Jump to content

- - - - -

กว่า 10 ล้านเสียง วางใจพรรคเพื่อไทย

• Please log in to reply
28 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:51

RESPECT MY VOTE!!!

#2 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:54

ตื่นยัง

งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#3 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:01

ปีโน้น 16ล้าน ปีต่อมา 14ล้าน ปีล่าสุด 10ล้าน
บอกได้ชัด ปีนี้ คนที่รัก เพื่อไทยนะ ไปเลือกอย่างเดียว ยังแพ้ ปชป ปีที่แล้วเลย
ถ้าปีต่อไป ไม่หมดเลยเหรอ คะแนน หดแบบนี้

แนวโน้มแบบนี้ เพื่อไทย คิดบ้างนะ กระแสพรรคตกต่ำแล้ว

Edited by ken16, 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:03.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#4 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:04

ถ้าไม่ติด กปปส.ขัดขวางงวดนี้อาจถึง 30 ล้านนะผมว่า  :D

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#5 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:05

เดี๋ยวเขาจะเปลี่ยนชื่อพรรคและสโลแกนกันแล้ว พวกสลิ่มตามไม่ทันหรอก

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#6 spiritie

spiritie

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:34

อีกหนอยคงเหลือล้านเดียวคือหัวไอ้ปึ้ง

#7 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:38

ปีโน้น 16ล้าน ปีต่อมา 14ล้าน ปีล่าสุด 10ล้าน
บอกได้ชัด ปีนี้ คนที่รัก เพื่อไทยนะ ไปเลือกอย่างเดียว ยังแพ้ ปชป ปีที่แล้วเลย
ถ้าปีต่อไป ไม่หมดเลยเหรอ คะแนน หดแบบนี้

แนวโน้มแบบนี้ เพื่อไทย คิดบ้างนะ กระแสพรรคตกต่ำแล้ว

เอาหญ้าให้พรรคเพื่อไทย มันกินหน่อยนะ

จะได้หูตาสว่าง

#8 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:39

ยังจะอ้าง เสียงส่วนมาก อีก มั๋ย

#9 สมชัย พิชัย

สมชัย พิชัย

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:40

โดนเหยียบหน้าขนาดนี้ ยังเลือกถึง 10 ล้าน

ผมนับถือแฟนคลับเพื่อไทยมากครับ

กราบเลยย

#10 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:42

แหม่ ตอนนี้เขาใช้ คนจำนวนมาก แล้วว้อย

ถังดับเพลิงยี่ห้อปตท. สิบล้านถัง

#11 DaNGeR

DaNGeR

น้องใหม่

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:50

สงสัยจำนำข้าว เสียหายไปสี่แสนล้าน ตอนนี้ 32 ธนาคารในไทยยังไม่มีรายใดปล่อยให้กู้เพื่อให้เงินคืนแก่ชาวนา สงสัยเหตุการณ์เหล่านี้ยังชี้ความ chipหาย ไม่มากพอสำหรับควายแดง ก็เลยพากันเลือกเข้ามาให้บริหารกันใหม่อีกครั้ง งวดนี้ถ้าเข้ามาได้มีหวัง 2.2 ล้านๆคงกลายเป็นปุ๋ยกลบดิน แล้วควายแดงก็ยังคงเอาเขาชนกันต่อไป

#12 บ่าวด้ามขวาน

บ่าวด้ามขวาน

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:50

คนจำพวกนี้ใช่ป่าว

ขอสาปแช่งคนที่คิดร้ายต่อประเทศ ขอให้ มัน คนที่มันรัก ญาติพี่น้องวงศ์ตระกูลของมัน จงเสื่อม ย่อยยับ วิบัติ และพบกับความฉิบหาย ตายแล้วขอให้มันเผาไหม้ในนรกอย่าได้ผุดได้เกิดอีก 

#13 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:56

หลังจากได้ตัวเลข มาเพิ่มแล้ว

และก็ดูสถิติ ปี 2554 ประกอบ

ตัวเลข 20.48 ล้าน ที่ไปใช้สิทธิรวม ณ ตอนนี้

กับอีก 2 ล้าน ที่ยังไม่ใช้สิทธิ ล่วงหน้า

บวกกับ อีก 3 แสน กว่าคะแนน ที่เพื่อไทย จะได้เพิ่ม

จาก ภาคใต้ (สถิติเก่า ได้เท่านี้)

ผมประเมินว่า พรรค อื่น ๆ ได้รวม ประมาณ 4.5 ล้าน

(เที่ยวที่แล้วรวม ได้ 5.3 ล้าน ลดลงตามส่วน)

บัตรเสีย+vote no ประเมิน จากที่อ่าน ใน เวบไซท์

ถึงผลที่ออกมาล่าสุด น่าจะประมาณ 4-5 ล้าน

หักกลบ ลบกันแล้ว เพื่อไทย น่าจะได้

คะแนนเสียง รวม ที่ 12-13 ล้านคะแนน

นี่คือ คะแนน ที่ได้มา จาก แฟนคลับ

(อาจไม่รวม ที่จะซื้อเสียงเพิ่มเติม)

ดังนั้น ถ้า เที่ยวหน้า พวกเรา รวมคะแนน

กันดี ๆ 12-13 ล้าน เป็นเรื่องที่เป็นไปได้

เพราะของเก่า ปชป ยังไม่รวม พธม

ก็ 11.4 ล้านแล้ว

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#14 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:05

#15 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:14

ดูจากคนไปใช้สิทธิน้อยลงมาก

ยิ่งกรุงเทพ ไม่ต้องพูดถึง 26 เปอร์เซ้นต์เอง

ภาคใต้ แทบคิดคนไปใช้สิทธิไม่ได้เลย

แล้วที่เลือกตั้ง กาเข้าไป

มีเลือกเพื่อไทย กี่เปอร์เซ้นต์ บัตรเสีย  vote no อีก

แล้วเอาตัวเลขมาจากไหนเหรอค่ะ 10 ล้านคน ที่สนับสนุนเพื่อไทยอยู่

กกต เค้านับคะแนนหมดแล้วหรือค่ะ

#16 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:14

หน่วยเลือกตั้งที่บ้านแม่พุงหลวง อ.วังชิ้น จ.แพร่

ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง 500 คน

ไปใช้สิทธิเลือกตั้ง 90 กว่าคน 

VoteNO 60 คน

โดยพรรคเพื่อไทยได้ 15 คะแนน

ที่เหลือบัตรเสีย

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#17 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:23

**ยังไม่ทราบผลของคะแนนโหวตโน เผาไทยอย่ารีบเคลมว่าเป็นเสียงส่วนใหญ่นะครับ

#18 Mr.Best

Mr.Best

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:27

แล้วคนที่ไม่้ได้ไปเลือกตั้ง คือ เสียงข้างมาก หรือ เสียงส่วนใหญ่เปล่า?

#19 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:27

ถ้าไม่ติด กปปส.ขัดขวางงวดนี้อาจถึง 30 ล้านนะผมว่า  :D

อย่าทำเปฺ็น"แดงคิวซี".....!

ผมเคยแสดงความคิดเห็นปลายปีที่แล้ว

พรรคเพื่อไทยไม่มีทางได้คะแนนเสียงเกิน 10 ล้านเสียง

เมื่อเกิดเหตุการณ์จำนำข้าวเป็นพิษ....

พรบ.นิรโทษกรรมให้ทักษิณสุดซอย...

คะแนนเสียงพรรคเพื่อไทยไม่ลดต่ำกว่า 10 ล้านเสียง

แต่พรรคประชาธิปัตย์จะได้คะแนนเสียงจาก"ไทยเฉย" และ มหามวลชน กปปส.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#20 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:28

**ยังไม่ทราบผลของคะแนนโหวตโน เผาไทยอย่ารีบเคลมว่าเป็นเสียงส่วนใหญ่นะครับ

เขาเปลี่ยนเป็นคนจำนวนมากแล้ว Respect my vote!!!

ไม่งั้นกรุงเทพเป็นทะเลเพลิง + แบ่งประเทศ + สร้างเขื่อนกั้นแม่น้ำเจ้าพระยา + ไม่ให้กินข้าว

#21 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:29

ยิ่งกรุงเทพ ไม่ต้องพูดถึง 26 เปอร์เซ้นต์เอง

ภาคใต้ แทบคิดคนไปใช้สิทธิไม่ได้เลย

มีเลือกเพื่อไทย กี่เปอร์เซ้นต์ บัตรเสีย  vote no อีก

แล้วเอาตัวเลขมาจากไหนเหรอค่ะ 10 ล้านคน ที่สนับสนุนเพื่อไทยอยู่

กกต เค้านับคะแนนหมดแล้วหรือค่ะ

เกือบ 21 % เท่านั้น

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#22 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:39

21 % หมายถึงผู้มาใช้สิทธิในกทมทั้งหมด หรือว่า จำนวนเปอร์เซ็นต์กาเพื่อไทยค่ะ ?.

#23 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:42

หน่วยเลือกตั้งที่บ้านแม่พุงหลวง อ.วังชิ้น จ.แพร่

ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง 500 คน

ไปใช้สิทธิเลือกตั้ง 90 กว่าคน 

VoteNO 60 คน

โดยพรรคเพื่อไทยได้ 15 คะแนน

ที่เหลือบัตรเสีย

นับถือ นับถือ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#24 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:44

คนกว่าสิบล้านยอมเป็นระเบิดมนุษย์ สละชีพเพื่อท่านทักษิณและลัทธิประชาธิปไตย

#25 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:45

ถ้าจำไม่ผิด ...เสาไฟฟ้า ได้คะแนนมากกว่านี้นะ

ถ้าใช่ คนชอบฉี่รดเสาไฟฟ้ามากกว่า พท.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#26 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:38

คนนี้ใส่ผิดกล่อง และทำบัตรเสียด้วย

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#27 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:10

อีกหนอยคงเหลือล้านเดียวคือหัวไอ้ปึ้ง

ตัวนี้เหรอ

#28 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:14

21 % หมายถึงผู้มาใช้สิทธิในกทมทั้งหมด หรือว่า จำนวนเปอร์เซ็นต์กาเพื่อไทยค่ะ ?.

#29 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:00

เกือบ 21 % เป็นข้อมูงเมื่อวานนี้....!

เวลานี้น่าจะเป็น 26.18 %...

ปล.เห็นใจพวกบัตรเติมเงิน ปลาร้าเก่าในไหใหม่และเสื้อขาวกางเกงในแลบแดง....

เวลาพูดถึง 15,000,000 ล้านเสียง อย่าลืมวงเล็บข้อมูลปี 2554.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:04.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน