันหนีออกนอกประเทศไป เพราะความกลัว ให้มันได้มีเวลาคิดทบทวนตัวเอง ให้มีเวลากับการทรมานที่ไม่ได้อยู่บนแผ่นดินเกิด เพราะสิ่งที่ทำกับ บ้านเมืองไว้ ผมว่านะ มันคงใกล้แล้วล่ะ ถึงแม้ไม่ถึงกับออกนอกประเทศ แต่ก็อยู่ภายในประเทศอย่างคนไร้ค่า ซึ่งพิจารณาตามสันดานแกนนำแล้ว มันจะรู้สึกทรมานมากเลย ทีเดียว อิอิอิ

#22 Gohell

Gohell

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 11:49

ผมเข้าใจว่า กขกท ไม่ได้บอกให้ไปฆ่าคนเสื้่อแดง เพียงเพราะเขาเป็นเสื้อแดง

แต่ให้ไล่แกนนำเสื้อแดง หรือ พวกเสือ้แดงหัวรุนแรงที่มีลักษณะนิสัยชอบทำร้ายคนอื่น เช่น ไอ้เศษแดงที่โดนเป่าหัวไปแล้ว

ลองคิดดู ถ้าไอ้เศษแดงยังมีชีวิตอยู่ คนบริสุทธิ จะต้องตายเพราะมันอีกกี่สิบศพ

บางครั้ง การฆ่าคนชั่ว เพื่อรักษาชีวิตคนดี ก็ไม่น่าจะถูกตำหนิ

#23 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 6 January 2014 - 13:49

ไม่เห็นด้วยกับการล่าหัวเสื้อแดง คัดค้านหัวชนฝากับความคิดอุบาทว์-ระ ยำ แบบนี้

เดี๋ยวว่างๆจะออกแถลงการณ์ครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#24 paknam

paknam

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 14:45

ไม่ค่อยเ็ห็นด้วย

แต่ถ้าีมีก็ PM มาบอกเลขบัญชีแล้วกัน

ถึงไม่มีก็จะหามาช่วย :lol: :lol: :lol:

#25 kitanai

kitanai

น้องใหม่

Posted 6 January 2014 - 15:28

ยังไงการฆ่าคนก็เป็นสิ่งไม่ถูกต้อง ถึงแม้ว่าคนคนนั้นจะเป็นฆาตกร หรือเคยทำเลวต่อประเทศมามากแค่ไหนก็ตาม

^
^
^
ตอบดักคอพวกโลกสวยไว้ก่อน อิอิ B)

#26 5250401101

5250401101

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 15:47

เจ้าของกระทู้ดูหนังมากไปละมั้ง เอาไปสร้างภาค 2 ดีกว่า :D

#27 Familie

Familie

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 16:06

ผมว่าสมาชิกส่วนใหญ่ในนี้ มีวุฒิภาวะสูง
ไม่นิยมความรุนแรง
จิตใจเป็นคนโอบอ้อมอารี รู้จักให้อภัย
เราไม่ได้มองพี่น้องเสื้อแดงส่วนใหญ่เป็นศัตรู
เป็นแค่เพื่อนร่วมชาติที่มีความคิดต่าง
บางส่วนก็หลงผิดหรือรับข้อมูลผิดจากแกนนำ
จุดประสงค์ก็ต้องการดึงพี่น้องส่วนนี้กลับมาในที่ๆถูกทาง
ทักษิณและระดับแกนนำบางส่วนเท่านั้น
คือศัตรูที่แท้จริง ที่เราต้องขจัดออกไป
ไม่ว่าจะวิธีใหนก็ตาม
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#28 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 16:44

เห็นต่างไม่จำเป็นต้องฆ่าแกงกัน

คิดต่างไม่ต้องใช้กำลังในการตัดสิน

รู้ต่างก็กระจายความรู้ให้ทั่วถิ่น

สิ้นทักษิณแผ่นดินคงสงบสันติผาสุข

#29 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 16:52

ใจจริง. บางครั้งก็คิดเหมือน จขกท เหมือนกันคะ แต่เป็นไปได้ควรจัดการแม้วคนเดียวก็พอ. ไม่มีแหล่งเงินซักคน. ท่อนํ้าเลี้ยงก็ถูกตัด. คงไม่มีแล้วหรอกคะ. แดงอุดมการณ์ เห็นแกนนําแต่ละคนรวยเอาๆ. พวกเค้าน่าจะคิดได้แล้ว แต่อย่างว่าคะคงเป็นไปได้ยาก.
ไม่ตําหนิ จขกท. หรอกคะว่ายุยง คุณคงเกลียดเสื้อแดงตอนปี53มาก. ดิฉันก็เช่นกันคะ

#30 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

Posted 6 January 2014 - 17:00

หนักไปมั้ยครับ  เสื้อแดงก็คนไทยด้วยกัน

ผมว่ากระทู้ล่อแหลมไปนะครับ  และไม่ควรจะใช้แนวความคิดแบบนี้เลย

คิดต่างต้องตายกันไปข้าง?

ที่ผมแรงๆ ผมด่าพวก "ควายแดง" ที่ขาดสติ กร่าง ใช้ความรุนแรง  และแกนนำเหรี้ยๆ ของควายแดงก็เท่านั้น

แต่สำหรับชาวบ้านทั่วไปผมก็ยังเห็นเค้าเป็นคนไทย  มาคิดกันดีกว่าว่าจะทำอย่างไรให้เค้าตาสว่างและไม่ตกเป็นทาสเงินอีกต่อไปครับ ^_^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#31 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 17:02

ผมดูช่องเสื้อแดงแล้วแม่มไร้สาระสุดๆๆๆๆๆ พูดจาหมาไม่แดดเอามากๆ สัตย์เลื่อยคลานเพียบทุกสัตย์ มันน่าจะสังสอนมันหน่อยนะครับพวกนี้

#32 คนเล็กของเล่นใหญ่

คนเล็กของเล่นใหญ่

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 17:13

ไปศึกษากลุ่มชินเซ็นกุมิ ในสมัยปฎิวัติเมจิดูครับ 

ถ้าใกล้ขึ้นมาอีกหน่อย ก็กลุ่มเสื้อน้ำตาลของนาซี 

ประวัติศาสตร์มีไว้ให้คนรุ่นปัจจุบันศึกษาครับ จะทำอะไรก็ลองศึกษาดูก่อน

#33 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 17:41

จะเอากันขนาดนั้นเลยเหรอครับ

ทั้งที่ประเทศเราก็ไม่ได้มีความขัดแย้งเรื่อง เชื้อชาติ  เผ่าพันธ์  ศาสนาหรือสีผิว

เลือกตั้ง =ทางออก .......นายกฯเถื่อน  คือทางตัน

#34 2012

2012

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 19:20

พ่อผมเสื้อแดง  เพื่อนรักผมเสื้อแดง  ใครจะมาทำพวกเค้า  ข้ามศพผมไปก่อน  :)

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#35 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 19:42

ไปศึกษากลุ่มชินเซ็นกุมิ ในสมัยปฎิวัติเมจิดูครับ 

ถ้าใกล้ขึ้นมาอีกหน่อย ก็กลุ่มเสื้อน้ำตาลของนาซี 

ประวัติศาสตร์มีไว้ให้คนรุ่นปัจจุบันศึกษาครับ จะทำอะไรก็ลองศึกษาดูก่อน

อย่าเลย ทำแบบประเทศที่เจริญแล้วดีกว่า แบบ อเมรีกา หรือ รัสเซีย

ที่เขามีหน่วยล่าสังหาร ไว้คอยตามเก็บพวกผู้ร้ายหนีคดี ที่อยู่นอกประเทศ

แบบที่ไม่ว่าหนีไปส่วนไหนของโลก โอกาสที่จะตายก้มีเท่าๆกันหมด

Edited by Maratiraj_, 6 January 2014 - 19:42.

#36 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

Posted 6 January 2014 - 20:44

ต้องไปถาม "เคนชิน" ด้วยรึเปล่าครับ  ฮ่าๆๆ (แซวขำๆ นะครับ)

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#37 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 22:53

จขกท จบมอปลายรึยังวะนี่ อย่าดูหนังเล่นเกมส์มากนัก ยังแบมือขอเงินอยู่แน่ๆ
ถ้า จขกท รักชีวิตตัวเอง คนอื่นเขาก็รักชีวิตเหมือนท่าน

#38 White wing

White wing

น้องเก่า

Posted 7 January 2014 - 00:38

คุณตอม คูโบต้าการที่คุณออกมาเขียนแบบนี้ แสดงว่าคุณก็ไม่เห็นด้วยกับ
การทำร้ายคนอื่นใช่ไหม แล้วการที่เสื้อแดงออกมาทำร้ายคนที่เห็นต่างจน
สาหัส ที่เชียงใหม่ หรือที่อุดรคุณคิดว่าไงคุณบอกว่าทุกคนรักชีวิตแล้วคนที่
เขาโดนทำร้ายเขาไม่รักชีวิตหรือ ทั้งที่เขาไม่ได้ไปทำร้ายพวกคุณก่อน
พวกคุณเห็นแก่ตัวมาก พอมีคนคิดเอาคืนพวกคุณกลับบอกว่าอย่าเลย
คนอื่นเขาก็รักชีวิตนะ แล้วตอนที่พวกคุณกำลังทำร้ายพวกคุณเคยฉุกคิดบ้างไหม

เอาคำที่คุณเขียนเอากลับไปเตือนสติพวกของคุณดีกว่า อย่าไปกังวลเลย
เราจะไม่ทำแบบพวกคุณหรอก เพราะเราแยกเยอะได้ว่าสิ่งไหนเราควรทำหรือไม่ควรทำ

#39 DEMO Cracy

DEMO Cracy

น้องใหม่

• Validating

Posted 7 January 2014 - 13:53

สรุปแล้วอย่าตีกันครับ 

เพราะมันเจ็บทั้งคู่ ตายทั้งคู่

ผมผู้นำฝ่ายค้าน ไม่ใช่ผูนำฝ่ายแค้น เคปะ

#40 คนไทยเท่านั้น

คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

Posted 7 January 2014 - 21:41

ไม่อยากให้คิดกันแบบนี้ ทำตัวเหมือนศาลเตี้ย หากเราเข้าใจผิดว่าเขาชั่วแล้วเก็บทิ้งมันเป็นบาปกรรม
แล้วอีกฝ่ายคิดแบบเดียวกัน คิดว่าแกนนำเราชั่วเหมือนกันต้องล่าหัว มันก็ไม่ถูกต้อง

การจะเก็บใครสักคน เราแน่ใจแล้วหรือว่าเราไม่มีอคติ
สมัยหนุ่มๆผมเคยคิดเหมือนกันว่าเมืองไทยน่าจะมีสมาคมมังกรดำแบบญี่ปุ่นจัดการกับคนคอรัปชั่น
แต่เราจะรู้ได้อย่างไรว่าตัวเราเองคิดถูกรึเปล่าหากไปทำกับบางคนที่อาจถูกใส่ร้าย

#41 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

Posted 7 January 2014 - 22:24

จะล่า หัวกลวงๆ ของพวกกุ้ยเสื้อแดงไปทำอะไร  

สมองข้างในก็ไม่มี   หาค่าอันใดก็ไม่ได้  

ไอ้พวกนี้ไม่ต้องล่าเอาหัวมันหรอก  

ปล่อยๆ ไป  พวกมันก็ตายเพราะ ปากมันเองอยู่แล้ว  

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#42 Chet

Chet

ขาประจำ

Posted 7 January 2014 - 22:27

ไม่ต้องล่า

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users