Jump to content

- - - - -

คุณตุ๊ปป่องเล่ามาจริงหรือครับ เรื่องแดงล้มล้างสถาบัน

• Please log in to reply
25 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:35

พอดีเป็นแฟนเฟจคุณตุ๊ปปอง นักเขียนนิทานเด็กที่ลูกชอบมาก เขาเล่าให้ฟังดังข่างล่าง ผมสงสัยว่าวิทยุแดงมันพูดขนาดนี้หน่วยงานรัฐปล่อยไปได้ไง แล้วทำไมไม่มีใครอัดเทปแล้วไปแจ้งความ?

ตุ๊กติ๊ก ตุ๊บปอง
3 hours ago
เพิ่งกลับถึงบ้าน..
1 ชัวโมง 39 นาที..เป็นชั่วเวลาที่น่ากลัวและกล่ำทุกข์
หลังประชุมโครงการลับสมองประลองปัญญาสรรหาหนูน้อยนักเล่านิทาน ที่ TK Park กับพี่ต้อย ดร.ทัศนัย วงศ์พิเศษกุล และน้องหลวง สรวงมณฑ์ สิทธิสมาน
ด้วยเพราะไม่มีคนขับรถ
และน้องที่ขับรถให้เสมอต้องรอรับของชิ้นใหญ่ที่สั่ง..จะมาส่ง เพราะมะขิ่นกลับถิ่นกะเหรี่ยง
ปะเหมาะกับรถตู้ที่ใช้บริการประจำไม่ว่าง
ต้องกลับ Taxi ..
น้องหลวงกรุณามาส่งที่แยกพิชัย
ต่ายเรียกรถ Taxi ให้..ดั๊นมาเจอสาวกเสื้อแดง..แดงแป๊ด

ตลอด1 ชัวโมง 39 นาที..
ต้องนิ่งนิ่ง ๆ..ไม่หือไม่อือ
ฟังเรื่องการล้มล้างทุกระบอบในประเทศไทย แล้วจัดตั้งอาณาจักรใหม่..ภายใต้สีแดง ที่ "ท่านเพ็ญ" วางหมากในการเตรียมตั้งประมุขสูงสุด พร้อมประมุขแต่ละด้านทั้งด้านการเมือง เศรษฐกิจ และโครงสร้างอื่น ๆ ที่ฟังแล้วถึงอึ้ง

ท่าทีที่ดุดัน..น้ำเสียงที่แข็งกร้าว ตลอดเวลาที่บริภาษราชวงศ์และทุก ๆ คนที่เป็นฝ่ายตรงข้าม
บอกตรง ๆ ว่า..กลัวมาก
นั่งประหวั่นพรั่นพรึง ถึงน้ำตาไหล..ที่ไหลย้อนไปท่วมปาก และหลากไปล้นท่วมท้นหัวใจ..จนเจ็บปวดอย่างคิดไม่ถึง

ครั้นพอนั่งเงียบเกินไป ก็จะมีเสียงกระทุ้งเป็นระยะ ๆ ว่า..
"ว่าไงน้อง..ว่าไงน้อง"
ก็ต้องคอยเออ ๆ ออ ๆ..คลอไปด้วยความกลัว ไม่รู้ว่ามันจะมาไม้ไหน..คิดอย่างไร แล้วมันจะทำได้ถึงขนาดไหน

วันนี้..
ทำให้กลัวการขึ้น Taxi ..เหลือเกิน

เชื่อว่า..
ความรักของแม่คุ้มครอง..จึงรอดมาอย่างปลอดภัย

ฝากไว้เพื่อเตือนใจเพื่อนผองน้องพี่ที่ต้องใช้บริการ Taxi นะจ๊ะ..ปะเหมาะเจอเข้าจะได้เตรียมตัว เตรียมใจ
See Translation

14Like · · Share
153 people like this.
View 27 more comments

Purit Bhuditanakul หวังว่าเราจะไม่มีประเทศแท็กซี่ เกิดขึ้นในชั่วอายุของผมนะครับ
26 minutes ago · Like · 1

Angkanan Chantarachit ขอพระคุ้มครองคะ ...
น่ากลัวจริงๆ คะ... เคยเจอเวลาคุณพ่อไปรามาฯ คะ แบบว่า คุณพ่อเคยเป็นครูมาก่อน ทีนี่เวลาคุยก็อดที่จะแนะนำในสิ่งที่ถูกต้องไม่ได้ บางทีไปเจอคนขับเสื้อแดง ก็ต้องคอยสะกิดให้คุณพ่อหยุดพูดคะ เพราะเค้าโต้ตอบน่ากลัวคะ ทั้งการพูดจา และการขับรถคะ ... ตอนนี้เปลี่ยนมานั่งรถไฟฟ้าแล้วคะ สบายใจกว่าคะ ^__^
22 minutes ago via mobile · Like · 1

Jan Tonnaaw's Mum อีกหน่อยอาชีพแท็กซี่อาจจะค่อยๆ ลดน้อยลงไปก็ได้นะคะ เพราะคนดีๆ ไม่กล้าขึ้นกันค่ะ
ไม่มีลูกค้า เค้าก็จะค่อยๆ หายไปเอง แต่อาจจะนานหน่อย ไม่รู้จะตายก่อนถึงวันปฏิรูปแท็กซี่ไทยมั้ยนะคะ
16 minutes ago · Like

Benjaphan Banjerdpradit ดีแล้วค่ะที่เก็บอาการ เพราะพ่อรุ่นน้องเถียงกะแท็กซี่สีแดงแจ๋ โดนทิ้งบนทางด่วน ต้องเรียกศรีภรรยาขับรถไปรับมาแล้วค่ะ น่ากลัวที่สุด
15 minutes ago via mobile · Like

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#2 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:05

*
POPULAR

มันจะต้องไม่มีวันเป็นไปได้ครับ

ผมขอสัญญาเลยว่า ผมยอมสละชีวิตของผมเพื่อปกป้องพระราชบัลลังก์แน่นอน 

และผมเชื่อว่า ยังมีคนไทยอีกมาก ที่คิดแบบผมเหมือนกัน 

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#3 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:12

เรื่องพวกนี้ผู้หลักผู้ใหญ่ในบ้านในเมืองเรา ปล่อยปะละเลยจริงๆ มันเยอะมาก อยากถามองค์กรหลักของชาติอย่างกองทัพว่าเดินเต๊ะท่าเก๊กหล่อไปวันๆได้ยังไง

อย่าบอกนะว่า ทำภารกิจลับ เพราะเท่าที่ดูมันไม่ได้ลดลง และก็มีแต่หน้าเดิมๆเสียงเดิม ด่าเช้าด่าเย็น แต่งเรื่องใส่ร้ายสารพัด

ผมไปฟังมันพูดเป็นเรื่องเป็นราวอยู่หลายครั้ง ทั้งไอ้ชูพง อิเพ็ญ และอีกหลายคน แต่ล้วนเป็นเรื่องโกหก แต่งเรื่องจินตนาการโยงกันมั่วไปหมด ชัดเจนคือมันมั่วแต่ยังมีควายเชื่อมัน :lol:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#4 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:24

สังเกตมาหลายเคสแล้วครับ พวกนี้ชอบรังแกผู้ที่อ่อนแอกว่า เด็ก สตรี คนชรา

ฉะนั้นหนุ่มทั้งหลาย ที่ฟิตซ้อมพร้อมกระทืบมาอย่างดี อดไปก่อนนะครับ  :lol:

Edited by ควันหลง, 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:25.

#5 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:26

ยังอุตส่าห์นั่งฟังมันพล่าม ผมยังไม่เคยเจอนะ แดงที่่ด่าเจ้าให้ผมได้ยินต่อหน้า การเมือง ก็ยังไม่เคยได้ยินแท๊กซี่แดงมันพูดกับผม 

#6 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:33

เพื่อนผมคนไหนมาแนวนี้ เลิกคบหมดแหละ

ปล.  ไลค์หมดครับ  :wacko: 

ขอมอบภาพนี้ให้กับทุกท่านนะครับ

Attached Images

#7 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:46

*
POPULAR

เคยเจอแท๊กซี่เสื้อแดง ขึ้นรถไป กะลังเปิดวิทยุเสื้อแดงพอดี

ผม : วิทยุเสื้อแดงหรอ? ปิดได้มั้ย? ถ้าไม่ปิดจะลง ไม่ไป

แท๊กซี่ : ทำไมหรอพี่?

ผม : ปิดวิทยุเถอะ ถ้าไม่ปิด ก็จอดเลย จะลง

แท๊กซี่จอดทั้งที่วิ่งมาได้ 10 กว่าเมตร

ผม : (เปิดประตูลงจากรถ ก่อนลงก็บอกว่า)โชคดีนะ ....ขอให้มีแดรกนะ

555555555 แต่ "....ขอให้มีแดรกนะ" นั้นพูดในใจ

#8 khlongez

khlongez

น้องเก่า

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:48

ที่น่ากลัวที่สุดคือคนรุ่นใหม่จำนวนหนึ่ง

กำลังถูกปลูกฝังแนวคิดที่เป็นอคติต่อสถาบันลงไป มากขึ้นๆ

โดยใช้ภาพลักษณ์ของคำว่า "หัวก้าวหน้า" แนวคิดโก้เก๋ ที่ดูฉลาด มีเหตุผล โดนใจวัยรุ่นมาเป็นตัวล่อ

แล้วค่อยๆปลูกฝังไปทีละนิดๆ  

ตัวอย่างที่เห็นได้ชัดๆในเฟสบุ๊ค ก็ตามเพจแดงยอดฮิตทั้งหลาย เช่น มานีมีแชร์ ศาสดา หยุดดัดจริตประเทศไทย new culture ฯลฯ

#9 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 01:24

ที่น่ากลัวที่สุดคือคนรุ่นใหม่จำนวนหนึ่ง

กำลังถูกปลูกฝังแนวคิดที่เป็นอคติต่อสถาบันลงไป มากขึ้นๆ

โดยใช้ภาพลักษณ์ของคำว่า "หัวก้าวหน้า" แนวคิดโก้เก๋ ที่ดูฉลาด มีเหตุผล โดนใจวัยรุ่นมาเป็นตัวล่อ

ตัวอย่างที่เห็นได้ชัดๆในเฟสบุ๊ค ก็ตามเพจแดงยอดฮิตทั้งหลาย เช่น มานีมีแชร์ ศาสดา หยุดดัดจริตประเทศไทย new culture ฯลฯ

ผมไม่ค่อยห่วงเท่าไหร่ครับ เพราะก็มีคนรุ่นใหม่อีกเป็นจำนวนมากกว่าไอ้พวกชิงหมาเกิดพวกนี้ที่ไม่เคยคิดเกลียดชัง เพราะได้รับการปลูกฝังที่ดีจากพ่อแม่ เลยไม่เชื่อข้อมูลของไอ้ไม่เต็มบาทกับสาวกมันครับ

เพราะผมก็นั่งฟังมันบรรยายตอนเรียนอยู่ ทุกวันนี้ผมก็ยังเรียกมันว่าไอ้ไม่เต็มบาท แทนที่จะเรียกมันว่า ท่านอาจารย์  :lol:

อยากบอกว่า ถ้าชนกันเมื่อไหร่ ผมให้ไม่ถึงชั่วโมงครับ  ;)

Edited by Novice, 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:20.

#10 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 03:12

ผมไม่ค่อยห่วงเท่าไหร่ครับ เพราะก็มีคนรุ่นใหม่อีกเป็นจำนวนมากกว่าไอ้พวกชิงหมาเกิดพวกนี้ที่ไม่เคยคิดเกลียดชัง เพราะได้รับการปลูกฝังที่ดีจากพ่อแม่ เลยไม่เชื่อข้อมูลของไอ้ไม่เต็มบาทกับสาวกมันครับ

เพราะผมก็นั่งฝังมันบรรยายตอนเรียนอยู่ ทุกวันนี้ผมก็ยังเรียกมันว่าไอ้ไม่บาท แทนที่จะเรียกมันว่า ท่านอาจารย์  :lol:

อยากบอกว่า ถ้าชนกันเมื่อไหร่ ผมให้ไม่ถึงชั่วโมงครับ  ;)

จะบอกว่า..ไอ้เด็กพวกนี้..พ่อแม่ไม่สั่งสอน..ชิมิ.. :D  :D

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#11 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:58

จริงๆไอ้พวกที่เรียกตัวเองว่า หัวก้าวหน้า ในสมัย ร.5-ร.6 นั้น
ผมอยากจะเรียกใหม่ว่า 'พวกหัวเนรคุณ' เพราะไอ้พวกนี้ ได้รับเงินหลวง ส่งเสียให้เรียนถึงเมืองนอกเมืองนา แต่กลับทรยศพระองค์ท่าน มันน่าโดนตบกบาลจริงๆ ไอ้พวกนี้

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#12 aukkara

aukkara

น้องเก่า

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:05

แม้วไม่เคยคิดที่จะล้มล้างสถาบันกษัตริย์ เพราะรู้ดีว่าไม่มีทางทำได้

แต่สิ่งแม้วอยากจะให้เป็นที่คือการลดทอนพระราชอำนาจ จนพระองค์ไม่มีสิทธิ์อะไรเลย นอกจากอาศัยอยู่ในประเทศ

ซึ่ง ม.112 คือสิ่งที่พวกแดงที่จงรักภักดีเค้าใฝ่ฝันว่าจะต้องแก้ไขเป็นสิ่งแรก

#13 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:07

มันจะต้องไม่มีวันเป็นไปได้ครับ

ผมขอสัญญาเลยว่า ผมยอมสละชีวิตของผมเพื่อปกป้องพระราชบัลลังก์แน่นอน 

และผมเชื่อว่า ยังมีคนไทยอีกมาก ที่คิดแบบผมเหมือนกัน 

ขอให้ไอ้พวกแดง มันกล้า ๆ ประกาศตัวหน่อย จะได้จัดการถูกตัว

ไม่เอาแบบแอ๊บแดงนะ

ขี้ขลาด ทุยแดงตัวไหนเจ๋ง ประกาศมาเลย

เดี๋ยวจัดให้

#14 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:17

ผมเป็นคนมีอายุ หน้าดุ แต่ไม่ตบยุง ไม่บี้มด และจะพยายามหลีกเลี่ยงความรุนแรงทุกรูปแบบ

เวลาขึ้นแท๊กซี่จะทำหน้าเฉยๆและพูดเสียงต่ำๆหน่อย

ไอ้เสียงวิทยุช่องแดงจ๋าในรถจะถูกเปลี่ยนเป็นจส.100หรือไม่ก็ร่วมด้วยช่วยกัน

โชเฟอร์ชวนคุยเรื่องสัพเพเหระ ผมก็ตอบสุภาพและแค่พอประมาณ

คนที่นิยมอำนาจย่อมเกรงกลัวอำนาจเช่นกัน

โชเฟอร์แดงไม่แน่ใจว่าผมเป็นใครจึงไม่อยากเสี่ยง

คนพวกนี้มีเสียงตอนพวกมากและกับคนที่ดูอ่อนแอกว่าทางกายภาพเท่านั้นครับ

#15 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:17

นี่ใช่หรือเปล่า คนหัวก้าวหน้า

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#16 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:49

เคยคุยกับญาติที่เป็นนปชเขาถามผมว่า"ตกลงผมเลือกกปปสใช่ไหม"ผมตอบว่า"ใช่"เขาเลยถามผมว่าถ้าปะทะกันเจอเขาผมจะทำอย่างไรผมตอบว่า"กูคงไม่ทำมรึงหรอก"เขาเงียบผมเลยถามเขาว่า"ดูคลิบไอ้ตั้งนปชหรือยัง"เขาบอกว่าดูแล้วผมเลยถามว่า"แล้วอย่างนี้มรึงยังสนับสนุนพวกนปชอีกเหรอ"เขาเปรียบเปรยว่านปชเป็นเหมือนรถขบวนหนึ่งที่จะพาเขาไปถึงจุดหมายได้อาจมีคนหลายประเภทในรถขบวนนี้แต่มันไม่เกี่ยวกับเขา"ผมเลยถามว่า"ถ้ามรึงเปรียบนปชเป็นรถอย่างนี้กูขอเปรียบพวกล้มเจ้าเป็นยาเสพติดในเมื่อมรึงรู้ว่ารถมียาเสพติดมรึงยังจะขึ้นไปอีกเหรอ"เขาเลยถามว่าแล้วจะให้เขาทำอย่างไรผมบอก"ทำไมมรึงไม่ลงจากรถแล้วเดินไปเองหรือไม่มรึงก็เอายาเสพติดโยนทิ้งไป"เขาบอกว่าเขาเคยถามพวกแกนนำแล้วเขาบอกว่าพวกแกนนำก็ไม่สนับสนุน(ญาติเป็นสื่อมวลชนท้องถิ่นเล็กๆที่บ้าแดง)แถมไอ้ตั้งมันก็พูดที่เวทีเล็ก"แถมาแบบนี้ถ้าไม่ใช่ญาติที่สนิทกันผมได้เป็นสาเหตุการบาดเจ็บของมันแน่ผมเลยพูดว่า"จะที่ไหนมันก็ไม่สมควรพูดแถมมันมาแจกเงินสนับสนุนกันบนเวทีใหญ่อย่างนี้มันรู้เห็นเป็นใจกันชัดๆ"ญาติผมตัดบทด้วยประโยคเดิม"กูนับถือมรึงนะเราอย่าพูดเรื่องนี้เลยนานๆเจอกันทีเปลี่ยนเรื่องอื่นเถอะ"จบหมดหนทางจะฉุดรั้ง

Edited by แสงธูป, 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:49.

#17 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:56

มีคนจินตนาการว่า  ตนเองคืออเมริกา  ที่กำลังไล่กระทืบเกาหลีเหนือ

แต่ความจริงคือ  big Greez  กวนส้นทีน  mini china

Edited by annykun, 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:41.

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#18 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:07

นี่ใช่หรือเปล่า คนหัวก้าวหน้า

กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ไททั่น!!

#19 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:45

.....มี  ว่ากันตรงๆเลย ก็ได้  ไอ้พวกหมิ่นสถาบันฯ

อยู่ในพวกแดงก็ตั้ง หลายคน.. ไอ้ตั้ง...ไง  มี หมา.ต๋า

ตัวไหนไปจับมันล่ะ.? คนเขาเจอเดินลอยชายอยู่เชียงใหม่

มีอีกหลายตัว  แฝงอยู่ในกลุ่ม....รัฐฯเถื่อน....นี้...

#20 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:33

สดๆร้อนๆเมื่อตอนบ่าย 3 ครับ ได้คุยกับป้าคนรู้จักกันคนนึง ไม่ได้เจอกันนานมาก ตอนแรกก็คุยถามไถ่สารทุกข์สุขดิบกันธรรมดา  จากนั้นก็คุยกันเรื่องงานรับปริญญาของม.ผม ในวันทีี 23 มค.นี้

ป้าแกก็ถามว่า ใครมาแจกปริญญาล่ะ ผมก็ตอบไปว่า พระเทพครับ ป้าแกเลยพูดว่า "เป็นกูกูจะเอาปริญญาขว้างใส่หน้าแม่ง" จากนั้นแกก็เริ่มด่าพระองค์ท่านอย่างเมามัน ทีนี้แหละ ผมเงียบเลย เดินหนีทันที 

เดินมาพร้อมคิดในใจว่า ' ถ้าไม่ติดว่าเป็นคนแก่นะ กูจะตบให้หน้าหงายเลยแม่ง '

Edited by ctpk05, 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:46.

#21 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:49

เพราะผมก็นั่งฝังมันบรรยายตอนเรียนอยู่ ทุกวันนี้ผมก็ยังเรียกมันว่าไอ้ไม่บาท แทนที่จะเรียกมันว่า ท่านอาจารย์  :lol:

จะบอกว่า..ไอ้เด็กพวกนี้..พ่อแม่ไม่สั่งสอน..ชิมิ.. :D  :D

เอาที่ผมเคยเห็น

สอนครับ แต่ผลมันออกมาไม่ได้อย่างใจ

ควายตัวนี้สีขาว

#22 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:21

เมื่อคืน ผมไปดูหนังที่เมเจอร์รังสิต
ขากลับนั่งแท็กซี่ ราวๆ สี่ทุ่มห้าสิบ
ไม่รู้วิทยุคลื่นอะไร แต่เป็นพวกแดงแน่นอน

ฟังจับใจความ มันบอกว่า
สมุนอำมาตย์ สั่งนายทหารคนนึง อักษรย่อ ส.
วางแผน ซ่องสุมกำลัง แอบเคลื่อนพลโดยใช้รถตู้
เพื่อเตรียมออกมาใช้ในการชุมนุมวันที่ 13
ขอให้พี่น้องอย่ากลัว เราต้องสู้ ต้องอดทน
ในการกำจัดกบฏ here กทม.
(แล้วก็ได้ยินเสียง backgroud มีคนเฮ จากเวทีไหนซักแห่ง)

#23 Limmy

Limmy

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:47

เสื้อแดงบางกลุ่มเขาเชื่อกับเรื่องจินตนาการไร้สาระได้อย่างน่างุนงงมากครับ

- เชื่อว่างานถวายพระพรที่หัวหิน เป็นภาพที่ถูกตัดต่อทั้งหมด ทั้ง ๆ ที่ยิ่งลักษ์ก็อยู่ในงาน ถ้าเป็นภาพตัดต่อทำไมถึงไม่ออกมาพูด ก็เถียงว่ายิ่งลักษ์พูดไม่ได้ 'ใคร ๆ ก็รู้'

- เชื่อว่าผู้หลักผู้ใหญ่ในบ้านเมือง เป็นตัวปลอม เอาหุ่นมาออกทีวี 'ใคร ๆ ก็รู้ '

- เชื่อว่าผู้ใหญ่ในบ้านเมืองถูกยิง 'ใคร ๆ ก็รู้'

คนพวกนี้กู่ไม่กลับแล้วครับ ไม่ฟังเหตุผลและข้อเท็จจริงใด ๆ ทั้งสิ้น สติปัญญาและความคิดติดอยู่ในจินตนาการไร้สาระจนไม่ยอมรับรู้อะไรอีกแล้ว เท่าที่ดูอาการ คนกลุ่มนี้หมดทางเยียวยาแล้วครับ

#24 Rxxxx

Rxxxx

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:54

ถ้ากำจัดสื่อมอมเมาแดงได้สักปี  พวกนี้คงจะเพลาๆลงแน่นอนครับ

ยกเว้นจะเอาซีดีแดงมาเปิดฟัง เราก็ต้องทนไปนานๆ

ยกเว้นจะปฏิรูปการบริการของแท็กซี่

#25 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:42

เมื่อวานก็เพิ่งอัดกับแท็กซี่ในรถ  มันเปิดวิทยุเสื้อแดงอยู่ ระหว่างรถติดเริ่มพล่าม ก็เลยไส่ไปเป็นชุด ๆ ตอนแรกเรื่องข้าว แท็กซี่ก็แถว่าเรื่องข้าวก็รอ ปปช จัดการไปซิ 

พอเรื่องหมิ่น  แท็กซี่ก็แถว่า ถ้าหมิ่นจริง ตำรวจก็จับไปแล้ว  ตอนนี้แหละผมเลยเสียงดังกว่า   ก็ตะกวดมัน here ไง  ถึงไม่ยอมจับ

แท็กซี่เริ่มบอกยังงี้ต้องเกิดสงครามกลางเมือง แล้วแยกประเทศกันไปเลย  ผมก็บอกถ้าอยากแยกก็แยกตอนนี้ได้เลย ทำไมต้องรอเกิดสงครามก่อน ประกาศไปเลยใครอยากไปอยู่ร่วมแผ่นดินกับแก๊งแดง ก็ไปรวมกันเลย

เอาครู ตำรวจ อัยการ หมอ แดง ไปอยู่ร่วมสังคมพร้อมหน้าไปเลย  จะโกง จะแจก จะประชานิยม ก็เก็บภาษีพวกเดียวกันไปปรนเปรอกันให้เต็มที่ไปเลย  อยากรู้เหมือนกันว่า ถ้าแดงทั้งแผ่นดินไปสุมหัวอยู่ในที่เดียวกันจริง ๆ   จะไปกันรอดมั๊ย   

ส่งลูกหลานไปเรียนกับครูเสื้อแดงประเภท ขายยาบ้าให้ หรือ พาลูกศิษย์ไปขายตัว  == > ผู้ปกครองแดงคงชอบใจ

ตำรวจแดงตั้งด่านไถ มอเตอร์ไซด์แดง แท็กซี่แดง รถบรรทุกแดง ให้สะใจกันไปเลย  == > ประชาชนแดงคงชอบใจ

เวลามีคดีความระหว่างแดงตัวเล็กกับแดงตัวใหญ่  ก็ภาวนาว่าอัยการแดงคงปฏิบัติหน้าที่ด้วยความยุติธรรม  == > ประชาชนแดงคงชอบใจ

เวลาเจ็บไข้ไปรักษากับหมอแดง คงประมาณเย็บ 3 เข็ม เก็บเงิน 5 เข็ม จ่ายยา 100 แต่เก็บ 1000   == > ประชาชนแดงคงชอบใจ

รัฐบาลแดงเก็บภาษีเงินได้ ภาษี vat จากประชาชนแดงไปโกงกินกับสนุนสนาน  == > ประชาชนแดงคงชอบใจ

สักพักคนขับแท็กซี่ก็เริ่มบอกว่า  "ทีจริงก็ติดตามข่าวทั้ง 2 สีนั่นแหละ ไม่ได้อยู่ข้างไหน เป็นคนทำมาหากิน"   แล้วก็เปลี่ยนเรื่องไปเลย  -_-

Edited by Bayonet, 11 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:20.

#26 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:26

เมื่อวานก็เพิ่งอัดกับแท็กซี่ในรถ  มันเปิดวิทยุเสื้อแดงอยู่ ระหว่างรถติดเริ่มพล่าม ก็เลยไส่ไปเป็นชุด ๆ ตอนแรกเรื่องข้าว แท็กซี่ก็แถว่าเรื่องข้าวก็รอ ปปช จัดการไปซิ 

พอเรื่องหมิ่น  แท็กซี่ก็แถว่า ถ้าหมิ่นจริง ตำรวจก็จับไปแล้ว  ตอนนี้แหละผมเลยเสียงดังกว่า   ก็ตะกวดมัน here ไง  ถึงไม่ยอมจับ

แท็กซี่เริ่มบอกยังงี้ต้องเกิดสงครามกลางเมือง แล้วแยกประเทศกันไปเลย  ผมก็บอกถ้าอยากแยกก็แยกตอนนี้ได้เลย ทำไมต้องรอเกิดสงครามก่อน ประกาศไปเลยใครอยากไปอยู่ร่วมแผ่นดินกับแก๊งแดง ก็ไปรวมกันเลย

เอาครู ตำรวจ อัยการ หมอ แดง ไปอยู่ร่วมสังคมพร้อมหน้าไปเลย  จะโกง จะแจก จะประชานิยม ก็เก็บภาษีพวกเดียวกันไปปรนเปรอกันให้เต็มที่ไปเลย  อยากรู้เหมือนกันว่า ถ้าแดงทั้งแผ่นดินไปสุมหัวอยู่ในที่เดียวกันจริง ๆ   จะไปกันรอดมั๊ย   

ส่งลูกหลานไปเรียนกับครูเสื้อแดงประเภท ขายยาบ้าให้ หรือ พาลูกศิษย์ไปขายตัว  == > ผู้ปกครองแดงคงชอบใจ

ตำรวจแดงตั้งด่านไถ มอเตอร์ไซด์แดง แท็กซี่แดง รถบรรทุกแดง ให้สะใจกันไปเลย  == > ประชาชนแดงคงชอบใจ

เวลามีคดีความระหว่างแดงตัวเล็กกับแดงตัวใหญ่  ก็ภาวนาว่าอัยการแดงคงปฏิบัติหน้าที่ด้วยความยุติธรรม  == > ประชาชนแดงคงชอบใจ

เวลาเจ็บไข้ไปรักษากับหมอแดง คงประมาณเย็บ 3 เข็ม เก็บเงิน 5 เข็ม จ่ายยา 100 แต่เก็บ 1000   == > ประชาชนแดงคงชอบใจ

รัฐบาลแดงเก็บภาษีเงินได้ ภาษี vat จากประชาชนแดงไปโกงกินกับสนุนสนาน  == > ประชาชนแดงคงชอบใจ

สักพักคนขับแท็กซี่ก็เริ่มบอกว่า  "ทีจริงก็ติดตามข่าวทั้ง 2 สีนั่นแหละ ไม่ได้อยู่ข้างไหน เป็นคนทำมาหากิน"   แล้วก็เปลี่ยนเรื่องไปเลย  -_-

55 พี่เล่นมันเงิบไปเลย

งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน