Jump to content

- - - - -

ตอนนายมาร์คผมได้เงินเดือน9พัน ณ ขณะนี้นายกปูผมได้เงินเดือน15000 ชีวิตความเป็นอยู่ผมดีขึ้นครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
45 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:46

ยอมรับว่าเลือกตั้งครั้งที่ผ่านๆมาผมเลือกพรรค ปชป. แต่ต่อไปนี้ผมจะเลือกพรรคเพื่อไทยเพื่อตอบแทนนายกปูครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:49

ครับ ดีใจด้วยครับ แต่ผมยังไงก็ไม่เลือก พท อะ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#3 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:49

มาอีกแล้วหรอครับ เหมือนเคยตั้งกระทู้ไปแล้วนะครับ
แล้วตกลงว่าได้แล้วตั้งแต่ตั้งกระทู้ครั้งแรก หรือว่าเพิ่งได้ในกระทู้นี้ครับ ????

Edited by quantaz, 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:49.

"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#4 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:55

มาอีกแล้วไอ่มุก "ที่ผ่าน ๆ มาผมเลือก ปชป ...blah...blah...blah..."
เปลี่ยนมุกใหม่เหอะ เฝือแล้วว่ะมุกนี้
และที่สำคัญ มืงเล่นมุกซ้ำนะ
http://webboard.seri...8029#entry68029
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#5 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:55

ครับ ดีใจด้วยครับ แต่ผมยังไงก็ไม่เลือก พท อะ

เสื้อเหลือง สลิ่ม ไปประท้วงยอมตายเพื่อให้ ปชป.เป็นรัฐบาล ไม่ได้เงินสักกะบาท

เสื้อแดง ไปประท้วงยอมตายเพื่อให้เพื่อไทยเป็นรัฐบาล ได้7.5 ล้าน

ผมว่าคุณyenmanovic คิดใหม่ทำใหม่ดีมั๊ยครับ :)

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#6 Kh@n

Kh@n

ขาประจำ

ทำไมไม่เลือกละครับน้าเย็น

น้าต้องมั่นใจท่านผู้นำสิครับ 555+

ไปกันใหญ่แล้วน้าาา ประเทศไทย !

#7 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:59

ฮาครับ นี่คือตัวอย่างของคนที่ถูกซื้อเสียงด้วยนโยบายรัฐบาล :D
We love fender.

#8 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:06

เสื้อเหลือง สลิ่ม ไปประท้วงยอมตายเพื่อให้ ปชป.เป็นรัฐบาล ไม่ได้เงินสักกะบาท

เสื้อแดง ไปประท้วงยอมตายเพื่อให้เพื่อไทยเป็นรัฐบาล ได้7.5 ล้าน

ผมว่าคุณyenmanovic คิดใหม่ทำใหม่ดีมั๊ยครับ :)

ใจดี20ส่งครอบครัวไปก่อนดีมัย ใจดีจะได้เสวยสุขบนกองเงิน
เอ๊ะ แต่เสื้อแดงบอกไม่ได้ทำเพื่อเงินนะ เค้าเรียกร้องประชาธิปไตยนะใจดี20

#9 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:06

ผมไม่ทนกินแกลบกับพรรค ปชป.หรอกครับ 55555555

#10 yenmanovic

yenmanovic

อ๋อ พอดีผมมีปัญญาหาเองได้ ไม่ต้องไปขายตัวเป็นขี้ข้าใครแล้วพอเขาโยนเศษเงินให้ก็ต้องมานั่งกราบเท้าขอบคุณซาบซึ้งบุญคุณเขาอีก

แต่พูดไปคุณก็คงไม่เข้าใจหรอกเพราะแค่อ่าน คห นี้ของคุณ ก็พอทราบได้แล้วว่าพื้นฐานความคิดเราต่างกันครับ :rolleyes:

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#11 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:07

ทำไมไม่เลือกละครับน้าเย็น

น้าต้องมั่นใจท่านผู้นำสิครับ 555+

อุ๊ย ลืมไป

ชาบูๆพี่ตู่คับ -_-

#12 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:10

คิดว่าคงได้ส่วนเเบ่งจากโครการเมกาสุบเปอร์มหาโปรเจคล้านๆ อยู่หลายบาทอะคะ พอดีที่บ้านทำก่อสร้าง พูดตรงๆ

เเต่คงไม่ต้องเป็นบุญคุณกับใครมั้ง เพราะไม่ได้รับเงินใครมาฟรีๆ รับเงินก็ทำงาน

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#13 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:10

ไม่คิดจะพัฒนาตัวเอง เพื่อให้ได้เงินเดือนเยอะขึ้น เอาแต่นอนเกาหำรอฟ้าประทาน แบบนี้ต่อให้เชียร์ฝ่ายไหนก็ไม่เจริญหรอกครับ :D
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#14 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:11

มาอีกแล้วไอ่มุก "ที่ผ่าน ๆ มาผมเลือก ปชป ...blah...blah...blah..."
เปลี่ยนมุกใหม่เหอะ เฝือแล้วว่ะมุกนี้
http://webboard.seri...8029#entry68029

ผมก็ งง ครับ หรือมันสุดที่จะหาผลงานอีปูมาจริง เลยต้องขุดของเก่ามาหากิน :lol:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#15 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:11

มู้นี้ลุงเย็นหลุด :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#16 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:12

ไอ้ผมขายของก็ได้ 300 ต่อวันเหมือนกัน ขืนไม่ขึ้นราคาของตายห่านแน่ครับท่าน

แก๊ซขึ้นน้ำมันแพงจิ๋บ เอ... ในเมื่อได้ 300 แล้วผมจะดีใจดีไหมเนี่ยะ :mellow:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#17 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:14

รู้สึกว่าผมได้โฟว์ไอ้ตัวนี้ไว้ตั้แต่บอร์ดเก่า ก็เลยมองไม่เห็นว่ามันมาโกหกอะไรอีก ยกเว้นอันที่เพื่อนสมาชิกโค้ดมา

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#18 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:16

มู้นี้ลุงเย็นหลุด :lol:

หลุดอะไร อย่ามาใส่ร้ายผมนะ -_-

#19 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:17

รู้สึกว่าผมได้โฟว์ไอ้ตัวนี้ไว้ตั้แต่บอร์ดเก่า ก็เลยมองไม่เห็นว่ามันมาโกหกอะไรอีก ยกเว้นอันที่เพื่อนสมาชิกโค้ดมา

นี่ล่ะ นิสัยพวกเผด็จการ ยอมรับความเห็นที่แตกต่างไม่ได้ -_-

#20 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:18

อย่ามาตอแหล กระทู้เก่าคุณบอกว่ามาร์คทำให้เงินเดือนคุณไม่ขึ้นได้ไม่ถึงหมื่น แต่เลือกตั้งครั้งที่ผ่านมาคุณบอกว่าคุณเลือกปชป. ถามจริงเหอะมรึงโง่หรือมรึงบ้ากันแน่ และปัจจุบันยังไม่มีข้าราชการคนไหนได้ปรับขึ้นเงินเดือน 15000 การที่คุณกล่าวว่าคุณได้มาแล้วจึงเป็นการโกหกทั้งเพ ถ้าได้จริงผมขอชมหลักฐานหน่อยซึ่งผมคาดว่าไม่มี 555

อ้อมุกแดงโลกสวยหรือกลางกลวงนะเลิกใช้ได้แล้วนะครับมันเก่าแล้ว

Edited by wizard, 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:01.

#21 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:19

อย่ามาตอแหล ปัจจุบันยังไม่มีข้าราชการคนไหนได้ปรับขึ้นเงินเดือน 15000 การที่คุณกล่าวว่าคุณได้มาแล้วจึงเป็นการโกหกทั้งเพ ถ้าได้จริงผมขอชมหลักฐานหน่อยซึ่งผมคาดว่าไม่มี 555 อ้อมุกแดงโลกส่วนหรือกลางกลวงนะเลิกใช้ได้แล้วนะครับมันเก่าแล้ว

ดิ้นใหญ่เลยนะพวกลิ่วล้อแมงสาป -_-

#22 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:21

ไหนๆอะไรก็ขึ้นราคาหมดแล้ว
ร้านอินเตอร์เน็ทขึ้นค่าชมด้วยได้ไหมนิ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#23 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:24

คิดไม่ออกหรือไงครับ เงินเดือน 15,000 แล้ว ก๋วยเตี๋ยว ชามเท่าไหร่???
แค่ การเพิ่ม ก้าวกระโดด ของ เงิน เฟ้อ ก็เท่านั้น

แต่ก็แสดงความยินดีด้วยนะครับ ที่จะได้มีปัญญา จับเงินหมื่น เงินแสนกับเขาซักที 5555
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#24 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:26

นี่ล่ะ นิสัยพวกเผด็จการ ยอมรับความเห็นที่แตกต่างไม่ได้ -_-

อะไรก็ขึ้นไป บุหรี่อย่าขึ้นก็พอ จริงไหมลุง 555
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#25 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:27

ดีใจด้วย ครับ ...

จะรอดู ใครเขาเอาด้วย สักกี่มากน้อย ..

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#26 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:28

ตอนนี้ก็ยังไม่มีใครได้ 15000 เลย น้องที่รู้จักก็บอกหนังสือจากทางราชการยังไม่ส่งมาเลย
อนาถเจ้าของกระทู้ แหล

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#27 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:31

ค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นหรือเปล่า

ทำงานรัฐหรือเอกชน

เพราะได้ข่าวว่าเอกชนยังไม่ปรับให้

มีแแต่ทหารเกณท์ที่ได้ไปก่อนจาก 7500 เป็น 9000

ถ้าทำงานรัฐได้เงินเพิ่มขึ้น 60% ก็หัดทำงานเพิ่มขึ้นด้วยนะ

ดีว่ามานั่งเชลียร์นายรอเงินเดือนขึ้น

อ่อ อย่าลืมเรียนโทเพิ่มด้วยหล่ะ เงินเดือนจะได้เพิ่มขึ้นอีกเท่านึง

Edited by Pock, 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:32.

แก๊งค์น้ำปู

#28 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:32

จขกท ทำงานที่ไหนเหรอ?

ที่ทำงานตอนนี้ วุฒิป.โท เข้าใหม่ยังหมื่นสามกว่าๆอยู่เลย

#29 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:35

เห็นjaidee20มาอ่านด้วยนี้ ขอผลงานอื่นของเจ๊ปูมาโชว์มั่งดิ หรือไม่มีเลยต้องขุดของเก่ามาหากิน :lol:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#30 โคนัน

โคนัน

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:36

ได้แล้วเหรอ 15000 บาท อะ โชว์สลิปเงินเดือนให้ดูหน่อยซิ ทั้ง 9000 และ 15000 ที่ได้ล่าสุด ไหนอะ

#31 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:40

ได้แล้วเหรอ 15000 บาท อะ โชว์สลิปเงินเดือนให้ดูหน่อยซิ ทั้ง 9000 และ 15000 ที่ได้ล่าสุด ไหนอะ

เขาจะไ้เท่าไรก็เป็นเรื่องของเขา ทำไมต้องเอามาให้คุณดูล่ะ

ใหญ่มาจากไหนมาถึงจะมาดูนั่นดูนี่อะ -_-

#32 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:41

ยอมรับว่าเลือกตั้งครั้งที่ผ่านๆมาผมเลือกพรรค ปชป. แต่ต่อไปนี้ผมจะเลือกพรรคเพื่อไทยเพื่อตอบแทนนายกปูครับ

อ้าวได้เแล้วเหรอ ว่าแต่ช่วงนี้หน่วยงานเรา รัฐวิสา ไม่ยอมบรรจุคนเลย

:wub:

#33 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:42

ชาว สรท. เน้นหลักฐานครับ \ :angry:/
แก๊งค์น้ำปู

#34 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:44

5555 เดียวก็โดนรีดภาษีมาจ่ายอยู่ด โดนกันทั่วหน้า
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#35 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:44

วันนีคุณใจดีมาแปลก

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#36 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:46

ช่วงนี้ดูท่านเหงาๆ

แอบคิดถึงนุ้งphat ใช่ไหมล่ะ -_-

#37 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:48

อยากได้เยอะกว่านี้ ให้ลองใส่เสื้อแดงไปตายกลางถนนครับ อาจจะได้ 7 ล้าน
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#38 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:51

ผมก็ งง ครับ หรือมันสุดที่จะหาผลงานอีปูมาจริง เลยต้องขุดของเก่ามาหากิน :lol:

#39 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:54

ช่วงนี้ดูท่านเหงาๆ

แอบคิดถึงนุ้งphat ใช่ไหมล่ะ -_-

อย่าไปคิดถึงเค้าไปเลยครับ
อาจเหงาปากไปมั่ง แต่ก็ดีกว่ามาแล้วมึนกันทั้งบอร์ด :)

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#40 mrloveking

mrloveking

น้องใหม่

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:57

คิดได้เท่านี้เหรอครับท่าน
ศึกษาหน่อยครับ ศึกษานะครับ มะใช่หาอ่านตามข่าว
ศุกษาที่มาที่ไป ของพรรค พท สักหน่อย จากอดีต สู่ปัจจุบัน
แล้วเอามาวิเคราะห์ ด้วยตัวเอง ว่า
ทุกสิ่งอย่างที่กำลังกระทำดี ดี ร้าย กับสังคม อย่างไร
ทำเป็นป่าวครับ

#41 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:05

คิดได้เท่านี้เหรอครับท่าน
ศึกษาหน่อยครับ ศึกษานะครับ มะใช่หาอ่านตามข่าว
ศุกษาที่มาที่ไป ของพรรค พท สักหน่อย จากอดีต สู่ปัจจุบัน
แล้วเอามาวิเคราะห์ ด้วยตัวเอง ว่า
ทุกสิ่งอย่างที่กำลังกระทำดี ดี ร้าย กับสังคม อย่างไร
ทำเป็นป่าวครับ

ผมถึงบอกไปไงครับว่าอ่าน คห นี้แล้วเข้าใจได้ว่าพื้นฐานความคิดเราคงต่างกันอะคับอย่าไปเสียเวลาเลย :lol:

#42 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:06

บางคนชอบโดนเงินฟาดหัว ยิ่งก้อนใหญ่ ฟาดบ่อยๆ ทุกสิ้นเดือน ก็ต้องชอบเป็นของธรรมดา
มันไม่เจ็บไม่อายหรอกครับ :D
We love fender.

#43 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:07

เหมือนเห็น เด จาวู :lol:

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#44 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:12

ตามที่รัตตะบานปูประกาศ จะขึ้นให้ราชการก่อนใช่ไหมครับ
ถ้างั้นก็แปลได้ว่า

ท่าน จขกท. ทำงานไร้คุณภาพ เลยไม่ได้รับการพิจารณาขึ้นเงินเดือน ??????

แต่พอ รัตตบานปูมาบริหารประเทศ ก็ขึ้นเงินเดือนให้กับราชการที่ทำงานไร้คุณภาพที่กินเงินเดือนจากภาษีประชาชน ???????
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#45 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:26

เอ่อ ผมคิดว่านี่เป็นกระทู้ประชดประชันนะครับ

อ่านไปอ่านมาเหมือน จขกท มีเจตนาด่า เพื่อไทยอยู่กรายๆ

ผมว่าคุณyenmanovic คิดใหม่ทำใหม่ดีมั๊ยครับ
:)

อ่านจากข้างบนนี้ผมก้อเข้าใจเจตนาของคุณแล้วครับ ^ ^

คุณนี่มันแดงเทียมของแท้จริงๆ 555555+
" อันความคิดวิทยาดังอาวุธ ประเสริฐสุดซ่อนใส่เสียในฝัก สงวนคมสมนึกใครฮึกฮัก จึงค่อยชักเชือดฟันให้บรรลัย "

#46 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:30

กระทู้ซ้ำ