Jump to content

- - - - -

ปตท.นี่มันขยันสร้างข่าวแก้ตัวผ่านทางpantipจริงๆ

ปตท พันทิป

• Please log in to reply
10 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 aukkara

aukkara

น้องเก่า

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 13:53

เวลากระแสเรื่องพลังงานมาแรง เค้าจะมีส่วนที่รับผิดชอบออกมา แก้ข่าว ให้ความรู้ เพื่อดูแลภาพลักษณ์ตลอด

เช่น

1 ในหลายคน ที่มีหน้าที่ในส่วนนี้

ซึ่งเรียนตามตรงว่ามีวิธีการเขียนที่ดี อ่านเข้าใจง่ายมาก แต่ข้อมูลเป็นข้อมูลสร้างความมันใจให้กับองค์กรตัวเอง มากกว่าให้ความรู้แก่ประชาชน

โพสต์ที่ไร ไม่กี่นาที ขึ้นกระทู้แนะนำตลอด พวกสาวกซึ่งคาดว่าจะเป็น ชาวประชาชนผู้รักประชาธิปไตยของท่านผู้นำดูไบ และประชาชนคอหุ้น

ผู้ถือหุ้นอยู่ในมือและรับไม่ได้หากจะเสียไปให้แก่คนอื่น

มีครั้งนึงที่ซะใจที่สุด กระทู้

ไม่เติม ปตท ไม่ว่ากันครับ แต่มาทำความเข้าใจให้ถูกต้องก่อนดีไหม?

ผมบอกว่าผมจะไม่เติมปตท. มันโกรธจัด ด่าผม พ่องงงเมิง ซะงั้น ฮาเลย เสียดายลืมเซฟรูป ทีมงานลบออกไปก่อน

กระทู้ไม่มีอะไรครับ นอกจากจะบอกว่าถ้าใครพอมีความรู้เรื่องนี้บ้างก็ลองเข้าไปขึ้นเวทีดูครับ สนุกดี โดนไล่ขวิดมันเลย

ลองคลำทางดีๆครับ ถ้าด่าตรงจุดมันทนไม่ไหว ก็ใช้อารมณ์เหมือนเด็ก ป.6ได้เช่นกัน

#2 layman p.

layman p.

น้องเก่า

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:17

เวลากระแสเรื่องพลังงานมาแรง เค้าจะมีส่วนที่รับผิดชอบออกมา แก้ข่าว ให้ความรู้ เพื่อดูแลภาพลักษณ์ตลอด

เช่น

1 ในหลายคน ที่มีหน้าที่ในส่วนนี้

ซึ่งเรียนตามตรงว่ามีวิธีการเขียนที่ดี อ่านเข้าใจง่ายมาก แต่ข้อมูลเป็นข้อมูลสร้างความมันใจให้กับองค์กรตัวเอง มากกว่าให้ความรู้แก่ประชาชน

โพสต์ที่ไร ไม่กี่นาที ขึ้นกระทู้แนะนำตลอด พวกสาวกซึ่งคาดว่าจะเป็น ชาวประชาชนผู้รักประชาธิปไตยของท่านผู้นำดูไบ และประชาชนคอหุ้น

ผู้ถือหุ้นอยู่ในมือและรับไม่ได้หากจะเสียไปให้แก่คนอื่น

มีครั้งนึงที่ซะใจที่สุด กระทู้

ไม่เติม ปตท ไม่ว่ากันครับ แต่มาทำความเข้าใจให้ถูกต้องก่อนดีไหม?

ผมบอกว่าผมจะไม่เติมปตท. มันโกรธจัด ด่าผม พ่องงงเมิง ซะงั้น ฮาเลย เสียดายลืมเซฟรูป ทีมงานลบออกไปก่อน

กระทู้ไม่มีอะไรครับ นอกจากจะบอกว่าถ้าใครพอมีความรู้เรื่องนี้บ้างก็ลองเข้าไปขึ้นเวทีดูครับ สนุกดี โดนไล่ขวิดมันเลย

ลองคลำทางดีๆครับ ถ้าด่าตรงจุดมันทนไม่ไหว ก็ใช้อารมณ์เหมือนเด็ก ป.6ได้เช่นกัน

ผมก็เชื่อว่ามันมีทีมงานคอยแก้ต่างให้  ปตท. แม้กระทั่งในเสรีไทย  

ปากมันก็บอกว่าไม่กระทบต่อยอดขาย  แต่เชื่อว่ากระทบ  แน่นอน

เพราะคนไทยเริ่มตาสว่างกันแล้ว  เอาแค่ค่าน้ำมันคนละ 4000/เดือน   ล้านคน

ก็ตกปีละ 48,000 ล้าน  ต้องช่วยกันสั่งสอนธุรกิจที่ไร้ธรรมาภิบาล

#3 kairyuramon

kairyuramon

ขาประจำ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:28

ดูเป็นประเด็นดีครับ ผมว่าบอร์ดพันทิพย์นี่เป็นเหมือนที่ประชาสัมพันธ์ชั้นยอดของรัฐบาลเลย

เป็นตัวชี้วัดที่ดีว่า สิ่งที่รัฐบาลอยากให้เห็นคืออะไร (จริงหรือเปล่านี่อีกเรื่องนะ)

#4 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:37

ถูกคนโง่หลอกเอา นี่มัน "โง่บรมโง่" เลยนะครับ (เรื่องพลังงานต้องใช้ความรู้และความเข้าใจ ไม่ใช่ความรู้สึก)

เพจทวงคืนพลังงานไทย เขาบอกว่าน้ำมันดิบโลก WTI เมื่อปี 2008 (2551) มันราคาตั้ง 140 US$ ทำไหมราคาน้ำมันสำเร็จรูปบ้านเราตอนนั้นมันยังถูกกว่าตอนนี้ ทั้งๆที่ปัจจุบัน (วันที่อ้างอิงคือ 12 กค. 2556) ไอ้ราคาน้ำมันดิบ WTI มันมันแค่ 106.25 US$ เอง

http://pantip.com/topic/30724936

ความคิดเห็นที่ 93

ไอ้คนทำเพจ มันไม่ได้โง่ มันมีวัตถุประสงค์อยู่ 2 อย่าง คือ ทางการเมือง กับเงินอุดปาก โดยเฉพาะ สว.***
0

เพาะพานิช  
4 ชั่วโมงที่แล้ว

Tawatchoo Choo สิ่งที่ผมสงสัยคือภาษีสรรพสามิตครับ (ไม่เอาเรื่องกองทุนน้ำมันแล้วกันเพราะต่างฝ่ายต่างยืนอยู่บนข้อมูลคนละชุด เถียงไปก็ไม่มีประโยชน์) คือถ้าจะงดเก็บแล้วรัฐจะเอารายได้จากไหนมาชดเชยครับ กู้เพิ่มหรอ (โดนด่าอีก) เก็บ VAT เพิ่มเป็น 10% หรอ (โดนด่าอีก) คือเข้าใจว่าอยากใช้ของถูก ผมก็อยากทุกวันนี้เสียค่าน้ำมันเดือนละ 4-5000 บาท แต่มันต้องอยู่บนพื้นฐานของข้อเท็จจริงด้วย ต้องยอมรับกันก่อนว่าเราไม่ได้มีน้ำมันดิบมากมายอะไรเลย เสียดายเพจนี้แนบภาพไม่ได้ ผมเขียนแผนภาพแสดงปริมาณน้ำมันทั้งดิบและสำเร็จรูปที่หมุนเวียนอยู่ในประเทศเราไว้ อยากให้พิจารณากัน แต่ถ้าท่านไหนสนใจแวะไปดูที่เว็บนี้เองแล้วกันครับ http://www.eppo.go.t...roleum_stat.htm
www.eppo.go.th
Energy Policy and Planning Office, Bangkok, Thailand
  •  

Stargate Serithai เจ้าของบ่อน้ำมันทำไมสภาพเป็นอย่างนี้? อย่างนี้มันต้องปฏิวัติด้วย ““เผด็จการโมเดล ยึดคืนบ่อน้ำมัน”

http://pantip.com/topic/30702316

ขอตอบหน่อย

Hijack Hi เรื่องจริงและมากกว่าที่พวกคุณคิดครับ ผมเคยทำงานกับหลุมขุดเจาะที่วิเชียร มีเป็นร้อยๆหลุมและก็ขุดเจาะใหม่เพิ่มอยู่ตลอดเวลา มีเรียงรายรวมหลายอำเภอ ทั้งวิเชียร ชัยบาดาล

https://www.facebook...tal_comments=81

"ในวันที่ 15 มิ.ย. เวลา 10:00 น. อ.ประสิทธิ์จะเข้ารับทราบข้อกล่าวหาคดีหมิ่นประมาทปตท. ที่สน.บางซื่อ
    ขอให้ช่วยกันเป็นกำลังใจให้อ.ด้วย ที่สน.บางซื่อ หรือ โทร. 084-559-3305"
    แล้วก็จะรู้กันในศาล ว่าใครโกหก

http://webboard.seri...้อ/#entry747701

141054 17 00น ศาลปกครองกลางรับฟ้อง ปตท กระจายหุ้นมิชอบ
    ปลายปีนี้คงจะทราบผล การตัดสินของศาลปกครอง

http://www.youtube.c...h?v=nc4hGplpXhA

น้ำมันเบนซิน 95 ไม่จำเป็นต้องผลิตในประเทศ เพราะถ้าผลิตเป็น G-Base หมดแล้ว ต้องนำเข้ามาขายได้โดยเสรี ไม่ต้องเสียภาษีนำเข้า ภาษีสรรพสามิต ไม่ค้องหักเงินเข้ากองทุน เพราะกองทุนน้ำมันควรยุบทิ้งไปได้แล้ว

ไม่เห็นเขาตอบโต้อะไรเลย

https://www.facebook...tal_comments=12

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#5 Rxxxx

Rxxxx

ขาประจำ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:46

คน ปตท. กล้าๆออกรายการร่วมกับกลุ่มที่เปิดเผยธุรกิจของคุณไหมละ?

ออกมาตบหน้าคนต่อต้านการบริหารงานแบบธรรมาภิบาลของพวกคุณหน่อยสิ

พวกนี้เล่นซะพวกคุณเสียภาพบริษัททอปเทนระดับโลกแบบที่เเพร่หลายในเฟซบุค

พวกคุณทนมานานได้ไงครัช

ฟ้องข้อหาหลอกลวงประชาชนหน่อยสิ ฟ้องให้เป็นข่าวใหญ่เลย  -_-

#6 โลโมติ้ว

โลโมติ้ว

น้องเก่า

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:53

ดูเป็นประเด็นดีครับ ผมว่าบอร์ดพันทิพย์นี่เป็นเหมือนที่ประชาสัมพันธ์ชั้นยอดของรัฐบาลเลย

เป็นตัวชี้วัดที่ดีว่า สิ่งที่รัฐบาลอยากให้เห็นคืออะไร (จริงหรือเปล่านี่อีกเรื่องนะ)

เพราะรัฐบาลมันเชื่อว่าในรากดำนาเป็นสิ่งที่สะท้อนความต้องการของสังคม มันจึงดัน พรบ สุดซอย แล้วผลก็เป็นอย่างทุกวันนี้แหละ 

#7 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:06

เติมบางจากครับ
ไม่รู้จะรอดพ้นมั๊ย

#8 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:22

คน ปตท. กล้าๆออกรายการร่วมกับกลุ่มที่เปิดเผยธุรกิจของคุณไหมละ?

ออกมาตบหน้าคนต่อต้านการบริหารงานแบบธรรมาภิบาลของพวกคุณหน่อยสิ

พวกนี้เล่นซะพวกคุณเสียภาพบริษัททอปเทนระดับโลกแบบที่เเพร่หลายในเฟซบุค

พวกคุณทนมานานได้ไงครัช

ฟ้องข้อหาหลอกลวงประชาชนหน่อยสิ ฟ้องให้เป็นข่าวใหญ่เลย  -_-

คุ้นๆ เคยได้ยินว่า ไม่อยากลดตัวมาฟ้องให้เกิดเป็นประเด็นทางสังคมครับ (จำไม่ได้ว่าใครบอก)

ควายตัวนี้สีขาว

#9 klser

klser

ขาประจำ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:23

หลักๆก็ ราดดำเนินกับหว้ากอ สองห้องนี้มีกลุ่มเป้าหมายเยอะ ถ้าไปห้องอื่น อย่างเช่นก้นครัว มีเงิบกลับราดดำเนินไม่ทัน

#10 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:00

คือมีข้อมูลอีกด้านหนึ่ง ก็หาว่าแก้ตัวนะครับ แหม่...

#11 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:15

หน่วย Propaganda ของระบอบทักษิณ?

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน