Jump to content

- - - - -

เวลาพูดคำว่า มวลมหาประชาชน กระดากปากกันมั้งมั้ยครับ

• Please log in to reply
55 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:06

เวลาพูดคำว่า มวลมหาประชาชน กระดากปากกันมั้งมั้ยครับ
Started by dragonworld, Today, 17:07

มหามวลชน กปปส. น่าฟังออก แสดงออกถึงการเคลื่อนไหวขับไล่ระบอบทักษิณ-ยิ่งลักษณ์.....!

นายจตุพร พรหมพันธุ์ และนายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ แกนนำแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ หรือ นปช.

'dragonworld' ถาม จตุพร ณัฐวุฒิ เหวง ธิดา ก่อแก้ว เจ๋ง ดอกจิก จารุพงศ์ จาตุรนต์ สุรพงษ์ โอ๊ค เยาวภา ทักษิณ ยิ่งลักษณ์ นพดล ว่าพวกเขามีคุณสมบัติพูดถึงระบอบประชาธิปไตยหรือ.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#52 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:25

อย่ามาอ้างตัวเลขผู้มาใช้สิทธิ์เลยครับคุณจะเงิบเปล่าๆ เพราะขนาดมีควายมาปิดล้อมขนาดนั้น ขู่ว่าจะไม่ไห้เลือกตั้ง ทำร้ายคนที่จะไปเลือกตั้งรูป ทีวีออกทั่วโลก ผมไปยังกลัวโดนยำตรีนเลย แต่ถึงกระนั้นก็ยังมีประชาชนที่พิสูจณ์ว่ายังต้องการประชาธิปไตย ฝ่าดงถือไฟฉายไปฟาดหน้าพวกวายร้ายกันอย่างมากมายถึง 20 ล้านคนซื่ง กปปส มาชุมนุมมีเพียง 500000 (แต่managerบอก 5ล้าน) ผมถือว่า 5 ล้านละกันนะครับ ก็ยังไม่ได้ครึ่งประชาชนที่ฝ่าดงมาเลือกตั้งครั้งนี้

เหรอ 20 ล้านส่วนที่จงใจทำบัตรเสีย ที่เลือกพรรคอื่นด้วย และไม่ออกเสียงอีก ตีกินอีกแล้ว เลือกตั้งโกงแบบนี้ แถมมีการขนคนมาเลือกตั้ง โกงเลือกตั้งกันคาหนังคาเขาแบบ สมควรแล้ว

#53 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:28

อย่ามาอ้างตัวเลขผู้มาใช้สิทธิ์เลยครับคุณจะเงิบเปล่าๆ เพราะขนาดมีควายมาปิดล้อมขนาดนั้น ขู่ว่าจะไม่ไห้เลือกตั้ง ทำร้ายคนที่จะไปเลือกตั้งรูป ทีวีออกทั่วโลก ผมไปยังกลัวโดนยำตรีนเลย แต่ถึงกระนั้นก็ยังมีประชาชนที่พิสูจณ์ว่ายังต้องการประชาธิปไตย ฝ่าดงถือไฟฉายไปฟาดหน้าพวกวายร้ายกันอย่างมากมายถึง 20 ล้านคนซื่ง กปปส มาชุมนุมมีเพียง 500000 (แต่managerบอก 5ล้าน) ผมถือว่า 5 ล้านละกันนะครับ ก็ยังไม่ได้ครึ่งประชาชนที่ฝ่าดงมาเลือกตั้งครั้งนี้

ยังกล้าอ้าง 20 ล้านเนอะ บัตรเสียเท่าไหร่ครัช
เดี๋ยว ค ว ย มั่ง ไอ้เหี้ ย มั่ง อีโง่บ้าง

โถถถถถถถ

วันเลือกตั้งจริงๆมีคนมาปิดล้อมเหรอครับ มีคนไปปิดล้อมเหรอครับ มีคนไปปิดล้อมเหรอครับ
ได้ข่าววว่าสงบเรียบร้อย
แล้วความรุนแรงมันมีทั่วปะเทศเหรอครับ เหรอครับ เหรอครับ เหรอครับ

แถมพวกเงี่ยนอยากเลือกตั้งเอาปืนมาขู่โชว์อีก ใครมันจะกล้าไปขวางครับ

โถถถถถถถถ

ในจุดที่การเมืองระอุ คนมันต้องเลือกแล้วว่าจะไปทางไหน ถ้าไม่ไปเลือกตั้งก็จะตรงกับแนวทางของกปปส
จะถูกเหมารวมแน่ เราต้องไป เพื่อแสดงจุดยืน

คนที่รักจะไปเลือกตั้งจริงๆ มันมีแค่นั้นแหละครับ (น้อยกว่า 20 ล้านแน่นอน)
ถามจริงกล้าพูดมั้ยว่าวันที่สองไม่มีการขัดขวาง 555 ข่าวออกกันทั่วโลกสงสัยเวลานั้นคุณคงดูช่อง "กูกะควาย" อยู่มั้งครับ
เอาข่าวมาแสดงสิครับ ไอ้กบฎขี้ตกใจ

#54 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:29

หายหัวไปไหน มาตอบหน่อย

#55 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:34

ตกลงก็ยังไม่ได้เห็นข่าวว่าวันที่ 2 กพ มีการขัดขวางการเลือกตั้ง

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#56 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:39

ไม่กระดากปากในการพูดเลยครับ

แต่รู้สึกอายแทน อายมากๆ

กับคนที่เป็นนายกฯ

และพูดอะไรต่อมิอะบ้าๆบอๆทุกวัน

ยังงั้นน่าอายกว่า

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน