Jump to content

- - - - -

วันที่ 2 กพ.ถ้าออกไปเลือกตั้งเจอกลุ่มคนขัดขวางไม่ให้ใช้สิทธิ์จะทำยังไงดี ?

• Please log in to reply
41 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:22

วันเลือกตั้งใกล้เข้ามาทุกที จะทำไงดีครับตามหัวข้อกระทู้..

:angry:  :(

#2 noslipme

noslipme

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:27

กลับบ้านดิ หรือไม่ก็ไปเที่ยวต่อเลย 

หรืออยากจะเลือกจนตัวสั่นก็ฝ่าดงTeenเข้าไป

ส่วนผม ไม่ได้เลือกก็ไม่เห็นตาย เผลอๆเห้นท่าทางมันจะวุ่นๆ

ก็ไม่ไปเสียเลย หาอะไรไปทำให้สบายใจดีกว่า

#3 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:31

วันที่ 2 กพ.ถ้าออกไปเลือกตั้งเจอกลุ่มคนขัดขวางไม่ให้ใช้สิทธิ์จะทำยังไงดี ?

โดย love u, วันนี้, 10:22

วันที่ 2 กพ.เห็นด้วยไหมครับกับพวกที่จะออกมาขัดขวางการเลือกตั้ง..?
โดย love u, เมื่อวาน, 09:05

Edited by Stargate-1, 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:32.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#4 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:33

เจตนากระทู้ชัดเจนแล้ว

ไม่ต้องตอบก็ได้

#5 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:43

ถามอะไร ไร้สาระ ถ้าคุณมีความประสงค์จะใช้สิทธิ์ แต่ถูกขัดขวางการใช้สิทธิ์ลงคะแนน คุณก็ต้องไปแจ้งเจ้าหน้าที่ให้มาจัดการครับ
หากคุณลงมือกระทำเป็นอย่างอื่น ก็จะเข้าหมวดกฏหมายลักษณะอื่นๆ
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#6 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:45

ยิงแม่มเลย บังอาจขัดขวางกระบวนการประชาทิปไตย  หรือแบบเบาๆจุดเทียนจิ้มตาก็ได้

#7 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:46

ฆ่าพวกขัดขวางการเลือกตั้งไม่บาปครับ จัดการมันเลย  :angry:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#8 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:51

วันที่ 2 กพ.ถ้าออกไปเลือกตั้งเจอกลุ่มคนขัดขวางไม่ให้ใช้สิทธิ์จะทำยังไงดี ?...

อย่าไปยอมครับ ผูกคอตายประท้วงเพื่อประชาธิปไตยไปเลยครับ..... :D :D :D

#9 TypeYourMind

TypeYourMind

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:53

ก็ลงไปดิ้นที่พื้น ร้องไห้ กระจองงอแง เหมือนเด็กไม่ได้ของเล่นดูสิ เผื่อบางที กปปส. หรือคนค้านการเลือกตั้งจะอนุญาตให้เด็ก ปญอ เข้าไปสำเร็จความใคร่ในคูหา ก็ได้

.. ถ้ากุลีมีสิทธิเท่าบัณฑิต .. บัณฑิตจะลงทุนเรียนกันไปทำไม??? .. ประชาธิปไตยมันว่าด้วยเรื่องเสียงข้างมาก .. ฉะนั้น ประเทศไหนที่เสียงข้างมากไม่มีการศึกษา ประเทศก็ล่ม .. เพราะกุ๊ยซื้อกุ๊ย และกุ๊ยเลือกกุ๊ยแน่นอนครับ

#10 Bird77

Bird77

น้องเก่า

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:58

ถามอะไร ไร้สาระ ถ้าคุณมีความประสงค์จะใช้สิทธิ์ แต่ถูกขัดขวางการใช้สิทธิ์ลงคะแนน คุณก็ต้องไปแจ้งเจ้าหน้าที่ให้มาจัดการครับ
หากคุณลงมือกระทำเป็นอย่างอื่น ก็จะเข้าหมวดกฏหมายลักษณะอื่นๆ

ช่าย

#11 Bird77

Bird77

น้องเก่า

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:00

ตอนเลือกตั้ง สข. ผมถูกเกณฑ์พร้อมนักเรียนไปเดินรณรงค์โคตรเหนื่อย นักประชาธิปไตย มาเลือกตั้ง 30%

#12 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:06

เจอคนขัดขวางก็เอาปืนที่เตรียมมายิงใส่เลยสิครับ

แต่เหลือไว้ยิงกบาลตัวเองซักนัดนึงด้วยนะ โดนจับได้คงยิ่งกว่าตาย :lol:

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#13 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:15

ผมตอบ แบบ คนทั่ว ๆ ไป นะครับ

กรณี มีคนมานั่งปิดทาง เข้าไม่ได้ จริง ๆ

ก็คงต้อง หยุดอยู่ หน้าทางเข้า อะครับ

คือ คุณ love คงต้องดูว่า

มีคนอื่น เข้าไปได้ไหม

แบบ เข้าไปแบบดี ๆ นะครับ

ไม่ใช่ไปต่อยตี ถ้าเข้าได้ แสดงว่า

พวก พี่น้องผม เค้าไปแค่เชิง สัญลักษณ์

คุณก็เข้าไปได้

แต่ถ้า พวกเค้ากั้นไม่ให้ คนเข้าไป

จริง ๆ ผมก็ได้แต่เรียนว่า อย่าเข้าไป

เลยครับ ถือว่า ผมขอ แล้วกัน

ส่วนสิทธิของคุณ คงไม่เสียหรอกครับ

คุณ ก็ไปชี้แจง กับ ทางเขต หรือ กกต เขต

ก็ได้ ถ้าคุณรู้จัก ว่าคุณเข้าไปไม่ได้จริง ๆ

คิดว่า ทาง กกต คงอนุโลม ในครั้งนี้ อะครับ

ไม่อย่างนั้น กกต 5 คน คงไม่ไป

เสนอ ให้เลื่อนเลือกตั้ง หรอกครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#14 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:15

ตะกวดเลือกตะกวดเข้าสภาแล้วจะกำจัดยังไงดี ผมว่าน่าคิดมากกว่า

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#15 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:16

ขวิดเลยครับ

เพื่อประชาธิปไตยที่แท้จริง

#16 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:18

แต่ละคน อืมมมมมมมมมมมมมมมม

เป็นไปไหนทิศทางเดียวกันเบย

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#17 หน้าใหม่

หน้าใหม่

น้องใหม่

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:20

กลับบ้านคับ ไม่คุ้มที่จะเสี่ยง

#18 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:11

Started by love u, Today, 10:22

กลับบ้านนอน

ดูเอเซียอาบแดด....

นับคะแนนผู้มาลงคะแนน

ถ้าฉลาด....

อย่าออกมาแต่แรกเลย......อ่า ฮ่า อ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#19 cyberbob39

cyberbob39

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:15

กลับบ้านครับการเลือกตั้งมันไม่ได้มีหนที่จะถึงนี้หนเดียวเอาใว้คราวหน้าค่อยไปใหม่
การจะเอาชนะกันบนความว่างเปล่า
ถึงจะชนะแล้วจะได้อะไรครับ

คิดต่าง ไม่ใช้ว่าจะเป็นแดงทุกคน

#20 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:52

พูดดีๆ ครับ  เข้าได้ก็เข้า  เข้าไม่ได้  ก็หยิบนกหวีดมาเป่าแล้ว  เย้วๆไปด้วยกัน :lol:

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#21 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:58

วิธีป้องกันตัว จาก พวกโรคจิต

พวกโรคจิต ในสังคมปัจจุบันมีมากขึ้นเรื่อยๆ นะครับ พวกนี้บางแบบก็แค่ก่อกวน ให้เราเสียสุขภาพจิต เหยื่อหลายๆ คน ถึงกับเสียสุขภาพจิต จะเป็นโรคจิตตามมันไปด้วยก็มี พวกโรคจิตบางคนก็เล่นแรงถึงเนื้อถึงตัวก็มี

ดังนั้น วันนี้ ThaiBodyGuard.com ขอนำเสนอ วิธีการป้องกันตัว จาก พวกโรคจิต “ มานำเสนอครับ ซึ่งเนื้อหาหลายๆ ส่วนได้มาจากการ ขอความรู้ ท่านรองโชติวิเชียร แห่ง www.PaiPhuYing.com จึงขอขอบพระคุณความรู้ ที่ท่านรองได้ให้คำแนะนำดีๆ เป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ สมาชิก ไทยบอดี้การ์ด ดอท คอม มาโดยตลอด

โดยทั่วไปแล้ว พวกโรคจิต จะมีความคาดหวัง ในกระทำการใดๆ อยู่ที่เหยื่อได้ แสดงปฏิกิริยาตอบสนองมาในแบบที่พวกโรคจิตต้องการ ฉะนั้น การรับมือพวกโรคจิต ที่ดีที่สุดคือ การที่เราทำพฤติกรรมตรงกันข้าม กับ ความคาดหวัง ของพวกโรคจิต เช่น ทำตัวเฉยๆ พยายามไม่ตกใจ ไม่หวีดร้อง ตั้งสติแล้ว จึงขอความช่วยเหลือจากคนโดยรอบอย่างมีสติ

คราวนี้ เรามาศึกษา วิธีป้องกันตัว เพื่อเตรียมรับมือกับ พวกโรคจิตแบบต่างๆ กันดีกว่า

1. พวกโรคจิต ประเภท  โทรศัพท์โรคจิต(Sex phone)

ลักษณะความโรคจิต

โทรศัพท์มาพูดจากลามกต่างๆ หรือ ชวนเหยื่อร่วมหลับนอน เป็นต้น ซึ่งอาจจะมีการโทรศัพท์เข้ามาบ่อยครั้ง ก่อความลำคาญใจ และเสียสุขภาพจิตมากๆ

ความคาดหวังของพวกโรคจิ

หวังว่าเหยื่อจะหวีดร้อง กรีด ด่า ใช้วาจารุนแรงกับตน

วิธีป้องกันตัว วิธีรับมือกับ พวกโรคจิต

เมื่อมั่นใจว่า เป็นพวกโรคจิต ให้พูดจาอ่อนหวานกลับไป เช่น บอกว่า “ขอบคุณนะคะ ที่โทรมา แต่ตอนนี้ ดิฉันไม่ว่าง ขอวางสายนะคะ” แล้วถ้าเบอร์นี้ ยังโทรมาอีกก็ไม่ต้องรับ หรือถ้าเลี่ยงไม่ได้ ก็ตอบด้วยประโยคเดิมๆ แล้วก็วางสายไป วิธีนี้จะทำให้คุณเป็นเหยื่อที่ไม่น่าสนใจ ในสายตาพวกโรคจิตเหล่านี้

2. พวกโรคจิต ประเภท ชอบโชว์ ในที่ลับตาคน

ซุ่มรอจังหวะ หาเหยื่อ แล้วโพล่งมา โชว์ของลับ

เหยื่อจะต้องกรีด แล้ววิ่งหนี

วิธีป้องกันตัว วิธีรับมือกับ พวกโรคจิต

พวกโรคจิตพวกนี้ เป็นประเภทขาดความมั่นใจในตัวเอง อยากแสดงว่า ข้าแน่ ดังนั้นเมื่อเกิดเหตุ ให้ตั้งสติ แล้วทำท่าเฉยชา เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น แล้วเดินผ่านไป แต่ทั้งนี้ ต้องดูด้วยนะครับ ว่าเค้าจะเข้ามาทำร้ายเราหรือเปล่า เมื่อเจอคนก็ขอความช่วยเหลือ

3. พวกโรคจิต ประเภท ชอบคลำ หรือ ชอบโชว์ ในที่มีคน

แอบลวงลามเหยื่อในรถเมย์ รถตู้ ใช้อวัยวะเพศดัน หรือ แอบโชว์ให้เหยื่อเห็นในมุมอับของยานพาหนะ ทั้งที่มีคนอยู่มาก

เหยื่อจะอาย ไม่ตอบโต้

ตั้งสติ แล้วทำตัวปกติ อย่าปล่อยให้เราอยู่ในมุมอับ กับพวกโรคจิตต่อไป ให้รีบหลีกออกจากระยะของพวกโรคจิต(ให้พ้นมือ พ้นเท้า มันหน่อย) พอออกมาอยู่ในระยะปลอดภัยแล้ว มีคนพร้อมช่วยเหลือแล้ว ตะโกนด่ามันเลย อธิบายด้วยเสียงดัง ให้คนรอบข้างรู้ถึงพฤติกรรมโรคจิตของมัน ขอความช่วยเหลือจากคนรอบข้าง ให้ช่วยจับกุม

ตำรวจฝากมาว่า หากเจอพวกโรคจิต และเราออกมาอยู่ในระยะปลอดภัยแล้ว ถ้ามีกล้องถ่ายภาพ ก็ให้ช่วยถ่ายไว้ จะได้เอาไปเป็นหลักฐาน ในการดำเนินคดี หรือส่งในรายการโทรศัทน์ ช่วยกันติดตามคนร้าย เพราะหากปล่อยให้ พวกโรคจิตพวกนี้ สามารถทำพฤติกรรมโรคจิตบ่อยครั้งโดยไม่ถูกดำเนินคดี พวกโรคจิตพวกนี้ จะย่ามใจ ทำให้มีความกล้าที่จะก่อคดี ร้ายแรงอื่นต่อไป เช่น ข่มขืน เป็นต้น

ทั้งนี้ เราก็ควรจะมีอุปกรณป้องกันตัวติดตั้วไว้สักชิ้นนะครับ เพื่อว่า หากเกิดเหตุร้ายขึ้นกับเรา เราจะได้มีอุปกรณ์ป้องกันตัวไว้สู้ด้วย หากถึงคราวจำเป็น

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#22 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:01

คุณก็แจ้งความ บอกตำรวจมาจัดการคนที่ขัดขวาง ถ้าตำรวจไม่ยอมมาก็แจ้งจับตำรวจข้อหาละเว้นการปฏิบัติหน้าที่

หรือถ้ามันไม่ตรงจริต ก็ใส่เสื้อขาว มือซ้ายจุดเทียน มือขวากำผ้าเช็ดหน้าซับน้ำตา มองหากล้องทีวี ฟูมฟายให้เหมือนคนในครอบครัวตาย แล้วพูดซ้ำๆ ว่า respect my vote ๆๆๆๆๆ คงพอช่วยบรรเทาความเสี้ยนได้บ้าง ทำเหมือนอีนี่ก็ได้

#23 Binladong

Binladong

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:08

โทรบอกทักษิณ , เฉลิม, ไอ้ปึ้ง หรือ ไปนำพวกมาช่วยเปิดทาง 

ถ้ายังสู้ไม่ได้  เผาเลยพี่น้อง

"ถ้า คนในชาติยังไม่สำนึกว่า ความเจริญ ก้าวหน้าในปัจจุบันนี้ เกิดจากบรรพบุรุษช่วยกันสร้างสมเป็นมรดกตกทอดมา และยังขาดความรู้ความสนใจเรื่องของตัวเอง วัฒนธรรมของตนเองและสิ่งที่บรรพชนมอบให้ เท่ากับว่า ความเจริญที่เกิดขึ้นมานั้นจะไม่มั่นคงและถาวร"

พระโอวาท : สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมพระยาดำรงราชานุภาพ

#24 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:14

ผมจะไปเลือกตั้งครับ แต่จะไปเขียนด่ายัยปู กับรัฐบวยหัวคาน 555

คงเป็นครั้งแรกในชีวิตาัมั้งที่จงใจทำบัตรเสีย

#25 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:27

ผมตั้งใจจะไปนะเพราะมันเป็นหน้าที่...ส่วนถ้าเข้าไปได้ก็จะใช้สิทธิของผมเขียนคำว่า"ปฏิรูป"ใส่ช่องลงคะแนนมันทุกช่องเลย

ส่วนจขกทถ้าอยากเข้าไปจริงๆ แขวนนกหวีดไป เนียนๆเดินแทรกๆไป แล้วได้จังหวะก็กระโจนเข้าหน่วยเลือกตั้งไปเลย

Edited by เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว, 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:28.

#26 Chet

Chet

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:57

กระทู้นี้น่าสนใจครับ ผมคิดและประเมิณผู้คนเท่าที่รู้จักมาหลวยวันแล้วครับ พรรคเพือ่ไทยแทบจะไม่หาเสียงเลย สสไม่ลงพื้นที่ มีบ้างก็เเถบภาคอีสาน หรือบางครั้งก็จะใช้รถหาเสียง ในหลายอําเภอเเละหลายหมู่บ้านถ้าไม่จ่ายก็ไม่มีการเลือก ผมเข้าใจว่าคงไม่มีการจ่ายเพราะสส.คงไม่มั่นใจว่าจะได้เข้ามา.
คราวนี่ถ้าผู้สนับสนุน15 ล้านคนที่เคยเลือกเพื่อไทยน่าจะเหลือเท่าไหร่..........12 หรือ 10 หรือตำ่กว่านั้น 7-8 เป็นไปได้ใหม? ไม่เเน่ใจเเต่ที่มั่นใจมากๆคือไม่มีทางเกิน 12 ล้าน
เเล้วพรรคอื่นๆที่ลงเลือกตั้งครั้งนี้รวมกันจะได้ถึง 12 ล้านหรือไม่ ถ้ามีผู้ใช้สิทธิ 24 ล้านก็ยังตำ่กว่าครึ่งของผู้มีสิทธิ์เลือกตั้งหมด

#27 PriFa

PriFa

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:28

แหม  เขาอาจจะความจำไม่สู้ดีก็ได้ครับ

หรือ อาจเป็นคนไม่ค่อยหนักแน่น  

เลยต้องถามบ่อย ๆ   :lol:  :lol:  :lol:

#28 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:33

เลือกไปแล้ว เขียนรูปหัวใจไปไม่รู้มันจะส่งถึงคนนับคะแนนรึเปล่า  :wub:  :wub:

• LOP likes this

#29 Ballbk

Ballbk

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:35

ถ้าเป็น คน จริง ๆ ก็ไม่มีใครเค้าทำอะไรหรอก

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#30 LOP

LOP

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:40

เลือกไปแล้ว เขียนรูปหัวใจไปไม่รู้มันจะส่งถึงคนนับคะแนนรึเปล่า  :wub:  :wub:

คนนับคะแนนที่เป็นผู้ชายนะเหรอครับ -_-  :(

#31 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:44

อยากออกไปไล่ขวิดคน ก็บอกมา ทำเป็นเหนียม

<_< <_< <_< <_< <_< <_< <_<

#32 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:48

วันเลือกตั้งใกล้เข้ามาทุกที จะทำไงดีครับตามหัวข้อกระทู้..

:angry:  :(

พาไปนวดสปาสิ

รับรอง สบายตัวทั้งเรา ทั้งคนขวางเลย

#33 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:00

ไม่รู้ล่ะถ้าผมไปเลือกตั้งแล้วมีคนมาขวางผมจะช่วยขวางด้วยอีกคน

เพราะผมมันเชื่อคนง่ายครับ 55

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#34 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:15

เผาเลยครับ รับผิดชอบกันเอง
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#35 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:25

กลับบ้านคับ ไม่คุ้มที่จะเสี่ยง

ไม่คุ้ม? จะมีอะไรสำคัญไปกว่ากระบวนการประชาธิปไตยอีกครับ  :angry:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#36 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:28

https://www.youtube....h?v=nDZG2OptREM

จขกท.ลองติดต่อพี่คนนี้ดูได้ครับ  -_-

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#37 ken2557

ken2557

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:40

นอนมา ไม่จำเป็นต้องหาเสียงหรอกครับ
สงสารก็แต่ ปชป เดินกลยุทธ์ผิดได้แต่คร่ำครวญอยากลงเลือกตั้งด้วยนี่สิ

Edited by ken2557, 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:41.

#38 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:49

นอนมา ไม่จำเป็นต้องหาเสียงหรอกครับ
สงสารก็แต่ ปชป เดินกลยุทธ์ผิดได้แต่คร่ำครวญอยากลงเลือกตั้งด้วยนี่สิ

ขอขริปที่ ปชป งอแงอยากลงเลือกตั้งหน่อยครับ
หรือมโนเอาอีกแว้วววววว

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#39 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:08

ง่ายๆเข้าไม่ได้ก็ไม่ต้่องเข้่า ถ้าไม่อยากเสียสิทธิ์ก็ไปแจ้งความไว้ก็เท่านั้น อย่าสะเล่อเดินฝ่าเข้าไปละเดี๋ยวจะหาว่าไม่บอก..

#40 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:17

จุดเทียนเพื่อสันติ เทียนหมดปล่อยลูกโป่ง แล้วกลับบ้านครับ

#41 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:35

พาลูกเมีย พ่อแม่มาด้วยนะ พกปืนมาด้วยก็ได้

#42 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:41

หาหญ้ามาเล็มไปพลางๆ รอจนกว่าประชาชนเหนื่อย ค่อยออกมาขวิดที่คูหา

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน