Jump to content

- - - - -

คลิปจะๆ ตำรวจสวมชุดดำคลุมเครื่องแบบ ช่วยเสื้อแดงยิง กปปส.

• Please log in to reply
39 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:36

เป็นคลิปของ AP

จะๆ เลยครับ อยู่ใต้บันใด ฝั่งไอทีสแควร์ ยิงแบบไม่เล็งเป้า 

ไม่แปลกใจที่ฝั่ง กปปส. มีคนมาช่วยและ ผู้ชุนนุมต้องยิงสวนปกป้องตัวเอง

Edited by arch_freeman, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:37.

ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#2 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:37

แบบนี้ควรจะป้องกันตัวเองครับ

#3 jimmydna95

jimmydna95

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:44

ตร.กำลังแถลง ช่อง 11

#4 Gohell

Gohell

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:57

วิธีของรัฐมารคือ.......

ใช้ตำหนวดคุ้มกันเสื้อแดง ใช้อาวุธทำร้ายมวลชนฝ่ายอื่น

โดยตำหนวดทำเฉย ปล่อยให้เสื้อแดงทำตามใจชอบ เพราะอีกฝ่ายมือเปล่าไม่มีอาวุธ

แต่ ถ้ามวลชนฝ่ายนั้นมีอาวุธ ตะหนวดก็จะช่วยเสื้อแดง ทั้งยิง ทั้งจับ

แบบนี้หละ คนอื่นก็ต้องจับอาวุธมาป้องกันตัวเอง จะปล่อยให้ฆ่าฝ่ายเดียวตลอดไป ก็ตายหมดพอดี

#5 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:33

ศรส. จัดฉากแน่ๆ จะได้หาเรื่องสลายการชุมนุม  :lol: แกล้งยิงกันเองละมากกว่า  :P 

มีกล้องถ่ายกันครบเชี่ยว..ทั้งภาพนิ่งภาพเคลื่อนไหว มีระดมทั้งตากล้องแดงรอไปชักภาพโชว์หรากันใหญ่  :lol:  กะเรียกคะแนนสงสารก่อนเปิดหีบ

กปปส.ไม่มีกำลังติดอาวุธหรอกไปไม่เคยเห็น มีเด็กวัยรุ่น คนแก่ ป้าๆ น้าๆ ลุงๆ คนทำงานออฟฟิศ 

พวกมีอาวุธนี้ต้องเป็นเสื้อแดงไม่ก็มือที่ 3 เท่านั้น  :D  

#6 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:21

ตร.ป้องกันคนบริสุทธิ์จากฝีมือคนติดอาวุธ  นี่เป็นเรื่องปกติและถูกต้องครับ

เลือกตั้ง =ทางออก .......นายกฯเถื่อน  คือทางตัน

#7 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:27

ตร.ป้องกันคนบริสุทธิ์จากฝีมือคนติดอาวุธ  นี่เป็นเรื่องปกติและถูกต้องครับ

:D ถ้าไม่ได้ยิงก่อนซะเองนะ... แต่ก็แม่นใช้ได้นะเข้าป้อมตำรวจเน้นๆหลายนัด

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#8 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:41

อืมมม

แต่ที่แน่ๆ เสียงปืนดังมาจากอีกฝั่งก่อน ทำให้กปปส ต้องหลบและโต้ตอบ นั่นคือความถูกต้อง ที่เราต้องรักษาชีวิตเราเช่นกัน

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#9 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:42

ไม่ได้เข้าข้างใครนะ

แต่ผมไม่รู้ว่าใคร ยิงก่อน เลยไม่รู้ว่า ฝ่ายไหน ที่เป็นคนบริสุทธิ์ 

ฝ่ายไหนปกป้อง  

เลยอยากทราบ เหตุการณ์ว่า ใครเริ่มก่อน มีข้อมูลไหมครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#10 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:45

อันนี้แค่ขู่ (ผิดกฏหมายป่าวนะ?)

#11 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:01

แต่ผมไม่รู้ว่าใคร ยิงก่อน เลยไม่รู้ว่า ฝ่ายไหน ที่เป็นคนบริสุทธิ์ 

เลยอยากทราบ เหตุการณ์ว่า ใครเริ่มก่อน มีข้อมูลไหมครับ

มีคลิปมีภาพมากมาย  แต่ผมไม่เจอภาพหรือคลิปยิงของอีกฝั่งเลยครับ  นอกจากคลิปในกระทู้นี้

มีแต่ฝั่งภาพ  กปปส. ยิง

Edited by จาฤก, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:02.

เลือกตั้ง =ทางออก .......นายกฯเถื่อน  คือทางตัน

#12 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:03

Liked · 5 minutes ago 

cr.Wassana Nanuam

อ่านกันเอาเอง เน้อ!!!!..

ทบ.ออกโรง ยัน ฝ่ายโกตี๋ ก็มีอาวุธยิง แต่ไม่มีสื่อถ่ายภาพได้ เพราะสื่ออยู่ฝั่ง กปปส. ยก ปากคำทหารในที่เกิดเหตุ และ รายงานการสำรวจวิถีกระสุน มาจาก ฝั่ง โกตี๋ ไอที แสควร์ ด้วยเช่นกัน แต่ ทบ.ไม่ระบุว่า ฝ่ายถืออาวุธในภาพที่ปรากฏผ่านสื่อ เป็นการ์ด กปปส. แต่ใช้คำว่า "โดยบังเอิญที่ กลุ่มผู้ใช้อาวุธที่อยู่ทางฝั่งด้านแยกหลักสี่ (ทางฝั่ง กปปส.)"

พ.อ.วินธัย สุวารี รองโฆษก ทบ. กล่าวว่า หลังการเลือกตั้ง ทหารยังคงเข้มการเฝ้าระวังเหตุ เพื่อป้องกันพยายามมิให้มีเหตุเหมือนที่แยกหลักสี่
ขณะนี้เริ่มมีการวิพากษ์วิจารณ์โดยใช้ความเห็นของแต่ละบุคคลเพื่อชี้นำสังคมไปในทิศทางตน จึงขอได้โปรดระมัดระวังเกรงสังคมจะสับสน
อยากให้ขั้นตอนการพิสูจน์ทราบเป็นไปตามกระบวนการที่ถูกต้อง

รองโฆษก ทบ.กล่าวว่า เหตุปะทะที่หลักสี่ นั้น ทาง ตร.กำลังดำเนินการสืบสวนกรณีที่ทั้งสองกลุ่มใช้อาวุธยิงตอบโต้กัน

"โดยบังเอิญที่ กลุ่มผู้ใช้อาวุธที่อยู่ทางฝั่งด้านแยกหลักสี่ (ทางฝั่ง กปปส.) ทาง.ตำรวจทอาศัยภาพถ่ายที่ได้จากสื่อ ที่ประจำอยู่ตรงบริเวณแยกหลักสี่ใกล้ๆเชิงสะพานกับบริเวณใต้สะพานใกล้ป้อมตำรวจพอดี จึงมีการบันทึกภาพไว้ ทาง ตร.จึงนำมาประกอบเป็นหลักฐานได้แล้วจากทางฝั่งหนึ่ง

ส่วนกลุ่มผู้ใช้อาวุธอีกกลุ่มหนึ่งซึ่งในพื้นที่หลายคนได้ให้ข้อมูลว่าน่าจะเป็นกลุ่มของนายโกตี๋ ที่รวมอยู่บริเวณหน้าห้างไอทีสแคว์ และบริเวณหน้าวัดหลักสี่ แต่บังเอิญบริเวณพื้นที่นั้นไม่ค่อยมีสื่อฯ หรือ ปชช.คนใดได้มีการบันทึกภาพไว้แล้วนำมาเผยแพร่ จึงอาจต้องอาศัยองค์ประกอบอื่นๆ เช่นการสอบพยานบุคคลหรือร่องรอยอื่นๆ

"โดยจากการสอบถามข้อมูลของ ปชช.และ จนท.ทหารที่ประจำอยู่บริเวณป้อม ตร. ระบุได้ชัดเจนว่ามีการใช้อาวุธมาจากทางฝั่งหน้าไอทีสแคว์ด้วยเช่นกัน จากนั้นทั้งสองฝ่ายได้ใช้อาวุธตอบโต้กันไปมา" รองโฆษก ทบ.ระบุ

โดยเฉพาะเมื่อสถานการณ์เริ่มคลี่คลายทาง ผบ.ร. 11รอ.พร้อมด้วย รอง ผบก.น.2 ยังได้ร่วมกันตรวจที่เกิดเหตุพบร่อยรอยการใช้อาวุธมีมาจากหลายทิศทางโดยเฉพาะมีมาจากฝั่งหน้าไอทีสแคว์ด้วยเช่นกัน
จากนี้ไปขออย่าเพิ่งด่วนสรุปขณะที่กระบวนการสืบสวนสอบสวนยังไม่ครบองค์ประกอบ จะต้องมีกระบวนการสืบสวนข้อเท็จจริงที่สมบูรณ์ก่อน คงจะประเมินโดยอาศัยภาพถ่ายที่เห็นจากทางฝั่งเดียวคงไม่ได้
ขอทุกฝ่ายเชื่อมั่นในตัว จนท.และเชื่อมั่นในกระบวนการยุติธรรม อย่าเพิ่งสรุปกล่าวโทษกันไปมา เพราะจะเป็นการขยายเพิ่มเติมความขัดแย้ง" พ.อ.วินธัย กล่าว

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#13 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:04

มีคลิปมีภาพมากมาย  แต่ผมไม่เจอภาพหรือคลิปยิงของอีกฝั่งเลยครับ  นอกจากคลิปในกระทู้นี้

มีพี่น้องเสื้อแดง หรือ ตำรวจตายมั่งมั๊ยล่ะครับ

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#14 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:13

Liked · 5 minutes ago 

cr.Wassana Nanuam

อ่านกันเอาเอง เน้อ!!!!..

ทบ.ออกโรง ยัน ฝ่ายโกตี๋ ก็มีอาวุธยิง แต่ไม่มีสื่อถ่ายภาพได้ เพราะสื่ออยู่ฝั่ง กปปส. ยก ปากคำทหารในที่เกิดเหตุ และ รายงานการสำรวจวิถีกระสุน มาจาก ฝั่ง โกตี๋ ไอที แสควร์ ด้วยเช่นกัน แต่ ทบ.ไม่ระบุว่า ฝ่ายถืออาวุธในภาพที่ปรากฏผ่านสื่อ เป็นการ์ด กปปส. แต่ใช้คำว่า "โดยบังเอิญที่ กลุ่มผู้ใช้อาวุธที่อยู่ทางฝั่งด้านแยกหลักสี่ (ทางฝั่ง กปปส.)"

พ.อ.วินธัย สุวารี รองโฆษก ทบ. กล่าวว่า หลังการเลือกตั้ง ทหารยังคงเข้มการเฝ้าระวังเหตุ เพื่อป้องกันพยายามมิให้มีเหตุเหมือนที่แยกหลักสี่
ขณะนี้เริ่มมีการวิพากษ์วิจารณ์โดยใช้ความเห็นของแต่ละบุคคลเพื่อชี้นำสังคมไปในทิศทางตน จึงขอได้โปรดระมัดระวังเกรงสังคมจะสับสน
อยากให้ขั้นตอนการพิสูจน์ทราบเป็นไปตามกระบวนการที่ถูกต้อง

รองโฆษก ทบ.กล่าวว่า เหตุปะทะที่หลักสี่ นั้น ทาง ตร.กำลังดำเนินการสืบสวนกรณีที่ทั้งสองกลุ่มใช้อาวุธยิงตอบโต้กัน

"โดยบังเอิญที่ กลุ่มผู้ใช้อาวุธที่อยู่ทางฝั่งด้านแยกหลักสี่ (ทางฝั่ง กปปส.) ทาง.ตำรวจทอาศัยภาพถ่ายที่ได้จากสื่อ ที่ประจำอยู่ตรงบริเวณแยกหลักสี่ใกล้ๆเชิงสะพานกับบริเวณใต้สะพานใกล้ป้อมตำรวจพอดี จึงมีการบันทึกภาพไว้ ทาง ตร.จึงนำมาประกอบเป็นหลักฐานได้แล้วจากทางฝั่งหนึ่ง

ส่วนกลุ่มผู้ใช้อาวุธอีกกลุ่มหนึ่งซึ่งในพื้นที่หลายคนได้ให้ข้อมูลว่าน่าจะเป็นกลุ่มของนายโกตี๋ ที่รวมอยู่บริเวณหน้าห้างไอทีสแคว์ และบริเวณหน้าวัดหลักสี่ แต่บังเอิญบริเวณพื้นที่นั้นไม่ค่อยมีสื่อฯ หรือ ปชช.คนใดได้มีการบันทึกภาพไว้แล้วนำมาเผยแพร่ จึงอาจต้องอาศัยองค์ประกอบอื่นๆ เช่นการสอบพยานบุคคลหรือร่องรอยอื่นๆ

"โดยจากการสอบถามข้อมูลของ ปชช.และ จนท.ทหารที่ประจำอยู่บริเวณป้อม ตร. ระบุได้ชัดเจนว่ามีการใช้อาวุธมาจากทางฝั่งหน้าไอทีสแคว์ด้วยเช่นกัน จากนั้นทั้งสองฝ่ายได้ใช้อาวุธตอบโต้กันไปมา" รองโฆษก ทบ.ระบุ

โดยเฉพาะเมื่อสถานการณ์เริ่มคลี่คลายทาง ผบ.ร. 11รอ.พร้อมด้วย รอง ผบก.น.2 ยังได้ร่วมกันตรวจที่เกิดเหตุพบร่อยรอยการใช้อาวุธมีมาจากหลายทิศทางโดยเฉพาะมีมาจากฝั่งหน้าไอทีสแคว์ด้วยเช่นกัน
จากนี้ไปขออย่าเพิ่งด่วนสรุปขณะที่กระบวนการสืบสวนสอบสวนยังไม่ครบองค์ประกอบ จะต้องมีกระบวนการสืบสวนข้อเท็จจริงที่สมบูรณ์ก่อน คงจะประเมินโดยอาศัยภาพถ่ายที่เห็นจากทางฝั่งเดียวคงไม่ได้
ขอทุกฝ่ายเชื่อมั่นในตัว จนท.และเชื่อมั่นในกระบวนการยุติธรรม อย่าเพิ่งสรุปกล่าวโทษกันไปมา เพราะจะเป็นการขยายเพิ่มเติมความขัดแย้ง" พ.อ.วินธัย กล่าว

"เพราะสื่ออยู่ฝั่ง กปปส. "  

สื่อฝั่งโน้นก็มี  แต่ไม่มีภาพคนยิง  มีแต่ภาพคนเจ็บ :lol: 

1560700_1475729902654434_1875980235_n.jp63558_570105483074095_368623364_n.jpg

#15 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:14

มีพี่น้องเสื้อแดง หรือ ตำรวจตายมั่งมั๊ยล่ะครับ

นั่นไม่ใช่ประเด็นครับ

#16 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:23

มันยังพอเป็นได้นะครับ

ลองไปทบทวนดูให้ดี

ผมเห็นว่าคุณยังพอมีเหตุมีผลนะ เลยพูดสุภาพด้วยนะครับ

อย่าทำให้ผมผิดหวังเลย

#17 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:32

ในข่าวที่ตัดมาแปะอ่านดูแล้วไม่เห็น CNN บอกเลยว่าเป็นมือปืนของ กปปส. 

เข้าบอกแต่ "มือปืน" ยิงจากแถวๆ บริเวณผู้ประท้วง

พูดจริงผมนะ...ดูข่าว CNN แว้บๆ :lol:  ผู้บรรยายข่าวก็ไม่ฟันธงว่าเป็นใครนะ   :D 

#18 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:32

ผมว่าอันนี้น่าสนใจนะ

มันมีอะไรแปลกนะเมื่อวานอ่ะ :o :rolleyes:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#19 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:33

ถ้าอดีตนายกฯ นอมีนี สมัครอยู่ เขาจะถามว่า...

ถ้าไพร่เสื้อแดงของโกตี้ไม่ไปที่นั่นจะบาดเจ็บ ตายไหม ?

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#20 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:37

ผมเห็นว่าคุณยังพอมีเหตุมีผลนะ เลยพูดสุภาพด้วยนะครับ

ที่ผมบอกว่าไม่ใช่ประเด็นเพราะว่า  เรากำลังคุยกันถึงว่าทำไม

ถึงไม่ค่อยมีภาพของทางโน้นกำลังยิง  มีแต่ภาพฝั่ง  กปปส  ยิง

ทางคุณ hidฯ ก็หาข่าวมาแย้งว่า  เพราะทางโน้นไม่มีสื่อ

ผมก็พยายามหาภาพทางโน้นมาให้ดู  เพื่อจะบอกว่าสื่อฝั่งโน้นก็มี  ไม่ใช่ไม่มี

โดยที่เราไม่ได้พูดถึงเรื่องคนเจ็บคนตายเลย  พูดถึงเรื่องของภาพที่ปรากฎออกมาเท่านั้น

ก็เลยแย้งคุณไปว่าไม่ใช่ประเด็นที่พูดคุย  ก็แค่นั้นแหละ    แหม ทำตาขุ่นๆ :D

#21 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:37

นักข่าว ผู้สื่อข่าวฯบอกว่า....

ส่วนใหญพวกเขาอยู่ฝั่ง มหามวลชน กปปส.....

จึงมีภาพถ่ายจากด้านนี้ไปด้านโน้น....

ถ้าโกตี้ไม่นำพวกกเฬวรากไปที่แยกหลักสี่...

จะมีเหตุการณ์นี้ไหม ?

ถ้ามหามวลชน กปปส.ต้องการทำร้ายพวกโกตี้

สุจริตชนน่าจะคิดได้ว่า....คงไม่รอถึงวันนี้แล้ว...

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#22 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:38

มันมีอะไรแปลกนะเมื่อวานอ่ะ :o :rolleyes:

ผมก็คิดเหมือนกันจัดฉากแน่ๆ เพราะมายิงโชว์หน้ากล้องดูจงใจเกินไปไม่เนียน

#23 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:40

ที่ผมบอกว่าไม่ใช่ประเด็นเพราะว่า  เรากำลังคุยกันถึงว่าทำไม

ถึงไม่ค่อยมีภาพของทางโน้นกำลังยิง  มีแต่ภาพฝั่ง  กปปส  ยิง

ทางคุณ hidฯ ก็หาข่าวมาแย้งว่า  เพราะทางโน้นไม่มีสื่อ

ผมก็พยายามหาภาพทางโน้นมาให้ดู  เพื่อจะบอกว่าสื่อฝั่งโน้นก็มี  ไม่ใช่ไม่มี

โดยที่เราไม่ได้พูดถึงเรื่องคนเจ็บคนตายเลย  พูดถึงเรื่องของภาพที่ปรากฎออกมาเท่านั้น

ก็เลยแย้งคุณไปว่าไม่ใช่ประเด็นที่พูดคุย  ก็แค่นั้นแหละ    แหม ทำตาขุ่นๆ :D

อ่อ โอเค เข้าใจละครับ

#24 สายน้ำเชี่ยว

สายน้ำเชี่ยว

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:44

เป็นคลิปของ AP

จะๆ เลยครับ อยู่ใต้บันใด ฝั่งไอทีสแควร์ ยิงแบบไม่เล็งเป้า 

ไม่แปลกใจที่ฝั่ง กปปส. มีคนมาช่วยและ ผู้ชุนนุมต้องยิงสวนปกป้องตัวเอง

เอาละซิ ตำรวจยิงแบบนั้นได้ไง แก้ตัวอย่างไงก็ไม่ขึ้นแล้วทีนี้

#25 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:45

ผมก็คิดเหมือนกันจัดฉากแน่ๆ เพราะมายิงโชว์หน้ากล้องดูจงใจเกินไปไม่เนียน

นี่คุณไพศาล เขียนไว้...

เปิด โปง กันซะเลย แหล่งข่าว หน่วยข่าวกรอง ว่าในกลุ่มการ์ด และผู้ชุมนุม กปปส . มีคนชุดแดง ที่ผ่านสนามรบ ปี 53 และหมาต๋า เข้ามาแฝงตัวเข้ามา ทั้งหาข่าว ชี้เป้า และ ยั่วยุให้เกิดความรุนแรง ล่าสุดกลุ่มวาดะห์ เอาพวก โจรใต้ และพวกที่ใช้ความรุนแรง เข้ามาแฝงตัว เพื่อหวังจับแกนนำ สร้างภาพว่า กปปส ใช้ความรุนแรง เหตุการณ์วานนี้ มีการจัดฉากวางแผน ตามคำสั่งเป็ดขี้เมา ให้สร้างสถานการณ์ เพื่อทำ IO ว่า กปปส มีอาวุธสงคราม สายข่าว สืบทราบล่วงหน้า ป๋าตู่ เตรียมทหาร คอยจี้ติดสถานการณ์ วานนี่้ โกตี๋เลยทำงานพลาด กะจะแก้ตัวช่วงดึก แต่ กกต.สมชัยไหวทัน สมเป็น NGO เก่า สั่งปิดเขตเลือกตั้งหลักสี่ก่อนเลย เหตุการณ์วานนี้ มีการจัดฉาก มะกันส่งเข้ามาหาข่าวเอง เพื่อทำ IO เอานักข่าวระดับตำนานโลก นาย James Nachtwey ช่างภาพคนดัง Time magazine ตั้งแต่ปี 1984 ชาวอเมริกัน มือรางวัลระดับโลก มาทำข่าวเองเลย โดย AFP ปฎิเสธทันทีว่าไม่ได้ส่งมา แสดงว่างานนี้ มะกันลงสนามเองแล้ว โดย ทันทีที่โดนยิง นางSamantha Power ทูตใหญ่สหรัฐฯ ประจำ UN ได้เขียนข้อความ ในทวิตเตอร์ เรียกนายNachtwey ว่าเป็น "ตำนานที่ยังมีชีวิต" พร้อมกับอวยพรให้หายจากอาการบาดเจ็บ ...ชัดเจนไหมคะ สื่อมะกันหัวเห็ด 2 คน มาลงสนามทำข่าวในไทย นาย Michael Yon และนาย James Nachtwey ไม่ใช่เรื่องปกติแน่ สื่อต่างชาติจะต้องตามติดเกาะข่าวกันเป็นพรวน แผนโลกล้อมประเทศของ ชินวัตร ไม่ง่าย ซะแล้ว เพราะนักข่าวอิสระโลก มาด้วยตรึม

#26 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:00

ยังมีคนอ้าง ireport อีกเหรอเนี่ย

Edited by เรื่อยๆเอื่อยๆ, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:04.

#27 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:16

นี่คุณไพศาล เขียนไว้...

เปิด โปง กันซะเลย แหล่งข่าว หน่วยข่าวกรอง ว่าในกลุ่มการ์ด และผู้ชุมนุม กปปส . มีคนชุดแดง ที่ผ่านสนามรบ ปี 53 และหมาต๋า เข้ามาแฝงตัวเข้ามา ทั้งหาข่าว ชี้เป้า และ ยั่วยุให้เกิดความรุนแรง ล่าสุดกลุ่มวาดะห์ เอาพวก โจรใต้ และพวกที่ใช้ความรุนแรง เข้ามาแฝงตัว เพื่อหวังจับแกนนำ สร้างภาพว่า กปปส ใช้ความรุนแรง เหตุการณ์วานนี้ มีการจัดฉากวางแผน ตามคำสั่งเป็ดขี้เมา ให้สร้างสถานการณ์ เพื่อทำ IO ว่า กปปส มีอาวุธสงคราม สายข่าว สืบทราบล่วงหน้า ป๋าตู่ เตรียมทหาร คอยจี้ติดสถานการณ์ วานนี่้ โกตี๋เลยทำงานพลาด กะจะแก้ตัวช่วงดึก แต่ กกต.สมชัยไหวทัน สมเป็น NGO เก่า สั่งปิดเขตเลือกตั้งหลักสี่ก่อนเลย เหตุการณ์วานนี้ มีการจัดฉาก มะกันส่งเข้ามาหาข่าวเอง เพื่อทำ IO เอานักข่าวระดับตำนานโลก นาย James Nachtwey ช่างภาพคนดัง Time magazine ตั้งแต่ปี 1984 ชาวอเมริกัน มือรางวัลระดับโลก มาทำข่าวเองเลย โดย AFP ปฎิเสธทันทีว่าไม่ได้ส่งมา แสดงว่างานนี้ มะกันลงสนามเองแล้ว โดย ทันทีที่โดนยิง นางSamantha Power ทูตใหญ่สหรัฐฯ ประจำ UN ได้เขียนข้อความ ในทวิตเตอร์ เรียกนายNachtwey ว่าเป็น "ตำนานที่ยังมีชีวิต" พร้อมกับอวยพรให้หายจากอาการบาดเจ็บ ...ชัดเจนไหมคะ สื่อมะกันหัวเห็ด 2 คน มาลงสนามทำข่าวในไทย นาย Michael Yon และนาย James Nachtwey ไม่ใช่เรื่องปกติแน่ สื่อต่างชาติจะต้องตามติดเกาะข่าวกันเป็นพรวน แผนโลกล้อมประเทศของ ชินวัตร ไม่ง่าย ซะแล้ว เพราะนักข่าวอิสระโลก มาด้วยตรึม

ขอบคุณครับ เห็นภาพชัดเจนเลย  :D 

#28 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:20

ยิงมาจากฝั่งไอทีสแคว์ โดนกระจกป้อมตำรวจ

Edited by Stargate-1, 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:20.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#29 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:29

Posted by คนเมืองพระชนกจักรี

เหตุการณ์เย็นวันที่ 1 กพ. ที่แยกหลักสี่บริเวณหน้าตึก IT และสถานีรถไฟฝั่งตรงข้าม มีอะไรที่แปลกๆหลายอย่าง .. ผมอยู่ในเกตุการณ์ .. และมั่นใจว่า เป็นเหตุการณ์ที่ถูกสร้างขึ้นด้วยกลุ่มคนกลุ่มหนึ่ง .. ครับ

กลุ่มคนกลุ่มหนึ่งที่วางแผนให้เกิดเหตุการณ์นี้ แต่เนื่องจากเหตุผลกลใดหรืออะไรก็ไม่ทราบ .. ผิดแผน .. กลายเป็นพวกตัวเองรับกรรม ..

ช่วงแรกๆของเหตุการณ์เป็นเรื่องของอันธพาล (ทั้งตำรวจจริงและอันธพาล)ยิงใส่กลุ่มผู้ชุมนุมที่มากับรถประเภทต่างๆ แต่เนื่องจากอยู่ไกลกันมาก ..ไม่มีใครในกลุ่มผู้ชุมนุมได้รับบาดเจ็บ ..

จากนั้นพวกมันก็ปาระเบิดใส่ ..อะไรก็ไม่รู้ แต่มีอยู่ลูกหนึ่งหล่นใส่รถพวกมันเอง .. พวกมันบางคนคงบาดเจ็บในเหตุการณ์ครั้งนี้บ้าง .. แต่หลังจากนั้น .. เหตุการณ์มั่วเลยครับ ..ยิงกันไป-มา .. รูปถ่ายของชายที่มีปืนสั้นพันแขนเขียว (เขียนว่า กปปส.ลาดพร้าว - ซึ่งผมก็ผูกด้วย เพื่อให้จดจำกันได้ง่าย) นั้น คงจะเป็นจริง ..แต่ผมก็อยากจะเรียนว่า ปืนสั้นใช้ในสถานการณ์นี้ไม่มีประโยชน์หรอกครับ ..เพราะทั้งสองฝ่ายอยู่ห่างกันมาก .. อาวุธที่ทำร้ายกันแท้จริง น่าจะเป็นปืนยาวหรือลูกซอง ..

การระดมยิงก็ยิงเป็นชุด เหมือนผู้เชี่ยวชาญ นานๆมีเสียงปังสองปัง โดดๆ สอดแทรก .. มาถึงจุดนี้ .. ผมจะเล่าสิ่งที่แปลกประหลาดคือ ..ดูเหมือนจะมีคนกลุ่มหนึ่ง ซึ่งส่วนใหญ่สวมชุดตำรวจแอบอยู่หลัง ร้านและข้างในร้านขาย Pizza หน้าตึก IT Square .. เรื่องนี้ก็แปลก คือ ตำรวจเหล่านี้แอบอยู่ในร้านดีๆ แต่กลับพยายามจะออกมาจากร้าน .. ใช้ปืนยิงคล้ายๆจะเบิกทางยิงขึ้นที่สูง .. ก็พวกผู้ชุมนุมอยู่ข้างล่าง ริมถนน แล้วมันยิงใครครับ ..แถมเวลาวิ่งหนี ก็รวดเร็วมาก มีม้วนหน้า .. กลุ่มคนเหล่านี้ (ไม่ทราบตำรวจจริงหรือปลอม) หลบเข้าไปในตึก IT .. ก็ไม่รู้ว่าหลบหนีใคร .. แต่รับรองไม่ใช่แค่ปืนสั้นในหมู่พวกเราแน่ ..

จากนั้นก็เริ่มมีเสียงปืนยาวยิงจาก ตึกถัดจากตึก IT ไปด้านหลัง .. เสียงนี้ซิครับ มันน่ากลัวขึ้นมาจริงๆ เพราะเสียงเหมือนปืน SK แต่ก็ไม่รู้ว่า ยิงไปทิศทางไหน .. ตอนมีเสียงปืนยิงโต้ตอบประปรายแต่กลับเริ่มมีผู้โดนกระสุนได้รับบาดเจ็บ .. โดยเฉพาะชาวบ้าน .. ไม่ใช่ผู้ชุมนุมนะครับ .. เหตุผลหนึ่งก็คือ ชาวบ้านเหล่านี้ ไม่รู้เรื่อง ไม่ได้หลบ ..และส่วนใหญ่เป็นหญิง ไม่รู้ว่ากำลังยิงกันอยู่ แล้วที่ยิงกันน่ะ ปืนจริง ..

ที่จุดนี้ที่เราเริ่มเห็นว่า มั่วแล้ว .. คนผูกแขนเขียวใช้อาวุธ .. แต่ไม่น่าจะใช่คนที่มาด้วยกัน .. ไม่ใช่การ์ด .. คนพวกนี้ไม่ได้อยู่ในกลุ่มพวกเรา แต่เดินเหินอย่างปลอดโปร่ง เหมือนไม่กลัวอาวุธ ..

หลังจากนั้นเหตุการณ์ก็ค่อยๆบรรเทาลง .. เริ่มมีทหาร ซึ่งไม่พกอาวุธ เข้ามาช่วยเหลือผู้ชุมนุมที่ค้างอยู่บริเวณสถานีรถไฟบ้าง แอบอยู่บริเวณร้านซ่อมรถเล็กๆตรงข้าม IT Squareบ้าง .. ทหารเหล่านี้แม้ไม่มีอาวุธแต่ก็ไม่ได้มีท่าทางเกรงกลัวใดๆ ..พร้อมกันนั้นการ์ดผู้ชุมนุมอีกส่วนหนึ่งก็ทยอยเข้าไปรับ ..

เหตุการณ์ครั้งนี้เกิดขึ้นราว 1-2 ชัวโมง .. ทหารพยายามที่จะไปเคลียร์พื้นที่ .. แต่คงจะยากเพราะมีพื้นที่ให้อันธพาลหลบซ่อนได้ เยอะเหลือเกิน .. จึงมีเหตุการณ์ ..ชาวบ้านโดนลอบยิงตอนกลางคืน ..

ในฐานะคนในเหตุการณ์ แต่ไม่มีประสบการณ์มากนัก .. คนพวกนี้ ที่ยิงกันไปมา .. น่าจะเป็นพวกเดียวกัน ..ทหารที่เข้าเคลียร์พื้นที่มีอาวุธครับ แต่เชี่ยวชาญสถานการณ์มาก มองไม่เห็นตัวเลย แต่มีการส่งข่าวสารกับนายทหารที่อยู่ข้างนอกตลอดเวลา ..ทหารใช้ Drone อย่างมีประสิทธิภาพ .. แผนที่ในมือนายทหารเหล่านี้ละเอียดละออมาก จนน่าจะเชื่อได้ว่า มีการเตรียมการไว้โดยละเอียด .. ครับ ..เพื่อนๆ ในหมู่ผู้ชุมนุมมีผู้คนมากมาย คนเป็นพัน เป็นหมื่น ยากที่จะรู้ว่ามาจากที่ไหนกันบ้าง .. แต่การชุมนุมครั้งนี้มีคนหนุ่มสาวเยอะมาก .. คนพวกนี้น่าจะเป็นทั้งทหารและตำรวจที่เข้ามาสืบข่าว และรับรู้สถานการณ์ ..

งานนี้อันธพาลโดนตลบหลังอย่างจัง และเจ็บปวด ....

(ขอบคุณข้อมูลจากเพจ Kunchit Phiu-Nual)

gladiator 1.jpg

#30 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:30

วันนี้ฟังข่าว บชน. บอก คนถืออาวุธฝั่ง กปปส. ยิงฝั่งเดียว

ไอ้ตำรวจในคลิ๊ป มันคงยิงแมวที่บ้านจนกระสุนหมดโม่พอดี

เลยมานั่งเปลี่่ยนกระสุนแถวนั้นพอดี

:lol: 

#31 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:28

ยิงมาจากฝั่งไอทีสแคว์ โดนกระจกป้อมตำรวจ

พอดูมุมนี้ คลิปคนที่มีปืนคลุมถุงปุ๋ย  ไม่น่าจะอยู่ฝั่งของ กปปส  น่ะ เพราะพวกที่วิ่งไปมารอบคนถือปืน ไม่มีสัญญาณธงชาติติดตัวสักคน

แล้วที่สำคัญในภาพคลิป มีหลายคนที่มีผ้าเขียว กปปส พันคอ พันแขน แต่ถือไม้หน้า 3 ถือเหล็กแป๊บ วิ่งเพ่นพ่านอยูในกลุ่มนี้ด้วย

อันนี้น่าจะสิ่งยืนยันว่า  ม็อบไอ้โกตี๋มีสวมรอยใช้ผ้าเขียวมั่วปนมาด้วย  นี่ถ้าไม่โดน  ปาฏิหาริย์  สวนกลับไปซะก่อน  ถ้ารอไอ้พวกนี้แฝงตัวเข้ามาปะปนอยู่ในกลุ่ม กปปส ได้ งานนี้พี่น้อง มีเจ็บตายกว่านี้เยอะ

ทั้งนี้ก็ต้องพิสูจน์กันนะครับว่าใครยิง แล้วยิงใคร

ไม่ใช่พิสูจน์กันแค่ ใครยิง

คงต้องรอรัฐบาลหน้ามาพิสูจน์  เพราะถ้าปล่อยให้รัฐบาลโจร กับ ไอ้ทาริด พิสูจน์   ไม่แคล้วจะเหมือนคดีแท็กซี่โดนยิงตายที่หน้า  คิงพาวเวอร์ ซอยรางน้ำ

ที่ไอ้ทาริด เล่นตัดตอนทำสำนวนแค่ว่า  "ใครทำให้แท็กซี่ตาย"  ซึ่งศาลก็ตัดสินแล้วว่า  โดนยิงตายจากอาวุธของฝ่ายเจ้าหน้าที่

แต่ประเด็นคือ ไอ้ทาริด ไม่คิดจะสะสาง  "สาเหตุ"  ว่าทำไมแท็กซี่ถึงไปอยู่ตรงนั้น ก่อนตายมีพฤติกรรมอย่างไร

คดีทุจริตโรงพัก ไอ้ทาริด มันก็ใช้สันดา น เดียวกันแบบนี้แหละคือ  "ตัดตอนข้อเท็จจริง"  อะไรที่มีประโยชน์กับพวกมัน ก็เล่นเรื่องนั้น อะไรที่เป็นโทษมันก็แกล้ง ๆ ข้ามประเด็นนั้นไป

Edited by Bayonet, 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:31.

#32 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:50

พอดูมุมนี้ คลิปคนที่มีปืนคลุมถุงปุ๋ย  ไม่น่าจะอยู่ฝั่งของ กปปส  น่ะ เพราะพวกที่วิ่งไปมารอบคนถือปืน ไม่มีสัญญาณธงชาติติดตัวสักคน

แล้วที่สำคัญในภาพคลิป มีหลายคนที่มีผ้าเขียว กปปส พันคอ พันแขน แต่ถือไม้หน้า 3 ถือเหล็กแป๊บ วิ่งเพ่นพ่านอยูในกลุ่มนี้ด้วย

อันนี้น่าจะสิ่งยืนยันว่า  ม็อบไอ้โกตี๋มีสวมรอยใช้ผ้าเขียวมั่วปนมาด้วย  นี่ถ้าไม่โดน  ปาฏิหาริย์  สวนกลับไปซะก่อน  ถ้ารอไอ้พวกนี้แฝงตัวเข้ามาปะปนอยู่ในกลุ่ม กปปส ได้ งานนี้พี่น้อง มีเจ็บตายกว่านี้เยอะ

เห็นมีคนวิ่งไปตามที่วงไว้สีชมพู มีคนมองตามไปด้วย ตามเวลาที่นาที่ 0:20  ไม่ทราบใช่คนขวางระเบิดหรือเปล่า

http://www.nationcha...tics/378393756/

ตำรวจน่าจะเริ่มถอยแล้ว

Edited by Stargate-1, 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:25.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#33 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:56

อันนี้แค่ขู่ (ผิดกฏหมายป่าวนะ?)

ในภาพ ถือ ว.สื่อสาร เสาอากาศก็เห็นๆอยู่  ระเบิดอะไร ภาพใส่ข้อความแบบนี้เกลื่นโซเชี่ยลเลย

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#34 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:58

ศรส. ผิดตั้งแต่แรกก่อนแล้ว 1 ยก เพราะไม่ป้องกันทั้งๆ ที่มีอีกกลุ่มหนึ่งเข้ามา

นี่อยู่ใน พรก.ฉุกเฉิน 

ก็อดคิดไม่ได้ว่า การสร้างสถานการณ์ต่างๆ เป็นพวกรัฐบาล

-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#35 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:10

ผมสนใจคำพูดชายคนหนึ่งมากกว่า จำได้คร่าวๆ "หลังจากเหตุปะทะที่เขตหลักสี่ หวังว่าคงไม่กล้าทำอีก" ...แหม่

B) B) B) B) B) B) B)

#36 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:25

กปปส.พวกเอ็งก็อย่ายิงสวนสิวะ ข้าจะได้ไม่ต้องให้ตำรวจมาคุ้มกัน

"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#37 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:49

ดูคลิปนี้ดีกว่า ฟังตอนวินาทีที่ 0:20 ดีๆ

ไปเอาเอ็มๆอะไรจากเวทีหน้าวัดน้า

รูปล่างนี้ คนกำลังขยับตัวเหมือนคนไหนน้า

Attached Images

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#38 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:27

เรื่องนี้ถ้าตะกวดจะทำหน้าที่ระงับเหตุโดยไม่เลือกปฏิบัติ  คงไม่มีเหตุการณ์ยิงสวนเกิดขึ้น

#39 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:34

แล้ว เป็ดเหลิมจะขอออกหมายจับ ตำรวจในคลิปด้วยไหมค่ะ :) 

#40 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:55

แล้ว เป็ดเหลิมจะขอออกหมายจับ ตำรวจในคลิปด้วยไหมค่ะ :) 

เดี๋ยวเป็ดเหลิมคงแถ-ลงว่า 

ภาพชายชุดดำที่ยิงจนกระสุนหมดแม็กนั่น....ตนเป็นคนสั่งให้ไปซื้อก๋วยเตี๋ยวผัดไทแถวหลังสี่เอง

....แต่มีแมงวันเกาะอยู่หน้าตู้กระจกใส่เส้นผัดไทย  ลูกน้องเลยยิงไล่แมงวัน ไม่ได้ยิงคนแต่อย่างใด

-_-

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน