Jump to content

- - - - -

การเลือกตั้งคือประชาชนเลือกขี้ข้า...

• Please log in to reply
23 replies to this topic

#1 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

Posted 6 January 2014 - 18:40

ไกรภพ จันทร์ดี มือกีตาร์ชื่อดัง และสมาชิกของวงไมโคร หรือเป็นที่รู้จักกันในนาม กบไมโคร โพสต์ในเฟซบุ๊คส่วนตัวกล่าวแสดงความคิดเห็นทางการเมือง โดยจำกัดความหมายของการ "เลือกตั้ง" โดยระบุว่า การเลือกตั้ง คือประชาชนเลือก ขี้ข้า ถ้าหากไม่มีการเลือกตั้ง ประชาชนจะเป็น "ขี้ข้า" เสียเอง...

http://www.naewna.com/politic/84373

<_<  แล้วนี่อะไรกันวะขอรับ...

-_-  ไปอยู่กะลาไหนมาวะ... เคยเห็นขี้ข้าเห รี้ยตัวไหนมันกราบตีนคนจ่ายเงินเดือนมันมั่ง... มิน่านับวันถึงดังฮวบๆ...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#2 dwg

dwg

น้องใหม่

Posted 6 January 2014 - 18:46

Edited by dwg, 6 January 2014 - 18:46.

#3 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 18:48

เขาก็กำลังจะปฏิรูปให้เป็นการเลือกขี้ข้านั่นแหระ แต่เป็นขี้ข้าประชาชนนะ
ถ้าไม่ปฏิรูปนั่นไงถึงเป็นการเลือกขี้ข้านายทุน เหมือนที่ผ่านมานั่นไง
ขี้ข้าขยันกันทำงานถึงตี3ตี4 ถามนิดนะ ถ้านายทุนมันตายก่อนคืนที่โหวตกัน
มันจะขยันกันขนาดนั้นมั้ยนะ....อ้ายควาย

#4 dwg

dwg

น้องใหม่

Posted 6 January 2014 - 18:53

เขาก็กำลังจะปฏิรูปให้เป็นการเลือกขี้ข้านั่นแหระ แต่เป็นขี้ข้าประชาชนนะ
ถ้าไม่ปฏิรูปนั่นไงถึงเป็นการเลือกขี้ข้านายทุน เหมือนที่ผ่านมานั่นไง
ขี้ข้าขยันกันทำงานถึงตี3ตี4 ถามนิดนะ ถ้านายทุนมันตายก่อนคืนที่โหวตกัน
มันจะขยันกันขนาดนั้นมั้ยนะ....อ้ายควาย

นักการเมือง ยังไงก็เป็นนักการเมืองวันยันค่ำ

หากนักการเมืองอย่างคุณสุเทพเห็นใจตำรวจและอยากทำเพื่อตำรวจจริง คุณสุเทพควรทำมาเสียตั้งนานแล้ว ตั้งแต่คุณสุเทพเป็นรองนายกฯกำกับดูแลตำรวจ เพราะแม้แต่โครงการโรงพัก 396 แห่ง คุณสุเทพยังบอกว่าเป็นผู้ริเริ่มเอง แล้วไฉนถึงไม่ปฏิรูปโครงสร้างตำรวจเสียตั้งแต่เมื่อตัวเองยังมีอำนาจ ทำไมเพิ่งมานึกเอาได้ตอนที่ตัวเองอยู่บนเวทีม็อบเล่า?

คุณสุเทพยังคงมีนิสัยของนักการเมืองอยู่เต็มเปี่ยม ที่มักชอบพูดข่มขู่ อ้างความบริสุทธิ์มีคุณธรรม และท้ายสุดยกเอาความดีความชอบของตัวเองมาเป็นสัญญาผูกมัด

คนเขาบอกว่า "การเมือง ไม่มีมิตรแท้และศัตรูที่ถาวร" เห็นด่ากันอยู่ในสภาฯ พอออกมานอกห้องดันจับมือ กอดกันยิ้มร่า เรื่องนี้เห็นมากับตา "สองคนเตี้ยผู้ยิ่งใหญ่" ลับหลังแทบจะฆ่ากันตาย แต่พอปะหน้ากอดกันเหมือนรักปานจะกลืนกิน

ผมอยากให้ประชาชนเข้าใจ อย่าไปหลงหัวปักหัวปำ ยกนักการเมืองให้เป็น "ศาสดา" เพราะพวกเขาล้วนมาแล้วไป แต่ประเทศชาติและประชาชนยังคงอยู่

#5 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 6 January 2014 - 18:58

ชูวิทย์ไปทำอะไรที่หน้าทำเนียบ ทำไมถึงเปียกอย่างนี้ :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#6 dwg

dwg

น้องใหม่

Posted 6 January 2014 - 19:01

ชูวิทย์ไปทำอะไรที่หน้าทำเนียบ ทำไมถึงเปียกอย่างนี้ :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

สงบ สันติ อหิงสา  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  

#7 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

Posted 6 January 2014 - 19:04

นักการเมือง ยังไงก็เป็นนักการเมืองวันยันค่ำ

หากนักการเมืองอย่างคุณสุเทพเห็นใจตำรวจและอยากทำเพื่อตำรวจจริง คุณสุเทพควรทำมาเสียตั้งนานแล้ว ตั้งแต่คุณสุเทพเป็นรองนายกฯกำกับดูแลตำรวจ เพราะแม้แต่โครงการโรงพัก 396 แห่ง คุณสุเทพยังบอกว่าเป็นผู้ริเริ่มเอง แล้วไฉนถึงไม่ปฏิรูปโครงสร้างตำรวจเสียตั้งแต่เมื่อตัวเองยังมีอำนาจ ทำไมเพิ่งมานึกเอาได้ตอนที่ตัวเองอยู่บนเวทีม็อบเล่า?

คุณสุเทพยังคงมีนิสัยของนักการเมืองอยู่เต็มเปี่ยม ที่มักชอบพูดข่มขู่ อ้างความบริสุทธิ์มีคุณธรรม และท้ายสุดยกเอาความดีความชอบของตัวเองมาเป็นสัญญาผูกมัด

คนเขาบอกว่า "การเมือง ไม่มีมิตรแท้และศัตรูที่ถาวร" เห็นด่ากันอยู่ในสภาฯ พอออกมานอกห้องดันจับมือ กอดกันยิ้มร่า เรื่องนี้เห็นมากับตา "สองคนเตี้ยผู้ยิ่งใหญ่" ลับหลังแทบจะฆ่ากันตาย แต่พอปะหน้ากอดกันเหมือนรักปานจะกลืนกิน

ผมอยากให้ประชาชนเข้าใจ อย่าไปหลงหัวปักหัวปำ ยกนักการเมืองให้เป็น "ศาสดา" เพราะพวกเขาล้วนมาแล้วไป แต่ประเทศชาติและประชาชนยังคงอยู่

<_<

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#8 dwg

dwg

น้องใหม่

Posted 6 January 2014 - 19:06

"ขอบคุณที่รักกันครับ" — กับ Niwatna Singha และ 11 อื่นๆ

#9 spartacus

spartacus

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 19:08

ชูวิทย์ I'm No.5
4 มกราคม

เฮีย..ชู..ครับ. ถามอะไรย้อนอดีต ก็ไม่มีประโยชน์ครับ..ผมไม่ได้คิดว่า ลุงกำนันเป็นศาสดา ครับ..เพียงแต่มีแนวคิดที่ตรงกัน...ขอบอกเลยว่า ถ้าลุงกำนัน ทำตัวเหมือนคุณ คนจะไม่ออกมาสนับสนุน มากมายที่สุดในประวัติศาสตร์แบบนี้ครับ
เรารู้ทันนักการเมืองครับ และถ้าในอนาคต ลุงกำนันทำตัวเหมือน เฮียชู..ผมก็จะไล่เหมือนกันครับ

อยากเฮียชูนี่..ถามหน่อยครับ ตรรกะเดียวกัน เฮียทำอาบอบนวด มานานเป็นสิบปี แล้วพอมีเรื่องกะตำรวจที่รับส่วย เลยออกมาแฉ...ถ้าไม่มีเรื่องก็ไม่ออกมาแฉ..ใช่ไหม ทำไมก่อนหน้านั้นตั้งนานไม่คิดทำ...ทำไมเพิ่งมาทำเอาตอนมีเรื่องขึ้นมา..???
แล้วตอนนี้เฮียเลิกทำแล้วใช่ไหมครับ เฮียไม่ได้เป็นมาเฟียแล้วใช่ไหม???
ผมจะบอกให้นะครับ ในอดีตเฮียเคยทำอะไรที่เลวมา แต่มันไม่สำคัญเท่ากับ ปัจจุบัน เฮียจะทำดีเพื่อส่วนรวม จากหัวใจของตัวเองจริงๆ..

ไม่ตีกินไม่สร้างภาพ ไม่สร้างข่าว เอาคะแนนนิยม จอมปลอมไปวันๆ

Edited by spartacus, 6 January 2014 - 19:13.

#10 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 6 January 2014 - 19:18

สงบ สันติ อหิงสา    

http://www.manager.c...D=9560000149822

ท่ามกลางบรรยากาศที่กลุ่มมวลชนโห่ร้อง ประกาศชัยชนะ หลังจากสามารถเข้าไปยังกองบัญชาการตำรวจนครบาล (บช.น.) และทำเนียบรัฐบาลเมื่อวันที่ 3 ธ.ค.56 ได้สำเร็จ ยังมีอีกหนึ่งบรรยากาศที่ก่อตัวเป็นความชุลมุนวุ่นวาย และกลายเป็นกระแสวิพากษ์วิจารณ์ในวงกว้างขณะนี้ สำหรับกรณี ชูวิทย์ กมลวิศิษฏ์ ส.ส.บัญชีรายชื่อ พรรครักประเทศไทย ที่ถูกมวลชนเป่านกหวีด ขว้างปาก้อนหิน และขวดน้ำใส่ที่ตึกไทยคู่ฟ้า

เหตุการณ์ดังกล่าว เกิดขึ้นภายหลังจากที่ "ชูวิทย์" ปรากฏตัวขึ้นบริเวณหน้าทำเนียบรัฐบาล พร้อมเตรียมโบกธงชาติไทย แต่กลับกลายเป็นเสียงก่นด่าถึงการโผล่ออกมาเพื่อ "สร้างภาพ" หรือบ้างก็บอกว่า "ไม่ช่วยแต่ขโมยซีน" เห็นได้ชัดจากคำพูดของนางสาวอัญชะลี ไพรีรักษ์ ที่พูดผ่านเครื่องขยายเสียงว่า "อย่ามาตีกินทั้งๆ ที่ไม่ได้ร่วมเหนื่อยกับประชาชน" ซึ่งจุดประเด็นความวุ่นวายกลบข่าวชัยชนะแบบงงๆ กันไปเลยทีเดียว

"ชัยชนะเป็นของประชาชน" ชูวิทย์ตะโกนขึ้นท่ามกลางผู้ชุมนุมจำนวนมากที่กรูเข้าไปด่าทอ และดึงให้ออกจากพื้นที่ แต่ด้วยการป้องกันตัวที่ดูเหมือนเป็นการผลักผู้ชุมนุมบางคนออกไป ทำให้กลุ่มมวลชนที่เห็นพฤติกรรมดังกล่าวไม่พอใจ เป่านกหวีดขับไล่ พร้อมกับปาขวดน้ำ และสาดน้ำใส่ตามที่เป็นข่าว

ทันทีที่ข่าวแพร่สะพัดออกไป ปฏิกิริยาของคนในออนไลน์ โดยเฉพาะโลกโซเชียลฯ เกิดกระแสวิพากษ์วิจารณ์ในวงกว้าง โดยส่วนใหญ่เห็นว่า เป็นการสร้างภาพเพื่อหวังเรียกคะแนนความนิยมให้ตัวเอง

"ตัวขโมยซีน ไม่ต้องลงทุนอะไรเลย พอเขาชนะ ก็เข้ามาร่วมแจมเลยนะ นายชูวิทย์"

"ชูวิทย์ทำเนียน จริงๆ แอบเข้าข้างรัฐบาลทรราช แต่เนียนมากลมกลืนกับมวลชน ถ้ามีเลือกตั้งคราวหน้า หรืออะไรก็แล้วแต่ ชูวิทย์ลงรับสมัคร คนกรุงเขาไม่เอาอีกแน่ๆ (คะแนนตกเกินครึ่ง)"

"เออ แล้วจะเข้าไปทำไมตอนนี้ ตอนที่เขาลำบากกันไม่เข้าไปดูแลเขา พอเขาจะสงบศึกดันทะลึ่งเข้าไป เขาไม่กระทืบตายก็บุญแล้วชู"

ไม่เพียงแต่กระแส "สร้างภาพ" จากการปรากฏตัวของ "ชูวิทย์" เพื่อเป็นส่วนหนึ่งในการประกาศชัยชนะที่ทำเนียบรัฐบาลแล้ว เหตุการณ์ม็อบปะทะตำรวจหน้าโรงพยาบาลวชิรพยาบาลเมื่อวันที่ 2 ธ.ค.ซึ่งมีเขาโผล่เป็นคนกลางไกล่เกลี่ย ก็ถูกมองว่า เป็นการสร้างภาพด้วยเช่นกัน

กระนั้น ท่ามกลางเสียงก่นด่า ยังมีเสียงให้กำลังใจ พร้อมกับชื่นชมความเป็นลูกผู้ชายตัวจริงของนักการเมืองท่านนี้กันด้วย ซึ่งทีมข่าว ASTVผู้จัดการ Live ขอยกบางความเห็นในเฟซบุ๊ก ชูวิทย์ I'm No.5 ซึ่งเป็นเพจของคุณชูวิทย์มานำเสนอให้เห็นกันอีกมุม

"ขณะที่คุณว่าคนอื่นสร้างภาพ แล้วคุณเอาแต่เจ๋งหน้าคอมฯ โทรศัพท์ น่านับถือจริงๆ!!" ศกุนต์ปภา วิบูลย์

"ในขณะที่ชูวิทย์โดนด่าว่าสร้างภาพ แต่แกนนำไม่ว่าสีอะไรเคยทำแบบนี้บ้างมั้ย ให้ประชาชนเห็นว่ามึงเสียสละเพื่อประชาชนจริงๆ เอาวะถ้าสร้างภาพแล้วลงทุนเสี่ยงตาย กูเลือก" Tumm Holytree

"ผมไม่เคยเห็น ส.ส.มาทำแบบนี้นะ ปกติจะอยู่หลังประชาชน ขอคุณชูวิทย์รักษาจุดยืนของตัวเองนะครับ ไม่เสียแรงที่เลือกคุณเป็น ส.ส." Suchart Khoonnarm

"ปกติชอบเข้ามาอ่านเฉยๆ บางคนก็ชมบ้าง ด่าบ้างปนกันไป โดยส่วนตัวผมว่าถึงคุณชูวิทย์จะทำเอาหน้า หรือสร้างภาพแต่อย่างน้อยก็ยังได้ทำเพื่อประชาชน ทุกอย่างมันเป็นการลงทุนคุณชูวิทย์ทำไปก็หวังให้คนเห็น ให้คนรู้ ให้ได้คะแนนเสียงเพิ่มขึ้น แต่ที่สำคัญสุดก็คือยังได้ทำ ดีกว่า สส.หลายคนซึ่งไม่ทำอะไรเลย" Nara Kerdpunya

ต่อกรณีที่เกิดขึ้น ทั้งการถูกมวลชนเป่านกหวีดขับไล่ ขว้างปาก่อนหิน และขวดน้ำใส่ เพราะมองว่า ขโมยซีน หรือการทำหน้าที่เป็นตัวกลางไกล่เกลี่ยระหว่างม็อบกับตำรวจจนถูกมองว่า เป็นการสร้างภาพ และนี่คือการโพสต์เปิดใจบนเฟซบุ๊กส่วนตัวของเขาถึงกระแสก่นด่าในโลกออนไลน์ พร้อมกับแนบภาพการทำงานช่วยเหลือประชาชนเพื่อแสดงให้เห็นว่า ไม่ได้สร้างภาพอย่างที่ใครหลายคนกล่าวหา

"วันนี้ม็อบบุกเข้าทำเนียบฯ ประกาศชัยชนะ ประชาชนโห่ร้อง ผมไม่จำเป็นจะต้องตีเนียนออกหน้า เพราะทุกที่ที่ผมไป มีหน้าที่ช่วยเหลือประชาชน ไม่ว่าเป็นใคร จะชอบผมหรือไม่ จะด่าว่าผมอย่างไร แต่หน้าที่คือหน้าที่ นี่เป็นหลักฐานภาพถ่ายที่ผมไปมาทุกที่ เพียงแต่ผมไม่ได้เปิดเผยตัว ออกหน้าตีเนียนเหมือนคนบางคน เพราะปลอมตัวเข้าไป

วันก่อนใส่แว่นกันแก๊สน้ำตา ที่ปิดจมูก ผ้าชุบน้ำคลุมหัว ไปแถว บช.น. ไม่มีใครรู้หรอกว่าเป็นผม ยังเจอคุณกรณ์ยืนทำท่าเท่ๆ ตอน 3 ทุ่มอีกภาพเมื่อวานนี้ ที่สะพานชมัยมรุเชฐ และตอนเย็นไปห้ามทัพที่แยกการเรือน

หน้าที่ผมนั้น ไม่ได้สนับสนุนให้ใครทำร้ายประเทศไทย แต่มีหน้าที่ช่วยเหลือประชาชนตามหน้าที่ ผมไม่จำเป็นจะต้องไปเป็นแกนนำปราศรัยบนเวที ปรากฏตัวให้คนเขาเห็นเพื่อแสดงว่าผมเป็นพวก หรือไปเยี่ยมคนเจ็บตามโรงพยาบาล อย่างนั้นผมทำไม่เป็น

หน้าที่ของผมชัดเจนตรงไปตรงมา ใครจะว่าผมอย่างไร ผมยินดีรับฟัง แต่ขอให้รู้ว่า คุณยังไม่รู้จักผมดีพอ ผมเป็นคนไทย อ่อนมาผมอ่อนกลับ แรงมาผมแรงกลับ และผมไม่จำเป็นต้องไปเลือกข้าง แต่ผมช่วยคนไทยทุกคน"

ล่าสุดได้โพสต์ข้อความบนเฟซบุ๊กส่วนตัวในกรณีเดียวกันนี้อีกด้วยว่า

"ผมไม่ได้อยู่บนเวที ไม่ได้เป็นแกนนำ ไม่ได้อยู่บนรถปราศรัย ไม่ได้เป็นคนสั่งการ และผมไม่จำเป็นต้องเข้าข้างใคร จริงๆไม่มีข้างด้วยซ้ำ ผมเป็นของผมแบบนี้ เพราะผมเป็นคนไทย

ผมทำหน้าที่ของผม ดูเอาด้วยตาดีกว่าครับ ระหว่างเมื่อวานนี้ที่แยกการเรือน ห้ามไม่ให้เขาตีกันระหว่างประชาชนกับตำรวจ กับวันนี้ที่ทำเนียบฯว่าเป็นยังไง?

ตรงนี้ใช่ไหมครับที่เรียกว่า "ทำเนียบรัฐบาล"? ผมก็เป็นประชาชนคนไทย ทำไมไม่มีสิทธิ์เข้า?

ผมมันคนธรรมดา มีทั้งคนรัก และคนเกลียด ไม่ได้อยู่บนเวที หรือบนรถปราศรัย ถึงจะได้เห็นผมทุกวัน แต่มันไม่สำคัญหรอกครับ

ผมชื่อชูวิทย์ ไปทุกที่ที่มีเรื่อง หากไม่มีเรื่อง เดี๋ยวชูวิทย์ไป สักพักก็มีเรื่อง"

สุดท้ายแล้ว จะสร้างภาพหรือไม่ คงไม่มีใครตอบได้ดีไปกว่าตัวคุณชูวิทย์เอง แต่การอยู่เฉยๆ และลดบทบาทลงบ้างก็น่าจะทำให้เสียงก่นด่าจากสังคมบางกลุ่มเบาบางลงได้ไม่มากก็น้อย ซึ่งบทเรียนในครั้งนี้ พอจะสอนให้รู้ว่า การปรากฎตัวแบบผิดที่ผิดเวลาในสถานการณ์ที่เต็มไปด้วยคราบเลือด หยาดเหงื่อของมวลมหาประชาชน มีแต่เสียกับเสีย แม้ปากจะบอกว่าออกมาช่วยเหลือประชาชนก็ตาม

เรื่องโดย ทีมข่าว ASTVผู้จัดการ Live

กระโหลกร้าว มอเตอร์ไซด์ถูกทุบ ที่เชียงใหม่  บุกเข้าไปคปท. 3 ครั้ง พม่าบาดเจ็บไปหนึ่งคน ชูวิทย์อยากจะเป็นสส.ควรจะควบคุมอารมณ์ให้ดีกว่านี้ ไปผลักชาวบ้าน ที่นี่ไม่ใช่ช่อง 3 นะ จะได้ไปเที่ยวเตะคนอื่นเขา ดีที่เอาตัวออกมาทัน :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#11 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 19:20

dwg

อ่าน คห. หรือยัง? ที่อ้างถึงด้วยการก๊อปปี้+วาง อ่ะ

สมองน้อยไปป่ะ

Edited by ONETHAI, 6 January 2014 - 19:25.

#12 wat

wat

Posted 6 January 2014 - 19:23

"ขอบคุณที่รักกันครับ" — กับ Niwatna Singha และ 11 อื่นๆ

-_-

#13 spartacus

spartacus

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 19:30

จริงๆแล้ว เฮีย กบไมโคร เขาก็พูดถูกแล้วนะครับ

ว่าประชาชน ไปเลือกตั้งคือไปเลือกขี้ข้า
แต่บังเอิญ มันเป็นขี้ข้า ระบอบทักษิณ ระบอบโกงกินนะสครับ เฮียกบ

ส่วนประชาชน ก็ต้องก้มหน้าก้มตาทำงานเสียภาษีทางตรงทางอ้อมให้ พวกมันกอบโกยโกงกิน กันต่อไป

ก็เป็นขี้ข้ารับใช้หาเงินให้พวกนักการเมือง เอาไปเสวยสุข อยู่ดี
เรียกว่าเป็นขี้ข้ารับใช้ เอาเงินให้มันโดยไม่รู้ตัว หรือบางคนก็รู้ตัว แต่บังเอิญ กรูชอบกรูรัก พรรคนี้ คนนี้ อ่ะ

#14 dwg

dwg

น้องใหม่

Posted 6 January 2014 - 19:34

จริงๆแล้ว เฮีย กบไมโคร เขาก็พูดถูกแล้วนะครับ

ว่าประชาชน ไปเลือกตั้งคือไปเลือกขี้ข้า
แต่บังเอิญ มันเป็นขี้ข้า ระบอบทักษิณ ระบอบโกงกินนะสครับ เฮียกบ

ส่วนประชาชน ก็ต้องก้มหน้าก้มตาทำงานเสียภาษีทางตรงทางอ้อมให้ พวกมันกอบโกยโกงกิน กันต่อไป

ก็เป็นขี้ข้ารับใช้หาเงินให้พวกนักการเมือง เอาไปเสวยสุข อยู่ดี
เรียกว่าเป็นขี้ข้ารับใช้ เอาเงินให้มันโดยไม่รู้ตัว หรือบางคนก็รู้ตัว แต่บังเอิญ กรูชอบกรูรัก พรรคนี้ คนนี้ อ่ะ

ที่ตามตูดคนเอาเมียเพื่อน ที่ราชดำเนิน นั่นแหละขี้ข้าของจริง ศีลธรรมมันไม่มีแล้ว มีขี้ข้าบังตา มองไม่เห็นผิดชอบชั่วดี พวกถิ่นกาขาว

#15 55555

55555

มหาเมพ

Posted 6 January 2014 - 19:37

ที่ตามตูดคนเอาเมียเพื่อน ที่ราชดำเนิน นั่นแหละขี้ข้าของจริง ศีลธรรมมันไม่มีแล้ว มีขี้ข้าบังตา มองไม่เห็นผิดชอบชั่วดี พวกถิ่นกาขาว

ไอ้ที่เอ็งว่าเค้าเอาเมี่ยเพื่อน เค้าเอาตอนเป็นเม่ียเพื่อน หรือ เค้าเอากันตอนผู้หญิงเค้าเลิกกับผัวแล้ว

ถ้าตรรกะแบบเอ็งว่า คงต้องไปเฝ้าผู้หญิงตั้งแต่ 8 ขวบ รอจน 20 แล้วเอามาทำเมียกันแล้ว

:D 

#16 wat

wat

Posted 6 January 2014 - 19:41

<_<  สันดานขี้ข้าคว๊ายควาย ไม่มีปัญญาตั้งกระทู้เอง แล้วยังสะเหร่อโชว์ถ่อย...

-_-  ถ้ากรูตาบอด... เมิงก็คงพวกพี่น้องล่อกันเองแล้วออกมาเป็นปัญญาอ่อนอย่างเมิงแล้วล่ะขอรับ... ไปไกลๆไป๊... ขยะแขยงว่ะ... ถรุ๊ย!!!

Edited by wat, 6 January 2014 - 19:41.

#17 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 6 January 2014 - 19:47

กระหึ่มเฟซบุ๊ก นสพ.เนชั่น ระบุ "เศรษฐา ทวีสิน" เป็นสามีนายกฯ ยิ่งลักษณ์ !

วันที่ 8 ก.ค. ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ขณะนี้มีภาพถ่ายจากหน้าหนังสือพิมพ์เดอะเนชั่น เผยแพร่ว่อนไปทั่วเว็บเครือข่ายสังคมออนไลน์ "เฟซบุ๊ก" ภายหลังจากนสพ.เนชั่น ฉบับวันที่ 6 ก.ค. 56 หน้า 2A รายงานข่าวหัวข้อ "Many wonder about Yingluck′s ′ice-cream gang′ and its power." เนื้อหากล่าวถึงกรณีร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง กล่าวหาว่ามี "แก๊งไอติม" คอยติดสอยห้อยตามน.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี อย่างไรก็ตาม ในข่าวๆ นี้กลับรายงานผิดพลาดอย่างร้ายแรงระบุว่า "นายเศรษฐา ทวีสิน สามีของยิ่งลักษณ์" ก็มีชื่ออยู่ในแก๊งไอติมด้วย

ทั้งนี้ นายเศรษฐา ทวีสิน เป็นกรรมการผู้จัดการใหญ่บริษัทแสนสิริ ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับครอบครัวของน.ส.ยิ่งลักษณ์ ส่วนน.ส.ยิ่งลักษณ์ สมรสกับนายอนุสรณ์ อมรฉัตร เมื่อปี พ.ศ.2538  โดยมีนายธนินท์ เจียรวนนท์ ประธานกลุ่มเครือเจริญโภคภัณฑ์ และพ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกฯ เป็นประธานในพิธีมงคลสมรส มีบุตรชายด้วยกัน 1 คน

ผลจากการรายงานข่าวชิ้นดังกล่าวทำให้เกิดเสียงวิพากษ์วิจารณ์ในโลกไซเบอร์ขนานใหญ่ถึงเจตนาที่แท้จริงของนสพ.เดอะเนชั่นอย่างไรก็ตามต่อมาวันที่ 7 ก.ค. 56 นสพ.เดอะเนชั่นได้ลงคำขออภัยล้อมกรอบเล็กๆ ลงในหน้านสพ. ระบุว่า เนชั่นรู้สึกเสียใจอย่างสุดซึ้งต่อความผิดพลาดที่เกิดขึ้น ซึ่งส่งผลกระทบต่อทั้งนายเศรษฐา นายกฯ ยิ่งลักษณ์ รวมถึงบุคคลอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง ขณะเดียวกัน ในเว็บไซต์เดอะเนชั่นได้แก้ไขลบข้อความที่ระบุว่านายเศรษฐาเป็นสามีของน.ส.ยิ่งลักษณ์ออกไปแล้ว

#18 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 20:27

สันดานควายแดงนี่มันว่าคนอื่นแล้วย้อนเข้าตัวทุกทีไป

แต่ก็ยังหน้าด้าน หรือ คิดไม่ได้ก็ไม่รู้นะ ยังเห่าแบบที่นายมันโปรแกรมมาโดยไม่รู้ตัว

#19 เด็กอีโน

เด็กอีโน

น้องเก่า

Posted 6 January 2014 - 20:33

ขนาดเลือกขี้ข้ามา เลยได้ พรบ. นิรโทษกรรม แหม่ ถ้ามีนายจ้างเลือกขี้ข้าโง่ๆแบบนี้ก็ดีนะ ลูกจ้างเล่นหัวก็เอา แหม่

#20 spartacus

spartacus

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 20:41

เออ..ตอบอะไรมาไม่เกี่ยวกับที่ผมเขียนไปเลยครับ..
ถ้าจะเถียงประเด็นที่ผมเขียน ก็..อธิบายมาครับ ไม่ใช่ยกเอาเรื่องอื่นมา ... เฮ้อ
และผมไม่ได้ตามตูดใครครับ..และไม่ได้เป็นขี้ข้านักการเมือง.
.ลุงกำนัน ถ้าโกงถ้าผิด ผมก็ไม่เอา ไม่ช่วยไม่สนับสนุน และ ผมประกาศเลย ว่าจะไม่สนับสนุน ลุงกำนัน ให้รับตำแหน่งทางการเมือง นับจากนี้ไป
และถ้าคุยเรื่องศีลธรรม..นะ ครับ นักการเมืองไม่มีหรอกครับ
เรื่องชู้สาว เรื่องไปกดดันข้าราชการผู้หญิงให้ป็นเมียน้อย คนในรัฐบาลนี้ก็มี..ครับ อย่าใจบอด คิดว่า ฝ่ายตรงข้ามเลว
เอาเถ่อะ ไม่สนทนาด้วยดีกว่า น่าจะเสียเวลาป่าว
ขอบคุณครับ

Edited by spartacus, 6 January 2014 - 20:50.

#21 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

Posted 6 January 2014 - 21:38

ผมยอมเป็นขี้ข้าตัวเองดีกว่าเลือกขี้ข้ามาให้เราไปเป็นขี้ข้ามันอีกต่อหนึ่ง ถ้าจะเป็นขี้ข้าก็มาจากใจเราเอง

#22 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 6 January 2014 - 22:02

ยามหาเสียง ผู้สมัครไหว้เรา

ยามชนะเลือกตั้ง เราไหว้ ส.ส. 

ถ้าไม่สร้างมาตรฐานใหม่ให้การเมือง แล้วเมื่อไหร่การเมืองจะดีขึ้นอย่างที่หวัง

แปะเพลงนี้ดีกว่า 

Edited by อู๋ ฮานามิ, 6 January 2014 - 22:02.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#23 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 6 January 2014 - 22:36

ฟังแล้วเหมือนด่าคนไม่เอาเลือกตั้งว่า เป็นขี้ข้า :D

We love fender.

#24 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 7 January 2014 - 08:35

ไหนจะเหมือนพ่อท่านทักขี้หละ  เอาเพื่อนลูก  เอาลูกน้องเป็นเมียจนท้องแล้วทิ้ง  เอาเมียคนอื่นมาเป็นเมียน้อย เอาดาราครั้งละ 5 แสน ล้านนึง

โสโครกโสมมที่สุด  ยังมีหน้าไปด่าคนอื่น

gladiator 1.jpg

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users