Jump to content

- - - - -

จริงหรือเปล่า เกี่ยวกับ อ.จักษ์ ????

อ.จักร

• Please log in to reply
54 replies to this topic

#1 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 00:33

1601219_10153702289145521_773781928_n.jp
ด้วยความเคารพ *คุณ****มากครับ ไล่คนอีสานที่อยากนั่งรถไฟความเร็วสูง ไปตาย!!!! (อ.จักษ์ พันธ์ชูเพชร) http://www.youtube.c...eature=youtu.be // Redmonkey

ปล.ผมไม่ค่อยชอบฟังบนเวที แต่ถ้าเป็นงี้ก็ไม่ดีนะครับ ตอนนี้เวทีปราศรัยปลุกปั่นไปแล้วเหรอ ???

Edited by prisonbreak, 10 January 2014 - 00:36.

#2 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 00:41

*
POPULAR

สันดานแดงแท้ๆเป็นอย่างนี้แหละ ตัดต่อเอาเฉพาะบางคำมาให้ร้าย และใช้ประโยชน์

วรรคหลังอาจารย์แกก็พูดช้ดเจนว่า...

"ที่พูดนี่ผมแค่ประชดประชัน  ผมคิดว่าคิดแบบนี้ได้อย่างไร..."

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#3 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 00:42

ผมว่าถึงจะพูดประชดก็ต้องระวังนะครับ

เพราะพวกเสื้อแดงชอบเอาคำพูดไปขยายเพื่อดิสเครดิต

#4 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

Posted 10 January 2014 - 00:43

ก็ไม่แน่ว่าแต่งเรื่องสมมติขึ้นมาขำ รึเปล่านะครับ

แต่บุคลิคเขาจะพูดเร็ว ลักษณะการปราศรัยไม่ใช่แนวร้อยเรื่องเรียงความ แต่แกจะหยิบมาทีตอนๆไปแบบสั้นๆ

คิดว่าคงไม่ได้มีเจตนาไปทำนองไล่ไปตายหรอก อย่างแย่ๆก็คะนองปากไป ก็เลยล้ำเส้นครับ

เพราะถ้าด่าอิสานแบบนี้ ผมถือว่าเหมา ผมจัดการเอง....ผมอุดรครับ

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#5 Familie

Familie

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 00:55

การพูดในที่สาธารณะหรือบนเวที
ในช่วงเวลานี้ต้องระวังให้มาก
ไม่ใช่แต่พวกเราที่ฟังนะครับ
ฝ่ายตรงข้ามก็คอยจับจ้องเล่นงานอยู่
พูดผิดหรือกำกวม เขาจะเอาไปเล่นทันที
สงครามข่าวสารเดี่ยวนี้ไวมาก
ต้องรอบคอบและสุขุม
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#6 GuoJia

GuoJia

Siam

Posted 10 January 2014 - 00:56

คนที่สนองความอยากของตน โดยไม่คำนึงผลเสียหายต่อประเทศชาติ

คนแบบนี้ไม่ว่าจะ ภาคไหน ศาสนาใด วัยไหน รีบ ๆ ตายไปเถอะ เปลืองอากาศหายใจ

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#7 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 10 January 2014 - 00:59

-_- เพจเสื้อแดงตัดตอน... เพจดราม่าช่วยแชร์... ทำงานเป็นทีม

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#8 Vekakav Vkkn

Vekakav Vkkn

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 01:02

เอ่อสรุปแล้วการพูดแบบนี้มันถูกหรือป่าว หรือว่าเฉยๆ

โหมด ผ่อนคลาย

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 10 January 2014 - 01:03

ผมว่า มันเป็นมุขนะ ก็เล่าเรื่องตลก คนแ่ก่เสื้อแดงคนนี้ อยากขึ้นรถไฟความเร็วสูงก่อนตาย อ.จักร ก็จะจ่ายตังค์ให้ไปขึ้นที่จีน จะได้ตายได้ ไม่งั้นจะตายก่อนได้ขึ้น มันไปกระทบอะไรหว่า 

#10 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 10 January 2014 - 01:04

เอ่อสรุปแล้วการพูดแบบนี้มันถูกหรือป่าว หรือว่าเฉยๆ

ผมไม่เห็นมันจะผิดตรงไหนนะ 

#11 HiddenMan

HiddenMan

Posted 10 January 2014 - 01:05

-_- ถึงจะเป็นการพูดประชดประชันผมก็ว่ามันเป็นคำพูดที่แรงไปหน่อยครับ

แล้วการที่เสื้อแดงตัดตอนคำพูดไปแค่นั้นเพื่อสร้างกระแสแตกแยกมันถูกหรือป่าว หรือว่าเฉยๆ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#12 Vekakav Vkkn

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 01:05

ผมไม่เห็นมันจะผิดตรงไหนนะ 

ตามนั้นครับ

#13 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

กับควายแดง ยังมีใครแคร์รึ o_O
บ่องตง ผมไม่แคร์!
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#14 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 01:06

ถ้าพูดประชดแล้วผิด ไอ้ตู่ ไอ้เต้นคงติดคุกก่อนใครแล้ว

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#15 nokkrapood

nokkrapood

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 01:06

1601219_10153702289145521_773781928_n.jp
ด้วยความเคารพ *คุณ****มากครับ ไล่คนอีสานที่อยากนั่งรถไฟความเร็วสูง ไปตาย!!!! (อ.จักษ์ พันธ์ชูเพชร) http://www.youtube.c...eature=youtu.be // Redmonkey

ปล.ผมไม่ค่อยชอบฟังบนเวที แต่ถ้าเป็นงี้ก็ไม่ดีนะครับ ตอนนี้เวทีปราศรัยปลุกปั่นไปแล้วเหรอ ???

มันก็มีบ้างครับ ที่พูดแบบติดลม แต่ถ้าฟังต่ออีกนิดก็จะเห็นว่าแกประชดประชันครับ 

กระนั้นก็ตามอย่าไปเหมาเอาทั้งหมดว่าเป็นการปราศรัยปลุกปั่นครับ ถ้าไม่ฟังทั้งองค์รวมของเวที แล้วมาฟังแค่ประโยคสองประโยคแล้วไปบอกว่าวีทีปลุกปั่น ผมว่ามันไม่ให้ความยุติธรรมกับเวทีครับ

ถ้าฟังไม่กี่ประโยคแค่นี้บอกปลุกปั่น ลองไปฟังพวกแกนน้ำเสื้อแดงพูดสิครับ จะเห็นได้เลยว่า ปลุกปั่น โกหก หลอกหลวง ทั้งคำ ประโยค เนื้อหา แน่นอนครับ

Edited by nokkrapood, 10 January 2014 - 01:15.

"...ใน บ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดี ไม่มีใครจะทำให้คน ทุกคนเป็นดีได้ทั้งหมด การทำให้ บ้านเมืองมีความปรกติสุขเรียบร้อย จึงมิใช่การทำให้ ทุกคนเป็นคนดี หาก แต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีได้ ปกครองบ้านเมืองและควบคุมคนไม่ดีไม่ให้ มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่ยวายได้..."พระบรมราโชวาท ในพิธีเปิดงานชุมชุมลูกเสือแห่งชาติ ณ ค่ายลูกเสือวชิราวุธ จังหวัดชลบุรี 11 ธันวาคม 2512

#16 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ถึงแกแต่งเรื่องขึ้นมา ก็ไม่น่าจะบอกชื่อภูมิภาคนะครับ 

มีขบวนการโฆษณาชวนเชื่อที่หากินกับความขัดแย้งระหว่างฐานะหรือภูมิภาคอยู่ ต้องระวังครับ 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#17 Vekakav Vkkn

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 01:11

ถ้าพูดประชดแล้วผิด ไอ้ตู่ ไอ้เต้นคงติดคุกก่อนใครแล้ว

ถ้าคุณหมายความว่าไม่ผิดก็ตามนั้นครับ

-_- ถึงจะเป็นการพูดประชดประชันผมก็ว่ามันเป็นคำพูดที่แรงไปหน่อยครับ

แล้วการที่เสื้อแดงตัดตอนคำพูดไปแค่นั้นเพื่อสร้างกระแสแตกแยกมันถูกหรือป่าว หรือว่าเฉยๆ

ถ้าคำพูดผิดเพี้ยนไปผมไม่เห็นด้วยอย่างแรงครับ ถูกคือถูกพลาดคือพลาด โดนขยายแผลก็ทำตัวเอง

อย่างไอ้คุณเต้นตัวดีเลยคะนองปากชิหอย

#18 HiddenMan

HiddenMan

Posted 10 January 2014 - 01:16

ถ้าคำพูดผิดเพี้ยนไปผมไม่เห็นด้วยอย่างแรงครับ ถูกคือถูกพลาดคือพลาด โดนขยายแผลก็ทำตัวเอง
อย่างไอ้คุณเต้นตัวดีเลยคะนองปากชิหอย

การโดนเอาคำพูดไปตัดตอน บิดเบือนความหมาย นี่เรียกว่าทำตัวเองหรอครับ? 

#19 Vekakav Vkkn

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 01:18

การโดนเอาคำพูดไปตัดตอน บิดเบือนความหมาย นี่เรียกว่าทำตัวเองหรอครับ? 

ขออภัยแยกประโยค กำกวม ขอโอกาศแก้ตัว

ถ้าคำพูดผิดเพี้ยนไปผมไม่เห็นด้วยอย่างแรงครับ

ถูกคือถูกพลาดคือพลาด โดนขยายแผลก็ทำตัวเอง

#20 HiddenMan

HiddenMan

Posted 10 January 2014 - 01:20

ขออภัยแยกประโยค กำกวม ขอโอกาศแก้ตัว

ถ้าคำพูดผิดเพี้ยนไปผมไม่เห็นด้วยอย่างแรงครับ

ถูกคือถูกพลาดคือพลาด โดนขยายแผลก็ทำตัวเอง

^_^ ไม่ต้องขออภัยหรอกครับ... ผมอาจจะอ่านไม่ดีเองครับ

#21 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

Posted 10 January 2014 - 01:21

เอามาจากเพจลายด่างหรือเปล่าครับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#22 Vekakav Vkkn

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 01:21

^_^

ไม่ต้องขออภัยหรอกครับ... ผมอาจจะอ่านไม่ดีเองครับ

ไม่ได้หรอกครับ ถ้าผมแยกดีก็จะไม่มีใครอ่านพลาด

^_^

#23 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 01:23

อันนี้ผมว่าอ.จักษ์ไม่ผิดครับ เพราะไม่ได้ด่าว่าดูถูกชาวบ้าน ฝ่ายที่ผิดคือเสื้อแดงที่บิดเบือนครับ ยิ่งดี ยิ่งเข้าทางเราครับ ถ้าเราช่วยกันชี้แจงได้ เสื้อแดงก็จะเป็นฝ่ายที่จะเสียเครดิตซะเองเพราะเป็นคนบิดเบือน

#24 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 01:27

-_- เพจเสื้อแดงตัดตอน... เพจดราม่าช่วยแชร์... ทำงานเป็นทีม

คนตามแก้เหนื่อยสุด 555

#25 Vekakav Vkkn

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 01:29

คนตามแก้เหนื่อยสุด 555

55555จิงครับ

#26 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 01:30

ปราศัยนะ ไม่ใช่เทศน์..จะพูดเอามันส์ ประชดประชัน มีปลุกใจ มีตลก มีขบขัน มันก็ต้องมีกันบ้าง ไม่งั้นคนก็ไม่สนใจ พาลกลับบ้านกันหมด..จะเลี้ยงมวลชนไว้ได้ขนาดนี้ ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ

ไอ้พวกแดง พวกโลกสวยน่ะผมไม่แคร์ มันจะมีเอาไปเล่น เอาไปขยายความ จะตัดตอน บิดเบือน..มันก็ทำทุกวิธี ในการตัดกำลังเราอยู่แล้ว

ส่วนพวกเรากันเอง จะตักจะเตือนกันบ้าง..ก็เป็นเรื่องที่ผู้ปราศัยเองก็ต้องเก็บไปทำการบ้าน..แต่..แหม่..บางทีผมว่าก็หยุมหยิมไปนะ 

Edited by whiskypeak, 10 January 2014 - 01:33.

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#27 Vekakav Vkkn

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 01:33

ปราศัยนะ ไม่ใช่เทศน์..จะพูดเอามันส์ ประชดประชัน มีปลุกใจ มีตลก มีขบขัน มันก็ต้องมีกันบ้าง ไม่งั้นคนก็ไม่สนใจ พาลกลับบ้านกันหมด..จะเลี้ยงมวลชนไว้ได้ขนาดนี้ ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ

ไอ้พวกแดง พวกโลกสวยน่ะผมไม่แคร์ มันจะมีเอาไปเล่น เอาไปขยายความ จะตัดตอน บิดเบือน..มันก็ทำทุกวิธี ในการตัดกำลังเราอยู่แล้ว

ส่วนพวกเรากันเอง จะตักจะเตือนกันบ้าง..ก็เป็นเรื่องที่ผู้ปราศัยเองก็ต้องเก็บไปทำการบ้าน..แต่..แหม่..บางทีผมว่าก็หยุมหยิมไปนะ 

ขออนุญาติครับ แล้วที่เต้นบอกเผาเลยผมรับผิดชอบเองล่ะครับ

#28 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 01:34

อันนี้ผมว่าอ.จักษ์ไม่ผิดครับ เพราะไม่ได้ด่าว่าดูถูกชาวบ้าน ฝ่ายที่ผิดคือเสื้อแดงที่บิดเบือนครับ ยิ่งดี ยิ่งเข้าทางเราครับ ถ้าเราช่วยกันชี้แจงได้ เสื้อแดงก็จะเป็นฝ่ายที่จะเสียเครดิตซะเองเพราะเป็นคนบิดเบือน

อ.จักษ์ไม่ผิด แต่พลาดครับ สมมุติว่าผมไม่เคยเล่นเสรีไทยมาก่อน ไม่ค่อยสนใจการเมือง แล้วมีคนแชร์ๆ ใน FB ผมไปเห็น มีคลิปประกอบ ผมเชื่อเลยนะ

ถ้าถามว่าทำไมไม่ไปดูท่อนเต็ม บางทีเราก็ไม่รุ้นะว่ามาจากไหน

ตอนนี้เสื้อแดงพยายามเอาประเด็นดูถูกคนเห็นต่างมาโจมตี แต่ไม่รู้ว่าแกนนำบนเวทีมีการรับมือหรือเปล่า

#29 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

Posted 10 January 2014 - 01:38

ข่าวลวงแบบไหนก็ตาม

ไม่ส่งผลทั้งดีทั้งลบ

ผมสังเกตนานละ คือถ้าเป็นข่าวบิดเบือน ข่าวลวง

จะมีคนของขั้วทางการเมืองที่ได้ประโยชน์ในข่าวลวงนั้น

เข้าไปเชียร์

มีผลอย่างเดียว ความฮา กับ ความสะใจ

ผลทางกายภาพอย่างอื่นไม่ค่อยมี

เต็มที่เสมอตัว ไม่ได้ติดลบอะไรมากมาย

ถ้าไอ้การสร้างข่าวลวงพรรค์นี้มันได้ผลจริงๆ

ป่านนี้

แดงทั้งแผ่นดิน

ไปตั้งนานแล้วล่ะครับ

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#30 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 01:44

ขออนุญาติครับ แล้วที่เต้นบอกเผาเลยผมรับผิดชอบเองล่ะครับ

สำหรับผม ตอนแรกก็คงแค่พูดปลุกใจบนเวที แต่ถ้ามันจะผิด ก็คงเพราะ มันมีเผาจริงๆ และที่เผากันนี่ ถ้ามีการวางแผนกันไว้ และถ้าเต้นมันรู้แผน และที่พูด ก็เพราะตั้งใจอย่างนั้นจริงๆ ก็ยิ่งเ หี้ ยเข้าไปใหญ่..

แล้วประเด็นสำคัญ..คือ มันไม่รับผิดชอบเหมือนกับที่มันพูดไว้ คนเผาถูกดำเนินคดี ส่วนคนบอกให้เผา เข้าไปนั่ง รมต..หรือคุณคิดว่าไง..

ส่วนสำหรับ กปปส ใครพูดอะไรไว้ ก็คงต้องรับผิดชอบกับคำพูดของตนเองกันไป จะโดนด่า จะอะไรบ้าง มันก็ต้องมี สำหรับผม ถ้าฝ่ายตรงข้ามเอาไปโจมตี ก็ไม่ใช่เรื่องแปลก พูดยังไง มันก็เอาไปโจมตี ดิสเครดิตอยู่ดี..

ก็อย่างที่บอก จะพูดเอามันส์ พูดประชดประชัน มันก็ต้องมีกันบ้าง..แต่อย่างเรื่องนี้ ผมมองว่าหยุมหยิมเกินไป

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#31 Vekakav Vkkn

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 01:45

สำหรับผม ตอนแรกก็คงแค่พูดปลุกใจบนเวที แต่ถ้ามันจะผิด ก็คงเพราะ มันมีเผาจริงๆ และที่เผากันนี่ ถ้ามีการวางแผนกันไว้ และถ้าเต้นมันรู้แผน และที่พูด ก็เพราะตั้งใจอย่างนั้นจริงๆ ก็ยิ่งเ หี้ ยเข้าไปใหญ่..

แล้วประเด็นสำคัญ..คือ มันไม่รับผิดชอบเหมือนกับที่มันพูดไว้ คนเผาถูกดำเนินคดี ส่วนคนบอกให้เผา เข้าไปนั่ง รมต..หรือคุณคิดว่าไง..

ส่วนสำหรับ กปปส ใครพูดอะไรไว้ ก็คงต้องรับผิดชอบกับคำพูดของตนเองกันไป จะโดนด่า จะอะไรบ้าง มันก็ต้องมี สำหรับผม ถ้าฝ่ายตรงข้ามเอาไปโจมตี ก็ไม่ใช่เรื่องแปลก พูดยังไง มันก็เอาไปโจมตี ดิสเครดิตอยู่ดี..

ก็อย่างที่บอก จะพูดเอามันส์ พูดประชดประชัน มันก็ต้องมีกันบ้าง..แต่อย่างเรื่องนี้ ผมมองว่าหยุมหยิมเกินไป

ขอบคุณครับ

#32 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 01:46

อ.จักษ์ไม่ผิด แต่พลาดครับ สมมุติว่าผมไม่เคยเล่นเสรีไทยมาก่อน ไม่ค่อยสนใจการเมือง แล้วมีคนแชร์ๆ ใน FB ผมไปเห็น มีคลิปประกอบ ผมเชื่อเลยนะ
ถ้าถามว่าทำไมไม่ไปดูท่อนเต็ม บางทีเราก็ไม่รุ้นะว่ามาจากไหน

ตอนนี้เสื้อแดงพยายามเอาประเด็นดูถูกคนเห็นต่างมาโจมตี แต่ไม่รู้ว่าแกนนำบนเวทีมีการรับมือหรือเปล่า

ถ้าพลังเฟสบุ๊คเราเป็นต่อครับ เพราะพลังโซเชี่ยลนี่แหละครับที่ทำให้คนออกมาม็อบนกหวีดเป็นล้าน (ที่เราแพ้คือสื่อทีวี ,นสพ. ,สรย้วย ,สื่อรบ.) ถ้าเอาเฉพาะกรณีตัดต่อคำพูดอ.จักษ์แล้วแพร่ในเฟสบุ๊คนะครับ เข้าทางเรามากกว่า แต่คนที่มันจะรับแต่ของฝั่งแดงโดยไม่สนอีกด้านมันก็ต้องมีบ้างแหละครับ พวกนี้ก็แดงอยู่แล้วไม่ใช่ปัญหาอะไร ก็เหมือนสุเทพผูกคอตายอ่ะครับ เอาจริงๆเข้าทางฝ่ายเรา

#33 10Mz

10Mz

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 01:46

แกไม่ได้ด่าคนอีสานแบบเหมานะครับ แกบอกคนใส่เสื้อแดงในจังหวัดในภาคอีสาน แล้วที่มาดิ้นๆกันเป็นเสื้อแดงในภาคอีสานเหรอครับ

แกประชดให้ฟัง เปรียบเทียบให้เห็นถึงคนที่มันเห็นแต่ตัวเอง ไม่ได้คำนึงถึงผลที่จะตกกับคนรุ่นหลังเลย  คิดแค่ว่ากรูได้ขึ้นรถไฟความเร็วสูงกรูพอแล้ว ตายฮ่าได้แล้ว แล้วหนี้ที่เอามาสร้างล่ะ ใครใช้คืน

เพราะมีพวกคิดอย่างนี้อยู่ในประเทศเยอะไง ตอนนี้รัฐถึงได้ถังแตกกระจายแล้ว

:lol:  :lol: :lol:  :lol:  :lol:  

#34 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 10 January 2014 - 05:03

อาจารย์จักพูดไปยังไง ยายคนนั้นก็ยังไม่ได้ขึ้นรถไฟความเร็วสูงแล้วไปตายอยู่ดี

แต่ไอ้เต้นพูด "เผาเลยครับพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง มีอะไรมาเอากับผมนี่" หลังจากนั้นก็ไฟไหม้ทั่วกรุงเทพ

สองบริบทนี้ เอามาเปรียบเทียบกันไม่ได้ อันนึงพูดแล้วไม่เกิดเรื่องอะไร อีกอันนึงพูดแล้วเกิดเรื่องตามที่พูดขู่ใว้จริงๆ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#35 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 10 January 2014 - 07:36

คห. 2 ท่านศรฯได้มาไขข้อข้องใจแล้ว ตรงนี้

สันดานแดงแท้ๆเป็นอย่างนี้แหละ ตัดต่อเอาเฉพาะบางคำมาให้ร้าย และใช้ประโยชน์

วรรคหลังอาจารย์แกก็พูดช้ดเจนว่า...

"ที่พูดนี่ผมแค่ประชดประชัน  ผมคิดว่าคิดแบบนี้ได้อย่างไร..."

แต่คนสันด-นเสียก็ยังตะบี้ตะแบงถามเหมือนเด็กอัลไซเมอร์อยู่ได้ในคห.8 ตามนี้

ก็เลยอยากถามคุณกลับเหมือนกันครับ  เป็นควายหรือไงครับอ่านภาษาไทยไม่ออกน่ะั?

gladiator 1.jpg

#36 Garfield

Garfield

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 07:54

ผมเฉยๆครับ เพราะถึงไม่มีเรื่องนี้เสื้อแดงก็หาเรื่องโกหกมาปลุกปั่นสาวกของตัวเองได้อยู่แล้ว

#37 snoozer

snoozer

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 08:08

ยายไม่ต้องอยู่ใช้หนี้นิ 

ทำยังกะ ขึ้นรถไฟเหาะสวนสนุก 

ถ้ายังคิดไม่ได้ ก็สมควร..... ซะ

#38 zeus

zeus

Posted 10 January 2014 - 08:13

แล้่วอย่าไปบิดเบือนว่าเหมารวมคนอีสานล่ะ 555

#39 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 10 January 2014 - 08:17

มีแต่ฉบับเต็ม คลิปข้างบน ถูกลบแล้ว

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#40 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 08:43

แปลกเน๊อะ พูดประชดประชัน ผิดมาก อภัยไม่ได้

แต่ ตัดต่อเอาบางช่วงบางตอน เน้อหาผิดเพี้ยน

กลับไม่ผิดอะไร

:ph34r:

#41 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 08:49

ตามข้อความดังกล่าว  น่าจะเป็นครั้งแรกที่ อ.จักร ขึ้นปราศัยบนเวที  และคิดว่าเป็นลีลาการฝังมุก ขออภัย เป็นมุกของอ. นะครับ ผมก็ขำนะเพราะฟังตลอดตั้งแต่เริ่มจนจบ

จริงๆ มีหลายมุก ที่อ.ปล่อยออกมาที่ถ้าคนเจตนาไม่ดีเลือกมาใช้อย่างใน youtu.be  ข้างต้น 

ขอยืนยันว่า ผมใช้หมองฟังเนื้อหาสาระที่ได้ ส่วนมุกต่างๆ ก็เอาขำๆ ครับ

:)  :) 

#42 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

Posted 10 January 2014 - 08:56

ตัดต่อ  บิดเบือน มีพวกเดียวที่ทำได้  จำได้ไหมคลิปเสียงของอภิสิทธิ์

ตัดแปะรูปเต๋าลงในเฟส แล้วเอาคำพูดของใครมาลงก็ไม่รู้ บิดเบือนคำพูด

ของตั๊น  ถ้าไม่เลวและชั่วจากสันดานจริงๆ ทำไม่ได้หรอก จริงไหมเจ้าพระยาหน้าตาดี(ตายห่าน)

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#43 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 09:03

อาจารย์พูดเอาฮาฮะ เป็นสไตล์อาจารย์ ไม่ต้องระวังหรอกฮะ

อาจารย์แซวอิโง่แรงกว่านี้เยอะ 

ตอนนี้อาจารย์ดังแล้วออกทีวีครั้งแรก เสื้อแดงเล่นซะแล้ว

ผมถือว่าอาจารย์จุดติดนะ 

ปล.กับคนชั่ว ถึงเราพูดดีมันก็ไปตัดต่อไม่ดีฮะ

อย่าสนใจฮะ ให้กำลังใจอาจารย์ดีกว่า 

Edited by ตุ๊ ต่องแต่ง, 10 January 2014 - 09:04.

#44 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 09:12

ที่จะถูกฆ่าเป็นกลุ่มแรกผมว่าเป็นเพจลูกอีช่างเสี้ยมนี่แหละ

แต่มันพูดถูกที่ว่าความเกลียดชังมันถอนไม่ออก เหมือนที่มันเกลียด ปชป จนฝังหัว

ดูเอาละกัน คนกลางที่ว่าด่าทั้งสองฝ่าย ว่ามันกลางจริงมั้ย

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#45 zeus

zeus

Posted 10 January 2014 - 09:13

ที่จะถูกฆ่าเป็นกลุ่มแรกผมว่าเป็นเพจลูกอีช่างเสี้ยมนี่แหละ

แต่มันพูดถูกที่ว่าความเกลียดชังมันถอนไม่ออก เหมือนที่มันเกลียด ปชป จนฝังหัว
ดูเอาละกัน คนกลางที่ว่าด่าทั้งสองฝ่าย ว่ามันกลางจริงมั้ย

กลางแอ็บ 70 / 30 หรือปล่าว

#46 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 10 January 2014 - 09:17

ผมเกลียดแดงควายทุกตัว และทุกภาค มีอะไรมั้ยครับ ไล่ให้พวกมันไปตายห่า ตายโหงด้วย อิอิ 

#47 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 14:26

ผมไม่ค่อยมองหรอกว่า เจตนาคนพูดเป็นยังไง จะปล่อยฮา หรือ ตั้งใจ

แต่มองแบบ สงครามข้อมูลข่าวสาร มากกว่า

พื้นที่สื่อสาธารณะ แดง ชนะเต็มๆ

ตอนนี้มีเสื้อแดงกำลังสร้างกระแสสื่อโซเชียลอยู่

ผมไม่คิดว่า สื่อโซเชียล เราจะชนะตลอด เราแค่มองว่า นี่ไงคนมากันเยอะ จำนวนคนไม่ใช่ตัวชี้วัดว่าโซเชียลเราได้เปรียบกว่า

เสื้อแดงไม่ได้แค่หลอกพวกตัวเองอย่างเดียว และก็ไม่คิดให้ฝ่ายเราเชื่อด้วย

แต่หวังเก็บคนที่ไม่ได้สนการเมืองที่วันๆ แชร์ บทกลอน มุขเสี่ยว ภาพขำๆ

ขนาดเพื่อนในเพจผม เริ่มมีคนกดไลค์ กดแชร์ สปป. บ้าง มานีมีแชร์ (ถ้าผมไม่สนการเมืองเลย ผมชอบนะตลกดี)

เพื่อนผมไม่รู้หรอกว่า แดง ไม่แดง แต่ถ้ามีเหตุมีผล เค้าก็เชื่อหมดแหละ

เหมือน fwd mail สมัยก่อนแหละ จริงไม่จริงไม่รู้ กว่าความจริงปรากฏ ก็ปาไปหลายปี แต่ทุกวันก็ยังมีคนเชื่ออยู่

อีกตัวอย่างนึงคือ ขนาดหลอกทางฝ่ายนี้ได้ เช่น ภาพ นายกปูประชุม แต่เนื้อหาประมาณว่าจ่ายงบทิ้งทวนก่อนยุบสภาภายในคืนเดียว (ซึ่งเป็นกระแสโจมตี รบ.ปชป)

ขนาด ติ่งมัลลิกา อ.เจิม หรือ เพจสนับสนุน ยังเผลอกดไลท์กัน ผมว่าต้องเริ่มระวังแล้วนะครับ

คนนึงบิดเบือน ให้คน 100 คนรับรู้

100 คน อาจมี 40 - 50 แชร์ให้อีกคนละ 100 คน แล้วคนต่อๆมาแชร์ต่อๆไป

แต่คนชี้แจงข้อเท็จจริง แชร์ให้เฉพาะกลุ่มตัวเอง แต่ไม่สามารถชี้แจงทั้งหมดได้

อย่างที่บอก คนตามแก้ เหนื่อยสุด

Edited by prisonbreak, 10 January 2014 - 14:27.

#48 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

Posted 10 January 2014 - 14:35

เดวนี้เสื้อแดงมาจับผิดหยุมหยิมเลียนแบบแมลงสาบแล้วรึ ?

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#49 Vekakav Vkkn

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 16:22

คห. 2 ท่านศรฯได้มาไขข้อข้องใจแล้ว ตรงนี้

แต่คนสันด-นเสียก็ยังตะบี้ตะแบงถามเหมือนเด็กอัลไซเมอร์อยู่ได้ในคห.8 ตามนี้

ก็เลยอยากถามคุณกลับเหมือนกันครับ  เป็นควายหรือไงครับอ่านภาษาไทยไม่ออกน่ะั?

ด่าไปเถอะครับ

เห็นคำพูดนั้นแล้วผมก็ดีใจ ที่คุณไม่ได้มาอยู่ข้างผม ขี้เกียจจะโดนเหมารวมว่าเป็น แดงหยาบคาย

คำพูดนี้คุณอาจงงๆ แต่ผมก็ไม่ได้จงใจให้เข้าใจง่าย

แต่สำหรับทุกท่านที่ตอบมันทำให้เห็นว่า บอร์ดนี้อุดมไปด้วย คนมีความคิดมากๆ ครับ ต่างจากอคติที่ผมเคยมีต่อบอร์ดนี้เยอะ

#50 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

Posted 10 January 2014 - 16:36

อ.จักษ์ ตอนนี้ได้ฉายา อ.5 ปริญญา แล้วครับ

http://pantip.com/topic/31495036

นาทีที่ 1.22 - 2.15

ปล. เพื่อนใน ทวิตเตอร์ มีข้อสงสัยว่า

สรยุทธ์ พูดถึง ปริญญา เพื่อ หวังใช้ จิตวิทยาส่อโจมตีบุคคลหรือเปล่า

ถ้า บก.ลายจุด โต้แพ้ ก็แค่เสมอตัว เพราะอีกฝ่าย จบ.สูงกว่า

แต่ถ้า บก. ลายจุด ชนะ อ.จักษ์ เละเป็นโจ๊ก

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users