Jump to content

- - - - -

กลุ่มเผด็จการสยามประชาผีวัด ปรากฎเงาขึ้นมาแล้ว

สยามประชาภิวัฒน์ เผด็จการ สิทธิ เสรีภาพ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
11 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:48

ในที่สุดเงาเผด็จการได้ปรากฎขึ้นเด่นชัด ในนาม กลุ่มเผด็จการประชาผีวัด ปิดกั้น สิทธิ เสรีภาพ กดปุ่มเผด็จการต่อสมาชิก

https://www.facebook...&type=1
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#2 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:53

https://www.facebook...99651213419572/

เอามาให้หมดจะดีกว่ามั้ย

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#3 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:01

เต็มที่เลย ตามแต่เสรีภาพของแต่ละคน ผมไม่ถือว่าละเมิด ผมให้สิทธิเต็มที่ เพราะเป็นสิทธิของทุกคนเอง
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#4 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:04

ไม่ละเมิด แค่คิดว่าคนอื่นละิเมิด ไปบ้านเค้า ก็ต้องยอมเค้า สิ่งสำคัญและยิ่งใหญ่กว่านี้คืออะไร ไปลองคิดดู
กะอีแค่เรื่องขี้หมูราขี้หมาแห้ง ก็ออกอาการงองแงเหมือนเด็กอยากได้ของเล่นซะแล้ว ผมว่าไม่แฟร์นะ
คุณเจ๋งก็น่าจะลองตั้งกลุ่มขึ้นมาชนให้สื่อมาลงโครมๆ แบบเค้าน่ะ ทำได้เป่า ถ้าทำไม่ได้ ก็นิ่งไว้ เฉยไว้
ดูไปก่อน ถ้าโอเคก็ค่อยลุยไปกับเค้า

ผมถามนิดนึง

สิ่งที่เขากำลังทำ มีค่าและสำคัญต่อประเทศชาติไหม

และ

สิ่งที่คุณกำลังทำ มีค่ามากกว่าสิ่งที่เขาทำหรือไม่

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#5 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:06

ในภาวะนี้ ประชาชนโง่ๆ อย่างคุณอย่างผม หาหัวมาเชิดยากเต็มที

แล้วคุณยังจะมาทำตัวเป็นแมงกุ๊ดจี่ ตอดเล็กตอดน้อยให้เสียกระบวนทำไม วะ

#6 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:09

ที่คุณตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา บอกได้เลยเพราะอารมณ์ของคุณเพียงอย่างเดียวล้วนๆ กลับไปตรองดูที่หัวกระทู้นะ

ว่ามันคือความจริงทั้งหมดแล้วรึยัง ถ้าใช้ก็โอเค บอกด้วยว่าใช่้ตรงไหน

อย่าเอาแค่เสี้ยวเล็กๆ แล้วบอกไม่หมดแบบพวกควายแดงมาเล่นกันจะดีกว่ามั้ย

#7 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:12

https://www.facebook...99651213419572/

เข้าไปอ่านแล้ว ในประเด็นที่เขาบอกกำลังจัดระเบียบสังคม ผมยอมรับได้นะ

เพราะกลุ่มนี้คนตั้งเขาเปิดหน้าเล่น แต่เสื้อแดงที่มาป่วนมันล๊อกอินปลอมทั้งนั้น

เขาก็ต้องตั้งการ์ดสูงหน่อย

จะมาเสรีภาพแบบโลกสวย งั้นก็คงต้องให้คนไทยทุกคนพกปืนได้มั้ง

ผมว่าใจเย็นๆแล้ว รอให้เขาจัดระเบียบกลุ่มเขาก่อนดีกว่ามั้ง

มาถึงยังไม่ทันไร คนกันเองซัดก่อนเลย อย่างนี้มีฮา :lol:

Edited by ดราม่า, 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:14.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#8 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:13

พอใจรึยัง อยากให้เขาพินาศ คิดถูกแล้วเหรอ คิดดีๆ นะ เอาหัวแม่ตีนขึ้นมาก่ายหน่อยก็ดีนะ

ถ้าเอ็งเจ๋ง เอ็งตั้งกลุ่มแล้วทำให้ได้อย่างเขา แล้วกรูจะไม่ยุ่งกับมรึง ถ้าไม่หยุด เจอกัน ........

ไปบอกม้อดให้ลบกระทู้นี้ซะ ..... แล้วก็กรุณาไปลบโพสต์ทุเรศ เอาแต่ใจที่นู้นซะด้วย

#9 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:13

ตามสบายคุณ moon แต่ไปอ่านโพสต์ก่อนหน้านี้สิ คนคลิ๊ก lik มากกว่าทุกคุณในกลุ่มนั้น และคนที่ปิดกั้นผมก้เสวนากับผมในกระทู้ที่คุณชอบมากด้วย แล้วทำไมคิดว่าผมไปป่วนหรือเป็นพวกแดง หากพวกนั้นคิดว่าตนสำคัญทำไมจึงทำตัวเป็นไอ้พวกเผด็จการกระจอกงอกง่อย

#10 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:15

เข้าไปอ่านแล้ว ในประเด็นที่เขาบอกกำลังจัดระเบียบสังคม ผมยอมรับได้นะ

เพราะกลุ่มนี้คนตั้งเขาเปิดหน้าเล่น แต่เสื้อแดงที่มาป่วนมันล๊อกอินปลอมทั้งนั้น

จะมาเสรีภาพแบบโลกสวย งั้นก็คงต้องให้คนไทยทุกคนพกปืนได้มั้ง

คนที่ปิดกั้นผม ก็เสวนาในกระทู้ที่คน like มากที่สุดกระทู้หนึ่งด้วยนะ แล้วจะว่าไง อ้างไม่ขึ้น อัตตาสูง

#11 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:17

พอใจรึยัง อยากให้เขาพินาศ คิดถูกแล้วเหรอ คิดดีๆ นะ เอาหัวแม่ตีนขึ้นมาก่ายหน่อยก็ดีนะ

ถ้าเอ็งเจ๋ง เอ็งตั้งกลุ่มแล้วทำให้ได้อย่างเขา แล้วกรูจะไม่ยุ่งกับมรึง ถ้าไม่หยุด เจอกัน ........

ไปบอกม้อดให้ลบกระทู้นี้ซะ ..... แล้วก็กรุณาไปลบโพสต์ทุเรศ เอาแต่ใจที่นู้นซะด้วย

จำกัดสิทธิผู้อื่น มันก็เป็นเผด็จการธรรมดา ไม่ได้มีอะไรพิเศษ หรือพวกนั้นคือผู้วิเศษที่จะประทานเสรีภาพให้คนไทยงั้นหรือ แล้วหากคุณจะให้ mod ลบโพสต์ผม คุณมันก็เผด็จการเหมือนกันนะ ทำตัวสูงกว่าผู้อื่นอยู่เลย ผมไม่เคยถือสาหาความคุณเลย

#12 sweet chin music

sweet chin music

Let It Be

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:21

กระทู้นี้ต้นเหตุเกิดจากเรื่องพิพาทที่ไม่เกี่ยวข้องกับ "การเมืองโดยตรง"
การที่คุณจขกท. มาตั้งกระทู้ในห้องสภากาแฟ จึงถือว่าผิดหมวด
อีกอย่าง เรื่องที่เกิดขึ้น มันเป็นการขัดแย้งทางความคิด "ส่วนตัว" ของคุณ

ในกลุ่มนั้นก็มีกฎของเขา หากคุณไม่พอใจ หรือไม่เห็นด้วย ก็ควรที่จะให้เรื่องจบลงตรงที่ห้องนั้น
ไม่ควรที่จะนำเรื่องพิพาทดังกล่าว มาขยายหรือโฆษณา ไปยังที่อื่นๆที่ไม่เกี่ยวข้องด้วย
โดยเฉพาะการเอาเรื่องในนั้น มาตั้งกระทู้ในบอร์ดนี้ มันจะเป็นการทำให้เรื่องบานปลายโดยใช่เหตุ

ด้วยเหตุผลข้างต้น จึงขอทำการล็อกกระทู้นี้ เพื่อระงับเรื่องไม่ให้ประเด็นบานปลาย...
ทำดีได้ทำดี ทำชั่วได้ทำชั่ว