Jump to content

- - - - -

ทำไมถึงเป็น บก ทั้งๆที่โง่แล้วยังอวดเก่งขนาดนั้น

• Please log in to reply
14 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 DZM

DZM

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:15

ลายจุด หมายถึง หมาซึ่งมันก็หมาจริงเห็นวิธีการพูดของมันแล้วไม่แปลกใจเลยที่มีพวกควายแดงโง่เดินตาม

#2 SoloWingBank

SoloWingBank

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:22

ลายจุด หมายถึง หมาซึ่งมันก็หมาจริงเห็นวิธีการพูดของมันแล้วไม่แปลกใจเลยที่มีพวกควายแดงโง่เดินตาม

ฉลาดจะเป็นเสื้อแดงหรอครับ ?

#3 snoozer

snoozer

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:52

เป็นนามแฝงใน internet ของเค้าค่ะ 

แต่ก่อน เค้าเป็นคนเครดิตดีมาจากการต่อสู้ภาคประชาชนค่ะ

ทำงานเพื่อสังคมมาเยอะ ทำให้เครือข่ายเยอะ มีสื่อนับถือเยอะ

แม้ตอนนี้จะถอยลงมาก ใช้คำว่า ถอย นะคะ

สถานะที่สื่อมอบให้ก็ยังคงมีอยู่ 

สื่อชอบค่ะ ด้วยลักษณะการพูดแบบ หวังดีประสงค์ร้าย ถึงไม่เคยพ่นเรือ่งดีออกมาเลยก็ตาม

#4 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:56

:D เขาเก่งและฉลาดพอๆกับนายกฯรักษาการเลยนะครับ...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#5 Bot V Mask

Bot V Mask

ตัว V อยู่กลางหน้าผาก

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:56

ถ้าตอบแบบกำป้นทุบดินก็ คงจะพูดภาษาคนรู้เรื่องที่สุดในกลุ่ม

ละมั้งฮะถึงได้ตำแหน่ง บก.

#6 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 01:03

1504071_10152143156275742_855642676_n.jp

:lol:  :lol:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#7 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 01:07

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#8 spartacus

spartacus

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 01:12

เป็นนามแฝงใน internet ของเค้าค่ะ
แต่ก่อน เค้าเป็นคนเครดิตดีมาจากการต่อสู้ภาคประชาชนค่ะ
ทำงานเพื่อสังคมมาเยอะ ทำให้เครือข่ายเยอะ มีสื่อนับถือเยอะ

แม้ตอนนี้จะถอยลงมาก ใช้คำว่า ถอย นะคะ
สถานะที่สื่อมอบให้ก็ยังคงมีอยู่
สื่อชอบค่ะ ด้วยลักษณะการพูดแบบ หวังดีประสงค์ร้าย ถึงไม่เคยพ่นเรือ่งดีออกมาเลยก็ตาม

เห็นด้วยครับ..แต่ช่วงหลังผมไม่เข้าใจ เขาคนนี้เหมือนกันครับ..ประชาธิปไตยที่เขาเทิดทูน จะถูกนำทางโดย นักการเมืองที่ อุดมไปด้วยการคอรัปชั่น นี่น่ะ
ทำไมเขามองไม่เห็นถึงปัญหาหรือ ผมไม่เชื่อ คนระดับ บก.ลายจุด จะไม่รู้ว่า มีการโกงการคอรัปชั่น กันมากขนาดไหน???

และผมไม่เชื่อว่า เขาจะพูดว่า" เอ้ยใครๆก็โกง...ทั้งนั้นแหล่ะ!"
และผมไม่เชื่อว่า เขาจะมองไม่เห็นวิธีการ การเข้ามาควบคุม สภาทั้งสองสภา ของทักษิณ
..ความต้องการครอบงำ องค์กรอิสระ ทีมีหน้าที่ในการตรวจสอบ
เขามองไม่เห็นหรือ...เป็นไปไม่ได้หรอกครับ

หรือว่าเขาคิดว่า รอให้ระบบการตรวจสอบเป็นฝ่ายจัดการ ...ถ้า. เขาคิดแบบนั้นจริง...ประเทศจะต้องล่มจมก่อนแน่นอนครีบ กว่าความจริงจะปรากฎ...คุณ บก.ลายจุด อยากให้เป็นแบบนั้นหรือ...???

ผมก็ งง กับเขา ไม่เข้าใจเขา

เขาเคยพูดว่า มวลมหาประชาชน มาร่วมชุมนุม มาฟังคุณสุเทพ และ แกนนำ กปปส พูดถึง คุณทักษิณ เหมือนการถูกสะกดจิตหมู่...

ผมฟังเขาพูโแล้ว ผมก็นึกถึง ในอีกมุมนึง มุมของเวที นปช..
แกนนำ พูดอะไร ประชาชนชาวเสื้อแดงก็เชื่อ ทั่งที่บางทีบางครั้งก็ ใช้ข้อมูลที่โกหก หรือเติมแต่งใส่ไข่..และพูดแต่เรื่องเลือกตั้ง เลือกตั้ง เรามาจากการเลือกตั้ง พูดซ้ำไปมา แบบนี้..มันไม่ใช่การสะกดจิตหมู่เหรอ...???
ผมเริ่มคิดว่า คุณ บก.ลายจุด เริ่มเพี้ยนไปแล้ว เริ่มไม่มี จิตที่มี ความยึดมั่นในความถูกต้อง
คงพอแค่นี้ก่อนสำหรับ คุณ บก.ลายจุดครับ

Edited by spartacus, 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 01:14.

#9 DZM

DZM

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:51

เห็นด้วยครับ..แต่ช่วงหลังผมไม่เข้าใจ เขาคนนี้เหมือนกันครับ..ประชาธิปไตยที่เขาเทิดทูน จะถูกนำทางโดย นักการเมืองที่ อุดมไปด้วยการคอรัปชั่น นี่น่ะ
ทำไมเขามองไม่เห็นถึงปัญหาหรือ ผมไม่เชื่อ คนระดับ บก.ลายจุด จะไม่รู้ว่า มีการโกงการคอรัปชั่น กันมากขนาดไหน???
และผมไม่เชื่อว่า เขาจะพูดว่า" เอ้ยใครๆก็โกง...ทั้งนั้นแหล่ะ!"
และผมไม่เชื่อว่า เขาจะมองไม่เห็นวิธีการ การเข้ามาควบคุม สภาทั้งสองสภา ของทักษิณ
..ความต้องการครอบงำ องค์กรอิสระ ทีมีหน้าที่ในการตรวจสอบ
เขามองไม่เห็นหรือ...เป็นไปไม่ได้หรอกครับ
หรือว่าเขาคิดว่า รอให้ระบบการตรวจสอบเป็นฝ่ายจัดการ ...ถ้า. เขาคิดแบบนั้นจริง...ประเทศจะต้องล่มจมก่อนแน่นอนครีบ กว่าความจริงจะปรากฎ...คุณ บก.ลายจุด อยากให้เป็นแบบนั้นหรือ...???
ผมก็ งง กับเขา ไม่เข้าใจเขา
เขาเคยพูดว่า มวลมหาประชาชน มาร่วมชุมนุม มาฟังคุณสุเทพ และ แกนนำ กปปส พูดถึง คุณทักษิณ เหมือนการถูกสะกดจิตหมู่...
ผมฟังเขาพูโแล้ว ผมก็นึกถึง ในอีกมุมนึง มุมของเวที นปช..
แกนนำ พูดอะไร ประชาชนชาวเสื้อแดงก็เชื่อ ทั่งที่บางทีบางครั้งก็ ใช้ข้อมูลที่โกหก หรือเติมแต่งใส่ไข่..และพูดแต่เรื่องเลือกตั้ง เลือกตั้ง เรามาจากการเลือกตั้ง พูดซ้ำไปมา แบบนี้..มันไม่ใช่การสะกดจิตหมู่เหรอ...???
ผมเริ่มคิดว่า คุณ บก.ลายจุด เริ่มเพี้ยนไปแล้ว เริ่มไม่มี จิตที่มี ความยึดมั่นในความถูกต้อง
คงพอแค่นี้ก่อนสำหรับ คุณ บก.ลายจุดครับ

ไอ้หมาตัวนี้มันเหมือนกับไอ้สรยุดอย่างหนึ่งคืออาศัยความขัดแย้งของคนอื่นให้ตัวเองมีชื่อแล้วก็ลำพองคิดว่าตัวเองใหญ่มีอิทธิพลคือกร่างนั่นเอง
เมื่อก่อนไอ้สรยุดต๊อกต๋อยก็เป็นนักจัดรายการคู่กับกนกตอนเช้าทุกวันมันจะเที่ยวโทรหานักการเมืองหรือใครที่กำลังมีข้อพิพาทมันก็จะถามแบบเถื่อนๆเพื่อแสดงว่าตัวเองกล้าตอนหลังขยับมาทำทีวีก็จัดรายการเชิญคู่ข้ดแย้งมาออกทีวีมันก็ตั้งคำถามเอามันซึ่งไม่ได้ช่วยแก้ปัญหาอะไรเลย มันนะเลวจริงๆที่ทำนาบนหลังคน ซึ่งก็เหมือนกับไอ้หมาลายจุด เริ่มกร่าง

#10 nf9

nf9

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:06

ช่วงน้ำท่วม54  รัฐบาลนี้ให้เงิน7ล้าน  กับมูลนิธิกระจกเงา  สมัยไอ้หมอนี่ยังดูแลอยู่ 

ตอนนี้เห็นว่าโอนให้คนอื่นดูแลแทนแระ   ว่าไม่ได้..สู้จัดอีเวนท์ เป็นวิทยากร ทำรายการทีวี

สนองนี๊ดนายทุน  รายได้ดีกว่าเยอะ

ไอ้ที่ออกมาดิ้นเร่าๆ  ไม่มีอะไรนอกจากกลัวจะหมดทางทำกิน

#11 Sand

Sand

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:27

คนเราสันดานไม่เคยเปลี่ยหรอกครับเพียงแต่จะมากขึ้นหรือน้อยลง
ที่ผ่านมาไอ้หมอนี่มันแค่ซ่อนหางได้เก่งเท่านั้นเอง

#12 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:01

555 นึก ถึง ใครคนหนึ่ง ที่ จะโพส ในเสรีไทยเว็บเก่า ดันไปกดเชฟ แล้วข้อความไม่ขึ้น ไปตีโพยตีพาย

ว่าเสรีไทยเว็บบอร์ด ปิดกั้น ไม่ยอมให้โพส 5555

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#13 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:05

ก็มันเป็นควายแดงไงครับ มันถึงต้องเดินตามหมาจุด  :lol: คนดีๆ มีสติปัญญาเค้าจะไปเดินไอ้คนที่โดนไล่ออกจากโรงเรียนกลางคันทำไมล่ะครับ ขนาดไอ้คนจบ ป.4 อย่างขวัญควาย ยังมีควายแดงเิดินตามเพียบ สติปัญญง ปัญญา หายไปหมดแล้ว โจรโดนตัดสินให้ติดคุกข้อหาโกงชาติ ยังจะให้มาบริหารประเทศอีก ไทยแลนด์โอนลี่ 

#14 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:20

ผมว่าน่าจะตัดผมเปลี่ยนแว่นเปลี่ยนหน้าให้ไอ้ บก.ควายจุด นะเห็นหน้ากิริยาท่าทางมันแล้ว อารมณ์ขึ้น ซีดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...

#15 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:27

ไอ้หนูหริ่ง มันหาทางลงได้แล้วหนิ จำนวนไม่ถึงหมื่น มันประกาศยอมแพ้ไอ้แม้วแล้ว แต่ทำไม รัฐบาลถึงยอมถอย ถอนพ.ร.บ.ออกจากสภาเกือบหมดอีก แล้วตอนนี้ออกมาทำอะไรอีก อยู่เงียบๆ ไปเลย ปล่อยให้คนมีปัญญาเขาต่อสู้กันดีกว่า เดี๋ยวมาประกาศยอมแพ้เหมือนการต่อต้านพ.ร.บ.นิรโทษกรรมไม่ถึงหมืนอีก 

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน