Jump to content

- - - - -

กปปส. ครับมาผิดทางแล้วครับ

การเมือง กาสรแดงใส่สูท

• Please log in to reply
179 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Sys_Secure

Sys_Secure

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 04:58

การผลักกลุ่มคนที่จะไปเลือกตั้งให้เป็นเสื้อแดง แบบนี้มันขุดหลุมฝังตัวเองชัดๆ
ส่วนตัวผมเองเป็นเสื้อแดงอยู่แล้วไม่ต้องผลัก จะเห็นได้ว่าวันนี้ผมได้เพื่อนมาเยอะเลย จากคนกลางๆแค่ต้องการจะไปเลือกตั้งกลายเป็นว่าต้องเป็นเสื้อแดง ต้องขอบคุณ กปปส มา ณ ที่นี้จริงจริง

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 05:00

gladiator 1.jpg

#3 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 05:15

*
POPULAR

ต่อให้ไม่ผลัก เสื้อแดงก็คือเสื้อแดง. พวกไทยเฉยก็คือไทยเฉย.

เพราะข้อมูลความชั่วของทักษิณมันชัดและมากมาย. ถ้าเสื้อแดงมันสำเหนียก. ไทยเฉยมันสนใจ ป่านนี้ไอ้แม้วมันตายไปจากเมืองไทยไปนานแล้ว

Edited by วิท, 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 05:18.

#4 seatpost

seatpost

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 05:20

ใช่ครับ กปปส มาผิดทางแล้วครับ

#5 cyberbob39

cyberbob39

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 05:58

ผมคนนึงหละ กลายเป็นควาย กลายเป็นแดง แค่คิดต่างจากพวกเค้า

คิดต่าง ไม่ใช้ว่าจะเป็นแดงทุกคน

#6 CPU

CPU

น้องเก่า

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 06:48

ใครพอมีรูปหรือคลิปก่อนที่จะเกิดเหตุการณ์นี้บ้าง เข้าใจว่าเสื้อน้ำเงินคงจะไปกวน การด์เค้ามากๆ เช่นด่าทออย่างรุนแรง จนทำให้ทนไม่ไหว 

#7 istyle

istyle

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 06:51

ผลักได้ครับ

จะลดชั้น sys_secure ลงไปเหลือ เจ้าพระยาหน้าตาดี หรือ googee

-_-

#8 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 06:54

มันส่งลูก-รับลูก กันดีเนอะ

เก่ง+มีความรู้ขนาดนี้ ก็เดินไปบอกที่เวที กปปส. เลยดิ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#9 GKTH

GKTH

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 06:55

ผลักตอนไหนฮะ?
ผมว่าคนสนับสนุน กปปส. ก็มีสิทธิเลือกตั้งนะ และจุดนี้ถือว่าเห็นต่างกันแต่ก็สนับสนุนเหมือนเดิม

มโนไปเองป่ะครับว่า กปปส. ผลักแล้วแดงมากขึ้นอ่ะ ?

#10 poonny

poonny

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:07

ถ้าอุดมการณ์มันเปลี่ยนได้แค่วันเดียวอย่างที่ จขกท ว่าไว้ ..

ก็คงจะดูถูกได้แต่ ควายแฝงร่างมนุษย์อยู่เท่านั้นแหละคับ

เพราะมนุษย์ทั่วไปเค้าต้องไตร่ตรองอะไรหลายๆอย่างก่อนจะ "เปลี่ยน" เสมอๆคับ 

555+

#11 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:22

ตัวอย่างความสุภาพ

คนที่เขาเดินมาเฉยๆ แบบคลิปนี้ แล้วเป็นผู้หญิงด้วย

และอันนี้

Edited by กีรเต้, 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:23.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#12 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:23

และ

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#13 seatpost

seatpost

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:30

คนที่เขาเดินมาเฉยๆ แบบคลิปนี้ แล้วเป็นผู้หญิงด้วย

และอันนี้

ว่าคนอื่นทำไม่ดี ไม่เหมาะสม แต่ตนเองก็ทำเลวไปด้วย แล้วจะมาคิดปฎิรูปอะไรครับ

#14 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:33

การผลักกลุ่มคนที่จะไปเลือกตั้งให้เป็นเสื้อแดง แบบนี้มันขุดหลุมฝังตัวเองชัดๆ
ส่วนตัวผมเองเป็นเสื้อแดงอยู่แล้วไม่ต้องผลัก จะเห็นได้ว่าวันนี้ผมได้เพื่อนมาเยอะเลย จากคนกลางๆแค่ต้องการจะไปเลือกตั้งกลายเป็นว่าต้องเป็นเสื้อแดง ต้องขอบคุณ กปปส มา ณ ที่นี้จริงจริง

เห็นหญิงใส่ชุดขาวสวมแว่นดำก้มลงกราบผอ.เลือกตั้งเขตสายไหมแล้ว จำได้เลย ว่าพวกนี้เคยเห็นที่ไหน :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

พวกนี้ทำเหมือนเหมือนถูกยิงเลย ดิ้นพล่านไปเลย ผอ.บอกว่า "คุณยังไม่เสียชีวิตสิทธิ์ครับ" อีนี่ยังพล่านไปได้อีก

กกต.น่าจะบอกว่าไปถามอีปูซิว่าทำไมอยากให้เป็นแบบนี้

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#15 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:34

ผมว่าภาพนี้จัดฉากครับ

เพราะคนถ่ายอยู่ในกลุ่มที่ทำร้ายคนเสื้อน้ำเงิน

ทำเองถ่ายเองประจานตัวเองเป็นเรื่องแปลกครับ

ลองตรวจสอบบุคคลในภาพ เช็คประวัติดูก็น่าจะรู้ความจริง

เห็นภาพลักษณะนี้ต้องรอบครอบหน่อยครับ  ตอนนี้ความลวงมันเยอะกว่าความจริง

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#16 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:38

และอันนี้

ว่าคนอื่นทำไม่ดี ไม่เหมาะสม แต่ตนเองก็ทำเลวไปด้วย แล้วจะมาคิดปฎิรูปอะไรครับ

จะมีใครตายลงไหมหากไม่ได้เลือกตั้งในตอนนี้ แต่ตอนนี้มีคนตายลงแล้วเพราะความอยากเลือกตั้ง แล้วจะเลือกตั้งตอนนี้เพื่ออะไร ลองคิดดู :angry:

#17 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:41

เห็นช่องสามบอกว่า มีตำรวจนอกเครื่องแบบ โดนทำร้าย ใช่คนนี้หรือเปล่า แถมโดนแย่งปืนด้วย

ผมคนนึงหละ กลายเป็นควาย กลายเป็นแดง แค่คิดต่างจากพวกเค้า

ช่วงที่ตรังเริ่มมีกปปส.ตรัง เห็นมีแกนนำคนหนึ่งออกมาโวยวายกับฟรีทีวี ว่าทางกปปส.ส่วนกลางไม่สนับสนุนตนเป็นกปปส.ตรัง เลยพาพวกเลิกเวทีคู่ขนานกับราชดำเนินที่ตรังไป เคยได้ยินข่าวนี้ไหม ไม่รู้ว่าคนนั้นชื่ออะไร ตอนนี้กลายเป็นเสื้อแดงไปหรือยัง ทางกปปส.ตรังเลือกกันเองไม่ใช่หรือ ทำไมไปเกี่ยวกับกปปส.ส่วนกลางด้วยล่ะ

"ม็อบนกหวีด จ.ตรัง" สุดทนแฉ "กปปส.ส่วนกลาง" ยัดใส้รายชื่อแกนนำเก๊ ประกาศเลิกวงแยกทาง

นายปรีดิ์ปราโมทย์  เลิศวราภัชร แกนนำคณะกรรมการประชาชนเพื่อการเปลี่ยนแปลงประเทศไทยให้เป็นประชาธิปไตยที่สมบูรณ์ อันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข หรือ กปปส. จังหวัดตรัง จำนวน 9 คน ได้ประกาศถอนตัวจากการเป็นแกนนำ หลังส่งรายชื่อให้ กปปส.ส่วนกลางประกาศรับรองการทำงาน แต่กลับถูกนักการเมืองแทรกแซง ด้วยการตั้งคนของ กปปส.ส่วนกลาง ซึ่งเป็นใครก็ไม่รู้ ยัดไส้เข้าไปเป็นตัวแทนในนามจังหวัดตรัง   โดยแกนนำระบุว่า ตนอุตส่าชุมนุมยืดเยื้อปิดหน้าศาลากลางจังหวัดตรัง มาตั้งแต่วันที่ 30 ตุลาคม  จนถึงปัจจุบัน แต่กลับไม่ได้รับความสนใจจาก กปปส. ส่วนกลาง ไม่มาดูแลค่าใช้จ่าย ไม่มาส่งความช่วยเหลือ มีแต่มาขอให้พาคนขึ้นไปชุมนุมกรุงเทพ  พอส่งรายชื่อขึ้นไปก็โดนสับเปลี่ยนรายชื่อทั้งหมด  จึงรู้สึกว่าโดนหลอกลวง จึงประกาศถอนตัวเลิกเป็น กปปส. นับตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป  

Edited by Stargate-1, 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:39.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#18 seatpost

seatpost

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:47

จะมีใครตายลงไหมหากไม่ได้เลือกตั้งในตอนนี้ แต่ตอนนี้มีคนตายลงแล้วเพราะความอยากเลือกตั้ง แล้วจะเลือกตั้งตอนนี้เพื่ออะไร ลองคิดดู :angry:

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตครับ

กรณีที่สูญเสียครั้งนี้ที่แท้พราะความอยากเลือกตั้ง หรือเพราะความไม่อยากเลือกตั้งครับ

#19 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:54

และอันนี้

ว่าคนอื่นทำไม่ดี ไม่เหมาะสม แต่ตนเองก็ทำเลวมาก่อน แล้วจะมาว่าชาวบ้านเขาทำไมครับ

Edited by กีรเต้, 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:54.

#20 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:58

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตครับ

กรณีที่สูญเสียครั้งนี้ที่แท้พราะความอยากเลือกตั้ง หรือเพราะความไม่อยากเลือกตั้งครับ

ไม่เกี่ยวเลย หมอระวีบอกว่ากปท.ออกมาจากเขตเลือกตั้งในวัดศรีเอี่ยมแล้ว เจอเสื้อแดง จึงเลี้ยวรถ ไม่เข้าไปปะทะ  กลับโดนยิงบริเวณถนนใหญ่แถวบางนา ไม่ได้ดูคลิปหรือ  มันดักทำร้าย เหมือนวางแผนทำร้ายแกนนำไว้ล่วงหน้า คาดว่ายิงมาจากที่สูง บนไปล่าง หรือ จากล่างไปบน เพราะดูจากรูที่หมวกที่ถูกยิง เป็นแนวเฉียง คืนนี้ทางกปปส.จะชี้แจงแผนร้ายนี้    ที่คปท.ก็จับหญิงแก่ชาวเขมรได้ ยอมรับว่า ถูกจ้างมาหาข่าว สอดคล้องกับ ที่หน่วยซีลบอกไว้ว่ามีเขมรเข้ามา 10 รถตู้ และมีการพบพาสปอร์ตกับเงินเขมรในรถตำรวจที่สนามกีฬาไทย-ญี่ปุ่น

Edited by Stargate-1, 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:02.

#21 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:08

จะด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ แต่ถามว่าจะเลือกตั้งตอนนี้ไปทำไม เลือกตั้งไปแล้วมีประโยชน์อะไรในภาวะการณ์แบบนี้ ลองบอกมา

#22 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:09

แปลกนะ เสื้อแดง เสื้อขาว ไม่มีใครบาดเจ้บ ล้มตายเลย ซักคน เก่งจริงๆ ชายชุดดำก็เก่งจริงๆ ยิงแม่นสุดๆ

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#23 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:13

กปปส มาผิดทางรึเปล่าไม่แน่ใจ แต่มีตัวเงินตัวทองหลงมาผิดบอร์ดอยู่อย่างสม่ำเสมอครับ

#24 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:35

กปปส.ผิดทาง แต่ทำไมคนที่บอกว่าเดินถูกทางออกมาดิ้นพราดๆ

#25 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:45

พวกคนกลางน่ะ มันไม่มีหรอก มีแต่พวกควายแดงที่่เงี่ยนจะไปเลือกตั้ง โดยต้องการจะให้อีขี้โกงชาติ เข้ามาเป็นรัฐบาลต่อ แม้ว่าจะโกงไปสักเท่าใด แค่มันโปรยเศษเงินให้มันก็เอาแล้ว ขี้ข้าหมารับใช้ตระกูลชินมันเลยดิ้นพล่านเงี่ยนจะเลือกตั้งให้ได้ 

#26 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:45

แหม่ครัช

ไอ้ภาพคนที่โดนเอาปืนขู่ให้อยู่นิ่งๆ

แล้วโดนรุมทุบตีด้วยธงชาติ

มันไม่เกิดขึ้นรึไงครับ

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#27 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:53

กปปส.มาทางผิดก็ดีแล้วนี่ครับ ปล่อยเค้าไปเถอะอย่าไปเศือกเรื่องของเขาเลย

ส่วนจขกท.ไปถูกทางกลางไข่แม้วแล้วก็ยินดีด้วย ผมก็ปล่อยคุณไปเหมือนกัน ไม่เคยคิดไปเศือกเรื่องของคุณ

อย่าลืมท่อง มโน สามจบนะฮ๊าาา.. :D  :D  :D 

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#28 jimmydna95

jimmydna95

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:04

เสื้อแดงครับกลับใจเถอะครับอย่าไปสนับสนุนคนโกงเลยครับ วันนี้ผมได้เพื่อนมาเป็นล้านเลยครับ อยากจะปฏิรูปก่อนเลือกตั้งก็มีพวกชอบลากตั้ง ทั้งทั้งที่ไม่ได้คนดีมาแน่นอน

Edited by jimmydna95, 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:10.

#29 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:05

คือความจริง

ต้องเดินไปอีกนิดนึงถึงจะรู้ว่ามาผิดทางจริงรึเปล่า

:P  :P  :P

#30 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:05

และอันนี้

เรื่องราวมันเป็นยังไงทราบไหมครับ  ผมหวังว่าคุณ คงไม่ใช่พวกสักแต่โพส แต่ไม่มีสมองแยกแยะอะไรไม่ได้เลย

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#31 โคนัน

โคนัน

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:06

ผมเรียนแบบนี้ อยากให้พี่น้องเสื้อแดง ยิ่งที่เป็นพ่อค้าแม่ค้า ร้านค้า แท็กซี่ มอไซด์รับจ้าง ช่วยกันติดธงเสื้อแดงฮ่ะ 

ผมอยากรู้เหมือนกัน ถ้าทำแบบนี้ คนกลาง จะเลือกใช้บริการไหม ถ้าแน่จริงว่า ตอนนี้คงกลางไปอยู่ฝั่งเสื้อแดงหมดแล้ว     

แน่จริงเปล่าไอ้น้อง 

#32 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:12

แหม....นึกว่าเสื้อแดงในนี้สูญพันธุ์ กลายเป็นเสื้อขาวฝั่งธรรมะไปโม้ด

แต่ยังดี........ที่ยังมีเหลืออยู่บ้าง 555 :lol:

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#33 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:12

ถ้าดูเฉพาะภาพนี้ น่าจะจัดฉากครับ  ดูสายตา ท่าทาง เหมือนการแสดงมากกว่า

เหมือนเด็กเล่นขายของ

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#34 โลโมติ้ว

โลโมติ้ว

น้องเก่า

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:14

กปปส.มีพระคุณกับคุณก็อย่าเนรคุณแล้วกัน

ถ้ามั่นใจว่าเสื้อแดงเพิ่มขึ้น ก็อย่างที่คุณโคนันบอกเลย กล้าๆหน่อย

Edited by โลโมติ้ว, 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:15.

#35 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:15

แล้วการที่เราคิดต่างจากพวกเสื้อแดง  เราต้องเป็นสลิ่มหรือแมงสาปใช่ไหม

ผมว่าคุณไปมองที่เนื้อหาสาระของการคิดต่างหน่อยดีมั๊ย  มีหลายๆครั้งที่

พวกคิดต่างมักอ้างชุดความคิดของพวกเสื้อแดง มองประชาธิปไตยเป็นแค่

พิธีการ  ในหลายๆครั้งพวกเหล่านั้น อ้างหลักเหตุผลข้อมูลที่ไม่สอดคล้อง

กับความเป็นจริง  ผมว่า กปปส มาถูกทางแล้วหละ พวกเสื้อแดงต่างหากที่

จะต้องเสียใจในวันข้างหน้า  อ้อ ถ้าคิดจะแยกประเทศละก็ไปได้เลย เช่าเกาะกง

สัก 99 ปี หรือขอแบ่งเกาะสแปรดลีย์ก็ได้ แต่อย่าได้หวังแยกดินแดนเลย

พวกเราพอใจที่จะอยู่กับประชาธิปไตยที่มีราชาปราชญ์เป็นประมุข ดีกว่าที่

ต้องอยู่กับพวกประชาธิปไตยจอมปลอมทุนสามานย์อย่างไอ้พวกทักขี้หนักแผ่นดิน รู้ไว้ด้วย

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#36 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:21

ถ้าดูเฉพาะภาพนี้ น่าจะจัดฉากครับ  ดูสายตา ท่าทาง เหมือนการแสดงมากกว่า

นึกว่าดิฉันคิดคนเดียวซะอีกค่ะ หน้าตาแบบว่าเหมือนเล่นละครปาหี่เลย

#37 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:30

นึกว่าดิฉันคิดคนเดียวซะอีกค่ะ หน้าตาแบบว่าเหมือนเล่นละครปาหี่เลย

คิดว่าน่าจะเป็นการแสดงแบบ Over acting ครับ

ดูมือที่รุมชี้ทางด้านขวาแล้ว มันดูเหมือนจงใจยังไงไม่รู้

ส่วนสถานที่ ก็น่าจะทำแบบแอบๆ เลยมีภาพพื้นหลังเป็นเหมือนโกดังเก็บของที่ไหนสักแห่ง

Edited by MuuSang, 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:31.

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#38 Sys_Secure

Sys_Secure

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:42

สวัสดีครับทุกท่านผมพึ่งได้กลับเข้ามาอ่าน ก่อนอื่นต้องขอบคุณทุกๆท่านที่แสดงความคิดเห็นกันมา ผมมีเรื่องอยากชี้แจงในสองสามประเด็นครับ

ประเด็นที่1:ความถ่อยของแดง

เนื่องจากมีมีสมาชิกหลายๆท่านโพสคลิปชุดความถ่อยของแดง ให้ดูกันตาเปียกตาแฉะกันเลยทีเดียว แต่สิ่งที่แดงทำไม่เคยมีสักครั้งที่จะทำให้คนต้องปีนรั้วไปเลือก ไม่เคยเลยที่จะ*ขัดขวางมิให้มีการเลือกตั้ง .  . . หรือแม้แต่แนวทางของเหลืองที่ผ่านจะชั่วจะเลวยังไงก็พอฟัดพอเหวี่ยงกับแดงไม่เคยมีมีสักครั้งที่ขัดขวางการเลือกตั้ง อย่างมากก็แค่ NO vote ก็เป็นสิทธิที่เค้าพึงกระทำได้ตามรัฐธรรมนูญ

ประเด็นที่2: คนกลางไม่มีอีกแล้ว

ไช่ครับคนกลางไม่มีอีกแล้วในทางการเมืองซึ่งผมเห็นด้วย แต่อย่าลืมว่าสังคมของเรายังมีคนที่ไม่สนใจการเมืองอีกเยอะ ซึ่งเขาเหล่านี้ถึงเวลาก็ออกไปใช้สิทธิเลือกตั้งเหมือนกัน ไม่ไช่เพราะมันเป็ฯสิทธิของเค้าแต่มันเป็นหน้าที่ที่พลเมืองต้องกระทำมีบัญญัติในรัฐธรรมนูญชัดเจน  และเมื่อท่านเหมารวมไปว่าประชาชนคนกลางเหล่านี้คือแค่เศษมนุษย์มันจะเกิดอะไรขึ้นกับพันธมิตรของท่านจงพิจจารณาเอง

บทสรุป

สิ่งเหล่านี้เหละครับที่ย้ำชัดเลยว่า กปปส. กำลังมาผิดทาง สิ่งที่ทำอยู่นี้ไม่ไช่แนวทางที่จะหยุดระบอบทักษิณ แต่เป็นเชื้อเพลิงที่จะทำให้ระบอบทักษิณเจริญสว่างโชติช่วงชัชวาลขึ้นไป ขึ้นไปอีก . . . .  จึงขอย้ำชัดๆอีกครั้งว่า กปปส. กำลังเดินผิดทางชัดเจน

* เปิดพจนานุกรมให้ดูชัดๆอีกทีกับความหมายของคำว่า ขัดขวาง  เผื่อหลายๆท่านยังตีความภาษาไทยไม่แตก

พจนานุกรมฉบับราชบัณฑิตยสถาน พ.ศ. ๒๕๔๒ 

ขัดขวาง

ก. ทําให้ไม่สะดวก, ทําให้ติดขัด.

ตัวอย่าง: กลุ่มกปปส.ขัดขวางมิให้มีการเลือกตั้ง

ความหมาย: กลุ่มกปปส.ทําให้ไม่สะดวก, ทําให้ติดขัด.มิให้มีการเลือกตั้ง

#39 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:43

เสียใจ!!!!

บนความ "เห็นด้วย" ในสิ่งที่เกิดขึ้น มรึงเอาความเห็นที่มาจาก "ส่วนไหน" ของมรึงคิดว่ะ

ถ้าเสียใจ แล้วมึงยก "กรณี" มา โดยการมีการ "ใช้อาวุธ" หรือ "การฆ่า" กัน มา "ถาม"

มึงก็ไม่ใช่ "คน" แล้ว .....  :angry: 

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#40 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:19

ไปกวนตีนอะไรเขาหล่ะ ในมือถือโทรศัพท์อีก ไปยั่วยุเขาเองนะ หน้าดูกวนตีนมาก

#41 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:21

ไม่หรอก คุณอ่ะ แดงตั้งแต่แรกแล้วครับ
พวกผมคิดต่างจากพวกคุณถึงกับต้องเอาปืนมายิงเลยเหรอครับ

#42 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:22

สวัสดี ครับทุกท่านผมพึ่งได้กลับเข้ามาอ่าน ก่อนอื่นต้องขอบคุณทุกๆท่านที่แสดงความคิดเห็นกันมา ผมมีเรื่องอยากชี้แจงในสองสามประเด็นครับ

ประเด็นที่1:ความถ่อยของแดง

เนื่อง จากมีมีสมาชิกหลายๆท่านโพสคลิปชุดความถ่อยของแดง ให้ดูกันตาเปียกตาแฉะกันเลยทีเดียว แต่สิ่งที่แดงทำไม่เคยมีสักครั้งที่จะทำให้คนต้องปีนรั้วไปเลือก ไม่เคยเลยที่จะ*ขัดขวางมิให้มีการเลือกตั้ง .  . . หรือแม้แต่แนวทางของเหลืองที่ผ่านจะชั่วจะเลวยังไงก็พอฟัดพอเหวี่ยงกับแดง ไม่เคยมีมีสักครั้งที่ขัดขวางการเลือกตั้ง อย่างมากก็แค่ NO vote ก็เป็นสิทธิที่เค้าพึงกระทำได้ตามรัฐธรรมนูญ

ประเด็นที่2: คนกลางไม่มีอีกแล้ว

ไช่ ครับคนกลางไม่มีอีกแล้วในทางการเมืองซึ่งผมเห็นด้วย แต่อย่าลืมว่าสังคมของเรายังมีคนที่ไม่สนใจการเมืองอีกเยอะ ซึ่งเขาเหล่านี้ถึงเวลาก็ออกไปใช้สิทธิเลือกตั้งเหมือนกัน ไม่ไช่เพราะมันเป็ฯสิทธิของเค้าแต่มันเป็นหน้าที่ที่พลเมือง ต้องกระทำมีบัญญัติในรัฐธรรมนูญชัดเจน  และเมื่อท่านเหมารวมไปว่าประชาชนคนกลางเหล่านี้คือแค่เศษมนุษย์มันจะเกิด อะไรขึ้นกับพันธมิตรของท่านจงพิจจารณาเอง

บทสรุป

สิ่ง เหล่านี้เหละครับที่ย้ำชัดเลยว่า กปปส. กำลังมาผิดทาง สิ่งที่ทำอยู่นี้ไม่ไช่แนวทางที่จะหยุดระบอบทักษิณ แต่เป็นเชื้อเพลิงที่จะทำให้ระบอบทักษิณเจริญสว่างโชติช่วงชัชวาลขึ้นไป ขึ้นไปอีก . . . .  จึงขอย้ำชัดๆอีกครั้งว่า กปปส. กำลังเดินผิดทางชัดเจน

* เปิดพจนานุกรมให้ดูชัดๆอีกทีกับความหมายของคำว่า ขัดขวาง  เผื่อหลายๆท่านยังตีความภาษาไทยไม่แตก

พจนานุกรมฉบับราชบัณฑิตยสถาน พ.ศ. ๒๕๔๒ 

ขัดขวาง

ก. ทําให้ไม่สะดวก, ทําให้ติดขัด.

ตัวอย่าง: กลุ่มกปปส.ขัดขวางมิให้มีการเลือกตั้ง

ความหมาย: กลุ่มกปปส.ทําให้ไม่สะดวก, ทําให้ติดขัด.มิให้มีการเลือกตั้ง

ครื้นเครงในกะลา มันเป็นเยี่ยงนี้เองน่ะนะ ... <_<

Edited by kritz, 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:24.

#43 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:23

ถ้าเปลี่ยนเป็นเสื้อแดงได้ในวันเดียว ก็เหมาะกับการเป็นเสื้อแดงแล้วครับ  ^_^

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#44 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:25

และอันนี้

ตัวเองทำชั่วมาก่อนจะไปว่าอะไรเขาครับ
คิดแบบคุณนะเหรอจะปฏิรูป

#45 เมือกมั่ง

เมือกมั่ง

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:29

คิดว่าน่าจะเป็นการแสดงแบบ Over acting ครับ

ดูมือที่รุมชี้ทางด้านขวาแล้ว มันดูเหมือนจงใจยังไงไม่รู้

ส่วนสถานที่ ก็น่าจะทำแบบแอบๆ เลยมีภาพพื้นหลังเป็นเหมือนโกดังเก็บของที่ไหนสักแห่ง

Edited by เมือกมั่ง, 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:30.

ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วย นะ คร่าาาาา

#46 seatpost

seatpost

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:33

<blockquote class='ipsBlockquote' data-author="MuuSang" data-cid="1031215" data-time="1390789810">MuuSang, on 27 Jan 2014 - 09:30, said:<p><blockquote class='ipsBlockquote' data-author="คนไทยไม่ขายชาติ" data-cid="1031207" data-time="1390789263">คนไทยไม่ขายชาติ, on 27 Jan 2014 - 09:21, said:<p><blockquote class='ipsBlockquote' data-author="MuuSang" data-cid="1031197" data-time="1390788768">MuuSang, on 27 Jan 2014 - 09:12, said:<p>

#47 seatpost

seatpost

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:36

เป็นภาพของประชาชนผู้มาใช้สิทธิท่านเดียวกันกับภาพบน และเป็นเหตุการณ์จริฃครับ

#48 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:38

คนกลาง ไทยอดทน ไทยเฉย ... คือกลุ่มคนที่ประกาศตัวเองไว้ว่า ไม่สนใจการเมือง นักการเมืองก็ชั่วเหมือนกันหมด อยากแค่ทำมาหากินมีชีวิตปกติสุข ไม่เคยเลือกใคร 

เมื่อเป็นแบบนั้นแล้ว คนกลุ่มนี้จะดันทุรังไปเลือกตั้ง เพื่อกาโหวตโน หรือทำบัตรเสียให้ได้เชียวหรือครับ ??? 

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#49 เมือกมั่ง

เมือกมั่ง

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:42

คนกลาง ไทยอดทน ไทยเฉย ... คือกลุ่มคนที่ประกาศตัวเองไว้ว่า ไม่สนใจการเมือง นักการเมืองก็ชั่วเหมือนกันหมด อยากแค่ทำมาหากินมีชีวิตปกติสุข ไม่เคยเลือกใคร 

เมื่อเป็นแบบนั้นแล้ว คนกลุ่มนี้จะดันทุรังไปเลือกตั้ง เพื่อกาโหวตโน หรือทำบัตรเสียให้ได้เชียวหรือครับ ??? 

ความในใจ คนกลุ่มนี้ เป็นอย่างไร เรื่องของ เขา คร่า

ปัจเจกชนนี้ คร่า

ที่สำคัญ เขามีสิทธิ์ เลือกตั้ง 

ขัดขวางเขาทำไม คร้าาาาา

Edited by เมือกมั่ง, 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:42.

ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วย นะ คร่าาาาา

#50 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:42

รูปบนเป็นรูปตำรวจนอกเครื่องแบบตามสรยวยบอกใช่ไหม แต่รูปล่างที่มีไม้น่าจะเป็นอีกกลุ่มหนึ่งที่โดน ส่วนที่เขียนว่าม็อบประชาธิปัตย์นั้น ไอ้พวกเจเจ สาธร มันเขียนขึ้นเอง โดยพยายามโยงไปปชป.ให้ได้ ไม่เกี่ยวกันเลย Democracy เป็นการกล่าวถึงพวกประชาธิปไตย ของสือ่ขายตัวต่างชาติ มันบิดเบือนว่าประชาธิปไตย คือ การเลือกตั้ง

ความในใจ คนกลุ่มนี้ เป็นอย่างไร เรื่องของ เขา คร่า

ปัจเจกชนนี้ คร่า

ที่สำคัญ เขามีสิทธิ์ เลือกตั้ง 

ขัดขวางเขาทำไม คร้าาาาา

รู้อยู่แล้วว่าศาลรัฐธรรมนูญตัดสินแล้วว่า ให้ไปประกาศเลือกตั้งกันใหม่ได้ ต้องเลือกตั้งกันใหม่อยู่แล้ว แต่ยังมีการโฆษณาให้ไปกันอีก ถ้าไม่เลื่อนก็คอยดูแล้วกัน ทางคุณอภิสิทธิ์ ให้สัมภาษณ์ไว้ว่าจะฟ้องครม.ทั้งคณะ เพราะเป็นโมฆะตั้งแต่แรกแล้ว

Edited by Stargate-1, 27 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:49.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน