Jump to content

- - - - -

ตำรวจแถลงคดีหลักสี่ มือปืนฝีมือระดับครูฝึก

หลักสี่ กปปส

• Please log in to reply
53 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 sunflower

sunflower

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:00

จะเป็นมือใหม่หรือครูฝึกก้อไม่ใช่ปัญหาครับ ขอให้ยิงถูกพวกแดงจัญ-ไรเป็นพอ

อย่าให้ความเกลียดชังเป็นเหตุเลยนะครับ พ่อแม่พี่น้อง เถือกเถาเหล่ากอก็มาจากที่เดียวกัน เวลาแดงพูดแบบนี้ ผมก็บอกเขาแบบนี้เหมือนกัน    สมัยก่อนรบพุ่งกัน เวลาเก็บศพ ยังละเว้นไม่รบ ให้การเมืองเป็นเรื่องความคิดก็พอนะครับ

คงไม่มีทางเหมือนเดิมแล้วมั๊ง รอวันแดงควาย มันตายห่านเท่านั้น

ครับ

#52 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 04:29

แล้วกลุ่มนี้ล่ะ? ระดับครูฝึกเหรอ? กำลังโดนล่าแม่มดอยู่เลย :(

เพจนะโม .....ขาประจำ - ข่าวเต้า ข่าวซีฟ ข่าวยุ - แฉทะเบียนราษฎร์&ทะเบียนขนส่ง โดนกันมาหลายๆๆๆคนแล้ว (ไม่แน่ใจในความจำ แต่ รู้สึกว่าเคยเห็นที่เป็นภาพหน้าจอคอมตอนเข้าฐานข้อมูลด้วย)

https://www.facebook...222907914567634

==========
เอาเป็นว่า .. นะโมพอบอกได้ว่า ..
พวกพี่ เดินทางครั้งละกี่คน / โดยรถอะไร ?
รถนั้น ของใคร ? / จดทะเบียน เป็นชื่ออะไร ?
อาวุธ มาจากไหน ? / ใครนำเข้ามา ? / .... OK นะเจ้าคะ

กราบเรียน พี่ๆราชสิทธิ์ ตรงๆ เจ้าค่ะ
ขนาด นะโม มีหลักฐาน มากมายในมือขนาดนี้
แล้วคิดว่า .. พี่ๆตำรวจ ท่านจะมี ขนาดไหน ???

[รูป]

==========

ปล.ย้อนไป1-2วัน เรื่องที่หลักสี่ยังมีอีกหลายstatus

Edited by temp, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 05:19.

ควายตัวนี้สีขาว

#53 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:12

ลองชี้ชัดให้ดูหน่อยครับ ว่าตรงไหนที่บอกว่าเป็นแค่ครูฝึก

เคยเห็น นปพ. ขึ้นลำ 11มม. ด้วยมือเดียว ทั้งที่ปืนอยูในกระเป๋ากางเกงชุดสนาม

ยังเป็นแค่จ่า ...ไม่ได้ยินใครเรียกครูสักคน

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#54 Manners

Manners

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 07:50

ครูที่ดีที่เก่ง ต้องสอนลูกศิษย์ให้เก่งกว่าตนเอง แชมป์โลกเป็นคนที่เก่งที่สุด ไม่ใช่ครูฝึก แต่ถ้าไม่มีครูฝึกก็ไม่อาจเป็นแชมป์ได้หรือเป็นได้นาน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน