Jump to content

- - - - -

ผมว่า รัฐบาลมีทางออกในการหาเงินไปจ่ายหนี้ชาวนาได้แล้วนะ

• Please log in to reply
7 replies to this topic

#1 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

Posted 17 February 2014 - 00:19

ง่ายๆ เลยไปทวงหนี้กับอเมริกา เพราะอเมริกาเป็นหนี้ไทยอยู่ราวๆ นี้ ดูตรงคำว่า Thailand นะครับ หน่วยคือ พันล้านดอลลาร์ ถ้าเอามาเทียบเป็นเงินไทยก็จะได้ 900,000 ล้านบาท จ่ายหนี้ชาวนาได้แน่นอน ไชโย!!!

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#2 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 17 February 2014 - 00:29

วิธีหาเงินมาจ่ายชาวนา มีทางเดียวครับ ยิ่งลักษณ์ลาออกรักษาการณ์ แค่นี้ก็ปลดชนวนได้แล้ว แต่มันยอมให้ชาวนาผูกคอตาย กับให้ออมสินเจ๊ง เพื่อให้มันคงอำนาจไว้เช่นเดิม 

#3 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

Posted 17 February 2014 - 05:31

แผนภูมิที่คุณทัชชี่เอามาน่าจะเป็นของปี 2008 หรือ 2009 นะครับ

ของปี 2012 เราเป็นเจ้าหนี้อเมริกาเยอะกว่านั้นมาก

(เยอะขึ้นทุกประเทศแหละครับ  อเมริกามันเจอวิกฤตแฮมเบอร์เกอร์)

แต่ที่จริงมันไม่ใช่ในฐานะเจ้าหนี้หรอกครับ

มันเป็นส่วนหนึ่งของทุนสำรองระหว่างประเทศ 

Edited by คลำปม, 17 February 2014 - 05:33.

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#4 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

Posted 17 February 2014 - 08:36

เป็นเจ้าหนี้ไข้วกันไปไข้วกันมา เจ๊งทีเน่าทั้งโลก

#5 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

Posted 17 February 2014 - 10:16

มีคนเคยบอกผมว่า หนทางที่สั้นที่สุดคือทางตรง ทางตรงไม่มีทางลัด ไม่มีทางอ้อม

โครงการรับจำนำข้าวที่ให้ราคาสูงกว่าราคาตลาด มันผิดตั้งแค่คิดแล้ว

ให้ราคาจำนำสูงกว่าราคาขาย ใครมันจะมาไถ่คืน มีแต่ปล่อยหลุดจำนำทั้งนั้น

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#6 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 17 February 2014 - 10:49

เอาเลยครัช ไปทวงเมกา เลย

ถ้าอีโง่ ทำได้ ถือว่า สุดยอดดดดดด

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ปล อยู่ที่เมกา ละครับ ถ้ารบ ทวงเงินก้อนนี้ มามันจะยังหนุน รบ อยู่ไหม

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#7 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

Posted 17 February 2014 - 11:09

แผนภูมิที่คุณทัชชี่เอามาน่าจะเป็นของปี 2008 หรือ 2009 นะครับ

ของปี 2012 เราเป็นเจ้าหนี้อเมริกาเยอะกว่านั้นมาก

(เยอะขึ้นทุกประเทศแหละครับ  อเมริกามันเจอวิกฤตแฮมเบอร์เกอร์)

แต่ที่จริงมันไม่ใช่ในฐานะเจ้าหนี้หรอกครับ

มันเป็นส่วนหนึ่งของทุนสำรองระหว่างประเทศ 

ผมหาชาร์ตตัวนี้ไม่เจอครับ เจอแต่ของปี 2010 ก็เลยเอาของปี 2010 มาให้ดูก่อน

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#8 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 17 February 2014 - 11:19

..... นังตัวเล็ก  มันกำลัง จะไป ปิดบัญชี  ออมสิน..

ขนาด มี นิดหน่อย  มันยัง ไม่เชื่อใจแล้ว... 

ผอ. ออมสิน... ทำออมสินเสื่อมหรือเปล่า..???

2 user(s) are reading this topic

0 members, 2 guests, 0 anonymous users