Jump to content

* - - - - 1 votes

ราบ ๑๑ ยกพลยึดสะพานหัวช้าง..แว้วววววว

• Please log in to reply
26 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 zeed~ko

zeed~ko

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:39

*
POPULAR

๑๙.๑๘ น.ราบ ๑๑ ยกพลยึดสะพานหัวช้างหลังจากที่เกิดเหตุยิงถล่มป่วนมวลมหาประชาชนเมื่อคืนจนมีเหตุประชาชนบาดเจ็บไปหลายคน ทหารต้องรักษาชีวิตประชาชน

#2 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:45

ผมเชื่อมั่นกองทัพตลอดมาและตลอดไป  :wub:

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#3 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:46

ทหารออกมา ปชช อุ่นใจ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#4 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:47

เอาละเว้ย คืนนี้ไอ้พวกหมาลอบกัด เจอดีแน่

#5 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:02

*
POPULAR

มีข้อมูลอยากแจ้งเล็กน้อยนะครับ อันนี้มาจากทางครอบครัวของผมเอง ซึ่งผมก็ยืนยันความถูกต้องของข้อมูลว่าจะจริงเท็จมากน้อยแค่ไหนไม่ได้เท่าไหร่นะครับ แต่ยืนยันได้ระดับหนึ่งเรื่องก็คือ

จากเหตุการณ์เมื่อคืนนี้ที่มีการยิงปืนจากบริเวณสะพานหัวช้าง น้าของผมมีสำนักงานอยู่ที่ตึกแห่งหนึ่งซึ่งมีบริษัทรปภ.แห่งหนึ่งอยู่ด้วย น้าผมเห็นเขาคุยกันเลยลองเข้าไปแกล้งพูดบ่นเรื่องม๊อบ เท่านั้นล่ะครับพี่แกโพล่งทันทีว่าพวกผมนี่แหละคนไปยิง แถมบอกอีกว่าผมไม่สนหรอกว่าคนบ้านเดียวกันหรือญาติจะโดนรึเปล่าขอแค่ได้ยิงก็พอ (คนพูดเป็นคนใต้) แล้วเจ้าคนนี้ก็ทำงานให้กับแกนนำเสื้อแดงชื่อพันเอก อ คนนึงอยู่ด้วยครับ

เรื่องที่ว่าอ้างว่าตัวเองไปยิงนั้นผมยืนยันไม่ได้ว่าจริงเท็จแค่ไหน แต่เรื่องเป็นคนใต้ ทำงานให้พันเอก อ. เป็นเรื่องจริงครับ

"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#6 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:05

เอาละเว้ย คืนนี้ไอ้พวกหมาลอบกัด เจอดีแน่

มันคงจะโผล่มาหรอก

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#7 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:08

มันคงจะโผล่มาหรอก

เผื่อมันอยากลองของไงครับ  :D

#8 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:09

คืนนี้ที่นี่ไร้ปัญหา เเต่ต้องระวังที่อโศกครับ เเก๊งค์เเดงคลองเตยเเละบ่อนไก่ออกทำงานเเน่ ต้องระวังด้วยนะครับ

#9 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:09

ขอให้ทุกท่านปลอดภัย นะครับ

แผ่เมตตาจิตให้กับเจ้ากรรมนายเวรให้แล้วนะครับ

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#10 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:21

ขออัญเชิญคุณพระเดชะบารมีแห่งองค์สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช โปรดแผ่ฤทธาบารมี

คุ้มครองการ์ดและประชาชนผุ้เสียสละในการชุมนุม ให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากเหล่ามาร

และดลบันดาลให้ประชาชนประสบชัยชนะในเร็ววัน

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#11 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:29

มีข้อมูลอยากแจ้งเล็กน้อยนะครับ อันนี้มาจากทางครอบครัวของผมเอง ซึ่งผมก็ยืนยันความถูกต้องของข้อมูลว่าจะจริงเท็จมากน้อยแค่ไหนไม่ได้เท่าไหร่นะครับ แต่ยืนยันได้ระดับหนึ่งเรื่องก็คือ

จากเหตุการณ์เมื่อคืนนี้ที่มีการยิงปืนจากบริเวณสะพานหัวช้าง น้าของผมมีสำนักงานอยู่ที่ตึกแห่งหนึ่งซึ่งมีบริษัทรปภ.แห่งหนึ่งอยู่ด้วย น้าผมเห็นเขาคุยกันเลยลองเข้าไปแกล้งพูดบ่นเรื่องม๊อบ เท่านั้นล่ะครับพี่แกโพล่งทันทีว่าพวกผมนี่แหละคนไปยิง แถมบอกอีกว่าผมไม่สนหรอกว่าคนบ้านเดียวกันหรือญาติจะโดนรึเปล่าขอแค่ได้ยิงก็พอ (คนพูดเป็นคนใต้) แล้วเจ้าคนนี้ก็ทำงานให้กับแกนนำเสื้อแดงชื่อพันเอก อ คนนึงอยู่ด้วยครับ

เรื่องที่ว่าอ้างว่าตัวเองไปยิงนั้นผมยืนยันไม่ได้ว่าจริงเท็จแค่ไหน แต่เรื่องเป็นคนใต้ ทำงานให้พันเอก อ. เป็นเรื่องจริงครับ

ผมได้ยินข่าวลือว่า เป็นพลตำรวจเอก ป เป็นคนสั่งไปให้ พลตำรวจ ค (ไม่น่าใช่ อ เพราะ อ มันเด็กของพลตำรวจเอก ว)โดยมีทุนค่อนข้างหนาจากหลายเสี่ยพอควรให้มาป่วนผู้ชุมนุม ผมสงสัยว่ารถบรรทุกที่เข้ากรุงเมื่อวานนั้นละอาจจะของที่ใช้งบนั้นซื้อมาเพื่อการนี้

Edited by น้องจุบุจุบุ, 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:32.

#12 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:32

๑๙.๑๘ น.ราบ ๑๑ ยกพลยึดสะพานหัวช้างหลังจากที่เกิดเหตุยิงถล่มป่วนมวลมหาประชาชนเมื่อคืนจนมีเหตุประชาชนบาดเจ็บไปหลายคน ทหารต้องรักษาชีวิตประชาชน

ขอบคุณคำพูดพล.อ.ประยุทธ์ จันทร๋โอชา

จะไม่ยอมให้ใครทำร้ายประชาชน

และสิ่งที่ปรากฎคือคำตอบ

ขอบคุณครับ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#13 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 15 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:03

เห็นทหารมายืนเป็นระยะไม่ห่างกันช่วงสะพานหัวช้าง เวลาประมาณหกโมงเย็น

น่าจะเนื่องจากเป็นเขตพระราชฐาน

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#14 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:00

อยากให้เป็นเรื่องจริง ไม่ใช่แชร์ปลอบใจกันเอง

#15 analysis

analysis

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:09

ผมกลัวว่าฮาร์คคอร์ฝั่งนู้นจะเล่นพี่ๆทหารดิครับ เรื่องยาวแน่ 

#16 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:10

อีโง่มันเสือกโง่ด้วบเอง ไปยุบสภา ทีนี้ใครจะไปทำอะไรบิ้กตู่ได้ล่ะครับ แถมอายุราชการยังเหลืออีกบาน

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#17 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:18

ประกาศตัวกลายๆ :D

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#18 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2557 - 05:23

ระวังรัฐบาล มันจะประกาศยอมแพ้เพราะทหารออกมายึดสะพานหัวช้าง เป็นการทำรัฐประหาร สำเร็จน่ะ อุอุ  :P  :P  :D

ที่ยอมแพ้ เพราะทหารน่ะ ไม่ได้แพ้ลุงกำนันสุเทพ  :rolleyes:  :rolleyes:  :rolleyes:

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#19 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:23

อีโง่มันเสือกโง่ด้วบเอง ไปยุบสภา ทีนี้ใครจะไปทำอะไรบิ้กตู่ได้ล่ะครับ แถมอายุราชการยังเหลืออีกบาน

น้าเชฯ  ครับ  ผบ.ทบ  เหลืออายุราชการอีกกี่ปี  ครับ  ผมไม่รู้จริงๆ  

#20 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:33

พี่ตู่เกษียณปีนี้ครับ .....แต่ถ้าตามแผงมันไม่พลาด คนที่จะมาต่อจากพี่ตู่  รัฐบาลก็ต้งหาผ้าห่ม มาห่มต่ออ่ะแหละ 

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#21 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:39

พี่ตู่เกษียณปีนี้ครับ .....แต่ถ้าตามแผงมันไม่พลาด คนที่จะมาต่อจากพี่ตู่  รัฐบาลก็ต้งหาผ้าห่ม มาห่มต่ออ่ะแหละ 

ใบ้นิดนุง  ได้ป่าวครับ  คุณนารายณ์สังหาร   แบบว่าอยากรู้  อ่ะครับ :D

#22 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:42

น้าเชฯ  ครับ  ผบ.ทบ  เหลืออายุราชการอีกกี่ปี  ครับ  ผมไม่รู้จริงๆ  

สิงหานี้ คนขึ้น ลุ้น อุดมเดช สีตะบุตร

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#23 captmoo

captmoo

น้องใหม่

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:46

ตท 14 คับ บิ้กตู่ ตท 12 รุ่นเดียวกับพ่อผมคับ

#24 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:49

ตรงบริเวณนั้น มันใกล้เขตวังสระปทุมด้วย ทหารไม่ออกมา ก็น่าเกลียดแล้ว

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#25 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:55

สิงหานี้ คนขึ้น ลุ้น อุดมเดช สีตะบุตร

ผมก็ล้นท่านนี้ครับ

รู้สึกอายุราชการถึงปี 58/ นานกว่าคนอื่น(รึเปล่า)

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#26 spanner

spanner

น้องใหม่

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:02

ไม่ต้องปฏิวัติ ก็จัดหนักได้ครับ.
สิ่งที่บางพวกทำ จะเป็นเหตุผลอันชอบธรรม ให้ทหารออกมาปราบ พวกกาก สังคม.
เจือกไปแหย่เค้าเอง ขอโทษที รอบนี้ไม่มีคนห้าม.
..ผมคิดไปเองครับ อย่าถือโทษ โกรธกันเลย...

#27 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:51

ผมก็ล้นท่านนี้ครับ

รู้สึกอายุราชการถึงปี 58/ นานกว่าคนอื่น(รึเปล่า)

พี่แก้มบุ๋มเกษียณปี 57 เป็นได้แค่ปีเดียวครับ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน