Jump to content

- - - - -

แค้นกันไหมครับชาวเสรีไทย

• Please log in to reply
53 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:06

ช่วงที่ผ่านมาเห็นหลายคนที่ไม่เห็นด้วยกับกปปส.ออกมาบ่นว่าโดนดูถูกว่าเป็นควายแดงบ้าง ไพร่บ้าง คนชนบทบ้าง อีแอบบ้าง
เลยสงสัยว่าเพื่อนๆชาวเสรีไทยมีใครคับแค้นใจเวลามีคนเรียกแมงสาป สลิ่ม กบฎ ขี้ข้าเมือก บ้างไหมครับ

#2 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:08

*
POPULAR

ช่วงที่ผ่านมาเห็นหลายคนที่ไม่เห็นด้วยกับกปปส.ออกมาบ่นว่าโดนดูถูกว่าเป็นควายแดงบ้าง ไพร่บ้าง คนชนบทบ้าง อีแอบบ้าง
เลยสงสัยว่าเพื่อนๆชาวเสรีไทยมีใครคับแค้นใจเวลามีคนเรียกแมงสาป สลิ่ม กบฎ ขี้ข้าเมือก บ้างไหมครับ

<_<  เจื่อกเป็นอย่างนั้นเอง ยอมรับความจริงกันเองก็แค้นไปเองสิขอรับ...

:rolleyes:  กระพ๊มเฉยๆ เพราะไม่ได้เป็นอย่างนั้น... คิกๆๆๆ

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#3 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:11

*
POPULAR

ไม่แค้นครับ เพราะไม่ได้หลับหูหลับตาเชียร์ใคร คือด่าหมดที่มันชั่ว ที่มันดีก็ชมครับ

ส่วนเรียกสลิ่ม มรึงจะเรียกกรูว่าอะไรก็เรียกไป กุไม่อกตัญญูก็แล้วกัน รู้อะไรควรไม่ควร

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#4 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:11

เรียมผมแมงสาบในบอร์ดผมก็เฉยๆครับ  แค่ไม่เสวนาด้วย

แต่ถ้าเจอกันต่อหน้ามาเรียกผมอย่างนั้นรับรองโดนเตะปากทันทีครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#5 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:13

มีควายตัวไหนเดือดร้อนเหรอครับ
เพราะเท่าที่ชี้แจงกันมา
มันไม่เคยอ่านข่าวสาร ไม่ใช้อินเตอร์เน็ต ไม่เคยอ่านคำวินิจฉัยของศาล ฯลฯ
มันเลยคิดว่า here ดีที่สุด เก่งที่สุด เอาเงินส่วนตัวมาแจก
น้องมันก็สวยเป็นเลิศ (ตรงนี้อยากอ้วก) บริหารงานเป็นเลิศ สมควรได้รับโนเบรน
ไม่เรียกควายไม่ได้แล้ว

#6 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:35

ถ้าเค้าคิดผมก็คิด(ตาม ) ถ้าเค้าไม่คิดผมก็ไม่คิด(ไปด้วย) เหมือนๆกัน  :)

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#7 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:41

เฉยๆ ครับ ผมก็เรียกมันว่า ควายแดง 

#8 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:47

ฟังแล้วเสียวซ่าน จึ๊กกะดึ๋ยดีคับ

:lol:

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#9 Bot V Mask

Bot V Mask

ตัว V อยู่กลางหน้าผาก

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:52

ไม่แค้นหรอกครับเรื่องขี้ผง  :lol:

ตอนนี้ไอ้ตั้ง อาชีวะ น่าแค้นกว่าเยอะ :angry:

#10 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:52

ไม่ได้คับแค้นใจอะไร เพราะเครดิตคนด่าก็ไม่เหลืออยู่แล้ว จะมาคิดให้หนักกบาลทำไม

เราเชื่อมั่นในความจริงและหลักฐานที่ชัดแจ้ง ถึงได้เลือกข้างแบบนี้ ใครจะเรียกผมเป็นควาย เรียกขี้ข้าเมือก ก็ Let it be  <_<

แต่ถ้าด่าถึงเบื้องสูง ก็ขอสงวนสิทธิที่จะตอบโต้นะครับ ปล่อยไว้ไม่ได้ เพราะคุณไม่ได้คิดต่าง แต่คิดผิด

Edited by อู๋ ฮานามิ, 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:53.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#11 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:53

เขาได้มันมา ไม่ได้มาเพราะโชคช่วย

คลิก ---> ไม่โง่จริงเป็นเสื้อแดงไม่ได้นะครับ55+เรามารวมเรื่องเล่าของแดงโงๆกัน

Edited by Stargate-1, 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:56.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#12 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:54

อย่างเรา ๆ ไม่ใช่ควายแดงครับ ไม่ได้มีดีแค่ IQ แม้แต่ EQ ก็ยังเต็มร้อย

ไม่เคยเอามาคิดให้ปวดหัวหรอกครับ กับคำว่า สลิ่ม หรือ แมงวาป

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#13 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:54

เฉยๆอ่ะเรื่องเมือก สปก ... ใครจะล้อฉันไม่สน

เพราะ ศาลตัดสินไปแล้ว อย่างน้อยสุเทพ ก้อดทน ไม่ดินรนหนีไปแดนไกล

#14 nokkrapood

nokkrapood

ขาประจำ

ไม่แค้นนะครับ รู้แต่ว่าอะไรควรเป็นประโยชน์สูงสุดที่ประเทศควรจะได้รับ แล้วก็เดินไปตามทางนั้น

"...ใน บ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดี ไม่มีใครจะทำให้คน ทุกคนเป็นดีได้ทั้งหมด การทำให้ บ้านเมืองมีความปรกติสุขเรียบร้อย จึงมิใช่การทำให้ ทุกคนเป็นคนดี หาก แต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีได้ ปกครองบ้านเมืองและควบคุมคนไม่ดีไม่ให้ มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่ยวายได้..."พระบรมราโชวาท ในพิธีเปิดงานชุมชุมลูกเสือแห่งชาติ ณ ค่ายลูกเสือวชิราวุธ จังหวัดชลบุรี 11 ธันวาคม 2512

#15 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:56

แล้วแต่มันจะสรรหามาเรียกเลยครับตามสบาย ไม่ไปบ้าจี้ด้วยหรอก :lol:

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#16 White wing

White wing

น้องเก่า

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:25

ถ้าเรียกในบอรด์ไม่เป็นไร แต่ถ้่าเรียกข้างนอกไม่แน่ใจ
ถ้าคุณไม่อยากถูกเรียกว่าควาย คุณก็อย่าไปเรียกใครว่าสลิ่มแบบนั้นซิ(ใช่รึเปล่า)

บางทีน่าจะมีคำเรียกใหม่นะ เพราะควายก็ยังมีประโยชน์ใช้ไถนาน่าจะเปลี่ยนเป็นอย่างอื่น
เอาเป็น เห็บหรือว่า หมัดดีไหมเพราะเป็นพวกที่ไม่สามารถทำประโยชน์อะไรเลยจริงๆ
ส่วนจะเรียกเราว่าสลิ่มยังไงก็ตามใจ(ในบอรด์นะ)

ขอตอบจขกทว่า คงไม่พอใจแต่ไม่ถึงขนาดคับแค้นใจขอรับ

#17 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:27

เฉยๆนะครับ

แต่ถ้ามายัดเสื้อแดงให้ผม

ผมโกรธตายเลย

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#18 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:41

เป็นสลิ่มก็ไม่เคยออกไปเกะนี่หว่ากะระรานใคร หรือไปเผาบ้านเผาเมือง

เป็นแมงสาป ก็ไม่เคยคดโกงประเทศชาติ หรือไปเผาศาลากลางนี่หว่า

แค่นี้มันยังไม่ดีพอหรือไงวะ  หรือจะให้เตี้ยแบบพวกเสื้อแดงมันถึงจะดี

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#19 Andiond Thunder

Andiond Thunder

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:43

เฉย ๆ เพราะพวกเขาคือ กระบือแดง

เคยได้ยินคำว่า "สีซอ" หรือเปล่า ยังงัยยังงั้น

Edited by Andiond Thunder, 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:46.

#20 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:44

ผมจะแค้นไปทำไมครับ

ในเมือ ควายแดงก้อคือควายแดง

ไม่มีอะไรมากกว่านั้น

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#21 ken2557

ken2557

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:47

สลิ่มแค่ยึดสนามบิน
ยึดทำเนียบ
ไม่เห็นมีใครเดือดร้อนเลย

#22 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:03

ยึดทำเนียบ

อย่างน้อยๆ  ก็มีควายอยู่ตัวหนึ่งละที่(***)เดือดร้อน

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#23 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:07

ผมเฉยๆนะ

คุณชวนเคยบอกประมาณว่าแมงสาบเป็นสัตว์ที่มีวิวัฒนาการสูง อยู่บนโลกนี้มาตั้งก่อนยุคไดโนเสา จนไดโนเสาสูญพันธ์ไปหลายล้านปีแล้ว แต่แมงสาบก็ยังสืบทอดเผ่าพันธ์ต่อมาได้จนถึงปัจจุบัน

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#24 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:12

หยุมหยิมน่า หากไม่ปล่อยวางซะบ้างสมองระเบิดกันพอดี นักการเมืองเค้าด่าพ่อล่อแม่กัน ยังเห็นจับมือกันเฉยเลย

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#25 soco

soco

เมพ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:21

มะเป็นไร

แต่หากไอ้ขี้ยามันขู่ว่าจะเตะก้านคอเรา อันนี้ไม่ยอม

เพราะเราต้องเตะมันกลิ้งก่อน
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#26 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:23

เสื้อแดงเรียกคนอื่นว่าเป็นสลิ่ม (ซ่าหริ่่ม) หรือแมงสาป เพราะเป็นความสุขของมัน

แต่หากเสื้อแดงถูกเรียกว่าควายแดงจะโกรธ เพราะมันเป็นความจริง  -_-

#27 ท้อป

ท้อป

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:26

ผมว่าทุกคำที่ใช้ข้างบนมันก็บรรยายคุณสมบัติของเจ้าตัวได้อยู่ ฟังๆดูก็ตลกดี ไม่เห็นต้องโกรธเลย

#28 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:26

ถ้าผึ้งโดนเรียกแบบนั้น ผึ้งไม่โกรธนะ แต่สงสารคนที่ด่า เพราะถ้าเขาเป็นคนดี ไม่มีมิจฉาฐิทิ เขาจะไม่เรียกใครแบบนั้น อันที่จริง ผึ้งเองก็ไม่อยากเรียกใครว่าควาย หรือเป็นสัตว์เป็นอะไรไม่ดี แต่คนเสื้อแดงเองนั่นแหล่ะ ขยันแสดงออกซึ่งความชั่วช้า หยาบกระด้างและไร้สติปัญญา พูดด้วยเหตุผลไม่รู้เรื่อง ผึ้งเองก็คน ไม่ใช่พระโพธิสัตว์ ก็ย่อมจะมีโมหะแล้วระบายออกมา เนี่ย จริงๆ แล้วคนเสื้อแดงทำให้ผึ้งกลายเป็นคนปากไม่ดีนะ 

#29 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:39

ผมเห็นคนเสื้อแดง  โกรธเป็นฟืนเป็นไฟ  เพราะโดนด่าควายแดง  แต่ยังไม่เคยเห็นฝ่ายต่อต้านรัฐบาลโกรธ เวลาโดนเรียกสลิ่ม  แมลงสาปเลยสักคน

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#30 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:43

ไม่เลยสักกะติ๊ด  ถ้าทุกอย่างคืนสู่สมดุลกลับสู่ความปกติสุข  คำที่ใช้ต่อว่ากล่าวหากันจะไม่มีความหมายใดต่อไปอีก

และผมพร้อมจะอยู่ร่วมกับแดงกลับใจครับ  ขอนิดเดียว  คิดได้เร็วๆสักทีเถิดดดดดดดด

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#31 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:51

คิดเองหรือเปล่า  ..

#32 TypeYourMind

TypeYourMind

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:15

คิดไว้อยู่แล้ว ว่าต้องเจอพวกกระทู้ หาเงินใช้แบบนี้ มาป่วน

รากดำนา คงให้กระทู้ละไม่กี่บาทละสิ ฮ่าๆๆๆ

.. ถ้ากุลีมีสิทธิเท่าบัณฑิต .. บัณฑิตจะลงทุนเรียนกันไปทำไม??? .. ประชาธิปไตยมันว่าด้วยเรื่องเสียงข้างมาก .. ฉะนั้น ประเทศไหนที่เสียงข้างมากไม่มีการศึกษา ประเทศก็ล่ม .. เพราะกุ๊ยซื้อกุ๊ย และกุ๊ยเลือกกุ๊ยแน่นอนครับ

#33 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:20

คำด่าของคนที่ผมไม่ได้รักผมไม่ใส่ใจหรอกครับ

#34 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:27

แมงสาบไม่ได้ขายชาตินี่ครับ ไม่เห็นต้องโกรธเลย แต่พวกคนชั่วๆที่หลอกคนอีสานที่โง่ๆนี่สิคว้ายควาย

#35 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

ตอบ 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:28

เฉยๆครับ 

เพราะเป็นคนจะไปเป็นแมลงสาปได้ยังไง

อะไรที่เราไม่ได้เป็น พูดยัดเยียดยังไงก็เป็นสิ่งนั้นไม่ได้

#36 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:42

ไม่โกรธเลยคะ ไม่แม้แต่จะใส่ใจ เราไม่ได้ถูกใครจูงใครจ้างนี่คะ คาดว่าคนที่เรียกคงอยากจะกระตุ้นอารมณ์ให้เกิดความแตกแยก.
แต่ดิฉันไม่เคยเรียกใครว่าควายแดงเลยนะขอบอก. สงสารควายคะ ไปว่าเค้าว่าเป็นเสื้อแดงทําไม ควายเผาเมืองไม่ได้ ทํากักขฬะก็ไม่เป็น. อย่าไปว่าควายเลยคะ น่าสงสารออก

#37 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:48

วันนี้ยังงงไม่หาย แมงสาบพอเข้าใจ

สลิ่มนี่มันเป็นคำด่าตรงไหนไม่ทราบ

Edited by ไทยไม่ทน, 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:48.

#38 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 01:33

ผมก็งงนะ
ถ้าเราไม่ได้เป็นอย่างที่เค้าพูดแล้วจะโกรธทำไม
ตอนเรียนถ้าคนที่เรียนเก่งที่สุดในห้องถูกคนที่เรียนแย่ที่สุดในห้องด่าว่าไอ้ควายผมว่าคนโดนด่าก็คงไม่โกรธนะ คนในห้องก็น่าจะตลกเสียอีกว่าไอ้โง่นี่ไม่ดูตัวเองไปด่าคนอื่น
ที่ยกประเด็นนี้มาถามๆเพราะเห็นบางคนพอโดนว่าเป็นควายแดงโมโหจะเป็นจะตาย แต่พอแกนอมบอกว่าตัวเองเป็นไพร่ดันยอมรับกันหน้าชื่นตาบานและยังมาบอกว่าเป็นไพร่เพื่อทัก พักเพื่อไทอีก
แต่สิ่งที่ตลกกว่าคือได้ยินพวกควายแดงหลายคนชอบพูดว่า พวกสลิ่มแมงสาบเรียนก็สูงไม่น่าโดนกำนันหลอกเลย เลยสงสัยว่าสมองอยู่ตรงไหน ทำไมไม่คิดมั่งฟะว่าใครควรจะโดนหลอกมากกว่ากัน

#39 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 01:34

คิดไว้อยู่แล้ว ว่าต้องเจอพวกกระทู้ หาเงินใช้แบบนี้ มาป่วน

รากดำนา คงให้กระทู้ละไม่กี่บาทละสิ ฮ่าๆๆๆ

ไปรับเงินได้ที่ไหนครับ
พอดีช่วงนี้ช๊อต อิอิ

#40 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 01:39

ยึดทำเนียบ

ดูแต่ยึดทำเนียบ ยึดสนามบิน
แล้วทำไมเขาถึงยึดครับ
แล้วเผาเซ็นทรัลเวิล์ด ศาลากลาง เซ็นเตอร์วัน
คุณไปอยู่ไหนไม่เห็นพูดถึง
ผมให้คุณมายึดบ้านผมแล้วผมไปเผาบ้านคุณ เอาไหมพ่อคนอุดมกูสูงส่ง

#41 numdee

numdee

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 02:12

เฉยๆนะครับ

แต่ถ้ามายัดเสื้อแดงให้ผม

ผมโกรธตายเลย

ผมเจอกับตัวเองครับกับพวกสาวกลิ้มเก่ากลายพันธุ์มาเป็นม็อบกำนันแถมประกาศโชว์พาวชื่อ ปชป ผมพอจะเข้าใจนะว่าเขาชอบ ปชปแต่ไม่ควรดึงเอาไปเกี่ยวกับม็อบกำนันเขา แถมพวกนี้ยังชอบผลักแนวร่วมไปอยู่ฝ่ายตรงข้ามซะอีก หุ หุ หุ
"หนึ่งเสียงที่จริงใจ ดังกว่าเสียงมหาชน"

#42 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 02:51

ผมเฉยๆ ไม่ว่าใครจะว่าอะไรยังไง..ใครจะล้อ จะอะไร ผมไม่สน..ก็แค่ขำๆไปกับมัน..เป็นยังไง เรารู้ของเราอยู่แก่ใจ

แต่ถ้าเป็นพวกควายแดง เน้นว่า"ควาย"แดง ประเภทที่ไม่รู้สี่รู้แปด ประเภทฟังเค้าเล่าว่า ประเภทคุยอะไรด้วย..ก็ ใครๆก็รู้

เหตุผลที่พอฟังได้ มีอยู่อย่างเดียว ก็ไอ้เสียงส่วนใหญ่ หรือ ประชาธิปไตย ได้รับเลือกตั้งมานี่..

ถ้ามาคุยการเมืองกับผม ผมก็จะย้อนมันไปนิ่มๆ หน้าตายิ้มๆ..ว่า แหม่ พ่อนักประชาธิปไตย พ่อเสียงส่วนใหญ่..ตบท้ายด้วย..ตอนนี้เป็นไงล่ะมึง..อยากให้กุคุยให้ฟังมั้ย..สุดท้าย ก็เห็นเงียบทุกราย.. :D  :D

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#43 transformer

transformer

น้องเก่า

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:48

รู้สึกเฉยๆเช่นกันฮะ

#44 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:07

มันก็ต้องดูตัวถูกด่าด้วยประกอบด้วยนะ ลองจินตนาการดู

ถ้ามีคนตะโกนด่ามาร์คว่า"ไอ้โง่" ผมว่ามาร์คคงเฉยๆ อาจจะขำด้วยซ้ำไป

แต่ถ้ามีคนตะโกนด่าปูว่า"อีโง่" ปูจะขำออกมั้ย

#45 butadad

butadad

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:10

กรูไม่ชอบสลิ่ม กรูชอบลอดช่อง

#46 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:19

ผมด่ามันเต็มปากเต็มคำ เพราะ เชื่อโดยบริสุทธิ์ใจว่ามันแกล้งโง่

ส่วนพวกชาวบ้านธรรมดา ที่คิดว่าไม่รู้เรื่องจริง ๆ ผมกระดากใจที่จะเรียกว่า ควาย ครับ

:D 

#47 nf9

nf9

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:59

คำว่าควายแดง มีคนด่าจริง  แต่ไอ้คำว่า คนชนบท หรือพวกบ้านนอก ในนี้ไม่มีใครว่าหรอกนะ 

อย่าเอาคำพูดพวกนี้มายัดใส่ปาก  สร้างความแตกแยกเลย 

ถิ่นที่อยู่ไม่ใช่ปัญหา  ความรู้ความเข้าใจไม่เป็นปัญหา  เพราะแก้ไขกันได้ 

แต่ นิสัย นี่ล่ะปัญหา เพราะมันแก้กันไม่ได้

Edited by nf9, 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:01.

#48 nf9

nf9

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:05

ส่วนที่คนว่า เฉยๆนะ  แมงสาบที่ไหนจะดูดีได้ขนาดนี้ 

ส่วนสลิ่มทับทิมกรอบ ใส่แห้ว4เม็ด สเปเชี่ยลมะพร้าวกะทิ ก็อร่อยจะตาย  เอิ๊กกกกก :lol:  :lol:  :lol:

#49 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:13

จะโกรธทำไมในเมื่อใจเราก็รู้ว่าเราไม่ใช้ดังที่เขาด่า?

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#50 อิอิ

อิอิ

น้องเก่า

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:13

ไม่เคืองหรอกครับ เพียงแค่สงสัยว่า ใครเป็นคนตั้ง นะ สลิ่ม แมงสาบ ตามความคิดน่าจะระดับแกนนำนะ แล้วแดงก็เรียกต่อๆกันมา มันเป็นจิตวิทยา ให้เหล่าสาวก เรียกฝ่ายตรงข้าม แต่ไอ้คำว่า ควายแดงนี่สิ ไม่เห็นมีใครเป็นคนตั้งให้นะ เพราะเป็นที่รู้กันโดยทั่วไป(จากพฤติกรรม) ไม่จำเป็นต้องมีคนตั้งให้ อิอิอิ

ผู้ใช้ 4 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 4 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน