Jump to content

- - - - -

ฝากคลิป "คนที่จะเปลี่ยนประเทศนี้จงฟัง!" ให้กับคนหนุ่มสาวได้ดู ได้ฟังกันครับ...

• Please log in to reply
4 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:26

เขาบอกด้วยว่า...

คนที่จะเปลี่ยนประเทศนี้จงฟัง! ไม่ต้องไลค์ ขอแชร์ให้ลูกหลานได้ดูก็พอแล้วครับ !

https://www.facebook...471274682982827

ผมชอบโฆษณาที่มีสาระประเภทนี้อ่ะครับ... ;) 

#2 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:43

ชอบมากค่ะ ดูแล้วรู้สึกขนลุกเลย อยากให้คนรุ่นใหม่ทุกคนดู ขอบคุณมากค่ะ จขกท.

#3 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:44

ผมดูแล้วกลับไม่ชอบนะครับ

เพราะเป้าหมายของคลิปเขาก็คือจะบอกคนหนุ่มสาวว่าคุณเป็นคนที่จะเปลี่ยนประเทศนี้

เนื้อหาเขามีแค่นี้ครับ  ถ่ายทำดีแต่เนื้อหามันบางเบาเกิน

ถ้าเรามองดูหนุ่มสาว หรือวัยรุ่นสมัยนี้จริงๆ 

เราก็จะรู้ว่าเราฝากภารกิจหนักหนาขนาดนี้ให้พวกเขาได้ไหม

เด็กสมัยนี้สนใจอะไร  เด็กประถมยังมีคลิปตีกัน

ถ้าจะฝากอนาคตประเทศไทยก็ต้องฝากกับคนทุกคนทุกกลุ่ม

ต้องสลายอคติในใจของทุกสีให้หันมาแยกความถูกต้องกับความผิดให้ได้

สังคมดี  ก็จะได้เยาวชนที่ดี  และรัฐบาลที่ดีเองครับ

แต่กระบวนการนั้นมันยาวนัก

คงต้องขจัดความผิดที่อยู่ซึ่งหน้าทิ้งไปก่อนครับ

ไฟไหม้บ้านอยู่จะมาปลุกเร้าให้เยาวชนช่วยกันดูแลบ้านมันไม่ทันการณ์

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#4 เทพภูธร

เทพภูธร

น้องใหม่

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:46

#5 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:57

เด็กสมัยนี้ สนใจแต่ทุนนิยม เดินเข้าร้านโทสับ เปลี่ยนโทสับ  เต้น Cover  แต่งสไตล์ เกาหลี....ฯลฯ คุณจะฝากอะไรไว้กับพวกนี้...เพราะรัฐบาล เน้นแต่บริโภคนิยม เพราะพวกพ่องมันขายของอยู่ นำเข้าแบรนด์อยู่...สถานศึกษาก็โดนชำเรา เอาประวัติศาสตร์ออก เอาแทบเล็ตแจก...ไร้ตัวตน ไร้ศีลธรรม ไม่รู้บาปบุญคุณโทษ....ไม่ล่มจมต่อไปก็คงแปลกล่ะ.....ใครมีแรงมีพลังก็ช่วยกันยับยั้งคนละไม้ละมือให้มันเสื่อมลงช้าๆหน่อย....รุ่นเราจะได้ตายไปก่อนที่มันจะล่มจมมากไปกว่านี้

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน