Jump to content

- - - - -

คุณกำลังสนับสนุนคนชั่วถ้าคุณบริจาคหรือซื้อกองทุนช่วยเหลือชาวนาของ ธกส

• Please log in to reply
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 DZM

DZM

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:52

ไม่ไช่ว่าไม่อยากช่วยนะครับ ไอ้รัฐบาลทรราชมันยังไม่สำนึกผิดเลย ถ้ามันยอมออกรัฐบาลใหม่ก็จ่ายได้ทันทีอยู่แล้ว แล้วนี่ถ้าระดมได้ครบแสนสามหมื่นล้าน มันจะยิ่งชั่วไปใหญ่ แล้วพวกเราจะอยู่อย่างไร?

#2 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:06

+1 ครับ

พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#3 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:28

*
POPULAR

อย่าเรียกว่า กองทุนช่วยเหลือชาวนา เลยครับ

เพราะจริงๆ แล้วมันคือ  กองทุนช่วยเหลือรัฐบาล  :rolleyes:

It's us against the world

#4 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:38

ไม่ซื้อแน่นอนค่ะ เห็นผลงานซังกะบ๊วยของไอ้รัดถะบวยนี่แล้ว เอาตังค์ไปซื้อหมวกชาวนายังน่าสบายใจกว่าเยอะ

#5 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:21

มันก้อแค่อีเว้น อีกอีเว้น หนึ่งก้อเท่านั้นเอง

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#6 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:41

ถ้าอยากจะช่วยนะครับ ถ้าท่านมีเงินท่านเอาเงินไปให้ชาวนาแลกกับใบประทวน จะเรียกตามตรงก็คือซื้อนั่นแหละครับ

ถ้าท่านคิดว่าท่านจะช่วยชาวนาท่านก็ซื้อข้าวของชาวนาซะโดยตรงเลย

แบบนี้จบครับ ชาวนาได้เงินโดยครบถ้วนโดยไม่ต้องไปผ่านมือใครให้มันตกหล่นไปอีก

ท่านก็จะได้ข้าวมาอยู่ในมือหรือถ้ารัฐบาลจ่ายเงินมาท่านก็จะได้เงินครบตามจำนวน(หรือเปล่า)

ถ้าท่านคิดว่าเงินท่านจะไม่สูญสลายไปได้มาเพียงกระดาษไร้ค่า

แต่ถ้าผมมีเงินก็ไม่ทำอย่างนั้นเพราะผมเชื่อว่ากระดาษแผ่นนั้นมันไม่มีค่าครับ

เพราะถ้ามันมีข้าวอยู่จริงทำไมมันไม่ขายไปตั้งนานแล้ว จะมารอให้มอดกินอยู่ทำไม

แล้วใครจะกล้าซื้อใบประทวนจากชาวนาก็เชิญนะครับ

แต่ถ้าไอ้เต้นมันตอบคำถามได้ว่าทำไมไม่ขายข้าว และขาดทุนไปเท่าไร ผมจะซื้อครับ

ยิ่งเจอไอ้กิตติรัตน์มันมา"เจี๊ยบ"ครั้งแลัวครั้งเล่า

แต่นี่มันตอบไม่ได้ผมจะซื้อให้"ปู"ทำไม

พูดไปพูดมาก็จะพากัน"เหวง"ไปเสียเปล่าๆ

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#7 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:51

กรูงง...!!!

ทำไมรัฐบาลไม่ขายข้าว...

#8 Mr.Best

Mr.Best

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:53

กรูงง...!!!

ขายได้ไง 

ขายไปก็รู้จำนวน สต็อค ลม สต็อค จริง ของหาย มีเท่าไร 

ชิบหายกันทั้งหมดน่ะ

Edited by Mr.Best, 5 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:54.

#9 ซัมยอง

ซัมยอง

น้องเก่า

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:58

ไม่ไช่ว่าไม่อยากช่วยนะครับ ไอ้รัฐบาลทรราชมันยังไม่สำนึกผิดเลย ถ้ามันยอมออกรัฐบาลใหม่ก็จ่ายได้ทันทีอยู่แล้ว แล้วนี่ถ้าระดมได้ครบแสนสามหมื่นล้าน มันจะยิ่งชั่วไปใหญ่ แล้วพวกเราจะอยู่อย่างไร?

รัฐบาลไหม่จะเอาที่ใหนมาจ่าย เพราะพวกตัวเองเล่นไปถอนเงิน ออมสิน ปิดล้อม ธนาคารต่างๆ  :D ผายลมชัดๆ

#10 mebeam

mebeam

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:12

ต้องให้ชาวนาตาย เพื่อลงโทษรัฐบาลชั่ว  555

Fear can hold you prisoner. Hope can set you free.

#11 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:17

ต้องให้ชาวนาตาย เพื่อลงโทษรัฐบาลชั่ว  555

-_- ไม่ต้องใครให้หรอกครับ เขาตายเพราะรัฐบาลชั่วไปแล้ว...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#12 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:20

รัฐบาลไหม่จะเอาที่ใหนมาจ่าย เพราะพวกตัวเองเล่นไปถอนเงิน ออมสิน ปิดล้อม ธนาคารต่างๆ  :D ผายลมชัดๆ

ถามว่าเงินใคร เจ้าของเงินไม่มีสิิทธิ์ถอนเงินตัวเองหรือไง ผิดกฎหมายมาตราไหนบอกหน่อย

แต่ที่แน่ๆแล้วเป็นหนี้แล้วไม่ยอมจ่ายตามกำหนดเวลานี่มีคนยืนยันได้ว่าผิดเต็มๆหรือจะมีใครกล้าเถียง

ไอ้ที่บอกว่าสัปดาห์หน้าจะจ่ายให้แล้วไม่จ่ายนี่ก็ไม่ผิดใช่ไหม ยืนยันด้วย

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#13 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:21

กรูงง...!!!

การขายข้าวไม่เป็นประชาธิปไตย ครับ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#14 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:40

อ้าว มีชาวนาตายเพราะไม่ได้เงินจำนำข้าวด้วยหรือ ไม่เห็นรัฐบาลกับควายแดง มันสำนึก ออกมาแสดงความรับผิดชอบเลย 

#15 DZM

DZM

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:33

โอเค ผมแผ่เมตตาให้แล้ว ไปเกิดใหม่ได้แล้ว......

#16 DZM

DZM

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:35

เอ้านี่อีกหนึ่ง ผมแผ่เมตตาให้แล้ว ไปเกิดใหม่ได้แล้ว.......

#17 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:41

ถ้าอยากจะช่วยนะครับ ถ้าท่านมีเงินท่านเอาเงินไปให้ชาวนาแลกกับใบประทวน จะเรียกตามตรงก็คือซื้อนั่นแหละครับ

ถ้าท่านคิดว่าท่านจะช่วยชาวนาท่านก็ซื้อข้าวของชาวนาซะโดยตรงเลย

แบบนี้จบครับ ชาวนาได้เงินโดยครบถ้วนโดยไม่ต้องไปผ่านมือใครให้มันตกหล่นไปอีก

ท่านก็จะได้ข้าวมาอยู่ในมือหรือถ้ารัฐบาลจ่ายเงินมาท่านก็จะได้เงินครบตามจำนวน(หรือเปล่า)

ถ้าท่านคิดว่าเงินท่านจะไม่สูญสลายไปได้มาเพียงกระดาษไร้ค่า

แต่ถ้าผมมีเงินก็ไม่ทำอย่างนั้นเพราะผมเชื่อว่ากระดาษแผ่นนั้นมันไม่มีค่าครับ

เพราะถ้ามันมีข้าวอยู่จริงทำไมมันไม่ขายไปตั้งนานแล้ว จะมารอให้มอดกินอยู่ทำไม

แล้วใครจะกล้าซื้อใบประทวนจากชาวนาก็เชิญนะครับ

แต่ถ้าไอ้เต้นมันตอบคำถามได้ว่าทำไมไม่ขายข้าว และขาดทุนไปเท่าไร ผมจะซื้อครับ

ยิ่งเจอไอ้กิตติรัตน์มันมา"เจี๊ยบ"ครั้งแลัวครั้งเล่า

แต่นี่มันตอบไม่ได้ผมจะซื้อให้"ปู"ทำไม

พูดไปพูดมาก็จะพากัน"เหวง"ไปเสียเปล่าๆ

มอบเงินให้สภาทนายความเป็นทุนฟ้องร้องรัฐบาลยิ่งลักษณ์ฉ้อโกงชาวนาดีกว่า......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#18 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:46

โอเค ผมแผ่เมตตาให้แล้ว ไปเกิดใหม่ได้แล้ว......

ซัมยองเลว หน้าด้าน โกหก ตอแหล...!

ประชาชนไปถอนเงินฝาก เพื่อให้ผู้บริหารธนาคารออมสิน รู้สึกตัว ไม่ทำผิดกฏหมาย ไม่นำเงินฝากของประชาชนไปช่วยรัฐบาลทรราช....!

ธนาคารพาณิชย์ใหญ่ เช่น กรุงเทพ กสิกร ไทยพาณิชย์ มีเงินฝากมากกว่าธนาคารออมสิน ก็ไม่โง่เง่า ทำผิดกฏหมายว่ะ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#19 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:09

ต้องแยกเหตุผลให้ออกนะครับ

ถ้าชาวนาตายเพราะรัฐบาลใช้นโยบายชั่วๆ

การที่เราบริจาคเงินอุ้มนโยบายนี้  วันข้างหน้าชาวนาต้องตายอีกเท่าไหร่?

การสรุปโยนบาปที่ชาวนาตาย  เพราะคนไม่บริจาคต้องการให้ตาย

นี่มันไร้สามัญสำนึกครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#20 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:21

แล้วทำไมรัฐบาลไม่ขายข้าว

หรือขายข้าวแล้วรัฐบาลจะ..ตาย

#21 KKKKK

KKKKK

น้องเก่า

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:31

เฮ้ย

ซัมยอง บุตรแห่ง ยองยองฮี

ไปเคลียร์มู้เองก่อน.

http://webboard.seri...-กปปส-เข้าม่าน/

หายไปนานเลยนะ จากมู้เองอ่ะ

แฟนคลับบ่นคิดถึงแย่

อยากอ่านการแถของซัมยองต่อ

#22 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:11

กรูงง...!!!

ขายได้ไง 

ขายไปก็รู้จำนวน สต็อค ลม สต็อค จริง ของหาย มีเท่าไร 

ชิบหายกันทั้งหมดน่ะ

ได้ยินมาว่าเน่าประมาณ 14 ล้านตันไม่รู้ว่าจริงแท้ขนาดไหน

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน