Jump to content

- - - - -

เสื้อแดง ครับ ตอบได้ไม่ว่า

• Please log in to reply
105 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:13

ทำไม นายกสุดสวยพวกคุณ

ถึงไม่มีเงินจ่ายเงินค่าจำนำข้าวกับชาวนา

ลองคิดดีและตอบ พวกเรา สรท  นะครับ

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#2 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:16

หุๆ..จะรอฟังนะ

#3 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:18

ตอบไม่ได้ และไม่กล้าตอบหรอกครับ  ;)

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#4 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:19

ไหนกล้าบอกว่าจะไปเลือกตั้ง

แต่ไม่กล้าตอบว่า ทำไม ไม่มีเงินจ่าย

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#5 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:26

ธนาคารใจร้ายเห็นแก่ตัว

ไม่เห็นแก่ชาวนา

ฝั่งตรงข้ามพยายาม ขับไล่กดดันด้วยวิธีนี้

รัฐบาลก็พยายาม(กู้)เต็มที่แล้ว

ถุยเถอะครับ!!!

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#6 zitingzan

zitingzan

น้องใหม่

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:27

นอนรอฟังอีกคน 

#7 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:31

รอฟังๆ

#8 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:33

เอ่อ เขาจะตอบได้เหรอครับ ขนาดตัวนายกฯยังตอบไม่ได้เลย // เป็นเรื่องของฝ่ายนโยบายนะคะ

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#9 jimmydna95

jimmydna95

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:39

รอ.........

#10 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:53

รอนานมาก

#11 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:05

ไอ้หอกนี่ ก็ตอบไม่ได้ครับ :lol:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#12 น้องโรส

น้องโรส

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:18

เจอกระทู้นี้ไป...........

เสื้อแดงเหมือน "งูเจอเชือกกล้วย"เลย  :lol:

#13 Vekakav Vkkn

Vekakav Vkkn

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:40

เสื้อแดงหายไปไหนหมด ฮึฮึ

โหมด ผ่อนคลาย

#14 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:42

เสื้อแดงหายไปไหนหมด ฮึฮึ

:lol: ไปจุดเทียนหมดครับ...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#15 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:51

คำถามนี้ไม่เป็นประชาธิปไตย เสื้อแดงอย่างผมไม่ขอตอบ

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#16 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:00

อย่าถามมากไอ้มั๊ย ผมกลัวมันตกใจอีก :o

#17 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:16

ครับ รัฐบาลทำผิดพลาดเรื่องจำนำข้าว ผมยอมรับคับ แต่ตอนนี้เรื่องคดีก็อยู่ที๋ ปปช.แล้วนี่คับแซงคิวคดี ปรส. กับประกันราคาข้าวด้วยซ้ำ ส่วนค่าเสียหายก็ฟ้องทางแพ่งไปสิคับ  มันคนละส่วนกับเรื่องไล่รัฐบาล

วิธีหาเงินจ่ายไม่อยากหรอกคับ คดี ปรส.ตอนนี้ค่าเสียหายกับดอกเบี้ยที่ต้องจ่ายอยู่ ตกราวๆหลายแสนล้านคับ  ส่วนรัฐบาลจะกู้ก็ต้องยอมให้เขากู้เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนให้ชาวนาไปก่อนอย่าเอาชาวนามาเป็นตัวประกัน

#18 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:18

สุดท้ายแล้ว ถึงเวลาเลือกตั้ง ชาวนาเขาจะตัดสินใจได้เองว่าเขาเข็ดกับรัฐบาลยิ่งลักหรือป่าว  คุณหรือไครไม่มีสิทไปตัดสินแทนเขา คุณจะเห็นป้ายที่เขาถือประท้วงออกผ่านสื่อ ชาวนาเขียนไว้ชัดว่าเขาทวงเงินไม่เกี่ยวกับไล่รัฐบาล

#19 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:21

ผมก็ไม่เข้าใจพวกคุณ เรื่องก็อยู่ที่ ปปช. แล้วจะอ้างว่ารัฐบาลไม่ให้หลักฐาน ฟ้องขออำนาจศาลสิคับเ รบ.ไม่กล้าขัดหลอกอำนาจศาล(อาญา)  แล้วพวกคุณมาปิดถนนเนี่ย ความเสียหายจากการวิจัยของหลายๆสถาบันเขาสรุปตรงกันว่า  ความเสียหายมากกว่าตอนแดง กับมากกว่าโครงการจำนำข้าวแล้ว

#20 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:26

ครับ รัฐบาลทำผิดพลาดเรื่องจำนำข้าว ผมยอมรับคับ แต่ตอนนี้เรื่องคดีก็อยู่ที๋ ปปช.แล้วนี่คับแซงคิวคดี ปรส. กับประกันราคาข้าวด้วยซ้ำ ส่วนค่าเสียหายก็ฟ้องทางแพ่งไปสิคับ  มันคนละส่วนกับเรื่องไล่รัฐบาล

วิธีหาเงินจ่ายไม่อยากหรอกคับ คดี ปรส.ตอนนี้ค่าเสียหายกับดอกเบี้ยที่ต้องจ่ายอยู่ ตกราวๆหลายแสนล้านคับ  ส่วนรัฐบาลจะกู้ก็ต้องยอมให้เขากู้เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนให้ชาวนาไปก่อนอย่าเอาชาวนามาเป็นตัวประกัน

ก็แบงค์เค้าไม่ให้เอง มันก็เป็นสิทธิ์ของเค้าป่ะวะ 

สุดท้ายแล้ว ถึงเวลาเลือกตั้ง ชาวนาเขาจะตัดสินใจได้เองว่าเขาเข็ดกับรัฐบาลยิ่งลักหรือป่าว  คุณหรือไครไม่มีสิทไปตัดสินแทนเขา คุณจะเห็นป้ายที่เขาถือประท้วงออกผ่านสื่อ ชาวนาเขียนไว้ชัดว่าเขาทวงเงินไม่เกี่ยวกับไล่รัฐบาล

ก็ไม่ได้ว่าอะไรอยากเลือกพรรคเดิมก็เชิญสิวะเห็นข่าวออกมีแต่เพื่อควายน่ะแหละไปขู่ชาวนา

ผมก็ไม่เข้าใจพวกคุณ เรื่องก็อยู่ที่ ปปช. แล้วจะอ้างว่ารัฐบาลไม่ให้หลักฐาน ฟ้องขออำนาจศาลสิคับเ รบ.ไม่กล้าขัดหลอกอำนาจศาล(อาญา)  แล้วพวกคุณมาปิดถนนเนี่ย ความเสียหายจากการวิจัยของหลายๆสถาบันเขาสรุปตรงกันว่า  ความเสียหายมากกว่าตอนแดง กับมากกว่าโครงการจำนำข้าวแล้ว

มั่ว ไปเอาตัวเลขมา

cuteblogcornerDOTblogspot_disgusted-oh-g

บ๊ะ ดริฟสามเรปซ้อน

ตกลงเสื้อแดงอย่างพวกเอ็งห่วงคะแนนเสียง พรรค เพื่อแม้ว

มากกว่าชีวิตชาวนาสินะ

โถ

Edited by ไทยไม่ทน, 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:33.

#21 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:32

แดงมาแล้ว

เราไม่เลือกผู้นำที่จะมาช่วยเรา มาให้อะไรเรา

ประชาชนต้องช่วยตัวเอง หาได้ด้วยตัวเอง

มาช่วยเราทำไม มาให้เราทำไม

ประชาชนต่างห่างเป็นผู้ช่วย ผู้ให้ แก่ผู้นำ

1391017268-5503136056-o.jpg้งใหเงิน

ทั้งช่วยแรงถึงเจ็บถีงตาย ทั้งให้เงิน 

ขอเสื้อแดงทุกท่านจงเป็นเสื้อแดงตลอดชีวิต เกิดชาติหน้าชาติไหนๆจงเป็นเสื้อแดงทุกชาติๆไป

#22 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:46

ผมไม่ใช่แดงคับ  ไม่เคยกาพรรคเพื่อไทกาครั้งล่าสุดเลือก ผู้ว่ากาเลือกปุระชัย  หลังจากนั้นไม่เคยเข้าคูหาเพราะมีหน้าที่เปนกรรมการการเลือกตั้งเองทุกปี  

แต่สาเหตุที่แบ๊งเค้าไม่ให้กู้เพราะเขากลัวว่ามันมีปัญหาทางการเมืองกันอยู่ หากเขาให้กู้ก็จะมีประเด็นให้ กปปส. ไปพูดบนเวที เช่นบอยขอดแบ๊ง ซึ่งเป็นกลวิธีของ กปปส.ที่ใช้อยู่ หรืออาจกลัวไปปิดสำนักงานของเขา       ผมเขียนว่า สงสารจิงก็อย่าขัดขวางโดยการไปข่มขู่แบงค์บนเวที   ส่วนเรื่องความผิด รอ ปปช.คับ  ยังไง ปปช. ก็ตัดสินผิดอยู่แล้ว   

ส่วนเรื่องตัวเลขความเสียหาย ลบกวนไปหาอ่านทางหนังสือพิมเกี่ยวกับธุรกิจเอานะคับ  เพราะผมอ่านแล้วไม่ได้สนใจเท่าไหร่เลยไม่ได้จำมาคับ แต่มีการสำรวจแล้วจิงๆ หาไม่อยากคับ

#23 Vekakav Vkkn

Vekakav Vkkn

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:50

ใช่แล้ว ธนาคารไม่ไห้กู้ เพราะต้องคำนึงถึง กปปส ที่จะมากดดันด้วย เพราะคนไม่ใช่น้อยๆ

ดังนั้นระบบกู้เงินไปให้ ชาวนาเริ่มเพี้ยนแล้ว

แต่ก็ไม่อยากโทษว่าความผิดใคร ถือว่าเป็นความซวยชาวนา

โหมด ผ่อนคลาย

#24 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:56

ผมว่า ประกันราคาข้าวเนี่ย ความเสียหายแล้วตัวเลขน้อยกว่ากันไม่มากคับ  แต่นี่สิคดี ปรส.สิบปีแล้ว เงินต้น +ดอกเบี้ยที่เสียทุกเดือน หากรีบตัดสินแล้วเอาเงินคืนนะ เราจะได้มีเงินจ่ายให้ชาวนาจิงๆเพราะตัวเลขของคดี ปรส. รวมๆหลายๆแสนล้านนะคับ 

(ขอโทดที่ไม่มีตัวเลขแต่เชื่อว่าหาข้อมูลกันเองได้)   สงสารจิงต้องร่วมมือช่วยเหลือกันก่อน   อีกประเด็น รัฐบาลจะขายข้าวล๊อตล่าสุด กกต.ก็ควรจะอนุมัติไปนะคับ อย่าพึ่งเล่นเกมการเมือง

#25 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:01

ตกลง....ก็ไม่มีคำตอบ

ทำไมรัฐบาลถึงไม่มีเงินจ่ายให้ชาวนา

อย่าบอกนะ ว่าแบ้งค์ไม่ให้กู้ :lol:

#26 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:02

แล้วผมทำร้านอาหารขายต่างชาติ  ค่าเช่าที่ดินเดือนละสองแสนสอง แปะเจี๊ย 14 เดือน ค่าก่อสร้างตัวร้าน3ล้านกว่า  อยู่แถวปทุมวันเนี่ย  เจ้าของที่ไม่ยอมลดค่าเช่าให้ ผมต้องใช้เงินหมุนเวียนวันละหลักแสน  ตอนนี้จำนำบ้านแล้วคับไม่มีเงินจ่ายลูกน้อง เพราะพวกคุณคนดีไงคับ ไครรับผิดชอบ

อย่าบอกนะว่าให้ขายพวกมาม๊อบ  ผมจะบอกให้น้ำเปล่า7-11 ขาย7บาท ปกติผมขายขวดละ80 บาทถึงจะคุ้มค่าเช่า  พวกคุณซื้อไหวไหมหละคับ

#27 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:03

รัฐบาลทำผิดพลาดเรื่องจำนำข้าว เขาผิดพลาดอย่างไง เงิืนที่กู้มาหายไปไหนครับ

#28 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:07

สุดท้ายแล้ว ถึงเวลาเลือกตั้ง   คุณคิดว่าถ้าเลือกตั้งแล้วจะมีทุจริตไหม โกงไหม 

#29 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:07

ตกลง....ก็ไม่มีคำตอบ

ทำไมรัฐบาลถึงไม่มีเงินจ่ายให้ชาวนา

อย่าบอกนะ ว่าแบ้งค์ไม่ให้กู้ :lol:

ตอบให้แล้วไงคับ  ว่าเก็งตลาดข้าวผิด  นโยบายดีคับ แต่บริหารงานพลาดคับ  ที่แดงเขาไม่เถึยงเพราะเขายอมรับว่ามันพลาดคับ  แต่ตอนนี้อย่าไปข่มขู่แบ๊งบนเวทีสิคับ  เขาจะได้ปล่อยกู้  มีหรือ เงินต้นได้คืนชัวรัฐบาลเปนประกัย  ดอกเบี้ยสูงหากเขาไม่กลัวพวกคุณไปปิดหรือไปบอยขอด  แบงไหนๆก็ต้องการปล่อยกู้คับ  หรือคุณไม่ยอมรับความจิงว่ายุธวิทีของ กปปส.คือข่มขู  ปิดสำนักงาน  บอยขอด  พวกคุณไม่เคยทำ

สงสารชาวนาแต่ขัดขวางไม่หใ้ชาวนาได้เงิน  งงคับ

#30 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:19

แล้วผมทำร้านอาหารขายต่างชาติ  ค่าเช่าที่ดินเดือนละสองแสนสอง แปะเจี๊ย 14 เดือน ค่าก่อสร้างตัวร้าน3ล้านกว่า  อยู่แถวปทุมวันเนี่ย  เจ้าของที่ไม่ยอมลดค่าเช่าให้ ผมต้องใช้เงินหมุนเวียนวันละหลักแสน  ตอนนี้จำนำบ้านแล้วคับไม่มีเงินจ่ายลูกน้อง เพราะพวกคุณคนดีไงคับ ไครรับผิดชอบ

อย่าบอกนะว่าให้ขายพวกมาม๊อบ  ผมจะบอกให้น้ำเปล่า7-11 ขาย7บาท ปกติผมขายขวดละ80 บาทถึงจะคุ้มค่าเช่า  พวกคุณซื้อไหวไหมหละคับ

ผมเข้าใจนะว่าหลายๆคนก็ได้รับผลกระทบ แต่สิ่งที่ยิ่งใหญ่กว่าคือประเทศชาติถ้าไม่ทำตอนนี้จะไปทำตอนไหน พวกเราก็ลำบากกันแทบตาย บ้านช่องก็ไม่ได้อยู่ ลูกหลานก็ไม่ได้เห็นหน้่า ต้องมานอนตามถนน คุณคิดว่าเพราะอะไร เราไม่รวยเงินนะแต่เรารวยใจ ถ้าๆๆๆๆ e ปูมีสำนึกในความเป็นคนสักนิดหนึ่งมันคงลาออกไปนานแล้ว เราก็ได้กลับบ้านแล้ว นีืมันด้านๆๆๆๆๆๆๆๆ มากๆ เราก็ต้องสู้จนกว่ามันจะออกนะครับ โปรดเข้าใจ  คุณรู้ไหมเราสู้เพราะอะไร

#31 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:25

คำตอบที่ได้คือ รัฐบาลบริหารผิดพลาด เพราะโกงกินไปเยอะนี่เอง

ส่วนแบ้งค์ไม่ให้กู้ เพราะเขากลัวความเสี่ยง ที่อาจไม่ได้เงินต้นคืนครับ

เพราะรัฐบาลรักษาการณ์ ไม่มีอำนาจกู้เงิน ที่ไปผูกพัน เป็นภาระในรัฐบาลถัดไป ทำให้ธนาคารกลัวเงิญสูญหรืออาจได้คืนแต่นาน ผู้ถือหุ้นก็อาจถอดหุ้นได้ถ้าแบ้งค์มีความเสี่ยง

#32 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:26

ผมเข้าใจนะว่าหลายๆคนก็ได้รับผลกระทบ แต่สิ่งที่ยิ่งใหญ่กว่าคือประเทศชาติถ้าไม่ทำตอนนี้จะไปทำตอนไหน พวกเราก็ลำบากกันแทบตาย บ้านช่องก็ไม่ได้อยู่ ลูกหลานก็ไม่ได้เห็นหน้่า ต้องมานอนตามถนน คุณคิดว่าเพราะอะไร เราไม่รวยเงินนะแต่เรารวยใจ ถ้าๆๆๆๆ e ปูมีสำนึกในความเป็นคนสักนิดหนึ่งมันคงลาออกไปนานแล้ว เราก็ได้กลับบ้านแล้ว นีืมันด้านๆๆๆๆๆๆๆๆ มากๆ เราก็ต้องสู้จนกว่ามันจะออกนะครับ โปรดเข้าใจ  คุณรู้ไหมเราสู้เพราะอะไร

"ลาออก ใช้กฏหมายข้อไหนคับ"   หากลาออกในขณะเป็นรัฐบาลรักษาการ ผิดม.157ป.อาญาติดคุกคับ และผิดกฏหมาย รธน.คับ  พรรค ปชป.ยื่นแน่คับพนันได้  

หากรัฐบาลปกติลาออกได้คับแต่คนเพื่อไทก็ขึ้นอีก  ยุบสภาคือหนทางทางกฏหมายที่ทำได้มากที่สุดโดยไม่เข้าตัวรัฐบาลคับ

#33 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:39

คำตอบที่ได้คือ รัฐบาลบริหารผิดพลาด เพราะโกงกินไปเยอะนี่เอง

ส่วนแบ้งค์ไม่ให้กู้ เพราะเขากลัวความเสี่ยง ที่อาจไม่ได้เงินต้นคืนครับ

เพราะรัฐบาลรักษาการณ์ ไม่มีอำนาจกู้เงิน ที่ไปผูกพัน เป็นภาระในรัฐบาลถัดไป ทำให้ธนาคารกลัวเงิญสูญหรืออาจได้คืนแต่นาน ผู้ถือหุ้นก็อาจถอดหุ้นได้ถ้าแบ้งค์มีความเสี่ยง

คับ  ไอ้โกงหนะมีอยู่  แต่ไหนหลักฐานหละ กล่าวหาลอยๆไม่ได้นะคับถึงเราจะคิดแต่ต้องใช้หลักฐาน  ไอ้ระดับผู้บริหารนโยบายหนะมันไม่มีหรอก  ไอ้โกงคือระดับปฏิบัติผมยอมรับ

ส่วนเรื่องกู้ กฤษฏีกายืนยันแล้วกู้ได้คับ หากมีคนเล่นแง่ก็จะใช้คำวินิจฉัยของกฤษฏีกาไปยืนยันได้คับ  ฉนั้นความเสี่ยงคือแบ๊งไม่อยากเข้าไปเกี่ยวกับเรื่องการเมืองครับ  อีกอย่างรู้กัน ศาลรธน. ย่ำยีหลักกฏหมายกี่ครั้งแล้ว

งั้นผมถามคุณ ปปช.  สตง.  ปปง.  ศาล รธน.  เอ็นจีโอ  กรรมมาธิการต่างๆ๐  ฝ่ายค้าน  องกรปราบทุตจริตอีกมากมาย  พวกนี้เราเสียภาษีจ่ายเงินเดือนให้มันนะคับ มันไม่ทำงานกันเหรอ  หากมันปราบโกงไม่ได้ก็ยุบไปเถอะคับ ฝั่งพวกคุณทั้งนั้น  หลักฐานหาไม่อยากหรอก เอกสารราชการมีเยอะแยะ

ปฏิรูปองกรอิสระ หรือศาลหรือฝ่ายค้านดีกว่าคับง่ายกว่า ไม่ต้องสูญเสียชีวิตหรือเศรฐกิจ เงินเดือนกี่แสนรถประจำตำแหน่งอีก จับได้แต่ปลาสิปลาสร้อย

ทีอีตอน ประกันราคาข้าว ปรส. ไทยเข้มแข็ง  หรืออนุมัติงบประมาณพันล้านใช้เวลาพิจารณาคืนเดียว  สุดๆทั้งนั้นพวกคุณไปไหนหละคับ ทำไมไม่ออกมาต้านโกงหละ ผมสงสัย

#34 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:39

สุดท้ายแล้ว ถึงเวลาเลือกตั้ง   คุณคิดว่าถ้าเลือกตั้งแล้วจะมีทุจริตไหม โกงไหม 

งั้นผมถามคุณ ปปช.  สตง.  ปปง.  ศาล รธน.  เอ็นจีโอ  กรรมมาธิการต่างๆ๐  ฝ่ายค้าน  องกรปราบทุตจริตอีกมากมาย  พวกนี้เราเสียภาษีจ่ายเงินเดือนให้มันนะคับ มันไม่ทำงานกันเหรอ  หากมันปราบโกงไม่ได้ก็ยุบไปเถอะคับ ฝั่งพวกคุณทั้งนั้น  หลักฐานหาไม่อยากหรอก เอกสารราชการมีเยอะแยะ

ปฏิรูปองกรอิสระ หรือศาลหรือฝ่ายค้านดีกว่าคับง่ายกว่า ไม่ต้องสูญเสียชีวิตหรือเศรฐกิจ เงินเดือนกี่แสนรถประจำตำแหน่งอีก จับได้แต่ปลาสิปลาสร้อย

ทีอีตอน ประกันราคาข้าว ปรส. ไทยเข้มแข็ง  หรืออนุมัติงบประมาณพันล้านใช้เวลาพิจารณาคืนเดียว  สุดๆทั้งนั้นพวกคุณไปไหนหละคับ ทำไมไม่ออกมาต้านโกงหละ ผมสงสัย

#35 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:41

#36 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:49

รัฐบาลทำผิดพลาดเรื่องจำนำข้าว เขาผิดพลาดอย่างไง เงิืนที่กู้มาหายไปไหนครับ

เงินที่กู้ เอามาจ่ายค่าบริหารโครงการครับ เช่น ค่าเช่าโกดัง  ค่าจ้างโรงสีสีข้าว  เบี้ยเลี้ยงเจ้าหน้าที่  ค่ายาฆ่าแมลง  เป็นต้นครับ  ค่าใช้จ่ายพวกนี้  ปชช.สามารถขอดูได้ครับตาม พรบ.เอกสารราชการ(จำชื่อ พรบ.ไม่แม่นนะคับชื่อมันประมาณนี้) หากไม่หใ้ดู สามารถร้องศาลขอคำสั่งได้คับ หากเจ้าหน้าขัดคำสั่งคุกครับ

ส่วนที่ขายแบบจี2จี แล้วเปิดเผยราคาไม่ได้นั้นเพราะ บางประเทศเราขายข้าวราคานึงแต่แถนเทคโนโลยีบางอย่าง  หรือแถมหัวรถไฟความเร็วสูงเปนต้น  พอเราไปติดต่อขายอีกประเทศนึงเราอาจขายพร้อมเงื่อนไขอื่นที่แตกต่าง ดังนั้นจึงให้อีกประเทศรู้ไม่ได้   ทำกันทั่วโลกคับ  ส่วนที่บอกว่าขายให้จีนขายให้เอกชนไม่ใช่คับเขาคือรัฐวิสาหกิจของจีน(จีนถือเปนหน่วยงานรัฐ)

#37 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:49

คับ  ไอ้โกงหนะมีอยู่  แต่ไหนหลักฐานหละ กล่าวหาลอยๆไม่ได้นะคับถึงเราจะคิดแต่ต้องใช้หลักฐาน  ไอ้ระดับผู้บริหารนโยบายหนะมันไม่มีหรอก  ไอ้โกงคือระดับปฏิบัติผมยอมรับ

ส่วนเรื่องกู้ กฤษฏีกายืนยันแล้วกู้ได้คับ หากมีคนเล่นแง่ก็จะใช้คำวินิจฉัยของกฤษฏีกาไปยืนยันได้คับ  ฉนั้นความเสี่ยงคือแบ๊งไม่อยากเข้าไปเกี่ยวกับเรื่องการเมืองครับ  อีกอย่างรู้กัน ศาลรธน. ย่ำยีหลักกฏหมายกี่ครั้งแล้ว

กล่าวลอยๆที่ไหนล่ะครับ หลักฐานการโกงก็อยู่ที่ ปปช.ไง แล้วก็กำลังจะเชือดยิ่งลักษณ์ และบุญทรงกับพวกยกแก็งค์ เร็วๆนี้ นั่นแหละ คือการโกง

แล้วเรื่อง กฤษฏีกายืนยันแล้วกู้ได้อ่ะ มีหลักฐานไหม ที่บอกกู้ได้เป็นคำพูดของใครก็ไม่รู้

อีกอย่าง ถ้าแบ้งค์จะให้กู้ มันไม่เกี่ยวกับ กปปส.หรอกครับ มันเกี่ยวกับผู้บริหารของเขา ที่ประเมินความเสี่ยงแล้ว ใครจะกล้าให้กู้ คนนั้นต้องรับผิดชอบ

กปปส. เขาแค่ปราศรัยบนเวทีทั่วไป แบ้งค์มันไม่กลัวหรอกครับ คนแค่หยิบมือเอง ขนาดด่ายิ่งลักษณ์ทุกวันมันยังไม่ยอมออกเลย แล้วใครมันจะกลัว

#38 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:55

ฝ่ายตรวจสอบอ่อนแอเองครับ ไม่สามารถเอาคนผิดมาลงโทษได้เสียที
ถ้าเก่งจริง รักชาติจริง ต้องจับให้ได้สิครับ สำนึกมั่งสิว่าเงินเดือนที่กินที่ใช้อยู่นี่น่ะภาษีประชาชนทั้งนั้น!!!!

อะไรนะ ไอ้คนที่ทำโครงการล่มจมก็ใช้ภาษีประชาชนเหมือนกันเหรอ....

ไม่เป็นไร รอหลังเลือกตั้งค่อยมาว่ากันใหม่ เพราะประชาธิปไตยวัดกันที่เสียงส่วนใหญ่นะค้าาาาาาาาาา
ดิฉันมาจากการเลือกตั้งค่าาาาาา

#39 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:08

ฝ่ายตรวจสอบอ่อนแอเองครับ ไม่สามารถเอาคนผิดมาลงโทษได้เสียที
ถ้าเก่งจริง รักชาติจริง ต้องจับให้ได้สิครับ สำนึกมั่งสิว่าเงินเดือนที่กินที่ใช้อยู่นี่น่ะภาษีประชาชนทั้งนั้น!!!!

อะไรนะ ไอ้คนที่ทำโครงการล่มจมก็ใช้ภาษีประชาชนเหมือนกันเหรอ....

ไม่เป็นไร รอหลังเลือกตั้งค่อยมาว่ากันใหม่ เพราะประชาธิปไตยวัดกันที่เสียงส่วนใหญ่นะค้าาาาาาาาาา
ดิฉันมาจากการเลือกตั้งค่าาาาาา

ครับ  แล้วไม่ใช่ไอ้ฝ่ายตรวจสอบที่พี่พูดถึงหนะเหรอ ที่อยู่บนเวที  เป็นแกนนำอยู่  หากไม่ใช่สุเทพหนะผมอาจจะไปร่วม  ตอนนี้ทุกคนก็เปิดหน้าออกมาหมดแล้วว่าอยู่ฝั่ง กปปส.  รุมแต่เล่นงาน รัฐบาลตามกติกาไม่ได้จึงเปิดหน้ามาเล่นเกมข้างถนนกัน

หาก กปปส.ทำได้ไม่ผิด  อีกหน่อยเนวินอยากเป็นนายก ขนคนบุรีรัม  มาปิดกรุงเทพบ้าง คุณจะว่าเขาผิดได้ไหมในเมื่อ บรรทัดฐานมันเกิดจากคุณ

อย่าบอกว่าผมไม่รักประเทศ ผมหนะงานประจำคือรับราชการมา12ปีจบใหม่ปี45 ทำงานกับตำรวจเสื้อดำที่พวกคุณจับเขาที่อนุเสาวรีชัยแล้วพอรู้ว่าประจำที่ไหนรีบปล่อยตัวหนะ4ปีหลังจากนั้น เสียอวัยวะ(หูดับข้างซ้าย)เพราะถูกแก๊งขายยาเด็กแว้นจับได้ว่าเป็นสายรุมตีจนกระโหลกร้าว  และเคยถูกพ่อค้ายาเอาปืนจ่อหัว2ครั้ง  คุณคิดว่าผมทำเพื่ออะไร  อย่าผูกเอาความรักชาติแค่กลุ่มเดียวคับ

#40 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:13

ยังไงอย่าลืมตามคดี ปรส.  ไทยเข้มแข็ง  ประกันราคาข้าวด้วยนะคับ  อันนี้ก็โกงคับ

ปราบคนโกงต้องไม่มี2มาตรฐานคับ  ปราบฝั่งคุณด้วย

แล้วสมัยอภิสิทเหนี่ยเอาเงินหลวงไปพันล้านเพื่อ อ้างว่ามาทำเวทีปฏิรูปแต่ที่ไหนได้ 2 ปี มีแต่อภิสิทมายืนพูดไมค์อยู่คนเดียวเรื่องปฏิรูปแต่ไม่ทำไม่ได้อะไรเลย  ทวงด้วยนะคับ เงินพันล้าน บาทหายไปเฉยๆ

#41 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:19

กล่าวลอยๆที่ไหนล่ะครับ หลักฐานการโกงก็อยู่ที่ ปปช.ไง แล้วก็กำลังจะเชือดยิ่งลักษณ์ และบุญทรงกับพวกยกแก็งค์ เร็วๆนี้ นั่นแหละ คือการโกง

แล้วเรื่อง กฤษฏีกายืนยันแล้วกู้ได้อ่ะ มีหลักฐานไหม ที่บอกกู้ได้เป็นคำพูดของใครก็ไม่รู้

อีกอย่าง ถ้าแบ้งค์จะให้กู้ มันไม่เกี่ยวกับ กปปส.หรอกครับ มันเกี่ยวกับผู้บริหารของเขา ที่ประเมินความเสี่ยงแล้ว ใครจะกล้าให้กู้ คนนั้นต้องรับผิดชอบ

กปปส. เขาแค่ปราศรัยบนเวทีทั่วไป แบ้งค์มันไม่กลัวหรอกครับ คนแค่หยิบมือเอง ขนาดด่ายิ่งลักษณ์ทุกวันมันยังไม่ยอมออกเลย แล้วใครมันจะกลัว

ก็นั่นไงคับ  คุณว่าหลักฐานอยู่ที่ ปปช.  แล้วคุณจะออกมาสร้างความเดือดร้อนบนท้องถนนทำไมก็รอ ปปช.สิคับ

อีกอย่างหลักฐานคุณเหนหรือยังคับอย่าลืมนะ ปชป.หนะเคยถูกจับได้เรื่องใช้หลักฐานปลอมกี่ครั้งแล้ว เช่นพ่อบรรหาร

คุณไม่รู้จักกฤษฏีกาหรือคับ   รองไปศึกษานะคับมันคือหน่วยงานคับ  เป็นหน่วยงานที่ใช้ตีความกฏหมายคับก่อตั้งมาตั้งแต่ผมยังไม่เกิดเลย  อีกอย่างศาลรธน.กับ กกต. ไม่ได้บอกว่ากู้ไม่ได้นะคับ เขายื่นไปแล้ว(แต่กลัวจะเหมือน แก้รธน.จัง ศาลรธน.เปนคนบอกว่าแก้ได้ทีละมาตรา พอเขาแก้กับบอกว่าผิด  งงจังศาลขี้ลืม)

#42 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:22

แล้วไอ้ที่บอกคนแค่หยิบมือแบงไม่กลัวหรอก  เขาไม่ได้กลัวจำนวนม๊อบครับ  แต่เขากลัวความถ่อย  คุณยึดตึกมากี่กระทรวงแล้วคับ  คุณตัดน้ำตัดไฟมากี่ที่แล้วคับ

ยอมรับความจิงไหม  แค่พวกคุณไปตัดไฟสำนักงานใหญ่แบง  แค่นี้แบงเขาก็แย่แล้วคับ

#43 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:23

ผมรู้แล้ว ทำไมมันไม่มีเงินมาให้ชาวนา  เพราะมันโกงกินหมด แล้วรอได้เงิน 2.2 ล้านล้าน ที่อ้างจะทำรถไฟความเร็วสูงมาส่งผักนั่นแหละ

ถ้าโครงการสวาปามนี้ผ่าน มันก็จะเจียดเงินส่วนนี้มาให้ชาวนา ทั้งๆที่อ้างว่า โครงการคมนาคมเป็นเรื่องสำคัญแต่เสือกจะตัดเอาเงินมาจ่ายค่าข้าว

เสร็จแล้ว มันก็จะรุมกินโต๊ะ 2.2 ล้านล้านจนเหลือแต่ซากรางรถไฟเหมือนกรณีจำนำข้าวอีก :lol:

แต่ฝันสลาย กินไม่รู้จักพอ หวังพึ่งน้ำบ่อหน้า ข้าวที่เอามาจากชาวนาก็ไม่ยอมขาย เน่าขาดทุนซ้ำซาก งานนี้ ยิ่งลักษณ์และสมุนจึงหาทางออกไม่เจอ!!!

A20131103202011Xad6d59ae49d5b4cd210aee09

#44 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:34

ครับ  แล้วไม่ใช่ไอ้ฝ่ายตรวจสอบที่พี่พูดถึงหนะเหรอ ที่อยู่บนเวที  เป็นแกนนำอยู่  หากไม่ใช่สุเทพหนะผมอาจจะไปร่วม  ตอนนี้ทุกคนก็เปิดหน้าออกมาหมดแล้วว่าอยู่ฝั่ง กปปส.  รุมแต่เล่นงาน รัฐบาลตามกติกาไม่ได้จึงเปิดหน้ามาเล่นเกมข้างถนนกัน

หาก กปปส.ทำได้ไม่ผิด  อีกหน่อยเนวินอยากเป็นนายก ขนคนบุรีรัม  มาปิดกรุงเทพบ้าง คุณจะว่าเขาผิดได้ไหมในเมื่อ บรรทัดฐานมันเกิดจากคุณ

อย่าบอกว่าผมไม่รักประเทศ ผมหนะงานประจำคือรับราชการมา12ปีจบใหม่ปี45 ทำงานกับตำรวจเสื้อดำที่พวกคุณจับเขาที่อนุเสาวรีชัยแล้วพอรู้ว่าประจำที่ไหนรีบปล่อยตัวหนะ4ปีหลังจากนั้น เสียอวัยวะ(หูดับข้างซ้าย)เพราะถูกแก๊งขายยาเด็กแว้นจับได้ว่าเป็นสายรุมตีจนกระโหลกร้าว  และเคยถูกพ่อค้ายาเอาปืนจ่อหัว2ครั้ง  คุณคิดว่าผมทำเพื่ออะไร  อย่าผูกเอาความรักชาติแค่กลุ่มเดียวคับ

เอ้า น้องจะดิ้นอะไรนักหนา ยังไม่ได้พูดซักคำว่าน้องไม่รักประเทศ แก๊งค์ขายยาเด็กแว้นอะไร โยงโน่นโยงนี่มั่วไปหมด ไปหมดแล้ว สมง สมอง

#45 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:44

สุดท้ายก่อนนอน  

-ขอให้พวกท่านที่ต้านโกง ช่วยไล่บี้โครงการของพรรค ปชป.ด้วยนะคับ โดยเฉพาะ ปรส. เสียหายหลักแสนล้านและยังจ่ายดอกเบี้ยทุกเดือนเปนร้อยล้าน  

ซึ่งไม่นานจะหมดอายุความ  โดยมีบางคดี ปปช.ตัดสินไปแล้วโดยค้านกับหลักฐานมาก  หากคดีนี้ ปปช.รีบตัดสินแล้วเรียกเงินคืน เราจะได้เงินคืนหลายๆแสนล้านและไม่ต้องเสียดอกเบี้ยเดือนละร้อยล้าน

-อีกคดีนึง  เงินที่ยึดจากทักษิณตอนนี้เงินอยู่ไหน  ผมเคยถามกับ คตส.ตอนไปสัมนาเขาตอบไม่ได้และเปลี่ยนคำถาม  และเงินรางวัลนำจับของคดีนี้หลายร้อยล้านไครได้ไปและอยู่ที่ไหน  ซึ่ง คตส.เก่าได้ออกมาเปิดหน้าร่วมกับ กปปส. อยู่ ผมฝากถาม

หากพวกพี่สงสารชาวนา  เงินเหล่านี้จะช่วยชาวนาได้และเงินยังเหลือเอาไปทำถนนลาดยางได้อีกทั้งประเทศ  ผมอยากนั่งรถไฟความเร็วสูง

ที่สำคัญ โกงมากโกงน้อยก็โกง อย่าให้การต่อต้านการโกงมีสองมาตรฐานครับ

#46 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:49

เอ้า น้องจะดิ้นอะไรนักหนา ยังไม่ได้พูดซักคำว่าน้องไม่รักประเทศ แก๊งค์ขายยาเด็กแว้นอะไร โยงโน่นโยงนี่มั่วไปหมด ไปหมดแล้ว สมง สมอง

ผมไม่ได้ดิ้นหรอกคับ  แค่อยากยกตัวอย่างให้ฟัง  ว่าหากปากบอกรักชาติ จะต้องมีแต่พวกคุณหรือ แล้วไอ้ที่ผมเสี่ยงทำงานนี่ไม่รักชาติหรือ

เพราะพวกคุณมันผูกขาดความรักชาติอยู่กลุ่มเดียว  เห็นแล้วมันทุเรศ พวกคุณเคยทำอะไรให้ประเทศชาติบ้างก่อนหน้านี้

มาสิคับหากเกลียดตำรวจก้อ สมัคเปนทหารพรานก็ได้ หรืออาสามหาดเล็กรักษาพระองค์เขาก็กำลังเปิดรับอยู่ตอนนี้  ใช้ความรักชาติให้เปนประโยชในทางที่ถูกต้อง ไม่ใช่มาสร้างความเดือดร้อนคับ

นี่คือสิ่งที่จะสื่อ  อ่านให้เข้าใจนะ

#47 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:56

ผมไม่ได้ดิ้นหรอกคับ  แค่อยากยกตัวอย่างให้ฟัง  ว่าหากปากบอกรักชาติ จะต้องมีแต่พวกคุณหรือ แล้วไอ้ที่ผมเสี่ยงทำงานนี่ไม่รักชาติหรือ

เพราะพวกคุณมันผูกขาดความรักชาติอยู่กลุ่มเดียว  เห็นแล้วมันทุเรศ พวกคุณเคยทำอะไรให้ประเทศชาติบ้างก่อนหน้านี้

มาสิคับหากเกลียดตำรวจก้อ สมัคเปนทหารพรานก็ได้ หรืออาสามหาดเล็กรักษาพระองค์เขาก็กำลังเปิดรับอยู่ตอนนี้  ใช้ความรักชาติให้เปนประโยชในทางที่ถูกต้อง ไม่ใช่มาสร้างความเดือดร้อนคับ

นี่คือสิ่งที่จะสื่อ  อ่านให้เข้าใจนะ

อย่ามากล่าวหากันชุ่ยๆ นะ ผมบอกตรงไหนว่าคุณไม่รักชาติ ใครผูกขาดความรักชาติ???
แล้วคุณรู้ได้ไงว่าผมไม่เคยทำอะไรให้ประเทศชาติ ผมจะทำอะไรให้ประเทศผมก็ไม่จำเป็นต้องมาอวดวิเศษอะไร
มั่นใจว่าทำดีก็ทำต่อไป ไม่ต้องมาพล่ามทวงบุญทวงคุณกับใครหรอก อ่านให้เข้าใจนะ

#48 อาจหาญ เก่ง

อาจหาญ เก่ง

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 05:00

เปรียบเสมือน มารับจ้างสร้างบ้านให้เจ้าของบ้านอยู่  แต่พอเจ้าของบ้านถามถึงแบบแปลนกับตอบไม่ได้ แต่จะสร้างในแบบของคนสร้างเอง

เสนอมาสิ  แบบแปลน พิมเขียว  ที่เห็นได้จับต้องได้หากสมมุติชนะ  ไม่ใช่เพ้อฝัน  

100คน จาก กปปส.เลือกผมก็ไม่เอาหรอก  มันก็ต้องเลือกแต่คนของ กปปส.   แล้วตัวแทนแต่ละอาชีพเนี่ย ตาสี ยายมาได้หรือป่าว  สุดท้ายก็ไม่พ้นนักวิชาการสาย ปชป.

คนเราจะทำอะไร แผนมันต้องชัดเจน แต่นี่ไม่มีเลย เอาชนะก่อนค่อยคิดทีหลัง สุดท้ายมันก็ตีกันตายเพราะแย่งกันใหญ่ 

อย่างงี้คนที่คิดไกลเขาไม่เอาอนาคตมาฝากด้วยหรอกคับ

#49 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:19

ฝ่ายตรวจสอบ

ได้ทำงานหรือเปล่าน่ะหรือ

เขาอยากทำงานแทบตาย

แต่ไอ้บ้าที่ไหน

ปิดไมค์

ประท้วง

ปิดประชุม

โหวตตอนตีสามตีสี่

เคยเปิดหูเปิดตาดูสื่อหรือเปล่าล่ะ  ไอ้พวกขี้ข้า

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#50 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:43

ผมไม่ใช่แดงคับ  ไม่เคยกาพรรคเพื่อไทกาครั้งล่าสุดเลือก ผู้ว่ากาเลือกปุระชัย  หลังจากนั้นไม่เคยเข้าคูหาเพราะมีหน้าที่เปนกรรมการการเลือกตั้งเองทุกปี  

แต่สาเหตุที่แบ๊งเค้าไม่ให้กู้เพราะเขากลัวว่ามันมีปัญหาทางการเมืองกันอยู่ หากเขาให้กู้ก็จะมีประเด็นให้ กปปส. ไปพูดบนเวที เช่นบอยขอดแบ๊ง ซึ่งเป็นกลวิธีของ กปปส.ที่ใช้อยู่ หรืออาจกลัวไปปิดสำนักงานของเขา       ผมเขียนว่า สงสารจิงก็อย่าขัดขวางโดยการไปข่มขู่แบงค์บนเวที   ส่วนเรื่องความผิด รอ ปปช.คับ  ยังไง ปปช. ก็ตัดสินผิดอยู่แล้ว   

ส่วนเรื่องตัวเลขความเสียหาย ลบกวนไปหาอ่านทางหนังสือพิมเกี่ยวกับธุรกิจเอานะคับ  เพราะผมอ่านแล้วไม่ได้สนใจเท่าไหร่เลยไม่ได้จำมาคับ แต่มีการสำรวจแล้วจิงๆ หาไม่อยากคับ

ใครบอกว่าแค่เพราะ กปปส. กดดัน 

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน