Jump to content

- - - - -

คิดเหมือนผมมั้ยถึงเวลา... พวกควายแล้ว

• Please log in to reply
37 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:33

*
POPULAR

พื้นที่ข่าวในฟรีทีวี ของม๊อบเสื้อแดง เริ่มน้อยลงเรื่อยๆหลังๆมานี่แทบไม่มี

ผมว่ามันพีคช่วง แบ่งแยกดินแดน หลังจากนั้นก็เริ่มซาลงเรื่อยๆ

เล่นเรื่องอำมาตย์ก็จุดไม่ติด 

มันเหมือนกับ ของที่ขึ้นสู่สูงสุด กำลัง ร่วงลงมาเรื่อยๆ 

และในที่สุด ก็ตกถึงพื้น 

เหมือนม็อบที่ไม่เหลือซักเวที มีแต่ออกมาเป็นรอบ

เป็นกระจุกเล็กๆถือป้าย เรียกร้องความยุติธรรมแบบไร้จุดหมาย

ไปเรื่อยๆ

จากที่เคยป่วนเมืองเผากรุงเทพ

ผมว่าอีกไม่นาน คงถึงเวลา

ชัตดาวน์ เสื้อแดงที่เทอดทูลแม้วยิ่งกว่าพ่อ เคารพปูยิ่งกว่าแม่

RIP ล่วงหน้าครับ

อย่ากราบไหว้นักการเมืองประดุจเป็นพ่อเป็นแม่ครับ
นักการเมืองจะเข้าคุก โดนศาลฟัน หรืออะไร ไม่เห็นต้องไปเดือดร้อนแทน

อยากรู้ว่า ถ้าพ่อแม่แท้ๆโดนคุกจะเดือดร้อนเท่ากับ แม้ว ปู โดนหรือไม่?

ลองถามตัวเอง สักวันละ สิบรอบ 

ขอบคุณเสื้อแดง ที่ทำให้เราตาสว่าง

ว่าการเทอดทูลกราบไหว้นักการเมืองประหนึ่งพ่อแม่เป็นเรื่องที่อับเฉาเบาปัญญาเพียงใด 

ผมเลยเห็นความปัญญาอ่อนของควายหลายๆตัว 

Edited by ไทยไม่ทน, 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:33.

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#2 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:47

เดี๋ยวกระทู้นี้ มันจะมากล่าวหาว่าสลิ่มมโนไปเองแหงๆ

ไม่ก็ไม่มีควายแดงหลงเข้ามาเลย

:rolleyes:

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#3 แม่ลูกหนึ่ง

แม่ลูกหนึ่ง

น้องเก่า

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:47

เหมือนม็อบที่ไม่เหลือซักเวที มีแต่ออกมาเป็นรอบ

เป็นกระจุกเล็กๆถือป้าย เรียกร้องความยุติธรรมแบบไร้จุดหมาย

ไปเรื่อยๆ>>เพิ่มเติมข้อความ ออกมาเป็นกระจุกเล็กๆ ถือป้าย เผาโลงศพ(ทำจากกระดาษลัง) 

#4 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:53

รู้แต่ควายมันตอบไม่ได้

#5 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:54

เพ่งโทษคนอื่น ว่าหลงคารมนักการเมือง

ไม่ได้ดูตัวเองบ้างเลยนะครับ เสื้อแดงครับ

#6 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:56

เพ่งโทษคนอื่น ว่าหลงคารมนักการเมือง

ไม่ได้ดูตัวเองบ้างเลยนะครับ เสื้อแดงครับ

พวกมันไม่ได้หลงคารม แต่โดนจูงจมูก

#7 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:58

อย่าประมาททักษิณเชียวนะครับ

ผมเคยเชื่อเมื่อ 3-4 ปีที่แล้วว่าทักษิณเป็นศพแน่แล้ว

การจราจลปี 53 คือการดิ้นทุรนทุรายก่อนตายของทักษิณ

ทว่าคิดผิดครับ  ประโยคมาร์คเป็นฆาตกร 98 ศพ + กระแสเห่อนายกฯหญิง 

ปลุกระบอบทักษิณให้กลับมาได้

ถ้าต้องสู้กันอีกในการเลือกตั้ง  ผมก็ไม่คิดว่าฝ่ายต่อต้านทักษิณจะมีเปรียบอะไรนัก

สมมุติเลือกวันนี้เลย  ผมก็ยังไม่ชัวร์เลยครับว่าเพื่อไทยจะแพ้

คือเราชนะแน่ (เพราะเราอยู่กับความถูกต้อง)  แต่มันคงนานและยืดเยื้อไม่น้อย

ทั้งอาจมีกระแสสวิงไปกลับกันได้อีกหลายรอบครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#8 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:05

ผมเคยเชื่อเมื่อ 3-4 ปีที่แล้วว่าทักษิณเป็นศพแน่แล้ว

การจราจลปี 53 คือการดิ้นทุรนทุรายก่อนตายของทักษิณ

ทว่าคิดผิดครับ  ประโยคมาร์คเป็นฆาตกร 98 ศพ + กระแสเห่อนายกฯหญิง 

ถ้าต้องสู้กันอีกในการเลือกตั้ง  ผมก็ไม่คิดว่าฝ่ายต่อต้านทักษิณจะมีเปรียบอะไรนัก

สมมุติเลือกวันนี้เลย  ผมก็ยังไม่ชัวร์เลยครับว่าเพื่อไทยจะแพ้

คือเราชนะแน่ (เพราะเราอยู่กับความถูกต้อง)  แต่มันคงนานและยืดเยื้อไม่น้อย

ทั้งอาจมีกระแสสวิงไปกลับกันได้อีกหลายรอบครับ

ผมเห็นด้วยเลยนะครับ

จริงๆผมอยากให้ เวลามันผ่านล่วงเลยไปอีกสักหน่อย

รอให้ประเทศล้มละลาย เจ๊ง ถังแตกไปก่อน

ให้เลวร้ายสุดๆไปเลย จะมีคนตาสว่างเยอะกว่านี้มากๆ

คนจะเข้าใจว่านโยบายแบบนี้มันทำลายชาติ

คนจะเข้าใจว่าคนเหล่านั้นไม่ได้จริงใจอะไรเลย

แต่ก็นั่นแหละ ผมเเป็นคนหนึ่งที่รอไปถึงจุดนั้นไม่ได้

รับไม่ได้ถ้าจะเกิดขึ้น ถ้าประเทศล้มละลาย กว่ามันจะฟื้น เราอาจจะเสีย โอกาศหลายๆอย่าง

เราอาจจะตองขายสมบัติชาติเพื่อความอยู่รอดโดยรวม

ต่างชาติ อาจะเข้ามาชกชิง ทรัพยากรธรรมชาติต่างๆของเรา

ซึ่งผมเป็นคนนึง ที่ไม่เอาเด็ดขาด กับเรื่องบัดซบแบบนั้น

#9 akincana

akincana

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:09

โดยเฉพาะไอ้เวรเจ้าโลกมังกรน้อย ดักดานไม่เลิก

#10 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:11

รากหญ้าอาจจะเจ็บปวดจากการที่ได้เรียนรู้ว่า ทักษิณไม่ได้ช่วยให้ชีวิตพวกเขาดีขึ้นมาเลย

แต่สิ่งที่รากหญ้าเจ็บปวดมากกว่าคือคำถากถางจากพวกเรา เหล่าคนชังทักษิณ

ผมก็ไม่รู้จะห้ามใจยังไงไม่ให้ดูถูกคนที่บูชาทักษิณเหมือนกันครับ

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#11 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:11

ไปเรื่อยๆ>>เพิ่มเติมข้อความ ออกมาเป็นกระจุกเล็กๆ ถือป้าย เผาโลงศพ(ทำจากกระดาษลัง) 

ขออภัยครับ  quote ผิดท่านครับ

Edited by อย่าหลอกตัวเอง, 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:14.

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#12 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:13

..... ใครบอก ไม่มา   มาแล้ววววว   แสบบบบ สุด ๆๆๆๆ

๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕  แดง แท้  นะเว้ยยยยย

#13 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:15

หมัดเหล็ก ไทยรัฐวันนี้เพิ่งยอมรับชัดๆ ว่าม็อบแดงเสื่อม หรอมแหรมลง

มันโทษป้าธิดา เหอๆๆ

It's us against the world

#14 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:16

พื้นที่ข่าวในฟรีทีวี ของม๊อบเสื้อแดง เริ่มน้อยลงเรื่อยๆหลังๆมานี่แทบไม่มี

ผมว่ามันพีคช่วง แบ่งแยกดินแดน หลังจากนั้นก็เริ่มซาลงเรื่อยๆ

เล่นเรื่องอำมาตย์ก็จุดไม่ติด 

มันเหมือนกับ ของที่ขึ้นสู่สูงสุด กำลัง ร่วงลงมาเรื่อยๆ 

และในที่สุด ก็ตกถึงพื้น 

ไปเรื่อยๆ

จากที่เคยป่วนเมืองเผากรุงเทพ

ผมว่าอีกไม่นาน คงถึงเวลา

ชัตดาวน์ เสื้อแดงที่เทอดทูลแม้วยิ่งกว่าพ่อ เคารพปูยิ่งกว่าแม่

RIP ล่วงหน้าครับ

อย่ากราบไหว้นักการเมืองประดุจเป็นพ่อเป็นแม่ครับ
นักการเมืองจะเข้าคุก โดนศาลฟัน หรืออะไร ไม่เห็นต้องไปเดือดร้อนแทน

อยากรู้ว่า ถ้าพ่อแม่แท้ๆโดนคุกจะเดือดร้อนเท่ากับ แม้ว ปู โดนหรือไม่?

ลองถามตัวเอง สักวันละ สิบรอบ 

ขอบคุณเสื้อแดง ที่ทำให้เราตาสว่าง

ว่าการเทอดทูลกราบไหว้นักการเมืองประหนึ่งพ่อแม่เป็นเรื่องที่อับเฉาเบาปัญญาเพียงใด 

ผมเลยเห็นความปัญญาอ่อนของควายหลายๆตัว 

อยากจะเท like ให้หมดน่าตักเลยครับ

เล่นโพสต์งี้พี่แดงก็มีแต่เงิบกับเงิบสิครับ  

:D

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#15 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:27

รากหญ้าอาจจะเจ็บปวดจากการที่ได้เรียนรู้ว่า ทักษิณไม่ได้ช่วยให้ชีวิตพวกเขาดีขึ้นมาเลย

แต่สิ่งที่รากหญ้าเจ็บปวดมากกว่าคือคำถากถางจากพวกเรา เหล่าคนชังทักษิณ

ผมก็ไม่รู้จะห้ามใจยังไงไม่ให้ดูถูกคนที่บูชาทักษิณเหมือนกันครับ

โอ้โห.. คุณ Shariff ออกมาท้วงตรงนี้ผมอึ้งเลยครับ

ผมสารภาพครับว่าผมเองก็ถากถางคนที่เลือกหรือบูชาทักษิณบ่อยๆ

ผมมักใช้คำว่าพวกเขา งมงาย หรือถูกทักษิณมอมเมา

บางทีก็ใช้คำแรงๆกับบางกลุ่มว่ามีกมลจิตชั่วเหมือนทักษิณ

(เวลาที่พวกนี้ใช้เหตุผลที่ไร้สามัญสำนึก)

มันเป็นคำพูดที่สาดใส่กันน่ะครับ  ฝั่งเขาก็ใช้กับเรา

ถ้าเราไม่ใช้ได้  จิตใจเราสูงพอที่จะไม่รู้สึกได้จริงๆมันก็คงดีมากเลย

ผมจะพยายามปรับปรุงตัวเอง  แต่ไม่รู้จะได้แค่ไหนนะครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#16 earth312

earth312

น้องใหม่

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:44

:)

#17 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:46

ผมเห็นด้วยเลยนะครับ

จริงๆผมอยากให้ เวลามันผ่านล่วงเลยไปอีกสักหน่อย

รอให้ประเทศล้มละลาย เจ๊ง ถังแตกไปก่อน

ให้เลวร้ายสุดๆไปเลย จะมีคนตาสว่างเยอะกว่านี้มากๆ

คนจะเข้าใจว่านโยบายแบบนี้มันทำลายชาติ

คนจะเข้าใจว่าคนเหล่านั้นไม่ได้จริงใจอะไรเลย

แต่ก็นั่นแหละ ผมเเป็นคนหนึ่งที่รอไปถึงจุดนั้นไม่ได้

รับไม่ได้ถ้าจะเกิดขึ้น ถ้าประเทศล้มละลาย กว่ามันจะฟื้น เราอาจจะเสีย โอกาศหลายๆอย่าง

เราอาจจะตองขายสมบัติชาติเพื่อความอยู่รอดโดยรวม

ต่างชาติ อาจะเข้ามาชกชิง ทรัพยากรธรรมชาติต่างๆของเรา

ซึ่งผมเป็นคนนึง ที่ไม่เอาเด็ดขาด กับเรื่องบัดซบแบบนั้น

ทั้งที่ทุกวันนี้ เราเดินcheckไปเรื่อยๆ "ฝ่ายปชต."ก็เดินเบี้ยเดินเรือมาให้แด๊กฟรีไป พาขุน(ควีน)แด๊ะแด๊ะหนีไปเรื่อย

เหลือแต่แนวรบด้านกฎหมาย ที่ปปช.ปัสสาวะไม่สะเด็ดน้ำซะที ฝ่ายทีมฟ้องร้องก็เลยยังเดินcheckmateไม่ได้ 

ผมยังเกร็งๆเกรงๆอยู่ ว่า เกมของฝ่ายปชต.ตอนนี้จงใจแค่ยื้อไปจนเลือกสว.ได้พวกตัวเอง (มีแต่พวกตัวลงสมัครซะเยอะ เพราะคนไม่ไปเลือกตั้งสส.คราวก่อน หมดสิทธิกันเพียบเลย) ดึงรอไป อย่าให้ส่งศาลได้ไวหรือศาลตัดสินไวก็พอ แค่รอๆๆก็หวังพลิกเกมมายึดสภาได้อีกที แล้วเล่นเกมถอดถอนศาล&กกต.ต่อเลย

ถ้าถึงตอนนั้น ฝ่ายเราหวังได้แค่ให้มีคนดีๆเข้าวินเยอะๆ ซึ่งถ้าจะไปช่วยรณรงค์เลือกฝ่ายnon-แม้ว เขาก็จะโดนวาทะว่าเป็นร่างทรงกปปส. แล้วไปปลุกขาวแดงว่ากปปส.ตระบัดสัตย์

หรือ ถ้าเลือกเล่นชลอเกมเลือกตั้งสว. ก็งานหนัก&โดนด่าหนัก ปลุกกระแสRespectMyVote ขาวแดงก็โผล่มาอีก

ยิ่งมาเจอกระทู้นี้ http://webboard.seri...-ที่ลงเลือกตั้/

ยิ่งชักเสียวๆ

ควายตัวนี้สีขาว

#18 vnvankav

vnvankav

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:49

ผมว่าขาลงทั้งคู่นะ ดีแล้วล่ะประเทศชาติจะได้เจริญ ที่จริงนักการเมืองไม่ควรมีมวลชนเลยด้วยซ้ำ

ข้าพเจ้าเป็น ไอ้ร้อยล็อกอินเรียบร้อย :(

สามสิบลิขิตฟ้า เจ็ดสิบต้องฝ่าฟัน

#19 dragonworld

dragonworld

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:50

รู้นะว่าเธอเจ็บบ คริคริ

#20 Shariff

Shariff

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:52

โอ้โห.. คุณ Shariff ออกมาท้วงตรงนี้ผมอึ้งเลยครับ

ผมสารภาพครับว่าผมเองก็ถากถางคนที่เลือกหรือบูชาทักษิณบ่อยๆ

ผมมักใช้คำว่าพวกเขา งมงาย หรือถูกทักษิณมอมเมา

บางทีก็ใช้คำแรงๆกับบางกลุ่มว่ามีกมลจิตชั่วเหมือนทักษิณ

(เวลาที่พวกนี้ใช้เหตุผลที่ไร้สามัญสำนึก)

มันเป็นคำพูดที่สาดใส่กันน่ะครับ  ฝั่งเขาก็ใช้กับเรา

ถ้าเราไม่ใช้ได้  จิตใจเราสูงพอที่จะไม่รู้สึกได้จริงๆมันก็คงดีมากเลย

ผมจะพยายามปรับปรุงตัวเอง  แต่ไม่รู้จะได้แค่ไหนนะครับ

บางทีผมก็ไม่รู้ว่าจะเห็นใจคนพวกนี้ยังไงครับ

โดนหลอกซ้ำซาก กีที่ๆ ก็ไม่เข็ด

หน้ำซ้ำ พวกนี้ก็ยังไม่วายที่จะเลือกอยู่ฝั่งที่หลอกเค้า

แทนที่จะเปลี่ยนไปขอความเห็นใจจากฝ่ายที่ถากถาง

ก็เคยมีเพื่อนๆเคยเปรียบเปรยนะครับว่าพวกนี้

เหมือนผู้หญิงที่ได้ชายเลวๆเป็นผัว โดนตบตี โดนสวมเขา โดนสารพัด

มันก็ยังเลือกผู้ชายคนนั้น

แล้วก็เกลียดที่เราไปต่อว่าผู้ชายคนนั้นอยู่ดี

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#21 Shariff

Shariff

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:55

มาด้วยใจไม่มีใครจ้าง  คริคริ

Edited by Shariff, 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:55.

#22 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:58

วันก่อนโน้น ออกมาต่อต้านป้ายหน้า รพ.เชียงรายก้อน่าจะมาประมาณ 20 กว่าตัวเท่านั้น ......สงสัย อมค่าหัวกันเองทุยแดงเลยออกมาน้อย....

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#23 นางเงือกน้อยตบหน้าตบหลัง

นางเงือกน้อยตบหน้าตบหลัง

น้องเก่า

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:58

ถึงว่าให้โจมตีท่อน้ำเลี้ยง เอาให้สุดๆ ตอนนี้มันก็เอาเงินคนอื่นไปใช้ไม่ได้ นิสัยมันไม่ชอบชักเนื้อเสียด้วย

ขี้เหนียวไม่ยอมจ่าย บัตรเติมเงินหมด เดี๋ยวเห็บมันก็กระโดดหนีไปเอง 

--วันนี้คุณบอยคอตธุรกิจมันหรือยัง--

Edited by นางเงือกน้อยตบหน้าตบหลัง, 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:59.

-- ดีใจได้บอร์ดคืน --

#24 Arctinurus

Arctinurus

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:59

การที่พื้นที่ข่าวข้างแดงลดน้อยลง อาจเป็นผลจากการถูกแย่งชิงพื้นที่ข่าวในสื่อกระแสหลักที่ทางฝ่ายต่อต้านรัฐบาลค่อนข้างจะได้เปรียบ ไม่ได้สะท้อนว่าแดงจุดไม่ติด ถ้าเอาประเด็นนี้มาใช้ตีความว่าแดงฝ่อไปแล้ว อาจนำไปสู่การตัดสินใจที่ผิดพลาด

Edited by Arctinurus, 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:05.

#25 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:01

รู้นะว่าเธอเจ็บ คริคริ

http://webboard.seri...ยถึงเวลา-ลุงกำ/

พูดไม่ทันขาดคำ

:lol:  :lol:  :lol:

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#26 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:03

เอเชียอัพเดทโดยพายัพ ปั้นเกตุ ระบุบนเวทีเสื้อแดงที่เชียงใหม่เมื่อวานซืนว่า

มวลมหาประชาชน กปปส พีคสุด อยู่ประมาณแสนแปด .........

ต่อจากนั้นผมก็ใช้หัวแม่เท้ากดรีโมทเปลี่ยนช่องทันที ก็เริ่มต้นบิดเบือนขนาดนี้

ต่อไปแม่ม จะตอแหลขนาดใหน 

คนเป็นแกนนำโกหกผู้เข้าร่วมก็ซึมซับเอาความโกหกบิดเบือนมาล้างสมองตัวเอง

เสื้อแดงจึงมีสภาพเป็นอย่างที่เราเห็นๆ

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#27 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:03

การที่พื้นที่ข่าวข้างแดงลดน้อยลง อาจเป็นผลจากการถูกแย่งชิงพื้นที่ข่าวในสื่อกระแสหลักเท่านั้น ไม่ได้สะท้อนว่าแดงจุดไม่ติด ถ้าเอาประเด็นนี้มาใช้ตีความว่าแดงฝ่อไปแล้ว อาจนำไปสู่การตัดสินใจที่ผิดพลาด

การที่พื้นที่ข่าวข้าง กปปส.ลดน้อยลง อาจเป็นผลจากการถูกแย่งชิงพื้นที่ข่าวในสื่อกระแสหลักเท่านั้น ไม่ได้สะท้อนว่า กปปส.จุดไม่ติด ถ้าเอาประเด็นนี้มาใช้ตีความว่า กปปส.ฝ่อไปแล้ว อาจนำไปสู่การตัดสินใจที่ผิดพลาด

Edited by พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน, 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:03.

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#28 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:04

มันฝ่อเพราะเงินไม่ถึงครับ...ถ้าเงินถึงเดี๋ยวมันก็มาอีก ...เชื่อผมเถอะ ตราบใดที่คนไทยหลายล้านคน ยังเห็นแก่ได้ ไม่มีศักดิ์ศรี ตราบนั้นพรรคเพื่อไทยก็ยังชนะได้ไม่ยาก......พยายามรักษาตัวรอดกันให้ดี ยุคความล่มสลายกำลังมาเยือน

#29 Shariff

Shariff

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:05

การที่พื้นที่ข่าวข้างแดงลดน้อยลง อาจเป็นผลจากการถูกแย่งชิงพื้นที่ข่าวในสื่อกระแสหลักเท่านั้น ไม่ได้สะท้อนว่าแดงจุดไม่ติด ถ้าเอาประเด็นนี้มาใช้ตีความว่าแดงฝ่อไปแล้ว อาจนำไปสู่การตัดสินใจที่ผิดพลาด

ที่แน่ๆ แดงคอมมิวนิสต์ จ๋อยไปแล้วละ 

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

#30 CPU

CPU

น้องเก่า

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:07

ถ้า รบ ทรราช หมดอำนาจ อีปูติดคุก เราเหล่าเสื้อแดง ต้องทำเป็นไม่รู้ไม่เห็น อย่าทำอะไรทั้งนั้น (เพราะพวกเราเหล่าเสื้อแดงจะโดนติดร่างแหไปด้วย) แกนนำแดงเผ่นก่อน

#31 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:17

ต่างคนต่างเจอกระสุนความจริงยิงแสกหน้าวันละหลายๆนัด ไม่ว่าจะเงินจำนำข้าวยังไม่ได้ มองคนที่ได้ค่าแรงสามร้อยตาละห้อยแต่ตัวเองตกงาน รถคันแรกที่จำเป็นต้องทิ้งแม้ดาวน์ไม่หมด จะไปกินข้าวแกงราคาถูกตามคำลูกโอ๊คก็ต้องเสียค่าเดินทางเยอะ จำเป็นต้องกินข้าวแกงใกล้บ้านให้แม่ค้าเหน็บแนมคนที่รักที่บูชาเพราะดันไปทำให้แก๊สขึ้นกระฉูด ครั้นจะไปกู้เงินกองทุนเงินล้านมาใช้จ่ายก่อน ไอ้พวกกันเองทั้งนั้นก็ดันไปกู้มาหมดวงเงินแล้ว หากต้องแบกหน้าไปกู้เงินไอ้พวกอำมาตย์มันจะต้องตอกหน้ากลับแหงๆเพราะมันเคยด่าประชานิยมอยู่แล้ว ....  :lol:  :lol:

ความจริงที่พวกเค้าเจอมันน่าจะหนักพอแล้ว แต่ไอ้พวกที่ไปหลอกเค้ายังไม่ได้รับความจริงที่ควรต้องเจอ ถ้าเป็นไปได้เอาความโกรธความไม่พอใจทั้งหมดประเคนให้ไอ้แกนนำ แกนนั่ง แกนนอนของเสื้อแดงเถอะค่ะ คนพวกนี้ต่างหากที่สมควรต้องรับผิดชอบการการะทำที่ไปเป่าหูชาวบ้านที่รู้ไม่ทันทั้งหมด

เมื่อวานมีคนมาถามและดีใจเรื่องรัฐป่าวประกาศขายข้าวได้เป็นล้านตัน ไอ้เราก็รีบบอกว่าอย่าเพิ่งดีใจไป เพราะได้ยินข่าวดีแบบนี้มาหลายรอบแล้วเงินก็ยังไม่ถึงซักที ให้รอ ธกส.เรียกดีกว่าว่าได้เงินจริงๆเมื่อไหร่..ก็ได้แต่เงียบกันไปเพราะกลัวจะลงลึกเรื่องการเมืองกว่านี้

Edited by ต้นหอม, 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:29.

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#32 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:24

เฮ้ยไอ้หนอนด้น

ไหนบอกเรื่องข้าวซาแล้วไงวะ

วันนี้ ชาวนาไปที่หน้าบ้านแม่มึงมาแน่ะสัส

สาปแช่ง ให้ลาออกๆๆๆ กันขรมเลยมึงเอ้ย

เดี๋ยวอีกไม่นานจะมีรวมพลใหญ่ชาวนาด้วยแน่ะสัส 

#33 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:32

การที่พื้นที่ข่าวข้างแดงลดน้อยลง อาจเป็นผลจากการถูกแย่งชิงพื้นที่ข่าวในสื่อกระแสหลักที่ทางฝ่ายต่อต้านรัฐบาลค่อนข้างจะได้เปรียบ ไม่ได้สะท้อนว่าแดงจุดไม่ติด ถ้าเอาประเด็นนี้มาใช้ตีความว่าแดงฝ่อไปแล้ว อาจนำไปสู่การตัดสินใจที่ผิดพลาด

นี่เป็นเวทีย่อยต่างจังหวัด 3 ที่ จัดการชุมนุมเมื่อไม่นานมานี้

จะให้ยกเวทีย่อยเสื้อแดงมาเทียบมั๊ยครับ จะได้เข้าใจภาพมากขึ้นว่าจุดไม่ติดปลุกไม่ขึ้นมันเป็นยังไง

1.กระบี่

2.สระบุรี

3.อำเภอไชยา สุราษฎร์ธานี

สัปดาห์หน้า เห็นว่าจะจัดที่อีสานด้วย

อยากเห็นๆ

#34 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:10

หลบไปเลียแผลที่ไหนมา กระทู้เก่าไม่ตอบเหรอ

#35 Shariff

Shariff

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:30

เอเชียอัพเดทโดยพายัพ ปั้นเกตุ ระบุบนเวทีเสื้อแดงที่เชียงใหม่เมื่อวานซืนว่า

มวลมหาประชาชน กปปส พีคสุด อยู่ประมาณแสนแปด .........

ต่อจากนั้นผมก็ใช้หัวแม่เท้ากดรีโมทเปลี่ยนช่องทันที ก็เริ่มต้นบิดเบือนขนาดนี้

ต่อไปแม่ม จะตอแหลขนาดใหน 

คนเป็นแกนนำโกหกผู้เข้าร่วมก็ซึมซับเอาความโกหกบิดเบือนมาล้างสมองตัวเอง

เสื้อแดงจึงมีสภาพเป็นอย่างที่เราเห็นๆ

ใช้วิธีต้นแบบ สปป.เกาหลีเหนือครับ

บอกประชาชนว่าชาติอื่นล้าหลังกว่าเรา

ประชาชนก็เชื่อ เพราะถูกขังไว้ในกะลา

แต่ของเราแตกต่างนะครับ ตัวอยุู่นอกกะลา

แต่เอาหัวมุดกะลา

#36 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:46

ความจริง ผมยังเห็นอยู่ในข่าว 3 ทุกครั้งที่มีอีเวร เอ๊ย อีเว้นท์นะครับ

นั่งตบมือกัน 2-3 คน ข่าวมันยังถ่ายให้เลย

แถมเค้าปราศัยอะไร ข่าวยังลงให้ซะละเอียด

ผมเดาไม่ถูกนะครับ ว่าปัญหามาจากอะไร ที่ทำให้เห็นแต่ละอีเวนท์พักนี้ดูน้อยๆ

อาจจะไม่เติมเงิน

อาจจะตาสว่าง

หรืออาจจะแค่ยังไม่ทุ่มทุนสร้าง รองานใหญ่กว่านี้

แต่เชื่อเหอะ มันไม่ยอมรับกันหรอก

แรกๆ หลายปีก่อน

ผมยังเคยพยายามตั้งกระทู้ให้เห็นใจและเข้าใจระดับรากหญ้า

ด้วยมองว่าเขาก็เลือกของเขา คิดของเขาเช่นนั้น

แต่ปัจจุบัน

ยอมรับครับ ว่าเพราะพฤติกรรมและสิ่งตแหลหลอกลวงของพวกแดงไซเบอร์

รวมถึงแดงเมือง ที่ทำตัวถ่อย ทำให้ผมรับไม่ได้และชิงชัง

คนพวกนี้ สามารถโกหก ปั้นเรื่อง และบิดเบือนทุกสิ่งอย่างให้เข้าทางตัวเอง

ซึ่งเป็นพฤติกรรมการต่อสู้ที่น่ารังเกียจของพวกที่เรียกตัวเองเสียสวยงาม

ยอมรับครับ ว่ารังเกียจ

และหากวันข้างหน้า ผมจะรู้สึกแบบเหมารวมไปโดยปริยาย

ผมคงต้องโทษทั้งตัวผมเอง และเหล่านักรบไซเบอร์กากๆ แดง

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#37 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:54

ขาลง ของคนบูชาทักษิณ บางทีก็เป็นความน่ากลัวนะครับ เพราะหมายถึงว่า

เกมส์ใต้ดินกำลังจะถูกนำมาใช้อีกครั้ง  

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#38 silence

silence

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:07

ความจริง ผมยังเห็นอยู่ในข่าว 3 ทุกครั้งที่มีอีเวร เอ๊ย อีเว้นท์นะครับ

นั่งตบมือกัน 2-3 คน ข่าวมันยังถ่ายให้เลย

แถมเค้าปราศัยอะไร ข่าวยังลงให้ซะละเอียด

ผมเดาไม่ถูกนะครับ ว่าปัญหามาจากอะไร ที่ทำให้เห็นแต่ละอีเวนท์พักนี้ดูน้อยๆ

อาจจะไม่เติมเงิน

อาจจะตาสว่าง

หรืออาจจะแค่ยังไม่ทุ่มทุนสร้าง รองานใหญ่กว่านี้

แต่เชื่อเหอะ มันไม่ยอมรับกันหรอก

แรกๆ หลายปีก่อน

ผมยังเคยพยายามตั้งกระทู้ให้เห็นใจและเข้าใจระดับรากหญ้า

ด้วยมองว่าเขาก็เลือกของเขา คิดของเขาเช่นนั้น

แต่ปัจจุบัน

ยอมรับครับ ว่าเพราะพฤติกรรมและสิ่งตแหลหลอกลวงของพวกแดงไซเบอร์

รวมถึงแดงเมือง ที่ทำตัวถ่อย ทำให้ผมรับไม่ได้และชิงชัง

คนพวกนี้ สามารถโกหก ปั้นเรื่อง และบิดเบือนทุกสิ่งอย่างให้เข้าทางตัวเอง

ซึ่งเป็นพฤติกรรมการต่อสู้ที่น่ารังเกียจของพวกที่เรียกตัวเองเสียสวยงาม

ยอมรับครับ ว่ารังเกียจ

และหากวันข้างหน้า ผมจะรู้สึกแบบเหมารวมไปโดยปริยาย

ผมคงต้องโทษทั้งตัวผมเอง และเหล่านักรบไซเบอร์กากๆ แดง

ทั้งรังเกียจ ทั้งขยะแขยงเลยค่ะ 

ถ้าปล่อยปู 8 ปี แน่ใจได้เลยว่า จะได้ไอซ์มาอีก 8 ปี ถ้าถึงเวลานั้น ไม่แน่ใจว่าเมืองไทยจะเป็นยังไงไปแล้ว

อาจเป็นเหมือนเกาหลีเหนือ ที่มีประชาธิปไตยเต็มๆใบ สมใจนักประชาธิปไตยก็เป็นได้ค่ะ (คือมีคนไปเลือกตั้ง 100 %)

10403293_1426562117609834_23021669286491

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน