Jump to content

- - - - -

คุณลุงครับ ใจคุณลุง " หล่อมาก "

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
133 replies to this topic

#51 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

Posted 17 January 2012 - 12:10

กระทู้นี้นายเวรแนย่งซีน คุณ Hentai หมดเลย
แหม! ไม่เห็นต้องแย่งซียกันเลย :lol:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#52 pulom02

pulom02

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 12:13

ไอ่แกนี้มันจ่ายภาษีไปเดือนละเท่าไรเนี้ย ทำเหมือนจะเป็นจะตายซะให้ได้... :angry:

ไอ้นี่ใจเท่าโยนีมด ไม่กล้าแม้เท่าขี้ตรีนของลุง
แดง ที่ทำชั่วแล้วถูกจับได้ เรียก แดงเทียมแดง ที่ถูกพวกเดียวกันฆ่าแล้วเอาศพไปแห่ เรียก แดงแท้แดง แกนนำที่ได้ตำแหน่ง เรียก แดงศักดินาแต่แดง ในอินเทอร์เน็ต เรียก แดงแถ......5555

#53 usa

usa

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 12:28

ไอ่แก่นี้มันญาติฝ่ายไหนของพวกแกเนี้ย

ถึงเดือดร้อนกันนัก โวยเหมือนโดนน้ำร้อนสาดยังไงอย่างนั้น.. :o

แล้วคุณลุงไปเหยียบหัวไอ้แก่กะอีแก่ที่บ้านคุณเหรอ ถึงได้เดือดร้อนเหมือนโดนน้ำร้อนสาดไอ้แก่กะอีแก่ที่บ้านคุณอย่างนั้น.. :o

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Edited by คนกวาดขยะ, 17 January 2012 - 12:39.

#54 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 12:31

ขอบคุณสำหรับทุกข้อความที่ได้ส่งมอบให้ สวะบางตัวในโพสต์กระทู้นี้ครับ กด LIKE ครับ

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#55 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

Posted 17 January 2012 - 12:37

พอเถอะครับ กับประเด็น ไอ้แก่อีแก่ แม้กิ้งก่าจะจุดชนวนขึ้น พูดยาวไปก็กลายเป็นก้าวล่วงถึงบุพการีกัน เข้าเรื่องลุงดีกว่า น่ะครับ

#56 .กิ๊งก้าเปลี่ยนสี.

.กิ๊งก้าเปลี่ยนสี.

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 12:38

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

7.ห้ามตั้งกระทู้หรือแสดงความเห็นที่มีลักษณยั่วยุให้เพื่อนสมาชิกโกรธเคือง

Edited by คนกวาดขยะ, 17 January 2012 - 12:40.

#57 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 12:42

7.ห้ามตั้งกระทู้หรือแสดงความเห็นที่มีลักษณยั่วยุให้เพื่อนสมาชิกโกรธเคือง

ฟิวส์ขาดหรอค๊าบ พี่กิ้งก้า ต๊าย !!!! เล่นสะ ห้าห้า

Edited by KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว, 17 January 2012 - 12:44.

#58 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

Posted 17 January 2012 - 12:45

ไอ่แกนี้มันจ่ายภาษีไปเดือนละเท่าไรเนี้ย ทำเหมือนจะเป็นจะตายซะให้ได้... :angry:

หน้าไม่อาย พวกหนัก แผ่นดิน

#59 hentai

hentai

เมพ

Posted 17 January 2012 - 12:48

ผมว่าคุณลุงเป็นตัวอย่างของผู้มีจิตประชาธิปไตยอย่างแท้จริง..
ผมว่าคุณลุงเป็นตัวอย่างการประท้วงอย่างสงบสันติอหิงสา..

เสียดายที่ไม่มีประเทศไหนกำหนดให้เราสามารถเรียกคืนเงินที่เราเสียภาษีกลับมาได้ถ้ารัฐบาล
เอาไปใช้ไม่ถูกใจ...

วันนี้เฮนไตกำลังทดลองดักฟายอยู่ใช่ไหมฮะ ประเด็นเล็ก ๆ มาเห็นด้วย แต่ประเด็นใหญ่กว่านี้เฮนไตกลับเข้าใจอะไรยากจังเลยครับ

่ท่านมีอคติอยู่แล้วตั้งแต่ต้นว่า ผมต้องเป็นอย่างไร พอไม่เป็นตามนั้น .. ก็เลยไม่เข้าใจ...
มันไม่แปลกที่เราจะเห็นตรงกันในบางประเด็นไม่ว่าเล็กหรือใหญ่..
มันก็ไม่แปลกเช่นกันที่เราจะเห็นไม่ตรงกัน... ดู Signature ผมได้

ผมคงต้องทำความผิดหวังให้กับ เพื่อนสมาชิกบางท่าน นะครับเพราะนึกมุก อย่างไร ก็หาทางไป
ด่าม้าก จากกระทู้นี้แบบดีๆไม่ได้ ข้าน้อยไร้สามารถ...

ไม่เป็นไรครับ ไม่ได้หวังอะไรกะคุณอยู่แล้ว
อยู่ที่ว่า วันนี้รู้สึกยังไงมั่งครับ
ตะครั่นตะคลอ คันๆ รึปล่าวเอ่ย... :D :lol:

มีคำพูดว่าหมาเคยกินขี้ มันก็ยังกินขี้วันยังค่ำ”
สำหรับใครบางคน ต้องบอกว่า หมาเคยดมขี้ มันก็ยังดมขี้วันยังค่ำ”

ผมหมายถึง ... สมาชิกเก่าท่านนึงของบอร์ดเสรีไทยนะครับ อย่าเข้าใจผิดไป

มีคนบางคนสอนผมว่า เล่นกับหมา หมากัดปาก... ผมเพิ่งเข้าใจ...

ไหนๆ ก็วนแต่เรื่องหมาๆ ผมก็เลยนึกถึงอีกอย่างได้ว่า

หมากัดอย่ากัดตอบ

ผมไม่ได้หมายถึงใครนะครับ อย่าคิดไปเอง... ตามความเชื่อ

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#60 Alone

Alone

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 12:49

ผมเห็นด้วยกับลุงแต่ผมไม่กล้าแสดงออกเท่าลุงฉะนั้นผมขอชื่นชมคุณลุงครับ

ในขณะที่คุณลุงเสียภาษีและออกมาแสดงความคิดเห็นอย่างสันติไม่เบียดเบียนใคร เสื้อแดงกลับจิกหัวด่าคุณลุงว่า "ไอ้แก่"
แถมยังผรุสวาทใส่คุณลุงด้วยคำหยาบคายอย่างกับเขาไปฆ่าบุพการี แต่กับคนแก่อีกคนอายุ 60 กว่าทำตัวเป็นเด็กเกรียน
ส่ง sms หมิ่นพอโดนจับติดคุกก็ร้องไห้กระซิกเป็นเด็กเล็กๆ พวกเสื้อแดงกลับไปยกย่องเชิดชูเรียกเขาว่า "อากง" ซะได้
มาตรฐานเสื้อแดงคือ เชิดชูคนเลวกระทืบคนดี สินะครับผมจะได้จำไว้

แต่เป็นห่วงคุณลุงจัง จะโดนขบวนการล่าแม่มดของเสื้อแดงส่งคนไปเผาบ้านเขามั้ยนะ

#61 คืนหมาหอน

คืนหมาหอน

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 12:49

ไอ่แก่นี้มันญาติฝ่ายไหนของพวกแกเนี้ย

ถึงเดือดร้อนกันนัก โวยเหมือนโดนน้ำร้อนสาดยังไงอย่างนั้น.. :o

ไม่ได้เป็นญาติอะไรกันหรอก.......แต่พวกเราไม่ได้ "มารยาททราม" เหมือนแกไง ไอ้เวร
"คนดีนั้นก็เหมือนคนบ้า หากไม่มีปัญญา"

#62 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 12:52

คุณ ช่อมัลลิกา ก็อบรมการใช้วาจากับพวกเหลืองด้วยกันบ้างนะครับ

แค่นี้ผมไม่เทียบเท่าความกักขฬะของพวกคุณหรอก... :angry:

ขอประทานโทษนะคะ...กรุณาไปอ่านกระทู้ของคุณ Mark Loverที่สำรวจว่าคุณเป้นคนกลุ่มไหน
แล้วคุณจะรู้ว่าดิฉันไม่ได้เป้นกลุ่มเสื้อสีไหนเลย....ดิฉันเป้นตัวของตัวเองค่ะ

ถ้าใครมาใช้วาจาไม่ดีกับผุ้อาวุโส ไม่ว่า นปช เสื้อแดง พธม สีเหลือง หรือ หมอตุลย์กลุ่มหลากสี
ดิฉันอ่อนไหวค่ะ ... คุณไม่นึกถึงพ่อ แม่ ปู่ย่า ตายาย ที่พวกท่านผ่านโลกมามากกว่าพวกเราบ้างหรือค่ะ
ควรให้ความเคารพบ้าง

และประเด็นที่คุณลุงเค้าประท้วงแบบสงบ...มันไปกระเทือนซาง กระทบจิตใจคุณตรงไหนค่ะ
จนคุณปรี๊ดแตก หลุดคำพูดแบบพวกไพร่สถุลออกมาแบบนี้

#63 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

Posted 17 January 2012 - 13:10

ไอ้แม้วญาติฝ่ายไหนของพวกมันถึงนับถือเป็นเทพเจ้าถึงเดือดร้อนกันนัก โวยเหมือนโดนน้ำร้อนสาดยังไงอย่างนั้น.
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#64 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 17 January 2012 - 13:12

[มีคนบางคนสอนผมว่า เล่นกับหมา หมากัดปาก... ผมเพิ่งเข้าใจ...
ไหนๆ ก็วนแต่เรื่องหมาๆ ผมก็เลยนึกถึงอีกอย่างได้ว่า
หมากัดอย่ากัดตอบ
ผมไม่ได้หมายถึงใครนะครับ อย่าคิดไปเอง... ตามความเชื่อ

ชอบ.... ขอบคุณครับ ที่เตือนสติ
ของจริงคือ “เล่นกะหมา หมาเลียปากครับ”
ตอนนี้ไม่มีเวลาตอบต่อครับ ไว้เดี๋ยวเข้ามาตอบอีกที
ขอไปเช็ดน้ำลายหมาก่อน.. :)

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#65 .กิ๊งก้าเปลี่ยนสี.

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 13:14

คุณ ช่อมัลลิกา ก็อบรมการใช้วาจากับพวกเหลืองด้วยกันบ้างนะครับ

แค่นี้ผมไม่เทียบเท่าความกักขฬะของพวกคุณหรอก... :angry:

ขอประทานโทษนะคะ...กรุณาไปอ่านกระทู้ของคุณ Mark Loverที่สำรวจว่าคุณเป้นคนกลุ่มไหน
แล้วคุณจะรู้ว่าดิฉันไม่ได้เป้นกลุ่มเสื้อสีไหนเลย....ดิฉันเป้นตัวของตัวเองค่ะ

ถ้าใครมาใช้วาจาไม่ดีกับผุ้อาวุโส ไม่ว่า นปช เสื้อแดง พธม สีเหลือง หรือ หมอตุลย์กลุ่มหลากสี
ดิฉันอ่อนไหวค่ะ ... คุณไม่นึกถึงพ่อ แม่ ปู่ย่า ตายาย ที่พวกท่านผ่านโลกมามากกว่าพวกเราบ้างหรือค่ะ

และประเด็นที่คุณลุงเค้าประท้วงแบบสงบ...มันไปกระเทือนซาง กระทบจิตใจคุณตรงไหนค่ะ
จนคุณปรี๊ดแตก หลุดคำพูดแบบพวกไพร่สถุลออกมาแบบนี้

อย่ามาแหล่เลยคุณ เป็นเหลืองมันอับอายมากหรือไง ทำไมต้องแอ๊บครับ

คุณช่อมาลี อ่อนไหวเฉพาะ ที่คนอื่นว่าเหลืองเท่านั้นหรือไงมิทราบ

เวลาใครใช้วาจาไม่ดีกับคนอายุมาก ที่ไม่ใช่เหลืองกระทู้อื่น ไม่เห็นโผล่หัวมาโวยเลย <_<

#66 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 13:14

อย่ามาแหล่เลยคุณ เป็นเหลืองมันอับอายมากหรือไง ทำไมต้องแอ๊บครับ

คุณช่อมาลี อ่อนไหวเฉพาะ ที่คนอื่นว่าเหลืองเท่านั้นหรือไงมิทราบ

เวลาใครใช้วาจาไม่ดีกับคนอายุมาก ที่ไม่ใช่เหลืองกระทู้อื่น ไม่เห็นโผล่หัวมาโวยเลย <_<

โทสะ ไม่ดีนะพี่ โมหะ ด้วย ก็ไม่ดีนะพี่ ก็คุณพี่ช่อมาลี ท่านก็แค่เลือกใช้คำให้ถูกกลุ่มถูกคนเท่านั้นเอง
ก็พี่เสื้อแดงเล่นบอกว่า ไพร่ จะให้ใช้ภาษาสวยไปทำไม ในเมื่อไพร่ ก็คือไพร่ เรื่องวาจาสามหาว มะพร้าวห้าวไปขายสวนนะ มันเป็นเสรีภาพทางการพูด คงไม่ผิดกะไร เหมือนวาจาที่พี่กิ้งก้าได้ใช่ในหลายๆ กระทู้ที่ผ่านมา เออ พี่ค๊ะกะทิถามนิส !! เฟอรารี่ ไปถึงใหนแล้วครับ รีทัสให้เนียบกว่าเนี้ยนิส จะได้สมเป็นอำมาตย์

Edited by KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว, 17 January 2012 - 13:17.

#67 คืนหมาหอน

คืนหมาหอน

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 13:19

มี"หมา"หลายตัวอยากมาคุยด้วย แต่ขออภัยนะครับ ผมคุยกับ"คน"เท่านั้น... :o

อ่าว......แกเป็น "คน" เหรอ นึกว่าไม่ใช่ <_<
"คนดีนั้นก็เหมือนคนบ้า หากไม่มีปัญญา"

#68 tonythebest

tonythebest

Posted 17 January 2012 - 13:19

จะ “เห่า” คุยกะ “คน” เค้ารู้เรื่องเหรอ :D :lol:

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#69 tonythebest

tonythebest

Posted 17 January 2012 - 13:20

พอเถอะครับ กับประเด็น ไอ้แก่อีแก่ แม้กิ้งก่าจะจุดชนวนขึ้น พูดยาวไปก็กลายเป็นก้าวล่วงถึงบุพการีกัน เข้าเรื่องลุงดีกว่า น่ะครับ

ขออภัยครับ

#70 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

Posted 17 January 2012 - 13:35

มี"หมา"หลายตัวอยากมาคุยด้วย แต่ขออภัยนะครับ ผมคุยกับ"คน"เท่านั้น... :o

หมาหลายตัวคงหมายถึงหมาข้างล่าง :lol:

Edited by nnnn43, 17 January 2012 - 13:36.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#71 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 13:38

คุณกิ้งก่าขึ้นวอค่ะ

ดิฉันไม่เคยอับอายอะไรเลยค่ะ ที่จะเป้นฝ่ายคนดี ที่รักความยุติธรรมและความถูกต้อง
ลองดูความเป้นสมาชิกภาพวันที่ดิฉันสมัครเข้าเวบ สรท สิค่ะ ว่ามันเมื่อไหร่
แล้วคุณจะทราบว่าดิฉันจะโผล่หัวไปทุกกระทุ้ได้ไงค่ะ ว่ามีเสื้อเหลืองที่
ด่าว่าใช้วาจาหยาบคายกับผู้อาวุโส แล้วคุณไปก่อเหตุทะเลาะวิวาทอะไรไว้ ดิฉันจะรับทราบได้ไง

และเลิกเถอะค่ะ กับตรรกะของคนเสื้อแดง..ที่บนผืนแผ่นดินไทยตอนนี้มีแค่2-3 สี
เสื้อแดง เหลือง หลากสี...

มีคนอีกมากมายในแผ่นดินนี้ที่ไม่ได้เป็นสักสี...แต่ชอบความถูกต้อง อะไรดีก็ว่าดี อะไรไม่ดีก็ว่า
ไม่ดี...และดิฉันก็เป้นหนึ่งในคนกลุ่มนั้นค่ะ

#72 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 13:44

แต่บางทีดิฉันก็ชอบคุยกับ "หมา " เหมือนกันนะคะ โดยเฉพาะ "หมาแดง"
ถึงจะคุยภาษาหมาไม่รู้เรื่อง...แต่ก็พยายามทำให้มันเชื่องและเข้าใจภาษาคน

แต่อย่างว่าหล่ะนะคะ หมามันไม่รักดีและไม่อยากเป้นคน....ทำยังๆมันก็เข้าใจภาษาคนไม่ได้
ยิ่งเป็น " หมาแดง " ด้วยแล้ว ยากจะเยียวยา

#73 .กิ๊งก้าเปลี่ยนสี.

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 13:51

สุดท้าย หมาหางเหลืองก็โผล่ให้เห็นไส้ใน ให้เห็นกางเกงในสีเหลือง จะเเอ๊บทำไมปิดไม่มิดหรอกคุณช่อมาลี.. B)

#74 18Bottle

18Bottle

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 13:58

จะ “เห่า” คุยกะ “คน” เค้ารู้เรื่องเหรอ :D :lol:

:lol: :lol: เห็นภาพเลย :D

#75 kaidum

kaidum

ขาดขา

Posted 17 January 2012 - 13:59

สุดท้าย หมาหางเหลืองก็โผล่ให้เห็นไส้ใน ให้เห็นกางเกงในสีเหลือง จะเเอ๊บทำไมปิดไม่มิดหรอกคุณช่อมาลี.. B)

นอกจากจะเหลวไหลในเรื่องคำพูด
ยังเหลวแหลกในด้านความคิดด้วย
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#76 joepattawut

joepattawut

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 14:03

Edited by คนกวาดขยะ, 17 January 2012 - 14:32.

#77 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

Posted 17 January 2012 - 14:22

กิ้งก่าเปลี่ยนสี เปลี่ยนชื่อเป็น***เปลี่ยนสีเถอะครับ เหมาะสมดี
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#78 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 14:24

ดิฉันเชื่อแล้วหล่ะค่ะว่า..."หมาแดง" บางตัวนี่..ไม่เปิดตารับรู้อะไรเลย
แม้ว่าเราจะพยายามอธิบายภาษาคนให้ทราบ
แต่ดิฉันไม่รู้ภาษาหมาด้วยสิ เลยไม่รู้จะสื่อสารแนวนั้นยังไง

ค่ะ ..ให้ดิฉันเป็นอะไร ก็เป็นไปตามที่คุณคิดเถอะค่ะ..เพราะธาตุแท้ของคน มันจะโผล่มาเอง :)

#79 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

Posted 17 January 2012 - 15:09

ตกลงผมจะได้รู้ไหมเนียะว่า คุณกิ้งก่า เค้าเสียภาษี เท่าไหร่กัน ถ้าถามว่าทำไมผมถึงอยากรู้ ก็เห็นคุณกิ้งก่า แกอยากรู้ของคุณลุงอยู่ อีกทั้งผมว่าคุณลุงแกคงไม่รู้เพราะไม่ได้อยู่ในบอร์ด แต่คุณกิ้งก่าอยู่ คงไม่ยากมั้งครับ แค่มาบอกสักนิดให้หายสงสัยว่าเสียภาษีเท่าไหร่กัน แค่นี้เอง
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#80 usarain

usarain

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 15:18

ตกลงผมจะได้รู้ไหมเนียะว่า คุณกิ้งก่า เค้าเสียภาษี เท่าไหร่กัน ถ้าถามว่าทำไมผมถึงอยากรู้ ก็เห็นคุณกิ้งก่า แกอยากรู้ของคุณลุงอยู่ อีกทั้งผมว่าคุณลุงแกคงไม่รู้เพราะไม่ได้อยู่ในบอร์ด แต่คุณกิ้งก่าอยู่ คงไม่ยากมั้งครับ แค่มาบอกสักนิดให้หายสงสัยว่าเสียภาษีเท่าไหร่กัน แค่นี้เอง

อย่าไปถามให้มากความเลยครับ นิสัยตุ๊ดไม่ตอบคำถามที่แสดงว่าตัวเองโง่หรอกครับ ผมไล่ถามเขามาตั้งนานแล้วเขาก็ไม่ตอบ หนีเป็นตุ๊ดนายเวรอยู่นั่นแหละครับ
แดงล้มเจ้าเป็นบาป เพราะอกตัญญู

#81 usarain

usarain

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 15:21

ดิฉันเชื่อแล้วหล่ะค่ะว่า..."หมาแดง" บางตัวนี่..ไม่เปิดตารับรู้อะไรเลย
แม้ว่าเราจะพยายามอธิบายภาษาคนให้ทราบ
แต่ดิฉันไม่รู้ภาษาหมาด้วยสิ เลยไม่รู้จะสื่อสารแนวนั้นยังไง

ค่ะ ..ให้ดิฉันเป็นอะไร ก็เป็นไปตามที่คุณคิดเถอะค่ะ..เพราะธาตุแท้ของคน มันจะโผล่มาเอง :)

เล่นกับหมา หมาเลียปากครับ โดยเฉพาะยิ่งไปสุภาพกับมัน มันก็ยิ่งคิดว่าเรากลัวครับ

พอตอบไม่ได้ มันก็หนีไปหางจุกตูดครับ
แดงล้มเจ้าเป็นบาป เพราะอกตัญญู

#82 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 15:48

ลุงเท่ห๋จริง เป็นการแสดงออกที่น่าชื่นชม ครับ

#83 someone

someone

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 16:00

ขอคาราวะลุง 1 จอก
เยี่ยมมากๆ เลยครับลุง :)

#84 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 17 January 2012 - 16:19

ไอ้เหวง กับอีธิดามันเลว :lol:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#85 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 17:42

อย่าไปถามให้มากความเลยครับ นิสัยตุ๊ดไม่ตอบคำถามที่แสดงว่าตัวเองโง่หรอกครับ ผมไล่ถามเขามาตั้งนานแล้วเขาก็ไม่ตอบ หนีเป็นตุ๊ดนายเวรอยู่นั่นแหละครับ

ก็15ล้านเสียงเป็นพวกไม่เสียภาษีสะ 80%แล้วนิคับ (ชาวนา-แม่ค้าหาบเล่-แท๊กซี่-วินมอเตอร์ไซค์-แรงงานกรรมกร-พวกยกเว้นภาษีเงินเดือนไม่ถึง) ลองให้ถามว่า ภงด.3-53,ภพ.30-ภงด.90-91 คือไรไม่รู้จะรู้จักแล้วตอบกันได้ไหม เห้อๆๆ

#86 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

Posted 17 January 2012 - 17:45

ไอ้พวกใจร้าย ไม่เห็นใจคนตาย ไอ้พวกลิ่วล้อเผด็จการ!!!!!!

พวกจิตใจโหด***ม ไม่รู้จักการให้อภัย คนก็ตายไปแล้ว ชดเชยให้เขานิดๆหน่อยๆมันจะตายหรือไง!!!!!!

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#87 สยาม

สยาม

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 17:49

ทำไมต้องแสดงความกักขละหยาบคายด้วยครับ

#88 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 17 January 2012 - 17:52

้่ทำไมพวกมรึง และอีรัฐบาลหน้าหอยปู มันไม่ไปเรี่ยไรเงินจากพวกเรื้อนแดงเองล่ะว่ะ มีตั้ง 15 ล้านตัวไม่ใช่หรือ คงเต็มใจให้อยู่แล้ว มาเอาอะไรกับเงินของคนที่ไม่เต็มใจจะให้ว่ะ

#89 สยาม

สยาม

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 17:55

คนประชาชนที่เสียภาษี มา ทั้งชีวิตแล้วไม่อยากให้เอาภาษีไปให้พวกเผาบ้านเผาเมืองนี่ ไปรู้ได้ยังไงครับว่าเขาเป็นใครสีอะไร
นอกจากการนั่งเทียนคิดจินตนาการหลอกตนเอง เพราะคุณไม่กล้ายอมรับว่าประชาชนเขาแสดงความรู้สึกที่รับไม่ได้
คุณไม่มีเหตุผลอะไรจะไปแย้งสิทธิเขาก็ใช้วิธีหยาบคาย ผลักเขาไปเป็นพวกนั้นพวกนี้เอาดื้อๆ

Edited by สยาม, 17 January 2012 - 17:55.

#90 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 18:48

เห็นคนบางกลุ่มที่ไม่เสียภาษี แล้วเรียกร้องหลายเรื่องจะเป็นจะตาย ที่จะเอาเงินของคนที่เสียภาษี อย่างไหนหน้าด้านกว่ากันครับ :angry:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#91 MuuSang

MuuSang

เมพ

Posted 17 January 2012 - 18:49

ปีที่แล้วผมได้คืนภาษี 7 พันกว่าบาท
หักลูกสองคน หักประกันเต็มจำนวนที่จะลดหย่อนได้

ผมมีสิทธิ์ที่จะชื่นชมและปกป้องคนที่จ่ายภาษีมาตลอดชีวิต
มากน้อยก็เรื่องของคนๆ นั้น
เคยบอกเพื่อนว่า ถ้าตูต้องจ่ายภาษีวันละล้าน ตูก็ยอมว่ะ

แล้วคนที่มาด่าคนเสียภาษี เคนเสียภาษีปีละกี่ตังค์ เกิดมาเคยได้รับเงินคืนภาษีหรือเปล่า

ปล. เงินคืนภาษีคือ การที่เรายินดีจ่ายภาษีเกินไปก่อน เพื่อพัฒนาประเทศชาติ
เมื่อครบปี สรรพากรบอกว่า "อ้าว คุณจ่ายเกินนี่ครับ เอาของคุณคืนไปด้วยครับ"
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#92 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

Posted 17 January 2012 - 19:19

คนที่ไม่เคยเสียภาษีอย่าง พวกเมิง (แถมบางคนหนีออกนอกประเทศ) คงไม่เข้าใจหรอกว่าการเสียเงินภาษีแม้แต่บาทเดียวให้กับพวกอัปปรีย์มันเจ็บปวดแค่ไหน
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#93 aeaw

aeaw

น้องเก่า

Posted 17 January 2012 - 19:38

อายลุง ที่กล้าแสดงออก แต่โอกาส ภาระหน้าที่ไม่อำนวยค่ะ

#94 b...

b...

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 19:42

ถ้าไอ้แก่และอีแก่ที่บ้านคุณอายุไกล้ๆ กับคุณลุง
ลองไปถามพวกมันดูสิครับ ว่าตลอดชีวิตไพร่ๆ เสียภาษีไปเท่าไหร่
แล้วค่อยเอามาประเมินดู

กด like ให้แล้ว แต่ชอบมาก ขอ quote มาแปะอีกที

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#95 Alone

Alone

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 19:47

ผมว่าอธิบายยังไงเสื้อแดงในกระทู้นี้คงไม่เข้าใจความรู้สึกของคนที่เสียภาษีหรอกครับ
ก็ไอด้อลของเขา (ป้อแม้ว) รวยขนาดกิน 10 ชาติไม่หมดก็ยังหาทางเลี่ยงภาษีเลย
พวกนี้คงเห็นเรื่องโกงเป็นเรื่องปกติ-คนไม่โกงคือคนไม่ดีกันหมดแล้ว

ปล.ตอนแรกว่าจะโควทอันที่ทุเรศมากๆ มาตอบ แต่คิดอีกทีไม่ดีกว่า กลัวเสนียดแดงๆ มันติดอะครับ

#96 ใต้หล้า

ใต้หล้า

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 19:55

ภาษี*คุณ* ก็ไปเป็น ถนนปลอดฝุ่นโกงแดก

กองทุนฟื้นฟู กู้ยืม ADB สมัยรัฐบาลแมงสาป ทำเสียหายไป 800 000 ล้านไง

นู้นเมิงหน้าพรรคมัน แล้วไปถือป้าย ขอภาษีกรูคืน นู้น

#97 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

Posted 17 January 2012 - 19:56

เขาก็ไม่ใช่ญาติฝ่ายไหนของผมหรอกครับ แต่ผมก็เ็ต็มใจที่จะเรียกเขาว่าปู่

ดีกว่าเรียกไอ้แกชั่วที่หมิ่งองค์มหาราช ว่า กง

เรื่อง ภาษีผมไม่รู้อะครับว่า ปู่เขาจ่ายปีเท่าไร แต่ของผมปีีนี้ 40000 ทั้งๆ ที่เอาประกัน เิงินบริจากทุกอย่างไปลดแล้ว

แล้วไอ้เวร ละครับ ปีนี้จ่ายเท่าไร

Edited by เพลิงสีนิล, 17 January 2012 - 19:56.

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#98 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

Posted 17 January 2012 - 20:01

ภาษี*คุณ* ก็ไปเป็น ถนนปลอดฝุ่นโกงแดก

กองทุนฟื้นฟู กู้ยืม ADB สมัยรัฐบาลแมงสาป ทำเสียหายไป 800 000 ล้านไง

นู้นเมิงหน้าพรรคมัน แล้วไปถือป้าย ขอภาษีกรูคืน นู้น

หน้าด้าน
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#99 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

Posted 17 January 2012 - 20:11

นั่นสิ ทำเหมือนจะเป็นจะตายให้ได้

ว่าแต่ว่าถ้ามีคนไปเผาบ้านเวรเวรจะจ่ายค่าแรงเท่าไรล่ะ :lol: :lol: :lol:
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#100 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

Posted 17 January 2012 - 20:12

งั้นพวกเมิง ก็ไปเรียกร้องค่าศพควายที่โดนหลอกไปตายฟรีกับพ่อมึงที่ดูไปโน่น

พ่อเมิงบอกว่าจะนำหน้าท้ากระสุนเข้ากรุง ดันหนีไปนอนฟัดนักร้องน้องเลียดิ แล้วปล่อยให้พวกมึงไปต่ายห่า

อย่างหมาข้างถนน ไปเถอะไปเรียกเอากับพ่อมึงโน่น แล้วไม่มีใครว่าควายอย่างเมิงหรอก

Edited by เพลิงสีนิล, 17 January 2012 - 20:13.

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]