Jump to content

- - - - -

ระบบเทือกคืออะไร กรุณามาตอบหน่อย เสื้อแดงคุณภาพ มาพิสูจน์ความฉลาดหน่อย ไม่ใช่ตอบไม่ได้ก็เอาแต่ด่า

• Please log in to reply
56 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:58

เทือกเขาไปแทรกแซงระบบการปกครองแล้วเหรอ ไม่อยากตั้งกระทู้พร้ำเพรื่อ

Edited by JSN, 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:35.

#2 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:13

ไม่รู้

คุณถามแสดงว่าคุณก็คงไม่รู้ จึงถาม

แต่เมื่อไม่รู้ แล้วไปบอกว่าเทือกแซกแซงการปกครองได้ไง???

งั้นคุณ ไร้สาระ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#3 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:17

ไม่รู้
คุณถามแสดงว่าคุณก็คงไม่รู้ จึงถาม
แต่เมื่อไม่รู้ แล้วไปบอกว่าเทือกแซกแซงการปกครองได้ไง???

กรุณาอ่านใหม่ครับ
ผมถามว่าเทือกเขาไปแทรกแซงการปกครองแล้วเหรอ

#4 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:21

ก็แค่คำที่พยายามตั้งมาเพื่อเอาไว้ตอบโต้คำว่าระบอบทักษิณ มุขเลียนแบบแนวนี้เสื้อแดงใช้ประจำ

#5 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:26

ก็แค่คำที่พยายามตั้งมาเพื่อเอาไว้ตอบโต้คำว่าระบอบทักษิณ มุขเลียนแบบแนวนี้เสื้อแดงใช้ประจำ

ผมก็เข้าใจว่าอย่างนี้ครับ แต่รอเสื้อแดงผู้ใช้วาทกรรมนี้มาอธิบายเองครับ

#6 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:07

ผมก็เข้าใจว่าอย่างนี้ครับ แต่รอเสื้อแดงผู้ใช้วาทกรรมนี้มาอธิบายเองครับ

คน กทม  เมือกมั่ง  love u  the punisher  ken2557

อยู่ม่องใด๋  เข้ามาโลด

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#7 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:08

ไม่รู้

ผมถามว่าเทือกเขาไปแทรกแซงการปกครองแล้วเหรอ

อ้าว

ขอโทษที

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#8 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:10

:angry: เทือกตั้ง! เทือกตั้ง! เทือกตั้ง!

ฟิน...  :D

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#9 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:12

โหหหหหหหหหห เล่นตั้งคำถามยาก แบบนี้ 

เสื้อแดงเค้าจะตอบยังไงละท่าน

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#10 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:21

ประเด็นมันอยู่ที่ตอนแรกให้ข่าวว่า กปปส. จะเข้าไปในสภาประชาชน 100 คน

อันนี้ต่างหากละครับ

ถ้าไม่มี กปปส. เข้าไป ก็ไม่น่าจะมีคำนี้

มั้ง

ผมเดา

#11 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:22

คน กทม  เมือกมั่ง  love u  the punisher  ken2557

อยู่ม่องใด๋  เข้ามาโลด

รอคนกลางจุดเทียนก่อนครับ เสร็จแล้วคงมาตอบ

#12 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:36

เทือกตั้งหรือจะสู้ทักษ์ตั้ง   :lol: :lol:  :lol:  :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#13 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:34

ไม่รู้

อ้าว
ขอโทษที

ไปเป็นไรคร้าบบบบบ
:lol:

#14 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:35

โหหหหหหหหหห เล่นตั้งคำถามยาก แบบนี้

เสื้อแดงเค้าจะตอบยังไงละท่าน

อ้าวเขาถามเราแล้ว เราต้องถามเขาบ้างสิครับ

#15 Rinloy Guru

Rinloy Guru

น้องเก่า

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:48

ตั้งมาแล้วไม่โง่ไม่โกงเหมือนรัฐบาลนี้ไง

#16 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:57

ตั้งมาแล้วไม่โง่ไม่โกงเหมือนรัฐบาลนี้ไง

อันนี้มันแน่นอนครับ
แต่เรารอความเห็นจากแดงดีกว่าครับ

#17 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:59

รอเสื้อแดงเข้ามาตอบ อยากได้ความรู้จากพวกเขา 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#18 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:01

ไม่มีไรหรอก เป็นแค่คำที่เสื้อแดงท่อง เวลา เล่นว่าว กับ ตกปลา

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#19 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:50

รอเสื้อแดงอยู่

#20 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:52

รอควายแดงมาให้ความรู้

#21 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:00

คือระบบน้ำดีมาไล่น้ำเสีย

#22 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:14

คือระบบน้ำดีมาไล่น้ำเสีย

ผมเห็นด้วย แต่ผมไม่อยากอวยกันเอง
อยากรอเสื้อแดงมาอธิบายเหมือนกันครับ

#23 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:33

กระทู้ปลอดควายอีกละ

#24 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:34

กระทู้ปลอดควายอีกละ

55555

#25 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:38

ใจเย็นๆ โพยยังไม่ออก ...อุ๊ปส์

:blink: :blink: :blink: :blink: :blink: :blink: :blink:

#26 Sand

Sand

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:27

ไม่รู้

อ้าว
ขอโทษที

ไปเป็นไรคร้าบบบบบ
:lol:

Okแมนพอกัน

#27 Sand

Sand

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:37

ฉันนั่งตกปลาาา อยู่ริมตลิ่ง. แปลกใจจริงๆปลาไม่กินเหยื่อ
(พยายามอ่านเป็นทำนองให้ผมหน่อย. ถือว่าช่วยๆกัน )

#28 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:42

ถ้าไปฟังที่กำนันพูด 

เขาจะบอกชัดเลยครับว่าสภาประชาชนมีหน้าที่แค่รวบรวมข้อเสนอต่างๆเพื่อทำรัฐธรรมนูญฉบับปฏิรูปโดยประชาชน

(เห็นคุณอรรถวิทย์ บอกว่าเอาไปทำประชามติ)

สภาฯไม่ได้บริหารประเทศอะไรเลยนะครับ

แต่ว่าต้องมีรัฐบาลกลางมาบริหารประเทศระหว่างปฎิรูปรัฐธรรมนูญเท่านั้นเอง

หลังจากนั้นก็เลือกตั้ง  ก็ง่ายๆครับ  ไม่รู้เพื่อไทยกลัวอะไรนักหนา

ผมว่านายกไม่กล้าลุกจากเก้าอี้เพราะเรื่องฉาวโฉ่มันเยอะหรือเปล่า 

เธอกลัวว่าหลุดจากวงโคจรของอำนาจแล้วจะโดนเหวี่ยงเข้าประตูคุกรึไงกัน

ถึงได้กอดเก้าอี้แน่นขนาดนั้น  รักษาการก็เอา  เอาหมด!

Edited by คลำปม, 20 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:44.

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#29 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:31

รอไอ้ลี นายเวร ไอ้ken2557 มาแถอยู่มาเร้วววววววววววว

#30 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:35

อำมาตย์ก็ไม่รู้จัก เทือกตั้งก็ไม่รู้จัก

จะพากันโง่ไปถึงไหน เรื่องแค่นี้  ใครๆ ก็รู้  -_-

• JSN likes this
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#31 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:48

ผมจะขอขุดมาเรื่อยจนกว่าเสื้อแดงจะมาตอบ

#32 เมือกมั่ง

เมือกมั่ง

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:49

ระบอบเทือกแห่ง กปปส ไม่รู้ จริงๆ นะคร้า ว่าเขา จะทำอย่างไร

แต่รู้จาก พวก กรู ป่วย เป็น ประ สาท แถวบ้าน ซึ่งไม่เกี่ยวกับ กปปส เลยนะค่า  พอสรุปใจความได้ดังนี้คร่า

1. ต้องเอาอำนาจรัฐา ตะบักตะบวยมาให้ได้ ไม่ใช่นนั้นทำข้อต่อไปไม่ได้คร่า

อาจด้วยวิธี

1.1 เดิน คร่า เดิน  ปิดคร่าปิด จนกว่า จะได้อำนาจคร่า นับวันคนยิ่งมาร่วมเพิ่มขึ้น คร่า (มาร่วมชม หรือด่า ไม่รู้นะค้า)

1.2 เรียก ตะหาน ค่า  เพราะ ตะหาร ชอบเสียงดัง ความครึกครื้น เช่น เรียก ด้วยประทัด ดินปืน ถ้าดังไม่พอ ใช้ลูกแตกคร่า (แต่บางลูก คนไม่เห็นด้วย อาจ แถมให้นะคร้า แต่ไม่ควรทำ ไม่ถูกต้อง คร่า)

2. เอาคนกลาง ค่า  คนกลางใจ พี่เทือกแหละ คร่า ไม่ใช่กลางใจใครอื่น เพราะถ้าใช่ ลงเลือกตั้งไปแล้วคร่า

คนกลางเนื่ย จะมาตั้งสภา ประชาชี กลางอีกแล้วคร่า (กลางใจ พี่เทือก)

3. ไอ้พวกกางๆ นี้แหละ  จะมาตั้ง กดหมู่ เอ้ย กดหมาย แบบกางๆ (กลางใจ พี่เทือก อีกแล้วคร่า ทั่น)

4. แล้วลงเลือกตั้ง ตาม กดหมู่ เอ้ย กดหมาย แบบกางๆ (กลางใจ พี่เทือก อีกแล้วคร่า ทั่น)

5. ถ้าแพ้เลือกคั้งอีก แสดงว่า กดหมู่ไม่ดีพอ ต้องแก้ไข อีกแล้วคะ ท่าน

กลับไปข้อ 1 อีก

ชัดใหม คร้าาาา 

ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วย นะ คร่าาาาา

#33 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:56

^

^

^

เรียนจบป.6 รึเปล่าครับ เขียนภาษาไทยผิดๆถูกๆ

Edited by เสือยิ้มยาก, 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:56.

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#34 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:57

ระบอบเทือกแห่ง กปปส ไม่รู้ จริงๆ นะคร้า ว่าเขา จะทำอย่างไร

แต่รู้จาก พวก กรู ป่วย เป็น ประ สาท แถวบ้าน ซึ่งไม่เกี่ยวกับ กปปส เลยนะค่า พอสรุปใจความได้ดังนี้คร่า

ใช่ครับเพราะพวกนรกป่วนชาติควายแดงไม่เกี่ยวอะไรกับกปปส.เลยนะคร้าาาาาาาาาาาาา

1. ต้องเอาอำนาจรัฐา ตะบักตะบวยมาให้ได้ ไม่ใช่นนั้นทำข้อต่อไปไม่ได้คร่า
สรุปว่า เขายังไม่มีอำนาจเลยนี่คร้าาาาาาาาาาาาาาาา ยังไงแวะไปอ่านม.3 กับม.7 นะคร้าาาาาาาาาาาา
อาจด้วยวิธี
1.1 เดิน คร่า เดิน ปิดคร่าปิด จนกว่า จะได้อำนาจคร่า นับวันคนยิ่งมาร่วมเพิ่มขึ้น คร่า (มาร่วมชม หรือด่า ไม่รู้นะค้า)
ชมหรือด่าไม่รู้แต่เขาให้เงินคร้าาาาาาา
1.2 เรียก ตะหาน ค่า เพราะ ตะหาร ชอบเสียงดัง ความครึกครื้น เช่น เรียก ด้วยประทัด ดินปืน ถ้าดังไม่พอ ใช้ลูกแตกคร่า (แต่บางลูก คนไม่เห็นด้วย อาจ แถมให้นะคร้า แต่ไม่ควรทำ ไม่ถูกต้อง คร่า)
ขอหลักฐานหน่อยคร้าาาาาาา ถ้าไม่มีขอให้โดนแบบเดียวกันนะคร้าาาาาาาาาา

2. เอาคนกลาง ค่า คนกลางใจ พี่เทือกแหละ คร่า ไม่ใช่กลางใจใครอื่น เพราะถ้าใช่ ลงเลือกตั้งไปแล้วคร่า
คนกลางเนื่ย จะมาตั้งสภา ประชาชี กลางอีกแล้วคร่า (กลางใจ พี่เทือก)

คนกลางที่เลือกมายังไม่รู้เลยนะคร้าาาาาาาาาว่าเป็นใคร เพราะยังไม่ได้เลือกนะคร้าาาาาาาาาามีข้อพิสูจน์มั้ยคร้าาาาาาาาาา

3. ไอ้พวกกางๆ นี้แหละ จะมาตั้ง กดหมู่ เอ้ย กดหมาย แบบกางๆ (กลางใจ พี่เทือก อีกแล้วคร่า ทั่น)

ช่วยอ้างอิงคนพูดหน่อยนะคร้าาาาาาาาาาาาาาา
เสียบบัตร ปลอมเอกสาร ไม่รับอำนาจศาล แบบนี้กฎหมู่หรือกฎหมายคร้าาาาาาาาาา

4. แล้วลงเลือกตั้ง ตาม กดหมู่ เอ้ย กดหมาย แบบกางๆ (กลางใจ พี่เทือก อีกแล้วคร่า ทั่น)

5. ถ้าแพ้เลือกคั้งอีก แสดงว่า กดหมู่ไม่ดีพอ ต้องแก้ไข อีกแล้วคะ ท่าน

คราวที่แล้วตอนร่างรธน.50 ไม่เห็นมีควายแดงตัวไหนบอกได้เลยนะคร้าาาาาาาาาาาา ว่าเขาไปร่างตอนไหน มีแก้แน่นอน แต่ตอนร่างใครบ้างที่เป็นสสร.

[color=#0000ff]

[size=5]ชัดใหม คร้าาาา

แล้วมันเกี่ยวข้องกับระบอบการปกครองยังไงมิทราบคร้าาาาาาาาาาาา
ระบอบทักษิณเขาพูดถึงการปกครองเลย แล้วนี่อะไรๆๆๆๆ
รออยู่น้าาาาาาาา ไม่คิดว่าจะตอบโง่ๆแบบนี้ ทำผมผิดหวังอีกแล้ว

อ้อ ไปหัดเขียนภาษาไทยมาใหม่นะคร้าาาาาาาาา อ่านแทบไม่รู้เรื่องคร่าาาาาาาาาาาา เพราะมัวแต่ฮาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา
เพราะดันไปนึกถึงควายแดงอวยพรนายทาสว่าสุขสันต์วันนกนะคร้าาาาาาาาาาาาาาาาา

Edited by JSN, 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:06.

#35 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:02

สรุปมีควายแดงตัวนึงหลงฝูงมาตอบแล้ว ดีใจโว้ยยยยยยยยย

#36 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:07

สรุปคือไม่รู้หรอกว่าคืออะไร แค่จิ้นให้ฟินไปวันๆ  <_<

#37 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:23

เตือนพวกรับจ้างโพสท์ให้ระวังถูกเบี้ยวค่าจ้างเหมือนชาวนาถูกเบี้ยวค่าข้าว

#38 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:29

ผ่านไปหลายชั่วโมงแล้ว....

#39 ท้อป

ท้อป

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:42

ระบบเทือกนี่อย่างเดียวกับเทือกตั้งรึป่าว?

#40 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:04

ระบบเทือกนี่อย่างเดียวกับเทือกตั้งรึป่าว?

ไม่คิดจะอธิบายหน่อยเหรอ

#41 ท้อป

ท้อป

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:20

ก็เคยได้ยินคำว่าเทือกตั้งอย่างเดียวพอเข้าใจบ้างว่ามีเนื้อหาอะไรบ้าง แต่ไม่เคยได้ยินระบบเทือก ถึงถามก่อนว่ามันอันเดียวกันรึป่าว ถ้าใช่ก็พอจะอธิบายตามความเข้าใจได้

Edited by ท้อป, 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:21.

#42 Rinloy Guru

Rinloy Guru

น้องเก่า

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:28

เมมในสมองของพวกมันมีจำกัดเลยไม่เข้าใจ

#43 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:33

เทือกตั้งอะไร ใครตอบได้ช่วยตอบที

#44 nakornphun

nakornphun

น้องเก่า

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:35

ผมว่าไม่มีนะระบบเทือกอะไรนั่น

สู้ต่อไป อย่ายอมแพ้ แล้วเราจะ ชนะ ในภายหน้า

ชีวิตเรียบง่าย ของคนนิยม งานตกแต่งอาคาร

#45 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:40

ก็เคยได้ยินคำว่าเทือกตั้งอย่างเดียวพอเข้าใจบ้างว่ามีเนื้อหาอะไรบ้าง แต่ไม่เคยได้ยินระบบเทือก ถึงถามก่อนว่ามันอันเดียวกันรึป่าว ถ้าใช่ก็พอจะอธิบายตามความเข้าใจได้
ก็ลองพูดๆมาสิ

#46 ท้อป

ท้อป

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:55

ก็ลองพูดๆมาสิ

เทือกตั้งที่ฟังมาก็มีเลือกมาจากตัวแทนหลายๆอาชีพประมาร 300 คน คณะกรรมการกปปส.ส่งรายชื่อ (แต่ไม่ได้บอกว่าจะมีชื่อกี่ชื่อ) ที่กลุ่มคิดว่าเป็นคนดีคนเก่งฯลฯ ให้กลุ่มสว.เลือกอีก 100 คน.  ก็น่าจะง่ายๆแค่นี้นะ

#47 ท้อป

ท้อป

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:56

ผมก็ว่างั้น คนไทยชอบตั้งชื่อ แต่ผมว่าเกือบทั้งหมดก็ตลกดี ฟังแล้วคลายเคลียดดี

#48 ท้อป

ท้อป

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:57

เมมในสมองของพวกมันมีจำกัดเลยไม่เข้าใจ

แมมนี่อะไรเอ่ย

#49 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:05

ผมก็ว่างั้น คนไทยชอบตั้งชื่อ แต่ผมว่าเกือบทั้งหมดก็ตลกดี ฟังแล้วคลายเคลียดดี
ความเห็นผมมันเป็นแค่วาทกรรม เพราะจำง่าย

#50 ท้อป

ท้อป

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:10

ความเห็นผมมันเป็นแค่วาทกรรม เพราะจำง่าย

ช่ายเลย... คุณว่าอันไหนตลกสุดที่เคยได้ยินมาครับ? เอาพวกที่คนแปลคำย่อฟังขำๆก็ได้

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน