Jump to content

- - - - -

ขำๆ เมื่อ ป๋า VS ปู ณ มัฆวานรังสรรค์

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
22 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:34

เก็บตกงานเลี้ยงวันกองทัพไทย ณ ห้องมัฆวานรังสรรค์ สโมสรทหารบก

ปู : สวัสดีค่ะป๋า มาด้วยหรือค่ะ

ป๋า : ไม่มาจะเห็นรึ อิหนู ถามแบบนี้ จบ ป.6 เอาไก่ไปแลกมาเรอะ !!!

ป๋า : เจ้าเหลี่ยม เป็นยังไงบ้าง ล่ะนั่น

ปู : ก็ยังร่อนเร่พเนจร อยู่ละค่ะป๋า สงสารพี่เค้าอ่ะค่ะ

ป๋า : ก็แล้วทำไม มันไม่กลับบ้านล่ะ

ปู : !!!!!!!!

ป๋า : เขียนกลอนให้สำนึกซะหน่อย " กระบี่ได้พระราชทานเพื่อประหารทรราชให้ดับสูญ ใช้ปกป้องประเทศชาติให้จำรูญ ใช้เทิดทูนพิทักษ์กษัตรา ขอใช้คมกระบี่พิทักษ์ราชย์ ทรราชอย่าคิดชีวิตอยู่ จะฟาดฟันฝ่าให้น่าดู เพื่อเชิดชูวีรชนคนเจริญ แม้วันใดคิดคดทรยศ ขอจงอย่างดเว้นแต่แม้ตัวข้า ขอกระบี่จงย้อนกลับทิ่มกายา ของตัวข้าจนสิ้นดับลับโลกไป อันกระบี่นี้ศักดิ์สิทธิ์ ทรงมหิทธิ์ฤทธิผลาญ มลายล้วนมวลหมู่มาร พิฆาตเข่นทรชน ปกปักรักษ์ประชา น้องผู้กล้ากอร์ปกุศล ผู้ถือคือศักดิ์ตน เป็นไพร่พลองค์ราชัน "

อดีต รมว.กลาโหม : ด่ากรูป่าวว่ะป๋า

ปู : รึ จะด่า พี่เหลี่ยมของชั้น

ป๋า : เกิดเป็นคนต้องตอบแทนคุณแผ่นดินนะ ผบ.ตู่

ผบ.ทบ. : ครับ ป๋า ผมท่องจำทุกคืนวัน จะไม่ให้ ไอ อี หน้าไหน ไม่ว่าจะเหลี่ยม จะกลม มาทำร้ายประเทศชาติและราชบัลลังก์ได้

ปู : ชั้นว่าเรามาผิดงานแล้วมั้ง ไหนบอก ป๋าไม่มาไง

อดีต รมว.กลาโหม : เอ่อ ผมไม่คิดว่าป๋าจะลุกไหว อ่ะครับ ซอรี่ๆ

ปู : ชั้นจะรอดไหมเนียะ ชุด รปภ.หนุ่มหน้าหยกของชั้น ก็โดนกัน ไม่ให้เข้าพื้นที่มา เฮ้อ !! เซ็งเป็ด

อดีต รมว.กลาโหม : เซ็ง อะไร ดร.เฉลิม ครับ ท่าน

ปู : เฮ้อ !!! ชั้นบ่นย่ะ

ป๋า : อย่าทำเล่นขายของนะการเมือง ต้องรอบคอบและคิดถึงประโยชน์ของประเทศชาติเป็นสำคัญ

ปู : ค่ะ เอ่อ ยังไม่ได้รับรายงานเลยค่ะ , ขอไปพิจารณาก่อนนะค่ะ , เอาอยู่ค่ะ

ป๋า : โปรแกรมรวน หรือจ๊ะลูก

ปู : ป๋า ค่ะ ป๋า หายโกรธ พี่เหลี่ยมหนูหรือยังค่ะ

ป๋า : เจ็บนี้อีกนาน เจ็บนี้ไม่ลืม เจ็บลึกอย่างเคย เจ็บช้ำกว่าใคร เกินกว่าใคร

ปู : อ่อ ยังไม่หาย หนูขอโทษแทนพี่เหลี่ยมด้วย

ป๋า : ปล่าว ป๋าแค่ร้องเพลงให้ฟัง ว่าตอนนี้ พี่เหลี่ยมหนูคงกระอักเลือดตายที่เห็นหนูมาเดินกับป๋า

ปู : แป่ว !!!!

ปู : ป๋ากลับแล้ว โล่งไปน่ะคะ

อดีต รมว.กลาโหม : ผมเกือบซวยแล้วนะ ป๋าไม่คุยด้วยเลยอ่ะ

ผบ.ทบ. : สมแล้วนี่ครับ ดีที่ป๋าไม่เหวี่ยงเอา

ประธานสภา : ผมว่าไปหาอะไรกินดีกว่า ผมหิวละ ได้ คอมมิชชั่นรัฐสภาใหม่อบซอสสักที่คงแจ๋วเลย

พักสมองไม่เอาสาระฮาเบาๆละกันครับ
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:41

เพื่อนผมเพิ่งโทรบอกผมว่าคุณปู จิตรกร บุษบา เขียนเป็นนัยว่านางปูชอบอ่อยให้ท่านประยุทธ์

จริงไม่จริงไม่รู้ แต่ผมว่ามีเค้า เห็นท่านประยุทธ์เจอปูทีไร ท่านชอบถอยออกไปยืนห่างๆทุกที....

รวมทั้งงานเมื่อคืนนี้ด้วย.........

ฮา!

edit เพิ่ม
ท่านประยุทธ์เวลาอยู่ข้างๆปูทีไร ชอบทำหน้าย่นและหดหู่ทุกทีด้วยครับ ^_^

Edited by little bee, 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:36.

gladiator 1.jpg

#3 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:42

คุณปู ดูมุมไหน ยังไงก็ดูดี ... คงได้ตำแหน่ง นายก รัฐมนตรีที่ สวยที่สุดของประเทศไปอีก หลายร้อยปี...

ผมก็ พักสมองบ้างครับ...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#4 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:46

ท่าทางปูจะเครียดนะคะ ดูสีหน้าเห็นคิ้วขมวดมันแทบทุกรูปเลย
ในฐานะคนติดเครียดอย่างมารุฯ ดูออกค่ะ
ปากยิ้ม แต่คิ้วขมวด แสดงว่าเครียดและกดดัน เกร็งมาก :lol: :lol: :lol:
หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#5 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:51

คุณปู ดูมุมไหน ยังไงก็ดูดี ... คงได้ตำแหน่ง นายก รัฐมนตรีที่ สวยที่สุดของประเทศไปอีก หลายร้อยปี...

ติ ที่คางยื่นยาวไปหน่อย ไม่ยังงั้น เหลี่ยมชัดๆ

#6 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:52

อ่านบรรยายใต้ภาพ ขำก๊ากทุกอัน

คุณเด็กปากดี

ขอถามว่าพอรู้มั้ยคะว่าทหารแตงโมมีสัดส่วนเท่าไหร่ ตอบหลังไมค์ได้นะคะ

#7 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:57

เอ่อ อันนี่ผมก็เห็นว่าจริงนะครับ เพราะเรายังไม่เคยมีนายกรัฐมนตรีไทยเป็นผู้หญิง หรือ " กะเทย " สักกะคน แต่ถ้ารัฐมนตรีอ่ะ 2 รัฐบาลแล้วที่เอากะเทยมาเป็น รัฐมนตรี รัฐบาลแรก อดีตนายกรัฐมนตรี ผู้ล่วงลับ ด่าแรงๆไปแล้ว เรื่องย้ายนายตำรวจติดตาม และเรื่องเล่าประจำทำเนียบ " เหตุเกิดในลิฟต์ " ตอน " ท่านจับเป้าผม " พอไม่ได้ดั่งใจ ตำรวจเค้าไม่ยอมก็ดันย้ายเค้าไปใต้ จนท่านอดีตนายกฯต้องออกโรงย้ายกลับมา อิอิ เดาเอานะครับ ส่วนอีกคน เพิ่งปรับ ครม.ไปหมาดๆ คนนี้ขาแจกนามบัตร กลับหนุ่มหล่อ วัยมัธยม อาศัย หน้าที่ที่เกี่ยวข้องไปตรวจเยี่ยม เอิ๊กๆๆๆ ไปดีกว่า เด๋วจะรู้ว่าคราย
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#8 Supa Wongmuang

Supa Wongmuang

น้องใหม่

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:58

เพื่อนผมเพิ่งโทรบอกผมว่าคุณปู จิตรกร บุษบา เขียนเป็นนัยว่านางปูชอบอ่อยให้ท่านประยุทธ์

จริงไม่จริงไม่รู้ แต่ผมว่ามีเค้า เห็นทื่นประยุทธ์เจอปูทีไร ท่านชอบถอยออกไปยืนห่างๆทุกที....

รวมทั้งงานเมื่อคืนนี้ด้วย.........

ฮา!

mujabที่ฟิลิปปินน้องสาวประธานาธิบดีก็เชียรปูว่าสมกับพี่ชายมันในโอเคเนชั่นค่ะ

Edited by Supa Wongmuang, 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:58.

#9 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:20

ดาก e-ปู หอม หวาน มั้ยวะ เลียได้ เช้า-เย็น ไม่มีเบื่อจริง ๆ
หาเรื่องผลงานมาชมไม่ได้ เพราะทำงานหมาไม่แดรก เลยชมได้แค่สวย
ขนาด 40 ต้น ๆ ยังเหี่ยวขนาดนี้ ถ้าอยู่ถึงหลายร้อยปีอย่างมืงว่า โอย...กรุไม่อยากนึกภาพ
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#10 Bob Lee Swagger

Bob Lee Swagger

น้องเก่า

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:38

คุณปู ดูมุมไหน ยังไงก็ดูดี ... คงได้ตำแหน่ง นายก รัฐมนตรีที่ สวยที่สุดของประเทศไปอีก หลายร้อยปี... ผมก็ พักสมองบ้างครับ...

เอ่อ อันนี่ผมก็เห็นว่าจริงนะครับ เพราะเรายังไม่เคยมีนายกรัฐมนตรีไทยเป็นผู้หญิง หรือ " กะเทย " สักกะคน แต่ถ้ารัฐมนตรีอ่ะ 2 รัฐบาลแล้วที่เอากะเทยมาเป็น รัฐมนตรี รัฐบาลแรก อดีตนายกรัฐมนตรี ผู้ล่วงลับ ด่าแรงๆไปแล้ว เรื่องย้ายนายตำรวจติดตาม และเรื่องเล่าประจำทำเนียบ " เหตุเกิดในลิฟต์ " ตอน " ท่านจับเป้าผม " พอไม่ได้ดั่งใจ ตำรวจเค้าไม่ยอมก็ดันย้ายเค้าไปใต้ จนท่านอดีตนายกฯต้องออกโรงย้ายกลับมา อิอิ เดาเอานะครับ ส่วนอีกคน เพิ่งปรับ ครม.ไปหมาดๆ คนนี้ขาแจกนามบัตร กลับหนุ่มหล่อ วัยมัธยม อาศัย หน้าที่ที่เกี่ยวข้องไปตรวจเยี่ยม เอิ๊กๆๆๆ ไปดีกว่า เด๋วจะรู้ว่าคราย

ซ้อเจ็ดที่แท้คือเด็กปากดีนี่เอง :lol:
เมื่อก่อนยิงเพื่อศักดิ์ศรี วันนี้ยิงเพื่อความยุติธรรม

#11 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:41

พักตูดอะสิ Hentai ตุ๊ดซะขนาดนั้น!!

:D :D :D
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#12 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:47

:wub: ผมก็ว่างั้น
งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#13 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:48

ท่าทางปูจะเครียดนะคะ ดูสีหน้าเห็นคิ้วขมวดมันแทบทุกรูปเลย
ในฐานะคนติดเครียดอย่างมารุฯ ดูออกค่ะ
ปากยิ้ม แต่คิ้วขมวด แสดงว่าเครียดและกดดัน เกร็งมาก :lol: :lol: :lol:

จิงด้วยแฮะ พอกลับไปสังเกตุ รูปที่2นี่ชัดมากๆ
ปากยิ้มแต่สมองคงคิด ว่าจะวางตัวยังไงจึงจะเหมาะสม
และำก็คงหมดความมั่นใจในการวางตัวจะเดินหรือพูดอะไร คงจะเครียดน่าดู
ถ้ามีคลิปเสียง คงจะฮามากกว่านี้
:D :D :D :D

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#14 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:10

ผบ.ทบ. ไม่ชอบทาน"ปู" บอก"ปู" มีสาปไม่สด ยิ่ง"ปูผัดผงกระหรี่" ยิ่งทานไม่ลงเลย ขนาดยกมาเสิรฟตรงหน้า ก้อเบื่อนหน้าหนี

Edited by redfrog53, 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:11.

#15 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:49

ฝากคุณเด็กปากดีเช็คให้หน่อยสิ มีข่าวเม้าท์ว่าท่าน ผบ ทบ แพ้อาหารทะเลที่ชื่อ "ปู" จริงหรือป่าว
ฟังจากรายการคุณปู จิตกร มาหน่ะ แต่ก็ไม่ได้บอกชื่อนะ แค่เดา ๆ เอา

#16 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:08

ในสายตา hentai ท่าจะชอบมุม 6 9 ถึงกับมองนางกลวง.... ได้สวยงามหยาดเยิ้มซะขนาดนั้น...
ตามชื่อ Hentai..เซียน..กาม..ตูนเลย :lol: :lol:

ติดไปด้วยตำแหน่งขวัญใจนางโพย..กลวง..โง่...ที่สุดของประเทศไปอีกหลายพันปี :lol: :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#17 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:19

ดีใจที่ป๋าเปรมยังแข็งแรงค่ะ
"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด

#18 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:33

โถ สวยตายห่า เนื้อตรงไหล่หนาเตอะ ยังกะควายอ้วนมีหนอก
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#19 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:32

ผมอ่านแล้วรู้สึกสังเวชนะครับ นี่แปลว่าป้าปูไม่มีอย่างอื่นให้สาวกชื่นชมนอกจากรูปร่างหน้าตาเหรอ?
ตำแหน่งนายกฯ คัดความเหมาะสมจากรูปร่างหน้าตา? อย่างนี้ถ้าป้าปูฝืนสังขารไม่ไหวแล้วเสื้อแดง
ยังจะเหลืออะไรให้ชมป้าเขาได้เนี่ย

หรือต่อไปต้องชมป้าว่า "เหนียงยานดีจังเลย ยานอย่างนี้เขาว่าได้เป็นนายกฯ อีกสมัย"

#20 ลุงแฉ่มเอง

ลุงแฉ่มเอง

น้องเก่า

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:05

ไม่แมนเรย...............

#21 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:09

ผมอ่านแล้วรู้สึกสังเวชนะครับ นี่แปลว่าป้าปูไม่มีอย่างอื่นให้สาวกชื่นชมนอกจากรูปร่างหน้าตาเหรอ?
ตำแหน่งนายกฯ คัดความเหมาะสมจากรูปร่างหน้าตา? อย่างนี้ถ้าป้าปูฝืนสังขารไม่ไหวแล้วเสื้อแดง
ยังจะเหลืออะไรให้ชมป้าเขาได้เนี่ย

หรือต่อไปต้องชมป้าว่า "เหนียงยานดีจังเลย ยานอย่างนี้เขาว่าได้เป็นนายกฯ อีกสมัย"

ใบ้หวยได้อีกอย่างครับ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#22 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:16

Eสางเขียว !!!

ไม่ได้ด่าใครครับ อุทานเฉยๆ

กระทู้นี้ ขำขัน คลายเส้นตึง คลึงเส้นเบี้ยว ได้ดีครับ :P

Edited by GermanManiac, 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:17.

#23 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:36

ดูมุม ไหนก็เหียวอะครับ เอาครีมหน้าเด้งไปให้ทาบ้างนะครับ

ถ้าจัดหนักเลย ก็พาไปดึงหน้าบ้างก็ได้ ครับ

ผมก็ พักสมองเหมือนกันครับ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]