Jump to content

จะให้พระองค์ทรงล้มลงได้อย่างไร

• Please log in to reply
68 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 paper punch

paper punch

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:31

*
POPULAR

อยากให้สมาชิกเสรีไทยได้ดูกันครับ และช่วยกันปกป้องค้ำชูสถาบันกษัตริย์ไว้ด้วยชีวิต

Edited by paper punch, 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:31.

เคารพและศรัทธาคุณ ชวน หลีกภัย

#2 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:53

รักในหลวงครับ
สละเลือดทุกหยาดเป็นราชพลี
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#3 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:55

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ
พระพลานามัยสมบูรณ์แข็งแรง

#4 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:37

...แขนมอบถวายทรงธรรม์ เทอดหล้า

ตะนิ่นตาญี

วันอังคารที่ ๑๗ มกราคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๙.๓๘ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#5 aeaw

aeaw

น้องเก่า

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:42

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน เห็นแล้วน้ำตาไหลค่ะ ขอบคุณ จขกท มากค่ะ

#6 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:50

รัก เคารพ เทอดทูนเหนือเกล้า
เพราะพระองค์ท่าน คือ พ่อคนที่สอง
ที่ยิ่งใหญ่ หาสิ่งใดเปรียบปราน
ขอพระองค์ทรงมีพระพลานามัย แข็งแรง
หายจากการประชวรโดยไว
ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อม ขอเดชะ

#7 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:55

*
POPULAR

ผมยังจำได้ วันนั้นนั่งดูถ่ายทอดสด

แว่บแรก ที่เห็นพระองค์ทรงทรุดลงไป ผมร้องออกมาเลย เสียงดังจนแฟนผมตกใจ

น้ำตาไหลออกมา ความรู้สึกมันสับสน อยากตะโกนด่าตัวเอง ด่าคนไทยทั้งประเทศ ว่าทำไมถึงปล่อยให้พระองค์เป็นแบบนี้

พวกเรามันอกตัญญู พระองค์ทรงค้ำจุนประเทศไทยมา70กว่าปี แต่เมื่่อพระองค์ทรงอ่อนแรง คนไทยหายไปไหนหมด

เจ็บใจตัวเองจริงๆ

#8 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:59

รักพ่อจัง

พ่อล้มได้ เพราะลูกเห็นแก่ตัว เห็นแก่เงิน

#9 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:01

รักและเทิดทูนพระองค์เหมือนพ่อคนที่สองครับ
ขอเป็นเหมือนทหารกล้าปกป้องราชบัลลังค์

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#10 Enzo

Enzo

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:06

ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

ทรงพระเจริญ

#11 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:21

พวกเราไม่เคยอ้างพ่อเพื่อเหตุผลทางการเมือง เรารักและเทิดทูนเพราะท่านอยู่ในชีวิตพวกเรา จนกระทั่งมีพวกบ้ากลุ่มหนึ่งไปดึงท่านมาเพื่อแบ่งแยกพวกเราออกจากกัน (ขอให้พวกมันตกนรกไวๆ..สาธุ)

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#12 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:30

ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
ประเทศนี้ขาดพระองค์ไม่ได้

ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อม ขอเดชะ
ข้าพระพุทธเจ้า
THE THIRD WAY
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#13 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:40

ทรงพระเจริญ

รัก เคารพ เทิดทูนพระองค์ท่าน เหนือกว่าสิ่งใดทั้งหมดครับ

แม้ ศรีษะของผมเองก็สละได้เพื่อปกป้องพระองค์ท่านครับ

#14 spectator

spectator

น้องเก่า

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:44

ขนลุก และน้ำตาไหลไม่รู้ตัวจริงๆครับ พร้อมกันนั้นก็เกลียดคนที่ไม่เอาพระองค์ท่าน พระองค์ทำดีทุกอย่างเพื่อคนไทย

คนไทยบางคนสนองคุณกันแบบนี้เหรอ เห็นนักการเมืองแจกแหลกดีกว่าซะงั้น ประเทศไทยจะมีวันดีๆกลับมาอีกมั้ยหนอ

#15 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:46

:) เคยได้ยินเพลงนี้ตอนเด็กๆแล้วขนลุก...

มโนมอบพระผู้
สถิตย์อยู่ ยอดสวรรค์
แขนถวาย ให้ทรงธรรม์
พระผ่านเผ้า จ้าวชีวา
ดวงใจ ให้ขวัญจิต
ยอดชีวิต และมารดา
เกียรติศักดิ์ รักของข้า
ชาติชายแท้ แก่ตนเอง

** มโนมอบพระผู้ เสวยสวรรค์
แขนมอบถวายทรงธรรม์ เทิดหล้า
ดวงใจมอบเมียขวัญ และแม่
เกียรติศักดิ์รักข้ามอบไว้ แก่ตัว...

สันติ ลุนเผ่
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#16 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:57

รักพระองค์ท่านครับ ท่านทรงเหน็ดเหนื่อยมามาก ทรงพระเจริญ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#17 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:00

#18 คืนหมาหอน

คืนหมาหอน

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:03

รักพ่อของแผ่นดิน .....รักพระเจ้าอยู่หัวฯ......เทิดทูนพระองค์ไว้เหนือเกล้าโดยไม่มีข้อกังขาใดๆทั้งสิ้น

หากวันใดที่มีเศษเดนมนุษย์มาทำให้ระคายเคืองพระยุคลบาท.....ลูกคนนี้จะออกมาปกป้อง ไม่เสียดายแม้ชีวิตจะหาไม่

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ มีพระชนมายุยิ่งยืนนาน ขอให้พระองค์ทรงมีพลามัยสมบูรณ์แข็งแรงเป็นพ่อหลวงของปวงชนชาวไทยตลอดไป
"คนดีนั้นก็เหมือนคนบ้า หากไม่มีปัญญา"

#19 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:14

จอมราชันของแผ่นดิน
ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#20 กล้วยหอมจอมป่วน

กล้วยหอมจอมป่วน

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:31

เทวดาที่ยังมีลมหายใจ...ของปวงชนชาวไทย

#21 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 07:38

เคยดูแล้วค่ะ แล้วก็ร้องไห้มาแล้วทุกครั้งที่ดู แต่วันนี้ก็น้ำตาไหลอีกจากคอมเม้นท์ทุกอันในนี้ที่กล่าวถึงพระองค์ท่าน

#22 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:18

#23 พนักงานทิ้งขยะ

พนักงานทิ้งขยะ

น้องใหม่

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:39

.... ขอพระองค์ ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน .....
.... เทิดทูนในหลวงยิ่งชีพ ไม่ยอมให้ใครมาทำให้พระเกียรติของพระองค์ท่านต้องเสื่อมเสีย ....
"... ดูแต่หอยซิ ไม่มีมือไม่มีตีน มันยังหากินเองได้ ประสาอะไรกับคน มีมือมีเท้าหากินเองไม่ได้ ก็อายหอย ..."

#24 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:54

ทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญฯ

#25 civilrider

civilrider

น้องใหม่

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:43

ขอพระองค์ ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
ขอพระองค์ ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
ขอพระองค์ ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน ฯลฯ

#26 montriwong

montriwong

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:30

พร้อมสละชีวิตเพื่อพระองค์...

#27 hahaha

hahaha

น้องเก่า

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:58

ที่สุด...ของชีวิต

#28 Sarun Hope Udomkul

Sarun Hope Udomkul

น้องใหม่

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:28

พระบรมราโชวาทของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

36 แผนที่ชีวิตพ่อ

1. ขอบคุณข้าวทุกเม็ด น้ำทุกหยด อาหารทุกจานอย่างจริงใจ

2. อย่าสวดมนต์เพื่อขอสิ่งใด นอกจาก ปัญญา และความกล้าหาญ

3. เพื่อนใหม่ คือของขวัญที่ให้กับตัวเอง ส่วนเพื่อนเก่า หรือ มิตร คืออัญมณีที่นับ วันจะเพิ่มคุณค่า

4. อ่านหนังสือธรรมะปีละเล่ม

5. ปฏิบัติต่อคนอื่น เช่นเดียวกับที่ต้องการให้ผู้อื่นปฏิบัติต่อเรา

6. พูดคำว่า ขอบคุณ ให้มากๆ

7. รักษา ความลับ ให้เป็น

8. ประเมินคุณค่าของการให้ อภัย ให้สูง

9. ฟังให้มาก แล้วจะได้คู่สนทนาที่ดี

10. ยอมรับความผิดพลาดของตัวเอง หากมีใครตำหนิ และรู้แก่ใจว่า เป็นจริง

11.หากล้มลง จงอย่ากลัวกับการลุกขึ้นใหม่

12. เมื่อเผชิญหน้ากับงานหนัก คิดเสมอว่า เป็นไปไม่ได้ที่จะล้มเหลว

13. อย่าถกเถียงธุรกิจภายในลิฟต์

14. ใช้บัตรเครดิตเพื่อความสะดวก อย่าใช้เพื่อก่อหนี้สิน

15. อย่าหยิ่งหากจะกล่าวว่า ขอโทษ

16. อย่าอายหากจะบอกใครว่า ไม่รู้

17 ระยะทางนับพันกิดลเมตร แน่นอนมันไม่ราบรื่นตลอดทาง

18. เมื่อไม่มีใครเกิดมาแล้ววิ่งได้ จึงควรทำสิ่งต่างๆอย่างค่อยเป็นค่อยไป

19 การประหยัดเป็นบ่อเกิดแห่งความร่ำรวย เป็นต้นทางแห่งความไม่ประมาท

20. คนไม่รักเงิน คือคนไม่รักชีวิต ไม่รักอนาคต

21. ยามทะเลาะกัน ผู้ที่เงียบก่อน คือผู้ที่มีการอบรมสั่งสอนที่ดี

22. ชีวิตนี้ฉันไม่เคยได้ทำงานเลยสักวัน ทุกวันเป็นวันสนุกหมด

23. จงใช้จุดแข็ง อย่าเอาชนะจุดอ่อน

24. เป็นหน้าที่ของเราที่จะพูดให้คนอื่นเข้าใจ ไม่ใช่หน้าที่ของคนอื่นที่จะทำความเข้าใจสิ่งที่เราพูด

25. เหรีญเดียวมีสองหน้า ความสำเร็จกับล้มเหลว

26. อย่าตามใจตัวเอง เรื่องยุ่งๆเกิดขึ้นล้วนตามใจตัวเองทั้งสิ้น

27. ฟันร่วงเพราะมันแข็ง ส่วนลิ้นยังอยู่เพราะมันอ่อน

28. อย่าดึงต้นกล้าให้โตไวๆ ( อย่าใจร้อน)

29. ระลึกถึงความตายวันละ 3 ครั้ง ชีวิตจะมีสุข มีอภัย มีให้

30. ถ้าติดกระดุมเม็ดแรกผิด กระดุมเม็ดต่อๆไปก็ผิดหมด

31. ทุกชิ้นงานจะต้องกำหนดวันเวลาแล้วเสร็จ

32. จงเป็นน้ำครึ่งแก้วตลอดชีวิต เพื่อเรียนรู้เพิ่มเติมได้ตลอด

33. ดาวและเดือนที่อยู่สูง อยากได้ต้องปีน บันไดสูง

34. มนุษย์ทุกคนมีชิ้นงานมากมายในชีวิต จงทำชิ้นงานที่สำคัญที่สุดก่อนเสมอ

35. หนังสือเป็นศูนย์รวมปัญญาของโลก จงอ่านหนังสือเดือนละเล่ม

36. ระเบียบวินัย คือคุณสมบัติ ที่สำคัญในการดำเนินชีวิต

#29 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:19

陛下。 我らは陛下の剣と盾となり 邪悪な者を倒す, 正義を守るために。

我らは永遠に忠義の証を, 死ぬまでも恐れない。
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#30 hunsa

hunsa

น้องใหม่

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:55

1.การก่อความวานวาย ก่อความไม่สงบ เป็นการแสดงถึงความไม่เคารพ ๓ สถาบัน หลักของชาติ
2.ความสงบของแผ่นดิน อยู่ได้โดยที่แผ่นดิน มี พระมหากษัตริย์ หากขาด พระมหากษัตริย์ ไป ประเทศไทย
ก็มิอาจ เป็นประเทศต่อไปได้
3.แม้ใคร กล้ามรุกรานย้ำยี สถาบันหลักของชาติ เราจะต่อต้าน ตอบโต้ให้ถึงที่สุด
4.ปัญหาของชาติ เราคนไทยทุกคนต้องร่วมใจกันแก้ มิใช่มาซ้ำเติมหรือทำลาย
5.หากคิดจะทำให้ สถาบันหลัก ล้มสลาย อย่าหวังเลย พวกเหล่าทหาร หารจะปกป้องด้วยชีวิต
6.เราจะทำทุกอย่างที่ทำให้คนที่คิดหมิ่น สถาบันหลักของชาติ อยู่ไม่สงบ
7.คนฉลาดที่กลายเป็นคนโง่ คือคนที่หลงผิด คิดมาทำลายชาติ
8.คนดีจะกลายเป็นคน **เพียงแค่ต้องการชัยชนะและไม่ให้ความเคารพต่อสถาบันหลักของชาติ
9.คิดทำความดีเพื่อชาติ เพื่อศาสนาและพระมหากษัตริย์ ไม่ใช่คิดทำแต่เรื่องไม่ดีเพื่อตัวเอง
10.ความแตกแยกและบ้าอำนาจ เป็นเหตุที่ทำให้ประเทศมากมายในโลก ต้องล้มสลาย

#31 dec9h

dec9h

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:30

ผมไม่เข้าใจจริงๆ คนที่คิดร้ายต่อท่าน เท่าที่เจอ บางคน อายุก็มากแล้ว ทั้งๆ ที่คนเหล่านั้น ช่วงอายุนั้นนั่นละ ที่น่าจะเห็นท่านว่าทรงงานหนักแค่ไหน และได้รับผลประโยชน์จริงๆ (ผมโตมาผมก็ ไม่เคยเห็นท่านทรงงานแล้ว ด้วยอายุที่มากขึ้น แต่ผมก็รักในสถาบัน จากการติดตามข่าวการทรงงานเก่าๆ ของท่านจึงทำให้ผมรู้ว่า อาชีพ เกษตรกรคือของจริง ไม่มีเกษตรกร ไม่มีความเจริญอื่นๆตามมา )

Edited by dec9h, 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:31.

#32 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:05

ดูแล้ว น้ำตาใหลครับ

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#33 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:58

พระบรมราโชวาทของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

36 แผนที่ชีวิตพ่อ

1. ขอบคุณข้าวทุกเม็ด น้ำทุกหยด อาหารทุกจานอย่างจริงใจ

2. อย่าสวดมนต์เพื่อขอสิ่งใด นอกจาก ปัญญา และความกล้าหาญ

3. เพื่อนใหม่ คือของขวัญที่ให้กับตัวเอง ส่วนเพื่อนเก่า หรือ มิตร คืออัญมณีที่นับ วันจะเพิ่มคุณค่า

4. อ่านหนังสือธรรมะปีละเล่ม

5. ปฏิบัติต่อคนอื่น เช่นเดียวกับที่ต้องการให้ผู้อื่นปฏิบัติต่อเรา

6. พูดคำว่า ขอบคุณ ให้มากๆ

7. รักษา ความลับ ให้เป็น

8. ประเมินคุณค่าของการให้ อภัย ให้สูง

9. ฟังให้มาก แล้วจะได้คู่สนทนาที่ดี

10. ยอมรับความผิดพลาดของตัวเอง หากมีใครตำหนิ และรู้แก่ใจว่า เป็นจริง

11.หากล้มลง จงอย่ากลัวกับการลุกขึ้นใหม่

12. เมื่อเผชิญหน้ากับงานหนัก คิดเสมอว่า เป็นไปไม่ได้ที่จะล้มเหลว

13. อย่าถกเถียงธุรกิจภายในลิฟต์

14. ใช้บัตรเครดิตเพื่อความสะดวก อย่าใช้เพื่อก่อหนี้สิน

15. อย่าหยิ่งหากจะกล่าวว่า ขอโทษ

16. อย่าอายหากจะบอกใครว่า ไม่รู้

17 ระยะทางนับพันกิดลเมตร แน่นอนมันไม่ราบรื่นตลอดทาง

18. เมื่อไม่มีใครเกิดมาแล้ววิ่งได้ จึงควรทำสิ่งต่างๆอย่างค่อยเป็นค่อยไป

19 การประหยัดเป็นบ่อเกิดแห่งความร่ำรวย เป็นต้นทางแห่งความไม่ประมาท

20. คนไม่รักเงิน คือคนไม่รักชีวิต ไม่รักอนาคต

21. ยามทะเลาะกัน ผู้ที่เงียบก่อน คือผู้ที่มีการอบรมสั่งสอนที่ดี

22. ชีวิตนี้ฉันไม่เคยได้ทำงานเลยสักวัน ทุกวันเป็นวันสนุกหมด

23. จงใช้จุดแข็ง อย่าเอาชนะจุดอ่อน

24. เป็นหน้าที่ของเราที่จะพูดให้คนอื่นเข้าใจ ไม่ใช่หน้าที่ของคนอื่นที่จะทำความเข้าใจสิ่งที่เราพูด

25. เหรีญเดียวมีสองหน้า ความสำเร็จกับล้มเหลว

26. อย่าตามใจตัวเอง เรื่องยุ่งๆเกิดขึ้นล้วนตามใจตัวเองทั้งสิ้น

27. ฟันร่วงเพราะมันแข็ง ส่วนลิ้นยังอยู่เพราะมันอ่อน

28. อย่าดึงต้นกล้าให้โตไวๆ ( อย่าใจร้อน)

29. ระลึกถึงความตายวันละ 3 ครั้ง ชีวิตจะมีสุข มีอภัย มีให้

30. ถ้าติดกระดุมเม็ดแรกผิด กระดุมเม็ดต่อๆไปก็ผิดหมด

31. ทุกชิ้นงานจะต้องกำหนดวันเวลาแล้วเสร็จ

32. จงเป็นน้ำครึ่งแก้วตลอดชีวิต เพื่อเรียนรู้เพิ่มเติมได้ตลอด

33. ดาวและเดือนที่อยู่สูง อยากได้ต้องปีน บันไดสูง

34. มนุษย์ทุกคนมีชิ้นงานมากมายในชีวิต จงทำชิ้นงานที่สำคัญที่สุดก่อนเสมอ

35. หนังสือเป็นศูนย์รวมปัญญาของโลก จงอ่านหนังสือเดือนละเล่ม

36. ระเบียบวินัย คือคุณสมบัติ ที่สำคัญในการดำเนินชีวิต

ไม่ใช่พระบรมราโชวาทครับ เป็นข้อความที่แปลมาจากหนังสือของฝรั่ง
ชีวิตของพ่อในที่นี้คือ father ไม่ใช่ king

พระบรมราโชวาทไม่มีการสรุปเป็นใจความ
และเนื้อหา สำนวน การใช้ภาษาจะเป็นทางการกว่านี้ครับ

Edited by มะเขือเทศเน่า, 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:59.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#34 engo

engo

น้องใหม่

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:20

น้ำตาจะไหลเหมือนกันครับ ทรงพระเจริญ

#35 จักรี

จักรี

น้องใหม่

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:24

ทรงพระเจริญ ผมคนหนึ่งที่ตราบใดยังมีชีวิตอยู่ หากมันผู้ใดคิดจะล้มสถาบัน ผมจะเป็นคนหนึ่่งที่จะเป็นกำแพงมนุษย์ยอมตายเพื่อพ่อและแม่ของแผ่นดิน

#36 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:50

ทรงพระเจริญ
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#37 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:39

ทรงพระเจริญ

ขอให้พวกที่คิดร้ายกลับกลายมาคิดดี อยู่ในที่ที่ดี

#38 ผมรักในหลวง

ผมรักในหลวง

น้องใหม่

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:33

ทรงพระเจริญยิ่งยืนนานครับ

#39 sbc

sbc

น้องใหม่

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:49

รักในหลวงยิ่งกว่าชีพ....ขอพระองค์ทรงบพระเจริญยิ่งยืนนาน
คนไทยรักกัน

#40 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

น้ำตาจะใหลครับ

#41 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:34

ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#42 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

ทรงพระเจริญ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#43 SIXDEC

SIXDEC

น้องใหม่

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:46

น้ำตามันไหลออกมาเองครับ ผมภูมิใจที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย ได้เกิดมาเป็นข้ารองพระบาทของพระองค์

#44 porrovan

porrovan

น้องใหม่

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:35

นศท. ปี 3 หมวด 1 หมู่ 6

#45 พัน.ป.ศป.ร้อย.๑

พัน.ป.ศป.ร้อย.๑

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:40

ขอให้พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงอยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรแก่พสกนิกรชาวไทยตลอดไป

#46 พัน.ป.ศป.ร้อย.๑

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:19

รักพระองค์ท่านครับ ท่านทรงเหน็ดเหนื่อยมามาก :)

#47 R2B1-102

R2B1-102

น้องเก่า

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 13:26

ทรงพระเจริญ

#48 tarm

tarm

น้องใหม่

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 10:16

ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

จาก ผกบ.ศสพ.

#49 พัน.ป.ศป.ร้อย.๑

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:22

หยาดเหงื่อที่ไหลรินล้วนแต่สิ้นพระเมตตา ราดรดทั่วพาราชาวประชาได้ร่มเย็น

#50 พัน.ป.ศป.ร้อย.๑

ขาประจำ

ตอบ 18 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:09

ผู้ใดกระทำให้สถาบันหลักของชาติสั่นคลอน เสียหาย ผู้นั้นไม่สมควรมีชีวิตยืนอยู่บนผืนดินไทย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน