Jump to content

- - - - -

ข่าวการตัดไฟกรมประมง เป็นจริงหรือเปล่าครับ?

• Please log in to reply
7 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 nokkrapood

nokkrapood

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:47

ไม่ทราบว่าจริงเท็จประการใดครับ 

ถ้าเป็นจริง ผมขอ กปปส ครับ ใครรู้จักฝ่ายปฏิบัติการ ช่วยแจ้งด้วยครับว่า เว้น กรมประมงไว้เถอะครับ

"...ใน บ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดี ไม่มีใครจะทำให้คน ทุกคนเป็นดีได้ทั้งหมด การทำให้ บ้านเมืองมีความปรกติสุขเรียบร้อย จึงมิใช่การทำให้ ทุกคนเป็นคนดี หาก แต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีได้ ปกครองบ้านเมืองและควบคุมคนไม่ดีไม่ให้ มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่ยวายได้..."พระบรมราโชวาท ในพิธีเปิดงานชุมชุมลูกเสือแห่งชาติ ณ ค่ายลูกเสือวชิราวุธ จังหวัดชลบุรี 11 ธันวาคม 2512

#2 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:53

updateจากstatusเดียวกันครับ

Thon Thamrongnawasawat ผมบอกไปบ้างแล้ว แต่เพื่อความมั่นใจและอยากให้ทราบกันทั่วไป สำหรับคนที่สงสัยว่าผมเดือดร้อนแล้วค่อยโวย ต้องเข้าใจว่าผมอยู่คณะประมงครับ ไม่เกี่ยวกับกรมประมง แต่เป็นห่วงปลาจึงอยากบอก ผมมีจุดยืนของผมอย่างนี้มาแต่ไหนแต่ไร คนเราต้องชัดเจน ไม่งั้นผมสอนลูกศิษย์ไม่ได้ครับ
about an hour ago

Thon Thamrongnawasawat ประสานไปอีกครั้งแล้ว คงไม่มีปัญหาแล้วครับ

about an hour ago

Garn Mingbunjirdsuk ฝาก อ.ตรวจสอบยืนยันด้วยครับ เมื่อกี้ได้ยินเวทีประกาศตามนี้อ่ะครับ
22:06 กรณี กรมประมง ในส่วนรักษาพันธุ์สัตว์น้ำ ที่จำเป็นต้องใช้ไฟฟ้าสำหรับสัตว์น้ำ มีการเข้าแก้ไขให้สามารถใช้ไฟฟ้าได้เรียบร้อย / อิสสระ สมชัย
See Translation
31 minutes ago

Thon Thamrongnawasawat ต่อเรียบร้อยแล้วครับ และไม่น่าจะตัดอีกแล้วครับ
16 minutes ago

ควายตัวนี้สีขาว

#3 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:06

ต่อไฟแล้ว ดีจังเลยค่ะ ไม่เหมือนม็อบควายแค่ไม่รับใบปลิวมันก็ไล่กัดเหมือนหมาแล้วค่ะ

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#4 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:25

จริง ๆ เรื่องที่เกี่ยวกับการศึกษาวิจัย กปปส ไม่ควรแตะนะครับ อันไหนพลาดก็ควรยอมรับแล้วแก้ไขในตอนที่ยังแก้ไขได้ 

#5 spartacus

spartacus

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:30

กปปส..ที่ไปตัดไฟที่กรมประมง อย่าลืมส่งคนไปขอโทษเขาด้วยนะครับ..ผมขอร้อง
เพราะวันนี้ พี่น้องที่เป็นข้าราชการที่เอาใจช่วย กปปส..มาตลอด ต้องเสียใจ กับ คำพูดที่เก้นพอดีครับ
นะครับ ได้โปรดครับ

#6 คนไทยเท่านั้น

คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:45

กปปส..ที่ไปตัดไฟที่กรมประมง อย่าลืมส่งคนไปขอโทษเขาด้วยนะครับ..ผมขอร้อง
เพราะวันนี้ พี่น้องที่เป็นข้าราชการที่เอาใจช่วย กปปส..มาตลอด ต้องเสียใจ กับ คำพูดที่เก้นพอดีครับ
นะครับ ได้โปรดครับ

เห็นด้วยครับ ยิ่งชุมนุมนานเท่าไรมันชักเป็นความไม่ชอบธรรมมากขึ้นเรื่อยๆ

ขออภัยที่ต้องบ่น การสู้กับรัฐบาลระยำนี่มันยากจริงๆครับ

เหมือนในหนังฝรั่ง ฮีโร่จะสู้กับคนชั่วมันมีข้อจำกัดเยอะไปหมด แต่ไอ้คนชั่วมันไม่มีข้อจำกัด

#7 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 05:30

สัตว์น้ำในส่วนจัดแสดงของ กรมประมงได้รับผลกระทบหนัก หลังกปปส.ตัดไฟฟ้า เจ้าหน้าที่เร่งต่อไฟจุดดังกล่าวเพื่อรักษาชีวิตปลาหายาก ล่าสุดได้มีการต่อไปเรียบร้อยแล้ว...

วันที่ 21 ม.ค. 57 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เจ้าหน้าที่การไฟฟ้าเขตบางเขนได้เข้าตรวจสอบบริเวณกรมต่างๆสังกัดกระทรวง ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม ภายในมหาวิทยาลัยเกษตร ศาสตร์บางเขน หลังทราบว่ามีไฟฟ้าดับในกรมต่างๆ จึงส่งเจ้าหน้าที่เข้าตรวจสอบและดำเนินการต่อไฟฟ้า โดยในส่วนของพิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำภายในกรมประมงได้มีการต่อไฟฟ้าเสร็จสิ้นแล้ว เนื่องจากมีความจำเป็นในการรักษาชีวิตสัตว์น้ำ แต่จุดอื่นยังไม่มีการดำเนินการเนื่องจากไม่มีเจ้าหน้าที่เซ็นหนังสือรับ ทราบ การดำเนินการ

ทั้ง นี้ เจ้าหน้าที่การไฟฟ้าจะมีการเวียนต่อกระแสไฟตามกรมต่างๆ ภายใน มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ เพื่อป้องกันผลกระทบอันจะเกิดขึ้นในส่วนที่จำเป็นต้องใช้กระแสไฟฟ้า สำหรับการตัดไฟดังกล่าวเกิดขึ้นจากกรณีที่กลุ่มผู้ชุมนุมกปปส. เวทีห้าแยกลาดพร้าวได้นำมวลชนเคลื่อนไปกดกันกรมต่างๆในพื้นที่มหาวิทยาลัย เกษตรศาสตร์ ให้หยุดทำ การและร่วมชุมนุมขับไล่รัฐบาลและได้ดำเนินการตัดน้ำตัดไฟตั้งแต่ช่วงเที่ยง วันนี้  ซึ่งส่งผลกระทบอย่างหนัก  โดยเฉพาะกรมประมง ซึ่งภายในอาคารมีส่วนจัดแสดงสัตว์น้ำรวมทั้งในส่วนเพาะพันธ์ปลาหายากที่มี ความจำเป็นต้องใช้ไฟฟ้าในการให้อากาศ และส่องสว่างกับปลาสายพันธ์ ต่างๆ

ทั้ง นี้ เบื้องต้นเจ้าหน้าที่ของกรมประมงได้พยายามดูแลตามขั้นตอนอย่างดีที่สุดที่ ทำได้เพื่อให้เกิดผลกระทบกับสัตว์น้ำน้อยที่สุด ในขณะที่นายอิสสระ สมชัยแกนนำกปปส.เวทีห้าแยกลาดพร้าว ระบุว่า ได้แนะนำให้เจ้าหน้าที่กรมประมงเช่าไฟฟ้าจากเอกชนมาใช้เฉพาะจุดแล้วและ กปปส.พร้อมจะดูแลเรื่องค่าใช้จ่าย  จึงไม่อยากให้ใช้ข้ออ้างดังกล่าวที่จะใช้ไฟฟ้าทั่วบริเวณ.

#8 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:28

ถ้าตัดไฟกรมประมงนี่ผมเคืองนะครับ ปลาหายากใกล้สูญพันธุ์เยอะเลยนะ

ปลาเสือตอลายใหญ่นี่ไม่ใช่ว่าจะหาได้ง่ายๆแล้ว (ส่วนมากมีแต่เสือต่อลายใหญ่จากเขมร)

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน