Jump to content

- - - - -

ที่นี่.....พันทิพย์ (ใช่เหรอ)

• Please log in to reply
25 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:57

จากกระทู้...

### ให้เห็นด้วยให้มี กองกำลังต่อต้าน กปปส. กด + 1 กฎหมายทำอะไรไม่ได้แล้ว ###

http://pantip.com/topic/31682507

เวรล่ะพี่น้อง  :D

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#2 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:59

Wisdom of the crowd  :lol:  :lol:  :lol:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#3 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:00

ช่างแม่มัน ทำได้แค่กดโหวต

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#4 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:01

มันยังมีหน้ามาบ่นหาไอ้โก๋ตี๋อีก เอากะมัน คนพันดิฟ

หรือว่ามันอยากไปอยู่กับไอ้โก๋ตี๋   :D

Edited by ParaDon, 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:02.

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#5 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:02

เอาเลยครัช ตามสบาย 

ถ้าตายก้ออย่าขอเงินเยียวยานะ

เพราะพวกเมิงรนหาทีเอง

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#6 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:09

*
POPULAR

ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ

ผมว่าช่วงหลัง 2-3 ปีมานี้ ห้องห้องสมุดมันไม่เหมือนเดิมแล้วยังไงก็ไม่รู้ครับ 

จากห้องที่มีเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยของขนบธรรมเนียมในวัง (โดยคุณพระนายไวย คุณnattaset ฯลฯ) มีการรัก เทิดทูนพระราชวงศ์อยู่เสมอ

เดี๋ยวนี้กลับหน้าเป็นหลังมือเลยครับ ออกไปแนวลิบือร่านกลายๆแล้ว มีการณ์วิจารณ์(ออกแนวใส่ความ)สถาบันฯอยู่เสมอ โดยใช้เหตุการณ์ในปัจจุบัน หรือในอดีต 

บอกเลยครับ ผมอยากได้ห้องสมุดห้องเดิมกลับมา แต่ก็คงเป็นไปไม่ได้แล้วล่ะ

Edited by ctpk05, 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:09.

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#7 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:18

คงแฟนคลับข้าวโพดป็อปคอร์น ถ้าใครอยากลองรับประทานไปก็ +1

อาจจะมีบริการส่งฟรีถึงหน้าบ้าน

พร้อมสโลแกน " อร่อยไม่รู้ลืม อร่อยจำจนวันตาย "  :D

Edited by ParaDon, 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:21.

#8 Alkene

Alkene

น้องเก่า

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:24

ผมว่าช่วงหลัง 2-3 ปีมานี้ ห้องห้องสมุดมันไม่เหมือนเดิมแล้วยังไงก็ไม่รู้ครับ 

จากห้องที่มีเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยของขนบธรรมเนียมในวัง (โดยคุณพระนายไวย คุณnattaset ฯลฯ) มีการรัก เทิดทูนพระราชวงศ์อยู่เสมอ

เดี๋ยวนี้กลับหน้าเป็นหลังมือเลยครับ ออกไปแนวลิบือร่านกลายๆแล้ว มีการณ์วิจารณ์(ออกแนวใส่ความ)สถาบันฯอยู่เสมอ โดยใช้เหตุการณ์ในปัจจุบัน หรือในอดีต 

บอกเลยครับ ผมอยากได้ห้องสมุดห้องเดิมกลับมา แต่ก็คงเป็นไปไม่ได้แล้วล่ะ

โอ้ ท่านก็คิดเหมือนกับผมเหรอนี่ ที่ห้องสมุดเดี๋ยวนี้เปลี่ยนไป 

แต่ก่อนห้องนี้เป็นห้องประจำของผมเลยละ เข้าไปค้นคว้าความรู้ต่างๆ เกี๋ยวกับประวัติศาสตร์ พระราชวงศ์ และก็ขนบธรรมเนียมประเพณี 

แต่พอมาเดี๋ยวนี้เหมือนห้องโดนบุกจากนักรบไซเบอร์ เวลามีกระทู้เกี่ยวกับราชวงศ์ก็ออกมากระแนะกระแหน ม.112 บ้าง เก้าอี้ในมือสั่นบ้าง

บางทีไม่มีใครตั้งก็มาตั้งกระทู้กระทบเบื้องสูงกันเอง จินตนาการกันไป 

จนผมว่าเดี๋ยวนี้บรรดายูเซอร์เก่าๆ ที่ประจำห้องคงไม่ค่อยอยากเข้าไปตอบเท่าไร น่าเสียดายห้องดีๆ ของพันธ์ทิพ 

ส่วนผมปต่ก่อนเข้าห้องนี้ประจำ จนมาระยะหลัง ช่วงงานพระเมรุเจ้าฟ้าเพชรรัตน์ มีท่านนึงตั้งกระทู้อัพเดทภาพความเคลื่อนไหวเกี่ยวกับงานพระเมรุแล้วมีพวกริบือรัลเข้ามาป่วนกระทู้จนกระทู้ล็อกไปเลย  จนเดี๋ยวนี้เป็นห้องที่ไม่อยากแวะเวียนไปต่อจากราชดำเนิน

#9 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:26

โอ้ ท่านก็คิดเหมือนกับผมเหรอนี่ ที่ห้องสมุดเดี๋ยวนี้เปลี่ยนไป 

แต่ก่อนห้องนี้เป็นห้องประจำของผมเลยละ เข้าไปค้นคว้าความรู้ต่างๆ เกี๋ยวกับประวัติศาสตร์ พระราชวงศ์ และก็ขนบธรรมเนียมประเพณี 

แต่พอมาเดี๋ยวนี้เหมือนห้องโดนบุกจากนักรบไซเบอร์ เวลามีกระทู้เกี่ยวกับราชวงศ์ก็ออกมากระแนะกระแหน ม.112 บ้าง เก้าอี้ในมือสั่นบ้าง

บางทีไม่มีใครตั้งก็มาตั้งกระทู้กระทบเบื้องสูงกันเอง จินตนาการกันไป 

จนผมว่าเดี๋ยวนี้บรรดายูเซอร์เก่าๆ ที่ประจำห้องคงไม่ค่อยอยากเข้าไปตอบเท่าไร น่าเสียดายห้องดีๆ ของพันธ์ทิพ 

ส่วนผมปต่ก่อนเข้าห้องนี้ประจำ จนมาระยะหลัง ช่วงงานพระเมรุเจ้าฟ้าเพชรรัตน์ มีท่านนึงตั้งกระทู้อัพเดทภาพความเคลื่อนไหวเกี่ยวกับงานพระเมรุแล้วมีพวกริบือรัลเข้ามาป่วนกระทู้จนกระทู้ล็อกไปเลย  จนเดี๋ยวนี้เป็นห้องที่ไม่อยากแวะเวียนไปต่อจากราชดำเนิน

ผมก็ชอบสิงห้องนี้ครับ โดยเฉพาะเกร็ดในวังของคุณ nattaset นี่ชอบมากเลยครับ รายงานหลายชิ้นก็อาศัยเนื้อหาจากที่นั่นแหละครับ แต่ก็อย่างที่คุณว่านั่นแหละครับ พอห้องเปลี่ยนไป ล๊อกอินเก่าๆที่เราคุ้นเคยก็หายไปเลย คิดถึงมากๆครับ

Edited by ctpk05, 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:29.

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#10 Bot V Mask

Bot V Mask

ตัว V อยู่กลางหน้าผาก

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:28

อ่าว แล้วจะเอา นปช. ไปเก็บไว้ที่ไหนล่ะครับ จะตั้งใหม่สะแร้ว  :lol:

#11 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:53

อ่าน แนวคิด คนพวกนี้แล้วปวดหัว ไม่เข้าใจว่าทำไมแยกแยะ ความดี ชั่ว ไม่ออก

#12 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 22:09

ณ เวลานี้ 22.03 น. ได้บวกตั้ง 32 คงอีกนานเลยนะนั้นจะครบหมื่น อิอิ จะรอหน้าคีย์บอร์ดได้เร๊อะ 59.gif

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#13 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 23:01

เป็นปกติของพันดริฟท์ป่าวคะ
เราไม่เซอร์ไพรซ์
อย่าว่าแต่การเมือง ห้องอื่นๆ เดี๋ยวนี้พันดริฟท์เปลี่ยนไปมากๆ
รีวิวมือถือเอย ออพชั่น บลาๆ อาหาร ทุกสรรสิ่ง ล้วนแล้วแต่จะมีคนมากระแนะกระแหน เสียดสี ทำเรื่องเล็กให้เป็นใหญ่
เราไม่เล่นเว็บนี้ นอกจากเข้าไปขายของค่ะ
ขายได้ไวดี อิอิ
สิ่งที่นักการเมืองไทยไม่เคยรู้และประชาชนไม่จำเป็นต้องบอก

หากปกครองด้วยความลุแก่อำนาจ หยิบยื่นแต่ความอิ่มหนำสำราญให้แต่กับพวกพ้องของตน สร้างความคับแค้นให้กัดกินในใจผู้คนทั่วไป วันหนึ่งคนเหล่านั้นจะลุกขึ้นมาทำอะไรก็ได้ เพราะไม่มีอะไรที่จะเสีย..

#14 Olala

Olala

น้องเก่า

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:17

แจ้งลบไปละค่ะ กระทู้บ่มเพราะให้คนไทยแตกแยะ

#15 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 00:24

คนดีๆประจำห้องสมุดส่วนมากไปอยู่ที่นี่

http://www.reurnthai.com/

ผู้หลักผู้ใหญ่ที่ไหนจะทนกับพวกริร่าน รำคาญมากๆท่านก็หนีไปที่อื่น

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#16 ฺำBery

ฺำBery

น้องเก่า

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 01:55

ทุกขัง อนิจจัง อนัตตา  :)  แวปพันทิพจะค่อยๆล่มเสื่อมสลายด้วยตัวของมันเอง

แวปนี้มันสีแดงก็คงจะเสื่อมลงไปตามกาลเวลา … ในเมื่อข้อมูลต่างๆถูกบิดเบือน

ใครมีความเห็นต่างทางการเมืองอยู่ไม่ได้ พวกฮาร์ดคอกวนเมืองไปป่วนทุกห้อง

แล้วสมาชิกคุณภาพใครมันจะอยู่  :huh: นอกจากเหลือไว้แต่ความทรงจำดีๆเก่าๆของอดีตแวปพันทิพ

#17 kairyuramon

kairyuramon

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:31

จนบัดนี้ผมยังคาใจไม่หายว่าพันทิพย์มันมีกระบวนการปั่นหรือเปล่า

ดูกระทู้ไม่มีเนื้อหาอะไรเลย มีคนมา +1 กันเฉย ๆ เนี่ย แล้วดูกระทู้แนะนำประจำห้องนี่มีแต่กระทู้อวยรัฐบาล

อย่างบอร์ดเสื้อแดงผมยังไม่เห็นคึกคักเท่านี้เลย เสรีไทยก็คึกคักสู้ในพันทิพย์ไม่ได้

แต่ตามสมมติฐานผมผมคิดว่ามีแฮะ เพราะลักษณะกระทู้ในนั้นมันออกเป็นแนวเฮโลไปในทางเดียวกันมากผิดปกติ

แล้วบรรยากาศกระทู้ในนั้นไม่ค่อยมีคนคุยโต้ตอบกันเท่าไหร่

#18 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 02:55

จนบัดนี้ผมยังคาใจไม่หายว่าพันทิพย์มันมีกระบวนการปั่นหรือเปล่า

ดูกระทู้ไม่มีเนื้อหาอะไรเลย มีคนมา +1 กันเฉย ๆ เนี่ย แล้วดูกระทู้แนะนำประจำห้องนี่มีแต่กระทู้อวยรัฐบาล

อย่างบอร์ดเสื้อแดงผมยังไม่เห็นคึกคักเท่านี้เลย เสรีไทยก็คึกคักสู้ในพันทิพย์ไม่ได้

แต่ตามสมมติฐานผมผมคิดว่ามีแฮะ เพราะลักษณะกระทู้ในนั้นมันออกเป็นแนวเฮโลไปในทางเดียวกันมากผิดปกติ

แล้วบรรยากาศกระทู้ในนั้นไม่ค่อยมีคนคุยโต้ตอบกันเท่าไหร่

ฉายา ร้อยล๊อคอิน ไม่ได้มาเพราะโชคช่วย

#19 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:39

ณ เวลานี้ 22.03 น. ได้บวกตั้ง 32 คงอีกนานเลยนะนั้นจะครบหมื่น อิอิ จะรอหน้าคีย์บอร์ดได้เร๊อะ 59.gif

กี่ชั่วโมงแล้วเนี่ย ตอนนี้ได้ +33

ควายตัวนี้สีขาว

#20 DOGNONYMOUS

DOGNONYMOUS

น้องเก่า

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:51

จุดเทียนเวียนวน เรามาหลายคนจุดเอ๋ยจุดเทียน   -_-

Edited by DOGNONYMOUS, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 03:53.

#21 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 08:41

ความโง่ของขี้ข้าทักษิณ  :lol: :lol: 

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#22 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:36

พวก+1 มันพวกจุดเทียนหรือเปล่าว่ะ

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#23 แฮงค์แมน ศิษย์หุบเขาปิศาจ

แฮงค์แมน ศิษย์หุบเขาปิศาจ

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:54

ล่าสุดผมเข้าไปดู +35 มันคงคิดว่ามันฉลาด ชอบจริงๆ ความรุนแรง เก่งแต่หน้าจอกับแป้นคีย์บอร์ด ถึงเวลาจริงๆกลัวจะปากกล้าขาสั่นมากกว่านะ

#24 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:59

จำอวดราดดำนาแห่งพันธุ์ทุยบอร์ด

A12573186-0_zpse700cbef.gif?t=1365104687

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#25 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:38

จากกระทู้...

### ให้เห็นด้วยให้มี กองกำลังต่อต้าน กปปส. กด + 1 กฎหมายทำอะไรไม่ได้แล้ว ###

http://pantip.com/topic/31682507

เวรล่ะพี่น้อง  :D

เราก็ตั้งกองกำลังต่อต้านกองกำลังต่อต้าน กปปส สิครับ  :lol:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#26 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:59

ไปอ่านเวปเรือนไทยก็ได้  มาจากพันทิพเดิมเหมือนกัน 

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน