Jump to content

- - - - -

การวิเคราะห์สภาพจิตคนเสื้อเเดง

• Please log in to reply
38 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 กรรมติดจรวด

กรรมติดจรวด

น้องเก่า

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:35

ออกตัวก่อนเลย ผมตั้งขอสงสัยไว้หลายข้อเลยครับว่าทำไม คนเสื้อเเดงถึงชอบระบอบทักษิณ คนพวกนี้เค้าคิดยังไงทำไมถึงชอบ ทักษิณ ทั้งๆที่ทุกวันนี้ผลของระบบทักษิณก็คือ ผลกระทบจากค่าเเรง 300  เงินเดือน 15000  รถคันเเรก จำนำข้าว ซึ่งเเต่หละอย่างสร้างความเสียหายให้เเก่ประเทศชาติทั้งนั้น ทำไมคนพวกนี้เค้าถึงคิดไม่ได้อะครับ คนพวกนี้เค้ามีสภาพจิตยังไงกันเเน่ครับ บางคนก็เรียนสูงนะครับ เเต่คิดไม่ได้ คือเเบบว่า การคิดการอ่าน เเบบตรรกะของคนเสื้อเเดงเนี่ย มันเป็นยังไงกันเเน่ครับ 

#2 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:38

ที่ผมเห็นมา จะเป็นพวกเห็นแก่ตัว ขี้โกง และโง่ 

#3 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:42

คนพวกนี้ถูกล้างสมองด้วยกรรมวิธีแบบนาซีเก่าโดยที่ให้ข้อมูลซ้ำๆเดิมๆแก่ผู้ชุมนุมและให้ผู้ชุมนุมฟังข้อมูลนั้นอย่างไม่ให้พักผ่อน

ช่วงที่ร่างกายสลึมสลือจิตใต้สำนึกจะเริ่มทำงานทำให้ข้อมูลที่ได้รับช่วงนี้จะถูกจดจำในจิตไต้สำนึก ทำให้สามัญสำนึกเปลี่ยนไปด้วย(นั่งเทียนเขียนโปรดใช้วิจารณยานในการอ่าน) :D

#4 กรรมติดจรวด

กรรมติดจรวด

น้องเก่า

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:43

ผมว่าพวกนี้สมาธิสั้นครับ คือเเบบ ค่าเเรง 300 เงินเดือน 15000 อะไรเเบบนี้คิดเเค่ระยะสั้นๆเท่านั้นเองครับ เเละอีกอย่างผมเชื่อเหลือเกินว่าคนเสื้อเเดงเนี่ยไม่ได้หัวคิดทางด้านสังคมอะไรหรอกครับ ก็เเค่ ผลประโยชน์ของตัวเอง เเละ ต้องการให้สังคมได้รับรู้ว่าตัวเองมีตัวตนเเต่ใช้วิธีผิดๆเพื่อที่ให้ตัวเองเป็นจุดเด่นในสังคม

#5 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:44

*
POPULAR

พื้นฐานพวกนี้เป็นคนเห็นแก่ตัวและชั่วค่ะ

ยอมรับคนชั่ว อย่าไว้ใจคนพวกนี้เด็ดขาด

อย่าฝากบ้านหรือฝากลูกหลานให้ไปเล่นที่บ้านคนพวกนี้

คนที่มีฉันทะเดียวกับคนชั่ว จะเป็นคนดีไปได้ยังไง

#6 กรรมติดจรวด

กรรมติดจรวด

น้องเก่า

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:46

ผมกล้าพูดได้เลยนะครับว่าคนที่เป็นคนเสื้อเเดงกว่า 50 % หัวรุนเเรง เเละ มีปมด้อยอะไรซักอย่าง

#7 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:51

ยกตัวอย่างในกระทู้นี้

http://webboard.seri...้ต้องการ/page-2

ท่านจะเห็นว่ามีเสื้อแดงโรคจิต ที่มัวแต่ copy กับ paste ซ้ำๆ

ซึ่งแสดงให้เห็นถึงสภาพจิตใจของเสื้อแดงดังกล่าวได้เป็นอย่างดี

#8 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:51

ประเด็นหลักน่าจะมาจาก  ประชานิยม  นี่แหละครับ สมมติเคยได้ผลประโยชน์เท่านี้ ให้กรูรอดก่อน  คนอื่นช่างมัน   :angry:

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#9 poonny

poonny

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:52

พวกไม่มีปัีญญาหาเงินเอง .. ขี้เกียจ .. รอแบมือขอ .. ไม่สนใจปัญหาระยะยาว .. เชื่อคนง่าย .. บลาๆๆๆ

#10 มอบฉันทะ

มอบฉันทะ

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:54

ออกตัวก่อนเลย ผมตั้งขอสงสัยไว้หลายข้อเลยครับว่าทำไม คนเสื้อเเดงถึงชอบระบอบทักษิณ คนพวกนี้เค้าคิดยังไงทำไมถึงชอบ ทักษิณ ทั้งๆที่ทุกวันนี้ผลของระบบทักษิณก็คือ ผลกระทบจากค่าเเรง 300  เงินเดือน 15000  รถคันเเรก จำนำข้าว ซึ่งเเต่หละอย่างสร้างความเสียหายให้เเก่ประเทศชาติทั้งนั้น ทำไมคนพวกนี้เค้าถึงคิดไม่ได้อะครับ คนพวกนี้เค้ามีสภาพจิตยังไงกันเเน่ครับ บางคนก็เรียนสูงนะครับ เเต่คิดไม่ได้ คือเเบบว่า การคิดการอ่าน เเบบตรรกะของคนเสื้อเเดงเนี่ย มันเป็นยังไงกันเเน่ครับ 

แถวบ้านยายผม จังหวัดนึง หลอกล่อด้วยเงินครับ กองทุนหมู่บ้าน กองทุนนู้น กองทุนนี้ ไม่เลือกไม่ใช่พวกเสื้อแดง ไม่ให้กู้ ไม่ให้ตัง จึงไม่ต้องสงสัยทำไมคนต่างจังหวัดยังเลือกพท.และทักษิณ เพราะเอาเงินภาษีมาหลอกล่อว่าเป็นเงินทักษิณ ไอ้นี้มันฉลาด หลอกคนจนว่าเงินภาษีคือเงินมัน ทำให้คนต่างจังหวัดต้องเลือกละรักมันเพราะคิดว่าทักษิณให้เงินใช้

#11 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:56

มันมีอยู่ 3 กลุ่ม

1. โง่ (กลุ่มนี้น้อยลงเรื่อยๆ)

2. รู้ว่าชั่ว แต่เห็นแก่ตัว

3. ต้องการเกาะกระแส (ปลุกระดมเพื่อล้มเจ้า)

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#12 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:56

ที่รู้จักพวกเสื้อแดง    ส่วนใหญ่เป็นพวกล้มเหลว, ขี้แพ้ และเดื้อ...  ขนาดให้คำปรึกษาและเตือนถึงการดำรงชีวิตยังโต้กลับรุนแรงจนเลิกคบ..

#13 turnertha

turnertha

น้องใหม่

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:57

ไอพวกเรียนสูงหน่อยแม่งก็อ้างประชาธิปไตย

#14 จอมยุทธตะเกียบคู่

จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:04

ไอพวกเรียนสูงหน่อยแม่งก็อ้างประชาธิปไตย

พรรคประชาธิปไตยจ๋าถูกยุบไป 2 รอบ เพราะโกงเลือกตั้ง  :lol:

ทักษิณ พรรคเพื่อไทย คนเสื้อแดง และการเลือกตั้ง คือส่วนผสมที่ลงตัวของ ...

ประชาธิปไตยแบบทรราช

#15 กรรมติดจรวด

กรรมติดจรวด

น้องเก่า

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:16

ผมมีญาติผมคนนึง ต้องบอกทั้งครอบครัวเเกเลยเป็นคนเสื้อเเดง เเกชอบทักษิณมาก บ้านเเกมีเเต่รูปทักษิณ เเต่เเกไปไหนไม่กล้าบอกนะว่าตัวเองเสื้อเเดง คือ เเดงไม่เปิดเผย เเต่ถ้าไม่รวมเรื่องการเมือง ครอบครัวนี้ก็จัดเป็นคนดีมากๆครอบครัวหนึ่ง เเต่เราพูดอะไรเกี่ยวกับ เสื้อเหลือง กปปส อะไรไม่ได้เลย ดีกรีขึ้นทันทีก็พูดยาก เเต่มั้นใจว่าเค้าไม่ได้เป็นเสื้อเเดงเเบบรับเงินเเน่ๆ เพราะเค้ามีเงิน 

#16 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:19

ยกตัวอย่างในกระทู้นี้

http://webboard.seri...้ต้องการ/page-2

ท่านจะเห็นว่ามีเสื้อแดงโรคจิต ที่มัวแต่ copy กับ paste ซ้ำๆ

ซึ่งแสดงให้เห็นถึงสภาพจิตใจของเสื้อแดงดังกล่าวได้เป็นอย่างดี

กากลีมันมีปมด้อยครับไม่ว่าจะทำอะไรก็แพ้ซ้ำซากมันเลยเลิกแสดงความเห็นหันมาเอาดีทางก่อกวนอย่างเดียว

#17 นำ้ใบบัวบก

นำ้ใบบัวบก

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:21

ประชาธิป เตยยย กินได้  :D

#18 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:22

พวกเสื้อแดงนี้เป็นโรคจิต 2 โรคนี้ แบบถาวร รักษาไม่หาย ค่ะ

1. Democrat Party Phobia Syndrome

2. Abhisit Phobia Syndrome

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#19 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:23

ประชาธิป เตยยย กินได้  :D

ประชา ชิบ พาตาย :D

#20 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:24

พรรคประชาธิปไตยจ๋าถูกยุบไป 2 รอบ เพราะโกงเลือกตั้ง  :lol:

เชื่อไหมครับแดลแถวบ้านผมยังฝังหัวอยู่เลยว่าโดนกลั่นแกล้ง  ไม่เคยคิดกันเลยว่าพวกมันทำผิดกฏหมาย

#21 กรรมติดจรวด

กรรมติดจรวด

น้องเก่า

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:25

ถามความดียิ่งลักษณ์ มันบอก 300 15000 รถคันเเรก จำนำข้าว นั่งเถึยงกับมัน มันบอกเเต่ข้อดีคือ รายได้ต่อวันเพิ่มขึ้น รายได้ต่อเดือนเพิ่มขึ้น มีรถใช้ราคาถูก ขายข้าวได้ราคาเเพง พวกนี้สมาธิสั้นสุดๆ เวลาต้อนเข้าหน่อย เเม่งโมโห พวกเสื้อเเดงเป็นเบบนี้ตลอด

Edited by กรรมติดจรวด, 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:25.

#22 กรรมติดจรวด

กรรมติดจรวด

น้องเก่า

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:29

ประชาธิปไตย อย่างบ้านเราถ้าไอ้เเม้วยังอยู่ มีเเต่สร้างความฉิบหายให้ประเทศ 

คนมีความรู้มีเหตุมีผล คิดเป็นอะไรเป็น มีคุณธรรม 1 สิทธิ 1 เสียง >  มากกว่าคนที่ไม่มีความรู้ 1 สิทธิ 1 เสียง 

#23 Sand

Sand

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:32

แถวบ้านยายผม จังหวัดนึง หลอกล่อด้วยเงินครับ กองทุนหมู่บ้าน กองทุนนู้น กองทุนนี้ ไม่เลือกไม่ใช่พวกเสื้อแดง ไม่ให้กู้ ไม่ให้ตัง จึงไม่ต้องสงสัยทำไมคนต่างจังหวัดยังเลือกพท.และทักษิณ เพราะเอาเงินภาษีมาหลอกล่อว่าเป็นเงินทักษิณ ไอ้นี้มันฉลาด หลอกคนจนว่าเงินภาษีคือเงินมัน ทำให้คนต่างจังหวัดต้องเลือกละรักมันเพราะคิดว่าทักษิณให้เงินใช้

อย่างนี้ไม่เรียกฉลาด. แต่เรียว่าชั่วครับ. ชั่วทั้งคนให้ ชั่วทั้งคนรับ

#24 renton

renton

น้องเก่า

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:34

:lol:

Attached Images

#25 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:35

แค่อยากเล่าเรื่องอะไรสักเรื่องครับ

มีเพือนผมคนหนึ่งมันทำงานเป็น พนักงายขายสินค้าอ่ะครับ 

มันเป็นเสื้อแดงนะ มันบอกว่า คอยดู รบ ชุดนนี้จะทำให้คนไทยกินดีอยู่ดี ค่าแรง 300 ปตรี 15000 คอยดู

ผมก้อเถียงมันบอกว่า แล้วเ-มิง คอยดูว่า จะมีบริษัทเจ๋งระนาว ค่าแรง 300 คนจะตกงานเพียบ 

มันก้อไม่เชื่อผมนะ มันก้อเถียงเอา ๆ ว่า เ-มิงคอยดู

พอค่าแรง 300 มีผลแป๊ป เป็นไงละ บริษัททยอยเลิกจ้าง 

ถ้าใครอยากทำงาน ก้อทำได้ แต่ให้ค่าแรง 300 แต่ไม่มีโบนัส ไม่มีโอที 

แถมยังต้องทำงานล่วงเวลา ถ้าไม่ได้ยอดตามเป้าอีก ทำงานหนักขึ้น แต่ค่าแรง ถ้าเทียบของเดิมได้พอ ๆ กัน

ตอนนี้มันทั้งบ่น ทั้งด่า รบ ละ ว่า ใช้หัวอะไรคิดขึ้นค่าแรง 300 แถมของแพงขึ้น อะไร ๆ แพงขึ้น

ผมก้อย้อนมันว่า แล้วตอนนั้นเ-มิงเถียงกรูนี่ ว่า รบ จะทำให้ชีวิตเ-มิงดีขึ้น

ผมก้อบอกว่า เห็นไหมว่า ค่าแรงขึ้นที่ละนิดนะ มันไม่มีผลอะไรมาก แต่ถ้าถึงที่เดียว 100 กว่าบาท มันจะเป็นแบบนี้

จะสมน้ำหน้ามันก้อสงสารมันจริง ๆ ตอนนี้ ทั้งลูกทั้งเมีย มันลำบากกันไปหมด

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ปล. ดิมนิดหน่อยครับ

Edited by พอล คุง, 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:41.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#26 กรรมติดจรวด

กรรมติดจรวด

น้องเก่า

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:47

ไอ้เรื่องรถคันเเรกนี่ก็หนักนะครับ  เพราะจากที่ไม่มีรถ  ใช้จ่ายสบาย กิน เที่ยว สบายๆ เเต่มีรถ  ต้องจ่ายค่าผ่อน ค่าน้ำมัน ค่าประกัน ค่าพรบ เงินตรงนั้น 8000-14000 บาทเเทนที่จะเอาไปกระตุ้นเศรษฐกิจ เเต่ต้องเอาเข้าบริษัทรถ ปตท เเล้วโครงการรถคันเเรกมีกี่คัน เงินหายจากระบบ เดือนนึง เป็นหมื่นล้าน หายไปเข้า บริษัทรถ กับ ปตท หมด ค้า ขาย มันถึงลำบากไง คนไม่มีเงินจับจ่าย เเต่เหตุผลนี้ พวกเสื้อเเดงคิดไม่ได้หรอกฟันธง เเม่งโง่

#27 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:50

*
POPULAR

ผมไม่คิดว่าคนเสื้อแดง หรือโน้มเอียงไปทางแดงเป็นคนชั่วนะครับ

(แต่ถ้านับเพียงว่ามีทัศนคติทางการเมืองที่ชั่ว  ผมเห็นด้วย)

แต่เห็นด้วยว่าการเป็นฝ่ายสนับสนุนทักษิณนี่มันแสดงให้เห็นถึงปมในจิตใจบางอย่าง

เพื่อนผมคนนึงรวยมาก  ก็เลือกฝั่งทักษิณตลอด (แต่ไม่ได้ไปชุมนุม)

เหตุผลเพียงเพราะว่าเขาเคยมีเรื่องขัดใจกับนักการเมืองท้องถิ่นเลวๆคนนึงที่สังกัดพรรค ปชป.

อีกคนนึงเรวยมากเหมือนกัน  อยู่ในครอบครัวคนจีนซึ่งเกลียดทักษิณทั้งบ้าน

มันเป็นลูกคนสุดท้อง  ด้วยลักษณะนิสัยกบฎฉีกกรอบของมันก็เลยทำให้มันเป็นเสื้อแดง

โดนอาเตี่ย  อาม้าด่ายังไงก็ไม่หายครับ  คนมันมีปมอิจฉาพี่  อิจฉาพ่อ คิดว่าแม่ไม่รัก

สาเหตุของการสนับสนุนทักษิณมันมีร้อยแปดครับ  แต่ผมว่าการที่แดงมีจำนวนมาก

มันสะท้อนให้เห็นว่าสังคมไทยมีความพิกลพิการได้ชัดเจน

-เราบอกว่าเราเป็นเมืองพุทธ  แต่งานศพในวัดมีทั้งสุรายาเมา นั่งเล่นการพนันกันเป็นเรื่องเป็นราว

-เรารู้ว่าเจ้ามือหวยใต้ดินคือใคร  อยากแทงหวยก็แค่โทรศัพท์ง่ายๆ  แต่ตำรวจไม่รู้

-เราเรียกร้องอยากได้สื่อคุณภาพ  แต่สื่อที่ขายดีคือสื่อที่นำเสนอข่าวคนกราบเฮี่ยหรือสัตว์พิการขอเลขเด็ด 

ขูดต้นไม้ขอหวย  หมีแพนด้าพลิกตัว ฯลฯ

-เราเรียกร้องอยากได้รัฐบาลที่ไม่ทุจริต  แต่พอเลือกตั้งพรรคที่ทุจริตตั้งแต่นโยบาย

หัวหน้าพรรคก็ซุกหุ้น เลี่ยงภาษี หนีกฎหมาย กลับได้เป็นพรรคใหญ่สุด

เงื่อนไขทั้งหมดมันประหลาดครับ  คือคนไทยเราปากบอกว่าอยากได้อย่างนึง

แต่พอทำแล้วเจตนามันเป็นอีกอย่างนึง

มันเลวลงไปอย่างชนิดที่เรียกว่าเป็นคนละเรื่อง

ดังนั้นผมว่าถ้าประชาชนไทยยังมีคุณภาพเพียงเท่านี้   ประชาธิปไตยอาจไม่ใช่ทางออกของเราครับ

เพราะคนส่วนใหญ่เราไม่มีคุณภาพที่จะทำในสิ่งที่ถูกที่ควรตามครรลองได้  เราไม่ได้ชั่วหรอกแต่เราไม่มีวุฒิภาวะ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#28 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:14

แดงดีๆ ผมหาไ่ม่เจอนะครับ มีแต่พวกเลวๆ คนไม่เลวจะชอบคนโกงชาติ มันก็แปลกนะครับ 

#29 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:30

เสื้อแดงหลายคนมีพฤติกรรมต่อต้านสังคมอยู่แล้วครับ  ด้วยปมอะไรซักอย่างในชีวิต

แต่ทางนึงต้องยอมรับด้วยวาเพราะสังคมมันพิกล พิการ  จึงมีคนต่อต้านสังคมมากขนาดนี้

น่าเสียดาย  ความต้องการเปลี่ยนแปลงสังคมของพวกเค้า  เป็นไปในเชิงทำลายล้าง

มากกว่า  การเปลี่ยนผ่านอย่างสร้างสรร

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#30 SoloWingBank

SoloWingBank

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:59

เสื้อแดงหลายคนมีพฤติกรรมต่อต้านสังคมอยู่แล้วครับ  ด้วยปมอะไรซักอย่างในชีวิต

แต่ทางนึงต้องยอมรับด้วยวาเพราะสังคมมันพิกล พิการ  จึงมีคนต่อต้านสังคมมากขนาดนี้

น่าเสียดาย  ความต้องการเปลี่ยนแปลงสังคมของพวกเค้า  เป็นไปในเชิงทำลายล้าง

มากกว่า  การเปลี่ยนผ่านอย่างสร้างสรร

พวกมีปมน่ะครับ

ถ้าพวกมันมีความคิดประเทศไทยเจริญไปตั้งนานแล้ว

#31 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:06

คงหมายถึงพวกคนสอนหนังสือที่แม่นกฎหมายแต่เหมือนทำตัวเป็นทนายให้นักการเมือง 

Edited by อู๋ ฮานามิ, 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:07.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#32 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:11

เป็นพวกบิดเบือน กร่าง ถ่อย ไร้คุณภาพ งานไม่ทำ แบมือขอลูกเดียว ส่วนใหญ่หน้าตาจะบ่งบอกได้ ส่วนน้อยจะเป็นพวกแอ๊บกลาง ไม่กล้าแสดงออกตรงๆ ฉลาดหลอกใช้พวกเสื้อแดงด้วยกันให้เข้าไปทำการอันโหด***ม และแอบสะใจเมื่อเห็นผู้อื่นตายจากการกระทำที่ไม่สมเหตุสมผล

#33 ornnaka

ornnaka

น้องเก่า

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:05

เท่าที่เราเจอ จะขอกล่าวทั้งเคสที่เป็นเสื้อแดง และเกี่ยวโยงกับเสื้อแดงนะคะ

1.แดงฮาร์ดคอร์ทั้งในจอ-นอกจอ หยาบคาย ประทุษร้าย รับจ้างไปม๊อบ ซึ่งไม่มีค่าให้กล่าวถึง ไม่ว่าฐานะเขาจะยากดีมีจนก็ตาม

2.แดงมีอันจะกิน บางคนเป็นเจ้าของกิจการ หรือมีฐานะดี แต่เป็นเสื้อแดงก็มี เพราะเจอความเลวร้ายจากปชป.หรืออาจจะเห็นดีเห็นงามชื่นชมในตัวทักษิณ

3.คนที่บ้านเป็นเสื้อแดง เรามีเพื่อนที่อยู่กลุ่มนี้และสามารถคุยการเมืองกันได้ แม้จะไม่สามารถเห็นดีเห็นงามตรงกันได้ในทุกประเด็น แต่อย่างน้อยก็ฟังเราบ้าง บางคนไม่ใช่แดงเต็มตัว ไม่ใช่คนโง่ แต่ที่บ้านรับฟังสื่อเสื้อแดงหรือตัวเองก็รับสื่อเสื้อแดงด้วย พอเชื่อหรือเห็นดีเห็นงามในตัวบุคคลฝั่งนั้นก็จะกลายเป็นคนที่ถูกมองว่าเอียงแดงหรือแอ๊บแดงไป

(บางคนก็มีประนามเวลาเสื้อแดงทำรุนแรงเหมือนกัน แต่เนื่องจากรับสื่อฝั่งแดงมากกว่าเวลาคุยกันต้องเข้าใจเขาบ้าง)

4.คนที่บ้านเป็นเสื้อเหลืองหรือดูบลูสกาย แต่ตัวเองกบฏเป็นแดง มีอารมณ์ต่อต้านครอบครัว(ซึ่งไม่แน่ใจว่าเพราะการเมืองเรื่องเดียวหรือเหตุอื่นด้วย)และเข้าสู่ฝ่ายตรงข้ามแอนตี้สื่อที่ครอบครัวรับ

ในข้อ2-4 ถ้าไปตราหน้าเขาว่าถูกจ้าง เห็นแก่เงิน โง่ คือ จบ เพราะเขาไม่ใช่ประเภทนั้น กลายเป็นว่าแทนที่จะทำให้เขารับฟังเรื่องจากอีกฝ่ายบ้างกลับจะทำให้เขาแอนตี้ไปเลย ขอให้พึงระวังด้วย แต่ถ้าเป็นแบบข้อ1 อย่าไปสนใจให้เสียเวลา

Edited by ornnaka, 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:06.

#34 jimmydna95

jimmydna95

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:49

พวกโง่ก็อ้างประชาธิปไตย โดยที่ไม่รู้ว่าคืออะไร บางทีก็คิดว่าการเลือกตั้งก็คือประชาธิปไตย ทั้งๆที่มันคนละอย่างกัน

#35 silence

silence

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:54

อีกหนึ่งที่เหมือนจะไม่เแดงค่ะ  พวก  "กระบือลั่น"  พวกนี้จะรู้สึกเท่ คิดว่าตัวเองเป็นพวกก้าวหน้า ล้ำสมัย พวกนี้จะเข้าข้างเสื้อแดง และเกลียดปชป.ค่ะ

10403293_1426562117609834_23021669286491

#36 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:06

ผมกล้าพูดได้เลยนะครับว่าคนที่เป็นคนเสื้อเเดงกว่า 50 % หัวรุนเเรง เเละ มีปมด้อยอะไรซักอย่าง

ไม่ก็พวกติดยา ขี้คุก และ ขาดศีลธรรม

สอนควายให้ไถ่นา ยังง่ายกว่าสอนควายแดงให้เลิกรักทักษิณ

#37 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:08

ผมอยากรู้มากกว่า ว่าสภาพจิตใจเป็นยังไงถึงไม่กล้าบอกว่าตัวเองเป็นเสื้อแดง  :P

It's us against the world

#38 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:12

รากหญ้าชอบไอ้เหลี่ยมก็พอเข้าใจ แต่คนมีฐานะและมีการศึกษานี่สิ

แต่คนไม่ใช่รากหญ้าที่ชอบไอ้เหลี่ยมก็จะมีลักษณะเฉพาะของเค้านะ

เวลาผมเจอใครแล้วรู้สึกมีอะไรแปลกๆเกี่ยวกับคนคนนี้แต่ก็ชี้ชัดลงไปไม่ได้ หลายคนในนั้นผมรู้ทีหลังว่าเป็นเสื้อแดง

เดี๋ยวนี้เจอคนมีฐานะมีการศึกษาที่ผมรู้สึกว่ามีอะไรตะขิดตะขวงใจ ผมจะสันนิษฐานไว้ก่อนว่าเป็นเสื้อแดง

ส่วนใหญ่ไม่ผิดแฮะ 

#39 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:22

ถ้าไม่ใช่คนพิเศษ คงไม่ใช่คนเสื้อแดง

สกิลต้องถึงพร้อมด้วย แปลงได้ทุกสี ปลิ้นได้ทุกทาง โกหกได้แม้แต่ตัวเอง

ที่สำคัญที่สุด "ต้องหน้าด้าน ถึงจะเอาชนะปราชญ์ได้ทั้งสิบทิศ"

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน