Jump to content

* * * * * 1 votes

อาจารย์ สมเกียรติ อ่อนวิมล บนเวที กปปส.

• Please log in to reply
61 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 รักไทย

รักไทย

น้องเก่า

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:13

เร็วตอนนี้ Blue Sky อาจารย์ สมเกียรติ อ่อนวิมล บนเวที กปปส.

ช่วยวิเคราะห์หน่อย แกกลัวตกขบวนหรือเปล่า?

#2 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:19

คนโลกสวยคนสุดท้าย

http://movie.truelif.../บลูสกาย-แชนแนล

รอดูคลิปย้อนหลัง ที่จะอัพโหลด ในวันต่อไป ได้ที่

http://www.youtube.c...ew=0&shelf_id=2

Edited by Stargate-1, 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:49.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#3 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:20

ท่านผู้นำถูกเผาจนเกรียม...

#4 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:22

น่าจะออกมาตั้งนานแล้ว. เผาไอ้แม้วเกรียมเลย

#5 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:23

7 วันนับจากวินาทีนี่...ห้ามกระพริบตา -_-

#6 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:35

*
POPULAR

กำนันสุเทพตัดพ้อว่าผมโลกสวย ครับกำนันสุเทพถูก แต่โลกของผมไม่สวยอีกต่อไปครับ ผมจึงมาที่นี่เพื่อให้โลกของผมสวยเหมือนเดิมครับ
ประโยคคมจากอ.สมเกียรติ อ่อนวิมล แบบย่อๆ
คนที่ตรงคนหนึ่งของประเทศ การแสดงเห็นของท่าน บางครั้งไม่ถูกใจ แต่ผมรู้จักท่าน ผมจึงฟังความเห็นท่านครับ
แต่ขอบคุณท่านมากๆครับ ที่แสดงตน
คำเตือนบางอย่างของท่าน เราต้องฟังบ้างนะครับ
โดยเฉพาะเรื่องชิงชังการกระทำของศัตรูแต่ใหัดึงศัตรูเป็นมิตร

ผมเลยนึกถึงเรื่องชาวนา ผมเคยไม่พอใจนะครับ ที่เลือกพรรคเพื่อไทยกันส่วนใหญ่ แต่ตอนนี้ เขาน่าจะได้รับบทเรียนแล้ว
ผมถือว่าถ้าเขาไม่เข็ดก็เรื่องของเขาครับ แต่ตอนนี้เราต้องช่วยกันเรียกร้องให้ชาวนาครับ ให้ชาวนาเห็นความจริงใจของเราครับ

Edited by JSN, 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:49.

#7 น้องโรส

น้องโรส

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:39

ถลกหนังทักษิณ และขี้ข้า ( ของจริง )

#8 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:39

*
POPULAR

อ.สมเกียรติ ออกมาด่า และเปิดโปง ตำหนิทักษิณนานแล้ว...

แต่แกเป็นคนโลกสวย คิดว่าระบบ และคุณธรรม เวลา จะทำลายระบบทักษิณได้

แต่แกพุ่งมาตาสว่างว่า โลกไม่สวยอย่างที่แกคิดคับ

คนนี้เป็นลักษณะสิ่อกลางคับ บางครั้งก็ตำหนิทั้งสองฝ่าย

ตอนนี้แกรู้แล้วว่าโลกไม่สวย แกออกมาร่วมกับ กปปส เพื่อทำให้โลกกับมาสวยด้วย....

สู้ๆ ร่วมกันคับมวลมหาประชาชน...

ปล.คงจะมีพวกโลกสวยตามออกมาอีกเรื่อยๆคับเรารอต้อนรับคับ ไม่พลักมิตรเป็นศัตรู

Edited by kukkuk, 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:41.

#9 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:40

ไม่หรอกครับ แกเป็นของแกแบบนี้ละ 

ผมตอบในฐานะที่ติดตามผลงานแกมานาน

#10 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:40

อ.สมเกียรติ ออกมาด่า และเปิดโปง ตำหนิทักษิณนานแล้ว...

แต่แกเป็นคนโลกสวย คิดว่าระบบ และคุณธรรม เวลา จะทำลายระบบทักษิณได้

แต่แกพุ่งมาตาสว่างว่า โลกไม่สวยอย่างที่แกคิดคับ

คนนี้เป็นลักษณะสิ่อกลางคับ บางครั้งก็ตำหนิทั้งสองฝ่าย

ตอนนี้แกรู้แล้วว่าโลกไม่สวย แกออกมาร่วมกับ กปปส เพื่อทำให้โลกกับมาสวยด้วย....

สู้ๆ ร่วมกันคับมวลมหาประชาชน...

ปล.คงจะมีพวกโลกสวยตามออกมาอีกเรื่อยๆคับ

ถึงยังไง ผมยังนับถือท่านครับ

#11 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:41

ปฎิวัต ยัง อ่ะ เมาเบียร์แล้วนะ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#12 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:41

คำแนะนำที่คัดลอกมาจาก หนังสือของมหาตมะคานธี 6 ข้อ

สุดยอด

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#13 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:43

ผมเข้าใจว่าแกอึดอัดกับบทบาทความรุนแรงโดยอ้อม และลึก ๆ ไม่อยากให้ กปปส.เสียแต้มกับอาการที่บางคนเข้าใจว่าเป็นอันธพาล สาธิต วงศ์หนองเตย พึงสำเหนียกบ้าง อย่าปากไวเกินไป

Edited by Cemeterys, 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:44.

#14 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:43

ส่งตั๋วเรือไปให้  ได้หรือยัง :P  :lol:  :P  :D

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#15 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:44

หลายๆอย่างแกพูดถูก

#16 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:44

*
POPULAR

อ.สมเกียรติ ก็เหมือนคุณอภิสิทธิ์ยุคนั้นครับ ที่คิดว่าใช้ความดี ความจริงเข้าสู้ จะชนะเอง

เพียงแต่คุณอภิสิทธิ์ได้สัมผัสบทเรียนด้วยตัวเอง อย่างหนัก จน(ผมเชื่อว่า ) คุณอภิสิทธิ์แกร่งขึ้นแล้วนะ

แต่ อ.สมเกียรติ เหมือนคนอยู่วงนอกมาตลอด แต่ผมไม่คิดว่าช้านะครับ น่าจะเป็นเหมือนหมัดเด็ดมากกว่า

ที่สื่อฯในและนอกจะจับตาดู จากนี้  :)

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#17 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:45

เท่าที่ฟังอาจารย์พูดแกก็แมนๆนะ ผมเคยโลกสวยมาก่อน

อย่างนี้แป๊ะลิ้มน่าจะอายบ้างนะ

Edited by กระต่ายหมายจันทร์, 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:38.

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#18 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:45

แกคงมองว่าชนะแน่ แต่มองอย่างเป็นห่วงต่อไปว่าคนในชาติที่ต่างความคิดจะอยู่ต่อไปกันอย่างไร

ผมว่าแกเหมือนครูที่ออกมาพูดแนะ 

#19 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:47

*
POPULAR

สาธุ

ให้กับอาจารย์สมเกียรติฯ

คืนนี้อิ่มใจมาก

:)

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#20 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:47

พูดดีมากค่า

ฟังแล้วต้องควบคุมวจีกรรม และมโนกรรม ให้มากขึ้นกว่าเดิมอีกมาก :P

#21 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:49

*
POPULAR

ขอสารภาพเลยครับว่าก่อนหน้านี้หลายเดือน

ผมก็โลกสวย ตอนนายกฯยุบสภาผมยังอยากให้ ปชป.ลงเลือกตั้งอยู่เลย

ซึ่งถ้า ปชป.ทำงั้น วันนี้กำนันคงถูกประกันสู้คดีอยู่

แล้ว ปชป.ก็จะแพ้เลือกตั้งมโหฬาร

คนจะโหวตโนมากมายแล้วยิ่งลักษณ์ก็กลับมาเป็นนายกฯทำลายชาติเหมือนเดิม

ทักษิณจะแกร่งจนยากที่จะโค่นล้มครับ

มานึกย้อนดูผมขนลุกเลยว่าการมองโลกสวยนี่ส่งเสริมให้ทักษิณปู้ยี่ปู้ยำประเทศได้ขนาดไหน

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#22 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:52

มาไม่ทันใครสงสารแปะลิงคให้หน่อยยยย...แทงกิ้ว 3ไทม์ :P

#23 bird

bird

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:54

*
POPULAR

ขอเพิ่มอีก 2 ท่านได้มั้ยค่ะ...จะได้จะจะกันไปเลย

คุณสมคิด กับอีก 1 ท่านที่อยู่กับทักษิณ เมื่อครั้ง 49

จะได้ปิดบัญชี กลบหลุมฝัง ทักษิณ ทั้งตระกูลอย่างเบ็ดเสร็จ -_-

#24 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:56

ใครมาพูด ก็คิดเหมือนผมทั้งนั้น

อ.สมเกียรติมาพูดยิ่งตอกย้ำอีก ตรงเป๊ะกับที่ผมคิดไว้ในใจตลอด คือ ประชาชนปิดประตูแพ้ ชัยชนะจะต้องเป็นของคนดีเท่านั้น ประชาชนต้องชนะรัฐบวมหุ่นเชิด :ph34r:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#25 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:57

ขอเพิ่มอีก 2 ท่านได้มั้ยค่ะ...จะได้จะจะกันไปเลย

คุณสมคิด กับอีก 1 ท่านที่อยู่กับทักษิณ เมื่อครั้ง 49

จะได้ปิดบัญชี กลบหลุมฝัง ทักษิณ ทั้งตระกูลอย่างเบ็ดเสร็จ -_-

อีก 1 ท่านนี่ ใช่คุณสุรเกียรติ  ไหมครับ

#26 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:57

*
POPULAR

สาธุ

ฟัง คุณสมเกียรติฯ คุย บน เวทีอโศก คืนนี้แล้ว นึกถึง สื่อใหญ่ อีกคนครับ หลวงพี่ฯ...สรยุทธ สุทัศนะจินดา

ตะนิ่นตาญี มั่นใจ ว่า เขา คง ฟัง การปราศัย ของ คุณสมเกียรติฯ อยู่ เหมือนกับ พวกเรา หลายหลายคนในที่นี้

สิ่งที่อยากรู้ขึ้นมา จับจิต-จับใจ ในเวลานี้ก็คือ สรยุทธฯ ฟังแล้ว จะคิด-จะรู้สึก อย่างไร? จะสำเนียก-จะเข้าใจ บ้างหรือไม่?

หากไม่เป็นการรบกวน หลวงพี่ฯ มากเกินไป คืนนี้ สวดมนต์-นั่งสมาธิ จะเข้าไปอ่านใจ สื่อใหญ่ แล้วนำมาเล่าให้ฟังบ้างก็คงจะดีนะครับ หลวงพี่ฯ ครับ  :lol: 

ตะนิ่นตาญี

วันพฤหัสบดีที่ ๒๓ มกราคม พ.ศ. ๒๕๕๗

เวลา ๒๑.๕๗ นาฬิกา

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#27 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:58

ใครก็ตามที่หัวใจยังเต้น

สมองไม่พิการ

ภาวะการรับรู้ยังปกติอยู่

ฟังอ.สมเกียรติ์วันนี้แล้ว

คงสว่างไสวในความคิด

ก็ได้แต่ภาวนาครับ สงสารแต่พวกที่ถูกฝังชิป

และสะกดด้วยรีโมท และเงินสด

ผมเชื่ออ.สมเกียรติ์ครับ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#28 Gohell

Gohell

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:59

ยังโลกสวยเหมือนเดิมครับ แกบอกขึ้นเวทีด่ายิ่งลัก ต้องด่าแบบไพเราะ อย่าหยาบ....

#29 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:59

*
POPULAR

เพิ่งได้ฟังอ. สมเกียรติพูดจบ ตอนแรกผมปรามาศแก (ในใจ) ไว้ว่า

"โลกสวยอย่างนี้เซฟตัวเองจะตายคงไม่ลงมาคลุกฝุ่นกับเขาหรอก"

แต่วันนี้ผมคงต้องขอโทษอ. แกด้วย ผมมองอ. ผิดไป

ที่วันนี้ผมรู้สึกว่าแกน่าชื่นชม ไม่ใช่เพราะแกขึ้นมาเวทีกปปส. หรือ

เพราะแกออกตัวมาแล้วว่าเป็นฝ่ายเดียวกับประชาชนเพียงอย่างเดียว

แต่เป็นการที่แกกล้ายอมรับว่าแนวคิด "โลกสวย" มันไม่เวิร์ค

ในสถานการณ์ตอนนี้และกล้ายอมรับว่ากำนัน "ถูก" ด้วย

ความที่แกเป็นคนมีเครดิตเยอะ (และดูเหมือนอีโก้จัดในบางที)

และคล้ายจะทำตัวเหมือนนักวิชาการบนหอคอยงาช้าง

ผมไม่เคยคิดเลยว่าจะมีวันได้ยินแกพูดบนเวทีต่อหน้าคนส่วนมากว่า

"กำนันสุเทพชอบค่อนแคะว่าผมโลกสวย ครับกำนันสุเทพถูก

แต่โลกของผมไม่สวยอีกต่อไปแล้วผมจึงมาที่นี่เพื่อให้

โลกของผมสวยเหมือนเดิม"

ความกล้าของอ. สมเกียรติในวันนี้ผมคิดว่าจะมีส่วนช่วยเร่งให้

ชัยชนะของประชาชนมาถึงเร็วขึ้นครับ

#30 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:00

*
POPULAR

อีก 1 ท่านนี่ ใช่คุณสุรเกียรติ  ไหมครับ

ท่านโจโฉ เด็กอายุ 14 ที่อาบน้ำโคตรรรรรรรรรรรรรรรรนานต่างหากครับ

อิอิ ^_^

ผมอยากให้คุณสมคิด  คุณธีระชัย ท่านโจโฉ ขึ้นเวทีพร้อมกันสับไอ้แม้ว

ท่าจะดี :P

gladiator 1.jpg

#31 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:00

คงต้องรอยูทูป อย่างเดียวละครับใครมี รีบเอามาลงด่วนครับ ชักอยากรู้ว่า คนโลกสวยพูดอะไรบ้าง

บางทีผมก็ยอมรับนะว่าโลกสวย แต่หลังๆ ผมเข้าใจว่าบางที เราก็ต้องถ่อยบ้าง ถึงจะชนะ 

#32 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:04

สาธุ

ฟัง คุณสมเกียรติฯ คุย บน เวทีอโศก คืนนี้แล้ว นึกถึง สื่อใหญ่ อีกคนครับ หลวงพี่ฯ...สรยุทธ สุทัศนะจินดา

ตะนิ่นตาญี มั่นใจ ว่า เขา คง ฟัง การปราศัย ของ คุณสมเกียรติฯ อยู่ เหมือนกับ พวกเรา หลายหลายคนในที่นี้

สิ่งที่อยากรู้ขึ้นมา จับจิต-จับใจ ในเวลานี้ก็คือ สรยุทธฯ ฟังแล้ว จะคิด-จะรู้สึก อย่างไร? จะสำเนียก-จะเข้าใจ บ้างหรือไม่?

หากไม่เป็นการรบกวน หลวงพี่ฯ มากเกินไป คืนนี้ สวดมนต์-นั่งสมาธิ จะเข้าไปอ่านใจ สื่อใหญ่ แล้วนำมาเล่าให้ฟังบ้างก็คงจะดีนะครับ หลวงพี่ฯ ครับ  :lol: 

ตะนิ่นตาญี

วันพฤหัสบดีที่ ๒๓ มกราคม พ.ศ. ๒๕๕๗

เวลา ๒๑.๕๗ นาฬิกา

:lol: :lol:

#33 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:04

ปุระชัย..มัยครับ  ให้คุณ TFEX ไปอุ้มมา  :P

#34 CPU

CPU

น้องเก่า

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:06

ผมมองว่า มวลปชช ยังงัยก็ชนะครับ ตั้งแต่วันที่ รบ ทรราชย์ยุบสภาแล้ว ตอนนี้ แค่ถอดเครื่องช่วยหายใจออกก็สิ้นลม (เลือกตั้ง)

#35 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:12

ตัวปลอม

อำมาตย์จ้าง

เสียผลประโยชน์

พวกขวางประชาธิปไตย

ใส่ร้ายนายใหญ่

ไม่มีหลักฐาน

พูดข้างเดียว

......

กรูไม่ยอมรับความจริง

#36 ขาจร

ขาจร

น้องใหม่

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:16

ส่วนตัวผมฃอบที่คุณสมเกียรติพูดวันนี้ครับ

#37 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:18

ผลของการโลกสวยของอภิสิทธิ์ คือ เกือบเจอเสื้อแดงฆ่าในกระทรวงหมาดไทยและพัทยา

#38 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:20

ฮ่าๆ ท่านบนๆ บอกขออีก 2 คน สมคิด/สุรเกียรติ ผมว่าถ้า 2 คนนี้มาแจ่มเลย ปิดจ๊อบไอ้แม้วแน่นอน ดึงแขน อ.บวรศักดิ์ มาด้วย :lol: :lol:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#39 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:30

*
POPULAR

อ.สมเกียรติแฉไอ้แม้วซะเละเทะ แถมต่อด้วยหลักวิชาการเรื่องอารยะขัดขืนและแนวทางของท่านมหาตมะ เรื่องอย่างนี้บางคนก็ไม่เคยรับรู้ บางคนก็รู้แล้วแต่เผลอไผลทำไป

ผมมองว่าแกไม่ได้โลกสวยหรอกครับ แต่แกยึดหลักแห่งสันติและความดีที่จะมันจะชนะความชั่วได้จริงๆ

เหมือนวันนี้ หลวงปู่ตำหนิผู้ชุมนุมที่เวทีแจ้งเมื่อเย็น สืบเนื่องจากเมื่อวานที่มีเลเซอร์ส่องมาจากตึกdsi วันนี้เมื่อกลางวันจึงมีพวกไปขอค้นตึก

แต่ัดนไปหลงกลพวกdsi  ไปเจอกิริยาท่าทางที่ดูถูกของdsi แล้วมีอารมณ์ ท่านบอกว่าโจรยังไงมันก็ไม่ยอมรับว่าเป็นโจร

ถ้าเรายังหลงกลมันเข้าไปค้นตึกมัน แล้วเกิดมันมีพวกขึ้นไปเอาปืนส่องพี่น้องเราจริงๆ มันจะบอกปัดได้อย่างง่ายๆ ว่าเราไปตรวจดูแล้วนี่ แล้วจะไปโทษเค้าได้ยังไง

เรื่องนี้หลวงปู่แก้เกมโดยให้ผู้บริหารของdsi 2คนที่มาเจรจารับรอง ยืนยันและรับผิดชอบต่อชีวิตผู้ชุมนุมโดยให้นักข่าวเป็นพยาน

ซึ่งตรงนี้ทำให้เราได้เปรียบครับ หากมีอะไรเกิดขึ้น ไอ้2คนนี้รับไปก่อนเลย ต่อให้กลืนไม่เข้าคายไม่ออกเพราะนายสั่งยังไง มันก็ต้องรักตัวกลัวตายกันบ้างล่ะครับ

นี่ก็เป็นแนวการต่อสู้แบบไม่ต้องใช้กำลังกดดันมากครับ

http://www.manager.c...D=9570000008651 ลิ๊งค์ข่าวที่เกี่ยวข้องครับ

:D  :D :D  

#40 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:51

เร็วตอนนี้ Blue Sky อาจารย์ สมเกียรติ อ่อนวิมล บนเวที กปปส.

ช่วยวิเคราะห์หน่อย แกกลัวตกขบวนหรือเปล่า?

ก่อนโพสต์เคยติดตามข่าวคราว อ.สมเกียรติมาบ้างหรือเปล่าครับ

คิดถึงสอย้วยเองวันแรก ที่มาทำรายการเรื่องเล่าเช้านี้ ที่ช่อง3 แล้วมีเรื่องกับทีมงาน 

คงจะแรงอยู่ ย้วยพูดออกต้นรายการเลยว่า

"อย่านะครับ ผมมีเบอร์ส่วนตัวของท่านนายกทักษินนะครับ"

ใครมีเทปตอนนี้เอามาเปิดบนเวทีได้ ยุดตายห่านเลยนะ

Edited by พ่อไอ้ตอม, 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:00.

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#41 missing_u

missing_u

น้องเก่า

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:55

*
POPULAR

ดีใจมากที่ได้ฟังอาจารย์พูดบนเวที สิ่งที่อาจารย์พูดมันใช่มากๆ เชิญรับชมครับ  :) 

#42 รักไทย

รักไทย

น้องเก่า

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:09

ก่อนโพสต์เคยติดตามข่าวคราว อ.สมเกียรติมาบ้างหรือเปล่าครับ

ผมเข้าใจว่าแกเป็นคนโลกสวย เหมือนอย่างที่แกพูด

ไม่คิดว่าแกจะออกมา เพราะแกค่อนข้างเป็นกลางๆ วิจารณ์ได้ทั้งสองฝ่าย

แต่ก็ดีใจที่แก่ก้าวออกมา ซึ่งสะท้อนให้เห็นว่ามีแต่คนคุณภาพทั้งนั้นที่ยืนอยู่ข้างกำนันสุเทพ และ กปปส.

... อยากจะบอกว่าผมเป็นหนึ่งในผู้ที่นั่งดูข่าวที่แกอ่านในคืนนั้น ที่บอกว่า พลเอก เปรม ไม่ได้มีบ้าน 3 หลังตามที่ถูกใส่ร้ายจาก ไอ้เหลิม ....

#43 naughty-girl

naughty-girl

น้องเก่า

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:12

ท่านโจโฉ เด็กอายุ 14 ที่อาบน้ำโคตรรรรรรรรรรรรรรรรนานต่างหากครับ

อิอิ ^_^

ผมอยากให้คุณสมคิด  คุณธีระชัย ท่านโจโฉ ขึ้นเวทีพร้อมกันสับไอ้แม้ว

ท่าจะดี :P

เมื่อไหร่คุณโจโฉจะอาบน้ำเสร็จคะ รอมานานแล้วเนี่ย  :(

#44 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:22

ผมเข้าใจว่าแกเป็นคนโลกสวย เหมือนอย่างที่แกพูด

ไม่คิดว่าแกจะออกมา เพราะแกค่อนข้างเป็นกลางๆ วิจารณ์ได้ทั้งสองฝ่าย

แต่ก็ดีใจที่แก่ก้าวออกมา ซึ่งสะท้อนให้เห็นว่ามีแต่คนคุณภาพทั้งนั้นที่ยืนอยู่ข้างกำนันสุเทพ และ กปปส.

... อยากจะบอกว่าผมเป็นหนึ่งในผู้ที่นั่งดูข่าวที่แกอ่านในคืนนั้น ที่บอกว่า พลเอก เปรม ไม่ได้มีบ้าน 3 หลังตามที่ถูกใส่ร้ายจาก ไอ้เหลิม ....

แกเม้นกปปส.มาตั้งแต่แรกๆ จนรัฐบาลทำอหิงสาแกหมด ออกมาเดินด้วยวันที่13แต่ไปโน่นแจ้งวัฒนะ ไม่แคร์สื่อ

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#45 systematichaos

systematichaos

น้องใหม่

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:22

เห็นด้วยกับ อจ ทุกอย่าง  แกเป็นคนที่ต่อสู้กับทักษิณมานานแล้ว ไม่ได้กลัวตักขบวนใดๆ ทั้งสิ้น

แกเป็นคนที่เงินซื้อไม่ได้ ในสมัยยุคทักษิณ ยังไม่ได้มีใครประณามความผิด แค่นี้ก็ชัดพอแล้ว ไม่ได้หวังกระแส ใดๆ 

เชื่อในคำพูดของแก และการให้แนวทางเรื่องสันติ อหิงสาแบบที่แท้จริง แล้วเราจะชนะ 

#46 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:23

น่าเสียดายที่จานแกไม่ได้พูดถึงนาย Bill Manson และก็น่าเสียดายจริงๆที่ ข้อมูลนี้น่าจะออกมาช้ามากจริงๆ

Edited by baboon, 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:23.

#47 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:18

ปุระชัย..มัยครับ  ให้คุณ TFEX ไปอุ้มมา  :P

คนนี้ผมว่ายากครับ ดูท่าจะมีแผลให้ไอ้แม้วรอสับ ไ่ม่เคยทำอะไรเลย นอกจากหลับในสภา

#48 เทพภูธร

เทพภูธร

น้องใหม่

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:02

น่าเคารพนับถือ และอบอุ่นมากครับอาจารย์. อีกอย่าง"สันติวินัย" เป็นคําที่ไม่เคยฟังจากใหนมาก่อน. ขอบคุณ สําหรับ ข้อมูลและความรู้ใหม่

#49 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:26

หวังว่า อาจารย์ จะขึ้นมาพูดอีกนะครับ

บนเวที ต้องการคนที่ ติติง นิ่มๆแบบอาจารย์เนี่ยแหละครับ

Edited by ไทยไม่ทน, 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:37.

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#50 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:31

ถ้าอ่านเฉพาะข้อเขียนของอาจารย์สมเกียรติ ที่วิจารณ์กปปส. ช่วงที่ผ่านมา

จะมีบางประเด็นที่รู้สึกขัดใจ อาจจะเนื่องด้วย สารที่จะสื่อ ผู้รับและผู้ส่ง ยังเข้าใจไม่ตรงกัน

แต่อาจารย์พูดบนเวทีเมื่อคืนนี้ เคลียร์ คัต ชัดเจนทุกประเด็นที่ท่านต้องการสื่อ

เป็นผู้ใหญ่ที่เคารพนับถือได้อย่างสนิทใจ โดยเฉพาะสำหรับคนที่ไม่ได้รู้จักท่านมากนัก

Edited by aiwen^mei, 24 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:32.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน