Jump to content

- - - - -

เพจปลอม

• Please log in to reply
10 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:24

เพจปลอม https://www.facebook.com/suthep.fp
หายสงสัยแล้ว ว่าทำไมคนหลงไปกดกันเยอะ ยอดไลค์เพิ่มเร็วจัง
วันนี้โผล่มาในเพจผม สังเกตเห็นว่ามีข้อความ Suggested post , Sponsored

สรุปว่ามีการซื้อโฆษณาด้วยนะครับ ถึงว่า จากเมื่อคือ(เช้ามืด)5หมื่นกว่า ถึงตอนนี้ก็ราว15ชม. เป็น8หมื่นกว่าแล้วนะครับ

เมื่อวานกดรีพอร์ทไปแล้ว เรียกเพื่อนไปช่วยรีพอร์ทก็แล้ว มันยังอยู่ แถมวันนี้ดันมาซื้อโฆษณาซะอีก

ผมขอเสนอมาตรการชั่วคราว
เพื่อนสมาชิกท่านใดมีaccountเฟซบุ๊ค ขอแรงช่วยกันไปreport+spamหน่อยครับ เพื่อให้ชาวเน็ทคนอื่นเห็นcommentได้ง่าย-ชัด ว่า ปลอม
แนวทางspamคงทำคล้ายๆเพจ โหดสัสV2 ที่ไป"ปาขี้ ปาขี้ ปาขี้ ปาขี้ ปาขี้ ปาขี้ ......"น่ะครับ
เช่น "เพจปลอม เพจปลอม เพจปลอม เพจปลอม เพจปลอม เพจปลอม เพจปลอม ๆๆๆๆๆๆ ......."

และถ้ามีเพจไหนของท่านใดปลอมอีก เอาลิ้งมาฝาก แล้วช่วยกันไปreport+spam ดีไหมครับ

ท่านใดมีข้อแนะนำหรือวิธีอื่น ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

Edited by temp, 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:31.

ควายตัวนี้สีขาว

#2 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:26

จัดไปแล้วครับ

#3 นำ้ใบบัวบก

นำ้ใบบัวบก

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:31

มีแต่คนเข้าด่า 555+ 

#4 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:57

โห.. แม่มใช้วิชามารทุกอย่างจริงๆ นี่ถ้ามันปล่อยให้อีอิ๊งไปนอนสวิงกิ้งกับวินมอไซคทั้งซอย แล้วจะทำให้มันชนะ มันคงทำไปแล้วกระมัง :angry: :angry: :angry:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#5 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:51

เสื้อขาวทุนหนาจริงๆ

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#6 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:53

กระจายข่าวให้รีพอร์ต กันนะครับ

ได้ผลที่สุดแล้วไม่ใช่เข้าไปด่าไปงั้นเอง

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#7 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:05

กระจายข่าวให้รีพอร์ต กันนะครับ

ได้ผลที่สุดแล้วไม่ใช่เข้าไปด่าไปงั้นเอง

ครับ

ก็ไม่ได้ตั้งใจจะให้เข้าไปด่า แต่กะว่าการโพสคำง่ายๆซ้ำๆกินพื้นที่ไว้ คนที่หลงเข้ามาจะสังเกตเห็นได้ง่ายน่ะครับ

เพราะเข้าใจว่าคงมีreportกันมากพอดูแล้วแหละ แต่ เพจยังคงยืนเด่น.....โดยท้าทาย และซื้อโฆษณา

ก็เลยนึกถึงเทศกาลปาขี้ของเพจโหดสัสขึ้นมาน่ะครับ

แต่ถ้าเห็นว่าไม่ควรทำ ผมก็ขออภัยครับ

#8 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:10

ครับ

ก็ไม่ได้ตั้งใจจะให้เข้าไปด่า แต่กะว่าการโพสคำง่ายๆซ้ำๆกินพื้นที่ไว้ คนที่หลงเข้ามาจะสังเกตเห็นได้ง่ายน่ะครับ

เพราะเข้าใจว่าคงมีreportกันมากพอดูแล้วแหละ แต่ เพจยังคงยืนเด่น.....โดยท้าทาย และซื้อโฆษณา

ก็เลยนึกถึงเทศกาลปาขี้ของเพจโหดสัสขึ้นมาน่ะครับ

แต่ถ้าเห็นว่าไม่ควรทำ ผมก็ขออภัยครับ

ไม่ใช่งั้นครับ

ที่คุณคิดนะถูกแล้วล่ะ โพสข้อความสื่อว่าเพจนี้มันปลอมเยอะๆน่ะดีแล้วครับ

ที่ผมจะสื่อคือ 

อย่าด่าเพลิน กดรีพอร์ตด้วย

T T

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:18

โห.. แม่มใช้วิชามารทุกอย่างจริงๆ นี่ถ้ามันปล่อยให้อีอิ๊งไปนอนสวิงกิ้งกับวินมอไซคทั้งซอย แล้วจะทำให้มันชนะ มันคงทำไปแล้วกระมัง :angry: :angry: :angry:

ส่งน้องสาวไปบำเรอมากี่คนแล้วก็ไม่รู้ ผมยังสงสัยไอ่หนูถั่งเช่าไม่หาย ที่มันพูดกับไอ่แม้วในคลิปว่า มันพยายามจะไม่เข้าใกล้นังยกอีก??? 

#10 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:20

โพสผิดครับ

Edited by ไทยไม่ทน, 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:23.

#11 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:46

หายไปแล้วครับ

ขอบคุณทุกท่าน

ถ้ามีเพจอื่นอีก เอามาแปะลิ้งไว้เพื่อช่วยกันอีกนะครับ :)

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน